Jump to content

- - - - -

มาร์คเอาอยู่

This topic is in the process of being archived.
62 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 PaPaRoacHo

PaPaRoacHo

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:27

น้ำท่วมโคราชยังวิกฤติหนัก ถ.มิตรภาพท่วมตลอดสาย รางรถไฟน้ำเอ่อ

วันที่ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2553 เวลา 11:30:58 น.

Share

โคราชวิกฤตหนักน้ำจากพื้นที่ อ.ปักธงชัย อ.สูงเนิน และอ.สีคิ้ว รวมถึงอุทยานแห่งชาติทับลานและอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ไหลลงมารวมกันส่งผลให้หลายอ.ในจ.นครราชสีมา ท่วมเต็มพื้นที่กว่า 1 เมตร ขณะที่ถ.มิตรภาพ การสัญจรเป็นไปอย่างยากลำบากจนท.แนะนำให้เลี่ยงเส้นทาง ขณะที่รางรถไฟก็ถูกน้ำท่วมเช่นเดียวกัน

ผู้สื่อข่าวประจำจังหวัดนครราชสีมา รายงานเมื่อวันที่ 17 ต.ค. ว่า พนักงาน 4 โรงงาน ซึ่งตั้งอยู่ภายในเขตอุตสาหกรรมนวนคร อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา นับร้อยชีวิต ต้องตัดสินใจลุยน้ำที่ไหลบ่าเข้าท่วมโรงงานและถนนปากทาง เข้า - ออก สูงกว่า 1.30 เมตร ออกมาหน้าโรงงาน หลังต้องติดอยู่ภายในโรงงานนานกว่า 10 ชั่วโมง เนื่องจากรถยนต์ขนาดใหญ่ไม่สามารถเข้าไปช่วยเหลือลำเลียงพนักงานออกมาจากโรงงานได้

ขณะที่เรือท้องแบนและอุปกรณ์ให้ความช่วยเหลือต่างๆที่มีอยู่ทุกหน่วยงานของจังหวัดนครราชสีมา ก็ถูกระดมไปช่วยเหลือพี่น้องประชาชนในหลายอำเภอที่กำลังประสบกับปัญหาอุทกภัยอย่างหนัก อาทิ อ.ปักธงชัย , อ.สูงเนิน , อ.โชคชัย , อ.เมือง , อ.ด่านขุนทด , และอ.พิมาย เป็นต้น ทำให้ในขณะนี้ไม่มีอุปกรณ์รวมถึงกำลังพลเพียงพอที่จะให้ความช่วยเหลือทั่วทุกพื้นที่ได้ ขณะที่ทางเจ้าหน้าที่โครงการอุตสาหกรรมนวนคร ก็ได้เร่งทำการระบายน้ำที่ท่วมขังออกอย่างเร่งด่วน ซึ่งคาดการณ์ว่าหากไม่ฝนตกหนักลงมาอีกสถานการณ์ทุกอย่างจะกลับเข้าสู่ภาวะปกติได้ภายในเย็นวันนี้

ส่วนตลอดทั้งวันนี้ ทุกโรงงานได้แจ้งให้พนักงานหยุดงานชั่วคราวแล้ว สำหรับน้ำที่ไหลบ่าลงมาท่วมเขตอุตสาหกรรมนวนครนั้น เป็นน้ำจากพื้นที่ อ.ปักธงชัย อ.สูงเนิน และอำเภอสีคิ้ว รวมถึงอุทยานแห่งชาติทับลานและอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ไหลลงมารวมกันตั้งแต่เวลาประมาณ 08.00 น. วานนี้ ( 16 ต.ค.53 ) เนื่องจากพื้นที่ตั้งโครงการฯ เป็นพื้นที่ลุ่มอีกทั้งโดยรอบพื้นที่ก็ถูกน้ำท่วมขังเช่นเดียวกันจึงทำให้การระบายน้ำทำได้ค่อนข้างลำบาก

