Jump to content

- - - - -

อภิสิทธิ์ เลวอย่างไร

This topic is in the process of being archived.
517 replies to this topic

#401 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 15 March 2012 - 17:02

จะขอสีซอให้มืงซักครั้งนะไอ้ตะกวดโคฉาท

มืงดูทดสอบการทรงตัวรถกระบะราคาใกล้เคียงกันสองยี่ห้อนี่

กุไม่รู้หรอกนะว่ามืงจะดูออกรึเปล่าว่าคันไหนทรงตัวดีกว่า (มืงอาจจะคิดว่ารถที่ยกล้อได้เจ๋งกว่าก็ได้ กุไม่ขอสบประมาทความโง่ของมืง)

แล้วมืงก็ดูว่าในเมืองไทย คนซื้อยี่ห้อไหนมากกว่า

ขายดีกว่า คนเลือกเยอะกว่า มันเป็นเรื่องการโฆษณากับความชอบเว้ย

มีแต่ควายนับถือศาสนาชินวัตรเท่านั้นแหละ ที่เอามาเป็นมาตรวัดความดีเลว

http://www.youtube.com/watch?v=aZF8N9NItHI

ไร้สาระอีกแล้วมุง มุงยกตัวอย่าง พรรคแมลงสาบของมุงมาเลยดีก่าครับไม่ต้องยกเมฆ มาก็ได้ รถ กะบะ กับ สส มันต่างกันนะโว้ย
รถกะบะแดกน้ำมัน สส แดก งบ ประมาณ ปัณญามุงนี้เอาสิ่งของมาเทียบกับคุณภาพคน หรือ สส พรรคมุงแดก แก๊ซโซฮอล ละ
ปัณญาอ่อนจริงๆ

กุว่าแล้วว่าสมองอย่างมืง สีซอยังไงก็ฟังไม่ออกว่าเป็นเพลง :D

เรื่องพรรคก็หมูสิวะ

พรรคของพวกสารเลวกลุ่มไหนวะ ที่กรรมการมันโกงเลือกตั้งจนโดนยุบไปสองครั้ง แค่นี้ก็ชัดเจนแล้วเว้ย ว่า ปชป. ไม่เคยเล่นนอกกติกาชั่วช้าแบบพรรคของไอ้สารเลวหน้าเหลี่ยมที่มืงกราบไหว้

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#402 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 15 March 2012 - 17:04

ก็ไอ้แม้วมันไปสบประมาทเองว่า โจรกระจอก นี่มันก็เลยแสดงให้เห็นว่ากรูไม่ได้กระจอกนะโว้ย มึงต่างหากที่กระจอก :D
We love fender.

#403 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 17:04

Gop ตกลงจะตอบผม หรือยังว่า ใช่ หรือไม่ใช่ ไม่ ตอบ เท่ากับคุณ โกหกบิดเบือนแบบเดิมนะครับ คริๆๆศาลตันสินแล้วว่าพรรคปชปไม่ผิด ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆขำว่ะ
ศาลไหนตัดสินอ่ะคุณ ก๊อฟ ผมอยากรู้

#404 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

Posted 15 March 2012 - 17:05

ในคำวินิจฉัยกลางไม่จำเป็นต้องเขียนถึงประเด็นหลัง

คุณตะกวดกากๆ ดูคำพูดมั่วๆของคุณให้ดี

พรรค ปชป ของคุณ รอดมาได้ก็เพราะคดีหมออายุความ คุณก็คิดดูแล้วกันว่า ปชช จะคิดอย่างไร

อย่ามากล่าวหาแบบหน้าด้านๆครับ มันเป็นพฤติกรรมของคนชั่ว

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#405 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 17:07

มาร์คดีแต่พูด
มาร์คเรยาทางการเมือง
มาร์คดีแต่กู้
มาร์คชั่งไข่

และอื่น ๆ อีกมาก ใครๆก็รู้

มาร์ค เลว เพราะว่า เป็นหัวพรรคการเมืองที่เลวไงครับ พรรคเลวแบบไหน หัวหน้าก็เลวเท่านั้นครับ
ดูได้จากจำนวนผู้คนทั้งประเทศครับ มี 66 ล้านคน มีสิทธิ์เลือกตั้งได้46 ล้านคน
แค่ พรรคอยู่มานาน 60 ปี มันไม่ทำคุณงามความดีอะไรที่จะทำให้ ปชช เค้าประทับใจในคุณงามความดีเลย
เค้า ถึง ไม่เลือก พรรค ของพวกคุณไง ครับ มีไอ้พวกเห็นแกตัวไม่กี่คนจนได้มา 11 ล้าน ตน
แล้วที่หรือไปไหน ไปเลือก พท 15 ล้าน ไม่ใช้สิทธิ์ 14 กว่าล้านคน คนพวกนี้ทำไมเค้าถึงไม่ไปใช่สิทธิ์
เพราะเค้าเบื่อหนาย กับ พรรคการเมือง ในประเทศนี้ มันไม่มีพรรคไหนดีจริง เค้าถึง ไม่มาใช้สิทธิ์
ไงครับ
หรือ คุณ มีคำอธิบายอื่นที่ดีกว่า และให้เห็นความดี ของ พรรค คุณบ่างครับ
และ ถ้าผมพูดโกหก ตรงไหน ช่วย ชี้ ชัดให้หน่อยได้ไหมครับ

ตกลงคุณยืนยันว่า การที่คนเลือกน้อยแปลว่าเลวใช่มั้ยครับ??

แล้วคุณมีคำอธิบายไหมว่า มันไม่เกี่ยวกัน

คุณติเรือทั้งโกลนครับ น้องผมไปเลือกตั้งไม่ได้เพราะเคยทำเรื่องเลือกตั้งนอกเขตไว้ หลายคนก็โดนเรื่องนี้ แค่นี้ที่ผมเน้นคุณก็มั่วแล้ว คนที่ไม่ไปเลือกคุณรู้เหรอว่าเค้าไม่ไปเพราะอะไร?? คุณเคยทำวิจัย หรือไปถามเค้าทุกคนหรือไง คุณได้คำตอบว่าเค้าเบื่อการเมืองทุกคนหรือไง?? การเลือกพรรคไหนหรือไม่เลือกพรรคไหน หลายคนก็ดูที่นโยบาย หรือผลประโยชน์ที่ตัวเองต้องการ ไม่เลือกพรรคไดพรรคหนึ่งไม่ได้แปลว่าพรรคนั้นชั่ว เหมือนเลือกซื้อรถ ไม่เลือกใช้ฮอนด้า แปลว่ามันห่วยหรือไง?? ตรรกะคุณมีปัญหาแล้วคุณตะกวด กากๆ

คุณมันมั่วเหมือนเรื่องภาษาคน กับภาษาคอมพิวเตอร์เลย

น้องคุณ มีกี่คนครับ แล้ว เหตุการที่เกิดขึ่นกับน้องคุณมีถึง แสนคนไหมครับ มันกี่เปอร์เซ็นครับ
การเลือก พรรค ไหน หรือไม่เลือก พรรคไหน มันมีเหตุผลมากมายมากกว่า แค่นโยบาย ครับ หรือ คุณ มีข้อสรุปได้ว่าคนเลือกพรรคการเมืองจากนโยบายอย่างเดี่ยวครับ
มันมีเรื่องของอดีต การบริหารที่ผ่านมาเรี่อกของพฤติกรรม สส ในพรรคนั้น เรื่อง กลุ่มทุนพรรค เรื่อง่ส่วนตัวของ สส และที่สำคัญ แนวทางของพรรคนั้นในอดีตที่ผ่านมา
การปฎิบัติ ให้เป็นผลสำเร็จดังที่กำหนดไว้ การคอรัปชั่น ในการปฎิบัติงาน นั้นๆครับ และมีอีกร้อยแปดเหตุผลครับ

ปีล่าสุดนะครับ พลฯทหารที่พึ่งปลดประจำการมา ในปีที่เลือกตั้งลาสุด พลัด1/52 พวกเป็น2ปี พลัด1/53 พวกปีเดียว และพลัด2/53 พวก6เดือน ทบ.นะครับ ยกตัวอย่างแค่ ทบ นะครับ เลือกไม่ได้ซักคน เพราะ การย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้านไม่ทัน คิดดูแล้วกันว่ามันกี่คน

ก็ ช่วยไม่ได้นิครับ แต่ ผมก็ เห็นทหาร เกณ์ เค้าก็พาไปเลือกตั้งออกทีวีกันเยอะแยะนิครับ กำลังทหาร ในบ้านเรามีประจำการประมาณ 3แสนนายครับ กำลังทหารใหม่ผมคิดว่าไม่เกิน1-2หมื่นคน และส่วนที่คุณ ยกมานี้ผมเชื่อว่ามีไม่ถึงพันคนด้วยซ้ำครับ น้อยไปนะครับ น้อง อ๋อ เอาอะไรที่มันมีจำนวนมากกว่านี้มาพูดหน่อยครับ

เออ คุณคนที่ปลดประจำการทั้งประเทศ ทุกเหล่าทัพในขนาดนั้นหลักไม่ตำกว่าแสน นะอย่าโง้ แล้วพวกที่พึงจะเข้าไปเป็นทหารใหม่ด้วยอีกแสนขึ้นเช่นกัน คุณอย่ามัวซิ พวกทีไปเลือกตั้งได้ก็มีแต่พวกประจำการอยู่ในเขตพื้นที่เกิน 6 เดือนเท่านั้น มัววะ

พึ่งรู้ว่าคุณมัว
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#406 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 17:13

มาร์คดีแต่พูด
มาร์คเรยาทางการเมือง
มาร์คดีแต่กู้
มาร์คชั่งไข่

และอื่น ๆ อีกมาก ใครๆก็รู้

มาร์ค เลว เพราะว่า เป็นหัวพรรคการเมืองที่เลวไงครับ พรรคเลวแบบไหน หัวหน้าก็เลวเท่านั้นครับ
ดูได้จากจำนวนผู้คนทั้งประเทศครับ มี 66 ล้านคน มีสิทธิ์เลือกตั้งได้46 ล้านคน
แค่ พรรคอยู่มานาน 60 ปี มันไม่ทำคุณงามความดีอะไรที่จะทำให้ ปชช เค้าประทับใจในคุณงามความดีเลย
เค้า ถึง ไม่เลือก พรรค ของพวกคุณไง ครับ มีไอ้พวกเห็นแกตัวไม่กี่คนจนได้มา 11 ล้าน ตน
แล้วที่หรือไปไหน ไปเลือก พท 15 ล้าน ไม่ใช้สิทธิ์ 14 กว่าล้านคน คนพวกนี้ทำไมเค้าถึงไม่ไปใช่สิทธิ์
เพราะเค้าเบื่อหนาย กับ พรรคการเมือง ในประเทศนี้ มันไม่มีพรรคไหนดีจริง เค้าถึง ไม่มาใช้สิทธิ์
ไงครับ
หรือ คุณ มีคำอธิบายอื่นที่ดีกว่า และให้เห็นความดี ของ พรรค คุณบ่างครับ
และ ถ้าผมพูดโกหก ตรงไหน ช่วย ชี้ ชัดให้หน่อยได้ไหมครับ

ตกลงคุณยืนยันว่า การที่คนเลือกน้อยแปลว่าเลวใช่มั้ยครับ??

แล้วคุณมีคำอธิบายไหมว่า มันไม่เกี่ยวกัน

คุณติเรือทั้งโกลนครับ น้องผมไปเลือกตั้งไม่ได้เพราะเคยทำเรื่องเลือกตั้งนอกเขตไว้ หลายคนก็โดนเรื่องนี้ แค่นี้ที่ผมเน้นคุณก็มั่วแล้ว คนที่ไม่ไปเลือกคุณรู้เหรอว่าเค้าไม่ไปเพราะอะไร?? คุณเคยทำวิจัย หรือไปถามเค้าทุกคนหรือไง คุณได้คำตอบว่าเค้าเบื่อการเมืองทุกคนหรือไง?? การเลือกพรรคไหนหรือไม่เลือกพรรคไหน หลายคนก็ดูที่นโยบาย หรือผลประโยชน์ที่ตัวเองต้องการ ไม่เลือกพรรคไดพรรคหนึ่งไม่ได้แปลว่าพรรคนั้นชั่ว เหมือนเลือกซื้อรถ ไม่เลือกใช้ฮอนด้า แปลว่ามันห่วยหรือไง?? ตรรกะคุณมีปัญหาแล้วคุณตะกวด กากๆ

คุณมันมั่วเหมือนเรื่องภาษาคน กับภาษาคอมพิวเตอร์เลย

น้องคุณ มีกี่คนครับ แล้ว เหตุการที่เกิดขึ่นกับน้องคุณมีถึง แสนคนไหมครับ มันกี่เปอร์เซ็นครับ
การเลือก พรรค ไหน หรือไม่เลือก พรรคไหน มันมีเหตุผลมากมายมากกว่า แค่นโยบาย ครับ หรือ คุณ มีข้อสรุปได้ว่าคนเลือกพรรคการเมืองจากนโยบายอย่างเดี่ยวครับ
มันมีเรื่องของอดีต การบริหารที่ผ่านมาเรี่อกของพฤติกรรม สส ในพรรคนั้น เรื่อง กลุ่มทุนพรรค เรื่อง่ส่วนตัวของ สส และที่สำคัญ แนวทางของพรรคนั้นในอดีตที่ผ่านมา
การปฎิบัติ ให้เป็นผลสำเร็จดังที่กำหนดไว้ การคอรัปชั่น ในการปฎิบัติงาน นั้นๆครับ และมีอีกร้อยแปดเหตุผลครับ

ปีล่าสุดนะครับ พลฯทหารที่พึ่งปลดประจำการมา ในปีที่เลือกตั้งลาสุด พลัด1/52 พวกเป็น2ปี พลัด1/53 พวกปีเดียว และพลัด2/53 พวก6เดือน ทบ.นะครับ ยกตัวอย่างแค่ ทบ นะครับ เลือกไม่ได้ซักคน เพราะ การย้ายชื่อเข้าทะเบียนบ้านไม่ทัน คิดดูแล้วกันว่ามันกี่คน

ก็ ช่วยไม่ได้นิครับ แต่ ผมก็ เห็นทหาร เกณ์ เค้าก็พาไปเลือกตั้งออกทีวีกันเยอะแยะนิครับ กำลังทหาร ในบ้านเรามีประจำการประมาณ 3แสนนายครับ กำลังทหารใหม่ผมคิดว่าไม่เกิน1-2หมื่นคน และส่วนที่คุณ ยกมานี้ผมเชื่อว่ามีไม่ถึงพันคนด้วยซ้ำครับ น้อยไปนะครับ น้อง อ๋อ เอาอะไรที่มันมีจำนวนมากกว่านี้มาพูดหน่อยครับ

เออ คุณคนที่ปลดประจำการทั้งประเทศ ทุกเหล่าทัพในขนาดนั้นหลักไม่ตำกว่าแสน นะอย่าโง้ แล้วพวกที่พึงจะเข้าไปเป็นทหารใหม่ด้วยอีกแสนขึ้นเช่นกัน คุณอย่ามัวซิ พวกทีไปเลือกตั้งได้ก็มีแต่พวกประจำการอยู่ในเขตพื้นที่เกิน 6 เดือนเท่านั้น มัววะ

พึ่งรู้ว่าคุณมัว

อ้างแค่ พลัด1/52 พวกเป็น2ปี พลัด1/53 พวกปีเดียว และพลัด2/53 พวก6เดือน ของทบ. ในจะทหารใหม่ พลัด 1/54 ทบ อีกทั้งประเทศ นี้แค่ ทบ แล้วลองคิดถึง ทอ ทร อีกละคุณ หรือว่าปีหนึ่งเค้าเกณฑ์ทหารเค้าไปรับราชการไม่ถึง 1000 พร้อมทั้งรวมพวกปลดประจำการด้วย อืม

ถามจริงคุณเคยทำอะไรเพื่อชาติบ้างใหม แล้วถึงมาอ้างประชาธิปไตย์ แล้วมาอ้างว่า 15เสียงเป็นคนดี ถูกใหม่ครับ 15ล้านเสียง จำไม่ได้เพราะไม่ค่อยอยากจะจำพวกเผ่าเมือง
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#407 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 17:14

Gop จะรำอีกนานไหม ถ้านานจะได้ไม่รอ เราถามก๊อฟ ง่าย แค่ ไอ้คำวินิฉัยส่วนตัว ที่ยกมานี้ มันคือคำตัดสินของศาลยุติธรรม แล้วใช่ หรือ ไม่ใช่อ่ะก๊อฟ แค่นี้มันยากเกิน
ที่ก๊อฟจะตอบหรอ ก๊อฟยกมันมาแปะกับมือแล้วบอกเราว่านี้คือ สิ่งที่ศาลตัดสิน งั้นเราก็ขอให้ก๊อฟยืนยันหน่อยว่านี้คือคำตัดสินของศาล ทำได้ไหมก๊อฟ

มันคือคำตัดสินของศาลแต่ละคน ก่อนที่จะมาเป็นคำวินิจฉัยกลาง คุณเข้าใจมั้ย

คุณเห็นลายเซ็นของตุลาการศาลรัฐธรรมนูญมั้ย

เค้าเขียนว่าตุลาการ ไม่ใช่หรอครับ เค้าว่าศาลตรงไหนครับ ก๊อฟตุลาการมีหน้าที่วินิฉัย แล้วส่งเรื่องให้ศาลตัดสินถูกไหมครับ มั่วอีกแล้วก๊อฟ

#408 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 15 March 2012 - 17:16

ตุลาการ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#409 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 15 March 2012 - 17:23

ตะกวด โคฉาด
แสดงความโง่อีกแล้น

ตุลาการมีหน้าที่วินิฉัย แล้วส่งเรื่องให้ศาลตัดสินถูกไหมครับ
ตุลาการส่งเรื่องให้ศาลตัดสิน
โง่บรมเลย

#410 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 17:24

จะขอสีซอให้มืงซักครั้งนะไอ้ตะกวดโคฉาท

มืงดูทดสอบการทรงตัวรถกระบะราคาใกล้เคียงกันสองยี่ห้อนี่

กุไม่รู้หรอกนะว่ามืงจะดูออกรึเปล่าว่าคันไหนทรงตัวดีกว่า (มืงอาจจะคิดว่ารถที่ยกล้อได้เจ๋งกว่าก็ได้ กุไม่ขอสบประมาทความโง่ของมืง)

แล้วมืงก็ดูว่าในเมืองไทย คนซื้อยี่ห้อไหนมากกว่า

ขายดีกว่า คนเลือกเยอะกว่า มันเป็นเรื่องการโฆษณากับความชอบเว้ย

มีแต่ควายนับถือศาสนาชินวัตรเท่านั้นแหละ ที่เอามาเป็นมาตรวัดความดีเลว

http://www.youtube.com/watch?v=aZF8N9NItHI

ไร้สาระอีกแล้วมุง มุงยกตัวอย่าง พรรคแมลงสาบของมุงมาเลยดีก่าครับไม่ต้องยกเมฆ มาก็ได้ รถ กะบะ กับ สส มันต่างกันนะโว้ย
รถกะบะแดกน้ำมัน สส แดก งบ ประมาณ ปัณญามุงนี้เอาสิ่งของมาเทียบกับคุณภาพคน หรือ สส พรรคมุงแดก แก๊ซโซฮอล ละ

กุว่าแล้วว่าสมองอย่างมืง สีซอยังไงก็ฟังไม่ออกว่าเป็นเพลง :D

พรรคของพวกสารเลวกลุ่มไหนวะ ที่กรรมการมันโกงเลือกตั้งจนโดนยุบไปสองครั้ง แค่นี้ก็ชัดเจนแล้วเว้ย ว่า ปชป. ไม่เคยเล่นนอกกติกาชั่วช้าแบบพรรคของไอ้สารเลวหน้าเหลี่ยมที่มืงกราบไหว้

ฮ่าๆ โกง สองครั้ง คนยังเลือก คนไม่เคยโกงคนแม่งไม่เลือกว่ะทำไงได้

#411 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 15 March 2012 - 17:28

ฮ่าๆ โกง สองครั้ง คนยังเลือก คนไม่เคยโกงคนแม่งไม่เลือกว่ะทำไงได้

อ้าว ควายซ้ำควายซ้อนอีก เถียงวนลูปแล้วมืง :lol: :lol:

เถียงเรื่องความสารเลวของพ่อมืงไม่รอด ก็วนกลับมาเรื่องเลือกตั้งอีก

พี่อยากหัวเราะเป็นภาษาควายว่ะน้อง แต่ทำไม่เป็น

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#412 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 15 March 2012 - 17:29

กรณีแรกมีคำวินิจฉัยไปแล้ว ว่าการฟ้องไม่ชอบ มันก็หยุดแค่นั้น
ถัาศาลยังมีการตัดสินในกรณีต่อมาอีก เท่ากับยอมรับ ว่าการฟ้องนั้นชอบ จึงตัดสิน มันลักลั่นย้อนแย้ง
ไม่มีใครเขาทำกัน

Edited by phoosana, 15 March 2012 - 17:30.

