Jump to content

ไม่ขึ้นราคา แต่ทั้งชามให้ลูกชิ้นลูกเดียว เอาเปรียบมากไปไหม.....

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:40

ข้าวของอะไรๆก็ขึ้นราคา ที่ไม่ขึ้นก็ให้น้อยลง อย่างอันนี้ ทั้งชามให้ลูกชิ้นมาลูกเดว จะพอแดกไหมเนี่ย แม่งเอาเปรียบลูกค้าโคตรๆ!!!!!!!

เครดูด แฮ๊บเค้ามาอีกทีฮะ -_-

Edited by jaiyen20, 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:46.

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:41

น้าเย็น เป็นผมยอมให้เอาเปรียบนะแบบนี้ ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#3 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:43

ถ้าให้ 2 ลูก น้าเย็นจะไม่กลายเป็นปลาวาฬสีน้ำเงินเลยหรือแค่ลูกเดียว ยังเท่า วอรัส 5555
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#4 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:54

ร้านนี้ใช่ไหม :lol:

#5 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:56

น่าจะเรียกว่า หมูยอ นะครับ 55555+

#6 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:57

อิอิ ผมพอใจน่ะ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#7 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:02

กินไม่หมด

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#8 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:07

มีอะลายให้แหลกก้อแหลกไปก่อง

ม่ายมีค่อยกลับไปแหลกหญ้าเหมืองเลิม

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#9 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:08

ตาเย็นนี่ขยันตั้งกระทู้ในห้องชายคาเนอะ (เขียนแบบนี้ฟันธงเลยเดี๋ยวก็ไป) B)

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#10 human

human

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:11

แบบนี้ต้องเบิ้ล! ครับท่านผู้นำ

สั่งแบบพิเศษเพิ่มลูกชิ้น :D
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#11 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:21

แค่นี้ก็พอแล้ว

ที่บ้านหอยทอดงานวันกล่องละ 35
โอ้แม่เจ้าเศร้าตอนจ่ายเงิน นึกว่า 25 ราคาเพิ่มตั่ง 10 บาท

#12 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:01

แบบนี้ต้องเบิ้ล! ครับท่านผู้นำ

สั่งแบบพิเศษเพิ่มลูกชิ้น :D

ทานกันทั้งครอบครัว ใช่ไหมครับ ... :blink:

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:02.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#13 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 16 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:17

w,jมีเนื้อหรือ?

#14 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:30

w,jมีเนื้อหรือ?

ก้วยเตี๋ยวเนื้อวัวชามละ 100 บาท.....ฮา

ปล.ล้อเล่น
ไม่เคยไปมาก่อน....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#15 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:51

ถ้าร้านไหนแพงก็กินร้านอื่นสิ มีร้านให้เลือกกินตั้งเยอะ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#16 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:13

ใจดีเข้ามาตอบเพราะหัวกระทู้อย่างเดียวเลยเหรอครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#17 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:30

เต็มไม้เต็มมือน่าขยำจริงๆ
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#18 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:33

ใจดีเข้ามาตอบเพราะหัวกระทู้อย่างเดียวเลยเหรอครับ

ลูกชิ้นใหญ่จัง แฮ่ๆๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#19 tu249cm

tu249cm

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:58

น่ากินจัง แต่ช่วยหั่นมาด้วยก็จะดีนะ(กลัวมันเด้งออกนอกชาม)

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#20 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:15

ถ้าร้านไหนแพงก็กินร้านอื่นสิ มีร้านให้เลือกกินตั้งเยอะ

ถามหน่อยครับ ถ้าทุกร้านแม่งแพงหมด คุณมิงจะแหลกร้านไหนครับ

#21 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:30

เด็กๆต้องแย่งกันกิน น่าสงสาร

#22 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:51

หากคุณทำงานอยู่ทองหล่อ ก๋วยเตี๋ยวถ้วยละ 50

คุณจะทำไง เดินทางไปถึงมีนบุรีที่ 20 บาทไหม?

จริงๆสิ่งที่คุณแนะ ผมก็แนะ แต่ผมรับฟังคนที่ทำงาน เวลาเที่ยงมีแค่ 1 ชม

เขาไม่ได้มาทางเลือกนักหรอกนะ

#23 human

human

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:40

หากคุณทำงานอยู่ทองหล่อ ก๋วยเตี๋ยวถ้วยละ 50

คุณจะทำไง เดินทางไปถึงมีนบุรีที่ 20 บาทไหม?

จริงๆสิ่งที่คุณแนะ ผมก็แนะ แต่ผมรับฟังคนที่ทำงาน เวลาเที่ยงมีแค่ 1 ชม

อย่าลืมนะครับ เค้าขับ altis เค้าไม่โง่นั่งกินที่ทองหล่อหรอก

ห้อตะบึง! altis คู่ใจ ไปมีนบุรีดีกว่า !!
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้

#24 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:56

อย่าลืมนะครับ เค้าขับ altis เค้าไม่โง่นั่งกินที่ทองหล่อหรอก

ห้อตะบึง! altis คู่ใจ ไปมีนบุรีดีกว่า !!

ทำไมไ่ด้ครับ ไปกินไกลแบบนั้นเกิดยาหมดอายุออกฤิษธิ์ ขึ้นมาก จะหาห้องน้ำที่ไหนละ

อ้าว

นี้ตกลงผมติด ใจดีไวรัสด้วยเหรอเนี่ย

#25 human

human

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:05

ทำไมไ่ด้ครับ ไปกินไกลแบบนั้นเกิดยาหมดอายุออกฤิษธิ์ ขึ้นมาก จะหาห้องน้ำที่ไหนละ

อ้าว

นี้ตกลงผมติด ใจดีไวรัสด้วยเหรอเนี่ย

ระดับท่านใจดี ก็คงขรี้ใน altis แล้วขับมาจอด ให้ลูกน้องเอารถไปล้างอ่ะครับ

#26 Gujaha Hahahaha

Gujaha Hahahaha

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 03:28

ข้าวของอะไรๆก็ขึ้นราคา ที่ไม่ขึ้นก็ให้น้อยลง อย่างอันนี้ ทั้งชามให้ลูกชิ้นมาลูกเดว จะพอแดกไหมเนี่ย แม่งเอาเปรียบลูกค้าโคตรๆ!!!!!!!

เครดูด แฮ๊บเค้ามาอีกทีฮะ -_-

เอาเปรียบจริงๆ

#27 teamkoyza

teamkoyza

น้องใหม่

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:58

สั่งแต่ลูกชิ้นแล้วกัน ไม่้ิเอาน้ำไม่้เอา้เส้น เห้อๆ
สงบ สันติ รักกัน ปรองดอง ชิมิชิมิ