Jump to content

- - - - -

ผมขอชื่นชมนายกรัฐมนตีหญิงคนแรงของประเทศไทยในการทำงานครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 อำแดง

อำแดง

น้องใหม่

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:37

ผมขอชื่นชมนายกรัฐมนตีหญิงคนแรงของประเทศไทยในการทำงานครับ ผมไม่นึกเลยว่าผู้หญิงคนหนึ่งจะมีความอดทนอดกลั้น เข้มแข็ง เก็บอารมณ์ได้ยิ่งกว่าผู้ชายอกสามศอกเสียอีก เพราะน้ำท่วมครั้งนี้ยิ่งใหญ่รุนแรงมาก ขนาดรองนายกฯยังน้ำตาแตกแต่นานกฯยังเก็บอาการได้และนิ่งมาก ตอนเริ่มเข้าสูู่การเมืองมีการลงพื้นที่หาเสียง นายกฯวางตัวนิ่ง ไม่โต้ตอบใคร ผมก็นึกว่านิ่งเพื่อหาคะแนน แต่มาถึงวันนี้มีเหตุการณ์ภัยพิบัติอย่างรุนแรงและกว้างขวาง ยากที่ผู้หญิงคนนึงจะรับได้ ทั้งๆที่ไม่มีประสบการณ์มาก่อน แต่ผิดคาดครับ วันเวลายิ่งทำให้มีความเด็ดเดี่ยวขึงขังกับหน้าที่ และสำคัญไม่กัวปัญหา จะเห็นได้ว่านายกฯไม่รอรับปัญหาอยู่กับที่ หน่ำซ่ำยังเดินหน้าเข้าหาปัญหาเพื่อหาทางออก ถ้านายกฯยังคงเส้นคงวาและวันเวลาสร้างสมประสบการณ์ คงยากที่จะหาคู่แข่งขัน ที่สำคัญอาจจะพิมพ์เดียวกับพี่ชายก็ไม่น่าผิด แต่ที่ผิดอยู่จุดเดียวคืน นายกฯปากไม่ไวและไม่โต้ตอบใครนี่คือจุดแข็ง อีกประการหนึ่ง นายกฯออกงานสังคมน้อย ไม่ค่อยเห็นข่าวเลย เช่น งานเลี้ยง งานแต่ง หรืองานที่พวกไฮไซเค้าไปกัน ซึ่งผู้หญิงเค้าชอบทำกัน แต่ไม่เห็นภาพนายกฯในงานแบบนั้น สิ่งที่ผมเห็นภาพนายกฯคือประชุม ประชุม และประชุมครับ ความจริงผมไม่ได้ลงคะแนนเลือกพรรคเพื่อไทยนะครับและไม่ได้เลือกคุณยิ่ง ลักษณ์ แต่ผมเลือกพรรคเก่าแก่มาโดยตลอด แต่มาถึงวันนี้ ผมก็ไม่ผิดหวังที่ได้นายกฯพรรคเพื่อไทย เพราะทุกอย่างเริ่มปรากฏชัดว่าไม่ใช้ปากทำงาน ถึงแม้จะอ่อนประสบการณ์ แต่มีความพยายาม ไม่ย่อท้อต่อปัญหา และที่สำคัญนายกฯสุขุมมาก ทำได้ ทำไม่ได้ ไม่มีใครรู้ แต่ที่สำคัญทำแล้วค่อยพูด นับว่าเป็นกริยาน่าศึกษาของคนรุ่นใหม่ครับ ผมขอเอาใจช่วยครับท่านนายกฯหญิงของประเทศไทย ปรากฏการณ์นี้คงมีนักการเมืองรุ่นโบราณหวั่นไหวบ้างแล้วล่ะ การใช้สำนวนโวหารดีแต่พูดคงใช้ไม่ได้แล้วสำหรับการเมืองไทยในอนาคต
*****คนใต้*****

#2 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:40

บูรณาการ

#3 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:41

เธอเป็นคนที่น่าสงสารครับ แต่เธอเลือกไม่ได้ที่มีพี่ชายคนนี้
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#4 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:41

