Jump to content

- - - - -

“มาร์ค” ชี้ขุดน้ำมันเขตทับซ้อนไทยเสียเปรียบเขมรแน่-ท้า “แม้ว” ช่วยถอนคดีศาลโลก

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

ที่เฮนไต ด่าแต่ปชป. สรรเสริญ ไอ้แม้วและรัฐบาลกระจอกอย่างเพื่อไทย ทำไมทุกคนในนี้จะไม่มองว่าเอ็งคือเสื้อแดง

ส่วนไอ้แพรด ด่าแต่ปชป. แต่กลับด่าเสื้อแดงและไอ้แม้วแบบเสียไม่ได้ อย่างนี้จะไม่เรียกว่าแอ๊บเหลืองแต่ใส้ใน แดงแจ๋

Edited by วิชญ์, 13 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:07.

#52 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 05:01

จริง ๆ ด้วย

น้องแพร่ดคือ เหลืองแอ๊บแดงจริง

อ๊ะ ไม่ใช่สิ จริง ๆ แร้ว คือ แดงมาแต่ไหนแต่ไรแร้ว

แต่เอาเหลืองมาปนก็แค่นั้น

:D :D

อ๋อ อีกอย่าง

คำถามที่น้าเชฯ แกถามอ่ะ

ตอบซะด้วยนะ ***

พี่ด่าน้องตรง ๆ ไม่แอ๊บแบบนี้ล่ะ

B) B)

พี่เห็นหลายต่อหลายครั้ง หัวข้อกระทู้หรืออะไรที่เขาว่ามาไม่ได้เกี่ยวอะไรกะที่น้องโพสต์เรยสักนิด น้องก็ยัง
อุตส่าห์ทะลึ่งโพสต์มาได้ซะยาวยืด

แต่ทีกะคำถามตรง ๆ ที่เขาถามน้องแบบนี้ น้องกลับตอบไม่ได้

ไม่ทราบว่า

โกเต็กของพ่องน้องยัดปากอยู่หรา

;) ;)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#53 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 05:29

.....................

เอาแต่ด่าคนอื่น ว่าไม่ดี ไม่ถูกใจ
แล้วพรรคของ พธม. *คุณ* มีอะไรดีบ้างมั้ย
(พรรคการเมืองใหม่ กับ พรรคเพื่อฟ้าดิน)
ถ้ามีดี ก็เสนอนโยบายเลย ว่าจะทำอะไรให้ประเทศ อย่าดีแต่เห่าใส่คนอื่น

หรือว่า vote no แล้วจะได้เทวดามาบริหารประเ้ทศ

#54 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 07:53

ทำไมพี่และคนอื่นๆ ที่ไม่ใช่เสื้อเหลืองต้องอกมาชุมนุม
ในเมื่อ ตัวแทนที่เราเลือกมา กำลังทำหน้าที่นั้น ในฐานะฝ่ายค้านในสภา
กติกาของระบบประชาธิปไตย คือการต่อสู่กันภายใต้กฏ
ซึ่งให้ความสำคัญกับทุกฝ่าย
ในเมื่อเรามีตัวแทนอยู่แล้ว จะทำได้หรือไม่ได้
มันขึ้นอยู่กับความถูกต้องชอบธรรม รวมถึงจำนวนเสียง
การตั้งศาลเตี้ยออกไปรบรากันข้างถนน
โดยที่ปล่อยให้ฝ่ายค้านต่อสู้ไปอีกฝั่ง
มันต่างกับเหล่าโจรเผาเมืองเสื้อแดงตรงไหน

ทุกสิ่ง มันมีกติกานะครับ phat
หากเรายืนอยู่แต่บนพื้นที่ที่เราสร้างเอง
ไม่แคร์พื้นที่ใคร คิดเห็นแต่ในมุมของตัวเองในทุกสถานการณ์
เราจะมีรัฐธรรมนูญ เราจะมีการเลือกตั้งไปทำหอกอะไร

