Jump to content

- - - - -

ทำไมทำมากลายเป็นว่าผมกลับมาหมกมุ่นเสพติดเรื่องการเมืองเหมือนก่อนเลย

This topic is in the process of being archived.
53 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:16

ทั้งๆที่พยายามเตือนตัวเองแล้วนะว่า "การเมืองไม่ยุ่ง มุ่งการมุ้งการเมา"

เผลอแป้บเดียว ตั้งแต่วันก่อนถึงวันนี้ 36 ชั่วโมงเต็ม แค่ปลีกตัวไปกินข้าวกับเข้าห้องน้ำแค่นั้นเอง

ทำไปได้นะตรู เดี๋ยวจะพยายามเตือนตัวเองให้ห่างๆออกมาหน่อย

แต่ก็นะ... ช่วงนี้ทอร์คออฟเดอะทาวน์เรื่อง "สวรรค์ชั้นเจ็ด ณ.โรงแรมสี่ฤดูกำลังฮ็อต"

ก็ตามเกาะติดขอบสนามกับเค้าหน่อย เผื่อท่านนายกฯมีข้อแก้ตัวดีๆพอจะฟังได้

จะได้ร่วมเฮไปกับพี่ๆเสื้อแดงเค้าหน่อย

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#2 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:18

ผมว่า บุหรี่ กีฬา การเมือง และแฟนเก่า เหมือนกันนะครับพี่

เผลอกลับมาเสพ "คำเดียว" ติดใหม่เลยนะครับ :P

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:38

55555555555 พอๆกับผมเลย จนมันเป็นส่วนนึงของชีวิตไปแล้ว
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:42

อุตส่าห์ไปฝึกจิตตั้งนาน ก็ยังมิอาจฝืน

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#5 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:50

อุตส่าห์ไปฝึกจิตตั้งนาน ก็ยังมิอาจฝืน

ก็ดูเอาเถอะ สลัดโลกธรรมทั้งแปดทิ้งไปได้อย่างง่ายดาย

แต่ตัดเรื่องการเมืองไม่ขาดซะนี่ ...

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#6 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:00

เคยเบื่อการเมืองไปพักนึง หนีไปอ่านแต่ข่าวดารา ดูตลกฝรั่ง แต่แล้วก็ตัดการเมืองไม่ขาด เพราะติดที่นี่ :D

#7 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:52

เมื่อเดินเข้าสู่วงการแล้ว..มันถอนตัวยาก :D

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#8 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:16

ผมไปเที่ยว ยังเอาคอมไปตามอ่านเลยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#9 human

human

ขาประจำ

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:17

เพราะพวกท่านนี่แหละ หน้าใหม่การเมืองอย่างผมจึงเข้ามาในโลกออนไลน์นี้

พอผมเริ่มติดท่านคิดจะเลิกแบบนี้ไม่สวยนะ เสพมันต่อไปเถอะครับ
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#10 Gop

Gop

ตอบ 11 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:20

คิดซะว่าดีกว่าติดยาเสพติดก็แล้วกันครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#11 Tohchida

Tohchida

น้องเก่า

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:32

.... :( :( :(
ผมอยู่วันละ 16 ช.ม.

ผิดปกติป่ะ

:mellow: :mellow: :mellow:
ไอ้ .... คนสัญชาติอื่น สำคัญกว่า ชีวิตทหาร 3 จว. ใต้

#12 Yasuhiro

Yasuhiro

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:36

ผมเปิดค้างไว้ตลอด ว่างจากงานเป็นแวะมาอ่าน เสพติดขั้นรุนแรงไปแล้วเหมือนกันครับ

"Hoot": When I go home people'll ask me, "Hey Hoot, why do you do it man? What, you some kinda war junkie?" You know what I'll say? I won't say a goddamn word. Why? They won't understand. They won't understand why we do it. They won't understand that it's about the men next to you, and that's it. That's all it is.
Quote from Black Hawk Down

#13 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:59

รายงานตัว มีที่ไหนบำบัดบอกมั่ง :blink:

