Jump to content

- - - - -

ขอร้องหล่ะ 555..... พท.วอนปชป.เลิกขยายผล'ปูว.5โฟร์ซีซั่น'

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
82 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:16

นึกถึงตอนเพื่อไทยรุมกันสับมาร์คว่าอยู่ในรถตอนโดนรุมรึปล่าวนะครับ
ขนตูดเพื่อไทยแถวนี้ยังเห่ารับกันเกรียวทีเดียว

ผมว่าน่าจะไม่นะครับ คห.ส่วนตัวนะครับ คือถ้าจะเปรียบเทียบผมว่าเหตุการณ์ของท่านนายกนี้มันเป็นเรื่องเกียวกับส่วนตัวของท่าน งันถ้าจะเปรียบเทียบก็ต้องเป็นตอนพรรคเพื่อไทยเล่นข้อหาสองสัญชาติของท่านอภิสิทธิ์ นะครับ ปล.ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#52 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:18

อุ๊ยย กล้าพล่ามว่าเค้าอิจฉาตาร้อน
จบยากแล้วล่ะอิหรอบนี้ :wub: :wub: :wub:
ใครอยากจะไปอิจฉาดาวดึงค์ ศิวลึงค์แสนสิริ
ที่เค้าเมาท์กันให้มันส์ว่า..........กะนังยกมาเป็นแรมปี
แค่เค้าอยากจะรู้ว่า
อยากจะ.....กันให้มันส์สนั่นฟูก ทำไมต้องเบียดบังเวลาราชการ
แล้วไอ้การที่ไป........มันจะเกิดผลประโยชน์ซ้อนหลังทับหรือปล่าว

แหมเด็จพี่ก็เล่นบทพระเอกหน้าจอ จนลืมบทที่ตัวเองเล่นเมียในบ้านซะได้
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#53 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:19

ยัน-ไม่มีผลประโยชน์ทับซ้อน...

เออ ดีแต่พูด แต่ไม่มีหลักฐานอะไรมายืนยันเลยว่านายกของพวกเมริงบริสุทธิ์ยังไง

ผมว่าท่านนายกคงไม่บริสุทธิ์หรอกครับอายุปูนนี้แล้ว ^_^ ผิดประเด่นเปล่าครับ :D :D :D :D
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#54 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:25

เป็นไปไม่ได้ที่นายกปูเป้จะมีผลประโยชน์ทับซ้อน
เพราะสิ่งที่ทับกัน มันเป็น "อวัยวะ" ไม่ใช่ "ผลประโยชน์"
ทับกับดัง "ตับ ตับ ตับ"

พี่เท่งอุ้มแตง :D :D :D :D :D :D

ผมอยากจะด่าพี่เท่งหลายทีเรื่อง ตับ ตับ ตับ นี่แหละ

ที่จริงสังเกตหลายทีแล้ว เสียงมันดัง แจะ แจะ แจะ ตะหาก :P :P :P

18+ แจะ แจะ แจะ มันก็อีกท่วงทำนองนึงของคนที่มีรูปร่างแตกต่าง
แต่ของพี่เท่งเขาตับ ตับ ตับ เพราะเนื้อกระทบพุง ไม่ใช่ไอ้นั่นกับไอ้นั่น :lol:

#55 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:28

นึกถึงตอนเพื่อไทยรุมกันสับมาร์คว่าอยู่ในรถตอนโดนรุมรึปล่าวนะครับ
ขนตูดเพื่อไทยแถวนี้ยังเห่ารับกันเกรียวทีเดียว

ผมว่าน่าจะไม่นะครับ คห.ส่วนตัวนะครับ คือถ้าจะเปรียบเทียบผมว่าเหตุการณ์ของท่านนายกนี้มันเป็นเรื่องเกียวกับส่วนตัวของท่าน งันถ้าจะเปรียบเทียบก็ต้องเป็นตอนพรรคเพื่อไทยเล่นข้อหาสองสัญชาติของท่านอภิสิทธิ์ นะครับ ปล.ถ้าผิดพลาดประการใดก็ขออภัยด้วยนะครับ

กรณีสองสัญชาติของมาร์ค มีการแถลงและออกสื่อ โดยจากวาจาของมาร์คเอง และหลักฐานการไม่ใช้สิทธิ์พลเมืองอังกฤษ
ที่สำคัญมาร์ค ไม่ได้ใช้เวลาในขณะที่เป็นนายก ไปใช้สิทธิ์พลเมืองอังกฤษ หรือเบียดบังเวลาราชการ
แล้วกรณีของยิ่งลักษณ์ มีการแถลงโดยปากของยิ่งลักษณ์เองหรือไม่ และมีการยืนยันในหลักฐานอะไรบ้างไหม
ในขณะที่เบียดบังเวลาราชการด้วยซ้ำ
มีตรงใหนที่คล้าย หรือ เหมือน
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#56 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:33

กรณีสองสัญชาติของมาร์ค มีการแถลงและออกสื่อ โดยจากวาจาของมาร์คเอง และหลักฐานการไม่ใช้สิทธิ์พลเมืองอังกฤษ
ที่สำคัญมาร์ค ไม่ได้ใช้เวลาในขณะที่เป็นนายก ไปใช้สิทธิ์พลเมืองอังกฤษ หรือเบียดบังเวลาราชการ
แล้วกรณีของยิ่งลักษณ์ มีการแถลงโดยปากของยิ่งลักษณ์เองหรือไม่ และมีการยืนยันในหลักฐานอะไรบ้างไหม
ในขณะที่เบียดบังเวลาราชการด้วยซ้ำ
มีตรงใหนที่คล้าย หรือ เหมือน

ออ ครับขอบคุณครับ ที่ว่าเหมือนคือการเล่นของอีกฝ่ายหนึ่งนะครับ ขอบคุณข้อมูลมากนะครับ

#57 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:44

ไม่ทราบว่าคุณคิดว่าความ "เหมือน" ตามความรู้สึกของคุณ คือเหมือนในประเด็นใหน
"เหมือน"ในการยกเอามาทำร้าย หรือ "เหมือน" ในการยกเอามาเป็นบรรทัดฐาน ในวุฒิภาวะของผู้ที่ถูกยก
ประเด็นนี้ผมมองไม่เห็นความเหมือน เพราะความเหมือน คือการกระทำที่อยู่ในหัวข้อเดียวกัน ประเด็นเดียวกัน
แต่ถ้าหากแตกต่างจากที่กล่าวไป ผมมองลึกไปถึงสันดานของเรื่อง

#58 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:01

อิอิ วาเลนไทน์นี้ใครมีแผนไป ว.5 มั่ง :P

It's us against the world

#59 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:19

ทำลับๆล่อ แล้วไปล่อในที่ลับๆ

#60 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:06

ถ้ายืนยันว่าป้าปูบริสุทธิ์จริง ให้ป้าแกลุยไฟแบบนางสีดาเลยสิครับพวกแมลงสาบจะได้เงียบซักที
ยังไงพวกพ้องก็เป็นพวกถนัดอะไรเผาๆ อยู่แล้วด้วยไม่น่าจะยากสำหรับป้าแกนะครับ

#61 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:22

ไห้ไอ้แม้วโฟนอินมากราบตรีนมาร์ค แล้วเลิกยุ่งเกี่ยวกับการเมืองไทย แล้วผมจะเลิกเล่นเรื่องนี้

โอเคไหม

ปล. แต่ผมก็เล่นแม่มเรื่องอื่นสารพัดเรื่องอยู่ดี :lol: :lol: :lol:

ปล.2 ไม่ใช่ว่าผมเป็นโรคจิตชอบด่ารัฐบาลหรอกนะ แต่รัฐบาลมันมีสารพัดเรื่องเหี้..ๆๆๆให้ด่า จริงๆ

Edited by เช neverdie, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:49.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#62 ryukendo

ryukendo

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:38

ก็นายมันโง่ซะขนาดนั้น ถ้าลิ่วล้อฉลาดคงได้ตกงานไปนานแล้วละครับ :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#63 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:00

http://www.pantip.co...NE11704450.html

ตอนแรกคิดว่าเขียนประชด เข้าไปดูในลิงค์ เปล่า ... คิดจริง :wacko:
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#64 NA-KORN

NA-KORN

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:58

พี่เขยเอาเวลาราชการพากิ๊กไปซื้อตู้เย็นแล้วแวะม่านรูด
ส่วนน้องเมียไฮโซกว่า เอาเวลาประชุมสภาไปหาตัวผู้
ในโรงแรมห้าดาว โดนไปกี่ดาวหล่ะ
สมกันจริงๆ สองตะกวดเ๊อ๊ย ! สองตระกูลนี่

#65 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:40

เรามีนายกหญิงคนแรกของประเทศไทย ที่เพียบพร้อมไปด้วย ............. ? !?!

#66 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:53

เรามีนายกหญิงคนแรกของประเทศไทย ที่เพียบพร้อมไปด้วย ............. ? !?!

ราคะจริต

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#67 Grimmy

Grimmy

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:06

ยิ่งอีปูเงียบไม่เปิดปาก ปล่อยให้ลิ่วล้อออกมาเห่าหอนรายวันแบบนี้ ย่งน่าสงสัย

ยิ่งแคะยิ่งมันจริงๆเรื่องนี้

#68 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:09

ผลประโยชน์ "ตับ ซั่ม"

#69 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:12

เออ แล้วนี่ไม่ใช่การทำงานของรัฐบาลหรือครับ? ถึงห้ามเขาตรวจสอบ :huh:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#70 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:07

ปากบอกส่งเสริมความเท่าเทียมกันของ ชาย-หญิง

แต่เวลามีปัญหากลับอ้างความเป็นหญิง

WTF ???
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#71 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:12

อย่าคิดมากไปสิครับ
ผมแค่เทียบสถานการณ์ สมัยนั้น มีฝูงสัตว์รุมทุบตี เอาหินทุ่ม เอามีดฟันรถนายกมาร์ค
ประหนึ่งว่ารถของท่านนายกมาร์คไปเหยียบหางบิดาของพวกมันเข้า
ประเด็นคือ ฝูงสัตว์รุมจะทำร้ายนายก
แต่มีเหล่าหัวหน้าสัตว์ พลิกสถานการณ์โดยการพยายามจะบอกว่า ท่านนายกมาร์คไม่อยู่ในรถ
โดยมีเหล่าสรรพสัตว์ลูกแถวเห่ารับกันเกรียวกราวตามบอร์ด
แม้จะมีการพยายามพูดถึงการพยายามทำร้าย แต่เรื่องก็ยังคงไปเพ่งแต่นายกอยู่ในรถหรือไม่

กับอีกเรื่อง คือเรื่องคลิปเสียงนายกสังฆ่าประชาชน
ทั้งที่มีการพิสูจน์กันแล้ว แต่บนเวทียังเห่าหอนกันแต่เรื่องนี้เป็นพักใหญ่
เปิดคลิปกัน ร่ำลือกัน และบนเวปบอรืดยังเอามาพูดถึงกันอยู่นาน
ผมยังเคยได้ยินด้วย 2 หูตัวเอง บริเวณประตูท่าแพเลยครับ

ในเมื่อ สมัยนั้น แม้แต่เรื่องโกหกตอแหล หลอกควาย ยังพูดกันไม่รู้จบ
ยังเป่าหูให้ควายฟังไม่ขาด ควายก็ยังเอามาเห่าต่อ (เอ๊ะ เห่านี่มันหมานี่หว่า)
ทำไมล่ะครับ หากปีนี้ พศ นี้ เราจะเอาความจริงที่ว่า
นายกหญิงเราไปทำอะไรที่โฟร์ซีซั่นมาพูดกันไม่ได้
ในเมื่อเธอ และพวกมัน ยังไม่คิดจะแถลงรายละเอียดพิสูจน์ข้อเท็จจริง
ความคลุมเคลือ มันบ่งชี้ไปถึงมูลความจริง
เมื่อเป็นเช่นนั้น เรื่องนี้ จะยังยาวต่อไป ไม่จบง่ายๆ หรอกครับ

จะว่าไป อันนี้ ยึดหลักมาตรฐานที่สูงกว่าของควายแดงด้วยซ้ำ
เพราะมันมีมูลความจริง และผู้ก่อเหตุ ยังไม่เปิดเผยข้อเท็จจริง
ทำไมใครจะพูดกันไม่ได้

ว่ามั๊ยครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#72 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:34

ฝ่ายค้านตรวจสอบนายกฯ ก็เรื่องปกตินี่ครับ
หรือว่านายกฯ ไม่ใช่รัฐบาล
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#73 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:48

ผมแค่เทียบสถานการณ์ สมัยนั้น มีฝูงสัตว์รุมทุบตี เอาหินทุ่ม เอามีดฟันรถนายกมาร์ค
ประหนึ่งว่ารถของท่านนายกมาร์คไปเหยียบหางบิดาของพวกมันเข้า
ประเด็นคือ ฝูงสัตว์รุมจะทำร้ายนายก
แต่มีเหล่าหัวหน้าสัตว์ พลิกสถานการณ์โดยการพยายามจะบอกว่า ท่านนายกมาร์คไม่อยู่ในรถ
โดยมีเหล่าสรรพสัตว์ลูกแถวเห่ารับกันเกรียวกราวตามบอร์ด
แม้จะมีการพยายามพูดถึงการพยายามทำร้าย แต่เรื่องก็ยังคงไปเพ่งแต่นายกอยู่ในรถหรือไม่

กับอีกเรื่อง คือเรื่องคลิปเสียงนายกสังฆ่าประชาชน
ทั้งที่มีการพิสูจน์กันแล้ว แต่บนเวทียังเห่าหอนกันแต่เรื่องนี้เป็นพักใหญ่
เปิดคลิปกัน ร่ำลือกัน และบนเวปบอรืดยังเอามาพูดถึงกันอยู่นาน
ผมยังเคยได้ยินด้วย 2 หูตัวเอง บริเวณประตูท่าแพเลยครับ

ในเมื่อ สมัยนั้น แม้แต่เรื่องโกหกตอแหล หลอกควาย ยังพูดกันไม่รู้จบ
ยังเป่าหูให้ควายฟังไม่ขาด ควายก็ยังเอามาเห่าต่อ (เอ๊ะ เห่านี่มันหมานี่หว่า)
ทำไมล่ะครับ หากปีนี้ พศ นี้ เราจะเอาความจริงที่ว่า
นายกหญิงเราไปทำอะไรที่โฟร์ซีซั่นมาพูดกันไม่ได้
ในเมื่อเธอ และพวกมัน ยังไม่คิดจะแถลงรายละเอียดพิสูจน์ข้อเท็จจริง
ความคลุมเคลือ มันบ่งชี้ไปถึงมูลความจริง
เมื่อเป็นเช่นนั้น เรื่องนี้ จะยังยาวต่อไป ไม่จบง่ายๆ หรอกครับ

จะว่าไป อันนี้ ยึดหลักมาตรฐานที่สูงกว่าของควายแดงด้วยซ้ำ
เพราะมันมีมูลความจริง และผู้ก่อเหตุ ยังไม่เปิดเผยข้อเท็จจริง

ว่ามั๊ยครับ

เออ เข้าใจแล้ว ผมนึกไปถึงการจู่โจมใน สภา นะครับ ^^ โทษที่ที่ผิดประเด็นขอโทษนะครับในบางคำที่เขียนไม่ถูก ยังไม่ได้นอนเลย ^_^

Edited by ความตาย ของผม, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:49.

#74 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:51

ปากบอกส่งเสริมความเท่าเทียมกันของ ชาย-หญิง

แต่เวลามีปัญหากลับอ้างความเป็นหญิง

WTF ???

WTF นี้สาย DotA เปล่าครับ ^_^

#75 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:55

WTF ???

WTF นี้สาย DotA เปล่าครับ ^_^

สาย 9gag ดีฝ่า :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#76 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:32

อืมมน่าจะผลประโยชน์ทับท้องนะ

#77 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:34

อิอิ วาเลนไทน์นี้ใครมีแผนไป ว.5 มั่ง :P

ไปล่วงหน้าแล้ว วาเลนไทน์ไปไม่ล่าย มันจะแน่น

แต่ผมก็ยังไปช้ากว่านายกหญิงของเรา
นั่นน่ะล่วงหน้าวาเลนไทน์ตั้งหลายวัน.......ชิส์
gladiator 1.jpg

#78 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:59

เรื่องคลิปเสียงนายกที่คนเสื้อแดงเอามาขยายผลโกหกนั้น ใครเคยไปฟังที่เวที จะได้ยินชัดเลยครับ ว่า

