Jump to content

- - - - -

ตกลงเมื่อวาน พธม มาแสดงพลังกันกี่แสนคนอะครับ

This topic is in the process of being archived.
26 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:21

แบบว่าอยากเห็นอะ ขอภาพหน่อยสิ :)

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#2 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:53

http://www.matichon....1&subcatid=0100

มติชนทีวี ประมวลเหตุการณ์ การประชุมพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย โดยเก็บเนื้อหาและภาพ มานำเสนอ ดังนี้

10.00น. ผู้ประสานงาน ตัวแทนพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยแต่ละจังหวัด จัดประชุมครั้งที่ 1 1/2555 ณ อาคารลุมพินีสถาน สวนลุมพินี

หลังจากนั้น มีวงเสวนาเรื่อง “หยุดเผด็จการรัฐสภา รวมพลังปฏิรูปประเทศไทย” โดย นายคมสัน โพธิ์คง อาจารย์ประจำคณะนิติศาสตร์ มหาวิทยาลัยสุโขทัยธรรมาธิราช นายณรงค์ โชควัฒนา อดีตสมาชิกสภานิติบัญญัติแห่งชาติ นายประพันธ์ คูณมี นักเคลื่อนไหวภาคประชาชนและอดีตสมาชิกสภานิติบัญญัติแห่งชาติ และนายปานเทพ พัวพงษ์พันธ์ โฆษกพันธมิตรฯ

เวลา 13.45 น. ขณะที่ เวทีเสวนาของพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยกำลังดำเนินกิจกรรมทางการเมือง ได้เกิดเหตุวุ่นวายขึ้น เมื่อรถข่าวของ Voice TV ถูก นายกวีไกร โชคพัฒนเกษมสุข ใช้เหล็กทุบ โดยนายกวีไกร เคยก่อเหตุกระชากผมหญิงเสื้อแดง ในระหว่างการชุมนุมของกลุ่มคนเสื้อแดงเมื่อปี พ.ศ. 2552 บริเวณสามเหลี่ยมดินแดง

เวลา 16.10 น. นายปานเทพ พัวพงษ์พันธ์ โฆษกพันธมิตรฯ เปิดเผยแบบสอบถามผู้เข้าร่วมประชุม พบว่า "ยังไม่ถึงเวลาชุมนุมใหญ่" พร้อมอ่าน แถลงการณ์ ฉบับที่ 2 เรื่อง หยุดเผด็จการรัฐสภาโดยทุนสามานย์ รวมพลังปฎิรูปประเทศไทย ซึ่งมีมติ 3 ประการคือ

1. กำหนดให้มีการเดินสายจัดเสวนาพบปะกับพี่น้องประชาชนทั่วประเทศ เพื่อเปิดเผยความจริงและขยายให้ข้อมูลความรู้กับประชาชนได้รับทราบและตื่น รู้ถึงความล้มเหลวถึงระบอบเผด็จการรัฐสภาโดยทุนสามานย์ที่เกิดขึ้นใน ปัจจุบัน อันเป็นสาเหตุและความจำเป็นในการปฏิรูปประเทศไทยครั้งใหญ่ รวมถึงการนำเสนอแนวทางการปฏิรูปประเทศต่อประชาชนทั่วประเทศ

2. เพื่อให้การดำเนินการปฏิรูปประเทศไทยครั้งใหญ่ประสบความสำเร็จ ทั้งในด้าน เศรษฐกิจ การเมือง และสังคม พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย จึงมีมติเห็นชอบให้ตั้งคณะกรรมการรณรงค์เพื่อการปฏิรูปประเทศไทย (คร.ปร.) อันประกอบไปด้วยตัวแทนภาคประชาชนทุกหมู่เหล่าทุกภูมิภาคทั่วประเทศให้เข้ามามีส่วนร่วมในการรณรงค์ให้เกิดการปฏิรูปประเทศไทยครั้งใหญ่ ซึ่งจะแจ้งรายละเอียดให้ทราบในโอกาสต่อไป

3. เราขอยืนยันว่าการชุมนุมครั้งใหญ่นั้นพันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยยังคงมีความจำเป็นต้องใช้การชุมนุมเพื่อเคลื่อนไหวต่อไป ภายใต้เงื่อนไขดังต่อไปนี้ คือ