น่านสิครับ เล่นซะผมลอยคอนิ่งเลยอ้ะ

ตอนแรกผมก็ดีใจที่บอกว่าเอาอยู่

ผมผิดเองที่แปลความหมายเป็นคุมสถานการณ์น้ำได้
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#5 นารีขี่หมาเน่า

นารีขี่หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:42

ผมไม่เชื่อท่านเจ้าของกระทู้อ่ะ B)

#6 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:45

ก็มันโง่ไงเลยนิ่ง

#7 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:46

สัน ดินดาน แดง แปะ แล้วมันก็ปิดหู แล้วก็ไป ผมชื่นชมมากๆ เลย จริง อย่างสรรเสริญ ถึงความเก่งความอดทน และบรรดาควายแดงทั้งหลาย ดังที่ท่านขงจื้อ กล่าว ว่า นักปราช์ชนะดินฟ้า มหาสุมทรได้ แต่ชนะ คนหน้าด้านไม่ได้ ยกให้ จขกท ครับ
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#8 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:47

คุณอำแดง เมาน้ำยาขัดส้วมเหรอครับ

#9 guxkung

guxkung

ผมไม่รู้ ผมแมว

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:48

เพราะนายกรัฐมนตีเป็นคนแรง สถานการณ์มันเลยแรงไง

ปล ผมไม่ได้พิมพ์ผิดนะ อ่านหัวข้อกระทู้ซ้ำอีกที นะครับทุกท่าน

ขรี้ไม่ออก? กรุณานึกถึงยาแก้ท้องผูกตรา ลีถือลูกท้อ

สถาบันกวดวิชาคณิตศาสตร์ชื่อก้องระดับประเทศ แถลงผลคำนวณ 161/2 = 37

#10 PookLook

PookLook

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:50

ฉายาผู้นำคนนี้คือ "นารีขี่ม้าขาว" ครับ ;)

#11 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:51

ผมขอชื่นชมนายกรัฐมนตีหญิงคนแรงของประเทศไทยในการทำงานครับ ถึงแม้ประชาชนจะเสียชีวิต 373 ราย สูญหาย 2 คน กระทบ 62 จังหวัด 628 อําเภอประชาชนได้รับความเดือดร้อน 2,931,950 ครัวเรือน 9,522,176 คน (ข้อมูลจาก กรมป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย - 26 ต.ค. 54) แล้วก็ตาม

"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#12 คำผลาญ

คำผลาญ

น้องเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:52

ฉายาผู้นำคนนี้คือ "นารีขี่ม้าขาว" ครับ ;)

ฉายาผู้นำคนนี้คือ "เอาอยู่" ครับ

#13 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:59

ผมขอชื่นชมนายกรัฐมนตีหญิงคนแรงของประเทศไทยในการทำงานครับ ผมไม่นึกเลยว่าผู้หญิงคนหนึ่งจะมีความอดทนอดกลั้น เข้มแข็ง เก็บอารมณ์ได้ยิ่งกว่าผู้ชายอกสามศอกเสียอีก เพราะน้ำท่วมครั้งนี้ยิ่งใหญ่รุนแรงมาก ขนาดรองนายกฯยังน้ำตาแตกแต่นานกฯยังเก็บอาการได้และนิ่งมาก ตอนเริ่มเข้าสูู่การเมืองมีการลงพื้นที่หาเสียง นายกฯวางตัวนิ่ง ไม่โต้ตอบใคร ผมก็นึกว่านิ่งเพื่อหาคะแนน แต่มาถึงวันนี้มีเหตุการณ์ภัยพิบัติอย่างรุนแรงและกว้างขวาง ยากที่ผู้หญิงคนนึงจะรับได้ ทั้งๆที่ไม่มีประสบการณ์มาก่อน แต่ผิดคาดครับ วันเวลายิ่งทำให้มีความเด็ดเดี่ยวขึงขังกับหน้าที่ และสำคัญไม่กัวปัญหา จะเห็นได้ว่านายกฯไม่รอรับปัญหาอยู่กับที่ หน่ำซ่ำยังเดินหน้าเข้าหาปัญหาเพื่อหาทางออก ถ้านายกฯยังคงเส้นคงวาและวันเวลาสร้างสมประสบการณ์ คงยากที่จะหาคู่แข่งขัน ที่สำคัญอาจจะพิมพ์เดียวกับพี่ชายก็ไม่น่าผิด แต่ที่ผิดอยู่จุดเดียวคืน นายกฯปากไม่ไวและไม่โต้ตอบใครนี่คือจุดแข็ง อีกประการหนึ่ง นายกฯออกงานสังคมน้อย ไม่ค่อยเห็นข่าวเลย เช่น งานเลี้ยง งานแต่ง หรืองานที่พวกไฮไซเค้าไปกัน ซึ่งผู้หญิงเค้าชอบทำกัน แต่ไม่เห็นภาพนายกฯในงานแบบนั้น สิ่งที่ผมเห็นภาพนายกฯคือประชุม ประชุม และประชุมครับ ความจริงผมไม่ได้ลงคะแนนเลือกพรรคเพื่อไทยนะครับและไม่ได้เลือกคุณยิ่ง ลักษณ์ แต่ผมเลือกพรรคเก่าแก่มาโดยตลอด แต่มาถึงวันนี้ ผมก็ไม่ผิดหวังที่ได้นายกฯพรรคเพื่อไทย เพราะทุกอย่างเริ่มปรากฏชัดว่าไม่ใช้ปากทำงาน ถึงแม้จะอ่อนประสบการณ์ แต่มีความพยายาม ไม่ย่อท้อต่อปัญหา และที่สำคัญนายกฯสุขุมมาก ทำได้ ทำไม่ได้ ไม่มีใครรู้ แต่ที่สำคัญทำแล้วค่อยพูด นับว่าเป็นกริยาน่าศึกษาของคนรุ่นใหม่ครับ ผมขอเอาใจช่วยครับท่านนายกฯหญิงของประเทศไทย ปรากฏการณ์นี้คงมีนักการเมืองรุ่นโบราณหวั่นไหวบ้างแล้วล่ะ การใช้สำนวนโวหารดีแต่พูดคงใช้ไม่ได้แล้วสำหรับการเมืองไทยในอนาคต

เจียนได้ดีครับ

เขียนได้เยี่อม ผมอ่านตั้งนานเขียนชม แต่ไม่พูดถึงผลงานจากการกระทำของเธอ

#14 tifosi

tifosi

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:00

จขกท ไปเรียนภาษาไทยก่อนจะดีไหม ต่อไปอ่านหนังสือออกแล้วจะได้หัดวิเคราห์ข้อมูลซะบ้างจะได้ไม่โดนหลอกเป็นควายแบบทุกวันนี้อีก

#15 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:01

โอ้ ... :lol: :lol: :lol:

ไร้วาจาจะกล่าวจริงๆครับ .....ไม่เจอกับตัวเอง ไม่เจอกับญาติพี่น้องของตัวเองก็จงชาบูกันต่อไปครับ :wub:
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#16 หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

หน้าตาไม่ดี แต่เร้าใจ

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:02

"ผมขอชื่นชมนายกรัฐมนตีหญิงคนแรงของประเทศไทยในการทำงานครับ"

แรงในเรื่อง BUD SOB !!!!

:angry:

#17 ท่าษายติณหัก

ท่าษายติณหัก

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:13

ตั้งกระทู้นี้เอา "ฮา"ใช่ไหมครับ :D :D :D ผมหัวเราะออกเสียงเลยล่ะ :lol: :lol: :lol:
ท่าษายติณหัก= ท่า สาย ติน หักมาเล่นผวนคำกันไหม

#18 Gop

Gop

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:19

ท่านนิ่งจริงๆครับ นวนครเขื่อนแตกตั้งแต่ก่อนเที่ยง ท่านก็ยังนิ่ง พอบ่ายสามท่านก็ให้อพยพ
ช่างเป็นนายกที่ไม่หวั่นไหวไปกับวิกฤตจริงๆครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#19 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:21

นี่จะดักกันหรือเอาจริงเนี่ย?
อยู่บอร์ดนี้ชักไม่แน่ใจแล้วซิ
มีแต่คนขุดหลุมอยู่เรื่อย :angry:
แต่ถ้าชื่นชมจากใจจริงๆ
ก็เลยอยากจะถามสั้นๆว่า
"นั่นคิดดีแล้วเหรอ?"

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#20 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:24

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#21 lichen

lichen

น้องเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:24

โปกคะ "นารี" กับ "กาลี" ต่างกันนะคะ .. ถ้ายังเห็นกาลี เป็นนารี่ แนะนำให้ควักลูกตาิ้ทิ้งไปเลยดีกว่าค่ะ เพราะมันไร้ประโยชน์

#22 foyfon

foyfon

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:25

เล่นซะคนติดเกาะเป็นเดือนๆอย่างผมขำไม่ออกเลย เก่งเจงๆ อึดเป็นวัวเป็นคอยเจงๆ

#23 หมอต้นไม้

หมอต้นไม้

น้องเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:29

นิ่งที่สรรเสริญนี่ เป็น "นิ่งดูดาย" ปล่อยให้ประชาชนลอยคอและตายไป 300 กว่าคนแล้ว

นับถือในความนิ่งจริงๆ :(

ถ้าทำได้แค่นี้ ก็กลับไป "เอาอยู่" กับสมีที่บ้านเถอะ

#24 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:29

ชาวบ้านตายไป 300 กว่า นักธุรกิจล่มจม คนตกงานเป็นล้าน ชาวบ้านเดือดร้อน 10 ล้านกว่าคน ชาวบ้านจำนวนหนึ่งไม่มีที่อยู่ อีปู ยังไม่ร้องไห้เลย ใจแข็งจริงๆ กรูก็นับถือ ในความเหลี้ยม + *** ของมันว่ะ :D ว่าแต่มันจะร้องไห้ทำไมว่ะ ในเมื่อ ชาวบ้านที่ตาย นักธุรกิจล่มจม คนตกงานเป็นล้าน มันไม่ได้คิดว่าเป็นความรับผิดชอบของมันนี่
เรื่องแบบนี้ มันไม่ร้องไห้หรอก แต่พอเจอนักข่าวถามว่า กรมอุตุมีปัญหา ใช่มั้ย อีปู เสียงสั่นเครือ ทำท่าจะร้องไห้ เพราะตอบไม่ได้ ในมือไม่มีโพย คงคิดในใจ กรรูจะตอบนักข่าวยังไงดี

#25 draupnirand

draupnirand

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:30

ชื่นชมในความอดทนเช่นกันค่ะ

ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนที่สามารถอดทนยืนหยัดในความล้มเหลวของตนในฐานะผู้นำประเทศได้อย่างหน้าเด้งตาบานขนาดนี้
เป็นกำลังใจให้ท่านนายกอย่าท้อเพราะนี่แค่เริ่มต้น...

ขอให้ท่านนอนหลับพักผ่อนบ้าง รัฐบาลและทีมงานทำร้ายตัวเองทำร้ายนายกโดยแท้ อดสงสารเธอไม่ได้จริงๆ จากใจเลย :(

#26 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:31

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เค้าว่า มันเจ็บนิ้ว เพราะโดนประตูหนีบ :D :D หลังจากนั้น ขี้ข้าก็ปลอบ โดยการเอา โปเต้ ให้มันกิน มันหัวเราะร่าเลย

#27 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:34

ชื่นชมครับ แม้แต่ทีมงานเป็นอย่างนี้ก็ชื่นชมด้วยคน

จากภาพ : มันหน้าที่ของลวกเพ่ไม่ใช่เหรอฮ๊าบบบ :angry:

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#28 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:37

ผมว่าที่เธอแสดงอาการอดทนอดกลั้นเข้มแข็งได้ดีนั้น เพราะว่าเธอไม่ได้รู้สึกอะไรเลยต่างหาก
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#29 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:42

ผมว่าที่เธอแสดงอาการอดทนอดกลั้นเข้มแข็งได้ดีนั้น เพราะว่าเธอไม่ได้รู้สึกอะไรเลยต่างหาก

ถูกต้องแล้วคร้าบ เห็นมันโทษคนอื่นตลอด มันเลยไม่รู้สึกว่ามันต้องรับผิดชอบอะไร

#30 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:45

สรุปง่ายๆ
ผมเห็นตรงกันข้ามกับคุณทุกข้อเลยครับ 555+
;)

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#31 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:46

มัน Facebook ปลอมหรือเปล่า กล่าวหาหรือเปล่า ตัดแปะหรือเปล่า ไม่อยากจะเชื่อเลย
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#32 ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ชาตินี้ไม่เอาตระกูลชินวัตร

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:49

มาอวยผิดที่แล้ว อย่ามาบอกว่าคนใต้ อ้ายกระบือ15 ล้านตัว ถ้าลงชื่อคนอิสานหรือเหนือ น่าเชื่อหน่อย

#33 แสงแต้ม ยกหงส์

แสงแต้ม ยกหงส์

น้องเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:53

ต้องหัดเขียนไทยให้ถูกก่อนดีไหมครับ ผมจับใจความประโยคไม่ได้เลย รู้ว่ามายกยอนายกฯครับ..แต่หัวกระทู้ก็เขียนผิดแล้ว เนื้อหามันก็เลยกลายเป็นรองไม่ดึงดูด ยิ่งอ่านได้ 2-3 บรรทัดยิ่งเห็นว่าผิดเยอะ..

#34 nnnn43

nnnn43

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 15:55

ประชาชนน้ำท่วมเดือดร้อนจะเป็นจะตายปูก็ เอาอยู่ :D
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#35 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:01

เจ้าของกระทู้จะอยู่ภาคไหนไม่รู้ รู้แต่ว่า "*คุณ*เมาแน่ๆ"

#36 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:05

เจ้าของกระทู้เป็นคนมองโลกในแง่ดีที่ซู้ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดด

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#37 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:09

เจ้าของทู้นิสงสัยอิเมาตดนิ เหลงมาได้พรือ

#38 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:27

ภาษาไทยยังสะกดไม่ถูก พอๆกับนายกที่คุณเชียร์ อ่านผิดอ่านถูกตลอด
"คนเหมือนกันมักดึงดูดเข้าหากันนิ"
gladiator 1.jpg

#39 by lamom

by lamom

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:41

เรากำลังแลกความเสียหายของชาติ เพื่อสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิตให้กับคนๆหนึ่ง กะนั้นหรือ
กม.มุนา วต.ตตี โลโก( กัมมุนา วัตตะตี โลโก )สัตว์โลก ย่อมเป็นไปตามกรรม

#40 aunlive

aunlive

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 16:56

คุณอำแดง คงมึนกับคำแถลงการณ์เมื่อวานอยู่ครับ :)
อุดมการณ์อยู่กับความถูกต้อง ไม่ได้อยู่กับบุคคลใดบุคคลหนึ่ง ผิดก็วิจารณ์ ถูกก็ส่งเสริม

#41 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:05

ถ้าเป็นลุงเย็นมาตั้งกระทู้แบบนี้ เนื้อความแบบนี้ คอมเมนท์ที่เห็นอาจจะแตกต่างกันนะครับ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#42 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:06

