Jump to content

- - - - -

พรรคอุบาทว์ใต้สะดือ นับวันมิตรยิ่งเหลือน้อย

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
135 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:00

ปีนี้บ้านตูจะน้ำท่วมอีกไหมว่ะเนียะ

ที่รู้ๆซ่อมแซมบ้านแค่พออยู่ได้
โซฟาใหม่ยังไม่ซื้อเลย
นั่งนอนบนเสื่อ
น้ำมาเยอะแล้วยังมี สส.เขตบางเขน พรรคเพื่อไทยใจชั่ว
สูบน้ำมาใส่หลังหมู่บ้านอีก

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#52 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:00

คุณปุถุชน จะไปหมกหมุ่น ตามแมงสาปไปทำไม

นักธุรกิจกับนักการเมือง ต้องเกื้อกูลกันอยู่แล้ว แต่ที่ไม่เปิดเผย เขาให้ความเห็นว่า กลัวส่งผลกระทบต่อธุรกิจเขา เช่น เปิดเผย แสนสิริ ก็เจอฝ่ายค้านสั่งตรวจสอบทรัพย์สิน แล้วใครละจะกล้าเปิด

ส่วนเรื่องความลับข้าราชการ มีด้วยเหรอ อยากขำจริงๆ นายกลงพื้นที่รับน้ำ เปิดเผย ที่ใหนแก้มลิง ฟัดเวย์ ออกทีวี ทั้งนั้น

ถ้าเอกชน ไปพบ นายก แล้วออกมาพูดหมด นั่นแหละ เขาเรียกว่า เปิดเผยความลับข้าราชการ ให้ นักธุรกิจคู่แข่งกับคนไทยรู้ นั่นแหละถือว่าคนไทยเสียเปรียบ

ที่พิมพ์มานี่เอ็งไม่อายบ้างรึไงวะ

สรุปเอื้อผลประโยชน์ได้ไม่ผิดกฎหมายใช่ไหม เวรกรรมจริง

#53 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:02

เรื่องไส่ใคร่ ขี้ปากชาวบ้าน อย่าเอามาเป็นความเมือง จะทำงานใหญ่ ใยสนใจเสียงสุนัขเห่า

นี่ขนาดไม่สนใจน๊ะเนี่ย...

สส. แก็งค์เผาเมืองออกมาเห่ารายวัน ลากเนื้อหาลงใต้สะดือ...

ฝูงควายไซเบอร์เรียงหน้ากันมาตั้งกระทู้...นี่ยังไม่รู้ คนหนึ่งกี่ล็อคอิน

นังโพยจัดอีเว้นท์ กลบข่าวไม่เว้นแต่ละวัน...บากหน้าไปหากลุ่มสิทธิสตรีที่ไม่รุ้อิโหน่ อิเหน่..

มันจะทุกข์ทรมานอะไรซะขนาดนั้น...น่าเวทนาซะจริง ๆ ..

:lol:

#54 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:04

ถามจริง พอดีหนูซื่อๆใสๆอ่ะคะ เห็นตั้งกระทู้อวยแบบนี้เลยสงสัย

อิปูชอบให้เลียหรอคะ?

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#55 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:17

เรื่องไส่ใคร่ ขี้ปากชาวบ้าน อย่าเอามาเป็นความเมือง จะทำงานใหญ่ ใยสนใจเสียงสุนัขเห่า

วันนี้เติมน้ำมันรึยังคะ

โคตรร้อนเลยวันนี้

จับแพะ ชนแกะ ไปนอนดีกว่า

นอนไปเถอะ พวกใส้ติ่งแผ่นดิน มีค่าอะไรกับประเทศนี้

ไส้ติ่ง วันนี้บอลไรเตะ :lol:

#56 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:17

ปวดท้องจังเลยวันนี้ อยากอึรดกระทู้

#57 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:28

คุณปุถุชน จะไปหมกหมุ่น ตามแมงสาปไปทำไม นักธุรกิจกับนักการเมือง ต้องเกื้อกูลกันอยู่แล้ว แต่ที่ไม่เปิดเผย เขาให้ความเห็นว่า กลัวส่งผลกระทบต่อธุรกิจเขา เช่น เปิดเผย แสนสิริ ก็เจอฝ่ายค้านสั่งตรวจสอบทรัพย์สิน แล้วใครละจะกล้าเปิด ส่วนเรื่องความลับข้าราชการ มีด้วยเหรอ อยากขำจริงๆ นายกลงพื้นที่รับน้ำ เปิดเผย ที่ใหนแก้มลิง ฟัดเวย์ ออกทีวี ทั้งนั้น ถ้าเอกชน ไปพบ นายก แล้วออกมาพูดหมด นั่นแหละ เขาเรียกว่า เปิดเผยความลับข้าราชการ ให้ นักธุรกิจคู่แข่งกับคนไทยรู้ นั่นแหละถือว่าคนไทยเสียเปรียบ

ก็เพราะนักธุรกิจกับการเมือง มันต้องเกื้อกูลกันอย่างที่คุณบอกไง บ้านเมืองถึงได้เป็นแบบนี้ ตั้งแต่หัวยันหาง หัวหน้ายันลูกน้อง คอรัปชั่นเลยเกิดขึ้น ไม่ว่าพรรคไหนก็ตาม แต่การการทำที่มันลับๆล่อๆ มันไม่เหมาะสมหรอกนะในเวลาราชการ ถ้าทำนอกเวลาใครก็ไม่ว่าหรอก ทีมาร์คไปไหนพวกคุณก็ยังต้องคุ้ยกันเลยทั้งที่ไม่ได้มีตำแหน่งในส่วนของการบริหาร ลองทบทวนดูเองละกัน

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#58 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:29

คุณปุถุชน จะไปหมกหมุ่น ตามแมงสาปไปทำไม

นักธุรกิจกับนักการเมือง ต้องเกื้อกูลกันอยู่แล้ว แต่ที่ไม่เปิดเผย เขาให้ความเห็นว่า กลัวส่งผลกระทบต่อธุรกิจเขา เช่น เปิดเผย แสนสิริ ก็เจอฝ่ายค้านสั่งตรวจสอบทรัพย์สิน แล้วใครละจะกล้าเปิด

ส่วนเรื่องความลับข้าราชการ มีด้วยเหรอ อยากขำจริงๆ นายกลงพื้นที่รับน้ำ เปิดเผย ที่ใหนแก้มลิง ฟัดเวย์ ออกทีวี ทั้งนั้น

ถ้าเอกชน ไปพบ นายก แล้วออกมาพูดหมด นั่นแหละ เขาเรียกว่า เปิดเผยความลับข้าราชการ ให้ นักธุรกิจคู่แข่งกับคนไทยรู้ นั่นแหละถือว่าคนไทยเสียเปรียบ

ถามหน่อยว่า ที่ไหน ฟลัดเวย์ เอ็งคิดว่าอีปูใช้เกณฑ์อะไร ถ้ามันเบี่ยงทาง ไปทางอื่น เอ็งจะรู้มั้ยล่ะ

เด็กทรท.รุมฉีกฟลัดเวย์ 10บิ๊กอสังหารอส้มหล่น ( December 19, 2004 )
กลุ่มทุนอสังหาฯ-นักการเมือง ดิ้นอีกรอบ !ขอปรับสีผังที่ดินแนว"ฟลัดเวย์ " กว่าแสนไร่รอบสนามบินสุวรรณภูมิ วิ่งฝุ่นตลบ ล็อบบี้รัฐบาลทักษิณขอปรับสีผัง ระบุหัวโจกใหญ่ เป็นกลุ่มส.ส. พรรคไทยรักไทยเขตมีนบุรี "วิชาญ มีนชัยนันท์" ครอบครองที่ดิน กว่า1,000 ไร่ เผย10 บิ๊กนักพัฒนที่ดิน ตุนที่ดินในเขตเขียวลายเพียบ ไล่ตั้งแต่ "ประสงค์ เอาฬาร-หมอบุญ –ศุภาลัย-พฤกษา –แลนด์แอนด์เฮาส์-เค.ซี –บีแลนด์-ประภาวรรณกรุ๊ป รวมถึงตระกูลดัง"อัศวเหม" และอดีตเจ้าแม่อาวุธ "ราศี บัวเลิศ" พ้องเสียงผลักดันอยากปรับสีผังเป็นสีเหลือง ขณะที่ "วิษณุ" สั่งกทม.รื้อร่างผังเมืองใหม่ข้อ 38 อ้างให้อำนาจกทม.เกินขอบเขต พร้อมฟันธงเลื่อนประกาศใช้หลังเลือกตั้ง "อภิรักษ์"ผู้ว่ากทม.เสียงอ่อยแก้ไม่แก้สีผังแล้วแต่ครม.

กรณีการแก้ไขปัญหาน้ำท่วมประเทศไทยปีนี้และปีต่อไป
นายกรัฐมนตรีบริหารบ้านเมือง มีธรรมาภิบาล เที่ยงธรรม และยุติธรรม ย่อมเป็นที่ยอมรับและสรรเสริญของประชาชน นักการเมือง นักธุรกิจ นักลงทุนที้งในประเทศและต่างประเทศ.....

ประชาชนจะรู้สึกได้รับข้อมูลแตกต่าง ล่าช้าช้ากว่าคนอื่น จะทำให้การตัดสินใจการวางแผนการช่วยเหลือตนเอง หรือได้รับการช่วยเหลือจากรัฐบาลก่อนหลังต่างกัน
มิฉนั้นนักธุรกิจกลุ่มอื่นจะรู้สึกมีความเสียเปรียบได้เปรียบกันในการประกอบธุรกิจ การลงทุนกับกลุ่มผลประโยชน์ทับซ้อนที่เกี่ยวข้องกับนายกรัฐมนตรีและพรรคพวก.....

ถ้านายกรัฐมนตรีให้'ข้อมูลภายใน'แก่พรรคพวกที่ใดเป็นแนว'ฟลัดเวย์' หรือแนวถนนใหม่ หรือแผนการป้องกันน้ำท่วมในพื้นที่โครงการของตนเองหรือโครงการของคนอื่น....

การใช้ความสัมพันธ์ส่วนตัวโยกย้าย ถ่ายเทผังเมืองเพื่อป้องกันน้ำท่วมประเทศไทย....

นายกรัฐมนตรี'โกงแต่ทำงาน'และนักธุรกิจใช้'ข้อมูลภายใน'พรรค์นี้สมควรถูกลงโทษ ถูกประจานจากสุจริตชน สาธุชนมากกว่าช่วยปิดบังครับ.....

Edited by ปุถุชน, 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:32.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#59 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:30

ถามจริง พอดีหนูซื่อๆใสๆอ่ะคะ เห็นตั้งกระทู้อวยแบบนี้เลยสงสัย

อิปูชอบให้เลียหรอคะ?

ไม่รู้รึไงเศรษฐาเค้าชอบปลาเค็ม
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#60 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:36

ไอ้การที่นักธูรกิจฮั้วกับนักการเมืองนี่มันก็คือระบบอุปถัมป์ที่ผู้รักประชาธิปไตยเสื้อแดงเกลียดนักเกลียดหนามิใช่เหรอ ทำไมไม่คิดจะล้มล้างมันบ้างเล่า กลับมีทีท่าสนับสนุน หาว่าเป็นเรื่องปกติซะงั้น

#61 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:42

มาลงชื่อช้าดีกว่าไม่มา ...

กระทู้ชาวดาวซินโดรม ชาบูๆ .... :lol:

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#62 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:55

ที่พิมพ์มานี่เอ็งไม่อายบ้างรึไงวะ

สรุปเอื้อผลประโยชน์ได้ไม่ผิดกฎหมายใช่ไหม เวรกรรมจริง

แหม..คุณวิชญ์ก้อ...เค้าโกงแต่ทำงาน แล้วเอามาทำทานให้ควายแดง
:) :) :) :) :)

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#63 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:00

แหม..คุณวิชญ์ก้อ...เค้าโกงแต่ทำงาน แล้วเอามาทำทานให้ควายแดง
:) :) :) :) :)

สมน้ำหน้าเนอะ

#64 นายหัวโต

นายหัวโต

น้องเก่า

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:07

วันนี้มาว.. พรุ่งนี้จาไปทำงานไหวมั้ยเนียะ

#65 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:21

หรอ!!......... ตั้งแต่ พท.ได้เป็นฝ่ายรัฐบาล ข้าเห็นแต่มันทำหน้าที่ฝ่ายค้าน ค้านมันไปซะทุกเรื่อง

คัดค้านฝ่ายค้าน... ทั้งเตะสกัด งัดขี้ฝอย ฟื้นตะเข็บ รวมถึงข่มขู่ข้าราชการ.

หน้าที่ตรูๆไม่ทำ แต่ขยันไปตรวจสอบฝ่ายค้าน ตุ๋ย!

สรุปว่ามันบริหารราชการสำเร็จสักเรื่องรึยัง หืม...!!!

#66 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:49

พรรคอุบาทว์ใต้สะดือ นับวันมิตรยิ่งเหลือน้อย

เป็นเพราะมาร์คชั่งไข่แน่ๆ

...ใครๆ เขาก็รู้

:P :D :lol:

สาวกควายแดง ชาบู ชาบู

#67 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:50

ไปๆมาๆ สรุปเจ้าของกระทู้เห็นด้วยกับการฮั้วและอินไซเดอร์ซะงั้น
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#68 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:29

แถ จน สี ข้าง ถลอก หมดแล้วน้า

พักทายาเสียก่อน

ไว้รอบ้านเอ็งเป็นฟลัดเวย์ หรือ แก้มลิง คงจะคิดออก :D :D

คิดไปได้ ความลับทางราชการ

ความลับต้องเจรจาในโรงแรม ชั้น7 สินะเนี่ย เพิ่งรู้
ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#69 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:36

ไอ้การที่นักธูรกิจฮั้วกับนักการเมืองนี่มันก็คือระบบอุปถัมป์ที่ผู้รักประชาธิปไตยเสื้อแดงเกลียดนักเกลียดหนามิใช่เหรอ ทำไมไม่คิดจะล้มล้างมันบ้างเล่า กลับมีทีท่าสนับสนุน หาว่าเป็นเรื่องปกติซะงั้น

เพราะัเทพแม้ว และเจ้าแม่ปูเป็นคนทำเพื่อประโยชน์สุขของปวงชน อนุโลมกันได้ฮ๊า๊ฟฟฟ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#70 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:42

เพราะัเทพแม้ว และเจ้าแม่ปูเป็นคนทำเพื่อประโยชน์สุขของปวงชน อนุโลมกันได้ฮ๊า๊ฟฟฟ

ใช่ครับ ทุกสิ่งที่เทพแม้วและนังยกปูทำนี่ก็เพื่อปวงชนทั้งนั้นนะครับ ไม่ว่าจะกระชากราคาน้ำมัน กระชากค่าครองชีพ คนจนจะหมดไปจากประเทศไทยย... เพราะอดตายหมด :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#71 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:45

ทจขก ครับ ไอ้ความอุบาทว์ ที่ท่านพูดถึงมันใกล้แล้วและครับ อดใจอีกนิดหนึ่งครับ ยังไงผมเชื่อครับว่า สังคมนี้จะไม่ให้ที่ยืนกับพวกมันอีกแล้วครับ
นิ่งๆไว้จะดีกว่าครับ มันอยากโชว์ความอุบาทว์แบบไหนให้มันโชว์มาเลยครับ กิเรสพวกมันหน่าเกินกว่าจะมองเห็นว่าครวนทำเช่นไรอ่ะครับ ยังไงมันก็เสร็จอยู่แล้วครับ
เราแค่นิ่งรอจังหวะก็พอครับ

#72 Ixora

Ixora

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:28

ทจขก ครับ ไอ้ความอุบาทว์ ที่ท่านพูดถึงมันใกล้แล้วและครับ อดใจอีกนิดหนึ่งครับ ยังไงผมเชื่อครับว่า สังคมนี้จะไม่ให้ที่ยืนกับพวกมันอีกแล้วครับ
นิ่งๆไว้จะดีกว่าครับ มันอยากโชว์ความอุบาทว์แบบไหนให้มันโชว์มาเลยครับ กิเรสพวกมันหน่าเกินกว่าจะมองเห็นว่าครวนทำเช่นไรอ่ะครับ ยังไงมันก็เสร็จอยู่แล้วครับ
เราแค่นิ่งรอจังหวะก็พอครับ

ช่ายๆ อุบาทว์มากๆ ไม่รู้เขาสั่งเขาสอนกันมายังไง
ไม่รู้จักแยกแยะควรไม่ควร สำนึก จริยธรรม คุณธรรม สงสัยไม่รู้จัก
วันๆ ดีแต่แหกปากขอ บูชาแต่เศษเงินไอ้นักโทษหนึคุก

http://www.youtube.com/watch?v=C73ZgFo3wCA

Edited by Ixora, 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:28.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#73 PaPaRoacHo

PaPaRoacHo

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:30

สาวกแมงสาป กล้าสาบานใหม ว่า กรณ์ จติกวนิช ไำม่เคยกินเหล้า เช่น เบียร์

อยากถามว่าผิดศีล5 เหมือนกันไหม แถมบางคนจะดูดยาม้า

Edited by PaPaRoacHo, 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:30.

#74 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:37

สาวกแมงสาป กล้าสาบานใหม ว่า กรณ์ จติกวนิช ไำม่เคยกินเหล้า เช่น เบียร์

อยากถามว่าผิดศีล5 เหมือนกันไหม แถมบางคนจะดูดยาม้า

อย่ามาแถ เหล้าเบียร์จะกินที่ไหนไม่ว่า แต่ที่เขาด่าไอ้เหลิมเพราะมันกินเหล้าแล้วเมาเข้ามาในสภาต่างหาก

#75 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:38

พ่อแม่เคยสอนเรื่อง "กาละ-เทศะ" ไหม?

#76 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:40

หิวขาหมู

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#77 คนดื่มเบียร์

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:41

มาอีกตัวแระ ไอ้พวกเห็นไอ้เหลี่ยมเป็นพระเจ้า :D

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#78 PaPaRoacHo

PaPaRoacHo

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:42

พ่อแม่เคยสอนเรื่อง "กาละ-เทศะ" ไหม?

ในเมื่อคุณชอบ ปชป ถามหน่อยว่า หม่อมเอ๋อ กทม มันเป็นสมาชิก ปชป ไหม แล้วที่ พันธมิตรเขาบอกว่า มันกินไวน์ ในจวนผู้ว่าจริงไหม

แล้วที่เขาบอกว่า เวลามันแถลงเรื่องน้ำท่วมในตอนนั้น เหมือนคนเมา คุณว่าจริงไหม ??

เฮ้ย วันสันหลังหวะ เหรอเปล่าวะ

#79 คนดื่มเบียร์

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:43

อย่ามาแถ เหล้าเบียร์จะกินที่ไหนไม่ว่า แต่ที่เขาด่าไอ้เหลิมเพราะมันกินเหล้าแล้วเมาเข้ามาในสภาต่างหาก

ผมน่ะ ชอบทานเบียร์ แต่ผมไม่เคยทานตอนเข้าประชุมกับลูกค้่า ไม่เหมือนไอ้บางตัว แดกเสร็จ เสือกเข้าไปประชุมสภา ทำกร่าง :D

#80 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:48

ในเมื่อคุณชอบ ปชป ถามหน่อยว่า หม่อมเอ๋อ กทม มันเป็นสมาชิก ปชป ไหม แล้วที่ พันธมิตรเขาบอกว่า มันกินไวน์ ในจวนผู้ว่าจริงไหม

แล้วที่เขาบอกว่า เวลามันแถลงเรื่องน้ำท่วมในตอนนั้น เหมือนคนเมา คุณว่าจริงไหม ??

เฮ้ย วันสันหลังหวะ เหรอเปล่าวะ

หลักฐานอยู่ไหน? เคยเห็นท่านออกมารวน หรือ กวนส้น ใครเหมือนไอ้เป็ดไหม?

ไอ้พวกสันหลังหวะน่ะ ไอ้พวกไม่ยอมรับความจริง แล้วพยายามโยนขี้ให้ชาวบ้าน ด่าชาวบ้านว่าผิดเหมือนกัน ต่างหาก

#81 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 18:54

คุณปูก็ไปประชุมหารือกับนักธุรกิจได้ แต่ต้องไม่ใช่เอาเวลาประชุมสภาไปทำงานนี้
เหลิมก็ดื่มแอลอฮอล์ได้ แต่ต้องไมใช่ตอนเข้าประชุมสภา

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#82 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:06

โดยส่วนตัวผมเป็นคนระมัดระวังเรื่องการดำเนินชีวิตอยู่แล้ว และก็ไม่ได้เดือดร้อนเท่าไรนัก เพราะผมจะรอบคอบเรื่องการใช้จ่าย ตรงไหนประหยัดได้ก็ประหยัด แล้วผมก็มีรายได้ที่ไม่เดือดร้อนมาก หากอะไรจะแพงขึ้นซึ่งผมคิดว่าผมก็ยังมีเก็บอยู่ดี ผมว่านะครับ เป็นรัฐบาลไปยาวๆเลยครับ 8ปี 12ปี ผมอยากดูน้ำหน้าพวกที่สนับสนุน ว่าเมื่อสักวันพวกเค้าไม่มีจะกินยังมีหน้ามาสนับสนุนอีกมั้ย ใช้ให้นานๆนะครับล็อกอินพวกนี้ อย่าแอบหายไปไหนล่ะ จงดักดานต่อไป สู้เค้าเหล่าเสื้อแดง 555+

Edited by suratation, 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:06.

#83 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:08

วันนี้ดูอภิปราย ภูมิใจไทย ยังมีความเห็นแก้รัฐธรรมนูญด้วย แถม สว. ขนาด สว.เลือกตั้งสายปักษ์ใต้ เช่น สว.กระบี่ ยังเห็นด้วยแก้รัฐธรรมนูญ

น่าสงสารพรรคอุบาทว์ใต้สะดือ นับวันยิ่งถูกสมาชิกรัฐสภาลอยแพร ขนาด สว.ปักษ์ใต้ ยังไม่เห็นด้วย

ผมเกิดความสงสัยเต็มกำลัง

สว นี้สัังกัดพรรคหรือ เลยต้องเห็นด้วยกับพรรคที่เป็นที่นิยมทางใต้?วานตอบทีเถอะ

รัฐธรรมนูฐ ปี 40 และ 50 เหมือนกันอยู่เรื่องคือ สว ต้องปลอดจากการครอบงำจากพรรคการเมือง
และมันก็จะเป็นแบบนั้นในรัฐธรรมนูฐฉบับที่กำลังจะร่างด้วย

หรือคุณไม่ทราบ?

ระบบสภาผัว สภาเมีย ในยุคทักษิณ ที่ผัวเป็น สส เมียเป็น สว ไม่ใช่สิ่งที่รัฐธรรมนูฐยุคไหนต้องการเลย

ดั่งนั้นแล้วความอิสระของ สว พึ่งซื่นชมไม่ใช่หรือไม่ว่าจากภูมิภาคใด้

จะว่าไปในการลงหนนี้ มี สว อีสาน ไม่ลงเสียงให้การแก้รัฐธรรมนูฐก็มี ควรโทษเพื่อไทยว่าเริ่มเสียเพื่อน?

หรือซื่นชมในความเป็นอิสระของ สว เล่า?

นี้คือจุดประสงค์ของการแยกสภาสูง สภาล่างในทุกรัฐธรรมนูฐไม่ใช่หรือ?

Edited by sigree, 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:28.

#84 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 19:52

คุณปูก็ไปประชุมหารือกับนักธุรกิจได้ แต่ต้องไม่ใช่เอาเวลาประชุมสภาไปทำงานนี้
เหลิมก็ดื่มแอลอฮอล์ได้ แต่ต้องไมใช่ตอนเข้าประชุมสภา

มันแยกออกที่ไหน กินเหล้าในเวลางาน กับกินที่บ้าน

น่าสงสารพรรคอุบาทว์ใต้สะดือ นับวันยิ่งถูกสมาชิกรัฐสภาลอยแพร ขนาด สว.ปักษ์ใต้ ยังไม่เห็นด้วย

#85 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:04

ลอยแพร เป็นไงเหรอคะ

คุณกรณ์เคยดื่มในเวลาทำงานที่สภาหรือ มีคลิปไหมขอดูหน่อย

อ๊ะๆ อย่าบอกนะว่า สงสัยก็ให้ไปหาเอาเอง หรือ ใครๆเค้ารู้กัน

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#86 Norachon

Norachon

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:06

พรรคใต้สะดือ หมายถึงพรรคเผาไทยหรือเปล่า
ทั้งไอ้หน้าปี๊ป ทั้งอีปู สำส่อนพอ ๆ กัน ฮ่า ๆๆๆๆๆๆ

ท่าทางคลั่งขนาดนี้ ท่าจะจริง

#87 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:07

มันแยกออกที่ไหน กินเหล้าในเวลางาน กับกินที่บ้าน

ลอยแพรนี่มันเป็นยังไงคะ รู้จักแต่ลอยแพ ว่าแต่ทำไมสว.ภาคใต้ต้องเป็นด้วยกับปชป. ล่ะ แค่เป็นคนภาคเดียวกัน ใช่ว่าจะคิดเหมือนกันหมด ทีคนใต้อย่างไอ้ตู่ไอ้เต้นยังกลับบ้านไม่ได้เพราะถูกคนใต้ด้วยกันรังเกียจเลย

#88 darksanta

darksanta

น้องใหม่

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:09

" เรารู้ ... ว่านายเจ็บ " :D

#89 PaPaRoacHo

PaPaRoacHo

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:15

ในเวลางาน ไม่ว่าพนักงานเอกชน หรือข้าราชการ ก็มีการกินเหล้าเหมือนกัน เจ้านายคุณไม่เคยกินเหล้าในเวลางานหรือ

ตลกจริงๆ เคยทำงานบ้างหรือเปล่า

#90 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:23

งานของเรา ดื่มแอลกอฮอล์ไม่ได้เลย
และก็เข้าใจว่าไม่มีงานแบบไหนที่อนุญาตให้ดื่มได้
อาจมีนะ แต่ว่าก็ต้องเป็นประเภทที่เกี่ยวพันกันเช่นบาร์เทนเดอร์ หรือชีวิตกลางคืนอย่างอื่นๆ
คุณอยากรักษากับหมอที่กลิ่นสุราหึ่งมั้ยล่ะ นี่ยกให้ 1 ตัวอย่างนะ

#91 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:25

จะรอดูว่าไอ้ อวตาหน้าแม้ว นี่ จะอยู่ได้กี่โพสต์
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#92 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:27

ตอนแรกก็พูดกันขำๆ

แต่ตอนนี้เริ่มเชื่อแล้วว่าอิปูมันไปโดนปรี้จริงๆ

นั่นแหล่ะคือวันที่ศรีทองผ่องอำไพ ของshe
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#93 PaPaRoacHo

PaPaRoacHo

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:29

งานของเรา ดื่มแอลกอฮอล์ไม่ได้เลย
และก็เข้าใจว่าไม่มีงานแบบไหนที่อนุญาตให้ดื่มได้
อาจมีนะ แต่ว่าก็ต้องเป็นประเภทที่เกี่ยวพันกันเช่นบาร์เทนเดอร์ หรือชีวิตกลางคืนอย่างอื่นๆ
คุณอยากรักษากับหมอที่กลิ่นสุราหึ่งมั้ยล่ะ นี่ยกให้ 1 ตัวอย่างนะ

พนักงานเอกชน ไม่จำเป็นต้องเป็นงานที่คุณพูด งานประเภทอื่นเขาก็ดื่ม สงสัยคุณหูตาคับแคบจริงๆ หรือทำงานอยู่แต่ในรู

ยิ่งพนักงานแถว อโศก-สุขุมวิท ตกเย็นมา บ้านใครรวยหน่อยก็จะชวนกันไปปาร์ตี้ที่บ้าน อวดทรัพย์สิน ดื่มกินกัน บางครั้งเครียด ก็ดื่ม แล้วเข้างาน ก็เยอะแยะ

#94 ant

ant

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:30

,,,,,,,,,

"เปิดเผยความลับข้าราชการ" ไม่เคยเจอครับ มีแต่"เปิดเผยความลับของทางราชการ"

"ไอ้บื้อ"
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#95 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:34

จวนผู้ว่า นั่นคือ บ้านพัก แล้ว มันผิดตรงไหน

ผู้ว่ากรุงเทพ ไม่ได้เข้าประชุมสภา อย่าจับแพะชนแกะมั่วซั่ว

ตรรกะโง่ๆ อย่าแสดงให้มาก

กาสรแดง ตรรกะเพี้ยน น้ำลายฟูมปาก แถจนสีข้างถลอกขนาดนี้โดนสอนแล้วยัง แถไม่เลิก
ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#96 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:34

บางส่วนของการให้สัมภาษณ์ ถึงพรรคอุบาทว์ใต้สะดือ ของ"ชวรัตน์ ชาญวีรกูล"

เหนื่อยหรือเบื่อการเมืองแล้ว

การเมือง โดยตัวมันเองไม่มีอะไร แต่สังคมการเมืองบางครั้งทำให้มันน่าเบื่อ

หมายถึงคนในวงการการเมืองหรือไม่

ครับ..คือ..บางครั้ง.. ไม่ได้ชกกันตามเกม.. บางทีมีการชกใต้เข็มขัด... แบบนี้ผมชกไม่เป็น .. ต้องยอมถอยออกจากเวทีที่เราไม่ได้มีประสบการณ์แบบนั้น (ตอบตะกุกตะกัก)

เหมือนมวยวัด คือไม่สนใจกติกากันเลยหรือ

อ่า... ทำนองนั้น แต่ผมพูดถึงเรื่องทั่วไปนะ

พรรคภูมิใจไทยในฐานะฝ่ายค้านเป็นอย่างไร

คำว่าฝ่ายค้าน ก็ต้องทำหน้าที่ฝ่ายค้าน แต่ที่ผ่านมา ส่วนใหญ่พรรคประชาธิปัตย์ จะแสดงบทบาทในฐานะฝ่ายค้านมากกว่า
เพราะมีจำนวน ส.ส.มากกว่าเราเยอะ และก็มีนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ เป็นผู้นำฝ่ายค้าน ซึ่งยอมรับว่าทางเราก็ค่อนข้างที่จะเงียบไปหน่อย

การทำหน้าที่ตรวจสอบรัฐบาลของฝ่ายค้าน อย่างพรรคภูมิใจไทย ทำอะไรบ้าง

เราก็ทำอยู่ แต่พรรคประชาธิปัตย์ มักจะมีรายละเอียดอยู่แล้ว ซึ่งอันไหนที่เราเห็นด้วยกับการอภิปราย หรือการตั้งกระทู้ของพรรคประชาธิปัตย์
เราก็จะกดปุ่มเห็นด้วย อันไหนที่ไม่เห็นด้วยเราก็จะให้วิปฝ่ายค้าน (คณะกรรมการประสานงานพรรคฝ่ายค้าน) หารือกันก่อน

หลายครั้งปรากฏว่าบางเสียงของภูมิใจไทย ไม่เหมือนพรรคประชาธิปัตย์

บางครั้งมีทั้งเห็นตรงกัน และเห็นไม่ตรงกัน เมื่อเห็นไม่ตรงกัน เราก็กดปุ่มงดออกเสียง เพราะบางอย่างเราก็ต้องปล่อยให้รัฐบาลทำงานไปก่อน
หรือเรื่องบางเรื่องมันก็น่าจะอนุโลมกันได้ ก็อนุโลมไป เพราะจะได้ไม่กีดกันจนมากเกินไป

5-6 เดือนรัฐบาลทำงานเป็นอย่างไร

นโยบายที่รัฐบาลประกาศนั้นถือว่าค่อนข้างใช้ได้ แต่ว่าผลที่ออกมานั้นยังไม่เห็น ยังไม่สามารถจับต้องอย่างเป็นรูปธรรมได้

http://www.khaosod.c...9PQ===

พรรคอุบาทว์ ชกใต้เข็มขัด นับวันมิตรยิ่งเหลือน้อย :(

หมายถึง พท.ไปล่อปลัดสุพจน์โดยใช้อำนาจที่ตัวเองมีเหรอเปล่า อย่างนั้นหน่ะเรียกชกใต้เข็มขัดเหรอเปล่า
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#97 Hackiller Ghosthost

Hackiller Ghosthost

น้องใหม่

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:36

#98 nnnn43

nnnn43

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:37

ในเวลางาน ไม่ว่าพนักงานเอกชน หรือข้าราชการ ก็มีการกินเหล้าเหมือนกัน เจ้านายคุณไม่เคยกินเหล้าในเวลางานหรือ

ตลกจริงๆ เคยทำงานบ้างหรือเปล่า

อ่านแล้วรู้ถึงสติปัญญาว่าโง่อวดฉลาด ในเวลางานกินเหล้าได้ เวลางานจะไป เอาอยู่ ที่ไหนก็ๆได้ด้วย สนุกว่ะ :lol: :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#99 ant

ant

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:41

แต่กรูไม่เคยเห็นสาวกแมงสาปเมาในสภาสักคน แต่กรูเห็นสมาชิกพรรคควายแดงอย่างไอ้สมคิด บาลไธสงค์ ไอ้อนันต์ ศรีพันธ์ ไอ้เป็ดเหลิม เมาในสภาอันทรงเกียรติว่ะ
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#100 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:47

พนักงานเอกชน ไม่จำเป็นต้องเป็นงานที่คุณพูด งานประเภทอื่นเขาก็ดื่ม สงสัยคุณหูตาคับแคบจริงๆ หรือทำงานอยู่แต่ในรู

ยิ่งพนักงานแถว อโศก-สุขุมวิท ตกเย็นมา บ้านใครรวยหน่อยก็จะชวนกันไปปาร์ตี้ที่บ้าน อวดทรัพย์สิน ดื่มกินกัน บางครั้งเครียด ก็ดื่ม แล้วเข้างาน ก็เยอะแยะ

แหมไปรู้เรื่องของอำมาตย์ด้วย มีรวย มีปาร์ตี้น่าเอ็นดู ไพร่อยากเข้าร่วมยกระดับชนชั้นมั่งหละซี

อืมมม.........อ่านแล้วต้องยอมรับสติปัญญาคนหูตากว้างขวางที่ทำงานนอกรูจริงๆ - ฮา