3.1 มีการดำเนินการใด ๆ ก็ตาม ไม่ว่าจะแก้ไขรัฐธรรมูญหรือออกกฎหมายอื่นใด ที่มีความชัดเจนว่าจะนำไปสู่การเปลี่ยนแปลงโครงสร้างสถาบันพระมหากษัตริย์หรือลดพระราชอำนาจของพระมหากษัตริย์

3.2 มีการดำเนินการใด ๆ ก็ตามไม่ว่าจะแก้ไขรัฐธรรมูญหรือออกกฎหมายอื่นใด ที่มีความชัดเจนว่าจะนำไปสู่การนิรโทษกรรมให้กับนักโทษชายทักษิณ ชินวัตร และพวก

3.3 เมื่อเหตุการณ์บ้านเมืองเข้าสู่สถานการณ์ความเหมาะสมที่ประชาชนต้องการการเปลี่ยนแปลงประเทศไทยครั้งใหญ่

ภายใต้เงื่อนไข 3 ประการดังกล่าวข้างต้น เกิดขึ้นเมื่อใด พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตยพร้อมจัดให้มีการชุมนุมใหญ่โดยทันที

ในช่วง 17.30 น. มีการปราศรัยของแกนนำ 3 คน คือ นายสมเกียรติ พลตรีจำลอง นายพิภพ และนายสนธิ ลิ้มทองกุล ที่เดินทางมาในช่วงประมาณ 16.00 น. โดยมีบอดี้การ์ด มาดูแลความปลอดภัยหลายคน ก่อนขึ้นเวทีอภิปรายนายสนธิ ใช้เวลาช่วงสั้น ๆ พูดคุยอย่างเป็นกันเองกับแฟนคลับ

ก่อนหน้านี้ นายสนธิ ถูกศาลอาญาตัดสินลงโทษ 85 ปี แต่ลดโทษเหลือ 20 ปีจากความผิดตามพ.ร.บ.หลักทรัพย์และตลาดหลักทรัพย์ฯ ครั้งนั้นนายสนธิให้สัมภาษณ์ว่า "ขำ" ที่ถูกศาลลงโทษ 85 ปี ทั้งที่ตนไม่ได้ค้ายาเสพติด ไม่ได้ฆ่าคนตาย ไม่ได้เผาเมือง

ในช่วงเย็น นายสนธิ ลิ้มทองกุล แกนนำพันธมิตรฯ ขึ้นกล่าวปราศรัยว่า เวทีนี้เวลาผ่านไปไวเหมือนโกหก เวทีนี้คือจุดเริ่มต้นการเปลี่ยนแปลง มีขบวนการพยายามหยุดยั้งตนทุกๆ เรื่อง ทั้งยิง 200 นัด และดำเนินคดี ขอบคุณศาลที่สั่งจำคุก 85 ปี ไม่เกินสิ้นปีนี้ พี่น้องจะรู้ความจริงว่าเกิดอะไรขึ้น ตนเคยถูกกล่าวหาจนคนประชาธิปัตย์ว่ารับเงินทักษิณ ซึ่งเมื่อเวลาผ่านไป สิ่งที่พูดนั้นโกหกทั้งหมด โดยที่ตนต้องทนเจ็บปวดมาหลายเดือน เขาฆ่าตนตายไม่ได้ จึงต้องเอาไปฆ่าในคุก ถึงต้องให้ติดคุก 85 ปี ทั้งที่แค่ทำผิด พ.ร.บ.หลักทรัพย์ ขณะที่คดีฆ่าคนตายโทษก็ยังจำคุกไม่มากขนาดนั้น

"อะไรก็ตาม ที่เป็นเรื่องชาติแล้ว เรื่องอื่นมันเล็กไปหมด ถ้าวันนี้ถ้าให้ตายต่อหน้าแล้วงให้ชาติรอด นอกจากตนแล้วหลายคนในที่นี้ก็พร้อมตาย ลูกปืนยังหยุดตนไม่ได้ สั่งจำคุก 85 ปีจะหยุดได้อย่างไร ทำไมพวกเขาถึงกลัว ไปปั่นกระแสว่านายสนธิโดนคดี พันธมิตรฯ อ่อนแรง วันนี้มาไม่ถึง 1 พันคน แต่พี่น้องนี่ต่อให้ผมโดนอีกกี่คดี โดนจำคุกเป็นพันปีก็ยังจะมาที่นี่"

เครดิตข่าวจากมติชนออนไลน์

ฟังคำพูดสันดานแก่ลิ้ม มันช่างคล้ายคลึงกับใครหว๋า ?

Edited by numdee, 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:54.

"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#3 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:55

รู้แน่ๆ อ้ายหนู๋พัทไม่ได้ไปแน่นๆ :lol:

#4 Apichai

Apichai

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:01

รู้แน่ๆ อ้ายหนู๋พัทไม่ได้ไปแน่นๆ :lol:

ไม่ว่าง ออกสืบราชการลับ ฝั่งเขมร
กำลังจะยึด เขาพระวิหาร คืน
:lol: :lol: :lol:

#5 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

"รัฐบาลหุ่นเชิด - ทุนสามานย์" หนาว ! พธม.แสดงพลังไม่ต่ำกว่า 2 หมื่นคน
http://www.manager.c...D=9550000031578
"พิชาย" เชื่อ "รัฐบาลหุ่นเชิด - ทุนสามานย์" หนาว ต้องประเมินกำลังพันธมิตรฯใหม่ หลังนัดประชุมแค่ครั้งแรก แต่คนเข้าร่วมไม่ต่ำกว่า 2 หมื่นคน

วันที่ 10 มี.ค. ที่ลุมพินีสถาน อาคารลีลาศ สวมลุมพินี พันธมิตรประชาชนเพื่อประชาธิปไตย ได้จัดการประชุม ครั้งที่ 1/2555 โดยมีพี่น้องประชาชนให้ความสนใจเข้าร่วมเป็นจำนวนมาก ทั้งจากกรุงเทพฯ และต่างจังหวัด

ซึ่งจากการเปิดเผยของ ผศ.ดร.พิชาย รัตนดิลก ณ ภูเก็ต รองคณบดีคณะพัฒนาสังคมและสิ่งแวดล้อม สถาบันบัณฑิตพัฒนบริหารศาสตร์ (นิด้า) ผ่านทางหน้าเฟซบุ๊กส่วนตัว "พิชาย รัตนดิลก ณ ภูเก็ต" ระบุว่า

"พันธมิตรฯประชุม รัฐบาลหุ่นเชิดทุนสามานย์เกิดอา​การหนาวขึ้นอย่างกระทันในฤดูร้อ​น
1. อาจารย์ปานเทพคุยให้ฟังหลังเวที​สวนลุมฯว่า เตรียมเก้าอี้ในห้องประชุมไว้ห้​าพันที่ เต็มทั้งห้อง เตรียมแบบสอบถามมาหกพันชุดหมดใน​เวลาไม่นาน มีคนมาขออีกจำนวนมากไม่มีให้
2. ผมเดินสำรวจรอบนอก พี่น้องพันธมิตรนั่งกันอยู่เต็ม​ไปหมด ประมาณการแบบไม่เข้าข้างตัวเอง น่าจะมีอีกประมาณ7-8พันคน
3. รวมๆทั้งวันคนไปคนกลับ ไม่น่าจะต่ำกว่าสองหมื่นเป็นอย่​างน้อย นี่ขนาดเชิญประชุมแบบเบาๆนะครับ​
4. เห็นคนมาวันนี้ฝ่ายเผด็จการทุนส​ามานย์และรัฐบาลหุ่นเชิด คงเกิด​อาการจับไข้หนาวสั่น กลางฤดูร้อน และต้องประเมินกำลังพันธมิตรฯกัน​ใหม่"

Edited by redfrog53, 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:12.

#6 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

มิสเตอร์น้ำดีครับ

"ถึงต้องให้ติดคุก 85 ปี ทั้งที่แค่ทำผิด พ.ร.บ.หลักทรัพย์ ขณะที่คดีฆ่าคนตายโทษก็ยังจำคุกไม่มากขนาดนั้น"

ประโยคชุ่ยๆ แบบนี้ เหมือนเคยได้ยินคำพูดสีนี้มาก่อน จากที่ไหนกันนะ.....?
สงสัยเพราะ อันนี้เป็นอาแป๊ะ อันนั้นอากง มันเลยออกมาคล้ายๆ กันหรือเปล่าครับ?