ขณะเดียวกันทางเจ้าหน้าที่สถานีรถไฟนครราชสีมา ได้ประสานไปยังสำนักงานขนส่งจังหวัดนครราชสีมา ให้ส่งรถโดยสารมาช่วยรับส่งผู้โดยสารที่จะเดินทางโดยรถไฟ จากสถานีรถไฟนครราชสีมา ไปยังกรุงเทพฯ เนื่องจากขณะนี้รางรถไฟที่บริเวณสถานีรถไฟตำบลโคกกรวด อ.เมือง จ.นครราชสีมา ไปจนถึงสถานีรถไฟ ต.กุดจิก อ.สูงเนิน จังหวัดนครราชสีมา ระยะทางกว่า 1กม. ถูกปริมาณน้ำไหลบ่าท่วมสูงกว่า 1.30 เมตร ทำให้รถไฟต้องปิดให้บริการโดยทันที และต้องนำรถโดยสารมาขน-ส่งผู้โดยสารแทน ส่วนการเดินทางจากจังหวัดนครราชสีมา ไปยังกรุงเทพฯ นั้นขณะนี้ยังเป็นไปค่อนข้างลำบาก เนื่องจากถนนมิตรภาพ ซึ่งเป็นถนนสายหลัก ถูกกระแสน้ำไหลบ่าเข้าท่วมตั้งแต่เขต อ.เมือง จ.นครราชสีมา ไปจนถึงสุดเขตจังหวัดที่ ต.กลางดง อ.ปากช่อง ตลอดทั้งสาย ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจได้แนะนำให้ผู้ที่จะเดินทางเข้าไปยังกรุงเทพฯ ทาง ถ.มิตรภาพ ให้ใช้รถยนต์กระบะเพื่อให้สามารถหลีกเลี่ยงช่องทางที่ถูกน้ำท่วมขัง โดยจะมีเจ้าหน้าที่ตำรวจกว่า 1,000 นาย คอยอำนวยความสะดวกและแนะนำเส้นทางตลอดทั้งสาย ส่วนรถยนต์ขนาดเล็กให้หลีกเลี่ยงเส้นทางมิตรภาพ ไปใช้เส้นทาง ถนนสาย 304 นครราชสีมา -กบินทร์บุรี เพื่อเดินทางแทน

แจ้งเตือนโรงงานมีไหม ? ทำพนังกั้นน้ำมีไหม หลังน้ำท่วมมีแผนจัดการน้ำไหม

มาร์คเอาอยู่ ?

#2 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:31

แม้วเอาไม่อยู่ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ หลุดจากการเมืองไทยได้แล้วไอ้แม้วและครอบครัวลิ่วล้อ!!!!!!!!!
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#3 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:32

อืม ข่าวเก่าก็ยังหยิบเอามาโจมตี ยอมรับฝีมือจริงๆครับ
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#4 ดีเจเดี่ยว

ดีเจเดี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:35

ตั้งกระทู้ไว้เบิกตังส์รึไง หาข่าวใหม่ๆหน่อย

#5 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:40

55555 ใช้จอบ เสียบขุด เลยได้แค่ปี 53

ไม่มีตังค์เติมน้ำมันรถแบ๊คโค ไม่งั้นขุดได้ลึกกว่านี้อีก สมัยคุณชวนก็เป็นไปได้

#6 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:40

สักวัน มันคงเอาข่าวผู้ก่อตั้งปชป.มาเล่น

#7 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:42

*
POPULAR

ตั้งกี่กระทู้ก็น่าเบื่อทุกกระทู้
ว่าแล้วก็หยิบโทรศัพท์นัดเจอผัวชาวบ้านที่โรงแรมดีกว่า

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#8 nnnn43

nnnn43

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:42

อ่านไม่ถึง 3 บรรทัดอีกแล้ว :lol: :lol: หากไม่ฝนตกหนักลงมาอีกสถานการณ์จะกลับเข้าสู่ภาวะปกติภายในเย็นวันนี้

Edited by nnnn43, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:47.

ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#9 Et tu Brute?

Et tu Brute?

บอกเด็จพี่รีบยื่นอภิปรายไม่ไว้วางใจมาร์ค ด่วน

It's us against the world

#10 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:43

มาร์คเลวค่อดๆ หนีไปเตะบอลอยู่ชายหาดมันดริฟฟฟฟฟ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#11 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:44

ทำไมไม่เอาข่าวพายุเกย์มาด้วยเลยละครับ ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#12 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:46

แจ้งเตือนโรงงานมีไหม ? ทำพนังกั้นน้ำมีไหม หลังน้ำท่วมมีแผนจัดการน้ำไหม

ผมเอามาจาก
http://www.muslimtod...article&id=1539

นายกฯ ยันเงินช่วยเหลือน้ำท่วมออกเร็วสที่สุดแล้ว-ห่วงท่วมอีสาน

นายกฯ ยันเงินช่วยเหลือน้ำท่วมออกเร็วสที่สุดแล้ว-ห่วงท่วมอีสาน
นายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ นายกรัฐมนตรี พร้อมด้วยนายอภิรักษ์ โกษะโยธิน ที่ปรึกษานายกฯ ในฐานะผู้อำนวยการศูนย์ประสานการช่วยเหลือเยียวยาผู้ประสบอุทกภัย ร่วมออกอากาศผ่านรายการเชื่อมั่นประเทศไทยกับนายกฯอภิสิทธิ์ ทางสถานีโทรทัศน์ช่อง 11
ภาพ/รายการเชื่อมั่นประเทศไทยกับนายกฯ

