Jump to content

- - - - -

“เอกยุทธ” VS “ปูเอาอยู่” และเป็ดย่างโฟร์ซีซั่นส์

This topic is in the process of being archived.
44 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:32

ใครๆ ในประเทศนี้ ย่อมรู้ดีว่า “เป็ดย่าง” ที่ “โรงแรมโฟร์ซีซั่นส์” นั้นอร่อยเหาะแค่ไหน ดังนั้น บรรดาคนมีสตางค์ทั้งหลายจึงมักแวะไปลิ้มลองรสนุ่มๆ และเนื้อเป็ดย่างอร่อยๆ ที่นั่นกันอยู่เสมอ

และก็บังเอิญอย่างร้ายกาจที่ “ทอล์ค ออฟ เดอะทาวน์” เที่ยวล่าสุดซึ่งเมาท์กันทุกตรอกซอกซอยของสยามประเทศในเวลานี้เกิดขึ้นที่โรงแรมโฟร์ซีซั่นส์ แถมยังไปเกี่ยวข้องกับบุคคลสำคัญระดับประเทศ 2 คนด้วยกัน นั่นคือ นางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรีสุดสวยของประเทศ เจ้าของฉายา “ปูเอาอยู่” และนายเอกยุทธ อัญชันบุตร นักธุรกิจการเงินและอสังหาริมทรัพย์ และเจ้าของเว็บไซต์ไทยอินไซเดอร์

เมื่อนายเอกยุทธโพสต์ข้อความลงในแฟนเพจเฟซบุ๊ก เอกยุทธ อัญชันบุตร เมื่อวันที่ 9 กุมภาพันธ์ 2555 โดยเปิดประเด็นที่สั่นสะเทือนต่อเกียรติภูมิความเป็นผู้หญิงของนายกฯ นกแก้ว ซึ่งนายเอกยุทธจงใจและเจตนาจะสื่อสารต่อสาธารณชนให้เข้าใจว่า หลังจากที่เขาเจอ น.ส.ยิ่งลักษณ์ที่โรงแรมโฟร์ซีซั่นส์ กรุงเทพฯ ถนนราชดำริ เมื่อวันที่ 8 กุมภาพันธ์ 2555 ก็ถูกทำร้ายร่างกายหลังจากนายกรัฐมนตรีเดินออกจากโรงแรมดังกล่าวไม่นานนัก พร้อมทั้งโพสต์ภาพใบหน้าของเขาที่ถ่ายด้วยโทรศัพท์มือถือซึ่งแสดงให้เห็นถึงร่องรอยที่ฟกช้ำที่แก้ม จมูก และเปลือกตาด้านขวาเพื่อเป็นประจักษ์พยานว่าถูกทำร้ายร่างกายจริง

คำถามที่เกิดขึ้นฉับพลันทันทีคือ ทำไมนายเอกยุทธจึงจงใจที่จะโพสต์ข้อความว่า เขาถูกทำร้ายร่างกายหลังเจอ น.ส.ยิ่งลักษณ์ เรื่องนี้มีต้นสายปลายเหตุอย่างไร

กระนั้นก็ดี ถ้าหากติดตามสิ่งที่นายเอกยุทธโพสต์ลงในเฟซบุ๊กก่อนหน้านี้ก็จะปะติดปะต่อเรื่องราวเชื่อมโยงกันได้

เรื่องราวฉาวโฉ่ดังกล่าวเกิดขึ้นเมื่อนายเอกยุทธโพสต์ข้อความเริ่มแรกเมื่อวันที่ 8 กุมภาพันธ์ว่า “เจอยิ่งลักษณ์ที่ Four season hotel ก็ดีนะไม่เวอร์มา ไม่ต้องมีสมุนมาเดินเกะกะมากมาย...แต่ไหงเดินขึ้นไปห้องข้างบนล่ะ 5555”

ที่มาและอ่านต่อ

http://www.manager.c...D=9550000019106

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#2 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:50

ทำไมร่านจัง...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#3 zeus

zeus

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:52

เป็ดย่างโฟร์ซีซั่นส์ หน้าตาเป็นยังไงหรอครับ อร่อยมากเลยหรอครับ ใครไปกินยังไงช่วยบอกหน่อยน่ะครับ เผอิญผมไม่เคยกิน กินแต่เป็ดMK.

#4 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:54

ดราม่าระดับประเทศมันต้องงี้สิ

#5 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:00

ไอ้เราเห็นแต่ เป็ดนี่ ให้ข่าวอย่างเดียว ฮ่าๆๆๆๆ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#6 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:01

เป็ดย่างโฟร์ซีซั่นส์ หน้าตาเป็นยังไงหรอครับ อร่อยมากเลยหรอครับ ใครไปกินยังไงช่วยบอกหน่อยน่ะครับ เผอิญผมไม่เคยกิน กินแต่เป็ดMK.

เป็น เป็ดร่อน นะ
:) :) :)

#7 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:05

here กัด here เอาอะไรกันมากมายครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#8 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:16

ไม่เห็นมีอะไรเลยครับ

แค่เอาเป้ดไปต้มในน้ำพะโล้ให้เปื่อย ไอ้ตรงเปื่อยแค่ไหนกับสูตรของน้ำพะโล้ที่ใช้ต้มนี่กระมังที่เป็นที่เคล็ดของกุ้กแต่ละคน พอเปื่อยได้ที่กยกขึ้นตั้งผึ่งลม อันนี้ก็เคล็ดของเชพแตละคน แล้วจากนั้นก็เอาเข้า Frozen

พอมีออร์เดอร์เข้ามา ก็เอามาละลาย แล้วตั้งกระทะน้ำมัน(ที่จริงเค้าตั้งใว้เป็น typical อยู่แล้ว) ก็เอาเป็ดพะโล้เปื่อยที่ละลายแล้วลงทอดในน้ำมันเดือดๆ เป็นต้มพะโล้มันยังทรงตัวเป็นเป็ดอยู่ แต่เนื้อเป็ดมันจะร่อนออกมาจากกระดูกเป็ด แต่ยังไม่เสียรูปทรงเป็ด แค่เอาส้อมจิ้มเบาๆ เนื้อเป็ดก็หลุดออกจากระดูกเป็ด เคล็ดอีกอย่างก็อยู่ที่น้ำจิ้มซีอิ๊วดำ กับเครื่องเคียงพวกผักดอง ซึ่งเป็นสูตรที่ถ่ายทอดกันของเชพแต่ละสำนัก

กระจอกครับ ทำกินเองบ่อยไป อร่อยกว่าด้วย กล้าท้าสูตรผักดองทุกสำนักมาเจอกับผมหน่อย

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#9 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:17

ชักจะสนุกซะแล้วซิ

#10 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:26

เป็ดย่าง หรือกวางเหลียวหลัง?

#11 เช never die

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:27

ใช่อันเดียวกับ ด็อกกี้ป่าวครับ ?

ขอความรู้ :D :D :D

#12 phat21

phat21

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:36

ปีศาจปูแดง น่ากลัว(ผมสาบานถ้าผมเจอปูแดงหรือ ไอ้ตู่ณัตวุฒิ ผมจะชกหน้ามันเลยไม่กลัวมันหรอก)
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#13 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:36

ไม่กินเป็ดพะโล้ เพราะเป็ดน้ำเยอะ

เอ๊ะ...ปีนี้ปีอะไรนะ

#14 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:37

ปีศาจปูแดง น่ากลัว(ผมสาบานถ้าผมเจอปูแดงหรือ ไอ้ตู่ณัตวุฒิ ผมจะชกหน้ามันเลยไม่กลัวมันหรอก)

เอ็งเอาหัวซุกรูอยู่
จะไปเจอใครได้ว่ะ

#15 ตามงคล

ตามงคล

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:39

ตอนพี่ชายเป็นนายกฯ ก็มีปัญหากับหัวหน้าสื่อผู้จัดการอย่างแป๊ะลิ้มจนทำให้ ต้องยุคสภา

ตอนนี้น้องสาวเป็นนายกฯ ก็จะมีปัญหากับเจ้าของสื่ออีก ...แล้วจะซ้ำลอยเดิมหรือเปล่าหน๊า :lol: :lol: :lol:

Edited by TaMongKhon, 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:40.

