Jump to content

- - - - -

วันนี้ของ ปู 4 season จะไม่มีวันเงียบอีกต่อไป

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
70 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:18

ผมเกิดข้อสงสัยเล็กๆจะว่าไปหาก เอกยุทธไม่ถูกทำร้ายแล้ว ย้ำว่าไม่ถูกทำร้ายและมีแผลมาแสดงกับสื่อ

เรื่องจะบานปลายมาถึงตรงนี้ไหม?

ผมเชื่อว่าหากเอกยุทธเขียนบทความ เอ้าผมให้โชว์คลิปด้วย เรื่องนี้ไม่มีทางเป็นประเด็นได้ เพราะความจริงคือเอกยุทธปล่อยเรื่องมากมาย บางเรื่องเป็นที่สนใจ บางเรื่องเงียบ และส่วนใหญ่...............เงียบ

และคงไม่มีใครเล่นต่อ เนื่องจากมันไม่มีหลักฐานอะไร คลิปที่ 4 seasons ไม่ใช่โรงแรมม่านรูดแบบพี่เขยเธอ สมชาย สักหน่อย แทบจะไม่เป็นประเด็นให้ต่อเนื่องเลย

การไปทำร้ายเอกยุทธวันนั้นเองเป็นประเด็นใหม่ เพราะทำให้ไม่มีใครเชื่อว่าการพบครั้งนั้นเป็นเรื่องปกติอีกต่อไป จะประเด็นกาม หรือทุจริต หรือ ผลประโยชน์

แต่ไม่ใช่เรื่องธรรมดาอีกต่อไป

จะว่าไปเอกยุทธ ไม่ใช่คนที่ไม่มีชงัก การปล่อยข่าวของเขาหลังถูกทำร้ายจึงยังไม่เป็นประเด็นนัก แต่การไม่รับแจ้งความและออกมาให้ข่าวของเฉลิมที่แย้งกับคลิปมีคนทำร้าย

เรื่องนี้เอกยุทธจึงไม่ต้องเขียน มันลามไปเรื่อยๆ

จะว่าไปเรื่องนี้ในสื่อหลักมีน้อยมาก แต่ก็เหมือนกรณีโพตรูป ร 8 ที่กลายเป็นประเด็นร้อนในสังคมออนไลน์.........และในที่สุดมันก็เข้าสภากลายเป็นเรื่องที่ถูกบันทึกอย่างเป็นทางการในเอกสารของรัฐสภา

เป็นประวัติศาสตร์ชาติไปแล้ว....

ยิ่ง สส หญิงเพื่อไทยออกมาปกป้องยิ่งขยายแผลเรื่องนี้มากขึ้น

คุณ ยิ่งลักษณ์ ด้วยความเคารพนะครับ นับจากวันนี้ไป

เรื่องที่เกิดนี้ จะไม่มีวันเงียบไปเองอีกต่อไป

Edited by sigree, 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:20.

#2 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:24

ผมว่าคุณเอกยุทธวางแผนได้ฉลาดนะครับ เล่นเอาหลายคนติดเบ็ดหลายคน (จากกรณีการแถ-ลงของสมาชิกพรรคเพื่อไทย)

ประเด็นมังคมมันอยู่ที่ เอาเวลาราชการไปทำอะไรที่นั่น?
ถ้าเรื่องนี้เกิดต่างประเทศ นายกรัฐมนตรีลาออกไปแล้วครับ...
แต่ที่นี่ประเทศไทย นักการเมืองมักหน้าหนาครับ...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#3 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:24

ไปพบนายก ถกเรื่องทั่วไป ไปกันหลายคน
ทำไม ไม่ไปพบที่สภา หรือ ห้องอาหาร ???
ทำไมต้องเปิดห้องสูท คุยกัน ???แล้วไอ้คนหลายคนที่ว่า มันใครล่ะ โผล่หน้าออกมาหน่อยสิ ???
แล้วทำไมนายก ถึงบอก ไม่ได้ไปประชุม ที่ โรงแรม ??
นายกออกมาให้ข่าว ตอนไหนวะ เศรษฐา ????
โอ๊ย... กรู นี่ โคตร โง่....เลยนะ ไม่เข้าใจ พวกมรึงจริงๆ ว่ะ ..??? 55555
Tukta Pearce

#4 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:29

ผมนึกตอนจบของเรื่องนี้ไม่ออกครับ

บอกตรงๆเรื่องตอนนี้มันไปเรื่อยๆแล้ว

เท่าที่อ่านและดูเสื้อแดงก็ไม่ได้โต้แย้งเรื่องความไม่เหมาะ พูดแต่เป็นเรื่องส่วนตัว.........