รายการเชื่อมั่นประเทศไทยกับนายกฯอภิสิทธิ์ เริ่มต้นเปิดรายการด้วยวีทีอาร์ การเดินทางไปเยี่ยมผู้ประสบทุกภัยตามที่สถานที่ต่างๆของนายกฯ พร้อมด้วยบทเพลงกำลังใจของวงโฮป ศิลปินแนวเพลงเพื่อชีวิต เพื่อสื่อถึงการส่งกำลังใจไปให้กับประชาชนที่ประสบภัยพิบัติธรรมชาติในช่วงนี้
นายกฯกล่าวตอนหนึ่งในรายการว่า ขณะนี้หลายพื้นที่กำลังประสบกับภาวะน้ำท่วมมีความหลากหลายในสถานการณ์ ดังนั้นการให้ความช่วยเหลือของภาครัฐ ก็จะมีความแตกต่างกันไป ยืนยันว่าไม่ได้ล่าช้าไม่ทันต่อสถานการณ์ หลังภาคเอกชนที่ลงไปให้ความช่วยเหลือก่อนหน้านี้ เพราะได้ลงไปในพื้นที่ทันทีที่เกิดน้ำท่วม
"ยืนยันเงินชดเชย จะถึงมือประชาชนโดยเร็วที่สุด คาดว่าภายใน 1 เดือน เพราะเป็นการอนุมัติพิเศษ พร้อมสั่งทุกระทรวงปรับลดงบประมาณในเรื่องอื่น เพื่อระดมช่วยน้ำท่วม" นายกฯ กล่าว
นายกฯกล่าวด้วยว่าหลังเสร็จรายการแล้ว จะเดินทางไปเยี่ยมผู้ประสบอุทกภัยในจ.สิงห์บุรี และอ่างทอง
ด้าน นายอภิรักษ์ เปิดเผยว่า ยังห่วงพื้นที่ภาคกลาง โดยเฉพาะ จ.พระนครศรีอยุธยา อ่างทอง ลพบุรี ชัยนาท สิงห์บุรี ปทุมธานี นนทบุรี และลุ่มน้ำชี มูล เพราะน้ำเริ่มไหลจาก จ.นครราชสีมา เข้าท่วมแล้ว โดยขณะนี้น้ำก้อนใหญ่อยู่ที่ จ.สุรินทร์ และคาดว่าจะเข้า จ.อุบลราชธานี ในวันที่ 2 พฤศจิกายน
ทั้งนี้ เมื่อวานที่ผ่านมา มีการตั้งศูนย์อพยพเขตเทศบาลวารินชำราบ จ.อุบลราชธานี ส่วนน้ำชีก้อนใหญ่นั้น ขณะนี้อยู่ที่ จ.ขอนแก่น และคาดว่าจะไหลเข้า จ.ยโสธร ในวันที่ 7-8 พฤศจิกายน

แจ้งเตือนโรงงานมีไหม ?

ส่วนน้ำชีก้อนใหญ่นั้น ขณะนี้อยู่ที่ จ.ขอนแก่น และคาดว่าจะไหลเข้า จ.ยโสธร ในวันที่ 7-8 พฤศจิกายน

ทำพนังกั้นน้ำมีไหม หลังน้ำท่วมมีแผนจัดการน้ำไหม

"ยืนยันเงินชดเชย จะถึงมือประชาชนโดยเร็วที่สุด คาดว่าภายใน 1 เดือน เพราะเป็นการอนุมัติพิเศษ พร้อมสั่งทุกระทรวงปรับลดงบประมาณในเรื่องอื่น เพื่อระดมช่วยน้ำท่วม"

นอกจากนี้หากคุณเข้าไปอ่านในลิงค์ข่าว

เมื่อถามถึงคะแนนความพึงพอใจโดยภาพรวมของการแก้ปัญหาน้ำท่วมของคณะบุคคลและหน่วยงานที่เกี่ยวข้อง เมื่อคะแนนเต็ม 10 คะแนน พบว่า อันดับ
หนึ่งที่ได้คะแนนพอใจสูงสุด 7.52 ได้แก่ หน่วยกู้ภัย อันดับที่สองคือ กองทัพ ได้ 7.28 คะแนน อันดับที่สามได้แก่ กระทรวงสาธารณสุข ได้ 7.07 คะแนน อันดับที่สี่ได้แก่ นักร้อง นักแสดง ได้ 6.66 คะแนน อันดับที่ห้า ได้แก่ บริษัทเอกชน และกลุ่มนายทุน ได้ 6.56 คะแนน อันดับที่หก ได้แก่ องค์กรอิสระ NGO มูลนิธิต่างๆ ได้ 6.39 คะแนน ตำรวจได้ 6.22 คะแนน กระทรวงมหาดไทย กรมการปกครอง ได้ 6.06 คะแนน รัฐบาลได้ 5.55 คะแนน นักการเมืองท้องถิ่นได้ 5.55 คะแนน และฝ่ายค้านได้เพียง 4.54 คะแนน

ความสามารถคงทีจริงๆ

#13 Bomber_Man

Bomber_Man

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:46

สงสัยผลงานอีปูเน่า4ss คงจะห่วยมาก // หา**ดี-หม**อะไรไม่ได้
ไอ้พวกลูกกะ โปก ถึงได้มาตั้งทู้ลากเอาข่าวสมัยพระเจ้าเหายังไม่ตั้งกรุง
มาดิสเครดิตผู้นำฝ่ายค้าน