พี่ประกาศตัวแบบนี้ เพราะพี่เชื่อมั่นในระบบเพียงพอ
จนกว่าจะถึงที่สุด ด้วยเหตุผลที่หนักหนาเพียงพอ
และพี่ก็พยายามที่จะรักษาจุดยืนนั้นมา

phat เล่า การต่อสู้ของมวลชนพันธมิตร
ไล่ไปจนเป็นกลุ่มคน ไปจนถึงไม่กี่คนที่เหลือ
หลายครั้งหลายครา ที่พันธมิตรประกาศแสดงพลัง ระดมกำลังกัน
เพื่อออกไปต่อสู้ตามอุดมการณ์ที่เลือกกันแล้ว
phat เคยออกไปกับเขาสักกี่มากน้อย
ผิวกายเคยโดนแดดแตะต้อง เคยโดนหยดเหงื่อของเพื่อนร่วมสีสะบัดใส่
เคยร่วมทำอะไรที่เป็นชิ้นอันไปกว่าการปากกล้าอยู่หน้าคีย์บอร์ดหรือไม่

phat อย่าลืม ว่าการต่อสู้ด้วยมวลชน
เป็นวิธีการของพันธมิตร แม้ครั้งหนึ่ง จะมีมวลชนจาก ปชป ไปร่วม
แต่วันนี้ มวลชนเหล่านั้น หาได้อยู่ในนามของพันธมิตรอีกต่อไป
สษสดาของ phat เฉดหัวทุกคนที่คิดต่างออกไปเป็นคนอื่นไกลกันหมดสิ้น
วันนี้ จึงเหลือเพียงกลุ่มคนที่เป็นเลือดเนื้อแท้ของพันธมิตร
ที่จะต่อสู้ด้วยอุดมการณ์ของตนเอง
พี่ถามสักคำ.... ว่ามันเกี่ยวอะไรกับคนอื่น
มันเกี่ยวอะไรกับพวกกุ
พวก phat อยากไป ก็ออกไป อยากทำอะไรก็ทำไป
ไม่กล้า ขาสั่น ก็หลบมานั่งต่อสู้เพื่อประเทศชาติอยู่หลังคีย์บอร์ด
อย่าไปเสือกบอกใคร ว่าเขาควรต้องทำยังไง
อย่างน้อยก็พี่ ซึ่งไม่เคยเห็นงามกับการออกไปชุมนุม
แล้วทำไม กุต้องไปต่อสู้ เพื่อที่วันนึง ไอ้แป๊ะสักคน สาวกซักเหล่า
จะเอามาทวง เอามาลำเริกบุญคุญกันเหมือนเช่นที่ผ่านมา
เชิญพวกเอ็งตามสบาย
อยากทำหอกอะไรก็ทำไป อย่ามาเกี่ยวกับกุ

gvv

เออผมเชื่อแล้วว่าเจ้าตุ๊ดมันเสื้อแดงจริง นอกจากเสี้ยมพันธมิตรทําลายพันธมิตร ด้วยการใส่รายแบบเลื่อนลอยแล้ว ยังจะมีหน้าเชื่อมั่นในระบบรัฐสภา จอมปลอม ที่คนชั่วส่วนใหญ่มันครอบครองที่ต้องเสียงแพ้ข้างมากวันยังคําพวก ปชปยังอ้างเชื่อมั่นในสภา ปฏิเสธใช้มวลชน แม้แต่ จะตั้งม๊อบเองปชปไม่ทําแถมมาเสี้ยมพันธมิตรจับผิดเล็กน้อยๆ ต่อให้เลื่อนลอยยังไงก็จะ ทําลายพันธมิตรเพื่อสนองไอ้แม้วให้ได้ ถ้ามาบอกว่า ไม่ก่อม๊อบเพียงแค่กลัวบ้านเมือง ป่วน อ้างประชาธิปไตย อ้างกติกาที่ มันตายไปแล้วเพราะพวกแดง มันปู้ยี่ปู้ยํา แค่คิดก็ผิดพแล้วไอ้พวกแดงมีอันาจพวกแดงก็ทําบ้านเมือเสียหายอยุ่แล้ว ถ้าไม่ออกมาขวาง พวกแดงจะยึดเมืองได้ทั้งพฤตินัยและนิตนัย แต่พวก ปชปตะหากเชื่อมั่นในระบบที่คนนชั่วครอง เมือง ปล่อยแดงแก้ รธน โดยสู้แค่ลมปากใน สภา เหมือนปล่อยแม้วเผาเมือ