Edited by ดาร์ค สวอน, 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:12.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#7 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:40

หวังว่า ถึงเวลานั่นแร้วจริง ๆ

คงไม่หลบลี้หนีหาย

ไม่มีใครพบเห็น

เหมือน 7 ต.ค.อีกล่ะ

ฮะฮะฮะฮะ

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#8 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:47

วันที่ 7 มีค. ที่ไปดูคอนเสริต L'Arc En Ciel ที่อิมแพ็คกัน
ตอนขากลับ เพื่อนสนิทผมบอกว่า "พธม.มีแต่การชุมนุมของคนแก่" เขาเล่าว่าเขาฟังอจ.นักวิชาการคนหนึ่งไปออกสื่อวิทยุเสื้อแดง แต่การพูดแกดูซ่าหริ่มและฟ้าจ๋า ไปออกได้ไง กล้าจริงๆ
(เพื่อนผมเอ่ยชื่อด้วยแต่ผมจำไม่ได้จริงๆ กำลังมันส์กับอาฟเตอร์ช็อคของคอนฯอยู่ ...ขอโต้ดดดค้าบ)
เขาเห็นด้วยกับอจ.คนนั้นที่ว่าการชุมนุมจะไร้พลังถ้าไม่มีพลังของคนหนุ่มสาวอย่างนศ.หรือวัยทำงานมาร่วมด้วยมากๆ
เพราะเท่าทีดูมันมีแต่คนแก่ๆ พวกนี้มักอยู่ในวัยใกล้เกษียณ หรือเกษียณแล้วและว่างจัด ไม่มีงานทำ ก็เลยติดการเมือง
ไม่เหมือนการชุมนุมสมัย 14 ตค. ที่มีพลังเพราะคนหนุ่มสาวที่ร้อนแรงมารวมตัวกัน

ผมมาเห็นรูปชุมนุมพธม. เออจริงนิ มีแต่คนแก่ทั้งนั้นเลย
ไม่เหมือนชุมนุมพธม.ยุคต้นๆที่หนุ่มสาวออกมากันมากมาย

คหสต.นะครับ ถ้าผิดก็ขออภัย
gladiator 1.jpg

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:49

เพิ่งเห็นครับ

ถึงต้องให้ติดคุก 85 ปี ทั้งที่แค่ทำผิด พ.ร.บ.หลักทรัพย์ ขณะที่คดีฆ่าคนตายโทษก็ยังจำคุกไม่มากขนาดนั้น

นี่คือสาเหตุที่ทำให้ผมไม่เคยเชื่อถือสนธิเลย
ผมเห็นว่าสนธิก็เป็น"ปุถุชน"คนหนึ่ง ที่ยังมีกิเลสสุม มีอคติ มีทิฐิมานะแรงกล้า มีความอยากได้ใคร่ดี แต่ดันยกตนเป็นวีรชน แล้วต่อมาก็ยกตนเป็น"พระเจ้า"
ประโยคนี้ของสนธิ เปลือยตัวตนของเขาว่าเขาไม่ได้ต่างอะไรจากพวกเสื้อแดงล้มเจ้าที่โดนตัดสินเลย

ท้ายที่สุดมันก็คือคนจำพวกเดียวกันน่ะแหละ!

Edited by little bee, 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:50.

gladiator 1.jpg

#10 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:56

สำหรับผม "ยังไม่สุกงอมพอ" ครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#11 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 11 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:51

สำหรับผม พันธมิตร ตายจากผมไปแล้วหลังจาก ไอ้แป๊ะลิ้ม ระยำ อ้างความเป็นเจ้าของ

#12 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:45

สำหรับผม พันธมิตร ตายจากผมไปแล้วหลังจาก ไอ้แป๊ะลิ้ม ระยำ อ้างความเป็นเจ้าของ

งั้นก็แสดงว่าคนรุ่นใหม่ มันก็มีจิตใจที่เสื่อมทราม ลงหรีอไม่ตืท่นตัวทางการเมืองมากพอหรือไม่ก็ บ้าแต่รูปร่างมากกว่าข้อเท็จจริง แล้วไอ้มาร์คละครับเมื่อไหร่จะเลิกความเป็นเจ้าของพรรค ปฃปเสียทีครับ ผมละเบื่อมันแล้ว อ้อที่บอกว่าพันํธมิตรเป็นการชุนมุคนแก่บอกว่าไปพูดวิทยุแดง แสดงว่าพวก ปชปแอบ ร่วมมือกับเสื้อแดงทําลายพันธมิตรใช่ปะ

ถ้า ปชปคิดว่ามีมวลชน เยอะก็รีบๆออกมาสิครับ กราบละพวก ปชปจอมอวดดี มาแขวะพันธมิตรแถมปชปยังนั่งเฉยดูดาย ปล่อยแม้วแก้ รธน แบบนี้พวก ปชปมันเสื้อแดงแล้ว