มึงครับ ไม่ไปลากผลงานเหียกๆของรัฐบาลก่อนๆๆ หน้ามาด้วยล่ะ
ว่า เป็นเพราะมาร์ค เกิดช้าเกินไป ไม่ยอมเกิดเร็วเพื่อมาเป็นผู้นำฝ่ายค้าน
ไม่มีฝ่ายค้านเก่งๆ

ไอ้พวกโง่เเล้วอยากนอนเตียง คอเอียงเเล้วอยากหนุนหมอน
ผมมีนามแฝงเดิมว่า ศรีระวี งดเสวนากับควายแดงทุกตัวเพราะรังเกียจเสนียดสังคมอย่างพวกมันสำหรับพวกเลวไม่ลืมหูลืมตาอย่าได้พูดดีด้วย ด่าอย่างเดียว เพราะเราเป็นคนไม่ใช่ควายแดง.....เบื่อรัฐบาลปูโง่ กระจอกยังไม่พอ แถมยัง กาก มากๆ

#14 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:51

แล้วโคฉาทล่ะตะเอง..
อย่าลืมสิ ;)

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#15 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:54

ทำได้ทันดี ไมต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#16 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:00

เอาอยู่รึเปล่า ไม่น่าถามเท่า

มียางอายรึเปล่า ตั้งกระทู้โดยไม่อ่านก่อนเนี่ย

ควาย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#17 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:06

ไม่มีอะไรจะโจมตีเขาแล้วจริงๆซิเนี่ย

แดงหมดมุข -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#18 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:08

หยิบมาเล่นได้เนอะ...ขุดแหลมตะลุมพุกมาใช้เลยก็ได้ไม่ว่านะ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#19 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:12

มาร์คเอาอยู่

Started by PaPaRoacHo, Today, 20:27

'PaPaRoacHo' เอาน้ำท่วมประเทศปี2554'ข่ม'น้ำท่วมภาคเหนือปี2553

ใครๆก็รู้ว่าน้ำท่วมภาคเหนือปี 2553เป็น'ชิวๆ'...
เปรียบกับน้ำท่วมประเทศไทยปี2554...ฮา

'PaPaRoacHo' อยากตำหนิว่านายกฯอภิสิทธิ์ไม่ตั้ง'ศูนย์เป็นภัย'เหมือนนายกฯนกแก้ว
อยากประจานว่านายกฯอภิสิทธิ์ห้ามสส.ปชป.เก็บ'ถุงยังชีพ'ไว้เป็นของตนเอง......ฮา

'PaPaRoacHo' น้อยใจน้ำไม่ท่วมประเทศในสมัยนายกฯอภิสิทธิ์.....ฮา

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#20 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:13

ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#21 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:17

หวังดีนะครับ...
ตั้งกระทู้แบบนี้ไม่ได้ช่วยให้ยิ่งเละ, เพื่อไทย, ทักษิณ ดูดีขึ้นเลยครับ....
ดูแล้วเหมือนพยายามพูดเรื่องไม่ดีของคนอื่น.... ในขณะที่เรื่องไม่ดีของตัวเองไม่แก้ไข...
มุกแบบนี้ใช้ได้ไม่บ่อยนะครับ... ในขณะที่ตัวเองทำเรื่องไม่ดีออกมาเรื่อยๆนะครับ...
ยิ่งทำให้เกิดการเปรียบเทียบชัดเจนขึ้นไปอีกนะครับ... กระแสมันจะตีกลับเอา...
ยิ่งมีพฤติกรรม โมดิฟาย ข้อมูล ยิ่งจะเสียหายหนักเข้าไปอีกนะครับ....
ได้ไม่คุ้มเสียหรอกครับ....
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#22 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:18

พวกนี้สักแต่ตั้งกระทู้แล้วก็เปิดตูดแนบ คิดถึงใจดี จัง

#23 ด๋อยแทง

ด๋อยแทง

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:22

ไอ้มาร์ค ไอ้รัฐบาลร้อยศพ(น้ำท่วม) สู้นังโง่ก็ไม่ได้ เล่นไป แปดร้อยกว่า มาร์คนี่มันเด็กน้อยจริงๆ

#24 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:24

สมัยนั้น เห็นแต่ชาวบ้านเขาน้อยใจ เทวดา เอาน้ำมาจากสวรรค์กลั่นแกล้งชาวบ้าน ไม่เห็นมีใครเขาด่ามาร์คสักคน.