ส่วนเจ้า พวก ปชปคนอื่นที่ไม่ออกมาไล่แม้วแถมมาจับผิดเสี้ยมพันธมิตร หาว่าผม เป็นแดงแอ๊บเหลืองอะไรอย่างนู้นอย่างนี้ผมรําคาญ พูดให้ตายไอ้พวกนี้มันอคติแบบ ลอยๆ ผมเบื่อจะพูด ผมบอกเลย ถ้า ปชปไม่ออกเองปล่อยแดงแก้ รธนยึดบ้านยึดเมือง พวก ปชปนั้นละเสื้อแดง ถ้าพันธมิตร ออกมาไล่แม้วจริง พวกเรานั้นละที่ไม่เอาระบอบทักษิณ และพรรคการเมืองทุกพรรคที่พึ่งหาไม่ได้ปล ถ้าพรรค ปชปอยู่ใน
ถ้า พวก ปชปไม่เอาม๊อบ ออกมาปล่อยแม้วแก้ รธน ดีตแต่ปากในสภาโดยไม่ขวางไร ผมว่า คนที่เลือก ปชปจะยิ่งอึดอัดมาก ขึ้น อย่างแน่นอน ถ้า ปชป รีบๆ ออกเองตอนนี้ไม่สายนะ

Edited by phat21, 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:00.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#55 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:37

โลกทัศคุณแคบไป Phat คุณคิดว่ากำลังทำได้ทุกอย่างเหรอ คุณคิดถึงสันดานคนไทยหน่อย เป็นไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตาครับ เขายังไม่โดนอะไรกันเล้ยยย คุณจะรีบ ผมยอมรับนะ ประเทศมันเสียหาย ก็ต้องยอม คุณดูดิ้ คุณอ้างความชอบธรรมในการชุมนุม แล้วถ้ามันชอบธรรม มันจะมี นปช. ถ้าคุณยังเป็นแบบนี้กันอยู่ประเทศชาติ ในหลวงท่านก็เคยมีราชดำรัสไว้ เรื่องแบบนี้เนี่ย ฟังแล้วเอาไปทำนนะครับ ไม่ใช่เอาท่านมาปกป้องตนเองอย่างเดียว แล้ว MOU 44 เนี่ย ผมเคยให้คุณหา Case Study ที่ว่ายกเลิก MOU ฝ่ายเดียวได้เนี่ย เมื่อจะหาให้ผมสักที คุณดีแต่ใช้ระบบกล่าวหากัน เมื่อไหรจะได้มีความเป็นธรรมให้คนอื่น ดีแต่เฉไฉว่า ต้องรบอย่างถึงชนะ ถึงจะได้ มองโลกกว้างๆ บางครับ จะเชื่ออะไรก็วิจารณญาณหน่อน บอก สส. พรรคการเมืองมันเลวหมด แต่ ที่คุณไป ก็คือ คนที่ทำให้มีอัตราการว่างงานต่ำกว่า 1 % ได้ ทั้งที่ พธม. ไม่มีปัญญาทำแถมสิ่งที่ทำคือทำให้ชาติพังมาแล้วด้วยซ้ำ

#56 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

โลกทัศคุณแคบไป Phat คุณคิดว่ากำลังทำได้ทุกอย่างเหรอ คุณคิดถึงสันดานคนไทยหน่อย เป็นไม่เห็นโลงศพไม่หลั่งน้ำตาครับ เขายังไม่โดนอะไรกันเล้ยยย คุณจะรีบ ผมยอมรับนะ ประเทศมันเสียหาย ก็ต้องยอม คุณดูดิ้ คุณอ้างความชอบธรรมในการชุมนุม แล้วถ้ามันชอบธรรม มันจะมี นปช. ถ้าคุณยังเป็นแบบนี้กันอยู่ประเทศชาติ ในหลวงท่านก็เคยมีราชดำรัสไว้ เรื่องแบบนี้เนี่ย ฟังแล้วเอาไปทำนนะครับ ไม่ใช่เอาท่านมาปกป้องตนเองอย่างเดียว แล้ว MOU 44 เนี่ย ผมเคยให้คุณหา Case Study ที่ว่ายกเลิก MOU ฝ่ายเดียวได้เนี่ย เมื่อจะหาให้ผมสักที คุณดีแต่ใช้ระบบกล่าวหากัน เมื่อไหรจะได้มีความเป็นธรรมให้คนอื่น ดีแต่เฉไฉว่า ต้องรบอย่างถึงชนะ ถึงจะได้ มองโลกกว้างๆ บางครับ จะเชื่ออะไรก็วิจารณญาณหน่อน บอก สส. พรรคการเมืองมันเลวหมด แต่ ที่คุณไป ก็คือ คนที่ทำให้มีอัตราการว่างงานต่ำกว่า 1 % ได้ ทั้งที่ พธม. ไม่มีปัญญาทำแถมสิ่งที่ทำคือทำให้ชาติพังมาแล้วด้วยซ้ำ