Edited by phat21, 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:50.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#13 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:04

งั้นก็แสดงว่าคนรุ่นใหม่ มันก็มีจิตใจที่เสื่อมทราม ลงหรีอไม่ตืท่นตัวทางการเมืองมากพอหรือไม่ก็ บ้าแต่รูปร่างมากกว่าข้อเท็จจริง แล้วไอ้มาร์คละครับเมื่อไหร่จะเลิกความเป็นเจ้าของพรรค ปฃปเสียทีครับ ผมละเบื่อมันแล้ว อ้อที่บอกว่าพันํธมิตรเป็นการชุนมุคนแก่บอกว่าไปพูดวิทยุแดง แสดงว่าพวก ปชปแอบ ร่วมมือกับเสื้อแดงทําลายพันธมิตรใช่ปะ

ถ้า ปชปคิดว่ามีมวลชน เยอะก็รีบๆออกมาสิครับ กราบละพวก ปชปจอมอวดดี มาแขวะพันธมิตรแถมปชปยังนั่งเฉยดูดาย ปล่อยแม้วแก้ รธน แบบนี้พวก ปชปมันเสื้อแดงแล้ว

มืงก็ไปสมัครเป็นสมาชิกพรรค ปชป แล้วโหวตไม่เอามาร์คสิวะ มานั่งเห่าอยู่ตรงนี้แล้วได้อะไร

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#14 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

วันเสาร์ผมเห็นในรถไฟฟ้าใต้ดินคนนึง ใส่หมวกมีผ้าปิดหน้า สะพายเป้ ถือกล้อง ท่าทางลุกลี้ลุกลน ผมนึกว่าพวกโจรก่อการร้าย

ว่าจะสะกิดพี่พนักงานรถไฟฟ้าใต้ดิน แต่แอบสังเกตเห็นเสื้อที่เขาใส่มีโลโก้ยามเฝ้าแผ่นดิน ก็เลยรู้เลยว่าเป็นสาวกแป๊ะ กำลังจะไปงานนี้แน่ๆ

ไม่ทราบจะปิดหน้าปิดตาทำไมคร๊าบบ

Edited by จอมโจรคิด, 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:08.

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#15 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

ไม่ทราบครับ ไม่ได้ไป พอดีติดเอารถไปรับป้ายเเดงจากเซลล์มา
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#16 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

ไอ้ phat 21 จริงๆ กรูไม่อยากลดตัว มาคุยกับเกรียน อย่่างเมิง แต่กรูจะบอกว่า พันธมิตร มันคือสายน้ำที่มาจากคนที่คัดค้านไอ้ระยำเหลี่ยม
เมื่อไอ้เหลี่ยม โดนเตะตกเก้าอี้ คนกลุ่มนี้ก็กลับไปทำมาหากินปกติ แต่พร้อมจะออกมาปกป้องประเทศเมื่อจำเป็น

ไอ้แป๊ะระยำ มันแอบอ้างครอบครองพันธมิตร ซะคนที่เคยเป็นพันธมิตร คนที่เคยเข้าร่วม ถอยห่างออกมาหมดแล้ว จนกลายเป็นม็อบกู้ส้วม ไปล้มปชป มวลชน กระจุกเดียว

การจะเกิดปรากฎการณ์พันธมิตรใหม่ ต้องมาจากคนอื่น ไม่ใช่ไอ้แป๊ะแน่นอน ไอ้แป๊ะคนที่เคยชมว่าไอ้เหลี่ยมดีที่สุด ถุ้ยสสสสส

#17 phat21

phat21

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:24

ไอ้ phat 21 จริงๆ กรูไม่อยากลดตัว มาคุยกับเกรียน อย่่างเมิง แต่กรูจะบอกว่า พันธมิตร มันคือสายน้ำที่มาจากคนที่คัดค้านไอ้ระยำเหลี่ยม
เมื่อไอ้เหลี่ยม โดนเตะตกเก้าอี้ คนกลุ่มนี้ก็กลับไปทำมาหากินปกติ แต่พร้อมจะออกมาปกป้องประเทศเมื่อจำเป็น

ไอ้แป๊ะระยำ มันแอบอ้างครอบครองพันธมิตร ซะคนที่เคยเป็นพันธมิตร คนที่เคยเข้าร่วม ถอยห่างออกมาหมดแล้ว จนกลายเป็นม็อบกู้ส้วม ไปล้มปชป มวลชน กระจุกเดียว

การจะเกิดปรากฎการณ์พันธมิตรใหม่ ต้องมาจากคนอื่น ไม่ใช่ไอ้แป๊ะแน่นอน ไอ้แป๊ะคนที่เคยชมว่าไอ้เหลี่ยมดีที่สุด ถุ้ยสสสสส

ถ้า ปชปจะชั่วจะเลวยังไง สาวกก็ชาบูๆๆๆๆๆ ไอ้มาร์คจะไม่จับไอ้แม้วไม่ถอดยศแม้วหรือแอบประกันเสื้อแดง หรือไม่ทวง ปตทคืนมาหรือไม่เลิก mou43 44 และปล่อยเขมรยึด 4.6 ยังไงสาวกก็ชาบูงมงายยยึดติดแต่บ้าสันติไม่กล้านองเลือดไม่กล้าเดิมพัน

แล้วเตะไอ้เหลี่ยมได้กด็จริง แต่รัฐบาล คมช ปชปไม่ได้ขุดรากถอนโคนเครือข่ายระบอบแม้ในเหนืออีสานไม่ได้สักแอะ งานนี้พันธมิตรนอกจากไล่แม้วและไม่ให้ ปชปมันกลับมาอีก พันธมิตรนั้นละจะขุดรากถอรนโคนแม้วเอง พวก ปชปที่มาตีกินพันธมิตร ไม่ได้เจดการอะไรกับไอ้แม้วด้วยมือ ปชปเองเลย ถ้า ปชปอยากปราบแม้วโดยไม่พึ่งพันธมิตรก็เอามวลชน ที่อ้างว่าคนเลือก ปชปออกมาสิครับจัดการไอ้แม้วเลย แล้วพวก ปชปจะได้อวดเต็มปากว่า คนที่สนับสนุถนปชปไล่แม้วได้ 5555 พันธมิตร มีแกนนําหลักเปผ็นของสนธิมาตั้งแต่ต้นแล้วครับ พวก ที่คิดว่าพันธมิตรต้องรับใช้ ปชปนั้นคิดผิดแล้ว ถ้า ปชปผิดเมนต้องวิพากษ์เหมือนพรรคแม้วและพรรคปลาไหลและพรรคอื่นๆด้วย

มันไม่ใช่การไล่แม้วและจบมันไม่ใช่การต่องไล่แม้วให้ได้แล้วจบ ไม่ใช่ว่าไอ้แม้วเลวพรรคเดียว ทุกพรรเดี๋ยวนี้มันเลียนแบบความเลวของแม้วทุกพรรคแล้ว นั่งเฉยมันต้องขุดรากถอนโคน ระบอบการเมืองเลวและพรรคชั่วๆทุกๆพำรรคแล้ว ทักษิณไม่ใช่ปัญหา เดียวมีตั้งหลายปัญหาเข้าใจไหม

Edited by phat21, 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:26.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#18 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

ถ้า ปชปจะชั่วจะเลวยังไง สาวกก็ชาบูๆๆๆๆๆ ไอ้มาร์คจะไม่จับไอ้แม้วไม่ถอดยศแม้วหรือแอบประกันเสื้อแดง หรือไม่ทวง ปตทคืนมาหรือไม่เลิก mou43 44 และปล่อยเขมรยึด 4.6 ยังไงสาวกก็ชาบูงมงายยยึดติดแต่บ้าสันติไม่กล้านองเลือดไม่กล้าเดิมพัน

แล้วเตะไอ้เหลี่ยมได้กด็จริง แต่รัฐบาล คมช ปชปไม่ได้ขุดรากถอนโคนเครือข่ายระบอบแม้ในเหนืออีสานไม่ได้สักแอะ งานนี้พันธมิตรนอกจากไล่แม้วและไม่ให้ ปชปมันกลับมาอีก พันธมิตรนั้นละจะขุดรากถอรนโคนแม้วเอง พวก ปชปที่มาตีกินพันธมิตร ไม่ได้เจดการอะไรกับไอ้แม้วด้วยมือ ปชปเองเลย ถ้า ปชปอยากปราบแม้วโดยไม่พึ่งพันธมิตรก็เอามวลชน ที่อ้างว่าคนเลือก ปชปออกมาสิครับจัดการไอ้แม้วเลย แล้วพวก ปชปจะได้อวดเต็มปากว่า คนที่สนับสนุถนปชปไล่แม้วได้ 5555 พันธมิตร มีแกนนําหลักเปผ็นของสนธิมาตั้งแต่ต้นแล้วครับ พวก ที่คิดว่าพันธมิตรต้องรับใช้ ปชปนั้นคิดผิดแล้ว ถ้า ปชปผิดเมนต้องวิพากษ์เหมือนพรรคแม้วและพรรคปลาไหลและพรรคอื่นๆด้วย

มันไม่ใช่การไล่แม้วและจบมันไม่ใช่การต่องไล่แม้วให้ได้แล้วจบ ไม่ใช่ว่าไอ้แม้วเลวพรรคเดียว ทุกพรรเดี๋ยวนี้มันเลียนแบบความเลวของแม้วทุกพรรคแล้ว นั่งเฉยมันต้องขุดรากถอนโคน ระบอบการเมืองเลวและพรรคชั่วๆทุกๆพำรรคแล้ว ทักษิณไม่ใช่ปัญหา เดียวมีตั้งหลายปัญหาเข้าใจไหม

ถามจริง ๆ นะ

ไม่ได้เกี่ยวอะไรกะการเมืองนะ

ตั้งแต่เกิดมานี่

เคยต่อสู้อะไรด้วยตัวเองบ้างป่ะ...

ทุกวันนี้ยังแบมือขอเงินจากพ่อแม่ใช้อยู่ป่ะ

ถ้ายังขอ

ถ้าไม่เคย

อย่าได้โพสต์อะไรในนี้ต่อไปเรยว่ะ

<_< <_< <_<

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#19 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:19

ผมอยากถามแพรดว่า

เชื่อมั่นในระบอบประชาธิปไตย หรือ เชื่อมั่นในระเบิดและกระบอกปืน
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#20 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

อยากถามเหมือนกันว่า 7 ตุลา 51 อยู่ไหน

#21 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

มาเยอะ ห้าหมื่นสามแสน กว่าคนครับ ;)
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#22 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:19

อ้าวไหงเยอะกว่า หมอตุลย์ แก้วสรร ได้ละเนี่ย ....

แต่ยังไงก็สู้ โบนันซ่า ไม่ได้อะครับ พี่น้อง ให้ เอา 10 คูณเลย..... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#23 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:31

คนบอกว่าเป็นกลาง สงสัยกลางหว่างขาแม้ว กับปู ชอบยกสีแดงมาจัง :D
We love fender.

#24 phat21

phat21

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

ผมอยากถามแพรดว่า

เชื่อมั่นในระบอบประชาธิปไตย หรือ เชื่อมั่นในระเบิดและกระบอกปืน

ถ้า ปชตแล้ว มันมีการทุจริตฉ้อฉลใช้ในทางที่ผิดคนซื้อได้ถูกหลอกง่าย ภาค ปชชอ่อนแอแยกแยะผิดถุกไม่ได้ ไม่เป็นตัวของตัวเองยึดติดพรรคนั้นมากเกินไป พรรคการเมืองเป็นนายใหญ่แทนที่ปชช จะเป็นนายใหญ่เหนือพรรคการเมืองการตรวจสอบถ่วงดุล ง่อยเปลี๊ยะ การเมืองมีการผูกขาดด้วยเงินทุนและโกงิกินมันต้องหยุด ปชตแบบชั่วคราวแล้วครับ

#25 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:44

เห็นสาวกแป๊ะไปทุบรถ วอยซ์ ทีวี ด้วยนี่

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#26 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:06

พร้อมซอง ออกมากล่าวชื่นชมกับการชุมนุมอย่างสงบของพันธมิตร
เอ๊ะ.....หมายควายว่าอย่างไรเนี่ย
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#27 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 12 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

อ้าวไหงเยอะกว่า หมอตุลย์ แก้วสรร ได้ละเนี่ย ....

แต่ยังไงก็สู้ โบนันซ่า ไม่ได้อะครับ พี่น้อง ให้ เอา 10 คูณเลย..... :D

แหม ผมให้เอาร้อยคูณเลยดีกว่า
ยุคกาลีครองเมืองก็แบบนั้นล่ะครับ
โจรเผาเมือง มีเยอะกว่าคนดีๆ
มันก็เท่านั้น

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน