Jump to content

- - - - -

"ดีแต่พูด เชิญยิ้ม"วันนี้ออกมาเรื่อง????

This topic is in the process of being archived.
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 มุซาชิ

มุซาชิ

น้องเก่า

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:41

"มาร์ค"บี้"นายกฯปู" เร่งฝ่ายมั่นคงหามาตรการป้องกันต่างชาติวินาศกรรมในไทย

นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) ในฐานะผู้นำฝ่ายค้านในสภา กล่าวในรายการ "ฟ้าวันใหม่" ออกอากาศทางบลูสกายแชแนล ช่วงเช้าวันนี้ถึงเหตุระเบิด 3 จุดในถนนสุขุมวิท ที่มีชาวอิหร่าน 3 คน เป็นผู้ต้องสงสัย ว่า อยากให้นายกฯ เร่งหน่วยงานด้านความมั่นคงให้หาข้อสรุปเรื่องนี้โดยเร็ว เพราะเกี่ยวข้องกับชาวต่างชาติซึ่งสงสัยว่าอาจเข้ามาก่อวินาศกรรม ทั้งนี้ ควรจะมีมาตรการเรื่องการดูแลความปลอดภัยออกมาเพื่อสร้างความมั่นใจว่าเหตุการณ์เช่นนี้จะไม่เกิดขึ้นอีก หรือจะไม่มีขบวนการใดเข้ามาทำเช่นนี้ได้ เพราะเท่าที่ติดตามข้อมูลบุคคลเหล่านี้เข้ามาอยู่ในไทยได้ระยะเวลาหนึ่งแล้ว

http://www.matichon....catid==

ตอนสมัยเป็นรัฐบาลไม่มีผลงานอะไรเป็นชิ้นเป็นอันที่จับต้องได้ ที่เห็นๆมี 2 อย่างคือ

1.หาพ่อให้เด็กชาย เคอิโงะ

2.ประชาชนถูกล้อมปราบตาย 91 ศพ บาดเจ็บ 2,000 กว่าคน

น่าจะเป็นเพราะมาร์คเป็นคน"ดีแต่พูด"ก็เป็นได้ คือใช้เวลาส่วนใหญ่เดินทางพูด ใช้เวลามากมายก่ายกองอยู่บนโพเดี้ยมมาโดยตลอด เลยบริหารไม่เอาใหน เพราะการพูดเก่งกับการทำงานเก่งนั้นเป็นคนละเรื่องเดียวกัน

แต่พอกลับมาเป็นฝ่ายค้าน ด้วยพรสวรรค์ที่ติดตัวมา+พรแสวงที่สรรหาวิธีการพูดได้ทั้งวัน ทำให้ตัวเองกลับมาทำงานที่"ถนัด"อีกครั้งหนึ่ง

วันๆออกมาสอนรัฐบาล สอนได้ทุกเรื่อง กล้าสอนทั้งที่ตัวเองเป็นฝ่ายทำล้มเหลวมาก่อน

เรื่องความสัมพันธ์กับประชาคมโลกเนี่ยเป็นเครื่องบ่งชี้ถึงฝีมือและผลงานแย่ๆของรัฐบาลมาร์คเลยนะครับ แค่รัฐมนตรีต่างประเทศก็เอาใครก็ไม่รู้มาเป็น เห็นคนหลายคนบอกว่าเป็น "กุ๊ย"อีกต่างหาก

ชักศึกเข้าบ้านตั้งแต่เรื่องเครื่องบินขนอาวุธ และสารพัดเรื่องพยายามบีบให้ชาตินั้นชาตินี้จับทักษิณให้ ทำเอาหมางเมินไปค่อนโลก

เรื่องสำคัญคือ ความสัมพันธ์กับประเทศเพื่อนบ้าน หมางเมินกันทุกทิศ

ที่นายกฯสั่ง พนิช/วีระ/ราตรี เข้าไปเขมรนั้น เรื่องใหญ่ถึงขั้นรบกันแตกหักได้เลยนะครับ

อย่ามาแก้ตัวว่า ที่นายกฯรู้คนเดียวนั่นเม่ใช่มาร์ค แต่เป็น นายกฯอบต.(ฮา)

เรื่องนี้เป็นจุดแข็งของเพื่อไทย เเละเป็นจุดบอร์ดของพรรคเก่าๆนะครับ อย่าทำมาเป็น"รู้มาก"

หรือว่า กลัวคนเขาจะลืมฉายา "ดีแต่พูด" ครับ

จ0kdจจจ000โฟโต้แมน007

#2 pochi

pochi

ขวัญใจพี่มาร์ค

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:44

ญาติฟัดรึป่าว
โปจิ ไม่อยากทำบุญกับเสื้อแดง กลัวชาติหน้าเจอมันอีก

#3 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:46

*
POPULAR

ตอนสมัยเป็นรัฐบาลไม่มีผลงานอะไรเป็นชิ้นเป็นอันที่จับต้องได้ ที่เห็นๆมี 2 อย่าง
จ0kdจจจ000โฟโต้แมน007

แหกตาดูคลิปที่ไอ้โต้งเจ้าน้ำตาชี้แจงต่อศาลรธน.เมื่อวานหรือเปล่า?
ไอ้โต้งพูดออกมาเองว่าการเงินไทยเข้มแข็งมาก หนี้สาธารณะต่ำ มีเงินกันไว้ใช้หนี้กองทุนฟื้นฟูแล้ว มีเงินสำรองเหลืออยู่
นั่นมันสิ่งที่รัฐบาลที่แล้วทิ้งไว้ให้ชัดๆ
แล้วเมริงยังกล้าบอกอีกหรือว่าไม่ได้มีผลงานอะไร?
gladiator 1.jpg

#4 rabbito

rabbito

น้องใหม่

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:48

แล้วอิปูดีกว่ามาร์คตรงไหน

#5 sanskrit_shower

sanskrit_shower

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:49

ใช้ชื่อมูซาชิแต่ใช้ avata เป็นภาพโคจิโร่

#6 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:50

ผลงานรัฐบาลที่แล้วมีมากพอสมควร แต่จขกท. ทำเป็นมองไม่เห็นมากกว่า
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#7 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:53

ใช้ชื่อมูซาชิแต่ใช้ avata เป็นภาพโคจิโร่

ต้องเข้าใจว่านี่แหละ เสื้อแดงแท้ค่ะ
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#8 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:54

อิปรูว.5 ดีแต่แหล
มูซาชิมีรถขับรึเปล่า
น้ำมันลิตรละเท่าไหร่แล้ว
รู้รึเปล่า
ไหนอิปรูบอกว่าจะลดราคา
แล้วทำไมขึ้นเอา ขึ้นเอา
ออกมาด่ามั่งสิวะ..มูซาชิ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#9 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:55

เรื่องความสัมพันธ์ กับประชาคมโลกเนี่ยเป็นเครื่องบ่งชี้ถึงฝีมือและผลงานแย่ๆของรัฐบาลมาร์คเลย นะครับ แค่รัฐมนตรีต่างประเทศก็เอาใครก็ไม่รู้มาเป็น เห็นคนหลายคนบอกว่าเป็น "กุ๊ย"อีกต่างหาก<---แล้วปึ้งนี่ดีกว่าคนเก่าตรงไหนคะ กรุณายกตัวอย่าง

สารพัดเรื่องพยายามบีบให้ชาตินั้นชาตินี้จับทักษิณให้ ทำเอาหมางเมินไปค่อนโลก<--- ขอชื่อประเทศที่หมางเมินไทย นอกจากเขมรด้วยค่ะ

เรื่องสำคัญคือ ความสัมพันธ์กับประเทศเพื่อนบ้าน หมางเมินกันทุกทิศ <--เขมรล้อมเราทั้งประเทศเลยเหรอคะ กรุณายกตัวอย่างข่าวที่ลาวและมาเลเว๊ยมีปัญฆากับไทยมาด้วยค่ะ

ถามจริงๆเถอะค่ะ เห็นผลงานรัฐบาลชุดนี้ เจ็บปวดบ้างไม๊คะ เอาปลงานรัฐบาลในรอบสัปดาห์มาฝากค่ะ