ทำเอาชาวบ้านอดขึ้นสวรรค์กันเป็นแถบ (น้ำมาเมื่อตอนดึกๆ)

ข้ารู้ ข้าก็อด เพราะข้าอยู่โคราช. :lol:

#25 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:30

หยิบเอาข่าวเก่ามาเพื่อจะบอกว่าสมัยมาร์คเป็นนายกมันก็แก้น้ำท่วมห่วยเหมือนกันชิมิ
แต่ไม่ได้มาแก้ต่างเรื่องน้ำท่วมสมัยเจ๊ปู หรือยอมรับกลาย ๆ หรือว่าเจ๊ปูห่วยน่ะเพราะลากวลีเด็ด "เอาอยู่" มาตั้งกระทู้ด้วย

ข่าวเรื่องน้ำท่วมปี 53 ผมไม่ค่อยรู้เรื่องนะ อาจจะเพราะความเสียหายมันไม่รุนแรงขนาดรัฐบาลปู

แต่รถช่วยเหลือผู้ประสบภัยของรัฐบาลมาร์คไม่มีแบบนี้แน่

ไม่ประสงค์จะออกตังค์ แต่ประสงค์จะออกนาม

แล้วก็รัฐมนตรีในรัฐบาลมาร์ค ไม่มี Drama แบบนี้ครับ

#26 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:37

ตอนน้ำท่วมปีที่แล้ว มันไม่เห็นจะคิดวิธีแก้ไขน้ำท่วมอะไรได้เลยสักอย่าง นอกจาก "เปิดครัวใต้" ซึ่งใครๆก็ทำได้ครับ :D

#27 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:37

หวังดีนะครับ...
ตั้งกระทู้แบบนี้ไม่ได้ช่วยให้ยิ่งเละ, เพื่อไทย, ทักษิณ ดูดีขึ้นเลยครับ....
ดูแล้วเหมือนพยายามพูดเรื่องไม่ดีของคนอื่น.... ในขณะที่เรื่องไม่ดีของตัวเองไม่แก้ไข...
มุกแบบนี้ใช้ได้ไม่บ่อยนะครับ... ในขณะที่ตัวเองทำเรื่องไม่ดีออกมาเรื่อยๆนะครับ...
ยิ่งทำให้เกิดการเปรียบเทียบชัดเจนขึ้นไปอีกนะครับ... กระแสมันจะตีกลับเอา...
ยิ่งมีพฤติกรรม โมดิฟาย ข้อมูล ยิ่งจะเสียหายหนักเข้าไปอีกนะครับ....
ได้ไม่คุ้มเสียหรอกครับ....

นายกฯนกแก้วบอก'บัตรเติมเงิน'...2 ไม่ทำ
หนึ่งไม่ คือไม่พูดความดีพรรคประชาธิปัตย์
สองไม่ คือไม่พูดความเลวของพรรคเพื่อไทย...

มี 1 ทำ คือแซ่ซ้องความดีของพรรคเพื่อไทย...
แต่หนึ่งทำนี้ ทำให้สาธุชนยอมรับช่างยากเย็นแสนเข็ญ.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#28 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:43

เอาอยู่รึเปล่า ไม่น่าถามเท่า

มียางอายรึเปล่า ตั้งกระทู้โดยไม่อ่านก่อนเนี่ย

ควาย

นั่นซิ ถ้าเอาไม่อยู่ น้ำท่วมกรุงเทพแล้ว -_-

#29 zeus

zeus

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:43

ตอนน้ำท่วมปีที่แล้ว มันไม่เห็นจะคิดวิธีแก้ไขน้ำท่วมอะไรได้เลยสักอย่าง นอกจาก "เปิดครัวใต้" ซึ่งใครๆก็ทำได้ครับ :D

โถนี้ก็อีกตัว นึง ไปอยู่ไหนมา ใครกันล่ะ ท่าน ที่เข้าไปศปภไป สอบถาม นายก กับ ผอศปภ ?

#30 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:44

ขนาดมีพวกเผาบ้านเผาเมืองก่อกวน ปชป ยังทำได้ดีขนาดนี้ ไม่ท่วมมากเหมือนอีปู นี่ถ้าอีปูโดนอย่างมาร์ค สงสัย สติแตก หนีไปดูไบ แน่ๆ :D
พวกแมงดา ไม่ทำมาหากิน เอาแต่เผาบ้านเผาเมือง รอเงิน 500 บาท แดรกหญ้าเป็นอาหาร
สมัยไอ้แม้ว ก็น้ำท่วม คนมีปัญญา เค้าจะไม่หาเหตุจากอดีต เพื่อปิดบังความผิดของตัวเอง ที่ทำหรอก ตอนน้ำท่วมรัฐบาลมาร์ค พรรคเพื่อควายก็ออกมาด่า ไม่เห็น ปชป จะอ้างว่า ไอ้แม้ว ไอ้หมัก ไอ้สมชาย ไม่เห็นคิดวิธีแก้ไขน้ำท่วมเลย
แต่มายุคอีปูเน่า โทษคนอื่นยันเต ไม่คิดจะทบทวนความผิดพลาดของตัวเองบ้างเลยหรือไง ที่ทำน้ำท่วมมากกว่า ทุกรัฐบาล
ควายแดงในรูป หน้าตาบ่งบอกไร้การศึกษาชมัด

#31 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:57

ข่าวเรื่องน้ำท่วมปี 53 ผมไม่ค่อยรู้เรื่องนะ อาจจะเพราะความเสียหายมันไม่รุนแรงขนาดรัฐบาลปู

