Jump to content

- - - - -

แฝดที่ต่อยวรเจตน์มาตั้งกระทู้ที่เว็บนี้ตามไปอ่านได้เลยค่ะ

This topic is in the process of being archived.
109 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:17

*
POPULAR

ขอบคุณพี่น้องทุกคนที่เป็นห่วง ตอนนี้กำลังไล่อ่านข้อความอยู่ครับ.. Posted Image

ตอนนี้ข่าวเล่นผมเละ.... ผมขอบอกไว้ตอนนี้เลยว่า ผมไม่เหลือง ผมไม่แดง ผมไม่เคยไปเผาหุ่น ปืนผมซื้อมายิงแต่เป้ากระดาษ ผมรักกีฬานี้.....และผมรักสถาบันของผม...มาก

ชีวิตผมไม่รู้จะอยู่ได้อีกนานเท่าไร.... อย่างน้อยในซักครั้ง ที่ผมได้ทำเพื่อชาติ เพื่อสถาบัน ที่ผมรัก.... ผลที่ตามมา....ผมรับได้.... วันที่ 12 มีนา ตำรวจนัดที่ สน ชนะสงคราม และจะพาไปศาลแขวงล่ะมั้ง...ผมไม่แน่ใจ

และน้ำใจของพี่น้องและคุณน้าทั้งสามท่าน...ที่นำดอกไม้ไปมอบที่โรงพักพร้อมทั้งยินดีมอบเงินเพื่อเป็นค่าใช้จ่าย... ผมต้องขอบอกว่า ผมไม่รับเงินช่วยเหลือนะครับ เกรงว่าจะมีคนแอบอ้างหลอกเงินกัน... Posted Image ผมทำด้วยใจจริงๆครับ...และเข้าใจในความหวังดีของทุกท่าน..แต่ผมอยากคงความภูมิใจผมไว้อย่างนี้....ตลอดไป Posted Image

อดเยี่ยงอย่างเสือ...สงวนศักดิ์ โซก็เซาะใส่ท้อง...หาเนื้อกินเอง... Posted Image

http://www.gun.in.th...p?topic=71276.0

Edited by ไผ่ปล้องเดียว, 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:21.

#2 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 2 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:30

18 หน้า กำลังใจล้วนๆ
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#3 centrino14

centrino14

อำมาตย์ตัวพ่อ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:06

เม้นไม่ได้ แต่ก็ให้กำลังใจสองแฝดแล้วกัน

เจ๋งหว่ะ
เบื่อพวกเสื้อแดงตอแหล

#4 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 01:19

*
POPULAR

ชอบแฝดครับ ตรงไปตรงมา ไม่ใจมดเหมือนพวกควายแดง

ตอนเป็นหมาหมู่ทำกร่าง พอโดนเข้าหน่อยร้องเหมือนหมา

ตอนนี้ไอ้พวกแดงล้มเจ้ามันหากลุ่มการเมืองลงไม่ได้ โทษไปโทษมาโทษสื่อซะงั้น

ผมก็เห็นแต่พวกมันกระสันไปออกสื่อให้คนเขาหมั่นใส้ สันดานพวกนี้ชอบโทษคนอื่นๆ

Edited by ดราม่า, 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 01:20.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#5 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 01:54

ตอนผมเห็นภาพในหน้าหนังสือพิมพ์ ผมว่าคุ้นๆอยู่ ้หมือนเคยเห็นที่ไหน?
โห...สมาชิกจากเว็บบอร์ดนั้นเอง...ผมเคยไปสิงตอนช่วงที่ผมบ้าปืนใหม่ๆ เลย

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#6 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:00

คลิปสัมภาษณ์ครับ
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#7 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:58

