Jump to content

- - - - -

ผมขอชื่นชมนายกรัฐมนตีหญิงคนแรงของประเทศไทยในการทำงานครับ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 26 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 23:30

ผมขอชื่นชมนายกรัฐมนตีหญิงคนแรงของประเทศไทยในการทำงานครับ ผมไม่นึกเลยว่าผู้หญิงคนหนึ่งจะมีความอดทนอดกลั้น เข้มแข็ง เก็บอารมณ์ได้ยิ่งกว่าผู้ชายอกสามศอกเสียอีก เพราะน้ำท่วมครั้งนี้ยิ่งใหญ่รุนแรงมาก ขนาดรองนายกฯยังน้ำตาแตกแต่นานกฯยังเก็บอาการได้และนิ่งมาก ตอนเริ่มเข้าสูู่การเมืองมีการลงพื้นที่หาเสียง นายกฯวางตัวนิ่ง ไม่โต้ตอบใคร ผมก็นึกว่านิ่งเพื่อหาคะแนน แต่มาถึงวันนี้มีเหตุการณ์ภัยพิบัติอย่างรุนแรงและกว้างขวาง ยากที่ผู้หญิงคนนึงจะรับได้ ทั้งๆที่ไม่มีประสบการณ์มาก่อน แต่ผิดคาดครับ วันเวลายิ่งทำให้มีความเด็ดเดี่ยวขึงขังกับหน้าที่ และสำคัญไม่กัวปัญหา จะเห็นได้ว่านายกฯไม่รอรับปัญหาอยู่กับที่ หน่ำซ่ำยังเดินหน้าเข้าหาปัญหาเพื่อหาทางออก ถ้านายกฯยังคงเส้นคงวาและวันเวลาสร้างสมประสบการณ์ คงยากที่จะหาคู่แข่งขัน ที่สำคัญอาจจะพิมพ์เดียวกับพี่ชายก็ไม่น่าผิด แต่ที่ผิดอยู่จุดเดียวคืน นายกฯปากไม่ไวและไม่โต้ตอบใครนี่คือจุดแข็ง อีกประการหนึ่ง นายกฯออกงานสังคมน้อย ไม่ค่อยเห็นข่าวเลย เช่น งานเลี้ยง งานแต่ง หรืองานที่พวกไฮไซเค้าไปกัน ซึ่งผู้หญิงเค้าชอบทำกัน แต่ไม่เห็นภาพนายกฯในงานแบบนั้น สิ่งที่ผมเห็นภาพนายกฯคือประชุม ประชุม และประชุมครับ ความจริงผมไม่ได้ลงคะแนนเลือกพรรคเพื่อไทยนะครับและไม่ได้เลือกคุณยิ่ง ลักษณ์ แต่ผมเลือกพรรคเก่าแก่มาโดยตลอด แต่มาถึงวันนี้ ผมก็ไม่ผิดหวังที่ได้นายกฯพรรคเพื่อไทย เพราะทุกอย่างเริ่มปรากฏชัดว่าไม่ใช้ปากทำงาน ถึงแม้จะอ่อนประสบการณ์ แต่มีความพยายาม ไม่ย่อท้อต่อปัญหา และที่สำคัญนายกฯสุขุมมาก ทำได้ ทำไม่ได้ ไม่มีใครรู้ แต่ที่สำคัญทำแล้วค่อยพูด นับว่าเป็นกริยาน่าศึกษาของคนรุ่นใหม่ครับ ผมขอเอาใจช่วยครับท่านนายกฯหญิงของประเทศไทย ปรากฏการณ์นี้คงมีนักการเมืองรุ่นโบราณหวั่นไหวบ้างแล้วล่ะ การใช้สำนวนโวหารดีแต่พูดคงใช้ไม่ได้แล้วสำหรับการเมืองไทยในอนาคต
*****คนใต้*****

อ่านเกินสามบรรทัด
จึงรู้สึกว่าเจ้าของกระทู้
เลียอยู่......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#52 PeterPan

PeterPan

Moderator

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:09

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

เหมือนเด็ก ร้องไห้
"การมีสิทธิและเสรีภาพนั้นเป็นสิ่งดี แต่ควรระมัดระวังว่าการใช้สิทธิและเสรีภาพนั้น ได้ไปละเมิดสิทธิและเสรีภาพของบุคคลอื่นหรือไม่" พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว

#53 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:39

5555 คนเราทำไปได้ มันก็หาที่ชมกันจนได้เนอะ อาทิเช่น "ไม่ไปงานสังคม" มันจะไปได้ไงละก็น้ำมันท่วมอยู่ ไฮโซบ้าที่ไหนมันโง่จัดงานกลางน้ำคะ

"นายกสุขุม ทำงานได้ไม่ได้ไม่รู้" รู้คะ ว่าทำไม่ได้ ถ้าทำได้จะเน่าเยียงนี้หรือ

"นายกไม่กลัวปัญหา ไม่รอรับปัญหา" ไอ้ที่เละ 20 จว.อยู่นี้ก็ไม่ใช่เพราะนังปูมันไม่ยอมทำอะไรสักอย่างตั้งแต่แรกหรอคะคุ๊ณ....ใครแนะนำอะไรอีก็ไม่เอาสักอย่าง

ถ้าข้อดีอิปูคือไม่ใช้ปากทำงานแล้วละก็ ก็เรียกได้ว่าอินี้ปากพาซวย ขนาดอ่านยังอ่านผิดๆถูกๆ เพราะอิปูนอกจากปากไม่มีประโยชน์ยังสมองฝ่อ

ขี้เกียจจะเสวนา เพลียแต่ละอย่าง สวยมั้ง รวยมั้ง ไร้สาระทั้งนั้น ขุดเหง้าลากออกมาทั้งชีวิตมันคงมีแค่นี้สินะ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#54 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:44

ฉายาผู้นำคนนี้คือ "นารีขี่ม้าขาว" ครับ ;)

ฉายาตอนนี้ คือ กาลกิณีขี่ควายแดงคับ

#55 เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

เงินไหลกองทองไหลมาจ้ะ

ขาประจำ

ตอบ 27 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 00:52

อ่านจบ หลอนกลางดึก ถามหน่อยตอนพิมพ์อ๊วกกี่ครั้งอ่ะ
ชั้นแค่อ่านยังอ๊วกหลายครั้งแบบไม่เสียดายฟุตลองเลยนะ
แหวะ ๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