ขอโทษนะครับ รุนแรงใหม ลองไปถามคนโคราชนะครับ

สำหรับผมนะว่ามันก็เสียหายนะครับ แม้ว่ามูลค่าจะไม่เท่ากันแต่เรื่องจิตใจก็ไม่ต่างกันหรอกครับ หรืออาจจะไม่ใกล้ตัวเลยไม่เคยคิดว่ามันไม่เป็นไร ละครับ

ผมไม่ได้เข้าข้างใครนะ แต่อย่าเอาเรื่องแบบนี้มาเปรียบเทียมกันเถอะครับ เห็นความเสียหายของประชาชนเพื่อมาวัดผลงานว่า ใครทำเสียหายกว่ากัน

ทำไมไม่เอาผลงานที่รัฐบาลทั้งสองฝ่ายทำเรื่องดีมาเปรียบเทียบกันละครับ เรื่องดีเช่น 30 บาทรักษาทุกโรค vs รักษาฟรี อะไรประมาณนี้ นะครับ

แต่เรื่องเสียหายนี้ก็น่าจะยอมรับว่า รัฐบาลใหนเป็นยังไงนะครับ เอามาเทียบกันยังจะให้เห็นว่า เลือกพวก สส เข้าไปแข่งกันทำประเทศเสียหายยังไงไม่รู้
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#32 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:00

ครัว
แต่แปลกดี ครัวใต้นั้นเลี้ยงคนได้มากกว่าด้วยเงินที่น้อยกว่าฟากรัฐถึง 2 เท่า

#33 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:01

แต่มายุคอีปูเน่า โทษคนอื่นยันเต ไม่คิดจะทบทวนความผิดพลาดของตัวเองบ้างเลยหรือไง ที่ทำน้ำท่วมมากกว่า ทุกรัฐบาล
ควายแดงในรูป หน้าตาบ่งบอกไร้การศึกษาชมัด

นับประสาอะไร เจ้านายแม้ว ทำผิดแล้วโทษว่าศาลลำเอียง.(แต่ยื่นฟ้องเขาไปทั่ว)

โทษประเทศที่มันโผล่หน้ามาดูโลก แต่รักประชาชนของผม. -_-

ลูกน้องกะจิคือกัน หละหว่า..! ทำผิดแล้วโทษมาร์ค รับตังค์แม้ว. เอากะมันสิ :rolleyes:

#34 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:27

หึหึ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#35 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:30

น้ำท่วมโคราชยังวิกฤติหนัก ถ.มิตรภาพท่วมตลอดสาย รางรถไฟน้ำเอ่อ

วันที่ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2553 เวลา 11:30:58 น.

Share

โคราชวิกฤตหนักน้ำจากพื้นที่ อ.ปักธงชัย อ.สูงเนิน และอ.สีคิ้ว รวมถึงอุทยานแห่งชาติทับลานและอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ไหลลงมารวมกันส่งผลให้หลายอ.ในจ.นครราชสีมา ท่วมเต็มพื้นที่กว่า 1 เมตร ขณะที่ถ.มิตรภาพ การสัญจรเป็นไปอย่างยากลำบากจนท.แนะนำให้เลี่ยงเส้นทาง ขณะที่รางรถไฟก็ถูกน้ำท่วมเช่นเดียวกัน

ผู้สื่อข่าวประจำจังหวัดนครราชสีมา รายงานเมื่อวันที่ 17 ต.ค. ว่า พนักงาน 4 โรงงาน ซึ่งตั้งอยู่ภายในเขตอุตสาหกรรมนวนคร อ.สูงเนิน จ.นครราชสีมา นับร้อยชีวิต ต้องตัดสินใจลุยน้ำที่ไหลบ่าเข้าท่วมโรงงานและถนนปากทาง เข้า - ออก สูงกว่า 1.30 เมตร ออกมาหน้าโรงงาน หลังต้องติดอยู่ภายในโรงงานนานกว่า 10 ชั่วโมง เนื่องจากรถยนต์ขนาดใหญ่ไม่สามารถเข้าไปช่วยเหลือลำเลียงพนักงานออกมาจากโรงงานได้

ขณะที่เรือท้องแบนและอุปกรณ์ให้ความช่วยเหลือต่างๆที่มีอยู่ทุกหน่วยงานของจังหวัดนครราชสีมา ก็ถูกระดมไปช่วยเหลือพี่น้องประชาชนในหลายอำเภอที่กำลังประสบกับปัญหาอุทกภัยอย่างหนัก อาทิ อ.ปักธงชัย , อ.สูงเนิน , อ.โชคชัย , อ.เมือง , อ.ด่านขุนทด , และอ.พิมาย เป็นต้น ทำให้ในขณะนี้ไม่มีอุปกรณ์รวมถึงกำลังพลเพียงพอที่จะให้ความช่วยเหลือทั่วทุกพื้นที่ได้ ขณะที่ทางเจ้าหน้าที่โครงการอุตสาหกรรมนวนคร ก็ได้เร่งทำการระบายน้ำที่ท่วมขังออกอย่างเร่งด่วน ซึ่งคาดการณ์ว่าหากไม่ฝนตกหนักลงมาอีกสถานการณ์ทุกอย่างจะกลับเข้าสู่ภาวะปกติได้ภายในเย็นวันนี้

ส่วนตลอดทั้งวันนี้ ทุกโรงงานได้แจ้งให้พนักงานหยุดงานชั่วคราวแล้ว สำหรับน้ำที่ไหลบ่าลงมาท่วมเขตอุตสาหกรรมนวนครนั้น เป็นน้ำจากพื้นที่ อ.ปักธงชัย อ.สูงเนิน และอำเภอสีคิ้ว รวมถึงอุทยานแห่งชาติทับลานและอุทยานแห่งชาติเขาใหญ่ ไหลลงมารวมกันตั้งแต่เวลาประมาณ 08.00 น. วานนี้ ( 16 ต.ค.53 ) เนื่องจากพื้นที่ตั้งโครงการฯ เป็นพื้นที่ลุ่มอีกทั้งโดยรอบพื้นที่ก็ถูกน้ำท่วมขังเช่นเดียวกันจึงทำให้การระบายน้ำทำได้ค่อนข้างลำบาก

ขณะเดียวกันทางเจ้าหน้าที่สถานีรถไฟนครราชสีมา ได้ประสานไปยังสำนักงานขนส่งจังหวัดนครราชสีมา ให้ส่งรถโดยสารมาช่วยรับส่งผู้โดยสารที่จะเดินทางโดยรถไฟ จากสถานีรถไฟนครราชสีมา ไปยังกรุงเทพฯ เนื่องจากขณะนี้รางรถไฟที่บริเวณสถานีรถไฟตำบลโคกกรวด อ.เมือง จ.นครราชสีมา ไปจนถึงสถานีรถไฟ ต.กุดจิก อ.สูงเนิน จังหวัดนครราชสีมา ระยะทางกว่า 1กม. ถูกปริมาณน้ำไหลบ่าท่วมสูงกว่า 1.30 เมตร ทำให้รถไฟต้องปิดให้บริการโดยทันที และต้องนำรถโดยสารมาขน-ส่งผู้โดยสารแทน ส่วนการเดินทางจากจังหวัดนครราชสีมา ไปยังกรุงเทพฯ นั้นขณะนี้ยังเป็นไปค่อนข้างลำบาก เนื่องจากถนนมิตรภาพ ซึ่งเป็นถนนสายหลัก ถูกกระแสน้ำไหลบ่าเข้าท่วมตั้งแต่เขต อ.เมือง จ.นครราชสีมา ไปจนถึงสุดเขตจังหวัดที่ ต.กลางดง อ.ปากช่อง ตลอดทั้งสาย ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจได้แนะนำให้ผู้ที่จะเดินทางเข้าไปยังกรุงเทพฯ ทาง ถ.มิตรภาพ ให้ใช้รถยนต์กระบะเพื่อให้สามารถหลีกเลี่ยงช่องทางที่ถูกน้ำท่วมขัง โดยจะมีเจ้าหน้าที่ตำรวจกว่า 1,000 นาย คอยอำนวยความสะดวกและแนะนำเส้นทางตลอดทั้งสาย ส่วนรถยนต์ขนาดเล็กให้หลีกเลี่ยงเส้นทางมิตรภาพ ไปใช้เส้นทาง ถนนสาย 304 นครราชสีมา -กบินทร์บุรี เพื่อเดินทางแทน

เกรียนแตกเหรอไอ้หนูถึงได้นั่งไทม์แมชชีนมาตั้งกระทู้

ไอ้ศูนย์กระจอกๆ ไม่รู้จะตั้งขึ้นมาทำหอกอะไร ตอแหลไปเรื่อย

http://www.youtube.com/watch?v=Y6NPLA-AIEc

Edited by Jaimah20, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:40.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#36 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:34

สมัยมาร์ค ไม่มีเรื่องถุงยังชั่วนะโว้ย ไม่มีแอบอ้างเอาของบริจาคของประชาชนไปเป็นของไอ้แม้วหรอกว่ะ

Edited by Bookmarks, 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:36.

#37 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:40

ว่างๆ เจ้าของกระทู้ หาเรื่องดีๆ ของ รบ. นี้ทำไว้มาลงบ้างก็ได้ครับ หรือมันหายากนัก?

นี่เอาเรื่องน้ำท่วมมาพูด... ถามจริงไม่สงสารนายกปูบ้างรึไง เอามาย้ำอยู่ได้ :lol:

#38 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:44

ครัวไหนจะสู่ครัวจิรายุ ห่วงส้วมได้ล๊าาาาาาาาา
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#39 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:46

อ้างจังหวัดเดียว แต่อีปูน่ะ กี่จังหวัด แถมรู้ล่วงหน้าด้วยว่า น้ำจะมา ยังเอามาอ้างได้อีก เอ็งเคยเห็นน้ำท่วมกรุงเทพมั้ยล่ะ

#40 สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 26 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:59

สมัยมาร์ค ไม่มีเรื่องถุงยังชั่วนะโว้ย ไม่มีแอบอ้างเอาของบริจาคของประชาชนไปเป็นของไอ้แม้วหรอกว่ะ

อะไร ถุงยังชั่ว ถ้าให้ผมแปลความหมายนะ

ถุงยังชั่ว=ถุงนี้ชั่วตลอดเลยนะ ชั่วไม่อายญาติ ติ พี่น้อง ชั่วได้ชั่วกัปชั่วกัลล์ ชั่วแบบไม่อายแม่ไม่อายป้า ไม่อายลุง. เอากะมันดิ. เซ็งเป็ด

#41 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:39

ตั้งกี่กระทู้ก็น่าเบื่อทุกกระทู้
ว่าแล้วก็หยิบโทรศัพท์นัดเจอผัวชาวบ้านที่โรงแรมดีกว่า

จะเข้ามาบอกว่าเรเชลหุ่นดีจริงจริง

อืมม์
gladiator 1.jpg

#42 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:43

อันดับแรกแปลว่าคุณแก้ตัวให้รัฐบาลไม่ได้แล้ว จึงงัดข่าวเก่ามาโจมตี
เจอมุกแบบนี้ แถวบ้านผมเรียก "น็อคบอส" ครับ

อันดับ 2 เปรียบเทียบระยะเวลาที่น้ำท่วมกับระยะเวลาแก้ปัญหาก่อนโพสต์นะ
มือมี สมองมีเท่ากัน หัด "ค้น" ก่อนโพสต์
จะได้ไม่โชว์โง่

*อย่าให้ PaPaRoacHo ต้องเป็นหลักฐานยืนยันเลยว่า..ลิ่วล้อแม้ว แม่ม โง่ทุกตัว*

Edited by little bee, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 01:49.

gladiator 1.jpg

#43 Ixora

Ixora

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 02:18

หน้าด้าน ไม่มียางอาย ไม่สำนึกความผิด
ไม่มีจะปัญญาจะจัดการปัญหา
ก็ไปขุดเอาเรื่องคนโน้นคนนี้มาอ้าง

แต่มันก็ไม่มีทางหนีความจริงได้หรอกว่า
มันโง่ มันไม่มีความสามารถ แต่กระสันอยากเป็น

และมันก็ทำให้น้ำท่วมไป 7 นิคม
บ้านเรือนนับหมื่นนับแสนจมน้ำ คนเดือดร้อนเป็นล้านๆ คน

เพราะฝีมือ และความโง่ในการบริหารแบบห่วยๆ
ซึ่งเป็นความจริงที่เป็นตราบาปไปจนตาย

หรือว่าเจ้าของกระทู้ดีใจ และยินดีที่นายกฯ ที่คุณเลือกมา
ทำลายประเทศไทยได้ขนาดนี้ ทำประชาชนเดือดร้อนขนาดนี้

Edited by Ixora, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 02:19.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#44 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 04:25

เเล้วนี่มันผลงานใคร เอาอยู่คร๊า เอาอยู่ ดีนะมีคนรู้จักที่เป็น ทหารอากาศ เค้ามาบอกกันล่วงหน้า 3 วัน ก่อนท่วม บอกว่า บ้านเเกโดน น้ำท่วมประมาณ 1 .50เมตร เเน่ๆ เเต่ผมก็เก็บขอรอจริงๆ สรุปโดนน้ำท่วม 1.50 เมตร เพราะมี BIG BAG มาขวางอยู่ ผลงานใครว๊า เอาอยู่ 54 เนี่ย

*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#45 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:20

ความโง่ของเจ้าของกระทู้มันไม่เคยแบ่งใครจริงๆ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#46 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 06:38

อ่านเพลินเรยยย

ไม่ต้องตอบแระ

แฮะ แฮะ :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#47 stt99

stt99

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:19

ครัว
แต่แปลกดี ครัวใต้นั้นเลี้ยงคนได้มากกว่าด้วยเงินที่น้อยกว่าฟากรัฐถึง 2 เท่า

ครัวใต้มันเงินมูลนิธิ กับประชาชนบริจาค ส่วนครัว จิรายุ นั่นภาษี ที่พวกผมเสียล้วน ๆ

#48 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:22

สถานการณ์น้ำท่วมพื้นที่ตัวเมืองเชียงใหม่ในอดีต

เผื่อ จขกท. ตกไป หรือแกล้งตาบอดมองไม่เห็น หรือยัง.....???

#49 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 07:51

ตั้งมู้เพื่อยืนยันว่าลิ่วล้อแม้วโง่ทุกตัวเหรอ PaPaRoacHo

เอาแบบอัพเดทหน่อยสิ แบบนี้อย่าบอกใครล่ะว่าเป็นเสื้อแดง
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#50 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:22

ปล่อยน้ำท่วมทำบ้านกูพัง อีHสด!!!!
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร