Jump to content

- - - - -

10 เมษา ทหารนำอาวุธสงครามเต็มอัตราศึกไปด้วยทำไม??

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
84 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

เออ จะตอแหลไปถึงไหนว่ะ ปืนที่เอามาโชว์มันปล้นตอนที่ไปปิดไทยคม กลับบอกว่าเป็นของวันที่ 10 เมษา :blink:
แล้วยังหน้าด้านบอกว่า คนอื่นตอบไม่ได้อีก ขนาดเอาภาพมาโชว์ ยังตอแหลเลย
่ถามจริง เมื่อไหร่แดงจะเลิกตอแหล และเลิกโง่สักทีว่ะ ถ้าจะโพสต์โชว์โง่ ไปโพสต์ในเวปควายแดงดีกว่านะ
แดงมันคงเชื่อบ้างล่ะ

Edited by Bookmarks, 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:13.

#52 หอกหัก

หอกหัก

น้องใหม่

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

http://thaienews.blo...-post_3775.html
ภาพจากไทยอีนิวส์

:unsure: ใครมั่วนิ่ม ใครรั่วเนี้ย ที่ไม่แหกเนตรอ่าน ถามจริงเมื่อไหร่ เหลืองจะหยุดตอแหลเว้ย

#53 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:20

http://thaienews.blo...-post_3775.html

แชร์ความคิด ช่วยวิเคราะห์หาสาเหตุที่ทหารขนอาวุธไปกันครับ

จากภาพอาวุธสงครามนานาชนิด ที่เห็นบางส่วนมันยังมีอีกเยอะ

ในวันที่ 10 เมษายน หากถูกสั่งใช้แต่กระบอง กับ โลห์ เท่านั้น

ทหารจะขนไปด้วยทำไมมากมายก่ายกองขนาดนี้ ?? ~~~!!!

หอกหัก 2.57 น. ^___*

ก็การชุมนุมมันมีคนระยำแฝงตัวอยู่ไงครับ แล้วพวกเสื้อแดงก็ไม่เคยสนใจจะทำอะไรเลย ยังมีหน้ามาบอกว่าสันติอหิงสาด้วย หน้าด้านจริงๆ

แล้วตกลงพวกเสื้อแดงทำไมปล่อยให้พวกชุดดำยิงทหารครับ รู้เห็นเป็นใจกันใช่มั้ย อย่างนี้ทหารก็มีสิทธิตอบโต้ใช่ัม้ยครับ

คลิปเห็นจะๆ ตำตาอยู่อย่างนี้ ทำไมไม่ตอบหน่อยล่ะครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#54 Gop

Gop

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:25

ว่าไงครับเจ้าของกระทู้ จะแก้ตัวเรื่องคลิปเหล่านี้อย่างไร??

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#55 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

:unsure: ใครมั่วนิ่ม ใครรั่วเนี้ย ที่ไม่แหกเนตรอ่าน ถามจริงเมื่อไหร่ เหลืองจะหยุดตอแหลเว้ย

ไทยอีรั่วน่ะหรือ :lol: ไม่มีรายงานข่าวอื่นหรือ
ส่วนถ้าเอาอา่วุธของทหารมาได้ เอ็งไม่แปลกใจมั้งหรือว่า ทำไมถึงเอามาได้ ลองใช้สมองตรองดูสิ
อ้อ จะตอบให้ชัดเจนเลยนะ ว่าทำไมทหารนำอาวุธสงครามมาสู้ ก็เพราะพวกควายแดง มีอาวุธสงครามน่ะสิ

Edited by Bookmarks, 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:53.

#56 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:59

เวลาต้องสู้กับผู้ก่อการร้าย หอกหัก ว่า ทหารควรสู้มั้ย :lol:

#57 ดีเจเดี่ยว

ดีเจเดี่ยว

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:07

หอกหักแล้วเสื้อแดงเค้าเอาอาวุธพวกนี้มาทำอะไรครับ แล้วมาสร้างค่ายพม่ากลางเมืองทำไม
ปล รูปจากอินเตอร์เนต

#58 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

การที่ทหารปกป้องประเทศชาติและประชาชนผู้บริสุทิ์ด้วยการยิงหัวพวกก่อการ้ายเผาบ้านเผาเมือง ฆ่าประชาชน ปล้นทรัพย์ ผิดตรงไหนไม่ทราบ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#59 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:32

ไอ้ตัวกินขี้ทักษิณแปลงร่างมาอีกละ :lol:
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#60 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

แชร์ความคิด ช่วยวิเคราะห์หาสาเหตุที่ทหารขนอาวุธไปกันครับ

จากภาพอาวุธสงครามนานาชนิด ที่เห็นบางส่วนมันยังมีอีกเยอะ

ในวันที่ 10 เมษายน หากถูกสั่งใช้แต่กระบอง กับ โลห์ เท่านั้น

ทหารจะขนไปด้วยทำไมมากมายก่ายกองขนาดนี้ ?? ~~~!!!

น่าเหนือ่ยใจเนอะ การเป็นคนดีมันยากจริงๆ ค่ะ

#61 Ixora

Ixora

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

คำ คำนี้ฟังแล้ว ปราบปลื้มรูหูแท้ ท่านอภิสิทธิ์เป็นคนใจบุญ แดงต้องติดหนี้บุญคุณใช่ไหมเนี่ย เท่าที่อ่านมา หาคนมี สติปัญญา ตอบเหตุผลดีๆ ในสิ่งที่เราถาม ยากส์!!

ใช่

เพราะอะไรรู้ไหม

เพราะพวกผู้ก่อการร้าย เผาบ้านเผาเมือง

มันก็สมควรได้กรรมที่มันเผาบ้านเผาเมืองเผาแผ่นดินเกิดมัน

เพราะเขายังเห็นว่ามันยังเป็นคนไทย เกิดบนแผ่นดินเดียวกัน

ถึงยังให้มีโอกาสมาหน้าด้าน ลอยหน้าลอยตามถามอยู่แบบนี้ไง

ไม่อย่างนั้น พวกที่รากเหง้าสั่งสอนอบรมมาให้เผาแผ่นดินเกิด

ไม่มีทางมานั่งจิ้มแป้น ทั้งที่รู้เห็นเป็นใจในการเผาบ้านเผาเมืองหรอก

ถามจริงเหอะ เขาสอนแบบไหนเหรอ ถึงให้ทำลายบ้านเมืองตัวเองน่ะ

ภูมิใจนักเหรอที่ได้เผา้บ้านเผาเมืองตัวเอง ภูมิใจมากไหม คนเนรคุณแผ่นดิน

Edited by Ixora, 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:37.

...ความชอบธรรมต้องอยู่บนพื้นฐานของความเป็นธรรม...

#62 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:53

ตอบมาด้วย ประชาชนคนสีลมผิดตรงไหน ถึงต้องฆ่า
ผู้ป่วยในโรงพยาบาลผิดตรงไหน ถึงต้องเข้าไปรุกราน

ซ้งตรีน!!! ปัญญามีแค่นี้เหรอ

ตรูก็ไม่อยากจะสมน้ำหน้า พวกควายแดงที่ตายหรอก
เพราะพวกมันโดนหลอกมาตาย
ออกมาตั้งกระทู้ยังงี้ก็รู้หมดดิ ว่าคุณดักดานยังไง

-_-

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#63 เด็กปากเกร็ด

เด็กปากเกร็ด

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:24

หัวกระสุนยางทั้งนั้น
คิดหรือว่าถ้าเป็นกระสุนจริง รรัฐบาลไม่เห็นแก่ความเป้นคนไทย เขาจะให้คุณยึดอาวุธไปได้ง่ายๆ
ถ้าวันนั้นกระสุนจริงและนายกอภิสิทธิ์เด็ดเดี่ยวกว่านี้ โหดเหมือนแม้ว
ควายแดงไม่ตายแค่นี้หรอก
เพราะอภิสทธิ์ไร้เดียงสาเกินไป
ให้ทหารแถวหน้าพกแต่โล่ห์กับกระบอง
ทหารแถวหลังพกแต่กระสุนยาง
ผลคือ ทหารตายจำนวนมาก รวมทั้งระดับผู้บังคับการหน่วยด้วย
ทหารบาดเจ็บจำนวนเป็นพันนาย

แดงไม่ตายแค่นี้หรอก

คำ คำนี้ฟังแล้ว ปราบปลื้มรูหูแท้ ท่านอภิสิทธิ์เป็นคนใจบุญ แดงต้องติดหนี้บุญคุณใช่ไหมเนี่ย

เท่าที่อ่านมา หาคนมี สติปัญญา ตอบเหตุผลดีๆ ในสิ่งที่เราถาม ยากส์!!

อย่าคิดมากเลยครับแค่หมาขี้เรื้อนตาย ในโลงศพสีแดงมีแต่หมาขี้เรื้อนทั้งนั้นแหละ ชิ้วๆ 555

#64 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:31

ปืนนั่นมันกระสุนยางนี่...และมีพวกเสื้อแดงปล้นปืนทหารด้วยนี่...

ปืนนะครับ เป็นปืนใช่ยิงปืนจริงแต่เปลียนแค่กระสุนยางเท่านั้นถ้าใส่กระสุนจริงก็ยิงได้ จากภาพที่เห็ฯนั้นมันลูกซองที่ทหารใช้จริงๆ เป็น ของชุดแรกนะครับ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#65 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:35

ไทยอีรั่วน่ะหรือ :lol: ไม่มีรายงานข่าวอื่นหรือ
ส่วนถ้าเอาอา่วุธของทหารมาได้ เอ็งไม่แปลกใจมั้งหรือว่า ทำไมถึงเอามาได้ ลองใช้สมองตรองดูสิ
อ้อ จะตอบให้ชัดเจนเลยนะ ว่าทำไมทหารนำอาวุธสงครามมาสู้ ก็เพราะพวกควายแดง มีอาวุธสงครามน่ะสิ

นั้นมันกระสุนยางนิ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#66 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:45

Posted Image Posted Image Posted Image http://thaienews.blo...-post_3775.html ภาพจากไทยอีนิวส์ แชร์ความคิด ช่วยวิเคราะห์หาสาเหตุที่ทหารขนอาวุธไปกันครับ จากภาพอาวุธสงครามนานาชนิด ที่เห็นบางส่วนมันยังมีอีกเยอะ ในวันที่ 10 เมษายน หากถูกสั่งใช้แต่กระบอง กับ โลห์ เท่านั้น ทหารจะขนไปด้วยทำไมมากมายก่ายกองขนาดนี้ ?? ~~~!!! หอกหัก 2.57 น. ^___*

เอารูปพวกนี้เก็บไว้หลอกควายดีกว่าครับ

แหมมๆๆๆๆ ปืนลูกซองที่ใช้ยิงกระสุนยางกองเป็นภูเขา เสือกปกหน้าด้วยอาวุธสงคราม :lol:

ที่พวกเอ็งมีทั้งไม้ปลายแหลม อิฐหิน อาวุธสงครามก็มี ไม่เอามาโชว์กันบ้างละสหาย ^_^

#67 สยาม

สยาม

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

ท่องสะกดจิตทีไรก็ มาเริ่มต้นกระโดดไปปี ๕๓ ตรงมีคนตายทุกที
ไอ้ที่ไปไล่ทำร้ายชาวบ้านประชาชน ชาวบ้าน ผู้หญิง คนชรา ไล่ฆ่านายก ล้มประชุมอาเซียนต่างๆนาๆ ถูกลบข้อมูลออกไปจากสมองจนสิ้น

ซ้ำขนาดหลังจากไปไล่ฆ่าเขาแล้ว อภิสิทธิ์เขายังมานั่งเจรจาออกทีวีกับคนที่ไล่ฆ่าตนเอง ทำทุกวิถีทางไม่ให้มีการสูญเสีย มันก็ไม่หยุด เจรจาบนโต๊ะเหมือนะจะพูดกันดี ท่านนายกอย่างนั้นอย่างนี้ กลับไปม็อบก็ถ่อย กักขละใช้สรรพนามกักขละ ยั่วยุ ปลุกระดมตลอด หลอกพวกเดียวกันว่า มีกองกำลังยูเอ็นมาจอดรอที่อ่าวไทยบ้างล่ะ ตกใจจะได้เอาข้าวของบ้างล่ะ ทั้งเทปเสียงปลอมคลิปปลอมตัดต่อหลายเวอร์ชั่นหลอกว่ามีคนตายหลานสิบหลายร้อย บ้างล่ะ ก็ไม่สำเร็จ ขนาดทักษิณปลุกระดมโกหกสื่อไปทั่วโลกว่ามีคนตายมหาศาลหลายสิบหลายร้อย ก็ยังทำไม่สำเร็จประเทศยังไม่หายนะไม่มีคนตาย อภิสิทธิ์ใจเย็นพยายามสันติ จนชาวบ้านด่าว่าทำไมไม่ทำอะไรสักที ปีต่อมามันเลยยกระดับความหายนะให้ประเทศซะเลย ปิดย่านการค้า รถแก๊ศ รถเมลล์ ทั้งเผา ทั้งวิ่งชนทหาร บุกโรงพยาบาล ไล่ตีรถพยาบาล กระทืบชาวบ้าน บุกทำเนียบ ประกาศแขวนคอคนนั้นคนนี้ ตั้งทีมคบเพลิงไล่ล่าสลูกเมียคนในรํฐบาล ปาอึ ปาฉี่ เทเลือด จะเผาทั้งประเทศ จะปล่อยก๊าซเอ็นจีวีให้ไฟลุกท่วมทุกตารางนิ้วของประเทศไทย ประกาศมีกองกำลังติดอาวุธ สารพัดจะทำ

แล้วจะให้รัฐบาลทำยังไงกับคนเหล่านี้

คนที่ตายน่ะ ไม่อยากพูด แต่ ส่วนมาก เห็นพวกตนเองประกาศไล่ฆ่าไล่ทำร้ายคนนั้นคนนี้บุกโรงพยาบาลทำผู้บริสุทธิ์คนป่วยคนไข้เดือดร้อน ทำไมไม่หยุดกลับบ้านไปซะ เชิญกลับประกาศมีรถรับทุกอย่าง มันก็หลอกผู้ชุมนุมพวกมันอีกว่า มีทหารเขมรทหารพม่ามารับจ้างจะทำร้ายคนที่ออกไปและกลับบ้าน อย่าออกไปอย่ากลับ ให้มานั่งล้อมแกนนำ ชาวบ้านเป็นเครื่องมือเป็นโล่ห์พวกตน ตัวแกนนำก็นั่งใส่เสื้อเกราะกันกระสุนอยู่ข้างใน ชาวบ้านกินข้าวกล่องอนาถา พวกตนเองไปกินบุฟเฟท์นอนโรงแรมในเครือญาติทักษิณสบาย

เสร็จสรรพทุกอย่างก็ปรากฏร่ำรวยกันมหาศาลร ับตำแหน่งกันถ้วนหน้า ชาวบ้านเป็นเหยื่อก็ซวยไป มีคนเลวคนพาลอยู่ยังไปสนับสนุน ก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร

#68 GODarmy

GODarmy

ขาประจำ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:57

รูปบนเป็นอาวุธปืนที่พวกเสื้อแดงไปปล้นปืนทหาร จากรถบรรทุกที่เค้าใช้ขนย้ายอาวุธจะเอาไปเก็บจากซ้อมรบ
ช่วงนั้นพวกแดงมันกำลังบ้าเห็นรถทหาร มันจะขว้างแล้วขอตรวจรถทุกคัน เพราะมันกะแล้วว่าต้องมีซักคันที่มีของแบบนี้
พอเจอรถที่มีปืน มันก็เอามาโพทะนาว่าจะเอามายิงเสื้อแดง พวกกินหญ้าก็เชื่อมันไป
ทหารขนรถทัวร์ มันก็ไปจับเค้าลงจากรถ ไม่ให้ไปซะงั้น

2 รูปล่างป็นรูปที่ไทยคม ที่เป็นปืนลูกซองก็เป็นกระสุนยางทั้งนั้น
ส่วนที่เป็นทาโว(ถ้าดูไม่ผิดนะ)มันก็ต้องมีไว้อยู่แล้ว เพราะมันเป็น สถานีติดต่อดาวเทียมภาคพื้นดินไทยคม
สถานที่ระดับนี้ ระบบรักษาความปลอดภัยมันก็ต้องมีอาวุธจริงอยู่แล้ว

#69 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 18 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:22

Posted Image Posted Image Posted Image http://thaienews.blo...-post_3775.html ภาพจากไทยอีนิวส์ แชร์ความคิด ช่วยวิเคราะห์หาสาเหตุที่ทหารขนอาวุธไปกันครับ จากภาพอาวุธสงครามนานาชนิด ที่เห็นบางส่วนมันยังมีอีกเยอะ ในวันที่ 10 เมษายน หากถูกสั่งใช้แต่กระบอง กับ โลห์ เท่านั้น ทหารจะขนไปด้วยทำไมมากมายก่ายกองขนาดนี้ ?? ~~~!!! หอกหัก 2.57 น. ^___*

เอารูปพวกนี้เก็บไว้หลอกควายดีกว่าครับ

แหมมๆๆๆๆ ปืนลูกซองที่ใช้ยิงกระสุนยางกองเป็นภูเขา เสือกปกหน้าด้วยอาวุธสงคราม :lol:

ที่พวกเอ็งมีทั้งไม้ปลายแหลม อิฐหิน อาวุธสงครามก็มี ไม่เอามาโชว์กันบ้างละสหาย ^_^

#70 usarain

usarain

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:15

ผมเบื่อนายเวรมากครับ ย้ำคิดย้ำทำอยู่ได้ เรื่องนี้พูดมาเป็นปี ๆแล้ว พอเขาอธิบายตัวเองก็เปิดตูดหนี แล้วก็เปลี่ยน login มาโพสใหม่ รำคาญครับ

ไอ้เรื่องแป๊ะกับ astv นั่นก็น่าเบื่อครับ แถไปหน่อยก็แขวะเขาว่าเป็นสาวกแป๊ะ มันใช่ซะที่ไหนล่ะครับ โง่ดักดานจริง ๆ
แดงล้มเจ้าเป็นบาป เพราะอกตัญญู

#71 mr.cheepchai

mr.cheepchai

น้องเก่า

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:19

เอาไปยิงควายแดงที่เผาบ้านเผาเมือง ผิดด้วยหรือ?

#72 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:21

สำนักข่าวนี้น่าเชื่อจริงๆ อ่านข่าวอื่นแล้วทั้งเอียง ทั้งอคติ

#73 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

จะกระสุนจริงหรือยางก็ช่างมันเหอะ บอกตามตรงว่าเสื้อแดงสมควรตายอยู่แล้ว ออกมาเผาบ้านเผาเมืองทำบ้านเมืองเดือดร้อนเสียหาย ปล้นสะดมปิดถนนเป็นเดือนๆ พังงานประชุมอาเซียน ทุบรถอภิสิทธิ์(พยายามฆ่าเลยนะนั่น) สารพัดความสารเลว แล้วยังจะมีหน้ามาเรียกร้องความยุติธรรมอีกเรอะ? จะหน้าด้านไปถึงไหน?
สงสารทหารที่ต้องมาตายเพราะความสารเลวของพวกเสื้อแดงหวะครับ ทหารหากมีชีวิตอยู่ก็สามารถปกป้องบ้านเมืองต่อไปได้ แต่เสื้อแดงหากมีชีวิตอยู่นอกจากเปลืองทรัพยากรโลกแล้ว ยังทำให้บ้านเมืองเดือดร้อนอีก
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#74 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

ลองเอาข้อมูลมายันกันไหมว่า คนที่ตายเป็นคนแรก น่ะ เจ้าหน้าที่ หรือ เสื้อแดง ว่าแต่จากในภาพน่ะ ไม่ทราบว่าเสื้อแดงเอาไปคืนเค้าหมดหรือยังครับหรือว่าใช้หมดแล้วเลยไม่มีคืน

---------------------------------------

#75 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

หัวกระสุนยางทั้งนั้น
คิดหรือว่าถ้าเป็นกระสุนจริง รรัฐบาลไม่เห็นแก่ความเป้นคนไทย เขาจะให้คุณยึดอาวุธไปได้ง่ายๆ
ถ้าวันนั้นกระสุนจริงและนายกอภิสิทธิ์เด็ดเดี่ยวกว่านี้ โหดเหมือนแม้ว
ควายแดงไม่ตายแค่นี้หรอก
เพราะอภิสทธิ์ไร้เดียงสาเกินไป
ให้ทหารแถวหน้าพกแต่โล่ห์กับกระบอง
ทหารแถวหลังพกแต่กระสุนยาง
ผลคือ ทหารตายจำนวนมาก รวมทั้งระดับผู้บังคับการหน่วยด้วย
ทหารบาดเจ็บจำนวนเป็นพันนาย

แดงไม่ตายแค่นี้หรอก

คำ คำนี้ฟังแล้ว ปราบปลื้มรูหูแท้ ท่านอภิสิทธิ์เป็นคนใจบุญ แดงต้องติดหนี้บุญคุณใช่ไหมเนี่ย

เท่าที่อ่านมา หาคนมี สติปัญญา ตอบเหตุผลดีๆ ในสิ่งที่เราถาม ยากส์!!