*
POPULAR

มาทำความรู้จักกับฝาแฝดมือต่อยไอ้วรเจตน์กัน
Ally Hëart

ท่านบุคคลทั่วไป ที่เข้ามาเยี่ยมชมเวบ gun.in.th ครับ
ผมขอบคุณล่วงหน้านะครับที่กรุณานำภาพที่น้องสุพจน์ สุพัฒน์ ทำความดีต่างๆ ไปแชร์ต่อให้คนอื่นได้รู้
ว่าเค้าทั้ง 2 คนไม่ได้เลวดั่งที่สื่อยัดเยียดให้
จริงๆ แล้วผมกับสุพจน์ สุพัฒน์ ไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวครับ ผมเห็นเค้าสมัครเข้ามาเป็น
สมาชิกในเวบนี้ ทีแรกผมก็ไม่ค่อยชอบเค้าหรอก เห็นโพสภาพประจำตัวคาบกระสุนเป็นเขี้ยว
ถือปืน รอยสักเต็มตัว บอกตามตรงไม่ชอบขี้หน้าว่ะ
แต่พอเริ่มโพสคุยตอบโต้กันในกระทู้บ้าง เห็นภาพเค้าไปทำช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ทำเสื้อขายหาเงินช่วยน้ำท่วม ไปช่วยเหลือสงเคราะห์เด็กที่ถูกพ่อแม่ทอดทิ้งที่สมุทรปราการ
เลยเริ่มสัมผัสได้ด้วยใจว่าไอ้น้องสองคนนี่ ถึงท่าทางดูนักเลง แต่หัวใจเค้าโคตรพระเอกเลย
ผิดกับไอ้พวกแต่งตัวดี ท่าทางดีในสังคม แต่หัวใจมันยิ่งกว่า........ (ละไว้ในฐานเข้าใจ)
จอมปลอม สวมหน้ากาก ตักตวงประโยชน์ใส่ตัวและกลุ่ม ไม่สนใจความรู้สึกของใครทั้งสิ้น
มันกระทำย่ำยีหัวใจคนนับสิบล้านอย่างไม่แยแส ไม่สนใจคำคัดค้านของใครทั้งสิ้น ทั้งคำขู่
คำขอร้อง ดึงดันจะทำ จะแก้ ทั้งที่ไม่เห็นประโยชน์ ขนาดมีกฎหมายมาตรานี้อยู่ มันยังจาบจ้วงกัน
อย่างไม่เกรงกลัว แล้วถ้ามันแก้ ในประเด็นที่ 5 ประเด็นที่ 6 (ลองไปสืบค้นเอาเองจากอากู๋นะครับ)
ท่านคิดว่ามันจะไม่จาบจ้วงยิ่งกว่านี้หรือ
ถึงท่านไม่ใช่สมาชิกของเวบนี้ แต่ท่านสามารถทำได้ ส่งต่อความดีของ สุพจน์ สุพัฒน์
ช่วยกันสร้างกระแส + ให้เขาทั้ง 2 คนได้ เรายอมพวกมันมาเยอะแล้ว
ช่วยกันครับ
โดย: Kasem Noipon

สุพจน์ และ สุพัฒน์
ต่อยเชิงสัญลักษณ์ครับ ไม่ใช่ทำร้ายร่างกาย หรือทะเลาะวิวาท ธรรมดา
อย่าเอาคำว่า "ความรุนแรง" มาว่าพี่เค้าเลยครับ ผมว่ามันไม่เกี่ยว

#8 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:58

http://www.youtube.com/watch?v=wT6GU-1a6EY&feature=player_embedded

คลิปสัมภาษณ์ครับ

เสื้อแดงไปขวิดพี่เขาเยอะในยูทูปนะ :(

แต่ผมว่าพี่เขาแค่สั่งสอนอย่างสุภาพ...เทียบไม่ได้เลยกับ

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#9 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 05:16

*
POPULAR

กรูว่าแล้ว....

เจ๋งว่ะ ไอ่น้อง ได้ใจพี่ไปเต็มๆ "ต่อยเชิงสัญลักษณ์"

ว่าแต่ ใครจะโดน "ต่อยเชิงสัญลักษณ์" เป็นรายต่อไป

เอาไอ้หงอกเจียม .. "ผู้เคยด่าแม่ของตัวเองว่าเป็นกระหรี่" ดีไหม

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#10 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 05:35

กำปั่นแฝด... สะเทือนถึงแดง... สะท้านถึงทักษิณ...

นปช. ออกอาการขนานนี้... ของจริงแน่ๆ...
หนาวซิ*คุณ*...
นปช.ประณาม2แฝดทำร้าย"วรเจตน์"ชี้ชนวนทำแตกแยก

http://dailynews.co.th/politics/15357

แฉ!! ภูมิหลัง "ฝาแฝด" รุมต่อย "วรเจตน์" เป็นนักแม่นปืน

http://news.voicetv....land/32569.html

ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#11 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 05:41

*
POPULAR

กำปั่นแฝด... สะเทือนถึงแดง... สะท้านถึงทักษิณ...

นปช. ออกอาการขนานนี้... ของจริงแน่ๆ...
หนาวซิ*คุณ*...
นปช.ประณาม2แฝดทำร้าย"วรเจตน์"ชี้ชนวนทำแตกแยก

http://dailynews.co.th/politics/15357

แฉ!! ภูมิหลัง "ฝาแฝด" รุมต่อย "วรเจตน์" เป็นนักแม่นปืน

http://news.voicetv....land/32569.html

อ้ายเชี่ยแม้วไม่มีวันได้กลับประเทศแน่นอน

ไม่รู้ว่ามีนักแม่นปืนอิสระพวกนี้อยู่สังคมเท่าไหร่

ถ้ามันกลับมาเมื่อไหร่ หัวเป็นรูแน่นอน "ลอบสังหารเชิงสัญลักษณ์"

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#12 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 06:24

เชื่อได้ครับ คนเว็บ gun.in.th

เกลียดเสื้อแดงกว่า 90%

(ที่เหลือไม่ค่อยแสดงตัว)
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#13 เช never die

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 06:25

22 หน้า แล้วครับ กำลังใจล้วนๆ

ว่าแต่ว่าบอร์ดน้องเค้าจะแตกไหมเนี่ยะ

#14 เช never die

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 06:30

*
POPULAR

ชอบโพสท์ของคุณ teenmaaw ในบอร์ดนั้นนะครับ โดนใจสุดๆ

"แม้นไม่ได้เกิดมาเป็นทหารราชองครักษ์ แต่จะขอร่วมพิทักษ์ราชบัลลังค์"

อยากกด like ให้จังเลย

#15 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 06:31

ได้ใจผมไปเลย 2 คนนี้ นับถือ ๆ
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#16 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 06:40

โอ คนบอร์ดปืนไม่มีใครรักนิติราดเลยเหรอเนี่ย :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#17 butadad

butadad

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:52

แค่นี้กลุ่มนิติเรี่ยราด คงจะเริ่มรู้สึกถึง ความอิสระทางความคิดของคนอื่นแล้วละ
ว่าจะมา อิสระใส่เราบ้างหรือไม่
โนบิเจต โดนเพราะออกทีวีบ่อยกว่าคนอื่น
ส่วน เจียม , ยิ้ม , ปิยะบุตร บอกตรงๆป่านนี้กลัวขี้หดตดหายแล้วมั้ง
ออกมาเลยอย่าหยุดแสดงความอิสระกันนะครับ

#18 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

นึกถึงเวลาชาวบ้านดูละคร แล้วเลียนแบบ ไอ้พวกนิติราด ระวังตัว ไว้ให้ดี

#19 Bob Lee Swagger

Bob Lee Swagger

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

สาแกใจกูยิ่งนัก ไอ้วรเจต
รัตนโกสินทร์ยังไม่สิ้นคนดี
เมื่อก่อนยิงเพื่อศักดิ์ศรี วันนี้ยิงเพื่อความยุติธรรม

#20 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:54

ยังไงไม่ชอบความรุนแรง
แต่หากว่าง ช่วยไปต่อยหน้าอ้ายโปก พวกล้มเจ้าเผาเมืองให้หน้ายุบไปเลยนะ
ไม่ต้องเบาะๆ นะ เอาให้พิการไปเลยก็ดี

#21 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:01

เป็นกำลังใจ ให้ครับ

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#22 เทพเปโตร

เทพเปโตร

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:02

อยากให้ไปลงแกนนำ เสื่อแดง สักครั้ง เพื่อเป็นสัญลักษณ์

#23 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

ดูล้อคอินเวปนั้นที่แม่นปืนแต่ล่ะคน นามสกุลรักในหลวงกันเพียบเลย ฮ่าๆๆๆๆๆ

อย่าทำให้คนอื่นหมดความอดทนนะเสื้อแดง คนทำจริงเขาไม่มานั่งพูดพล่าม

พี่สองคนสุดยอดมากกกกกกกก

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#24 ryukendo

ryukendo

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

นึกถึงเวลาชาวบ้านดูละคร แล้วเลียนแบบ ไอ้พวกนิติราด ระวังตัว ไว้ให้ดี

คิดเหมือนผมเลยครับ ผมคิดว่าน่าจะมีอีก เพราะยุคนี้สิทธิเสรีภาพเกิน100% กันทั้งนั้น ^_^

ปลูกต้นไม้พิษไว้ก็ต้องได้รับผลไม้พิษครับ
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#25 ไผ่ปล้องเดียว

ไผ่ปล้องเดียว

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:20

วันแรกที่มีเรื่องแฝดต่อย แฟนบอกว่าคนนี้รักในหลวงจริง เราบอกรู้ได้งัยอาจจะเป็นพวกแดงจัดมาก็ได้เห็นตอนนี้นิติราษฏร์เงียบ ๆ เค้าบอกอยู่เว็บเดียวกับเค้าเองคือเว็บปืนด้วยกันเนี่ยแหละ และเว็บนี้คนรักในหลวงเกิน 90 เปอร์เซ็นต์ แต่แฟนเค้าก็ไม่ได้เปิดเว็บให้ดุพอมาวันนี้ถึงได้เชื่อเลยว่าที่พุดนั้นเรื่องจริง

#26 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:03

เดี๋ยวก็มีคนมาบอกว่า...
พวกใช้ความรุนแรงทำให้ภาพของคนรักษาสถาบันฯ ..เป็นพวกป่าเถื่อน คลั่งความรุนแรง ไม่รู้จักใช้เหตุผล...ถ่อยเถื่อน....อีกคอยดูเถอะ...

ปล.ชอบจังคำนี้.....
"ต่อยเชิงสัญลักษณ์" + (ต่อไปก็) "ยิงเพื่อความยุติธรรม" คู่กะลายเซ็นคุณ BOB LEE SWAGGER จริงๆซิ...
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#27 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:10

