Jump to content

- - - - -

ระเบิดกลางกรุงสนั่นเมืองขนาดนี้ ไอ้เอ๋อต้องรับผิดชอบอะไรบ้างมั๊ยครับ?

This topic is in the process of being archived.
279 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:31

ขอความรู้หน่อยครับ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:34

ใครคือเอ๋อครับ

อยากดูรูปไปเที่ยวภูเก็ตครับ เล่าให้ฟังก็ได้ครับ ว่าไปไหน มาบ้าง

http://webboard.seri...สนุกมั๊ก-มว๊าก/

Edited by plunk, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:17.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:37

ก็เอ๋อกทมอ่ะ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#4 Diablo

Diablo

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:37

นั่นสิ ใครเอ๋ออ่ะครับ
"The price good men pay for indifference to public affairs is to be ruled by evil men."

#5 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:38

*
POPULAR

เอ๋อกทม. นี่ เค้าคุมเรื่องข่าวกรอง และ ความมั่นคงด้วยเหรอครับ?

ผมเห็นแต่เป็ด ออกมายืนยัน นั่งยัน ว่า ควบคุมได้ พวกก่อการร้าย ต่างๆๆนาๆๆ ไม่มีในประเทศไทย ไม่ต้องห่วง

ตั้งแต่เกิดเหตุ จถึงตอนนี้ รอง ฝ่ายความมั่นคง หายเงียบไปเลย ออกมาแถลงยังอ่ะ?

Edited by plunk, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:42.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#6 99 ราตรี

99 ราตรี

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:38

ไปถามแม่ปู ว.5 ชั้น 7 4ss ของเอ็งดีกว่าไหมไอ้ใจดี20 B)

#7 plunk

plunk

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:40

ขอดูรูปไปเที่ยว ภูเก็ต หน่อยซิ เที่ยวไหนบ้าง พักที่หนบ้าง เพื่อประดับความรู้ครับ เอ่อ แล้ว เสียภาษีรึยังอ่ะ ใกล้ หมดเวลาแล้วนะ

#8 blacksmith

blacksmith

น้องเก่า

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:41

อย่าไปรู้จักมันเลย ไอ้เอ๋ออะ นอกจากทำคนไทยปริมณฑล เดือดร้อนจากน้ำท่วมแล้ว

มันยังไปหอนที่ ดาวอส ว่ามันกันน้ำท่วมได้ นอกจากนั้น มันยังขยันแดรกไวน์ฺ ในเวลาราชการอีก ไม่ทราบว่าในจวนผู้ว่าชั้นใหน

เออลืมไป คนกรุงเทพ แถว เวิ้งนครเกษม เขาคิดถึงมันมาก ไปเยี่ยมเขาบ้างนะ แต่ไปแล้ว ก็เอาการ์ดไปเยอะๆ กลัวเจอสหบาทา สกัมซะก่อน

#9 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:42

เป็นแค่ผู้ว่ากทม. พวกเอ็งกะจะใช้งานอย่างกะเขาเป็นนายก ให้รับผิดชอบทุกอย่าง

#10 plunk

plunk

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:44

อย่าไปรู้จักมันเลย ไอ้เอ๋ออะ นอกจากทำคนไทยปริมณฑล เดือดร้อนจากน้ำท่วมแล้ว

มันยังไปหอนที่ ดาวอส ว่ามันกันน้ำท่วมได้ นอกจากนั้น มันยังขยันแดรกไวน์ฺ ในเวลาราชการอีก ไม่ทราบว่าในจวนผู้ว่าชั้นใหน

เออลืมไป คนกรุงเทพ แถว เวิ้งนครเกษม เขาคิดถึงมันมาก ไปเยี่ยมเขาบ้างนะ แต่ไปแล้ว ก็เอาการ์ดไปเยอะๆ กลัวเจอสหบาทา สกัมซะก่อน

อดใจรอนิดนึงครับ ไม่นาน ก็เลือกผู้ว่าใหม่แล้ว รอคน กทมตัดสินเถอะครับ

ปล ผู้ว่า และ กทม เค้าไปดาวอส ด้วยเหรอ ครับ?

