Jump to content

- - - - -

ทุกวันนี้เพื่อนๆสมาชิกเสรีไทย ((( เบื่อ ))) อะไรมากที่สุดครับ ?

This topic is in the process of being archived.
92 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:24

เฮ้อ... เบื่อ เซ็ง ขับรถไปหาไรกินที่เยาวราชดีกว่าวุ้ย

คนรวยนะเนี่ย
หาไรกินแถวเยาวราชซะด้วย
จอดรถตรงไหนอ่ะบอกกันมั่งดิ :huh:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#52 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:44

เบื่อมึง

:huh: ตรงใจเป๊ะ...ซึ้งค๊อดๆ
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#53 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:45

เฮ้อ... เบื่อ เซ็ง ขับรถไปหาไรกินที่เยาวราชดีกว่าวุ้ย

จอดรถตรงไหนอ่ะบอกกันมั่งดิ :huh:

<_< ไปผิดที่แล้วมั้ง หญ้าแห้งต้องไปแถวยุดยาโน่นเยอะ...เยาวราชคงได้แค่จับเลี้ยงล่ะมั้ง ง/ด แค่ 15000...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#54 juemmy

juemmy

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:00

<_< ไปผิดที่แล้วมั้ง หญ้าแห้งต้องไปแถวยุดยาโน่นเยอะ...เยาวราชคงได้แค่จับเลี้ยงล่ะมั้ง ง/ด แค่ 15000...

โห!หญ้าติดคอเลยครับ :wacko:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#55 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:02

ไอ้สลิปปลอม :angry:

#56 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:02

ถ้าถามผม ผมเบื่อการชุมนุมประท้วงของพวกกลุ่มคนเพียงไม่กี่คนนะ วุ่นวาย

น่าเบื่อ แพ้แล้วไม่รู้จักแพ้

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#57 สถาปนิกชำนาญเกินพิเศษ

สถาปนิกชำนาญเกินพิเศษ

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:09

"เบื่อ" ที่ต้องนั่งรอค่าครองชีพเพิ่ม ให้ครบหมื่นห้า รอแล้วรอเล่า ทำยัไงจะได้เหมือนท่านใจดีนะ ฟ้าช่างลำเอียงแท้ๆ
"ประชาธิปไตยเชิงปริมาณ มิใช่เชิงคุณภาพ กับประโยคที่ว่า ""โผ้มมาจากการเลือกตั้ง"" "

#58 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:26

ผมไม่เบื่อจขกท. นะ สีสันของบอร์ดดีออก มากี่ทีแฟนคลับก็ออกมาต้อนรับล้นหลาม :lol:

ที่ผมเบื่อคือพวก 2 มาตรฐานแบบแดงๆ กับพวกแอ๊บกลางโลกสวยต่างหาก จุดที่เหมือนกันของ 2 พวกนี้
คืออยู่ในโลกแห่งจินตนาการกันทั้งคู่ไม่ได้ดูโลกแห่งความจริงบ้างเลย

#59 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:26

เบื่อไอ้เฮนไตอีกตัว
กลางตอหลดตอแหล

#60 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 21:41

ถ้าถามผม ผมเบื่อการชุมนุมประท้วงของพวกกลุ่มคนเพียงไม่กี่คนนะ วุ่นวาย น่าเบื่อ แพ้แล้วไม่รู้จักแพ้

เบื่อคนอย่างมึง :D
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#61 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 22:58

เบื่อคนโกหกครับ
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#62 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:26

กุ เบื่อ โจรปล้นชาติ และโจรเผาเมืองนี่แหละ

และควายโง่ๆ อีกฝูงหนึ่ง ที่คิดถึงแค่ปากท้องตัวเองไปวันๆ เขาเฮไหนกุเฮนั่น เผาไหนกุเผานั่น ก่อม๊อบได้เงินตรงไหนกุไปหมด

สมบัติชาติ แม่งก็จ้องจะขายหมด นายใหญ่พูดอะไรก็เชื่อ

ปตท. กฟผ. จะขายให้นายทุนต่างชาติลูกเดียว สักวันเหอะ ไพร่ไม่มีไฟฟ้า ไม่มีปัญญาเติมน้ำมันราคาแพงจะรู้สึก

อยากเป็นไพร่กันดีนักนิ เมื่อวันนั้นมาถึง ค่าแรง 15000 300 ก็เอาไม่อยู่หรอก เชิญโง่กันต่อไป พวกเสื้อแดง

:angry: :angry: :angry:

Edited by Scouser, 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:29.

ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#63 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 27 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 23:36

เบื่อมึง

:P :lol: :D

และเหล่าสาวกควายแดง

#64 TFAP

TFAP

น้องเก่า

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 00:32

เบื่อควาย สอนอะไรมันก็ไม่จำ เจ็บแล้วทนอยู่ได้

ชอบ จขกท. เป็นราชสีห์ที่เก็บเขาได้เนียน

จนเป็นที่มาของดิส..เนม

#65 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 05:07

เบื่อใจดี เเละก็ สาวกควายเเดงทั้งหลาย
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#66 Hi~~♥

Hi~~♥

น้องเก่า

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 05:37

เบื่อพวกแถชอบดริฟจนยางไหม้

#67 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:33

เบื่อความโกหกตอแหลของมึง

#68 มุซาชิ

มุซาชิ

น้องเก่า

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:52

เบื่อพวกขี้ข้าอำมาตย์ ดักดาน งมงาย <_<

#69 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 08:53

เบื่อ สลิปเงินเดือนปลอม :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#70 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 09:58

เบื่อข้อมูลมั่วๆ ที่คนบางคน บางกลุ่ม เอามาโพสต์ให้รกบอร์ด
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#71 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:01

เออ..เค้าแย่งตอบตั้งแต่ความเห็นแรกแล้วครับ..
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#72 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:04

เบื่อพวกขี้ข้าอำมาตย์ ดักดาน งมงาย <_<

เบื่อควายแดงขี้ข้าทักสิน โง่ บ้าคลั่ง ไร้ยางอาย

#73 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:05

เบื่อควายครับ ... น่าจับเชือดแล้วไปใช้คูโบต้าแทน :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#74 sanskrit_shower

sanskrit_shower

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:18

รอใจดีมาตอบ ถ้าไม่รู้ผมเฉลยให้ได้นะ

#75 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:28

เบื่อคนที่ชอบว่าคนอื่นว่าโง่
เบื่อคนที่คิดว่าอะไรอะไรที่มาจากคนที่เห็นต่างผิดไปหมด
เบื่อคนที่ชอบบอกว่ารับฟังความเห็นต่างแต่ไม่เคยเห็นต่าง
เบื่อคนที่กด Like หรือ สรรเสริญให้พวกเดียว เพียงขอให้เป็นพวกเดียวกัน
เบื่อคนที่ใช้วาจาหยาบคาย เพื่อแสดงว่า ตัวเองแน่ที่ด่าคนอื่นเป็น ไอ้โน่นไอ้นี่ได้ เหมือน หมาชอบทำตัวพองๆ
เบื่อคนส่วนน้อยที่ หลงคิดว่าเป็นคนส่วนใหญ่ แล้วพยายามล้มรัฐบาล
เบื่อคนที่ตอนตัวเองทำได้แต่คนอื่นห้ามทำ
เบื่อคนที่นึงบอกให้คนทำอย่างโน้นอย่างนี้ พอถึงคราวตัวเอง ลืมไปหมดซะงั้น
เบื่อคนที่ Double Standard

:D
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#76 tu249cm

tu249cm

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:38

เบื่อมรึงนั่นแหละ.....ที่มาโกหกตอแหลว่าได้ 15000 ว่ะ :lol: :lol:

ขี้เกียจพิมพ์ ขอยืมหน่อยนะ :D

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#77 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:48

ไม่ค่อยเบื่อเท่าไหร่...แต่เห็นมู้ควายแดงทีไรหงุดหงิดทุกทีซิน่า...พับผ่า
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#78 mOOgrOb'pm'

mOOgrOb'pm'

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:52

ดักดาน งมงาย

http://www.dailynews.co.th/thailand/14298

อำมาตย์?!?!?!?!?

RED = Ready to use Enslaved Dumb

แดง = ทาสโง่ๆพร้อมใช้

youtube.com/watch?v=W5wOyorY3cM

youtube.com/watch?v=-DP5-tjgbck&list=PLC886308BCE409164

#79 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:54

ถ้าถามผม ผมเบื่อการชุมนุมประท้วงของพวกกลุ่มคนเพียงไม่กี่คนนะ วุ่นวาย น่าเบื่อ แพ้แล้วไม่รู้จักแพ้

อันนี้ต้องบอกว่าถึงจะชนะการเลือกตั้ง
ก็ยังมีการประท้วง ชุมนุม เกิดจากเสื้อแดงทั้งนั้นเลยนะ

#80 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:57

เบื่อเสื้อแดง ที่ยังทำตัวไม่รู้จักคิด ให้แกนนำหลอกซ้ำซาก
และก็เบื่อเสื้อเหลืองที่ยังคงทำตัวเชื่อแกนนำไม่ต่างกับเสื้อแดง
เฮ้อ

Edited by มารุจัง, 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:59.

หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#81 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:58

เบื่อเสื้อแดงบางคนที่หน้าด้าน ไร้สำนึกในบุญคุณแผ่นดิน และเห็นแก่ตัวครับ
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#82 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 10:59

เบื่อ

ตระกูล หมาชินวัตร
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#83 juemmy

juemmy

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 12:09

ดักดาน งมงาย

http://www.dailynews.../thailand/14298

อำมาตย์?!?!?!?!?

เห็นรูปนี้แล้วถึงกับอึ้งเลยค่ะ..
ถึงกับมีขี้ข้ารองมือรองเท้า
นั่งคุกเข่าถอดรองเท้าให้ :o

#84 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:08

เบื่อคนที่ชอบว่าคนอื่นว่าโง่
เบื่อคนที่คิดว่าอะไรอะไรที่มาจากคนที่เห็นต่างผิดไปหมด
เบื่อคนที่ชอบบอกว่ารับฟังความเห็นต่างแต่ไม่เคยเห็นต่าง
เบื่อคนที่กด Like หรือ สรรเสริญให้พวกเดียว เพียงขอให้เป็นพวกเดียวกัน
เบื่อคนที่ใช้วาจาหยาบคาย เพื่อแสดงว่า ตัวเองแน่ที่ด่าคนอื่นเป็น ไอ้โน่นไอ้นี่ได้ เหมือน หมาชอบทำตัวพองๆ
เบื่อคนส่วนน้อยที่ หลงคิดว่าเป็นคนส่วนใหญ่ แล้วพยายามล้มรัฐบาล
เบื่อคนที่ตอนตัวเองทำได้แต่คนอื่นห้ามทำ
เบื่อคนที่นึงบอกให้คนทำอย่างโน้นอย่างนี้ พอถึงคราวตัวเอง ลืมไปหมดซะงั้น
เบื่อคนที่ Double Standard

ถามตัวเองดูสิครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#85 tonythebest

tonythebest

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:10

เบื่อพวก ตอแ_ล กระทั่งตัวเอง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#86 tonythebest

tonythebest

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:13

เบื่อไอ้พวกชอบดมขี้ครับ
โดยเฉพาะไอ้คนที่มันชอบดมขี้พ่อทักษิณ
แล้วบอกว่าหอม มีราคา

#87 มุซาชิ

มุซาชิ

น้องเก่า

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:36

หมารับใช้ก็เบื่อไม่แพ้กัน มันคงภูมิใจกันที่เป็นหมารับใช้ <_<

#88 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:47

เบื่อคนโง่ที่ชอบทำตัวอวดฉลาด
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#89 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 13:47

เบื่อ...ไอ้ตอแหล ที่มันบอกว่าจบหมอมาจากอังกฤษ
เบื่อ...ไอ้ตอแหล ที่มันบอกว่าจบวิศวะ แต่ไม่รู้จักใบ กว.
เบื่อ...ไอ้ตอแหล ที่มันชอบดมขี้ โดยเฉพาะขี้ทักษิณ มันชอบดมเป็นพิเศษ
แล้วก็เบื่อ อีธิดาแดง แม่ของไอ้ตอแหลตัวนั้นด้วย

#90 tonythebest

tonythebest

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:44

หมารับใช้ก็เบื่อไม่แพ้กัน มันคงภูมิใจกันที่เป็นหมารับใช้ <_<

หมายถึง สุนัขรับใช้ไอ้แม้วใช่มั๊ยครับ
กินขี้ ดมขี้เค้า ก็ต้องรับใช้ถวายหัว ก็อย่างว่าล่ะครับ
กินขี้ใคร ก็ต้องรับใช้คนนั้นแหละ

#91 tonythebest

tonythebest

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 14:45

ดีใจมั๊ย... ที่ผมยกย่องคุณเอาขนาดนี้

#92 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 16:56

เบื่อเพื่อนร่วมชาติที่เป็นเสื้อแดงที่สุดครับ

like 100000000000000000+

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#93 human

human

ขาประจำ

ตอบ 28 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2555 - 20:49

เบื่อรัฐธรรมนูญครับ ไม่มีมันป่านนี้ประเทศไทย

เจริญก้าวหน้าประชาชนร่ำรวยกันถ้วนหน้า

ข้าวของก็คงไม่แพงดั่งเช่นตอนนี้
ผีหลอกก็ยังพอทนแต่คนหลอกคนกูทนไม่ได้