มาทำความรู้จักกับฝาแฝดมือต่อยไอ้วรเจตน์กัน
Ally Hëart

ท่านบุคคลทั่วไป ที่เข้ามาเยี่ยมชมเวบ gun.in.th ครับ
ผมขอบคุณล่วงหน้านะครับที่กรุณานำภาพที่น้องสุพจน์ สุพัฒน์ ทำความดีต่างๆ ไปแชร์ต่อให้คนอื่นได้รู้
ว่าเค้าทั้ง 2 คนไม่ได้เลวดั่งที่สื่อยัดเยียดให้
จริงๆ แล้วผมกับสุพจน์ สุพัฒน์ ไม่ได้รู้จักกันเป็นการส่วนตัวครับ ผมเห็นเค้าสมัครเข้ามาเป็น
สมาชิกในเวบนี้ ทีแรกผมก็ไม่ค่อยชอบเค้าหรอก เห็นโพสภาพประจำตัวคาบกระสุนเป็นเขี้ยว
ถือปืน รอยสักเต็มตัว บอกตามตรงไม่ชอบขี้หน้าว่ะ
แต่พอเริ่มโพสคุยตอบโต้กันในกระทู้บ้าง เห็นภาพเค้าไปทำช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม
ทำเสื้อขายหาเงินช่วยน้ำท่วม ไปช่วยเหลือสงเคราะห์เด็กที่ถูกพ่อแม่ทอดทิ้งที่สมุทรปราการ
เลยเริ่มสัมผัสได้ด้วยใจว่าไอ้น้องสองคนนี่ ถึงท่าทางดูนักเลง แต่หัวใจเค้าโคตรพระเอกเลย
ผิดกับไอ้พวกแต่งตัวดี ท่าทางดีในสังคม แต่หัวใจมันยิ่งกว่า........ (ละไว้ในฐานเข้าใจ)
จอมปลอม สวมหน้ากาก ตักตวงประโยชน์ใส่ตัวและกลุ่ม ไม่สนใจความรู้สึกของใครทั้งสิ้น
มันกระทำย่ำยีหัวใจคนนับสิบล้านอย่างไม่แยแส ไม่สนใจคำคัดค้านของใครทั้งสิ้น ทั้งคำขู่
คำขอร้อง ดึงดันจะทำ จะแก้ ทั้งที่ไม่เห็นประโยชน์ ขนาดมีกฎหมายมาตรานี้อยู่ มันยังจาบจ้วงกัน
อย่างไม่เกรงกลัว แล้วถ้ามันแก้ ในประเด็นที่ 5 ประเด็นที่ 6 (ลองไปสืบค้นเอาเองจากอากู๋นะครับ)
ท่านคิดว่ามันจะไม่จาบจ้วงยิ่งกว่านี้หรือ
ถึงท่านไม่ใช่สมาชิกของเวบนี้ แต่ท่านสามารถทำได้ ส่งต่อความดีของ สุพจน์ สุพัฒน์
ช่วยกันสร้างกระแส + ให้เขาทั้ง 2 คนได้ เรายอมพวกมันมาเยอะแล้ว
ช่วยกันครับ
โดย: Kasem Noipon

สุพจน์ และ สุพัฒน์
ต่อยเชิงสัญลักษณ์ครับ ไม่ใช่ทำร้ายร่างกาย หรือทะเลาะวิวาท ธรรมดา
อย่าเอาคำว่า "ความรุนแรง" มาว่าพี่เค้าเลยครับ ผมว่ามันไม่เกี่ยว

กด like 1000+ ครั้ง

#28 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:34

อยากให้โปกลุกเอาบัตรบริจาคเลือดไปอวดสองแฝดนี่จริงๆเลย
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#29 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

เชื่อได้ครับ คนเว็บ gun.in.th

เกลียดเสื้อแดงกว่า 90%

(ที่เหลือไม่ค่อยแสดงตัว)

:wub:
เชิญแวะไปได้ครับ ได้ความรู้และได้เพื่อน พี่ๆน้องๆด้วยครับ
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#30 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

ต่อยเชิงสัญลักษณ์

อืมมม

ใครเคยประดิษฐ์วาทกรรม บกพร่องโดยสุจริต ไว้

ฤาศรกำลังถูกย้อน ???

แล้วสไนเปอร์เชิงสัญลักษณ์เคยมีไหม......อยากรู้จริงๆ

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#31 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

22 หน้า แล้วครับ กำลังใจล้วนๆ

ว่าแต่ว่าบอร์ดน้องเค้าจะแตกไหมเนี่ยะ

30 แล้วนิ :D

#32 คนไทย916

คนไทย916

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:43

30 หน้าไปแล้ว ลงทุนไปสมัคร เพื่อที่เป็นกำลังใจให้ แต่ล็อคไปแล้ว
***ของเขา 30หน้า ต้องล็อค ไม่รู้เพราะอะไร ไม่ได้อ่านรายละเอียด***

เราตระกูลชินจัง ขอยก ฐานะ เสื้อแดง จาก ไพร่ เป็น ควายแดง ณ.บัดนี้  

ถึงแม้ พ่อแม่ เองจะให้ฐานะความเป็น คน มาแต่กำเนิดก็ตาม 

#33 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

ต่อยเชิงสัญลักษณ์

อืมมม

ใครเคยประดิษฐ์วาทกรรม บกพร่องโดยสุจริต ไว้

ฤาศรกำลังถูกย้อน ???

แล้วสไนเปอร์เชิงสัญลักษณ์เคยมีไหม......อยากรู้จริงๆ

เศษแดงไง ทหารฆ่าทหารถือว่าทรยศต่อพวกพ้องต้องโดนเก็บ ไอ้เศษแดงไปทำอะไรไว้ที่คอกวัว กรรมสนองมันแล้ว

#34 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:51

30 หน้าไปแล้ว ลงทุนไปสมัคร เพื่อที่เป็นกำลังใจให้ แต่ล็อคไปแล้ว
***ของเขา 30หน้า ต้องล็อค ไม่รู้เพราะอะไร ไม่ได้อ่านรายละเอียด***

ตามนี้

เนื่องจากน้าปอง , สุพจน์ และ สุพัฒน์ ติดต่อมาให้ผมเป็นทนายความให้

และฝากให้ช่วยส่งข่าวให้เพื่อนสมาชิก ทุกท่าน ทราบ เกี่ยวกับการ โพ๊สและตั้งกระทู๊ ต่างๆ ที่ต้องพาดพิงเกี่ยวกับคดี และบุคคลที่สาม

เพื่อนๆในเว๊บกันอิน ทั้งที่เป็นสมาชิกใหม่ และ สมาชิกเก่า และผู้ที่ไม่ได้เป็นสมาชิก กรุณาอย่าโพ๊สในทางเสื่อมเสีย หรือสร้างความเสียหาย ต่อบุคคลที่เกี่ยวข้อง และ/หรือ บุคคลที่ ๓ เพราะ นอกจากจะเป็นการสร้างความยุ่งยากลำบากใจ ให้กับ สุพจน์ และสุพัฒน์แล้ว อาจมีผลต่อรูปคดี และ เป็นการผิดระเบียบของ เว๊บ
ขอให้โพ๊สเป็นความเห็นที่ในเชิงสร้างสรรค์ และให้กำลังใจเท่านั้นก็พอ นะครับ

นอกจากนี้ สุพัฒน์ฝากให้พี่น้องเราทราบว่า ระหว่างนี้ สุพจน์ , สุพัฒน์ และครอบครัวจะไปพักผ่อนที่ฮาวาย และจะบินกลับมาวันที่ ๑๑ มีนาคม นี้ ช่วงนี้ จึงจะไม่เข้ามาโพ๊สในเว๊บครับ

ขอแสดงความนับถือ

ทนายเกิดผล แก้วเกิด
http://www.gun.in.th...p?topic=71349.0

#35 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:42

เห็นหุ่นน้องสองคนแล้ว ถ้าเขาตั้งใจจะทำร้ายจริง ๆ วรเจตน์ คงน่วมไปแล้ว
คงแค่จะบอกให้รู้ว่า การกระทำของวรเจตน์ มันละเมิดสิทธิ์ผู้อื่นมากไปแล้ว
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#36 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

มาให้กำลังใจ :D

#37 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:56

เวป gun.in เขาแรง ขนาดขาใหญ่ในเวป แดงตัวพ่อ เมาด่าสถาบันให้เพื่อนได้ยิน แป๊บเดียว ยังโดนไล่ออกจากเวปตัวเองเลย

Edited by zeedzaad, 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:57.

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#38 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

ขอโทษที่ลังเลสงสัยในครั้งแรกๆ

เดี๋ยวนี้นิสัยไม่ดี

คือว่าไม่ไว้ใครง่ายๆอีกต่อไปแล้ว

ถ้ามีบุรุษผู้รู้ความหลายต่อหลายคนมายืนยันความจริงใจของน้อง

ป้าก็ขอเป็นกำลังใจให้อีกคน

สงสัยแต่ว่าคดีต่อยทำร้ายร่างกายคดีนี้ถึงไม่แค่ปรับ 500 เหมือนคดีอื่นๆ

#39 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

เหตุการณ์บอกอย่างหนึ่ง คือ เสื้อแดงถ่อย เถื่อน กร่าง ใช้กำลัง เผาบ้านเผาเมือง ปล้นทรัพย์ ทำผิดกฎหมายมามากมายนัก แล้วยังตอแหลเรียกร้องคนอื่นมีอารยะ นึกว่าไม่มีใครกล้าทำอะไร นับแต่นี้ต่อไปจะเจอย้อนศรแบบของจริงล้วนๆ

#40 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

น้องครับ ขอบคุณมากครับ :)
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#41 10APR10

10APR10

ขาประจำ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ไอ้แก๊งค์ลูกผีขนุนดูไว้ คนไทยรู้สึกยังไง

มีคนรอเช็คบิลพวกมรึงทั้งประเทศ รวมทั้งข้าฯด้วย :D

#42 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

ยิงเป็นแต่หนังสะติ้กอ่ะ

#43 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:36

กินใจมาก ตรงที่บอกว่า ผมรักสถาบันของผมมาก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#44 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:41

ยิงเป็นแต่หนังสะติ้กอ่ะ

555เก่งกว่าพี่อีกกุ้ง

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#45 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:46

ผมว่าการ "ต่อยเชิงสัญญาลักษณ์" ครั้งนี้ มีผลสะเทือนอย่างยิ่ง
เพราะเป็นการตอกย้ำว่า คนที่เขาไม่มีสี เริ่มจะทนกันไม่ได้ขึ้นมาแล้ว
และเป็นการกระตุ้นให้คนอื่นๆ อีกมาเริ่มส่งเสียง แสดงความไม่พอใจ

ธรรมศาสตร์อาจะลุกเป็นไฟได้
เสรีภาพทุกตารางนึ้วอย่างที่ต้องการ
อาจนำพาความพินาศเสียหายให้แก่
ตัวมหาวิทยาลัยอย่างเลี่ยงไม่ได้
ในเมื่อมีปัญญาแต่ไม่ใช้ในทางที่ถูกต้อง

#46 tu249cm

tu249cm

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

เห็นเหตุการณ์อย่างนี้แล้วอยากให้แม้วกลับมาเร็วๆจัง

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#47 มุซาชิ

มุซาชิ

น้องเก่า

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

แฝด การชกต่อยทำร้ายร่างกายผู้อื่นนี่นะ ที่คุณภูมิใจนักหนาว่าเป็นการ ทำเพื่อชาติ ทำเพื่อสถาบัน :wacko:
ทำไมความคิดพวกคลั่ง นิยมชมชอบความรุนแรง ถึงได้บิดเบี้ยวกันขนาดนี้

ครั้งก่อนก็รักชาติ พากันออกมาปกป้องสถาบัน โดยยึดทำเนียบ ปิดสนามบิน
ครั้งนี้ใช้วิธีถ่อยๆ ต่อยคนคิดต่าง ว่าเป็นการ ทำเพื่อชาติ เพื่อสถาบัน <_<

#48 เช never die

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

แฝด การชกต่อยทำร้ายร่างกายผู้อื่นนี่นะ ที่คุณภูมิใจนักหนาว่าเป็นการ ทำเพื่อชาติ ทำเพื่อสถาบัน :wacko:
ทำไมความคิดพวกคลั่ง นิยมชมชอบความรุนแรง ถึงได้บิดเบี้ยวกันขนาดนี้

ครั้งก่อนก็รักชาติ พากันออกมาปกป้องสถาบัน โดยยึดทำเนียบ ปิดสนามบิน
ครั้งนี้ใช้วิธีถ่อยๆ ต่อยคนคิดต่าง ว่าเป็นการ ทำเพื่อชาติ เพื่อสถาบัน <_<

ต่อยเชิงสัญลักษณ์อ่ะ มีรัยมะ

#49 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

คุณทั้งสองสุดยอดมากๆ

#50 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:27

วรเจตคงจำมือที่มองไม่เห็นไปอีกนานเลย :lol:

เจ๋งว่ะ ไอ้น้องแฝดได้ใจคนแก่ไปเต็ม ๆ เลย
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