#413 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 17:42

ตะกวด โคฉาด

ตุลาการมีหน้าที่วินิฉัย แล้วส่งเรื่องให้ศาลตัดสินถูกไหมครับ
โง่บรมเลย

แล้วตุลาการตัดสินแท้นศาลได้หรอครับ

#414 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 15 March 2012 - 17:43

Gop จะรำอีกนานไหม ถ้านานจะได้ไม่รอ เราถามก๊อฟ ง่าย แค่ ไอ้คำวินิฉัยส่วนตัว ที่ยกมานี้ มันคือคำตัดสินของศาลยุติธรรม แล้วใช่ หรือ ไม่ใช่อ่ะก๊อฟ แค่นี้มันยากเกิน
ที่ก๊อฟจะตอบหรอ ก๊อฟยกมันมาแปะกับมือแล้วบอกเราว่านี้คือ สิ่งที่ศาลตัดสิน งั้นเราก็ขอให้ก๊อฟยืนยันหน่อยว่านี้คือคำตัดสินของศาล ทำได้ไหมก๊อฟ

มันคือคำตัดสินของศาลแต่ละคน ก่อนที่จะมาเป็นคำวินิจฉัยกลาง คุณเข้าใจมั้ย

คุณเห็นลายเซ็นของตุลาการศาลรัฐธรรมนูญมั้ย

เค้าเขียนว่าตุลาการ ไม่ใช่หรอครับ เค้าว่าศาลตรงไหนครับ ก๊อฟตุลาการมีหน้าที่วินิฉัย แล้วส่งเรื่องให้ศาลตัดสินถูกไหมครับ มั่วอีกแล้วก๊อฟ

ตุลาการ = ผู้ตัดสินคดี

ศาล = องค์กรที่มีอํานาจพิจารณาพิพากษาอรรถคดีโดยดำเนินการตามรัฐธรรมนูญ ตามกฎหมายและในพระปรมาภิไธยพระมหากษัตริย์

ตุลาการ ส่งเรื่องให้ศาล ตลก อะ

จิ้งจก โคฉาืท บอกว่า ตุลาการมีหน้าที่วินิฉัย แล้วส่งเรื่องให้ศาลตัดสินถูกไหมครับ

แสดงว่า วินิฉัย แล้วต้องวิ่งลงจากศาล เอาเรื่องที่ตัวเองวินิจฉัย ยื่นให้ตัวเอง แล้วส่งไปให้ตัวเองตัดสินเอง

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#415 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 17:44

อ้าว ควายซ้ำควายซ้อนอีก เถียงวนลูปแล้วมืง :lol: :lol:

เถียงเรื่องความสารเลวของพ่อมืงไม่รอด ก็วนกลับมาเรื่องเลือกตั้งอีก

พี่อยากหัวเราะเป็นภาษาควายว่ะน้อง แต่ทำไม่เป็น

ก็ กุร์เห็นมุงบอกพรรคการเมืองเลวโดนยุบ 2ครั้ง แสดงถึงความเลว แต่ คนเค้าไม่คิดเหมือนคุณเลยเลือกจนมาเป็นรัฐบาล แต่พรรคไม่เคยเลว
กับมีคนเลือกให้เป็นฝ่ายค้าน อ่ะมุงก็คิดดูแล้วกัน 555

#416 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 17:45

ศาล = องค์กรที่มีอํานาจพิจารณาพิพากษาอรรถคดีโดยดำเนินการตามรัฐธรรมนูญ ตามกฎหมายและในพระปรมาภิไธยพระมหากษัตริย์

ตุลาการ ส่งเรื่องให้ศาล ตลก อะ

จิ้งจก โคฉาืท บอกว่า ตุลาการมีหน้าที่วินิฉัย แล้วส่งเรื่องให้ศาลตัดสินถูกไหมครับ

แสดงว่า วินิฉัย แล้วต้องวิ่งลงจากศาล เอาเรื่องที่ตัวเองวินิจฉัย ยื่นให้ตัวเอง แล้วส่งไปให้ตัวเองตัดสินเอง

ผม ก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องศาลครับแต่ช่วยยืนยันหน่อย ว่า ตุลาการ ตัดสินแทนศาลได้ ก็พอครับ

#417 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

Posted 15 March 2012 - 17:48

ผม ก็ไม่ได้มีความรู้เรื่องศาลครับแต่ช่วยยืนยันหน่อย ว่า ตุลาการ ตัดสินแทนศาลได้ ก็พอครับ

อ่านภาษาไทยไม่ออกเหรอครับ

ศาล = องค์กรที่มีอํานาจพิจารณาพิพากษาอรรถคดีโดยดำเนินการตามรัฐธรรมนูญ ตามกฎหมายและในพระปรมาภิไธยพระมหากษัตริ

ตุลาการ ก็คือ บุคลากรในองค์กรศาล ตุลาการเอาคดีไปตัดสินในศาล ไง

อย่าบอกนะว่าไม่เข้าใจคำว่า องค์กร

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#418 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 17:48

ตะกวด โคฉาด

โง่บรมเลย

แล้วตุลาการตัดสินแท้นศาลได้หรอครับ

คุณตะกวด ขาดผู้พิพากษา
ขำกว่าโคฉาดและคอมพิวเตอร์สำเร็จรูป

#419 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 17:49

กรณีแรกมีคำวินิจฉัยไปแล้ว ว่าการฟ้องไม่ชอบ มันก็หยุดแค่นั้น
ถัาศาลยังมีการตัดสินในกรณีต่อมาอีก เท่ากับยอมรับ ว่าการฟ้องนั้นชอบ จึงตัดสิน มันลักลั่นย้อนแย้ง
ไม่มีใครเขาทำกัน

ก็สรุปได้ว่า ที่ ท่าน Gop เอามาแปะไว้ไม่ใช้คำตัดสินขจองศาลถูกไหมครับแต่เป็นแค่คำวินิฉัน ของคณะตุลาการ ถูกไหม ครับงั้นก็แสดงว่าคดีนี้ไม่ได้มีการตัดสินของศาลถูกไหมครับ

#420 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 15 March 2012 - 17:50

เป็นวิธีการของรัฐไทยใหม่ครับ
ไม่โง่จริงอะไรจริง ไม่มีทางรู้หรอกเรื่องแบบนี้หนะ :lol:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#421 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

ตะกวด โคฉาด

โง่บรมเลย

คุณตะกวด ขาดผู้พิพากษา
ขำกว่าโคฉาดและคอมพิวเตอร์สำเร็จรูป

ก็ไม่มีความรู้ด้านนี้มากเท่าไรอ่ะครับ แต่ก็ ส่งสัยว่าไอ้ที่คุณ ก๊อฟเอามาแปะ นี้ไม่ใช่คำตัดสินของศาลถูกไหมแต่เป็น ขอวินิฉัยของคนะตุลาการ ถูกไหม

#422 Gop

Gop

*
POPULAR

โอ้ววว พระเจ้าจอร์จ คุณตะกวด กากๆ ไม่รู้ว่าตุลาการคือศาล!!!!!!!

โอเค ผมพอแล้ว ผมพอแล้ว

Edited by Gop, 15 March 2012 - 18:19.

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#423 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

Posted 15 March 2012 - 17:53

โอ้ววว พระเจ้าจอร์จ คุณตะกวด กากๆ ไม่รู้ว่าตุลาการคือศาล!!!!!!!

ผมพอตั้งแต่โคฉาท กับ สร้างคอมฯ แล้วครับ

จริงๆ วันนั้นไม่น่ารีบเฉลย

เราอาจได้ ฮา กันยาวๆ อีกหลายหัวข้อ

#424 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

Posted 15 March 2012 - 17:53

ตะกากจะเอา fighter มั้ยคะ :wub: :wub: :wub:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#425 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 15 March 2012 - 17:56

เป็นวิธีการของรัฐไทยใหม่ครับ
ไม่โง่จริงอะไรจริง ไม่มีทางรู้หรอกเรื่องแบบนี้หนะ :lol:

น่าจะอยู่คนละประเทศกับพวกเรา เพราะตะลาการรัฐไทยใหม่น่าจะส่งเรื่องไปที่ 7-11 :lol:

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#426 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 15 March 2012 - 17:59

ไม่มีคำตัดสินมีแต่คำวินิจฉัยกลาง มั้ง อิอิ

สมมติว่า การฟ้องนี้ชอบ ศาลเลื่อนมาพิจารณาประเด็นต่อมา
ซึ่งตุลาการเขาสรุปประเด็นไว้หมดแล้วทุกประเด็น
ทีนี้ก็มาดูว่าคำวินิฉัยส่วนตนแต่ละท่านว่าไว้อย่างไร
ถ้าความเห็นตุลาการส่วนใหญ่ว่า ปชป ไม่ได้ทำผิด
ผลโหวตมันควรจะออกมาเช่นนั้น
อันนี้ผมไม่ได้ตามไปอ่านคำวินิจฉัยส่วนตน ของแต่ละท่าน
เพราะผมถือว่าจบแล้ว
แล้วถ้าเสียงโหวตออกมาว่า ปขป ผิด หรือ ไม่ผิดอย่างไร
จะมีคำวินิจฉัยกลางออกมา

Edited by phoosana, 15 March 2012 - 18:13.

#427 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 15 March 2012 - 18:09

เหนื่อยนะครับ

คุยกับคนโง่แกล้งฉลาด

ผมว่าไอ้นี่คือไอ้เต้นปลอมตัวมา

อยากได้รูปหัวเราะกลิ้งของคุณจีโนล่าจัง

55555555

#428 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

Posted 15 March 2012 - 18:25

ตามไปอ่านอีกกระทู้มา เอามาให้ คุณตะกวดฯ อ่านดูนะ อันนี้ตามที่ผมรู้ ไม่ครบถ้วน ใครเพิ่มเติมตรงไหนได้ก็เพิ่มนะครับ ...

ศาลรัฐธรรมนูญ(องค์กร) ประกอบด้วย คณะผู้พิพากษา หรือ จะเรียกองค์คณะผู้พิพากษาศาลรธน.(ซึ่งเป็นบุคคล) ....เมื่อผู้พิพากษาขึ้นนั่งบัลลังค์ เราจะเรียกท่านว่า "ศาล" สั้นๆก็ได้...

ผลการตัดสินในแต่ละคดีที่ได้ จะมาจากการออกเสียงขององค์คณะผู้พิพากษา แต่ละท่าน ซึ่งจะมีคำวินิจฉัยเขียนประกอบผลการตัดสินไว้ โดยผู้พิพากษาศาลแต่ละท่าน นำมารวมกันเป็นคำวินิจฉัยกลาง .. หากมีองค์ผู้พิพากษาคนใด เห็นแย้งก็อาจจะมี คอมเมนต์ไว้ว่ามีความเห็นแย้งเป็นส่วนตัว จะรวมอยู่ใน คำวินิจฉัยรายบุคคล ...

ผมเข้าใจอย่างนี้นะ ...

ปล.ทานไอโอดีนเยอะๆ นะครับ ... ;)

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 15 March 2012 - 18:26.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#429 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

Posted 15 March 2012 - 18:33

เฮ้อ.. อ่านเหนื่อย พ่อคนฉลาดโคดๆ กากตะกวด กุบอกเมิงตั้งแต่กระทู้โคฉาดแล้ว ว่าขอดูใบเกรด ถ้ารู้จบที่ไหนกุจะได้ไม่ด่ามากถึงมากที่สุด แสดงว่าเมิงไม่จบปริญญาตรี (จบม. 3รึป่าว) ไม่เคยลงวิชา กฎหมายเบื้องต้น กุแนะนำนะ ถ้ายังแยกองค์ประกอบของสถาบันศาล ไม่รู้ว่าแต่ละตำแหน่งทำหน้าที่อะไร ไปซื้อหนังสือที่นิติฯ รามฯมาอ่านเลย อากู๋ก็หาได้ เมิงไม่ใฝ่รู้ ใฝ่ศึกษา เษือกตะแบงอยู่นั่น ยิ่งตะแบงเมิงก้อยิ่งโง่ เงียบๆไปเหอะ หาความรู้ได้ครบเมื่อไหร่ ค่อยมาโชว์ เข้าใจ๋ ? B)

Edited by อมพระมาพูด, 15 March 2012 - 18:33.

The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#430 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 18:37

อย่าเลยเพ่ ถามควายมันก่อนว่ามันอยากให้เค้าพวกหรือป่าว ฮ่าๆๆ

#431 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

Posted 15 March 2012 - 18:41

ขอ อนุญาต คุณ จีโนลา ครับ
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#432 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 18:43

เฮ้อ.. อ่านเหนื่อย พ่อคนฉลาดโคดๆ กากตะกวด กุบอกเมิงตั้งแต่กระทู้โคฉาดแล้ว ว่าขอดูใบเกรด ถ้ารู้จบที่ไหนกุจะได้ไม่ด่ามากถึงมากที่สุด แสดงว่าเมิงไม่จบปริญญาตรี (จบม. 3รึป่าว) ไม่เคยลงวิชา กฎหมายเบื้องต้น กุแนะนำนะ ถ้ายังแยกองค์ประกอบของสถาบันศาล ไม่รู้ว่าแต่ละตำแหน่งทำหน้าที่อะไร ไปซื้อหนังสือที่นิติฯ รามฯมาอ่านเลย อากู๋ก็หาได้ เมิงไม่ใฝ่รู้ ใฝ่ศึกษา เษือกตะแบงอยู่นั่น ยิ่งตะแบงเมิงก้อยิ่งโง่ เงียบๆไปเหอะ หาความรู้ได้ครบเมื่อไหร่ ค่อยมาโชว์ เข้าใจ๋ ? B)

มุง เป็นพ่อกุร์มาขอดูใบเกรดกุร์ เนีย ไอ้นิ อ้าวกุร์เป็นชาวบ้าน ถ้ากุร์รู้หมดทุกเรื่อง กุร์คงเป็นผู้บริหารไปแล้วดิว่ะ กุร์ไม่รู้ก้บอกไม่รู้ กลายเป็นคนโง้ว่างั้น
พวกมุงนีแสดงพฤติกรรมได้ชัดเจนมาก แล้วสรุป คุณ Gop แล้วพวกคุณ ยืนยันได้หรือยังครับว่าไอ้ที่คุณ ก๊อฟ เอามาแปะเป็นคพสังตัดสินจองศาล ผมติดใจประเด็นนี้ประเด็นเดี่ยวและครับ ไอ้ประเด็นตุลาการอะไรเนียผมคงไม่มีความรู้มากอะครับ เพราะไม่ได้ศึกษาด้านนั้นมารู้แค่ตามภาษาชาวบ้านครับ เลยไม่เข้าใจว่า ไอ้ที่แปะมาอ้างว่นชนะใสๆนี้มันคือคำตัดสินของศาล หรือป่าวครับหรือมันไปไม่ถึงแล้วเอามาอ้างว่าศาลตัดสินให้ชนะใสๆๆแบบนี้มันบิดเบือนข้อมูลความจริงมากกว่าครับ

#433 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

Posted 15 March 2012 - 18:49

มุง เป็นพ่อกุร์มาขอดูใบเกรดกุร์ เนีย ไอ้นิ อ้าวกุร์เป็นชาวบ้าน ถ้ากุร์รู้หมดทุกเรื่อง กุร์คงเป็นผู้บริหารไปแล้วดิว่ะ กุร์ไม่รู้ก้บอกไม่รู้ กลายเป็นคนโง้ว่างั้น
พวกมุงนีแสดงพฤติกรรมได้ชัดเจนมาก แล้วสรุป คุณ Gop แล้วพวกคุณ ยืนยันได้หรือยังครับว่าไอ้ที่คุณ ก๊อฟ เอามาแปะเป็นคพสังตัดสินจองศาล ผมติดใจประเด็นนี้ประเด็นเดี่ยวและครับ ไอ้ประเด็นตุลาการอะไรเนียผมคงไม่มีความรู้มากอะครับ เพราะไม่ได้ศึกษาด้านนั้นมารู้แค่ตามภาษาชาวบ้านครับ เลยไม่เข้าใจว่า ไอ้ที่แปะมาอ้างว่นชนะใสๆนี้มันคือคำตัดสินของศาล หรือป่าวครับหรือมันไปไม่ถึงแล้วเอามาอ้างว่าศาลตัดสินให้ชนะใสๆๆแบบนี้มันบิดเบือนข้อมูลความจริงมากกว่าครับ

ขำว่ะ ไอ่ฟายกุจะสอนเมิง เษือกทำตัวเป็นน้ำเต็มแก้ว ไม่ใช่แค่พ่อที่ขอดูใบเกรดได้ เมิงไปสมัครงานที่ไหนเค้าก้อใบเกรดทั้งนั้น อ้อ..กุคงสอนลูกกุไม่ให้โง่อย่างเมิงแน่นอน ภาษาไทยพิมพ์ ให้มันถูกๆหน่อย สงสัยวิชานี้เมิงคงได้เกรด 1 นะสินะ
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#434 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 18:51

คุณ ก๊อฟ คุณต้องยืนยันก่อนนะครับ ว่า สิ่งที่คุณเอามาแปะ เป็นคำตัดสินของศาลไม่งั้นมันก็คงไม่ชัดเจนครับ ผมไม่รู้หลอกครับว่าตุลาการ ตัดสินแทนศาลได้หรือป่าว แต่ที่ผมรู้คือ คำตัดสินของศาลครับแน่นอนที่สุด แล้วตก ลงคุณจะยืนยันได้หรือไม่ครับไม่แกล้งแถไปเรื่องอื่นละครับคุณ กับผมคุยกันเรื่องนี้โดนเฉพราะ เราต้องเคลีย์กันนะครับ
เพราะถ้าคุณไม่เคลีย์ตัวคุณเอง และครับ ที่ได้รับผล เพราะคุณกำลังอ้างคำตัดสินศาลอยู่มันตือการบิดเบือน ข้อมูล ว่าที่คุณเอามาอ้างคือคำตัดสินของศาลนะครับ
ส่วนชื่นแล้ว กับการโดนด่า หรือดิสเคดิส ในห้องนี้ แต่ คุณ ยืนยันผมได้หรือป่าวครับว่าศาลตัดสินให้ พรรคของคุณ ชนะใสๆๆๆๆฮ่ๆๆๆ

#435 dvung

dvung

น้องเก่า

Posted 15 March 2012 - 18:55

เวรล่ะปวดตับเลยกรูไม่น่ามาอ่านเลย จะเอาฮาไปไหน

#436 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 18:57

คุณ ก๊อฟ บอกเพื่อนๆด้วยนะครับว่ามุก หมาหมู่ เล่นประจำไม่เบื่อบ่างหรอครับ พอ ถูกตอนให้ ยืนยัน ข้อมูลก็เริ่ม ตามพวก มาแก้ทางก่อนเหมือนเดิมนะคุณก๊อฟ คุณนี้ เหมือนเดิมตอนแรกที่คุยกันในโคฉาตก็บอกว่ารู้เรื่องพอพูดถึงวิธีการก็ออกมะเล แค่ โคฉาต กับ โฟรชาท์ต่างกันแค่ชื่อวิธีการคงเดิมกว่าจะหาเจอปาไปสองเดือนโปแกรมเมอร์กันทั้งห้อง ฮ่าๆๆๆ

#437 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 19:02

ขำว่ะ ไอ่ฟายกุจะสอนเมิง เษือกทำตัวเป็นน้ำเต็มแก้ว ไม่ใช่แค่พ่อที่ขอดูใบเกรดได้ เมิงไปสมัครงานที่ไหนเค้าก้อใบเกรดทั้งนั้น อ้อ..กุคงสอนลูกกุไม่ให้โง่อย่างเมิงแน่นอน ภาษาไทยพิมพ์ ให้มันถูกๆหน่อย สงสัยวิชานี้เมิงคงได้เกรด 1 นะสินะ

ไม่ต้องสอนครับ ไม่ได้ขอร้อง ขอ แค่ ใครก็ได้ ในพวกคุณสักตัว ช่วยพิมย์ตัวใหญ่หน่อยครับว่าศาลตัดสินให้พรรคแมลงสาบชองพวกคุณชนะ ใสๆๆๆจากคดียุบพรรคก็พอครับแค่นี้ก็พอแล้วครับ จะขอบพระคุณอย่างสูงครับ

#438 eAT

eAT

Posted 15 March 2012 - 19:03

คุณ ก๊อฟ บอกเพื่อนๆด้วยนะครับว่ามุก หมาหมู่ เล่นประจำไม่เบื่อบ่างหรอครับ พอ ถูกตอนให้ ยืนยัน ข้อมูลก็เริ่ม ตามพวก มาแก้ทางก่อนเหมือนเดิมนะคุณก๊อฟ คุณนี้ เหมือนเดิมตอนแรกที่คุยกันในโคฉาตก็บอกว่ารู้เรื่องพอพูดถึงวิธีการก็ออกมะเล แค่ โคฉาต กับ โฟรชาท์ต่างกันแค่ชื่อวิธีการคงเดิมกว่าจะหาเจอปาไปสองเดือนโปแกรมเมอร์กันทั้งห้อง ฮ่าๆๆๆ

ยังด้านอีก ใครจะไปหาเจอ เอ็งบอกว่าเป็นภาษาโคฉาด
เอาไว้สร้างคอมพิวเตอร์ ยังมาบอกว่าวิธีการคงเดิม
โฟรชาร์ตบ้านพ่อเอ็งดิ เป็นภาษาคอมพิวเตอร์
โง่เง่าเต่าตุ่น

#439 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

Posted 15 March 2012 - 19:07

ถ้าอ่านที่ผมโพสสักนิด คุณตะกวด จะได้เข้าใจ เรื่องคำตัดสินของศาล ครับ ..

คำวินิจฉัยคือคำอธิบาย เขียนประกอบผลการตัดสินของศาล เหมือนการอธิบายเหตุผลว่าเพราะอะไรถึงตัดสินเช่นนั้น

แต่ที่ว่า โง่นี่ไม่ใช่ รู้ หรือ ไม่รู้เรื่องศาลนะ ครับ ...

แต่เรื่องที่คุณไม่รู้ตัวว่า คุณโดนหัวหน้าไพร่ สนตะพายจูงไปจูงมา โดยที่ตัวเองม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย ตะหาก ....

คิดเอง เออเอง ฟังเขาเล่ามา แต่ตัวเอง ตัดสินคนอื่นจากที่ฟังเขามา นี่ล่ะครับความไม่รู้(โง่) ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#440 notcomeng

notcomeng

Posted 15 March 2012 - 19:09

ปวดตับด้วยคน ฮ่าๆๆ :lol: :lol: :lol:

#441 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 19:10

ยังด้านอีก ใครจะไปหาเจอ เอ็งบอกว่าเป็นภาษาโคฉาด
เอาไว้สร้างคอมพิวเตอร์ ยังมาบอกว่าวิธีการคงเดิม
โฟรชาร์ตบ้านพ่อเอ็งดิ เป็นภาษาคอมพิวเตอร์

ฮ่า ก็ใช้ไง ก็ถูกแล้วไงภาษาโคฉาต ก็ถ้าบอกว่า โฟชาท์ พวกมุงก็รู้ดิ แต่ถ้าบิกถึงการทำงานวิธีการทำงานคนไม่เคยเรียนมันไม่มีทางรู้หลอกครับ มันเช็กได้นิครับแล้วทำไมไอ้สองตัวนั้นโผล่มามันฟังไม่กี่ที่มันยังโปรแกรมที่มีการทำงานถูกต้องมาได้ละครับ แปลกไหมครับ

#442 amplepoor

amplepoor

เมพ

Posted 15 March 2012 - 19:14

มุงก็ คิด เอา กุร์อยู่มาจน 30 ปีกุร์ไม่เคยเห็นโจนใต้มันเล่นแรงขนาดนนี้พอไอ้แม้วมาเป็นนายกปีแรกพวก โจนใต้มันมาเลยวุ้น
แปลกไหมละตั้งนานไม่มา พอพรรคปักใต้ไม่ได้เป็นรัฐบาลเท่านั้นและโจนใต้ก็ออกมาแสดงตัว แปลกไหมละครับ

เจอข้อหาใหม่วุ้ย
โจรใต้มาล้มแม้ว

อ้อ

ไอ้หนูนี่อายุ 30 ปล่อยมันไปกินนมดีกว่า
ขนาดโจรใต้ลุกฮือเมื่อไหร่
มันยังบอกว่าปีแรกที่แม้วเป็นนายกเลย

โง่อวดฉลาดจริงๆ

#443 eAT

eAT

Posted 15 March 2012 - 19:20

ฮ่า ก็ใช้ไง ก็ถูกแล้วไงภาษาโคฉาต ก็ถ้าบอกว่า โฟชาท์ พวกมุงก็รู้ดิ แต่ถ้าบิกถึงการทำงานวิธีการทำงานคนไม่เคยเรียนมันไม่มีทางรู้หลอกครับ มันเช็กได้นิครับแล้วทำไมไอ้สองตัวนั้นโผล่มามันฟังไม่กี่ที่มันยังโปรแกรมที่มีการทำงานถูกต้องมาได้ละครับ แปลกไหมครับ

วิธีเชี่ยเอ็งดิ แปลง ฐาน 6 เป็นฐาน 2 แล้วแปลงเป็นโคฉาด
เอ็งเรียนที่ไหนมา เป็นขอทานนั่งข้างรั้วแล้วได้ยินมาผิดๆ ถูกๆ
แล้วก็มาอวดเก่งเสียมากก่า

#444 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 19:28

ถ้าอ่านที่ผมโพสสักนิด คุณตะกวด จะได้เข้าใจ เรื่องคำตัดสินของศาล ครับ ..

คำวินิจฉัยคือคำอธิบาย เขียนประกอบผลการตัดสินของศาล เหมือนการอธิบายเหตุผลว่าเพราะอะไรถึงตัดสินเช่นนั้น

แต่ที่ว่า โง่นี่ไม่ใช่ รู้ หรือ ไม่รู้เรื่องศาลนะ ครับ ...