ถ้ายังดิดตื้นๆแบบว่า mouต้องให้สองฝ่าย เลิก คิดได้ตื้นมากๆ แล้วเลิกคิดแบบนี้สักทีเหอะ อย่าไปงมงายมาก ฝ่ายใดฝ่ายนึงบอกเลิกไม่เคารพ สัญญา ที่เซนก้ใช้ไม่ได้แล้ว และมันเป็นสิทธิของประเทศเราเอง เข้าใจปะ ถ้ารฐบาล และนักการเมือง มันล้มเหลวทุจริต มันก็อดรนทนไม่ได้ที่จะออกมาชุมนุม สิครับ และอีกอย่างพันธมิตร ยึดหลักการชุมนุมแบบ สร้างอํนาจต่อรองกดดันรัฐบาลไม่ใช่ไปใช้ความรุนแรงทั้งสิ้น พวกปชป นี่คิดแบบว่าเมื่อมีรภัยมา ปืนใหญ่ก้ยิง สู้ แต่คนในวังรําคายเสียงบอกให้หยุดยิง ผล คือฝ่ายอยุธยาเสียความสามารถในการสู้กับพม่ามากขึ้น บ้านเมือง ตอนนี้แดงจะแก้ ระน คอขาดบาดตายยังจะมา ขี้ขลาดหน่อมแหน้ม แบบ มาร์คปล่อยแดงเผาเมืองรึครับ ปชป อยากนั่งดูแดงข่มขืน รธนโดยไม่ไปช่วยหยุดการข่มขืน ของแม้วเลยรึไง ผมว่าคนที่มองโลก แคบ และใช้หลักการต่อสู้แบบแคบๆ คือดีแต่สุ้แต่ปากคือพวก ปชปไงละครับ ปชป มันเนื้อเดียวกับทักษิณแล้วถ้าไม่ใช่ก็ไปหยุดแม้วงข่มขื นรธน สิไม่ใช่เห่าแต่ในสภาใส่ร้ายพันธมิตรแบบลอยๆแบบเลื่อนลอยๆ

Edited by phat21, 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:59.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#57 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:35

อย่าเฉไฉครับ เอา Case Study มา หรือ แกนนำไม่เคยมีเหมือนกันครับ

#58 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:42

เออผมเชื่อแล้วว่าเจ้าตุ๊ดมันเสื้อแดงจริง นอกจากเสี้ยมพันธมิตรทําลายพันธมิตร ด้วยการใส่รายแบบเลื่อนลอยแล้ว ยังจะมีหน้าเชื่อมั่นในระบบรัฐสภา จอมปลอม ที่คนชั่วส่วนใหญ่มันครอบครองที่ต้องเสียงแพ้ข้างมากวันยังคําพวก ปชปยังอ้างเชื่อมั่นในสภา ปฏิเสธใช้มวลชน แม้แต่ จะตั้งม๊อบเองปชปไม่ทําแถมมาเสี้ยมพันธมิตรจับผิดเล็กน้อยๆ ต่อให้เลื่อนลอยยังไงก็จะ ทําลายพันธมิตรเพื่อสนองไอ้แม้วให้ได้ ถ้ามาบอกว่า ไม่ก่อม๊อบเพียงแค่กลัวบ้านเมือง ป่วน อ้างประชาธิปไตย อ้างกติกาที่ มันตายไปแล้วเพราะพวกแดง มันปู้ยี่ปู้ยํา แค่คิดก็ผิดพแล้วไอ้พวกแดงมีอันาจพวกแดงก็ทําบ้านเมือเสียหายอยุ่แล้ว ถ้าไม่ออกมาขวาง พวกแดงจะยึดเมืองได้ทั้งพฤตินัยและนิตนัย แต่พวก ปชปตะหากเชื่อมั่นในระบบที่คนนชั่วครอง เมือง ปล่อยแดงแก้ รธน โดยสู้แค่ลมปากใน สภา เหมือนปล่อยแม้วเผาเมือ

ส่วนเจ้า พวก ปชปคนอื่นที่ไม่ออกมาไล่แม้วแถมมาจับผิดเสี้ยมพันธมิตร หาว่าผม เป็นแดงแอ๊บเหลืองอะไรอย่างนู้นอย่างนี้ผมรําคาญ พูดให้ตายไอ้พวกนี้มันอคติแบบ ลอยๆ ผมเบื่อจะพูด ผมบอกเลย ถ้า ปชปไม่ออกเองปล่อยแดงแก้ รธนยึดบ้านยึดเมือง พวก ปชปนั้นละเสื้อแดง ถ้าพันธมิตร ออกมาไล่แม้วจริง พวกเรานั้นละที่ไม่เอาระบอบทักษิณ และพรรคการเมืองทุกพรรคที่พึ่งหาไม่ได้ปล ถ้าพรรค ปชปอยู่ใน
ถ้า พวก ปชปไม่เอาม๊อบ ออกมาปล่อยแม้วแก้ รธน ดีตแต่ปากในสภาโดยไม่ขวางไร ผมว่า คนที่เลือก ปชปจะยิ่งอึดอัดมาก ขึ้น อย่างแน่นอน ถ้า ปชป รีบๆ ออกเองตอนนี้ไม่สายนะ

อยากบอก phat ว่า พี่หาได้รู้สึกอึดอัดอันใดว่ะ เพราะอะไรรู้มั๊ย

เอ็งเคยบีบสิวมั๊ย
เวลาสิวขึ้นแดงๆ แล้วเอ็งรีบไปบีบ ผลที่ได้ คือนอกจากสิวแล้ว
เอ็งจะได้เลือดตามมาด้วย รวมถึงแผลสิวจะตามมา
แต่ถ้าเอ็งรอเวลาหน่อย ให้สิวมันสุกดี กดนิดเดียวมันก็แตกแล้ว
หากบ้านเราเมืองเราไม่มีปัญญาป้องกันสิวให้เกิดกับหน้าได้
สิ่งที่ต้องทำ มันก็ต้องรอเวลาสุกงอมของมัน
เวลานี้ หัวสิว หัวหนองของประเทศ ไกล้สุกเต็มแก่แล้ว
พี่รอได้ว่ะ รออีกไม่นาน สิวมันก็แตกไปเองอยู่แล้ว
แต่ถ้าพวกเอ็งรู้สึกอึดอัด เอ็งก็ออกไป อย่าปากดีเอาแต่ยุคนอื่นอยู่หลังคีย์บอร์ด

กับคำถามที่พี่ถามเอ็งไป
ตั้งแต่เกิดมา เอ็งเคยออกไปร่วมม็อบอะไรกับเค้ามั๊ย
เคยได้เห็นศาสดาตัวจริงบนเวที จากด้านล่างเวทีมั๊ย
เอ็งตอบคำถามพี่ให้ได้ก่อนเถอะ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#59 เด็กอีโน

เด็กอีโน

น้องเก่า

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

คุณคิดว่าชีวิตคนคืออะไรครับ Phat คุณคิดว่าฆ่ากันจบด้วยอะไรครับ ผมตั้งกรณี ศึกษาให้อันนึงนะครับ ถ้าหากทหารที่เขาใช้อาวุธตามที่คุณคิดกัน แล้วไปยิงโดนพ่อแม่เขาที่ไปชุมนุมตาย คุณว่าเขาจะเนรคุณไหมครับ แล้วคุณจะรับผิดชอบอะไรได้มั้งครับ หรือให้รัฐบาลจัดการมันอยู่ฝ่ายเดียว? ชีวิตคนเนี่ย ถึงเขาเห็นต่างยังไงคุณฆ่าเขาครับ คุณเห็นพวกผม พูดกันเนี่ยมันก็แค่เอาสนุกเอาสะใจกัน แต่ถ้าให้ฆ่ากัน เขาไม่ทำครับ ถ้าเป็นพวกที่เขาไปเผาเนี่ย จะยิงทิ้งเนี่ย ผมไม่ว่าสักคำ แต่ถ้าให้มีความคิดสลายการชุมนุม แล้วให้ตายสัก สาม สี่ ร้อยเนี่ย แล้วให้มันจบ ความคิดแบบนี้มันไร้มนุษยธรรมครับ

#60 เมารัก

เมารัก

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

เบื่อ สาวกแป๊ะลิ้ม

#61 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:43

แพร่ด เปิดตัวเถอะ เป็นแดงอยู่ในบอร์ดนี้ปลอดภัยด้วยประการทั้งปวง
อย่าหลบ ๆ ซ่อน ๆ อยู่อีกเลย สิ่งที่ แพร่ด ควรระวังมีอย่างเดียว คือ
อย่าเผลอไปร่วมชุมนุมกับ พันธมิตรทองเนื้อแท้ เป็นอันขาด เพราะ
ถ้าเขาจับได้ว่า แพร่ดเป็นแดง ลองหลับตานึกภาพเอาเองก็แล้วกัน
ว่าอะไรจะเกิดขึ้น
แพร่ด ด่า ปชป อยู่ในบอร์ดนี้ พี่ ๆ ลุง ป้า น้า อา ในบอร์ดนี้เขารับประกัน
ความปลอดภัยร้อยเปอร์เซ็นต์ ไม่ต้องทำ แอ๊บ หรอก เราต้องรักศักดิ์ศรี
ความเป็น แดง ของเรา อย่าให้ใครเขาดูถูก ดูตัวอย่างแดงหลาย ๆ คน
ในบอร์ดนี้ซิ เขาไม่เห็นต้องทำ แอ๊บ เลย แต่อยากแนะนำ แพร่ด อย่างหนึ่งนะ
ถ้าเลือดแดงเข้มข้น ไปเกณฑ์ทหารซะ จะได้ไปป้องกัน 4.6 ตรกม ตามที่ฝันไว้

#62 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:55

เคยถามไปตั้งนานแล้ว "รู้สึกยังไงครับที่จำเป็นต้องด่าไอ้แม้วเพื่อรักษาหน้าตัวเอง"

#63 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

ตอนสมัยมาร์ค ...

พธม.ถึงกับออกมาชุมนุมเฝ้าส้วมกลัวมาร์คจะยกดินแดนให้เขมรอย่างงั้นอย่างงี้
จนถึงขนาดทหารไทยต้องออกมารบกับเขมร เสียเลือดเสียเนื้อเพื่อชาติไปก็เยอะ

สมัยนี้ รบ.ป้าปูขี้ข้าแม้วญาติฮุนเซ็น ถึงกับไปก้มกราบไข่มันถึงเขมร
ไอ้ปึ้ง บอกจะรื้อ MOU ยกดินแดน ยกน้ำมันให้เขมร ภายในวัน-สองวัน

แต่สิ่งที่ได้ตอบรับจาก พธม.(เฝ้าส้วม) คือ ..........

...............................................................

......................................................

.............................................

.....................................

...........................

..............

.......

....

มาร์คชั่งไข่ <_<

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#64 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:27

ใครเป็นคนบริหารประเทศ จนเพื่อนบ้าน ที่อยู่ดีๆไม่เคยขุดเรื่องนี้ขึ้นมาก็ขุดมาฟ้อง... หว่า... ก็ ท่านเองไม่ใช่เหรอครับ คุณ ม้าก...
ท่านไปทำอย่างไรให้เค้าเห็นลู่ทางที่จะชนะละครับ เคยถามตัวเองบ้างไหม...

ตัวเองเป็นคน ทำเข้า แต่ เวลาจะเอาออก จะให้ คุณแม้วช่วย... หน้าไม่อายไปไหม....

