Jump to content

- - - - -

ทำไม เอกยุทธ โดนต่อย

This topic is in the process of being archived.
13 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:44

อ่านข่าวจากการชี้แจ้งของคุณเอกยุทธ เรื่องโดนต่อยที่ 4SS

ทำให้คิดวิเคราะห์ คุณเอกยุทธโดนต่อย จากสาเหตุใด

แล้วทำไมถึงโดนต่อย

ถ้าไม่โดนต่อย ดราม่า เรื่อง 4SSภาค7มันจะเกิดขึ้นหรือเปล่า
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#2 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:47

ไปแอบดูนายก. ว.5
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#3 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:48

เดาว่า พอเอกมันเห็นอิปูมันก็โพสต์ลงเฟสแจ้งข่าวแจ้งแบบมีเงื่อนงำปนขำขัน
พอนางยกสร็จกิจเลยส่งสมุนมาต่อยปาก

Edited by tu053, 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:48.

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#4 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:49

ชวนขึ้นชันเจ็ดแล้วไม่ยอมขึ้น

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#5 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:50

ผมสงสารแกนะ เท่าที่อ่านดูเรื่องนี้เอาเรื่องอื่นมากลบคงยาก ท่าทางจะไม่หายไปง่ายๆแล้ว

#6 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:00

เห็นสิ่งที่ไม่ควรเห็น
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#7 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:00

ส่วนตัวนะครับ
เอกยุทธน่าจะรู้ว่านังยกจะไปที่นั่น
และอาจจะรู้ในเจตนาของนังยกที่ไปที่นั่น
ทั้งๆที่เรื่องนี้ คนที่นัดพบกับนังยก และตัวนังยก
พยายามปกปิดไม่ให้แพร่งพราย แต่ดันมีคนรู้ และคนที่ไปรู้
คือ เอกยุทธ ความหมั่นไส้ จึงเกิดขึ้น และเอกยุทธ ไม่ได้คิดถึงความหมั่นไส้นั้น
จึงโดนชก อาจจะทำมากกว่าชก หากโอกาสอำนวยมากกว่านั้น
แต่ที่สำคัญมากกว่านั้น ทำไมเรื่องนี้จึงต้องปกปิด หากนังยกบริสุทธิ์ใจจริง
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#8 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:10

แล้วทำไมถึงสั่งให้ไปต่อยเอกยุทธ

ถ้านิ่งๆแล้วรีบออกจาก 4SS

เรื่องคงไม่ลามมาก
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#9 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:17

แล้วทำไมถึงสั่งให้ไปต่อยเอกยุทธ

ถ้านิ่งๆแล้วรีบออกจาก 4SS

เรื่องคงไม่ลามมาก

เอกยุทธบอกมีภาพ ภาพจะออกมาแนวไหน นั้นแหละผมว่าประเด็น
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#10 kaidum

kaidum

ขาดขา

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:20

เคยรู้สึกในความสาระแนไม่เข้าเรื่องไหมครับ
ในคนสองคน เมื่อมีความรู้สึกนี้ หนึ่งคนอาจบอกตัวเองได้ว่า ช่างมัน
แต่กับอีกคนนึง อาจจะไม่คิดแบบเดียวกัน ตอนนี้อำนาจตกอยู่ในมือของคนกลุ่มหนึ่ง
เพราะฉนั้น ความกล้าที่จะกระทำอะไรลงไปเพื่อแสดงแสนยานุภาพ ก็ไม่ใช่เรื่องแปลก
เคยได้ยินข่าวๆหนึ่ง ที่เกิดมีผู้บริหารอสังหาท่านหนึ่ง ไปบังคับให้นักฟุตบอลในสโมสร ใส่เสื้อแดงไหมครับ
และเมื่อนักฟุตบอลสมาชิกคลับแห่งนั้นไม่ยอมรับ ผู้บริหารท่านนั้นก็ถ่มน้ำลายใส่หน้านักฟุตบอลคนนั้น
อารมณ์ชั่วขณะ ฆ่าคนตายมาเยอะแล้วครับ
ประชาธิปไตยของผม ไม่ได้เกิดจากอารมณ์และการอุปถัมป์ โดยใคร

#11 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:34

คุ้นๆ ว่าเอกยุทธวิเคราะห์สถานการณ์เองทำนองคนลงมือนั้นทำลักษณะ "เอาใจนาย" น่ะครับ... อาจไม่ได้รับคำสั่งมาโดยตรง แต่คงเห็น "นาย" (น้องนาย?) แสดงอาการหงุดหงิด ไม่พอใจกับการที่เอกยุทธเอาเรื่องไปโพสต์แฉใน fb เลยแสดงความจงรักภักดีแบบออกหน้าออกตา และออกนอกลู่นอกทางเสีย :mellow:

แต่หากเป็น "คำสั่ง" คิดว่าถ้าไม่โง่จริงๆ ก็คงสติแตก เก็บอารมณ์ไม่อยู่ล่ะครับ ถึงได้ให้เล่นกันจังๆ แบบนั้น... -_-

#12 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:44

เพราะว่าถึงจะต่อยหรือไม่ต่อยเอกยุทธ ก็ ต้อง ปูดเรื่องนี้ออกมาอยู่แล้ว
อย่างน้อยดีกว่าไม่ได้ทำอะไรเลย เลยเอาซะที(เอกยุทธนะไม่ใช่ปู)

#13 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:22

เพราะไปรู้เรื่องที่ไม่ควรรู้นั้นละครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#14 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 15 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:56

กลัวมีคลิปแบบพี่ชาย ที่ตระกองกอดสาวหน้าห้องพัก ในโรงแรมที่สิงคโปร์ :lol:
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)