#16 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:23

ไม่กินเป็ดพะโล้ เพราะเป็ดน้ำเยอะ

เอ๊ะ...ปีนี้ปีอะไรนะ

เป็ดน้ำเยอะ หรือ เป็ดผัดโผก
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#17 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:26

น้ำจิ้มเผ็ดกินไปซี๊ดซ๊าดๆๆๆๆ ไป :D

#18 เล็กบ้านหมี่

เล็กบ้านหมี่

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:26

ทำไม้ผู้ที่เป็นถึงผู้นำของประเทศถึงได้มีการกระทำที่ไม่บังควรถึงขนาดนี้ผมไม่เข้าใจ ท่านนายกลองอธิบายเหตุผลทั้งหมดที่เกิดขึ้นให้ราษฎรธรรมดา ๆ เข้าใจได้ไหมครับ ( พยายามเอาใจช่วยเต็มที่แล้ว)

Edited by เล็กบ้านหมี่, 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:28.

#19 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:55

ส่วนที่อร่อยของเป็ด นอกจากเนื้อนุ่มๆแล้ว ยังมีอีกส่วนหนึ่ง ก็คือเครื่องในเป็ด ที่เรียกว่า "ตับ"
ท่านนายกฯ ปู อาจทานทานเป็ดย่างแต่เชฟเขาลืมใส่ ตับ มาให้

ก็ไม่แปลกอะไร ที่ท่านนายกฯ ปู อาจอยากทาน และผู้เกี่ยวข้องอาจจะอยู่ด้านบน
ท่านก็เลยต้องขึ้นไปห้องข้างบนดู เผื่อจะได้มาสัก ตับสองตับ .. :)

พวกแมงสาปไม่รู้อะไรก็พูดกันไปเรื่อย..

น้ำจิ้มเผ็ดกินไปซี๊ดซ๊าดๆๆๆๆ ไป :D

อาจเป็นอีก 1 เหตุผลที่ท่านขึ้นไปห้องด้านบน
รสชาติที่หลากหลายในการลิ้มลองมันช่วยเกิดการหลั่ง
เอนโดรฟิน

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#20 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:15

ใช่อันเดียวกับ ด็อกกี้ป่าวครับ ?

เพิ่มเติมภาพให้ครับ :D :D

#21 artoo2511

artoo2511

น้องเก่า

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:24

เพื่อยืนยัน ว่า เอาอยู่ จริง

#22 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:27

เพื่อยืนยัน ว่า เอาอยู่ จริง

555555 จัดเต็มอีกดอก

#23 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:31

http://horoscope.kap.../view19858.html
คุณเป็นโรคติด SEX หรือเปล่า?
โดยคุณ ซาตานน้อย จาก Narak.com

อ่านแล้วตอบคําถามก่อนนะครับ อย่าเพิ่งรีบดูเฉลย

คุณเคยคิดบ้างไหมว่าคุณป่วยเป็นโรคติดเซ็กส์ ? ลองตอบคำถามต่อไปนี้อย่างที่เป็นจริงดูซิว่า คำตอบของคุณเป็นอย่างไร แล้วค่อยดูคำเฉลยว่า คุณเป็นโรคติดเซ็กส์หรือเปล่า!!

Posted Image 1. คุณเคยมีอาการซึมเศร้า และละอายในพฤติกรรมทางเพศของตนเอง

Posted Image 2. คุณเคยรู้สึกว่ามีแรงขับดันทางเพศ หรือมีกิจกรรมทางเพศที่ไม่สามารถควบคุมได้ แม้ว่าเคยพยายามหยุดมันหลายครั้งแล้วแต่ก็ทำไม่ได้

Posted Image 3. คุณไม่สามารถหักห้ามใจ เมื่อพบกับสิ่งเร้าทางเพศ

Posted Image 4. คุณเคยมีกิจกรรมทางเพศเพื่อทดแทนความไม่สบายใจต่าง ๆ เช่น ความเครียด โกรธ อาย เสียใจ ฯลฯ เพราะว่าเมื่อคุณได้มีกิจกรรมทางเพศแล้วคุณจะลืมทุกสิ่งทุกอย่าง

Posted Image 5. คุณใช้เวลาอย่างไม่เหมาะสมในกิจกรรมทางเพศ

Posted Image 6. คุณเคยถึงกับละทิ้งครอบครัว เพื่อนฝูง เพื่อดำเนินกิจกรรมทางเพศที่ตนเองปรารถนา

Posted Image 7. คุณทำกิจกรรมทางเพศ จนละทิ้งงานประจำของตัวเอง

Posted Image 8. คุณเคยมีกิจกรรมทางเพศที่คิดว่าไม่ถูกต้องหรือน่าละอาย ไม่สามารถพูดให้ใครฟังได้

Posted Image 9. คุณมีความกลัวเกี่ยวกับเพศตรงข้ามอย่างมาก จนต้องอยู่กับจินตนาการของตัวเอง หรือทำการช่วยตัวเอง เมื่อเกิดความต้องการตามธรรมชาติเป็นประจำ

Posted Image 10. คุณมีความต้องการดูภาพโป๊ ภาพยนตร์ หรืออินเทอร์เน็ต มากจนไม่สามารถมีเพศสัมพันธ์ตามปกติได้

Posted Image 11. คุณมีความคิดหมกมุ่นเกี่ยวกับเรื่องเพศ และอัตราความหมกมุ่นเพิ่มมากขึ้นเรื่อย ๆ

Posted Image 12. กิจกรรมทางเพศเกิดขึ้นได้รวดเร็ว จนบดบังความรักความสัมพันธ์ตามปกติ

Posted Image 13. ลักษณะของการมีเพศสัมพันธ์ของคุณส่วนใหญ่ เป็นในรูปแบบรักชั่วค่ำคืน

Posted Image 14. คุณเคยถูกจับกุม หรือถูกสงสัยเกี่ยวกับพฤติกรรมทางเพศที่ผิดปกติ

Posted Image 15. คุณมีพฤติกรรมทางเพศที่ไม่ปลอดภัย ทั้ง ๆ ที่มีความรู้ เพราะหักห้ามใจไม่อยู่

Posted Image 16. คุณใช้เงินจำนวนมากเพื่อมีกิจกรรมทางเพศ โดยไม่สอดคล้องกับสภาพเศรษฐกิจของตน

Posted Image 17. คุณคิดว่าชีวิตไม่มีค่าถ้าหากขาดเพศสัมพันธ์

เฉลยจ้า

ถ้าคุณตอบ คําว่า ใช่ 10 ข้อขึ้นไป คุณเป็นโรคติด SEX มาก ๆ

ถ้าคุณตอบ คําว่า ไม่ใช่ 10 ข้อขึ้นไป
คุณเป็นโรคกามตายด้านแน่ ๆ

ถ้าคุณตอบ คำส่า ทั้งใช่ และไม่ใช่ ใกล้เคียงกัน
คุณเป็นคนมี SEX แบบทั่ว ๆ ไป

ประเภทแรก

ต้องระวังหน่อย เพราะจะ SEX จัด และมีอารมณ์รุนแรง หงุดหงิด อารมณ์เสียบ่อย แต่จะเป็นคนคุยเก่ง มีวาทะศิลป์ในการคุยแบบการพูดการจา หว่านล้องเก่งมาก