ตรงใจมากๆๆๆๆ

ก็น่าจะตรงใจนะ

เหลืองเล่นข่าว แดงสนับสนุน เลยโดนใจเหลืองสุดๆ

:lol: :lol: :lol: ปรองดองกันแล้ว ตามนโยบายเป๊ะ

ผมมองไม่ออกเลยว่าไอ้ เจ้า hentaiมันแดงตรงไหนมันเชียร์ไปไอ้แม้วตรงไหนผมมองไม่ออกเลย มันก็พูดกลางๆ นะครับ

ถ้าแดงตรงไหนมันเชียร์แม้วตรงไหนเอาคอมเม้น ย้อนหลังมาให้ดูสิ

แต่ผมบอกตรงที่ผมชอบเพราะมาร์คเข้ามาไม่ได้ทําอะไรแต่พอเป็นฝ่ายค้าน ก็บอกให้เอาออกมันก็จริงนี่ครับ

ในสายตา และ โลกทัศน์ที่ แคบเท่ากับกะลา ของพวกนี้ ... คิดได้แค่

ใครด่าม้าก จะต้อง ไม่มีเหตุผล และเป็นพวกเดียวกันหมด.... บางทีไม่ได้ดูด้วยซ้ำว่าสิ่งที่เค้าพูดจริงหรือปล่าว คิดไปก่อนแล้วว่ามันโง่... เลยได้อายกันไปหลายคน
ใครชมแดง ต้องเป็นพวกเดียวกะแดง... โดยไม่มีที่มา. ชมปู ต้องแดง... เหอๆๆ
ใครอวยม้าก ... พวกนี้เพื่อนจะเยอะ จะ หยาบคาย ด่าพ่อล่อแม่ ใครๆ ได้ทั้งนั้น เพราะ เห็นตรงกันคนส่วนน้อยที่เป็นส่วนใหญ่... สังเหตุไหม ว่า พวก อวยม้ากจะชอบความรุณแรงและหยาบคาย...

นี่คือ เสนห์ สรท ...

รอคนมาจุดธูปขอขมาอยู่ครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#65 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 14 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

ใครเป็นคนบริหารประเทศ จนเพื่อนบ้าน ที่อยู่ดีๆไม่เคยขุดเรื่องนี้ขึ้นมาก็ขุดมาฟ้อง... หว่า... ก็ ท่านเองไม่ใช่เหรอครับ คุณ ม้าก...
ท่านไปทำอย่างไรให้เค้าเห็นลู่ทางที่จะชนะละครับ เคยถามตัวเองบ้างไหม...

ตัวเองเป็นคน ทำเข้า แต่ เวลาจะเอาออก จะให้ คุณแม้วช่วย... หน้าไม่อายไปไหม....

ตรงใจมากๆๆๆๆ

ก็น่าจะตรงใจนะ

เหลืองเล่นข่าว แดงสนับสนุน เลยโดนใจเหลืองสุดๆ

:lol: :lol: :lol: ปรองดองกันแล้ว ตามนโยบายเป๊ะ

ผมมองไม่ออกเลยว่าไอ้ เจ้า hentaiมันแดงตรงไหนมันเชียร์ไปไอ้แม้วตรงไหนผมมองไม่ออกเลย มันก็พูดกลางๆ นะครับ

ถ้าแดงตรงไหนมันเชียร์แม้วตรงไหนเอาคอมเม้น ย้อนหลังมาให้ดูสิ

แต่ผมบอกตรงที่ผมชอบเพราะมาร์คเข้ามาไม่ได้ทําอะไรแต่พอเป็นฝ่ายค้าน ก็บอกให้เอาออกมันก็จริงนี่ครับ

ที่คุณเฮนไตบอกว่าชื่นชอบนโยบายของพรรคเพื่อไทย แต่ไม่สามารถอธิบายได้ว่าไอ้นโยบายยกเลิกกองทุนน้ำมันมันดียังไง

นี่มันยังไม่แดงอีกหรือครับ ขนาดมันหลับหูหลับตาเชียร์โดยไม่รู้เรื่องรู้ราวว่าเชียร์แล้วดียังไง นี่ยังไม่แดงอีกหรือครับ

มรึงตาบอดชัวร์ ไอ้แพร่ต

ถ้าคุณ hentai ตอบคำถามตรง ๆของน้าเชได้ก็เรียบร้อยแล้ว แต่แถไปมาไม่ยอมตอบ ไม่แดงแล้วเป็นอะไรเหรอครับ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู