Jump to content

- - - - -

ปล่อยให้แดงเฝ้าเขื่อนก็ดีนะ

This topic is in the process of being archived.
12 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:44

น้ำท่วมน้ำแล้ง ให้มันโดนทั้งขึ้นทั้งล่อง ให้มันชื้หน้าด่าใครไม่ได้ ปิดทางโบ้ยให้คนอื่น เราจะได้ชี้หน้าด่าพวกมันทั้ง 20 นิ้วจากมือเท้าเลย
แก๊งค์น้ำปู

#2 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:11

555

#3 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:28

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่ง จะได้ไม่ต้องอ้างกราฟผิดๆอีก แต่กลัวอย่างเดียวว่ามันจะไปแก้ไขกราฟเองก็แค่นั้นแหละ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#4 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:58

พี่น้องเสื้อแดงครับ ทราบแล้วจงนำผู้หญิงไปเป็นคนเฝ้าเขื่อนครับ

ใครจะว่าอะไรเราก็บอกว่ารังแกผู้หญิงนะครับ

#5 เสรีชน

เสรีชน

น้องเก่า

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:03

แก้ปัญหาน้ำท่วมไม่ได้ ก็บอกว่าโดนแกล้ง โทษเขื่อน โดนวางยา

เชียงใหม่ ลำปาง แพร่ น่าน พะเยา ลำพูน โดนน้ำท่วม
จังหวัดเหล่านี้มันอยู่ใต้เขื่อนเหรอ!!
แกนนำบอกอะไร เชื่อหมด โคตรทุย

#6 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:09

แก้ปัญหาน้ำท่วมไม่ได้ ก็บอกว่าโดนแกล้ง โทษเขื่อน โดนวางยา

เชียงใหม่ ลำปาง แพร่ น่าน พะเยา ลำพูน โดนน้ำท่วม
จังหวัดเหล่านี้มันอยู่ใต้เขื่อนเหรอ!!
แกนนำบอกอะไร เชื่อหมด โคตรทุย

บอกแล้วพรรคเพื่อควายแดง

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#7 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:44

ต่อให้มันคุมมันก็ดริฟท์แบบหน้าด้านๆให้อำมาตย์ได้อยู่ดี

#8 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:48

ท่วมก็เพราะมาร์ควางยาเอาไว้เป็นสเต็ป
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#9 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

ต่อให้มันเฝ้าเขื่อนเอง มันก็โทษฝนเทียมได้ :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#10 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:16

ต่อให้มันเฝ้าเขื่อนเอง มันก็โทษฝนเทียมได้ :D

โทษได้ทุกอย่างครับ ยกเว้นโทษตัวเอง
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#11 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 6 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:28

เดี๋ยวแกนนำมันบอก "พังเขื่อนเลยครับ ผมรับผิดชอบเอง" ก็ซวยสิครับ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#12 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 00:32

น่าจะให้มันไปเฝ้าใกล้ๆ ที่ไหว สาม ริกเตอร์นะ ขี้หดตดหายแน่ๆ
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#13 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 7 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 04:54

ให้ไปเฝ้ายังไง มันก็โทษคนอื่นได้อยู่ดี เเถไปเรื่อยๆ
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***