Jump to content

- - - - -

ประเทศ มุสลิม ซื้อน้ำมันถูกว่าประเทศ ที่นับถือศาสนาอื่น ( รอ ตะกวด โคฉาทมาแถ)

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
163 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 19 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:45

ตลกจริงๆ คนอื่นเค้าถาม บอกว่ามาตอบ ไหนคำตอบ มีแต่ถามกลับ เพลียกับตะกวดที่ถูกสะกดจิตมา ให้จินตนาการน้ำแตกไปเอง

ใครๆก็รู้

:(

#152 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:08

ตอบ ครับ
1 ถูกครับ ได้อย่างก็ต้องเสียอย่าง เราต้องการควบคุมราคาในประเทศเองช่วยไม่ได้
2 มาเล เป็นประเทศมุสลิม ครับเค้าจะได้สิทธิ์ ในการซื้อน้ำมันกับประเทศมุสลืมด้วยกันในราคาที่ถูกกว่าปกติครับ
3 ก็เป็นเห็นผมเดี่ยวกันกับกองทุนน้ำมันแต่จะมีแถมก็คือประเทศเราเป็นประเทศคอรัปชั่น ครับ เรายอมรับได้ไหมครับ

ผมถามคุณตะกวดง่ายๆ อย่างงี้เลยล่ะกัน

คุณไปได้ยินเรื่องนี้มาจากที่ไหน หรือใครเป็นคนบอกคุณ จบ...

บอกได้ไหม...

#153 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 02:39

ตะกวด กากๆ พาดพิงไม่เหมาะสมต่อสมาชิกมุสลิม พักการใช้บอร์ด 7 วัน

#154 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 03:03

ตะกวด กากๆ พาดพิงไม่เหมาะสมต่อสมาชิกมุสลิม พักการใช้บอร์ด 7 วัน

ผมกำลังจะหาแนวน่วมแบนมันถาวรอยู่เชียว
พอแล้วตะกวดโคฉาดเริ่มถ่อยเกินไปแล้ว
ขี้โม้ ข้อมูลเท็จ แถมกล่าวพาดพิงไปเรื่อยอย่างนี้ไม่ใหวครับ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#155 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 05:58

ประเทศไทยยังใช้นำมันแพงกว่าอเมริกาอีก อำมาตย์จริงๆ :angry:

อ้าว เฮ้ย ตุรกีนี่ใช้น้ำมันแพงสุดเลย เป็นไปได้ไงเนี่ย หรือว่าเค้าขอสละสิทธิ์ซื้อน้ำมันราคาถูกหว่า

http://chartsbin.com/view/1115

เข้าไปดูได้ครับ เปรียบเทียบราคาเบนซินของประเทศต่างๆ ปล่อยให้ตะกวดมันบ้าของมันไปคนเดียว :lol:

นี้นะหรอ หลักฐานคุณ โอ้ พระเจ้า กุร์ ก็ หลงอยู่ต้องนาน กลกรรตลาดโลกครับ มันใช้กับโลกมุสลิมไม่ได้หลอกครับ คุณรู้จักโลกมุสลิมด้วยป่าว ถ้ารู้ลองหาข้อมูลตรงนั้นมาลงดีกว่าครับ
อันนี้ มัน มีไว้ใช้ กับกลกรรของตลาดน้ำมันโลกครับ มันไม่ได้บอกว่า การซื้อขายระหว่าประเทศมุสลิมด้วยกันตามหลักของกฎหมายอิสลาม
ยังไงแจ้งผู้ดูแลบอทก่อนนะครับ ว่าเราไม่ได้คุญกันเรื่องศาสนา นะครับเราคุยกันเรื่องการซื้อขายน้ำมันระหว่าประเทศมุสลิมกับประเทศมุสลิมด้วย กัน
ซึ่อขายกันเค้าใช้หลักกฎหมายอิสลามในการค้าขายกันครับ

อย่าอวดฉลาด อ้างมาสักชาติหรือสักคู่ค้าประเทศมุสลิมที่ถูกเพราะศาสนาสิ

อยากดู ไม่มีหลักใดใน กุรอาน คำภีร์และธรรมนูฐแห่งชีวิต

ที่ให้ค้าขายกับเพื่อนมุสลิมเป็นพิเศษ กว่าต่างศาสนาิ อย่ามาอ้าง ชารีอะ คุณรู้จัก ชารีอะ ไหม?

ที่ชัดคือ

5-8 ..........จงอย่าให้การเกลียดชังพวกหนึ่งพวกใด ทำให้พวกเจ้าไม่ยุติธรรม จงยุติธรรมเถิด มันเป็นสิ่งที่ใกล้กับความยำเกรงยิ่งกว่า.......

การเอาข้ออ้างว่านับถือต่างมาขายแพงกว่า

ไม่ยุติธรรม

อย่าอ้า่งลอยๆที่นี้มีมุสลิมหลายคน

ถ้าไม่จริง คงไม่มาเห่าหลอกครับ อิสลามหลาย คน จริง หรอ ถ้าหลายคนจริงแบบที่ปากพูด พวกท่านคงรู้เรื่องพวกนี้ไปนานแล้วและครับ
คงไม่ตั้งกระทู้ นี้หลอกมั้ง ไม่แพล่มเยอะครับมีหลักฐานไรก็เอามาลงครับ

5-8 ..........จงอย่าให้การเกลียดชังพวกหนึ่งพวกใด ทำให้พวกเจ้าไม่ยุติธรรม จงยุติธรรมเถิด มันเป็นสิ่งที่ใกล้กับความยำเกรงยิ่งกว่า.......

นี้หลักฐาน เพราะคุณอ้างว่า

นี้นะหรอ หลักฐานคุณ โอ้ พระเจ้า กุร์ ก็ หลงอยู่ต้องนาน กลกรรตลาดโลกครับ มันใช้กับโลกมุสลิมไม่ได้หลอกครับ คุณรู้จักโลกมุสลิมด้วยป่าว ถ้ารู้ลองหาข้อมูลตรงนั้นมาลงดีกว่าครับ
อันนี้ มัน มีไว้ใช้ กับกลกรรของตลาดน้ำมันโลกครับ มันไม่ได้บอกว่า การซื้อขายระหว่าประเทศมุสลิมด้วยกันตามหลักของกฎหมายอิสลาม

หรือคุณไม่รู้ในสิ่งที่ผมอ้างถึง ? มาจากไหน? ยังไง ? อะไร?

คุณไม่รู้อะไรเลย เอาแต่จิตนาการไปเอง

บอกว่าอิสลามรู้ คนไหนรู้

ผมมุสลิม ไม่รู้ ว่ามาหลักฐาน หรือหายไปหากโง่และไม่มีทางตอบมัน

หายไปอย่างที่ทำมาตลอด

ขำว่ะ แขก จริง ป่าว ช่วยแสดงอะไรที่ให้รู้หน่อยว่าแขกจริงๆ

กำ พี่น้องผม เป็นแขกสะงั้น
แขก เค้าไว้เรียก คนจากอินเดียว ปากีสถาน
ส่วน คนอิสลาม เค้าจะเรียก ตัวเองว่า มุสลิม
ส่วนคนไทยที่นับถือศาสนาอิสลาม เรียก คนไทยมุสลิม
ให้เกียรติกันหน่อยครับ

#156 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:27

โกหกยังไม่พอยังจะด้านแถต่ออีก ...... สมชื่อ ตะกวด!!

#157 PHOENiiX

PHOENiiX

ปู 4ssโกงชาวนา

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:47

ผมกำลังจะหาแนวน่วมแบนมันถาวรอยู่เชียว
พอแล้วตะกวดโคฉาดเริ่มถ่อยเกินไปแล้ว
ขี้โม้ ข้อมูลเท็จ แถมกล่าวพาดพิงไปเรื่อยอย่างนี้ไม่ใหวครับ

คิดเหมือนกันเลย

#158 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

โดนแบนซะแล้ว ไว้อาลัยไปแล้วไปลับไม่ต้องกลับมา :(

"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#159 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:11

MOD เ๊ตะกระเด็นประมาณนี้มากกว่า

Edited by เพลิงสีนิล, 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:12.

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#160 ยิ่งรัก(โพย)

ยิ่งรัก(โพย)

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 12:40

MOD เ๊ตะกระเด็นประมาณนี้มากกว่า

แหม่ เรียกตะกวดเป็นจิ้งจก เอาซะเสียหายเลย

ปล.ตะกวดตัดเล็บบ้างนะ

:)

#161 longkid

longkid

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:26

ผม ว่าคุณ ตะกวด ไม่รู้เรื่องอะไรเลย เกี่ยว มุสลิม
แล้วยังจะมาพูด ดูถูก มุสลิม อีก ผมว่าไม่สมควร อย่างยิ่งเลย

คุย พูดมาอย่างลอยๆๆ ว่า ประเทศ มุสลิม จะซื้อขายของ กัน ในราคา ถูกว่า ที่ ขายให้ประเทศ ที่ไม่ใช่ มุสลิม
ผมว่า คุณ เอาหลักฐาน ที่คุณ มากล่าวหา มุสลิม มาให้ผมดู ดีกว่าน่ะ

แล้วที่ คุณ ไปว่า คุณ sigree ว่าไม่ใช่มุสลิม จริง ผมบอกได้คำเดียว ว่าแรงมาก

ผมก็เปนมุสลิม คนนึง ที่ไม่ชอบคำพูดนั้นเหมือนกัน

ดูถูกตรงไหนว่ะ ขอ ชัด หน่อย การกร่าวหา แบบนี้มันไม่ใช่คนดีเค้าทำกันนะครับคนดีมีหลักฐาน ขอชัดหน่อยครับว่าดูถูกตรงไหน ไม่งั้นพวกคุณก็ไม่ต่างอะไรจากพวกเลวๆเลยนะครับ