ทำได้ดีเหมือนที่คุณบอกนะแหละ เรื่องความสุขุม ความนิ่ง และตั้งใจ แต่ก่อนที่ตัดสินใจจะมาเป็นนายกคุณก็ต้องรู้อยู่แล้วว่ามีอำนาจหน้าที่ยังไงบ้าง การทำงานไม่จำเป็นต้องออกพื้นที่สม่ำเสมอ แต่ต้องรับฟังความคิดเห็นคนอื่นบ้าง ไม่ใช่ว่าเอาอคติ ความคิดพวกพ้องเป็นใหญ่

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#43 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:12

เจ้าของกระทู้คงชื่นชมที่มีความอดทนสูงในฐานะผู้นำ
งั้นต้องชื่นชมคนไทยทุกคนโดยเฉพาะคนที่ประสบปัญหาน้ำท่วมด้วยนะครับ ที่อดทนต่อการมีรัฐบาลที่ไม่สามารถแก้ไขปัญหาได้
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ

#44 tent-2

tent-2

น้องเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:12

หรือจขกท อยากผ่านQCอีกคนนึง
ถ้าไม่ใช่ ก็ขอถอนหายใจแรงๆหนึ่งที

#45 สวรรค์ชั้น7

สวรรค์ชั้น7

น้องเก่า

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:14

เออ..ที่ปูนิ่งเพระว่า... "ปูเอาอยู่" คร้าาาา :lol: :lol: :lol:
พาโล อปริณายโก : คนโง่ คนพาล ไม่ควรเป็นผู้นำ

#46 OHM_DGO

OHM_DGO

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 17:15

แบ่งมาลงที่นี่เหมือนกันนิ http://www.prachatal...ญหา-อ๊อดเทอร์โบ บอร์ดแดงชาบูกันน่าดู

#47 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:09

โกเต๊ก.....

#48 โคนัน

โคนัน

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 18:33

มันเป็นภัยธรรมชาติครับ อย่าโทษนายกปูเลย ต่อให้มีคนตาย 400 ศพ คนเดือนร้อน 9 ล้านคน โรงงานปิดไป 1000 กว่าโรง ก็เป็นเพราะธรรมชาติครับ

ต่อให้ข้าวของจะแพง ไข่จะฟองละ 6 บาทกว่า เศรษฐกิจจะแย่ ก็เป็นภัยธรรมชาติครับ อย่าโทษนายกปูเลยครับ

แต่ อีปู เป็นนายกหรือเปล่า ทำไม ไม่แก้ไขปัญหาให้ดีขึ้น ถ้าการเป็นนายกแล้ว เอาแต่โทษธรรมชาติ ไม่แก้ไขปัญหาอะไร หมาข้างถนน ก็มาเป็นนายกได้

#49 สงสารสาวจันทร์

สงสารสาวจันทร์

ขาประจำ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:14

กรุงท่วมมหานคร น้ำนองรัตนโกสินทร์ มหินทราอยุธยาคันดินถล่ม

พบน้ำทะลักราชธานี บุรีรมย์ท่วมจมราชนิเวศน์มหาสถาน

ดอนเมืองวิมานรัฐบาลสถิตย์ อยากจะย้ายไปไหน ตอนนี้คงไม่มีสิทธิ์.

..ก๊อปเขามา

ตอนนี้คุณยิ่งชักขี้เกียจอ่าน...แล้ว

#50 Huligan

Huligan

ดาวพยศนภา

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:28

นิ่งที่สรรเสริญนี่ เป็น "นิ่งดูดาย" ปล่อยให้ประชาชนลอยคอและตายไป 300 กว่าคนแล้ว

นับถือในความนิ่งจริงๆ :(

ถ้าทำได้แค่นี้ ก็กลับไป "เอาอยู่" กับสมีที่บ้านเถอะ

อยู่บ้านท่าน อย่านิ่งดูดาย ปั้นวัวปั้นควาย ให้ลูกท่านเล่น More More... -_-
ทฤษฎีของ เดล คาเนกี ใช้กับเหิ้ยหางแดงไม่ได้*สิ่งที่มองไม่เห็นใช่ว่าจะไม่มีอยู่จริง แต่สิ่งที่มองเห็นได้นั้นน่าเชื่อถือมากกว่า*