เครดิต คุณ A-Sakda Chaiviwhat

สรุประดับไอคิวรัฐบาลในรอบสัปดาห์
1 กระทรวงศึกษา บอกว่า อย่าเรียกแป๊ะเจี๊ยะ เรียกเงินบริจาค
2 สุนัย บอกให้ปรับปรุง รถขนนักโทษเป็นติดแอร์
3 หมวดเจี๊ยบบอกที่นากยกถูกตำหนิเรื่องทิ้งสภาไปทำผม คนตำหนิต้องมาขอโทษ
4 ค่าไฟเตรียมขยับเพราะน้ำมันแพง
5 แทนที่จะทำแบบมหาภาค แต่ รัฐบาลกลับแก้ปัญหาน้ำท่วมแบบจุลภาค โดยให้ อบต ผู้ว่า เสนอแผนมาอีกที
6 เอาข้าวหมื่นล้านไปแลกแท๊บเลตห่วยๆ จากจีนมาในมูลค่า พันล้าน
7 ประธานสภาไม่อยากไปร้านทำผม เลยให้ รังสิมาถอนหงอกในสภาแทน
8 เฉลิม เมือ่เจอ ก่อการร้ายของจริง ก็ไปไม่เป็น
9 กระทรวงการต่างประเทศ แก้ปัญหาการขึ้นเตือนภัยก่อการร้าย ของนาๆ ประเทศ ด้วยการให้สัมภาษก์ กับสื่อว่า "พวกเขาตื่นตระหนกเกินไป"
10 เงินเฟ้อเพ่ิมขึ้น รมต คลัง บอกว่า สอดคลอ้งกับ จีดีพี 555555
11 ปลอดประสพ เงียบกริบ เมื่อ กรมชลถามว่าตกลงจะให้ปล่อยน้ำออกวันละเท่าไร
12 วิม บอก ตอนนี้ได้ที่ทำแก้มลิงแล้ว กว่า ล้านไร่ แต่ไม่ได้ถามเจ้าของที่ กรูยอมแล้วเหรอ
13 กยน บอกจะเอาที่ ทหารที่ลพบุรี ทำ ฟลัสเวย์
14 เต้นโชว์วิสัยทัศน์ บอกให้ เกษตรกุ้เงินทำสวนยางที่ ธกส (ปกติเขาก็กุ้ที่นี่แหละ)
15 ยกเลิกโรงเรียน ชนบท เพราะ เปลืองงบ
16 คมนาคม ของบ ซ่อมถนน โดยไม่มีโครงการ แม้แต่ชื่อถนน อย่างฮา
17 ชูวิทย์ บอก ต้องจับ/ปิด พวกขายตัวตามรีสรอท
ตามห้องแถว แต่แปลก ไม่ยักกะบอกให้จับ ปิด พวกที่เปิดเป็นอาบอบนวด
18 FATF ขึ้นแบล็กลิสต์ประเทศไทย อ้างเป็นหนึ่งในประเทศที่ไม่ทำตามกฎหมายฟอกเงินและการให้ทุนสนับสนุนการก่อการร้าย

Edited by Eyey, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:58.

"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#10 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:56

แต่ผมว่า สู้ เอาอยู่คร้า ไม่ได้หรอกนะ ไม่เชื่อถามอากู๋ดูดิ :lol: :lol: :lol:

#11 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:57

โพสซ้ำ

Edited by Eyey, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:58.

"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:59

ชอบอวทาร์ท่านครับ เป็นสุกิโซะ ขวัญใจป๋มด้วย

อย่าไปสนมุซาชิเลย แค่คุณ Evey ถามใน rep#9 ส้วมเหลืองก็ไปไม่เป็นแล้ว

#13 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:00

ก็ดีกว่านายกบางคนละว้าไม่ยอมพูดยอมจา
เพราะว่ามัวแต่ อม
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#14 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:06

"รัฐบาลเอากันอยู่ ประชาชนช่วยตัวเองไปก่อน"
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#15 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:10

โคตรเง้าเสียเหรอ สติเลยฟั่นเฟือน กลับไปกินหญ้าต่อเถอะไป๊
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#16 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:13

:) ดีแต่พูด + เหตุผลคนอื่นๆที่ยกมาข้างต้นก็ยังดีกว่า...ไม่มีอะไรดีสักอย่าง มีแต่เรื่องที่ว่าเค้าแย่เค้าไม่ดี...แต่เมิงน่ะเลวได้กว่าเยอะ....แถมไอ้ที่เชียร์ๆก็กินหญ้าตามัว ใจบอดอีกต่างหาก...

เฮ้ออออออ...น่าเอน็จอนาถใจ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#17 forgetmenot

forgetmenot

น้องเก่า

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:15

คำว่า "ดีแต่พูด" คุณรู้ไหมถ้าคนไม่คิด หรือ ไม่อ่านข้อมูลมาก่อน คุณจะพูดไม่ได้นะค่ะ

ผู้บริหารบริษัท ส่วนใหญ่ ก็เน้นพูดนะ อ่าน ศึกษา และมอบนโยบายให้พนักงานปฏิบัติ

ไม่เห็นผู้บริหารที่ไหน ลงมาโทรหาลูกค้าวันละ 50 ราย หรือ แก้ไขปัญหาให้ลูกค้าโดยตรง

มีแต่ศึกษาข้อมูล ความเป็นไปได้ แล้วก็แจ้งมาให้พนักงานปฏิบัติตาม

เพราะฉะนั้น ทักษะการพูดมันเป็นทักษะสำคัญในการสื่อสารนะ คนที่ไม่มีทักษะในการสื่อสาร จะเป็นหัวหน้าคนได้ยังไง อิฉันไม่เข้าใจ?