Edited by plunk, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:55.

#11 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:44

เอ๋อเหรอ ญาติใจดีฝ่ายไหนอ่ะ :angry:

#12 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:45

ทำคนไทยปริมณฑลเดือดร้อนเรื่องน้ำท่วม
มีใคร
ต้อง
รับผิดชอบบ้างคะ

#13 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:45

ตอนนี้กำลังเอาหน่วยคอมมานโดของเทศกิจออกไล่ล่าผู้ก่อการร้ายอยู่

อย่าเอ็ดไป ราชการลับ :ph34r:

ว.ห้า เจ็ดดๆๆๆๆ

It's us against the world

#14 koong

koong

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:46

*
POPULAR

รอบปริมณฑล อยู่ในเขตรับผิดชอบกทม. ?

ไม่เห็นผู้ว่าจังหวัดปริมณฑล รับผิดชอบอะไรเลยอ่ะ มีคนเดียวอดีตผู้ว่าปทุมที่โวย ศปภ แล้วโดนเด้ง

ไม่รู้เป็นไง เจอไอ้พวกที่ออกมาด่ากทม. ว่าจังหวัดโน้น จังหวัดนี้รับน้ำแทน แล้วอยากเตะปาก มัน

#15 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:47

blacksmithเอ๋อซะมากกว่า :angry:

#16 TH_BorderBoy

TH_BorderBoy

สมาชิกใหม่มาก

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:47

*
POPULAR

ว่าจะตอบนะ แต่เห็นชื่อคนตั้งกระทู้แล้ว

ไม่มีค่าที่จะเสวนาด้วย
ข้าวของแค่ขึ้นราคา อย่าเรียกว่าของแพง เดี๋ยวเสื้อแดงเขาเคืองเอา

#17 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

โอ...jaidee20 และ กุลีตีเหล็ก
ช่างโชว์ความโง่ ได้อย่างถ่องแท้ สมเป็นกาสรสีชาด
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#18 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ไม่ทราบ่วา ผู้ว่ากทม. ไปเป็นรัฐบาลหรือ รองนายกฝ่ายความมั่นคง หรือไปเป็นตำรวจตั้งแต่เมื่อไหร่ครับ

มันมีหน่วยข่าวกรอง กทม.ด้วยไหมครับ
แก๊งค์น้ำปู

#19 nnnn43

nnnn43

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:50

กำลังเคลิ้มไวน์ฺเลยว่ะ :lol:

Edited by nnnn43, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:50.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#20 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:50

สมองมีหรือเปล่า จะให้ใส่ความรู้ตรงไหน

#21 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:51

*
POPULAR

ไม่รู้จักไอ้เอ๋็อ รู้จักแต่อีเอ๋อ ที่ควายแดงมันเรียกว่านางยก ว.5

#22 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:51

อยากรู้ด้วยคน ใครเอ๋อ ครับ ... :huh:

สติปัญญา อย่าง jaidee20 กล้าเรียกคนอื่นว่าเอ๋อ ใครคนนั้น เขาต้อง ....

- ได้เงินเดือนน้อยกว่า คุณแน่ๆ(jaidee20 เงินเดือนตั้ง15000 แล้ว)

- ตำแหน่งการงานต้องต่ำต้อยสุดๆ(jaidee20คุมงานก่อสร้างตึก 24ชั้นUp)

- การศึกษาไม่มี(่jaidee200จบตรีวิศวะ)...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#23 กล้วยหอมจอมป่วน

กล้วยหอมจอมป่วน

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:52

ระเบิดแล้วทำไมผู้ว่าต้องรับผิดชอบ คือผู้ว่าทำไรผิดหรอ ผู้ว่าไม่ได้ทำให้มันระเบิดซักหน่อย ถ้าถามแบบคนธรรมดาเค้าต้องถามว่า
ผู้ว่ามีแผนป้องกัน หรือจัดการยังไงต่อ หรือว่าเราเข้าใจผิด

#24 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:52

ตั้งกระทู้ชงได้ "เห่ย" มากมาย...
ส่วนไอ้ควายอีกตัวก็ "บรรจงผสมโรงซัดซะเต็มข้อไม่ยั้ง"
ทั้งๆ ที่มันเป็นหน้าที่ของ ดร.เป็ดโดยแท้ อิ อิ
กทม.มันไปมีอำนาจขนาดนั้นเสียเมื่อไหร่กัน
เสร่อไม่ดูตาม้าตาเรือเพราะอยากชะเลียร์พรรคแมงดา
เกาะอีตัวหากินจนปัญญาหดหายหมดกันพอดี :P

Edited by zeed~ko, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:32.

#25 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:54

ขออวยพรให้มีความสุขกับพรรคการเมืองที่ท่านรักและหลงไหลครับ :lol: :lol: :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#26 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:55

*
POPULAR

โทษคนอื่นได้หน้าตาเฉยเลยว่ะ ไอ้พวกควายแดง เห็นแล้วสมเพช ยังกับประเทศนี้ รัฐบาลอีเอ๋อ ไม่ต้องรับผิดชอบอะไรเลย น้ำท่วมจังหวัดอื่น มันโทษผู้ว่า กทม ระเบิดกลางกรุง สหรัฐแจ้งเตือน ไอ้เหลิม อีปู บอกว่าเอาอยู่ พอมีระเบิดให้พวกลิ่วล้อขี้ข้าควายแดง ออกมาโทษ กทม เฉยเลย
คนที่สมควรจะไปโทษ น่าจะโทษไอ้เพียวพันธ์ กับอีปู ซะมากกว่า กทม เค้าไม่ได้มีเวรยาม มาคอยระวังภัยคนวางระเบิดนี่หว่า

#27 blacksmith

blacksmith

น้องเก่า

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:55

ใครอยู่แถวเทเวศน์ ช่วงตรงกลางระหว่างตลาดเทเวศน์ กับ หน้าบ้านสีเสาร์ เทเวศน์ ขี้หมาเยอะมาก

เดินแล้วไม่มองตาตุ่ม พาลเหยียบขี้หมาเต็มๆ

ใครเคยไปกินก๋วยเตี๊ยวเรือ เทเวศน์บ้่าง ที่ทหารไปกินเยอะๆอะ ฟุตบาทย่านนั้นแหละ เป็นแถวยาว ระวังขี้หมาด้วย

แถมอยู่ตรงข้ามเยื้องๆกลับบ้านป๋า ด้วย แค่ถนนกั้น ผมเดินไปบ่อยจะอ้อมไปตลาดเทเวศน์ เพราะแดดจะไม่ร้อน แต่เหม็นขี้หมามาก

เอ๋อเอ้ย แถวนั้นมีแต่ผู้มีระดับ ทั้งนายทหารระดับบน และประธานองคมนตรี น่าจะให้มันสะอาดหน่อย

ฝรั่งก็เดินแถวนั้นบ่อย ผมเดินไปกินก๋วยเตี๊ยวข้างกระดานหมากรุก ตอนเย็น กว่าจะไปได้เหม็นมาก

ใหนละบอก กรุงเทพ อยู่ใต้อำนาจผู้ว่า่

เอ๋อเอ้ย ไปดูบ้าง เดวผู้ใหญ่ในบ้านเมืองเขาเคือง .... จะอดกลับมาเป็นอีกรอบ

#28 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:56

เอ๋อนี่รวมอาการพูดผิดบ่อยๆหรือเปล่าคะ

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#29 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:56

ปล.1 องค์กรบริหารงานส่วนท้องถิ่น ไม่มีหน่วยงาน ด้านความมั่นคงระดับประเทศ และ ไม่ได้มีหน้าที่ดูแล งานด้านความมั่นคง นะครับ

ปล.2 อ่านหัวกระทู้ก็ต้องบอกได้ถึงสติปัญญาจข.กท.นี่ล่ะ ไม่เอ๋อ ก็ โง่สุดๆ .... :rolleyes:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#30 zereza

zereza

ขาประจำ

เอ๋อเพื่อนใจดีน่ะเหรอ จนถึงวันนี้ขวัญยังไม่กลับเข้าร่างหรือไง กทม มีหน้าที่อะไรยังไม่รู้ น่าสงสารจริงๆ 555555
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#31 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:57

รู้จักแต่อีโง่ ว.๕ ชั้น ๗ อะครับ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#32 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:57

ไอ้สลิปปลอมจอมขมิบ :angry:

#33 plunk

plunk

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:58

ใครอยู่แถวเทเวศน์ ช่วงตรงกลางระหว่างตลาดเทเวศน์ กับ หน้าบ้านสีเสาร์ เทเวศน์ ขี้หมาเยอะมาก

เดินแล้วไม่มองตาตุ่ม พาลเหยียบขี้หมาเต็มๆ

ใครเคยไปกินก๋วยเตี๊ยวเรือ เทเวศน์บ้่าง ที่ทหารไปกินเยอะๆอะ ฟุตบาทย่านนั้นแหละ เป็นแถวยาว ระวังขี้หมาด้วย

แถมอยู่ตรงข้ามเยื้องๆกลับบ้านป๋า ด้วย แค่ถนนกั้น ผมเดินไปบ่อยจะอ้อมไปตลาดเทเวศน์ เพราะแดดจะไม่ร้อน แต่เหม็นขี้หมามาก

เอ๋อเอ้ย แถวนั้นมีแต่ผู้มีระดับ ทั้งนายทหารระดับบน และประธานองคมนตรี น่าจะให้มันสะอาดหน่อย

ฝรั่งก็เดินแถวนั้นบ่อย ผมเดินไปกินก๋วยเตี๊ยวข้างกระดานหมากรุก ตอนเย็น กว่าจะไปได้เหม็นมาก

ใหนละบอก กรุงเทพ อยู่ใต้อำนาจผู้ว่า่

เอ๋อเอ้ย ไปดูบ้าง เดวผู้ใหญ่ในบ้านเมืองเขาเคือง .... จะอดกลับมาเป็นอีกรอบ

มาเห่าอะไรอีกครับ มันเกี๋ยวกับ ดาวอส และ กระทู้ ระเบิด ได้ยังไงหว่า

แถไปเรื่อย

Edited by plunk, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:00.

#34 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:59

*
POPULAR

ต้องรับผิดชอบ
โดยการเป็นผู้ว่าต่ออีกหนึ่งสมัย :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#35 koong

koong

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:59

ผู้ต้องสงสัย เป็นชาวต่างชาติ

หน่อยงานที่ควรจะดูแล คือ

1. ตำรวจตรวจคนเข้าเมือง ปล่อยคนที่แนวโน้มอันตรายเข้าประเทศได้ไง

2. ตำรวจ ไม่ระแคะระคาย เลยเหรอ

3.รองนายก ฝ่ายความมั่นคง อันนี้เกี่ยวสุด

วานไปเล่นงาน 3 ฝ่ายนี้ให้จมดินก่อนค่อยมาตั้งกระทู้ถามหาความรับผิดชอบจากผู้ว่า

ไม่ได้เป็นเจ้าหน้าที่ราชการหน่อยไหนทั้งนั้นแต่พอทราบว่า ถ้าจะสืบสาวน่าจะเป็น 3 หน่วยงานนี้

มันขึ้นตรงกับใครว่ะ

กทม. รึไง

ไม่ต้องโม้ว่าทำงานอะไร วงในแค่ไหน ถ้าพิจารณาอย่างมีสติแล้วใครๆ ก็เข้าใจได้เองว่าหน่อยงานต้นๆที่ต้องออกมาดูแลควรจะเป็นใคร

#36 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร มีอำนาจหน้าที่ดังนี้
  • กำหนดนโยบายและบริหารราชการของกรุงเทพมหานครให้เป็นไปตามกฎหมาย
  • สั่ง อนุญาต อนุมัติ เกี่ยวกับราชการของกรุงเทพมหานคร
  • แต่งตั้งและถอดถอนรองผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร เลขานุการผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร ผู้ช่วยเลขานุการผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร และแต่งตั้งและถอดถอนผู้ทรงคุณวุฒิเป็น ประธานที่ปรึกษา ที่ปรึกษา หรือคณะที่ปรึกษาของผู้ว่าราชการกรุงเทพมหานคร หรือเป็น คณะกรรมการเพื่อปฏิบัติราชการใด ๆ
  • บริหารราชการตามที่คณะรัฐมนตรี นายกรัฐมนตรี หรือรัฐมนตรีว่าการกระทรวงมหาดไทยมอบหมาย
  • วางระเบียบเพื่อให้งานของกรุงเทพมหานครเป็นไปโดยเรียบร้อย
  • รักษาการให้เป็นไปตามข้อบัญญัติกรุงเทพมหานคร
  • อำนาจหน้าที่อื่นตามที่บัญญัติไว้ใน พระราชบัญญัติระเบียบบริหารราชการกรุงเทพมหานคร พ.ศ. 2528 เช่น การเป็นผู้บังคับบัญชาของ ข้าราชการและลูกจ้างกรุงเทพมหานคร การเสนอร่างข้อบัญญัติกรุงเทพมหานคร เป็นต้น และมีอำนาจหน้าที่ตามที่กฎหมายอื่น ๆ กำหนดไว้ เช่น อำนาจหน้าที่ ที่กฎหมายอื่นกำหนดให้เป็นอำนาจหน้าที่ของ ผู้ว่าราชการจังหวัด นายกเทศมนตรี หรือคณะเทศมนตรี เป็นต้น

แก๊งค์น้ำปู

#37 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ใจดี หน้าด้านสุดๆที่กล้าวิจารณ์คนอื่น

เอาตัวเองให้รอดก่อนเถอะ 15000 ที่ว่านะ

เขาให้พิสูจน์ ก็ไม่ยอมพิสูจน์

วันนี้ใจดีกราบหว่างขาแม้วรึยัง :lol:
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#38 ryukendo

ryukendo

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:01

ตอนนี้กำลังเอาหน่วยคอมมานโดของเทศกิจออกไล่ล่าผู้ก่อการร้ายอยู่

อย่าเอ็ดไป ราชการลับ :ph34r:

ว.ห้า เจ็ดดๆๆๆๆ

ขอเอามาฮาอีกหนนึงครับ ....ฮามากถึงมากที่สุด :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#39 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:04

แหมทำเป็นรับไม่ได้ ตูเห็นขยะมีเขา สีแดงๆ ชอบออกมาเผาบ้านเผาเมือง ตูยังต้องทนเลย และทนมานานแล้วด้วย น่าจะมีคนมากวาดออกไปจากประเทศไทยซะที ประเทศไทยจะได้ดูสบายหู สบายตา เจริญขึ้นเทียมเท่าประเทศอื่นสักที เพราะขยะสีแดงๆ มันทั้งโง่ ทั้งเหม็น เป็นที่ขยะแขยงแก่คนที่รักชาติบ้านเมือง

#40 notcomeng

notcomeng

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:05

ขอลงชื่อไว้ก่อน ไม่อยากพลาดความฮา :lol: :lol: :lol:

#41 nnnn43

nnnn43

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:06

ระเบิดกลางกรุงสนั่นเมืองขนาดนี้ ไอ้เอ๋อต้องรับผิดชอบอะไรบ้างมั๊ยครับ?

นายกฯ ย้ำยังไม่มีสัญญาณบอกเหตุก่อการร้ายในไทย

ทำเนียบรัฐบาล 16 ม.ค. - นายกรัฐมนตรีให้ความมั่นใจกับประชาชนว่าไม่ต้องวิตกกังวล เพราะรัฐบาลสามารถควบคุมสถานการณ์ได้ ย้ำยังไม่มีสัญญาณบอกเหตุว่าจะมีการก่อการร้ายในประเทศไทย และได้สั่งการให้ฝ่ายความมั่นคงติดตามสถานการณ์อย่างใกล้ชิด
ส่วนกรณีที่อิสราเอลแจ้งเตือนจะมีการก่อเหตุระเบิดในประเทศไทยก่อนวันที่ 12 ก.พ. นายกรัฐมนตรี กล่าวว่า ยังไม่มีสัญญาณบอกเหตุ ซึ่งเจ้าหน้าที่ทำงานตรวจสอบอย่างรวดเร็ว แต่อยากให้การทำงานเป็นไปในทางลับเพราะเป็นเรื่องค่อนข้างละเอียดอ่อน.- สำนักข่าวไทย

http://www.mcot.net/...age/318905.html

เอาอยู่ เพลินค๊ะ ต้องรับผิดชอบอะไรมั้ยค๊ะ :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#42 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:07

ไอ้ที่แพล่มออกมาอย่างนี่้แหละครับที่เรียกว่าเอ๋อ หรือ ปัญญาอ่อนทางความคิด

#43 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:08

ใครเอ๋อ..ไม่เอ๋อกรูไม่รู้...รู้แต่มีควายอยู่ 2 ตัวในนี้....
ตรรกะพวกมรึงนี้ควายแดงพันธ์แท้เลยว่ะ..กรูเชื่อแล้ว :lol: :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#44 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:09

ไม่รู้จักไอ้เอ๋อ แต่แต่อิเอ๋อ + ร่าน รู้จักดี

#45 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:10

คาดว่า กระทู้นี้ jaidee20 จะดังกระฉ่อน อีกครา ....

jaidee20 เรียกร้อง ผู้ว่า กทม.รับผิดชอบ

กรณี พบชาวต่างชาติ(อาจเป็นผู้ก่อการร้าย)

ปาระเบิด กลาง กทม.

#46 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:10

*
POPULAR

ถามจากใจเลย รบ นี้ มันไม่ต้องรับผิดชอบอะไรเลยเวลาเกิดเรื่่อง ไม่ดี เลยหรอไง

---------------------------------------

#47 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:11

jaidee20 ไปเที่ยวเขารัง หาดราไวย์ แหลมพรหมเทพ แล้วยัง จุดชมวิว 3 อ่าว อยู่ตรงไหนหว่า
ฮาาาาาาา เอารูปมาโชว์หน่อย..มีป่าว ขี้โม้

#48 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:12

เพิ่งรู้เว้ยเฮ้ย ระเบิดกลางกรุง ผู้ว่าต้องรับผิดชอบ ตำรวจ รัฐบาลไม่เกี่ยว :lol: ตรรกะแบบนี้ ไม่ใช่ควายแดง ทำไม่ได้จริงๆ ว่าแต่ไอ้ใจด้าน มันจะกล้าพูดแบบนี้ ต่อหน้าคนอื่นมั้ยว่ะ เค้าคงมองหน้ามัน แล้วมองหาเขาบนหัวของไอ้ใจด้้านว่าใหญ่แค่ไหน

Edited by Bookmarks, 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:14.

#49 ryukendo

ryukendo

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:12

เดี๋ยวต้องมีัเสื้อแดงมาด่าไอ้สองตัวนี้ว่าแดงเทียมแน่ๆเลย :lol: :lol: :lol:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#50 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 14 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:15

ไอ้น้องอัครเทพ พี่จะบอกน้องว่า

ที่ต้องรับผิดชอบ คือ

1. อีปูเอ๋อของน้อง ที่ออกมาบอกว่า เราจัดการผู้ก่อการร้ายได้แล้ว

2. ไอ้เป็ดของน้อง ที่ออกมาโม้ตลอด เพราะมันดูแลมหาดไทย

3. ตัวน้องเอง เพราะน้องเป็นขี้ข้าอีเอ๋อ ต้องรับผิดกับเจ้านายไปด้วย