#14 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:02

ฮ่าาาาา ผมเสพกระทู้น้า ผมเสพแอลกอฮอล์ล ผมเสพเพลงเลมอนทรีเวอร์ชั่นอคูสติคไปพร้อมกัน น้าว่าผมเพี้ยนป่ะ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#15 ชาวสวน

ชาวสวน

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:34

ติดแล้ว เลิกยาก ตรงกับจริต

ทั้งนี้ทั้งนั้น ด้วยความสำนึกในความเป็นไปของบ้านเมือง

หลายท่าน คงคิดเหมือนกัน

#16 inwiidj

inwiidj

น้องใหม่

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:33

การเมืองมันก็เหมือนกับ ฟุตบอลครับ ยิ่งเล่นก็ยิ่งติด

#17 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:35

เคยหยุดไปซักพัก....
แต่ดูแล้วถ้าไม่ช่วย....
ในศึกสงครามข่าวสารครั้งนี้...
บ้านเมืองบรรลัยแน่ๆ....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#18 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:13

เคยว่าจะเพลาๆ การเข้าบอร์ดนี้เหมือนกันครับเพราะกลัวเครียด ทำไปทำมาอ่านของพวกแดงแถกไถในนี้ก็ไม่เครียดแฮะ ออกแนวฮาปนสมเพชมากกว่า

#19 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:28

เคยว่าจะเพลาๆ การเข้าบอร์ดนี้เหมือนกันครับเพราะกลัวเครียด ทำไปทำมาอ่านของพวกแดงแถกไถในนี้ก็ไม่เครียดแฮะ ออกแนวฮาปนสมเพชมากกว่า

ช่วงหนึ่งก็เครียดครับ เครียดว่า ทำไมควายแดงมันถึงได้โง่ขนาดนี้ ตรรกะพิกลพิการ จนทำให้สงสารประเทศไทย แต่มาคิดๆ ดูอีกทีพวกนี้ น่าจะเป็นพวกรับจ้างโพสต์ หน้าีที่ที่ได้รับมา คือเลียอีปู ชมไข่ไอ้แม้ว ถือว่าทำมาหากิน ก็เลยไม่คิดอะไรมาก บางทีก็ทำให้ขำ กับความปัญญาอ่อนของพวกมัน :D

#20 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:31

ผมเปิดค้างไว้ตลอดเวลาครับ เข้าได้ทุกที่จาก คอมทำงาน คอมส่วนตัว มือถือ

ผมไม่ติดนะครับ อิอิ
แก๊งค์น้ำปู

#21 butadad

butadad

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:02

ท่าน ผบ ที่บ้านผมยังบอกให้ผมไปถ้ำกระบอกเลย
จะได้เลิกสนใจการเมืองได้

#22 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:37

ท่าน ผบ ที่บ้านผมยังบอกให้ผมไปถ้ำกระบอกเลย

เมื่อคืนก่อน เป็นลมคล้ายบ้านหมุนแต่ยังไม่ถึงขั้น ลืมตาแล้ววิงเวียน โซเซไปขอให้เมียช่วย

ช่วยไปบ่นไป "ใช้สายตากับไอ้เว็บบ้านั้นใช่มั๊ย" icon_lol.gif icon_lol.gif icon_lol.gif

วันนี้ยังมึนอยู่หน่อย แต่ก็เข้ามาอ่าน :)

#23 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:56

ผมว่า บุหรี่ กีฬา การเมือง และแฟนเก่า เหมือนกันนะครับพี่

เผลอกลับมาเสพ "คำเดียว" ติดใหม่เลยนะครับ :P

แฟนเก่า :wacko: :wacko: :wacko: :wacko:

#24 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:04

น้าเชกับน่าเย็นเป็นตำนานที่ยังหายใจ ฮา

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#25 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:15

เมื่อคืนก่อน เป็นลมคล้ายบ้านหมุนแต่ยังไม่ถึงขั้น ลืมตาแล้ววิงเวียน โซเซไปขอให้เมียช่วย

ช่วยไปบ่นไป "ใช้สายตากับไอ้เว็บบ้านั้นใช่มั๊ย" icon_lol.gif icon_lol.gif icon_lol.gif

วันนี้ยังมึนอยู่หน่อย แต่ก็เข้ามาอ่าน :)