#18 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:18

ช่วงนี้ลิ่วล้อเหนื่อยกันหน่อยนะ ต้องพยายามหาเรื่องมากลบ

เรื่องปู 4 ฤดู

:lol: :lol: :lol:

อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#19 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:18

แล้วอิปูดีกว่ามาร์คตรงไหน

ดีตรงที่....ว.อ้า 5555555555

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#20 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:24

ดีกว่าพูดไม่รู้เรื่องแหล่ะวะ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#21 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:26

คำว่า "ดีแต่พูด" คุณรู้ไหมถ้าคนไม่คิด หรือ ไม่อ่านข้อมูลมาก่อน คุณจะพูดไม่ได้นะค่ะ

ผู้บริหารบริษัท ส่วนใหญ่ ก็เน้นพูดนะ อ่าน ศึกษา และมอบนโยบายให้พนักงานปฏิบัติ

ไม่เห็นผู้บริหารที่ไหน ลงมาโทรหาลูกค้าวันละ 50 ราย หรือ แก้ไขปัญหาให้ลูกค้าโดยตรง

มีแต่ศึกษาข้อมูล ความเป็นไปได้ แล้วก็แจ้งมาให้พนักงานปฏิบัติตาม

เพราะฉะนั้น ทักษะการพูดมันเป็นทักษะสำคัญในการสื่อสารนะ คนที่ไม่มีทักษะในการสื่อสาร จะเป็นหัวหน้าคนได้ยังไง อิฉันไม่เข้าใจ?

นั่นซินะครับ ลองหาผู้บริหารที่ไม่พูด แล้วบริหารเจริญรุ่งโรจน์ มีหรือเปล่า :)

#22 sanskrit_shower

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:27

ชอบอวทาร์ท่านครับ เป็นสุกิโซะ ขวัญใจป๋มด้วย

อย่าไปสนมุซาชิเลย แค่คุณ Evey ถามใน rep#9 ส้วมเหลืองก็ไปไม่เป็นแล้ว

ยินดีครับ สมัยหนุ่มๆผมเล่นcover luna sea ตอนที่x มาไทย ผมก็ไปดูsugizo โดยเฉพาะ ไม่ทราบว่าคอนเสริตลาคที่จะถึง ท่านไปหรือไม่ครับ

#23 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:28

ขนาดข่าวบึ้มข้ามชาติยังไม่อาจกลบกลิ่นขี้ที่นายกไปปล่อยไว้ ณ 4ss
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#24 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:30

ถามจริงๆเถอะค่ะ เห็นผลงานรัฐบาลชุดนี้ เจ็บปวดบ้างไม๊คะ เอาปลงานรัฐบาลในรอบสัปดาห์มาฝากค่ะ

เครดิต คุณ A-Sakda Chaiviwhat

สรุประดับไอคิวรัฐบาลในรอบสัปดาห์
4 ค่าไฟเตรียมขยับเพราะน้ำมันแพง

17 ชูวิทย์ บอก ต้องจับ/ปิด พวกขายตัวตามรีสรอท
ตามห้องแถว แต่แปลก ไม่ยักกะบอกให้จับ ปิด พวกที่เปิดเป็นอาบอบนวด

18 FATF ขึ้นแบล็กลิสต์ประเทศไทย อ้างเป็นหนึ่งในประเทศที่ไม่ทำตามกฎหมายฟอกเงินและการให้ทุนสนับสนุนการก่อการร้าย

ข้ออื่ก็ว่ากันไปไม่ว่ากัน แต่ ข้อที่ ผมเหลือไว้ให้เนี่ย... .

ถามว่า เป็น ผลงานรัฐบาลปู เหรอครับ

ไม่ใช่แมลงคิดไม่ได้นะครับแบบนี้.... สงวนไว้ให้เลย

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#25 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:32

มุซาชิ

เอ็งไม่มีประเด็นจะโพสแล้วรึไง ถึงได้วนเวียนอยู่แต่เรื่องเก่าเล่าใหม่ เรื่องเดิม ๆ ที่หาความจริง และหลักฐานมาสนับสนุนก็ไม่ได้

ถ้าจะเล่นก็เล่นเรื่องใหม่ ๆ บ้างสิว้่า เรื่องเก่า เอามากลบกระแสปูโง่เนี่ย ข้าเบื่อแล้วว่ะ

:(

#26 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:42

ตรรกะ เสื้อแดงคิดได้แค่นี้แหละ คนอื่นถูก แปลว่าผิด ตัวเองผิด แปลว่าถูก
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#27 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:43

กระทู้คุณภาพของพวกคลั่งปูอีกแระ :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#28 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:44

นี่ มุซาชิ นอกจากนี้ยังมีพูดอีกหลายเรื่องนะ
27 ก.ย.54 http://oknews.exteen...10927/entry-106 แนะรัฐเลิกจำนำข้าวก่อนสูญแสนล้าน
1 ต.ค.54 http://tnews.teenee....itic/71708.html เตือนเรื่องนโยบายน้ำมัน
17 ต.ค.54 http://news.mthai.co...ews/135479.html แนะออก พรก.คุมน้ำท่วม
21 ม.ค. 55 http://www.thannews....6-02&Itemid=524 เตือนเรื่องตั้งนลินี กระทบภาพลักษณ์ประเทศ

เตือนแล้วว่ามันจะทำให้ประเทศเสียหาย แต่ปูไม่เตรียมแก้ปัญหา ไม่ฟัง ดีแต่เอาอยู่ ...แล้วเป็นไงล่ะ ต้องให้สาวกมาแก้ตัวแทนอยู่ ณ ขณะนี้

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#29 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:46

ดีแต่พูดไม่รู้อะ

ตอนนี้ที่ออกงานทุกวันก็

เจ้าของฉายา

เอาอยู่ จนรูแตก

อะครับ ออกงานทุกวัน แม้ในเวลาราชการ

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#30 Mojimaru

Mojimaru

น้องเก่า

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:01

คาถาเดิมอีกแล้ว ดีแต่พูด ตายแล้วตายอีกหากินกับศพไม่เลิก นับเลขได้ไม่เกิน 91 ศพ แดงจริงๆแต่อย่าเพิ่งโดนจับนะจะกลายเป็นแดงทียม

#31 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:11

ยินดีครับ สมัยหนุ่มๆผมเล่นcover luna sea ตอนที่x มาไทย ผมก็ไปดูsugizo โดยเฉพาะ ไม่ทราบว่าคอนเสริตลาคที่จะถึง ท่านไปหรือไม่ครับ

ไปสิครับท่าน! ผมซื้อตั๋วตั้งแต่วันแรกเลยครับ แต่ได้แถว 4 ง่า ท่านไปดูสายรุ้งรึเปล่าครับ?!!!
เมื่อกี้เพื่อนรุ่นพี่คนหนึ่งโทรมา ระหว่างผมจิ้มตอบสรท.อย่างเมามันส์ บอกว่ามาเจอกันหน้างานนะ แล้วขากลับไปค้างด้วยกัน
ผมบอก "ผมอยากกลับบ้านง่ะเพ่ จะพาผมไปค้างหนายยย รร.4 ฤดูเรอะ! ไม่อาวน้า ป๋มหวงตัวน้า...จามายอมสาวๆง่ายๆได้ยางงาย... :lol: "

อ้อ... เพื่อนรุ่นพี่ผมคนนี้เคยสัมภาษณ์โซ่ด้วย บอกว่าตัวจริงใจดี อ่อนโยนมากๆ (สงสัยเพราะทนความมาสายของโยชิกิได้อยู่คนเดียว โซ่บอกว่านัดทีไรผมไปนั่งรอเฮียเขาทุกที

อ้อ 2 เพลงลูน่าซีเล่นยากนะครับ ผมเคยลองแกะแล้ว..ถอนใจ.. แต่ดนตรีถูกจริตป๋มอย่างเรง ยิ่งกีตาร์ด้วยแล้ว...ฟังแล้วเหมือนจรวดพุ่งทะยาน...(ผมชอบ In My Dream(with shiver)ที่สุด)

คาถาเดิมอีกแล้ว ดีแต่พูด ตายแล้วตายอีกหากินกับศพไม่เลิก นับเลขได้ไม่เกิน 91 ศพ แดงจริงๆแต่อย่าเพิ่งโดนจับนะจะกลายเป็นแดงgทียม

55555)

ไม่ต้องห่วงครับท่านโมจิฯ ถ้ามันงัด มาร์ค 91 ศพ เรางัด ปู 813 ศพ
ถ้ามันงัด ดีแต่พูด เรางัด แพงทั้งแผ่นดิน
ครับ
แมนๆกันไปเลยเพ่

Edited by little bee, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:12.