ประเภทที่สอง

จะเป็นประเภทแก่เรียน ไม่ค่อยสนใจโลกภายนอก โลกของเค้าคือ ตําราเรียน และคนประเภทนี้ จะไม่ค่อยคบหาสมาคมกับใครเท่าไหร่ และประเภทนี้ ถ้าหลุดโลกออกมา บอกได้คําเดียวว่า กู่ไม่กลับ เพราะเป็นคนทําอะไร จะจริงจังไปหมด

ประเภทสาม

เป็นประเภทคงเส้นคงวา แบบรู้ทันกับโลก และเอาตัวรอดได้เก่ง แบบประเภทแรก กินได้ยากมาก และคนประเภทนี้ จะรักจริง และเป็นคนที่น่าเอาเป็นสามีหรือภรรยา

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:38

ผมเชื่อแล้วสิ ว่าีอีนี่ มีประวัติ ซื้อผู้ชายหนุ่มๆ มากิน :lol:

#25 เช never die

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:40

ผมเชื่อแล้วสิ ว่าีอีนี่ มีประวัติ ซื้อผู้ชายหนุ่มๆ มากิน :lol:

เชื่อมะ ว่าผมโดนหล่อนกินมาแล้ว

อย่าเชื่อเลย ผมล้อเล่น ฮา ฮา ฮา ... เอิ้ก เอิ้ก ... :lol: :lol: :lol:

#26 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:41

แย่งงานพวกเกย์อีกหรือนี่ :D :D

#27 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:42

แย่งงานพวกเกย์อีกหรือนี่ :D :D

แย่งงาน หรือแย่งหนุ่ม :D

#28 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:45

ไปร้าน นาทอง เหม๋งจ๋าย แล้วสั่งเป็ดอบน้ำผึ้ง ครับ รสเหมือนกันเลย
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#29 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:51

เราเป็นนายกมาอ่านกระทู้นี้คงเอาหน้าแทรกแผ่นดินอ่ะนะ แต่ล่ะคนจัดเต็มมากๆจ้ะ

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:55

เราเป็นนายกมาอ่านกระทู้นี้คงเอาหน้าแทรกแผ่นดินอ่ะนะ แต่ล่ะคนจัดเต็มมากๆจ้ะ

ขนาดควายแดง มันยังไม่้กล้าเข้ามาแก้ตัวให้อีปูเลย :D

#31 เช never die

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:56

ขนาดควายแดง มันยังไม่้กล้าเข้ามาแก้ตัวให้อีปูเลย :D

ตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ ควายแดงหายหน้าไปเกลี้ยงบอร์ด ไม่เห็นตั้งแต่เมื่อคืนแล้วครับ

อ้อ.. ไม่สิ เห็นไอ้ตอมกับไอ้ปุ้กสองคน แต่ไม่ยักจะคุยเรื่องนี้แฮะ

#32 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:06

เย้ยยยยย........

#33 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:15

P.khondee ( พี่คนดี กวีสมัครเล่น)

#34 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:32

แค่เอาเป้ดไปต้มในน้ำพะโล้ให้เปื่อย ไอ้ตรงเปื่อยแค่ไหนกับสูตรของน้ำพะโล้ที่ใช้ต้มนี่กระมังที่เป็นที่เคล็ดของกุ้กแต่ละคน พอเปื่อยได้ที่กยกขึ้นตั้งผึ่งลม อันนี้ก็เคล็ดของเชพแตละคน แล้วจากนั้นก็เอาเข้า Frozen

พอมีออร์เดอร์เข้ามา ก็เอามาละลาย แล้วตั้งกระทะน้ำมัน(ที่จริงเค้าตั้งใว้เป็น typical อยู่แล้ว) ก็เอาเป็ดพะโล้เปื่อยที่ละลายแล้วลงทอดในน้ำมันเดือดๆ เป็นต้มพะโล้มันยังทรงตัวเป็นเป็ดอยู่ แต่เนื้อเป็ดมันจะร่อนออกมาจากกระดูกเป็ด แต่ยังไม่เสียรูปทรงเป็ด แค่เอาส้อมจิ้มเบาๆ เนื้อเป็ดก็หลุดออกจากระดูกเป็ด เคล็ดอีกอย่างก็อยู่ที่น้ำจิ้มซีอิ๊วดำ กับเครื่องเคียงพวกผักดอง ซึ่งเป็นสูตรที่ถ่ายทอดกันของเชพแต่ละสำนัก

กระจอกครับ ทำกินเองบ่อยไป อร่อยกว่าด้วย กล้าท้าสูตรผักดองทุกสำนักมาเจอกับผมหน่อย

โหน้า งั้นงวดหน้า ข้าวต้ม กะเพาะปลาไม่ต้อง น้าเช จะเลี้ยงเป็ดย่าง พวกขาไพ่ เย้ๆๆๆๆๆๆ

#35 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:49

ยิ่งกินยิ่งมันส์

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#36 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:05

บ้ังเอิญเป็ดป่วยเป็นหวัดนกเลยร้อง ป้าบ ป้าบ ป้าบ ๆๆ...

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#37 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:22

ยังยืนยันเหมือนเดินเดี๊ยนเงี่ย.....ค่ะ

#38 เช never die

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:24

โหน้า งั้นงวดหน้า ข้าวต้ม กะเพาะปลาไม่ต้อง น้าเช จะเลี้ยงเป็ดย่าง พวกขาไพ่ เย้ๆๆๆๆๆๆ

ด้วยความยินดีครับ

ไม่ช่ายเลี้ยงเป็ดร่อนอย่างเดียว สูตรผักดองใว้แนม ของผมก็ไม่เป็นสองรองใครครับ

ว่าแต่งวดหน้าจะเอาศพใครดีครับ

#39 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:35

เพิ่มเติมภาพให้ครับ :D :D

เป็นชื่อท่าแม่ไม้มวยไทย และแม่ไม้มวยปล้ำครับ :P :P :P

#40 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:31

น่าจะออกมาพูดความจริงได้แล้วน่ะ นายก

อึมครึมแบบนี้ ไม่ดี จริงๆ

#41 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:51

ท่าทางเป็ดจะอร่อยจริง ถึงขนาดต้องโดดงานแอบย่องไปกินเลยทีเดียว
พอมีคนไปเห็นก็สมุนไปตื๊บเขาอีก แค่ไปกินเป็ดนี่มันต้องทำตัวลับๆ ล่อๆ ขนาดนั้นเลยเหรอป้า?

#42 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:36

สงสัยเป็ดย่างโฟร์ซีซั่นทีี่ขึ้นชื่อ จะแพ้ ปูผัดผงกระหรี่ รายการอาหารขึ้นชื่อแทนเป็ดย่าง :D

#43 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:39

อ่า.......ตัวประกอบครบแล้ว เรื่องน้ำท่วม

มิน่าทำไหมน้ำไม่ยอมไปท่วมแถวตะวันออกมากเท่าที่ควร มั่วแต่ไปโทษสนามบินมากเกินไป เพราะโครงการบ้านจัดสรรของชู้เธอนั้นเองไง ที่เรียงรายอยู่แถวนั้น จึงอุดกันไม่ยอมให้น้ำผ่านไป กลัวราคาหุ้นของชู้เธอตกนิเอง

สรุปตอนนี้หุ้นของชู้ก็ขึ้นเอาๆเป็นอันดับหนึ่งของวงการอสังหา

อีห่า เลว ศีล 5 ละเมิดหมดทุกข้อ มันไม่ใช่มนุษย์ มันไม่ใช่คนแล้วอีนี้

#44 เช never die

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:42

ใจเย็น เดี๋ยวคงมีคลิ้ปครับ :lol: :lol:

#45 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:43

เศรษฐีหนุ่มใหญ่บางคนกลับไม่ชอบกินเป็ด

แต่ชอบกินยำหอยลาย ยำหอยคราง

อยากไปสะกิดเตือนจังเลยว่า

"เฮียๆ...กินหอยไม่สดระวังท้องเสียนะ" :P