แต่เรื่องที่คุณไม่รู้ตัวว่า คุณโดนหัวหน้าไพร่ สนตะพายจูงไปจูงมา โดยที่ตัวเองม่ได้รู้เรื่องอะไรเลย ตะหาก ....

คิดเอง เออเอง ฟังเขาเล่ามา แต่ตัวเอง ตัดสินคนอื่นจากที่ฟังเขามา นี่ล่ะครับความไม่รู้(โง่) ...

ไม่เกี่วยกับพวกหัวหน้าไพร่หลอกครับ ผมว่า ปชชส่วนใหญ่เค้าก็แสดงออกให้เห็นแล้วครับว่า ไม่เลือกพวกคุณอยู่แล้วครับหน้าที่ผมคือเพิ่มจำนวนให้คนเพิ่มขึ่นอย่างเดี่ยวครับคนที่จะไม่เลือกพวกคุณนะครับ จัดการพวกคุณได้ ไพร่ จัดการง่ายกว่าเยอะครับ คือเลือกตั้งรอบต่อไประวังเสียงจากรัฐวิสาหกิจหายไปนะครับ เดี่ยวจะหาว่าไม่เตือน คริๆๆ
ว่าพฤติกรรมแบบนี้แสดงออกมาเยอะๆครับดีชอบ

#445 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 19:32

มุงก็ คิด เอา กุร์อยู่มาจน 30 ปีกุร์ไม่เคยเห็นโจนใต้มันเล่นแรงขนาดนนี้พอไอ้แม้วมาเป็นนายกปีแรกพวก โจนใต้มันมาเลยวุ้น
แปลกไหมละตั้งนานไม่มา พอพรรคปักใต้ไม่ได้เป็นรัฐบาลเท่านั้นและโจนใต้ก็ออกมาแสดงตัว แปลกไหมละครับ

เจอข้อหาใหม่วุ้ย
โจรใต้มาล้มแม้ว

อ้อ

ไอ้หนูนี่อายุ 30 ปล่อยมันไปกินนมดีกว่า
ขนาดโจรใต้ลุกฮือเมื่อไหร่
มันยังบอกว่าปีแรกที่แม้วเป็นนายกเลย

โง่อวดฉลาดจริงๆ

มุงก็ไปเอาขอมูลของมุงมาลงดิ ยาก ตรงไหนนิ ดีกว่ามาเห่าและหายนะ

#446 eAT

eAT

ไม่เกี่วยกับพวกหัวหน้าไพร่หลอกครับ ผมว่า ปชชส่วนใหญ่เค้าก็แสดงออกให้เห็นแล้วครับว่า ไม่เลือกพวกคุณอยู่แล้วครับหน้าที่ผมคือเพิ่มจำนวนให้คนเพิ่มขึ่นอย่างเดี่ยวครับคนที่จะไม่เลือกพวกคุณนะครับ จัดการพวกคุณได้ ไพร่ จัดการง่ายกว่าเยอะครับ คือเลือกตั้งรอบต่อไประวังเสียงจากรัฐวิสาหกิจหายไปนะครับ เดี่ยวจะหาว่าไม่เตือน คริๆๆ
ว่าพฤติกรรมแบบนี้แสดงออกมาเยอะๆครับดีชอบ

ในขณะที่พรรคประชาธิปัตย์ปี 2548 มี ส.ส.96 ที่นั่ง มีประชาชนเลือก กว่า 7 ล้านคะแนน มาวันนี้พรรคประชาธิปัตย์ได้ ส.ส.159 ที่นั่ง บวกเพิ่มจากปี 2548 ถึง 63 คน มีประชาชนเลือกพรรคประชาธิปัตย์ 11 ล้านเสียง คะแนนนิยมเพิ่มจากปี 2548 กว่า 4 ล้านคะแนน เท่ากับจำนวนประชาชนที่เลือกพรรคเพื่อไทยลดลง ซึ่งหมายถึงว่า พรรคเพื่อไทยกำลังก้าวสู่จุดเสื่อมถอย ในขณะที่พรรคประชาธิปัตย์จะไต่ระดับไปสู่ชัยชนะ และก็เป็นตัวเลขที่สอดคล้องว่า พรรคประชาธิปัตย์พัฒนาขึ้นเมื่อนายนพดลออกไป และพรรคเพื่อไทยก็ตกต่ำลงนับแต่วันที่นายนพดลเข้าไปร่วมงาน เพราะฉะนั้นก็ขอให้นายนพดลได้อยู่รับใช้ พ.ต.ท.ทักษิณ ไปนานๆ

Edited by eAT, 15 March 2012 - 19:33.

#447 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

หลุดไปไกลกว่าประเด็นกระทู้แล้วนะครับ สรุปว่าจะพูดเรื่องข้อเลวของมิสเตอร์อภิสิทธิ์ต่อมั้ยครับเนี่่ย?

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#448 หนูอ้อย

หนูอ้อย

Posted 15 March 2012 - 19:35

ก็หาไม่ได้อะว่ามาร์คเลวยังไง
จะบอกว่าเลือกน้อยกว่า แล้วเลว
มันตรรกะวิบัติแล้ว

#449 ตะกวด กากๆ

ตะกวด กากๆ

ขาประจำ

Posted 15 March 2012 - 19:36

วิธีเชี่ยเอ็งดิ แปลง ฐาน 6 เป็นฐาน 2 แล้วแปลงเป็นโคฉาด
เอ็งเรียนที่ไหนมา เป็นขอทานนั่งข้างรั้วแล้วได้ยินมาผิดๆ ถูกๆ
แล้วก็มาอวดเก่งเสียมากก่า

มุงก็ควายเอง ถ้ามุงเรียนมา มุงก็รู้ว่าฐานหก เค้าไม่ได้ใช้ และกุร์ก็บอกแล้วว่าไม่ได้ใช้มุงกะจะมั่วด่ากุร์ไปเลื่อยมากกว่าเพราะกุร์เข้ามาด่าพวกมุงทุกวันปกตินะ

#450 phoosana

phoosana

เมพ

Posted 15 March 2012 - 19:36

ทำได้ถ้าจะเขียนโปรแกรมแปลงเลขฐาน ฐานอะไรก็เหอะได้ทั้งนั้น

ใส่อินพุตทางคีบอร์ด
โปรเซสแล้วแสดงผลลัพทธ์ทางหน้าจอเป็นเลขฐานสอง
แล้วให้เขียน Flowchart ด้วย
ฉนั้นเลขฐาน 6 จะมี

0
1
2
3
4
5
10
11
12
13
14
15
20.....บลาๆๆๆ

แล้วแปลงให้เป็นเลขฐานสอง แสดงผลทางหน้าจอ ถ้า Input ที่รับมาไม่ใช่ก็พิพม์ว่า อะไรก็ว่าไป เช่น ERROR

ผมเข้าใจแบบนี้น่ะเนี่ย อิอิ

Edited by phoosana, 15 March 2012 - 19:39.