#32 MIXIM55

MIXIM55

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:14

ไหนบอกแม้วใช้หนี้ IMF ให้หมดแล้วไงเสื้อแดงดีใจขนาดจัดรถแห่ (แห่ศพหรือ) แล้วไอ้หนี้ 1.14ล้านที่พวกคุณปูนิ่มกำลังโอนไปให้ธนาคารฯรับผิดชอบใช้นี้คืออะไรคับ ตอบผมที่ดิ ถุย..แค่ใช้ดอกเบี้ยเฉยๆยังหลอกควายแดงได้ทั้งประเทศ ความจริงปรากฎแต่ควายแดงก็ยังโง่เหมือนเดิม

#33 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:21

ข้ออื่ก็ว่ากันไปไม่ว่ากัน แต่ ข้อที่ ผมเหลือไว้ให้เนี่ย... .

ถามว่า เป็น ผลงานรัฐบาลปู เหรอครับ

ไม่ใช่แมลงคิดไม่ได้นะครับแบบนี้.... สงวนไว้ให้เลย

เอ้า อย่าลืมตัวเป็นวัวลืมตีนสิ แล้วที่ไอ้ จขกท. มันโพสไว้ล่ะ

"มาร์ค"บี้"นายกฯปู" เร่งฝ่ายมั่นคงหามาตรการป้องกันต่างชาติวินาศกรรมในไทย

นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ หัวหน้าพรรคประชาธิปัตย์ (ปชป.) ในฐานะผู้นำฝ่ายค้านในสภา กล่าวในรายการ "ฟ้าวันใหม่" ออกอากาศทางบลูสกายแชแนล ช่วงเช้าวันนี้ถึงเหตุระเบิด 3 จุดในถนนสุขุมวิท ที่มีชาวอิหร่าน 3 คน เป็นผู้ต้องสงสัย ว่า อยากให้นายกฯ เร่งหน่วยงานด้านความมั่นคงให้หาข้อสรุปเรื่องนี้โดยเร็ว เพราะเกี่ยวข้องกับชาวต่างชาติซึ่งสงสัยว่าอาจเข้ามาก่อวินาศกรรม ทั้งนี้ ควรจะมีมาตรการเรื่องการดูแลความปลอดภัยออกมาเพื่อสร้างความมั่นใจว่าเหตุการณ์เช่นนี้จะไม่เกิดขึ้นอีก หรือจะไม่มีขบวนการใดเข้ามาทำเช่นนี้ได้ เพราะเท่าที่ติดตามข้อมูลบุคคลเหล่านี้เข้ามาอยู่ในไทยได้ระยะเวลาหนึ่งแล้ว

http://www.matichon....catid==

ตอนสมัยเป็นรัฐบาลไม่มีผลงานอะไรเป็นชิ้นเป็นอันที่จับต้องได้ ที่เห็นๆมี 2 อย่างคือ

2.ประชาชนถูกล้อมปราบตาย 91 ศพ บาดเจ็บ 2,000 กว่าคน

น่าจะเป็นเพราะมาร์คเป็นคน"ดีแต่พูด"ก็เป็นได้ คือใช้เวลาส่วนใหญ่เดินทางพูด ใช้เวลามากมายก่ายกองอยู่บนโพเดี้ยมมาโดยตลอด เลยบริหารไม่เอาใหน เพราะการพูดเก่งกับการทำงานเก่งนั้นเป็นคนละเรื่องเดียวกัน

ถนัดนักไอ้เรื่องด่าคนอื่น แต่เรื่องชั่วๆของตัวทำเป็นเงียบ

รัฐบาลที่แล้วมันทำไปแค่ 2 เรื่องเองเนาะ ไม่ใช่ควายคิดไม่ได้นะเนี่ย

โถ ไอ้พวกรัฐบาลดีแต่เอา ดีแต่หนี ดีแต่แหล ฮ่าๆๆๆๆๆ

Edited by hinotori, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:22.