บุคคลสาธารณะกับเรื่องส่วนตัว

ไม่มีหรอกครับและคงเดายากว่ามันจะจบแบบไหน และจะถูกดำเนินคดีในเรื่องจริยะธรรมนักการเมืองไหม? น่าคิด

#5 montriwong

montriwong

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:30

ตราบใดที่ยังหาสาเหตุที่ดีในการไปมาแถลงข่าวไม่ได้ ตราบนั้นเรื่องก็จะยิ่งลุกลามไปเรื่อยๆ

แต่ยิ่งนานเท่าไรความเชื่อถือถึงสิ่งที่จะออกมากล่าวอ้างก็จะยิ่งลดลง

เพราะปฏิเสธไม่ได้ว่าไปจริง

เพราะปฏิเสธไม่ได้ว่าเป็นเวลาราชการ

และจนป่านนี้ยังไม่มีการออกมาให้ข่าวว่าไปทำไม

ในฐานะประชาชนคนไทยผมก็อยากรู้ว่า

"ในเวลาราชการที่เค้ามีประชุมสภา มึงโดดประชุมไปทำอะไรวะ" (ไม่ได้หยาบคายแต่มันเป็นภาษาบ้านๆ)

และผมก็อยากถามอีกว่า

"แล้วเวลาประชุมสภา ประชุมอะไรแต่ละอย่าง ทำไมมึงไม่ค่อยอยู่เลยวะ"

#6 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:36

คุณ ยิ่งลักษณ์ ด้วยความเคารพนะครับ นับจากวันนี้ไป เรื่องที่เกิดนี้ จะไม่มีวันเงียบไปเองอีกต่อไป

ดังแบบระเบิดเถิดเทิงไปแล้วครับ ทุกหย่อมหญ้า ร้านน้ำชากาแฟ ทุกหัวระแหงครับ

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#7 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:43

หากทาง 4 seasons กรุงเทพจะออกเมนู ปูผัดผงกระหรี่เป็นอาหารแนะนำ

จะสู้กับเป็ดปักกิ่งที่ ลอนดอนได้ไหม?

Edited by sigree, 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:46.

#8 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:45

collection เดิมมันมี "นายกฯหุ่นเชิด" "นายกฯนกแก้ว" "นายกฯสมองกลวง" "นายกฯหญ้าแพรก" "เอาอยู่" ตอนนี้มีอันใหม่มาเพิ่ม

"ปู ว.5 โฟร์ซีซั่น" รู้สึกจะฮิตติดตลาดเร็วกว่าอันก่อนๆอีกนะเนี่ย :P
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#9 serithai11

serithai11

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:06

คุยกันในร็อบบี้ หรือในห้อง?
ถ้าคุยในห้อง เป็นกลุ่ม 6-7 คน นี่สวิงกิ้งหรือเปล่า?
ว.5 คือ ราชการลับ/ความลับ ใช่เปล่า?
คุยเรื่องอะไรบอกได้ไหม?
คุยกันในห้องพัก หรือในห้องอาหาร?
โรงแรมโฟร์ซีซั่นส์ ชั้น 7 มีร้านอาหารหรือร็อบบี้ไหม?
เวลาประชุมสภา นายกติดภารกิจส่วนตัวที่โรงแรมเหมาะสมไหม?
ทำเนียบไม่ว่าง หรือโดนยึดหรือเปล่า ทำไมไม่ไปคุยกันที่ทำเนียบ?
ทำไมต้องลับ มีลับลมคมในอะไรถึงต้องปิดเป็นความลับ?
ทำไมนายกไม่ตอบ ต้องให้เศรษฐามาตอบ?

โอ้ย...สงสัยจัง

Edited by serithai11, 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:07.