ใครกันอยากได้ศพ ใครกันใช้ประโยชน์จากศพ ใครกันที่เตรียมโลงทาสีแดงพร้อมใช้ในทันทีที่มีศพ ใครกันที่อยากได้จำนวนศพเยอะถึงขนาดเอาทหาร นักข่าว ชาวบ้านที่ไม่ใช่เสื้อแดงไปนับรวมเป็น 91 ศพแล้วก็เหมารวมว่า 91 ศพวีรชนเสื้อแดง และใครคนนั้นรับผิดชอบอะไรบ้างหรือเปล่านอกจากเอาเงินภาษีประชาชนมาปูนบำเหน็จ (ขนหน้าแข้งตัวเองไม่ยอมให้ร่วงสักเส้น)

#76 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:09

ไอหอกหัก

#77 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

ถามกลับบ้าง....แล้วพวกคุณมาก่อม๊อบทำไม เพื่ออะไร แล้วทำไมต้องมา นอนอยู่บ้านเฉยๆแล้วจะตาย 5 หรือเปล่า เอาสั้นๆน่ะ...

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#78 numdee

numdee

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:09

คุณจะให้คนอื่นเชื่อได้ยังไงครับ ว่าเป็นปืนปืนของทหาร ผมว่านะ ถ้าจะให้คนอื่นเชื่อคุณ คุณต้องมีรูปตอนที่เสื้อแดงไปปล้นมาจากมือทหารมาแสดงให้คนอื่นดูด้วย ผมถึงจะเชื่อว่านั่นเป็นปืนทหารครับ ตราเหรอสัญลักษณ์หมายเลขอะไรก็ไม่มี อย่ามาโมเมดีกว่าครับ ควรว่ากันตามหลักฐาน
"หนึ่งเสียงที่จริงใจ ดังกว่าเสียงมหาชน"

#79 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:37

ที่นี่มีขี้ทักษิณให้ดมด้วยหรา :D
We love fender.

#80 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 13:59

หอกหักหายหัว โง่ซ้ำซาก เจอหลักฐานมากขนาดไม่รู้จะหายโง่รึป่าว
นี้มันก็คงเอาไปแถต่อที่บอร์ดเสื้อแดง ว่าข้อมูลของมันถูกต้อง

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#81 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:10

ผมดูข่าวตอนชุมนุมแล้วสงสารทหารมาก ผมไม่สงสารผู้ชุมนุมเลย เพราะการกระทำและเจตนามันต่างกันเยอะ
ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#82 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:39

ถ้านอนอยู่บ้านเฉยๆมันจะมีใครตายไหม

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

#83 คนกรุงธน

คนกรุงธน

เมพ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

หาซองกระสุน ยังไม่มีซักอันเลยว่ะ
...เค้าไม่ได้สั่งให้ติดกระสุนมาด้วย ถ้าติดมาคนละซักสิบนัดก็พอแล้ว...

...แล้วก็โปรดใช้สมองคิดให้ดีๆ ตอนที่ รปส.พอทหารเอาจริงติดป้าย"เขตใช้กระสุนจริง" ไม่เห็นมีหมาตัวใหนยึดปืนทหารได้เลย...

...ปล.ผมเคยเป็นทหาร เวลาเข้าเวรรักษาการกองพล ปตอ. ยังให้กระสุนติดไว้แค่คนละสิบนัดเท่านั้น...

"น้อมส่งเสด็จสู่พระนิพพาน"

#84 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:14

ยิงควาย ผิดกฎหมายด้วยเหรอ? โดยเฉพาะควายแดงที่เผาบ้านเผาเมืองอะ!

:P :P :P
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#85 Maruay

Maruay

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:21

สงสัย จขกท. ไม่เคยเรียน รด. หรือ เป็นทหารเลยไม่รู้ว่า พกไปทำไม
"To every man upon this earth, Death cometh soon or lateAnd how can man die better Than facing fearful odds."มนุษย์ทุกคนบนโลก ล้วนต้องพบกับความตายไม่ว่าช้าหรือเร็วจะมีอะไรดีไปกว่าการตายที่ห้าวหาญ