ทไม นิสัย ของคุณ ชั้งต่ำ เสียจริง อย่างนี้
คุณไม่ได้เป็น มุสลิม คุณคงไม่เข้าใจ หรอกน่ะ ว่า
คนที่ถูกกว่าหา หรือถูกว่า ด้วยคำที่ว่า "คุณไม่ใช่มุสลิมจริง" นี้แปลว่าคุณอาจทำให้เขา ตกศาสนา ได้เลยน่ะคับ

แต่ ก็ ชั้งมันเถอะ คุรเองคงไม่รู้อะไรเลย เกี่ยวกับ พวกเรามุสลิม แต่ แขกที่คุณเรียกนี้ คงไม่ใช่พวกผม อ่ะ น่ะ
เพราะ พวกผม เรียกแทนตัวเองว่า มุสลิม

ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ในฐานที่อยู่ในผู้ถูก กล่าวหา เพราะเป็น ผู้ที่นับถือ ศาสนาอิสลามคนนึง
ขอที่มา ละหลักฐาน ด้วย ที่ว่า มาตามหัวข้อ กระทู้

ถ้าไม่มีหลักฐานของให้ ถอนคำพูด แล้วก็ขอโทษ มุสลิมทุกคนที่คุณ กล่าวหาด้วย

ผมคงไม่ใช้คำพูด ต่ำๆแบบคุณได้ ขอให้เข้าใจ ละกัน น่ะคับ หวังว่าคงจะให้เห็นหลักฐาน

#162 เพลิงสีนิล

เพลิงสีนิล

สมาชิก ชั้น 7 โฟร์ซีซั่น

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:02

ผม ว่าคุณ ตะกวด ไม่รู้เรื่องอะไรเลย เกี่ยว มุสลิม
แล้วยังจะมาพูด ดูถูก มุสลิม อีก ผมว่าไม่สมควร อย่างยิ่งเลย

คุย พูดมาอย่างลอยๆๆ ว่า ประเทศ มุสลิม จะซื้อขายของ กัน ในราคา ถูกว่า ที่ ขายให้ประเทศ ที่ไม่ใช่ มุสลิม
ผมว่า คุณ เอาหลักฐาน ที่คุณ มากล่าวหา มุสลิม มาให้ผมดู ดีกว่าน่ะ

แล้วที่ คุณ ไปว่า คุณ sigree ว่าไม่ใช่มุสลิม จริง ผมบอกได้คำเดียว ว่าแรงมาก

ผมก็เปนมุสลิม คนนึง ที่ไม่ชอบคำพูดนั้นเหมือนกัน

ดูถูกตรงไหนว่ะ ขอ ชัด หน่อย การกร่าวหา แบบนี้มันไม่ใช่คนดีเค้าทำกันนะครับคนดีมีหลักฐาน ขอชัดหน่อยครับว่าดูถูกตรงไหน ไม่งั้นพวกคุณก็ไม่ต่างอะไรจากพวกเลวๆเลยนะครับ

ทไม นิสัย ของคุณ ชั้งต่ำ เสียจริง อย่างนี้
คุณไม่ได้เป็น มุสลิม คุณคงไม่เข้าใจ หรอกน่ะ ว่า
คนที่ถูกกว่าหา หรือถูกว่า ด้วยคำที่ว่า "คุณไม่ใช่มุสลิมจริง" นี้แปลว่าคุณอาจทำให้เขา ตกศาสนา ได้เลยน่ะคับ

แต่ ก็ ชั้งมันเถอะ คุรเองคงไม่รู้อะไรเลย เกี่ยวกับ พวกเรามุสลิม แต่ แขกที่คุณเรียกนี้ คงไม่ใช่พวกผม อ่ะ น่ะ
เพราะ พวกผม เรียกแทนตัวเองว่า มุสลิม

ผมก็อยากรู้เหมือนกัน ในฐานที่อยู่ในผู้ถูก กล่าวหา เพราะเป็น ผู้ที่นับถือ ศาสนาอิสลามคนนึง
ขอที่มา ละหลักฐาน ด้วย ที่ว่า มาตามหัวข้อ กระทู้

ถ้าไม่มีหลักฐานของให้ ถอนคำพูด แล้วก็ขอโทษ มุสลิมทุกคนที่คุณ กล่าวหาด้วย

ผมคงไม่ใช้คำพูด ต่ำๆแบบคุณได้ ขอให้เข้าใจ ละกัน น่ะคับ หวังว่าคงจะให้เห็นหลักฐาน

จิ้งจก โดนแบนไป 7 วันอะครับ ท่าน

Edited by เพลิงสีนิล, 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:02.

[color=#0000ff;][font="Tahoma, sans-serif;"]เราจะรู้.....รสชาติของความสุข[/color][font="Tahoma, sans-serif;"]ก็ต่อเมื่อ     เราผ่านความทุกข์มาก่อน[/font][/font]

#163 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:22

ไว้อาลัย ด้วยความยินดีครับ

#164 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:27

ไว้อาลัยแก่ตะกวดครับ ขอให้ไปสู่สุขคติ
RIP shitty monitor... -_-

It's us against the world