Jump to content

- - - - -

ถ้า รบ.นี้ทำทุกวิถีทาง ให้แม้วกลับมาใหญ่อีกครั้ง เราควรจะตกใจดีไหม?

This topic is in the process of being archived.
15 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:30

ตกใจแล้วควรทำอะไรดี

-กระตุ้นให้ทหารตกใจด้วย เผื่อทหารเขาตกใจแปลกๆ

-ออกมาเผาบ้านเผาเมือง

-บังเอิญถือปืนอยู่แล้วปืนลั่นโดน....ตาย

#2 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:48

-กระตุ้นให้ทหารตกใจด้วย เผื่อทหารเขาตกใจแปลกๆ

-บังเอิญถือปืนอยู่แล้วปืนลั่นโดน....ตาย

ได้ 7.5 ล้าน ก็คุ้มนะ :lol:

#3 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:50

ผมเป็นคนไม่ชี้ตกใจ ต้องมีสติ มีสมาธิ แน่แน่ว
จังหวะไหนควรเหนี่ยวก็เหนี่ยวไปเลยอย่าลังเล :D
We love fender.

#4 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:55

ไม่ครับ อยู่เฉยๆๆดีกว่า
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#5 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:01

ไม่ครับ อยู่เฉยๆๆดีกว่า

แหม ผมเห็นคุณเต้นเชียร์ให้ไพร่แดงตกใจ แล้วได้ดี

ผมอยากได้บ้าง..เผื่อมีใครเชื่อ..555

#6 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:14

ส่วนตัวผมเชื่อว่าไม่สามารถทำได้หรอก ต้องปาฏิหาริย์แหละ
ถึงจะลองทำมาหลายๆอย่างแล้วยังโดนตีกลับจนเละทุกครั้ง
ผมยังเชื่อว่ายังมีคนที่ไม่ยอมอยู่ดี เพราะฉะนั้นรอดูกันไปครับ

Emo ประกอบความเห็นไม่เกี่ยวอะไรนะ

Edited by นายตัวเกร็ง, 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:15.

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#7 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:22

พวกเราชาวเสื้อแดงตางหากที่ต้องตกใจ !
ใครๆก็รู้ ว่าพวกเราเสื้อแดงก้าวข้ามทักษิณไปนานแสนนานแล้ว :angry:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#8 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:36

ตกใจครับ ผมตกใจ

แต่ผมตกใจที่ไร ปืนแม่งลั่นใส่คนทำให้ตกใจทุกทีเลย

ถ้าไอ้คุณท่านทักษิณทำผมตกใจละก้อ

ผมก็กลัวเหลื่อเกินครับว่า จะเผลอทำปืนลั่นใส่ละสิ

#9 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 24 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:57

ตกใจครับ ผมตกใจ

แต่ผมตกใจที่ไร ปืนแม่งลั่นใส่คนทำให้ตกใจทุกทีเลย

ถ้าไอ้คุณท่านทักษิณทำผมตกใจละก้อ

ผมก็กลัวเหลื่อเกินครับว่า จะเผลอทำปืนลั่นใส่ละสิ

สมควรตกใจนะครับ

ถ้ามันกลับมาใหญ่ เราจะได้เจอรัฐตำรวจอีกครั้ง

อาจตายฟรีโดยมีข้อหายาเสพติด แล้วโดนตัดตอน

#10 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:36

ไม่ต้องตกใจครับ เพราะคิดอยู่แล้วว่าเค้าจะทำแบบนี้แน่ๆ ครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#11 SACRIFICE

SACRIFICE

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:03

มันก็กำลังทำอยู่นิครับ
THE ONLY THING WORSE THAN LOSING, IS QUITTING.

#12 bird

bird

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:58

ก็ดี...ทุกอย่างจะได้เกมส์..
บรรยายกาศมาคุมาหลายปีแล้ว..

ชกกันซึ่ง ๆ หน้านี่หล่ะ...วัดกันไปเลย
เลิกทำตัวเป็น..เหลือบลิ้นไร สักที่ ก็ดี

#13 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:06

ผมคิดว่า วันนี้คนไทยคงไม่ตกใจหรอก แต่เลือกจะ...
1.ยอมจำนน ปล่อยชีวิตที่เหลือให้หมาพาไป...
2.ลุกขึ้นส่งสัญญาณต่อสู้นักโทษหนีคุกไม่เลือกวิธีการ....

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#14 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:38

เหตุการณ์ 16 ตุลาคม 2516 นักศึกษา นักเรียนและประชาชนขับไล่รัฐบาลเผด็จการทหารถนอม-ประภาส-ณรงค์
เหตุการณ์ 6 ตุลาคม 2519 นักศึกษา นักเรียนขับไล่เณรเฒ่าถนอม ถูกแผนลวงของพวกขวาตกขอบซ้อนแผนทำรัฐประหารยึดอำนาจ
เหตุการณ์ พฤกษภาทมิฬ 35 ม๊อบมือถือของคนชั้นกลางและวัยทำงานขับไล่รัฐบาลสุจินดา-อิสรพงษ์-สมพงษ์(รสช.)
เหตุการณ์เผาบ้านเผาเมืองพฤกษภา 2553 นำโดยแกนนำเสื้อแดงวีระ-ณัฐวุฒิ จตุพร-หมอเหวง ฯลฯ

ทักษิณและญาติพี่น้อง-ไพร่เสื้อแดง-และพรรคเพื่อไทยเชื่อว่า
การแก้ไขรัฐธรรมนูญเอื้อประโยชน์แก่นักโทษหนีคุก
จะมีรัฐประหารอีกครั้งหนึ่ง
จึงโยนหินถามทาง
พูดเป็นแผ่นเสียงตกร่อง
เป็นควายสันหลังหวะ
ะเกิดเหตุปฏิวัติอีก......

หากนายกฯนกแก้วชี้แจง ว.5 4ss ไม่ชัดเจน
ไม่น่าเชื่อถือจากประชาชนที่ไม่ได้เป็นไพร่เสื้อแดงงมงาย
จะเป็นการนับเวลาถอยหลังของรัฐบาลนกแก้ว
น้องสาวนักโทษหนีคุกที่ไม่แยกแยะ
ไม่อดกลั้นความปรารถนาในใจ.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:42.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#15 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:08

ตกใจทำไม คนที่ไม่เลือกพรรคนี้ส่วนใหญ่รู้ตัวอยู่แล้ว
คนที่น่าจะตกใจคือ พวกที่ไม่รู้ตัวว่าถูกสนตะพายให้เลือกโดยอ้างประชาธิปไตย ,เศรษฐกิจดีๆ ทั้งที่ตอนหาเสียงก็เห็นว่าไม่เอาอ่าวเลยสักอย่าง แต่อคติบังตา การตลาดบังใจ ก็ขอให้ร้องไห้ใ้ห้พอ

ตอนนี้ยึดสโลแกน "อำมาตย์ไม่ยุ่ง รอควายสะดุ้งตกใจ"

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#16 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 25 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:12

ตั้งกะไอ้แม้วโดนคอมแบ็ทถีบตกเก้าอี้ไป มันก็พยายามมาตลอดนี่ครับ