ดูแลสุขภาพด้วยนะท่าน

:)

#26 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:35

online ทั้งวันเหมือนกันค่ะ ถ้าไปธุระไหนกลับมาเปิดเว็บแรกก็ต้องเว็บนี้เลย อันนี้จะเรียกติดมั๊ยคะ

#27 เช never die

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:42

online ทั้งวันเหมือนกันค่ะ ถ้าไปธุระไหนกลับมาเปิดเว็บแรกก็ต้องเว็บนี้เลย อันนี้จะเรียกติดมั๊ยคะ

อยู่ในระดับที่เรียกว่า "ติดงอมแงม"

แต่คงยังไม่ถึงขั้นที่เรียกว่า "หมกมุ่น" กระมังครับ ;) ;)

#28 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:50

วันสองวันมานี่ ผมลุ้นผล ว5 4season อย่างใจจดใจจ่อ จนลืมเช็คผลอาเซนอลแข่งเมื่อคืน

#29 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:57

ทั้งๆที่พยายามเตือนตัวเองแล้วนะว่า "การเมืองไม่ยุ่ง มุ่งการมุ้งการเมา"

เผลอแป้บเดียว ตั้งแต่วันก่อนถึงวันนี้ 36 ชั่วโมงเต็ม แค่ปลีกตัวไปกินข้าวกับเข้าห้องน้ำแค่นั้นเอง

ทำไปได้นะตรู เดี๋ยวจะพยายามเตือนตัวเองให้ห่างๆออกมาหน่อย

แต่ก็นะ... ช่วงนี้ทอร์คออฟเดอะทาวน์เรื่อง "สวรรค์ชั้นเจ็ด ณ.โรงแรมสี่ฤดูกำลังฮ็อต"

ก็ตามเกาะติดขอบสนามกับเค้าหน่อย เผื่อท่านนายกฯมีข้อแก้ตัวดีๆพอจะฟังได้

จะได้ร่วมเฮไปกับพี่ๆเสื้อแดงเค้าหน่อย

สังเกตสังกา
ตั้งแต่ประเด็นสวรรค์ชั้นเจ็ด โดนเอกยุทธดอดเจาะรูส่องขึ้นมา
พี่แดง พ่อแดง น้องแดง ไอ้แดง หายหัวเงียบ
กระทู้เลียจะๆ ก็ไม่เห็น กระทู้เหน็บมาร์คก็หาย โอว์จอร์จ
พิษรักแรงสวาทมันรุนแรงเข้าติ่งจริงๆ :lol: :lol: :lol:
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#30 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:59

ผมก็กำลังจะตัดใจจากการเมือง หันไปวาดการ์ตูนโป๊แทนละ :P
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#31 เช never die

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:01

อย่าบอกใครนะว่าผมมาแอบติดตามผลงานอย่างใจจดใจจ่อ :P :P

#32 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:08

อ้าว..การ์ตูนโป๊ นี่มันเฮนไต นี่หว่า :wacko:
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#33 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:09

จะเลิกได้อย่างไรก็ออกจะตลก ยิงมุกมาได้ทุกวัน
รัฐบาล และเสื้อแดงนี่กะจะไม่ให้ได้พักได้ผ่อนจากการเมืองบ้างเลย :lol:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#34 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:10

ผมเปิดค้างไว้ตลอดเวลาครับ เข้าได้ทุกที่จาก คอมทำงาน คอมส่วนตัว มือถือ

ผมไม่ติดนะครับ อิอิ

มาแนวเดียวกะเสกโลโซเลย บอกว่าไม่ติด :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#35 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 12 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:13

ผมก็กำลังจะตัดใจจากการเมือง หันไปวาดการ์ตูนโป๊แทนละ :P

อย่าลืมลงบอร์ดการเมืองด้วยล่ะ แบบว่าแก้เครียดน่ะ :lol:

ว๊าวววว ทูอินวันเลย
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#36 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:19

ท่านนายกฯ ท่านจะไปปรึกษากับนักธุรกิจ เรื่องแผนการบริหารจัดการ ตามนโยบาย "เอาอยู่" ที่ "สวรรค์ชั้นเจ็ด ณ.โรงแรมสี่ฤดู"
น้าเชฯ ก็คิดมากซิครับ ท่านทำเพื่อประชาชนไทยทุกคนอยู่นะครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#37 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:46

ผมเองก็เล่นมาหลายเวป

ทั้ง FHM , Penthouse , Playboy , Thai Swinging , J-Girl , CreamPie Thai ฯลฯ

แต่สุดท้ายก็มาจบกับที่นี่ และชีวิตที่เหลืออยู่นับจากนี้ จะขออยู่กับที่นี่ เสรีไทย เว็บบอร์ด ตลอดกาล

#38 เช never die

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:51

ผมเองก็เล่นมาหลายเวป

ทั้ง FHM , Penthouse , Playboy , Thai Swinging , J-Girl , CreamPie Thai ฯลฯ

แต่สุดท้ายก็มาจบกับที่นี่ และชีวิตที่เหลืออยู่นับจากนี้ จะขออยู่กับที่นี่ เสรีไทย เว็บบอร์ด ตลอดกาล

ปลาดุกครับคุณเป้ ปลาดุกกำลังดัง อยากได้บัตรเชิญก็หลังไมค์มาครับ :lol: :D :lol:

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:52

วันสองวันมานี่ ผมลุ้นผล ว5 4season อย่างใจจดใจจ่อ จนลืมเช็คผลอาเซนอลแข่งเมื่อคืน

เจ๊ยยยยยยยยยยยยยยยยย
ต้องบำบัดโดยด่วนแล้วคร้าบ 5555555555555

ผมเพิ่งกลับจากการไปทำงานต้องค้างโรงแรม 3 วัน
สะบักสะบอมที่สุด แทบไม่ได้นอน ระบมไปทั้งตัว
ตื่นมาตอนเช้าวันนี้ อย่างแรกคือชงกาแฟ(ไม่ชงไม่ได้ ลงแดง) แล้วเปิดเสรีไทย

บ้าไปแล้วพ้ม! :D
gladiator 1.jpg

#40 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:54

ผมเองก็เล่นมาหลายเวป ทั้ง FHM , Penthouse , Playboy , Thai Swinging , J-Girl , CreamPie Thai ฯลฯ แต่สุดท้ายก็มาจบกับที่นี่ และชีวิตที่เหลืออยู่นับจากนี้ จะขออยู่กับที่นี่ เสรีไทย เว็บบอร์ด ตลอดกาล

ชี้กระรอกให้โพรง -_-
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#41 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:04

ผมเองก็เล่นมาหลายเวป ทั้ง FHM , Penthouse , Playboy , Thai Swinging , J-Girl , CreamPie Thai ฯลฯ แต่สุดท้ายก็มาจบกับที่นี่ และชีวิตที่เหลืออยู่นับจากนี้ จะขออยู่กับที่นี่ เสรีไทย เว็บบอร์ด ตลอดกาล

ชี้กระรอกให้โพรง -_-

เว็บอะไร ไม่รู้จัก
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#42 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:11

ติดบ้าง เป็นบางอารมณ์ ^_^

#43 caveman

caveman

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:14

อย่าลืมปลาดุกดอมคอมด้วยคับ...
อย่าทำสิ่งโง่...โดยการสีซอให้กาสรฟัง

#44 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:16

ความจริงก็คือ การพูดคุยเรื่องการเมือง เป็นเรื่องที่เริ่มจะพูดกับคนไกล้ตัวยากขึ้น
บางคน มีเพื่อน มีสามี ภรรยา ครู เพื่อนร่วมงาน เจ้านาย หรือใครไกล้ตัวเป็นคนต่างสี
บางที การข้ามความขัดแย้ง หมายถึงการเลือกที่จะไม่พูดคุยกันในทางการเมืองเลย
ผมก็เป็นครับ คนไกล้ตัวเป็นเสื้อแดงและเหลืองชัดๆ
บางที ที่นี่ก็เป็นเหมือนที่ระบายของเราไปโดยปริยายครับ
อย่างน้อย ทะเลาะกะใครในนี้บ้าง เราก็แค่ทะเลาะกันผ่านข้อความ ไม่ได้ต่อยตี
และดีกว่าทะเลาะกับคนไกล้ตัว เพราะอาจโดนลงมือลงไม้ (5555)

อีกข้อที่สำคัญ คนที่นี่หลายคนมีความคิดเห็นตรงกันครับ
ผมรู้สึกดีนะครับ เวลาอ่านความเห็นอะไรที่ถูกใจ ตรงใจ ได้กดไลค์ หรือมีใครมากดไลค์
เพราะมันแสดงให้เห็นว่า เรามีมุมตรงกันบางด้าน
มันเป็นความหมายของคำว่า “สหาย” ในความรู้สึกของผมมั๊งครับ

แต่ไม่ได้หมายความว่า เพื่อนสมาชิกบางคนจะไม่ใช่สหาย เพราะคิดต่างนะครับ
หากเขาเหล่านั้นยังพร้อมจะโต้เถียง หาเหตุผลมาลบล้างกัน ถกเถียงกัน
คนเหล่านั้นก็เป็นสหายครับ ดีกว่าไม่ฟังกัน ไม่เถียงกัน ตั้งกระทู้หาย

อ่านแรกๆ ผมไม่กล้าเข้ามาเพราะไม่เชี่ยวเรื่องการเมืองในเชิงข้อมูลนัก
หลงสมัครและโพสต์อะไรไปบ้าง โดนเพื่อนสมาชิกบางท่านแกล้งปั่นหัวซะ (ดูเหมือนจะเป็นคุณ eatครับ 555)
จำได้ว่ามีเพื่อนสมาชิกผู้หญิงเข้ามาปลอบอกปลอบใจว่าเป็นแค่การรับน้อง

ผมว่า มันเป็นมิตรภาพที่ดี น่าสนุก และก็เห็นน้ำใจของเพื่อนใหม่ที่เราไม่เคยเห็นหน้า
ขอบคุณนะครับ

เสียดายสหายบางท่านครับ ที่ร้างลาไปจากบอร์ดนี้ เหตุเพราะแยกสีกันออกไป
ยังคิดถึงอยู่ครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#45 เช never die

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:37

เสียดายสหายบางท่านครับ ที่ร้างลาไปจากบอร์ดนี้ เหตุเพราะแยกสีกันออกไป
ยังคิดถึงอยู่ครับ

แต่บางทีผมก็ว่าดีนะครับ ที่เค้าพิจารณาตัวเองอกไปได้ ไม่อย่างนั้นบอร์ดนี้คงไม่ต่างจากบอร์ดแดง

เรื่องจริงที่โดนคือสมัยนั้นผมก็โพสท์ของผมอยู่ดีๆ แค่ไปแตะศาสดาเหลืองแบบแป๊ะโกตั้บกับเกรียนเฒ่าจำลอง

ผมโดนแบนเดือนนึง เอากับเพ่เค้าสิ ... :angry: :angry: :angry:

#46 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:59

ไม่ได้ติดไรมากมายหรอกครับ เข้ามามุงดู "พวกอกหักจากการแพ้เลือกตั้ง" ปรับทุกข์กันก็เท่านั้นเอง 555++ :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#47 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:50

มันอยู่ในสายเลือด

#48 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:51

ไม่ได้ติดไรมากมายหรอกครับ เข้ามามุงดู "พวกอกหักจากการแพ้เลือกตั้ง" ปรับทุกข์กันก็เท่านั้นเอง 555++ :D :D :D

กาก

#49 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:59

F5 จะพังเพราะเว็บนี้ กับเว็บ.......เท่านั้นแหละครับ

:P

#50 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:01

กาก

สงบจิตสงบใจบ้างนะครับ ทำใจให้ได้นะ ก็มัวคิดแต่ชั่งไข่ขาย จะมีใครเลือกให้เป็นนายกอีกละคร๊าบบบ... ดูอย่างคุณปูดิเล่นการเมืองแค่ 49 วัน ยังได้เป็นนายก อย่างว่าอ่ะนะ วิสัยทัศน์มันต่างกันลิบ... :D :D :D

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...