Jump to content

เบื่อ เชียร์ หงส์ แล้วดิ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
19 replies to this topic

#1 kop16

kop16

U will never walk alone.

Posted 11 March 2012 - 11:35

ขอบ่น เรื่องบอลเมื่อคืน แพ้ อีกแล้ว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#2 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

Posted 11 March 2012 - 14:37

โห่...........

ขอโห่หน่อยวะ

แฟนเป็ดใจแค่นี้หรอวะ

โห่....

โคตรด๋อยเรย

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#3 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

Posted 11 March 2012 - 14:37

มาเศร้าด้วยคน..ฮือ ฮือ ฮือ

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#4 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

Posted 11 March 2012 - 15:32

เจ้าของกระทู้ คุณ kop 16 และสาวกหงส์ทั้งหลาย

อย่าพึ่งเบื่อเป็นแฟน หงส์ นะนะนะๆๆๆ   :unsure:

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#5 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 11 March 2012 - 15:36

พูดตรงๆ เป็นแฟนหงส์มาตั้งแต่ประถม รู้สึกชินแล้วกับพฤติกรรมหงส์ ยังไงเราก็จะตามเชียร์

You'll never walk alone

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#6 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

Posted 11 March 2012 - 17:02

คุณจะไม่เดินอย่างเดียวดาย

แต่เราจะพากันไปตายหมู่

555555555555555555

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#7 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

Posted 11 March 2012 - 17:25

แต่เราจะพากันไปตายหมู่

555555555555555555

ผ่านมาแล้วครับ คุณ เพลิงสีนิล

http://www.youtube.com/watch?v=1q47bOtV3-Y

เหตุการณ์นี้เกิดขึ้นที่ Hillsborough Stadium

The Kop... ๙๖ ชีวิตได้สูญเสียไปจากเหตุการณ์ในครั้งนั้น

ตะนิ่นตาญี
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#8 kop16

kop16

Posted 11 March 2012 - 19:04

แต่เราจะอับอายเป็นหมู่คณะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#9 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

Posted 11 March 2012 - 19:13

แต่เราจะอับอายเป็นหมู่คณะ

ผ่านมาแล้วครับ คุณ kop 16

http://www.youtube.com/watch?v=uQbW5ww1mCo

จากเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นนี้ เป็นเหตุให้ Liverpool ถูกห้ามเล่น

ในฟุตบอล European Cup เป็นเวลา ๕ ปี   :D

ตะนิ่นตาญี

#10 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 11 March 2012 - 20:20

ในมุมมองแฟนผี ผมว่าหงส์แดงเป็นทีมที่เชียร์สนุกนะเพราะเล่นกับทีมอะไรก็สูสี
เล่นทีมใหญ่ก็สูสี เล่นกับทีมเล็กก็สามารถพลิกได้เสมอ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#11 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

Posted 11 March 2012 - 20:26

แน่นอนนั้นมันหงส์
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#12 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

Posted 11 March 2012 - 20:36

ในมุมมองแฟนผี ผมว่าหงส์แดงเป็นทีมที่เชียร์สนุกนะเพราะเล่นกับทีมอะไรก็สูสี
เล่นทีมใหญ่ก็สูสี เล่นกับทีมเล็กก็สามารถพลิกได้เสมอ ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ตาย ก็ผ่านมาแล้ว

อาย ก็ผ่านมาแล้ว

แต่เชื่อไหมครับ คุณ นายตัวเกร็ง และ คุณ ความตายฯ

สิ่งที่ Liverpool ไม่เคยผ่าน มานับแต่ปี ๑๙๖๐ จนถึงปัจจุบัน

นั่นก็คือ Liverpool ไม่เคยตกลงไปเล่นใน Division ๒

เออ...ต่างกับทีมสีแดงอีกทีมน่ะนะครับ   :rolleyes:

ล้อเล่นนะครับ คุยเรื่อง ทีมรัก กันสนุกๆนะครับ อย่าโกรธกันนะครับ

ตะนิ่นตาญี

#13 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

Posted 11 March 2012 - 21:16

ตาย ก็ผ่านมาแล้ว

อาย ก็ผ่านมาแล้ว

แต่เชื่อไหมครับ คุณ นายตัวเกร็ง และ คุณ ความตายฯ

สิ่งที่ Liverpool ไม่เคยผ่าน มานับแต่ปี ๑๙๖๐ จนถึงปัจจุบัน

นั่นก็คือ Liverpool ไม่เคยตกลงไปเล่นใน Division ๒

เออ...ต่างกับทีมสีแดงอีกทีมน่ะนะครับ :rolleyes:

ล้อเล่นนะครับ คุยเรื่อง ทีมรัก กันสนุกๆนะครับ อย่าโกรธกันนะครับ

ตะนิ่นตาญี

เข้าเรียกว่าแวะลงไปตั้งหลักครับ หึหึ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#14 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

Posted 11 March 2012 - 22:18

แม้ว่าผมเป็นแฟนหงษ์ตั้งแต่มัธยมแล้ว ผมก็คิดเช่นนั้น ไม่เข้าใจเหมือนกันเจอทีมใหญ่เล่นได้สูสี บางทีก็ชนะ พอเจอทีมเล็กน่าจะเล่นได้ดี สบายๆ กลับเสมอแบบไม่น่าเสมออะ งงจริงๆ แต่ก็สนุกดี

You'll never walk alone

Edited by nanozone, 11 March 2012 - 22:21.

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#15 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 11 March 2012 - 22:50

เมื่อหงส์กลับมายิ่งใหญ่ แล้วจะรู้สึก :angry:

ดูหงส์เราไม่ได้ดูเอาชนะนะครับ ดูแค่ลีลาการเล่นของทีมนี้ ผมก็ว่ามันสนุกแล้ว

Edited by ดราม่า, 11 March 2012 - 23:05.

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#16 kop16

kop16

Posted 12 March 2012 - 15:58

เมื่อหงส์กลับมายิ่งใหญ่ แล้วจะรู้สึก :angry:

ดูหงส์เราไม่ได้ดูเอาชนะนะครับ ดูแค่ลีลาการเล่นของทีมนี้ ผมก็ว่ามันสนุกแล้ว

ลีลาที่เจอทีมเด็ก ก็ เล่นอ่อนตามอ่ะดิ 555 เช่น

แมวดำ 1-0 เป็ดแดง

Edited by kop16, 12 March 2012 - 15:58.

#17 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

Posted 12 March 2012 - 20:29

ลีลาที่เจอทีมเด็ก ก็ เล่นอ่อนตามอ่ะดิ 555 เช่น

แมวดำ 1-0 เป็ดแดง

ใครๆก็รู้ว่าตัวหลักบาดเจ็บเยอะ จะมาย้ำทำไม

สงครามยังไม่จบ อย่าพึ่งนับศพสาวก :angry:

#18 G.Maniac

G.Maniac

สมาชิกขั้นสูง

Posted 14 March 2012 - 20:51

ใจเย็นๆครับ เชียร์หงส์เนี่ย ลุ้นระทึกที่สุดแล้วครับ

แต่ก่อนผมก็เชียร์ทีมนี้นะครับ แต่ตอนนี้ผมโฟกัสไปที่ บาเยิร์น กับ ทีมชาติเยอรมัน ครับ

ทีมอื่นรองไปหมด

#19 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

Posted 14 March 2012 - 22:47

มอบให้ หัวใจทุกดวง ทุกความห่วงใย ทุกความรัก ในความเป็น Liver Bird

เพื่อร่วมกันบน นาวาแห่งความฝัน Ferry cross the Mersey ผ่านธารกว้างใหญ่

ในน้ำใส Merseyside ที่เราจะไม่ให้ผู้ใดต้องโดดเดี่ยวแต่เพียงผู้เดียว You’ll never walk alone

ไปสู่ ทุ่งหญ้าแห่งความฝัน อันมีนามอันเกรียงไกรให้โลกรู้กูอยู่ที่นี่...ที่ This is Anfield

เพื่อรำลึกถึง โศกนาฏกรรม ในเหตุการณ์ที่ Hillsborough Stadium ในเมือง Sheffield: และ Liver Bird ๙๖ ชีวิตที่ต้องสูญเสียไป

ตะนิ่นตาญี

วันอังคารที่ ๑๔ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๒๒.๔๗ นาฬิกา

http://www.youtube.com/watch?v=z5G9W8Qblvw&feature=related

#20 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

Posted 7 April 2012 - 06:33

แฟนหงส์เยอะเหมือนกันนะครับ อย่าเพิ่งถอดใจครับ เดี๋ยวก็ชิน