#10 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:15

ไม่ต้องเป็นนายกหรอก เอาแค่ถ้าเป็น ดาราหญิงหรือชาย
ไปเปิดห้องลับเฉพาะในโรงแรม แล้วมีคนเห็น มันก็ไปทั่วแล้ว
แก้ตัวยังไง คน(ปกติ ที่ไม่ใช่ควาย) เขาก็ไม่เชื่อหรอกครับ
มันถึงแต่งนิยายกันเป็นอาทิตย์ ก็ยังไมีอะไรออกมา นอกจาก
อ้างว่าเป็นเรื่องส่วนตัว เป็นผู้หญิงทำอะไรชั่วได้ ห้ามด่า :D

#11 redfrog53

redfrog53

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:23

#12 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:24

จะอะไรนักหนา

แค่ปูคันหู เลยไปกินตับ(เป็ด)

พวกคุณนี่ก็ :D :D :D :D :D

#13 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:39

ไม่ต้องเป็นนายกหรอก เอาแค่ถ้าเป็น ดาราหญิงหรือชาย
ไปเปิดห้องลับเฉพาะในโรงแรม แล้วมีคนเห็น มันก็ไปทั่วแล้ว
แก้ตัวยังไง คน(ปกติ ที่ไม่ใช่ควาย) เขาก็ไม่เชื่อหรอกครับ
มันถึงแต่งนิยายกันเป็นอาทิตย์ ก็ยังไมีอะไรออกมา นอกจาก
อ้างว่าเป็นเรื่องส่วนตัว เป็นผู้หญิงทำอะไรชั่วได้ ห้ามด่า :D

ดาราหญิงชายกี่่คนมาแล้วที่โดนขุดคุ้ยเรื่องส่วนตัว เพียงเพราะสื่ออ้างว่าดาราเป็นบุคคลสาธารณะ แต่กรณีนี้เกิดกับนายกรัฐมนตรีของประเทศไทย คุณยิ่งลักษณ์ขึ้นชั้น 7 วันนั้น เอาตำแหน่งนายกรัฐมนตรีประเทศไทยติดตัวไปด้วย คนที่อยู่ในตำแหน่งนี้มีอำนาจ มีหน้าที่ และความรับผิดชอบ ทั้งยังให้คุณให้โทษกับใครบางคนได้ ฉะนั้นการกระทำของคุณยิ่งลักษณ์ในวันนี้ ไม่มีข้ออ้างเรื่องความเป็นส่วนตัว หรือเขาไม่รู้สถานะ นายกรัฐมนตรี

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#14 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:50

มันทำตัวเองกันทั้งนั้น
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#15 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:06

มอบเพลงนี้ให้นายกครับ
รักร้าง - ดอกไม้ป่า

<iframe width="640" height="480" src="http://www.youtube.com/embed/kHqwxrK7zEM" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

http://youtu.be/kHqwxrK7zEM

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#16 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:07

รู้ กระจายข่าวกันในโซเชียลเน็ตเวิร์ค และวงสนทนาที่สนใจการเมืองเท่านั้นแหละครับ ชาวรากหญ้าฐานเสียงของเผาไทย แทบไม่ได้รับทราบหรอก ตราบใดที่สื่อหลัก ช่อง 3 5 7 9 ข่าวไอ้สรย้วย ไทยรัฐ มติชน เดลินิวส์ และช่องดาวเทียมของพวกเสื้อแดง ไม่เอาไปเล่น ทีมงานไหนก็ตามที่อยู่ตรงข้ามทักษิณ ถ้าอยากเผาปูให้แหลกราน ต้องเผาด้วยความโลภของคนชาวรากหญ้า จัดทำโผใบ้หวย ส่งสารผ่านการพูดต่อๆกันไป ว่าเป็นเลขที่นางยกใบ้หวย (มีเลขให้เล่นมากมาย ว.4 ชั้น 7 4ss ) ถ้ากระจายอย่างเหมาะสม เรื่องนี้ก็จะเป็นที่สนใจของชาวไทยทั้งประเทศ อย่างแท้จริง...

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#17 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:11

จะเอาแบบไหน

เลือกเลยครับ นายก

V For Thailand

Edited by thailand999, 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:23.

#18 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:19

รู้ กระจายข่าวกันในโซเชียลเน็ตเวิร์ค และวงสนทนาที่สนใจการเมืองเท่านั้นแหละครับ ชาวรากหญ้าฐานเสียงของเผาไทย แทบไม่ได้รับทราบหรอก ตราบใดที่สื่อหลัก ช่อง 3 5 7 9 ข่าวไอ้สรย้วย ไทยรัฐ มติชน เดลินิวส์ และช่องดาวเทียมของพวกเสื้อแดง ไม่เอาไปเล่น ทีมงานไหนก็ตามที่อยู่ตรงข้ามทักษิณ ถ้าอยากเผาปูให้แหลกราน ต้องเผาด้วยความโลภของคนชาวรากหญ้า จัดทำโผใบ้หวย ส่งสารผ่านการพูดต่อๆกันไป ว่าเป็นเลขที่นางยกใบ้หวย (มีเลขให้เล่นมากมาย ว.4 ชั้น 7 4ss ) ถ้ากระจายอย่างเหมาะสม เรื่องนี้ก็จะเป็นที่สนใจของชาวไทยทั้งประเทศ อย่างแท้จริง...

ชัยราชวัตร เอาไปเล่นนะ
ข่าวยังไม่ค่อยกระจาย
แต่อย่าดูดถูก โซเซียลเน็ตเวิร์คล่ะ

#19 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:25

จะเอาแบบไหน เลือกเลยครับ นายก Posted Image Posted Image V For Thailand

จะว่าไปนายคนนั้นก็มีภรรยาอยู่แล้วนี่หน่า

พญ.พักตร์พิไล ทวีสิน
Posted ImagePosted Image

Edited by thailand999, 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:26.

#20 ID007

ID007

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:44

อีก 6 คน ที่เหลือ นี่มีเฮียกังฟู แห่งไทยเพลยบอย ด้วยรึเปล่า
เจอ ว 5 กัน 2 คน แล้วที่เหลือ ใช้ SKYPE หรือ Camfrog หรือจะ Hangout ของ GooGle+ เข้ามาดูคุณทำการ ว 5 กันหรือยังไง เพราะไม่มีใครเห็น

คุณเศรษฐา ทวีสิน กรุณาให้เกียรติ สุภาพสตรีที่มีสามีด้วยนะครับ แถมเป็นถึงนายก และควรเกรงใจภรรยา ด้วยก่อนนัดเจอกัน
6-7 คนที่ว่าประชุมด้วย เป็นใครบ้างน่าจะบอกออกมา เชิญออกมานั่งให้ข่าว ช่วยเคลียร์ให้จบๆไป
คุณสุภาพสตรีที่มีสามี และเป็นนายก เค้าบอกไม่ได้มาประชุม แต่คุณเศรษฐาบอกมาประชุมหลายคน ตอนท้ายก็บอกว่าเป็นไปตามที่ สุภาพสตรีที่มีสามีแล้ว ให้ข่าว
ไม่ตกลงกันให้ดีซะก่อน แทนที่จะช่วยกัน จะกลายมาเป็นซ้ำเติมผู้หญิงเค้านะ

ตอนนี้ จึงเป็นความจริงไปแล้วว่า คุณได้ไปพบกับสตรีที่มีสามีแล้วในโรงแรม
ทีนี้ก็เหลือแต่ตัวละคร 6-7คนที่ว่ามาด้วยกัน เตี๊ยมให้ดีดี อย่าให้ความแตก ว่าไม่อยู่ หรือไปปรากฎตัวที่อื่น งานเข้าแน่เองเอ๊ย

#21 redfrog53

redfrog53

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 11:47

A : ว. 1 เรียก ว.2 เปลี่ยน
B : ว. 2 ได้ยินแล้ว เปลี่ยน
A : กำลังทำอะไรอยู่ เปลี่ยน
B : ว. 4 ปฏิบัติหน้าที่ เปลี่ยน
A : ปฏิบัติหน้าที่อะไร เปลี่ยน
B : ว. 5 เอาอยู่ เปลี่ยน

#22 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:13

ปกติกระทู้การเมืองจะขายดี
แต่ที่นี่เงียบเป็นเป่าสาก 55555555++
สาวกเพ้อไทยเรารู้ว่าคุณเจ็บ :D
http://www.pantip.co.../I11723347.html
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#23 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:22

ปกติกระทู้การเมืองจะขายดี
แต่ที่นี่เงียบเป็นเป่าสาก 55555555++
สาวกเพ้อไทยเรารู้ว่าคุณเจ็บ :D
http://www.pantip.co.../I11723347.html

นั่นสิครับ

#24 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:36

ลองไปดูโต๊ะข่าวมีแบบประปราย
http://www.pantip.co...NE11723717.html
http://www.pantip.co...NE11722846.html
http://www.pantip.co...NE11720198.html
ไม่รู้ห้องลากดำนาจะขายดีหรือเปล่า
แต่ขี้เกียจเข้าไปในอาจม
กระทู้นี้สิน่าจะเด็ดลองดูกันความเห็นห้าและหก
ผมเองยังไม่ได้ดู
แต่รักพวกท่านเลยเอามาให้ดูกันก่อน
http://www.pantip.co.../T11721941.html
เสียงส่วนมากบริหารประเทศด้วยการมีเสียงที่เหลือตรวจสอบ ไม่ใช่มีเสียงเยอะแล้วไม่เห็นหัวใครและไม่สามารถใช้เสียงส่วนมากทำเรื่องที่ผิดกฎหมาย จริยธรรมได้

#25 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:42

ตายละเอามาช้ากระทู้อันสุดท้ายคลิปความเห็นห้ามีคนเอามาลงแล้วครับ

#26 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:47

ตายละเอามาช้ากระทู้อันสุดท้ายคลิปความเห็นห้ามีคนเอามาลงแล้วครับ

จุกอก ฟาย ไปตามๆกันจริงๆ :lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#27 Kepler-22b

Kepler-22b

น้องใหม่

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:47

ขอบคุณท่านeAT ที่เข้าไป
กระทู้เริ่มไหลแล้วครับ :D

#28 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:54

เพิ่มประวัติ ให้ครับ เศรษฐา ทวีสิน
http://www.thairath....e/view/pol/8077

#29 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:03

ชัยราชวัตร เอาไปเล่นนะ
ข่าวยังไม่ค่อยกระจาย
แต่อย่าดูดถูก โซเซียลเน็ตเวิร์คล่ะ

ผมว่ายังไม่พอนะครับ และสำหรับโซเชียลเน็ตเวิร์คนั้น เป็นที่แห่งเดียวที่โหวตกันเมื่อไหร่ขบวนการทักษิณก็แพ้ราบคาบทุกที เพราะผู้ที่เข้าถึงได้ส่วนใหญ่มีการศึกษา และเลือกข้างโดยผ่านกระบวนการทางความคิดมาแล้ว จึงค่อนข้างที่จะเปลี่ยนแปลงยาก ดังที่เราเห็นได้จากสมาชิกของเรา ไม่ว่าจะเป็น ใจดี20 โปกลุก น้องแพรด และอีกหลายๆคน เพราะฉะนั้นผมถึงมองว่ารากหญ้านี่แหละ ควรเป็นตลาดใหญ่ที่จะต้องแย่งชิงสัดส่วนของตลาด มิเช่นนั้นแล้วก็คงจะล้มระบอบทักษิณได้ยาก นอกจากรอมันตายเอง หรือทหารปฏิวัติอีกที แล้วใจกล้าหน้าด้าน เอาไปโปกปูนทิ้งทะเลซะให้หมด... ครับ

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#30 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:28

ผมเห็นการไหลที่ราชดำเนินแล้ว

เรื่องไม่จบแล้ว มันไปถึงจุดทีคนไม่ได้อยู่สีไหนๆจะรับรู้ได้แล้ว

และมันไกลเกินใครคิด

ผมกังวลลูกของเธอ หวังว่าเขาจะเด็กจนไม่รับรู้ถึงมัน

#31 ลืมล็อกอินเก่า

ลืมล็อกอินเก่า

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:49

สงสารภรรยา และลูกๆ คุณกิ๊กนายกนะ
อีพวกหมวดเี๊ยบหรือ สส หญิงเผาไทย ทำไมไม่คิดถึงหัวอกเค้าบ้างล่ะ โดยเฉพาะ อีโพย

Edited by ลืมล็อกอินเก่า, 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:51.

#32 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:00

สรย้วยเอาไปเล่นตั้งแต่มีประชุมสภาที่รังสิมาถามกระทู้สด
วันนี้ตอนเที่ยงก็เล่นข่าว
แต่....

ข่าวออกมาเป็นแนวว่า คนของ พท ดาหน้าออกมาประณาม สส ปชป โดยเฉพาะศิริโชค
ที่หมิ่นเกียรตินางนกแก้ว พูดเสียดสีเรื่องที่รองรับน้ำ ฟลัดเวย์
ออกข่าวมาตั้งหลายคน โดยเฉพาะหมวดเจี๊ยบซึ่งสรย้วยรับงานต้องการดันให้หล่อนแจ้งเกิดด้วย

นางนกแก้วเองก็ไปมอบกองทุนสตรี
มีโพยพูดถึงเพศหญิงถูกรังแก ไม่เท่าเทียม กระแนะกระแหน ปชป อ้อมๆ

กลยุทธ พูดบ่อยๆ พูดซ้ำๆ เดี๋ยวคนก็เชื่อไปเอง
โดยไม่ต้องคำนึงว่าข้อเท็จจริงเป็นอย่างไร ถูกนำมาใช้

ชาวบ้านจะรัีบรู้ได้ว่า ปชป กลั่นแกล้งนางนกแก้ว
ด้วยเรื่องน่าบัดสี รังแกผู้หญิง

#33 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:53

ลองไปดูโต๊ะข่าวมีแบบประปราย
http://www.pantip.co...NE11723717.html
http://www.pantip.co...NE11722846.html
http://www.pantip.co...NE11720198.html
ไม่รู้ห้องลากดำนาจะขายดีหรือเปล่า
แต่ขี้เกียจเข้าไปในอาจม
กระทู้นี้สิน่าจะเด็ดลองดูกันความเห็นห้าและหก
ผมเองยังไม่ได้ดู
แต่รักพวกท่านเลยเอามาให้ดูกันก่อน
http://www.pantip.co.../T11721941.html

ไปตามอ่านแล้วครับ
แสดงว่าข่าวแรงจริง ดิ้นกันใหญ่เลย
สนุกอ้ะ ขำๆ! :D
gladiator 1.jpg

#34 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 15:05

ผมเห็นการไหลที่ราชดำเนินแล้ว

เรื่องไม่จบแล้ว มันไปถึงจุดทีคนไม่ได้อยู่สีไหนๆจะรับรู้ได้แล้ว

และมันไกลเกินใครคิด

ผมกังวลลูกของเธอ หวังว่าเขาจะเด็กจนไม่รับรู้ถึงมัน

...ทำไมท่านผู้นำหญิงจึงไม่สงสารลูกตัวเองบ้างเลย ความคลุมเครือในชาติกำเนิดของตนมันเจ็บปวด ท่านผู้นำคงเคยรู้สึก ไม่อยากให้น้องต้องรู้สึกแบบนั้น หวังว่าน้องคงไม่รับรู้เรื่องเลวร้ายนี้
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#35 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 17:43

ผมว่าหน้าปก ASTV รายสัปดาห์ มันเกินเลยไปหน่อยนะครับ น่าจะเกรงในครอบครัวของทั้งสองฝ่ายบ้าง

#36 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:42

4 season ได้รับผลประโยชน์โดยไม่ต้องเสียค่าโฆษณา แม้แต่บาทเดียว
ทางโรงแรมต้องจัดการขอบคุณ นางยกปู ว.5 อย่างที่สุดเลยนะเนี่ย ;)

#37 blacksmith

blacksmith

น้องเก่า

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:45

ยิ่งพูด ยิ่งเสื่อม 55

#38 nnnn43

nnnn43

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:55

มึงก็คิดใช่ป่าวถึงรู้ว่ามันต้องออกมาอย่างนี้
:lol: :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#39 Ixora

Ixora

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:57

มึงก็คิดใช่ป่าวถึงรู้ว่ามันต้องออกมาอย่างนี้
:lol: :lol:

ใช่ๆ ก็คิดเหมือนกันละว้า ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ ถุยยยยยยยยยยย
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#40 ryukendo

ryukendo

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:00

เป็นลูก เป็นหลานทรราชต้องอดทน -_-
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#41 Ixora

Ixora

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:01

Tingtang Valyasevi

เศรษฐา ทวีสิน -- งานเข้า

ด้วยเหตุที่พรรคปชป.จะยื่นให้คณะกก.พัฒนาศก. สภาผู้แทนราษฎร

ตรวจสอบทรัพย์สิน-หนี้สินของผู้บห.แสนสิริ ย้อนหลัง7เดือน รวมทั้งตรวจสอบว่า

เคยพบยิ่งลักษณ์มาแล้วกี่ครั้ง รวมทั้งความสัมพันธ์ก่อนจะมาเป็นนายก

และจะให้เชิญนักธุรกิจอีก6-7คนที่นายเศรษฐาบอกว่าไปด้วยกันในวันนั้นมาชี้แจงด้วย

หากไม่ให้ความร่วมมือก็จะใช้พรบ.คำสั่งเรียกให้มาชี้แจงต่อคณะกรรมาธิการด้วย

เหอๆ งานเข้าจริงๆ
...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#42 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:03

ไทกรเผยโฟร์ซีซั่นส์ชั้น7ไม่มีห้องประชุม

แกนนำอีสานกู้ชาติ โพสต์ข้อความผ่านเฟสบุ๊ค เผยโฟร์ซีซั่นชั้น7ไม่มีห้องประชุมมีแต่ห้องสูท แฉนักการเมืองใหญ่สั่งลบเทปกล้องวงจรปิด
เมื่อวันที่ 18 กุมภาพันธ์ นายไทกร พลสุวรรณ แกนนำอีสานกู้ชาติ ได้เขียนข้อความลงเฟสบุ๊คว่า หลังจากที่นายเศรษฐา ทวีสิน ผู้บริหารบริษัท แสนสิริ จำกัด (มหาชน) ออกมายอมรับว่า พบกับนางสาวยิ่งลักษณ์ ชินวัตร นายกรัฐมนตรี ที่โรงแรมโฟร์ซีซั่น ชั้น 7 โดยไปพบ 6-7 คน จึงมีข้อเท็จจริงและคำถามตามมาว่า 1.ชั้น 7 ไม่มีห้องประชุม 2.ชั้น 7 เป็นห้องธรรมดาและห้องสูท 3.ห้องสูท แบ่งพื้นที่เป็นสองส่วน ส่วนที่หนึ่งเป็นชุดรับแขกขนาดเล็กโซฟา นั่งได้สองคน เก้าอี้อีกสองตัว บางห้องเป็นโซฟานั่งได้สองคนสองตัว ส่วนที่สอง เป็นเตียงนอนและห้องน้ำ 4. นายเศรษฐอ้างว่าไปพบ 6-7 คน รวมกับ น.ส.ยิ่งลักษณ์ก็เป็น 8 คน แสดงว่าในขณะพบกันต้องมี 4 คน ต้องยืนหรือไม่ก็นั่งบนพื้น ตลอด 2 ชม. และ 6-7 คน มีใครบ้าง 5.รูมเซอร์วิสได้บริการเสิร์ฟน้ำ เสิร์ฟกาแฟหรือไม่ เพราะคนในห้องเยอะมาก 6. ค่าเช่าห้องใครเป็นคนจ่าย จ่ายด้วยเงินสดหรือบัตรเครดิตและห้องที่ใช้หมายเลขอะไร 7.หลังประชุมเสร็จ แม่บ้านเข้าทำความสะอาดทำไมต้องแจ้งทำความสะอาดใหม่และเปลี่ยนผ้าเช็ดตัว ใหม่ด้วย ควรมีคนตอบเรื่องนี้เพราะเป็นเรื่องของศีลธรรมและจริยธรรม

หลัง จากเมื่อวันที่ 17 กุมภาพันธ์ที่ผ่านมา นายไทกรได้โพสต์ข้อความลงเฟสบุ๊ค โดยระบุว่า "แหล่งข่าวระดับสูงของโรงแรมที่ น.ส.ยิ่งลักษณ์ ไปปฏิบัติภารกิจ ว.5 ชั้น 7 แจ้งว่ามีนักการเมืองใหญ่ระดับรองนายกฯ สั่งการให้ลบเทปโทรทัศน์วงจรปิดของชั้น 7 ทิ้ง เพราะภาพที่ปรากฏในวงจรปิดนั้น ถึงขนาดที่ทำให้ประเทศไทยต้องเปลี่ยนนายกรัฐมนตรีคนใหม่เลยทีเดียว ในภาพที่โทรทัศน์วงจรปิดบันทึกไว้มีรายละเอียดคร่าวๆ ดังนี้ ช่วงเวลาก่อน 14.00 น. มีชายคนหนึ่งรูปร่างสูงใหญ่เดินเข้าไปในห้อง หลัง 14.00 น. มีผู้หญิงรูปร่างสูงเดินเข้าไปในห้อง ก่อน 16.00 น. ผู้หญิงรูปร่างสูงเดินออกจากห้อง หลังจากนั้นประมาณ 20 นาที ผู้ชายรูปร่างสูงใหญ่ก็เดินออกจากห้องดังกล่าว ซึ่งก็ต้องพิสูจน์กันต่อว่าชายและหญิงที่ปรากฏอยู่ในภาพเป็นใคร"

http://www.posttoday...งประชุม/page-2/
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#43 blacksmith

blacksmith

น้องเก่า

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:05

ด้วยเหตุที่พรรคปชป.จะยื่นให้คณะกก.พัฒนาศก. สภาผู้แทนราษฎร

ตรวจสอบทรัพย์สิน-หนี้สินของผู้บห.แสนสิริ ย้อนหลัง7เดือน รวมทั้งตรวจสอบว่า

เคยพบยิ่งลักษณ์มาแล้วกี่ครั้ง รวมทั้งความสัมพันธ์ก่อนจะมาเป็นนายก

และจะให้เชิญนักธุรกิจอีก6-7คนที่นายเศรษฐาบอกว่าไปด้วยกันในวันนั้นมาชี้แจงด้วย

หากไม่ให้ความร่วมมือก็จะใช้พรบ.คำสั่งเรียกให้มาชี้แจงต่อคณะกรรมาธิการด้วย

เดวเพื่อไทยเขาตรวจ กิจการของ สส พรรคปชป และผู้สนับสนุนเงินพรรคบ้าง จะมันหยด

#44 Ixora

Ixora

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:06

เดวเพื่อไทยเขาตรวจ กิจการของ สส พรรคปชป และผู้สนับสนุนเงินพรรคบ้าง จะมันหยด

เชิญครับ ทำหน้าที่ให้สมกับเงินเดือน
ประชาชนเสียภาษีอย่างผม อยากให้ทำอยู่แล้ว
ฝ่ายค้าน มีหน้าที่ตรวจสอบการทำงานของรัฐบาล

เขาก็ทำหน้าที่ของเขา คุณก็ควรจะสนับสนุนให้ทำนะครับ หรือกลัวอะไร ???
กลัวใครตายเหรอครับ แค่จะพูดความจริง หรือ ความจริงที่ว่ามันน่าบัดสี หุๆ
อย่างน้อยๆ เวลาราชการ ควรประชุมสภา

ไม่น่าจะหน้าด้านเอาถึงขนาดเอาไปทำอย่างอื่นได้

Edited by Ixora, 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:08.

#45 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:35

ตราบใดที่ยังไม่มาตอบคำถามของสังคมที่สงสัย เรื่องนี้จะไม่มีทางจบแน่นอน
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#46 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:09

คนที่ออกมาด่าและขัดขวางการทำงานของฝ่ายค้าน ในเรื่อง 4SS
ควรทบทวนระดับ คุณธรรม และ จริยธรรมของตนเอง โดยด่วน
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#47 Limmy

Limmy

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:31

อย่างที่ผมเคยบอกไว้

ตราบใดที่นายกฯ ไม่ออกมาพูดเองพร้อมหลักฐาน ยังปล่อยให้คนอื่นออกมาพูดแบบนี้

ไม่จบ

#48 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:56

4 season ได้รับผลประโยชน์โดยไม่ต้องเสียค่าโฆษณา แม้แต่บาทเดียว
ทางโรงแรมต้องจัดการขอบคุณ นางยกปู ว.5 อย่างที่สุดเลยนะเนี่ย ;)

ต่อไป.. ต้องติดม่านตรงทางเข้ารึปล่าวครับนี่
จะได้ไม่มีใครเห็น ว่ามีใครเข้าออกบ้าง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#49 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:01

ดีนะครับ ถ้าตรวจสอบว่าพรรคฝ่ายค้านมีการโกงกิน ประพฤติมิชอบ
ก็เอาเลยครับ ดีซะอีก เราจะได้รู้กัน ว่าอภิสิทธิ์เลวจริงอย่างเสื้อแดงว่า
พิสูจน์ได้ ผมจะตั้งกระทู้ด่าแม่อภิสิทธิ์เองเลยทีเดียวครับ
แต่ตอนนี้ เป็นคิวท่านนายกและ 5-6 หนุ่มนั่นก่อนนะครับ

เชื่อว่า 5-6 หนุ่มนั่น คงรอ “คิว” อย่างใจจดใจจ่อทีเดียวครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#50 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 18 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:06

มีใครไปถามสามีนายกมั่งยังครับ

สงสัยๆ :huh:

It's us against the world