#34 sanskrit_shower

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:55

ไปสิครับท่าน! ผมซื้อตั๋วตั้งแต่วันแรกเลยครับ แต่ได้แถว 4 ง่า ท่านไปดูสายรุ้งรึเปล่าครับ?!!!
เมื่อกี้เพื่อนรุ่นพี่คนหนึ่งโทรมา ระหว่างผมจิ้มตอบสรท.อย่างเมามันส์ บอกว่ามาเจอกันหน้างานนะ แล้วขากลับไปค้างด้วยกัน
ผมบอก "ผมอยากกลับบ้านง่ะเพ่ จะพาผมไปค้างหนายยย รร.4 ฤดูเรอะ! ไม่อาวน้า ป๋มหวงตัวน้า...จามายอมสาวๆง่ายๆได้ยางงาย... :lol: "

อ้อ... เพื่อนรุ่นพี่ผมคนนี้เคยสัมภาษณ์โซ่ด้วย บอกว่าตัวจริงใจดี อ่อนโยนมากๆ (สงสัยเพราะทนความมาสายของโยชิกิได้อยู่คนเดียว โซ่บอกว่านัดทีไรผมไปนั่งรอเฮียเขาทุกที

อ้อ 2 เพลงลูน่าซีเล่นยากนะครับ ผมเคยลองแกะแล้ว..ถอนใจ.. แต่ดนตรีถูกจริตป๋มอย่างเรง ยิ่งกีตาร์ด้วยแล้ว...ฟังแล้วเหมือนจรวดพุ่งทะยาน...(ผมชอบ In My Dream(with shiver)ที่สุด)

คาถาเดิมอีกแล้ว ดีแต่พูด ตายแล้วตายอีกหากินกับศพไม่เลิก นับเลขได้ไม่เกิน 91 ศพ แดงจริงๆแต่อย่าเพิ่งโดนจับนะจะกลายเป็นแดงgทียม

55555)

ไม่ต้องห่วงครับท่านโมจิฯ ถ้ามันงัด มาร์ค 91 ศพ เรางัด ปู 813 ศพ
ถ้ามันงัด ดีแต่พูด เรางัด แพงทั้งแผ่นดิน
ครับ
แมนๆกันไปเลยเพ่

จริงๆแล้วผมเข็ดกับsoundที่อิมแพ็คตอนไปดูxแล้วครับ จึงบอกแฟนว่าไม่ไป แต่ไปๆมาๆแฟนผมเค้าเปรยๆว่า hyde หน้าสวยเหมือนพระเอกเกาหลีเรื่องนึง ตอนนี้ผมรอเซอไพรซ์จากแฟนอยู่ครับ

ส่วนเรืองแกะเพลงนั้น ด้วยsound ของลูน่าซีเอง ฟังยากจริงๆล่ะครับ ไม่รู้ว่ากีต้าร์เล่นอะไร แต่โชคดีสมัยนั้นมีtabกีต้าร์ ก็สบายหน่อย

เอ๊ะ นี่บอร์ดการเมืองนี่นา

#35 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:01

ปัญญาอ่อน 91 ศพ ไปนับศพทหาร ประชาชน ที่โดนชายชุดดำยิงตายด้วย

พวกเสื้อแดงมันก็ม๊อบรับจ้างทักษิณไปตายนั่นแหละ
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#36 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:02

เวลาชุมนุมบอกว่าตนเองเป็นคนเสื้อแดง
พอโดนสลายการชุมนุมบอกว่าตนเองเป็นประชาชน...

ผมว่าหน้าด้านไปหน่อยนะครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#37 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:13

เอ้า อย่าลืมตัวเป็นวัวลืมตีนสิ แล้วที่ไอ้ จขกท. มันโพสไว้ล่ะ

ถนัดนักไอ้เรื่องด่าคนอื่น แต่เรื่องชั่วๆของตัวทำเป็นเงียบ

รัฐบาลที่แล้วมันทำไปแค่ 2 เรื่องเองเนาะ ไม่ใช่ควายคิดไม่ได้นะเนี่ย

โถ ไอ้พวกรัฐบาลดีแต่เอา ดีแต่หนี ดีแต่แหล ฮ่าๆๆๆๆๆ

โถ ท่านเอ็นตาย เขาก็แค่แสดงความคิดความเห็นที่ เป็นกลาง และ ไร้อคติ ออกมาแค่นั้นเองล่ะครับ
ท่านก็ทำเป็นคิดมากไปได้ ^_^

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#38 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:25

Goodbye Thailand
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#39 Gujaha Hahahaha

Gujaha Hahahaha

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:46

#40 Gujaha Hahahaha

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:49

#41 Gujaha Hahahaha

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:51

#42 Four Seasons

Four Seasons

น้องเก่า

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:04

"ดีแต่โง่ เอาอยู่" วันนี้จะออกมาเล่นตลกเรื่อง?
.......

:lol: :D :lol: :D

#43 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:10

ชาวเสรีไทยจะอะไรนักหนา ช่วยเขากลบหน่อยเถอะ ถือว่าช่วยๆกัน 5555++
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#44 Gujaha Hahahaha

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:21

นี้คืออะไร

#45 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:25

มุสาเอ้ย post สมชื่อเลยนะ ของขึ้้นราคาทุกอย่างยกเว้นเงินเดือน ผลงานนายกเสื้อแดง
นอนรอวันอดตายก็แล้่วกัน

#46 ตะวัน

ตะวัน

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:48

ตั้งกระทู้อย่างนี้ ปูแดง โดนด่าเละ ส่วนเจ้าของกระทู้หายหัว ไม่รู้หวังดีหรือหวังร้ายกับปูแดง

#47 Mojimaru

Mojimaru

น้องเก่า

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:48

ขำมากขำมาย เมื่อกี้เพิ่งเห็น คนเอามาลงว่า ข้าราชการอยุธยาโชว์ป้าย "ปูดีแต่ทำ"

ฮาแทบตกเก้าอี้ เข้ากับสถานการณ์มั่กๆ

http://forum.banrasd...ad.php?tid=2436

Edited by Mojimaru, 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:50.

#48 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:53

เจาะข่าวตื้นนนนนน ตื้นกับบางฝ่าย แต่เจาะลึกเล่นแรงกับฝ่ายตรงข้าม
แต่อย่างว่า คนเราต้องทำมาหากินนี่เนาะ แกล้งโง่ แกล้งบ้าสักหน่อย งานมันก็เข้ามาเอง

#49 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:17

ท่าทางเสรีไทยจะมีนักดนตรีหลายคนนะเนี่ย ฮ่าๆๆ
ผมเล่นกีต้าร์เหมือนกันเล่นมาตั้งแต่เด็กๆ ไม่อยากจะคุย
เล่นได้เกือบทุกเพลง แต่.....

เล่นไม่จบสักเพลง และเล่นไม่เอาไหนสักเพลง ฮ่าๆๆ
We love fender.

#50 Zomc

Zomc

น้องเก่า

ตอบ 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:25

ไหนบอกแม้วใช้หนี้ IMF ให้หมดแล้วไงเสื้อแดงดีใจขนาดจัดรถแห่ (แห่ศพหรือ) แล้วไอ้หนี้ 1.14ล้านที่พวกคุณปูนิ่มกำลังโอนไปให้ธนาคารฯรับผิดชอบใช้นี้คืออะไรคับ ตอบผมที่ดิ ถุย..แค่ใช้ดอกเบี้ยเฉยๆยังหลอกควายแดงได้ทั้งประเทศ ความจริงปรากฎแต่ควายแดงก็ยังโง่เหมือนเดิม

ก็ตอนยุคไอ้จิ๋วเราเป็นหนี้ท่วมหัว จะฟื้นฟูเศรษฐกิจก็ต้องกู้เพิ่ม แต่อย่างเราใครเค้าจะให้กู้ เครดิตก็เน่า
เลยต้องแบกหน้าไปกู้ IMF มาค้ำหนี้เก่าไง ที่จ่ายๆไปหมดก็แค่หนี้ที่คำ้หนี้
ส่วนที่เสียๆเข้าไปแบงค์ชาติยังเสียเงินต้นได้ไม่กี่บาทเลย ส่วนก่อนหน้านี้รบ.ก็จ่ายดอกเบี้ยบานจนจะเท่าเงินต้นแล้วมั้ง
คนไทยโง่ เค้าเสียแค่หนี้ค้ำทำมาเป็นดีใจ เก่งตายห่าแหละ แน่จริงกลับมาจ่ายหนี้ให้หมดเดะ

โอ๊ะ ลืมไปเงินจ่ายหนี้ก็เงินภาษีพวกอำมาตย์นิ ตายๆๆๆ รับกำไปเถอะอำมาตย์
ใครใช้ให้เสือกฉลาด ต้องมาจ่ายหนี้แทนรากหญ้า กับพวกห่ารากที่สร้างหนี้เลย

To love is nothing.

To beloved is something.

But to love and beloved is everything.

Thank you,Talid-Tittee, my everything