ไม่ใช่แค่บิดเบือนว่ามีคลิปเสียงสั่งฆ่าอย่างเดียว แต่พัฒนาตัดต่อไปอีกหลายเวอร์ชั่น เช่น คลิปเสียง นายกสั่งให้ร้ายเสื้อแดงเรื่องสถาบัน เป็นต้น

เสียงฟังแล้วตัดต่อชัดๆ ลุงๆป้าๆ เสื้อแดงนั่งฟังอยู่ ถูกปั่นหัว ผงกหัวเห็นด้วยกับคลิปกันเป็นแถว

นี่คือความไร้จิตสำนึกกุข่าว ใส่ร้ายป้ายสี สารพัดทุกวิธีทางแบบไม่ละอายใจของคนเสื้อแดง ทุกวันนี้ก็เงียบไปกับสายลม

Edited by สยาม, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:59.

#79 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:20

ว่ามั๊ยครับ

เออ เข้าใจแล้ว ผมนึกไปถึงการจู่โจมใน สภา นะครับ ^^ โทษที่ที่ผิดประเด็นขอโทษนะครับในบางคำที่เขียนไม่ถูก ยังไม่ได้นอนเลย ^_^

แมร่ม แก้ตัวกันแบบควายๆแถกแหน กันเลยทีเดียว

ฮ่าๆ ยังอ้างไม่ได้นอนด้วย จะเอาขำกันไปถึงไหนนี่

#80 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:56

รอมาชี้แจงครับ นางยก

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#81 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:58

ถึงสมัยอภิปรายไม่ไว้วางใจ ก็ออกพาดหัวข่าวหน้าหนึ่งตัวโตๆ เลยนะ

"ห้ามอภิปรายไม่ไว้วางใจ เนื่องจากนายกรัฐมนตรีเป็นสตรี"

------------------------------------------------

โง่และกลวงด้วยค่ะ
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#82 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:03

"มูลนิธิเพื่อนหญิง" จี้ "นายกฯ" แจง ว.5 ต่อสังคม เหตุเอาเวลาราชการเข้าโฟร์ซีซั่น

น.ส.สุเพ็ญศรี พึ่งโคกสูง หัวหน้าศูนย์พิทักษ์สิทธิสตรี มูลนิธิเพื่อนหญิง กล่าววานนี้ (14 ก.พ.) ว่า ประเด็นเรื่องที่ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ไม่อยู่ร่วมการประชุมสภา และไปโรงแรมโฟร์ซีซั่น นั้น เป็นเรื่องละเอียดอ่อน และอ่อนไหวในเรื่องเพศ ที่ผู้หญิงมีความแตกต่างจากผู้ชายมาก ดังนั้น นายกฯ ต้องหนักแน่น และออกมาชี้แจงให้สังคมรับทราบว่า นายกฯ ในฐานะที่เป็นบุคคลสาธารณะ ที่ขอเวลา "ว.5" ซึ่งประชาชนไม่เข้าใจ และไม่เข้าร่วมประชุมสภาฯ แต่กลับไปโรงแรมดังกล่าวนั้น มีความจำเป็นขนาดไหน ไปทำอะไร หากขอไปทำในเรื่องส่วนตัว ก็ถือว่าไม่เหมาะสมอย่างยิ่ง เพราะเป็นเวลาราชการ แต่หากไปทำในเรื่องบ้านเมือง ก็ควรทำในสถานที่ราชการ ก็จะเหมาะสมมากว่า ดังนั้น เป็นเรื่องที่นายกฯ จะต้องให้เหตุผล เพราะบางเรื่องคนที่พูดแทนก็ไม่รู้เรื่อง เพราะไม่ใช่เรื่องของเขาโดยตรง

ทั้งนี้ หัวหน้าศูนย์พิทักษ์สิทธิสตรี มูลนิธิเพื่อนหญิง กล่าวต่อว่า นอกจากนี้ การเดินไปโรงแรมของนายกฯ ก็ขอให้ระวังเรื่องผลประโยชน์ทับซ้อนด้วย เพราะไม่ใช่นักธุรกิจเหมือนแต่ก่อน อาจจะส่งผลในเรื่องความสง่างามในการดำรงตำแหน่งนายกรัฐมนตรีได้

http://www.naewna.co...s.asp?ID=301197

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#83 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:08

อยากรู้ว่านายกไทย ไปทำอะไรที่ชั้น7 4ss
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