Jump to content

- - - - -

///////////////////////////////////////กระทู้ My slip ทำไมไม่ปักมุดให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยว่ะมอด !!!!!!

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
85 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกลับใจ

คนกลับใจ

ขาประจำ

• Banned

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:45

เพื่อนๆสมาชิกเสรีไทยหลายคนหลังไมค์มาหาผม บอกว่ารำคาญกระทู้นั้นมาก ลบๆ แม่มไปเถอะ ผมก็ค่อนข้างจะเห็นด้วยกับพวกเค้านะครับ

แต่ถ้ามอดไม่ลบ ผมขอเสนอให้ปักมุดไปเลยครับ รำคาญลูกกะตาเวลามันขึ้นๆ ลงๆ

ขอบคุณทุกกำลังใจที่ส่งมาให้ทางหลังไมค์ครับ

อย่าโทษใครเลยครับ ผมเองก็มีส่วนผิดอยู่ด้วยเหมือนกัน

ผมเชื่อว่าพวกเราทุกคนจะร่วมกันฟันฝ่าปัญหานี้ไปได้ด้วยกัน

#2 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:48

ถ้าไม่ปักมุด ปักหมุดก็ได้นะครับ.. :D :D :D
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#3 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:50

ใครหลังไมค์บอกว่ารำคาญกระทู้ ให้ลบ ??? สารภาพมาซะ ;)
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#4 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:53

ใครหลังไมค์บอกว่ารำคาญกระทู้ ให้ลบ ??? สารภาพมาซะ ;)

หรือ...อีกแร่ะ อยากจะขอหลักฐาน

#5 Tee

Tee

น้องเก่า

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

สนับสนุนครับ แต่ตัดแบบย่อให้ดูความด้านและแหลพอนะครับ เยอะไปสมาชิกใหม่จะไม่อ่านกันครับ

#6 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

ทำไปได้...................
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#7 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:55

ถ้ากระทู้ไร้สาระ สมาชิกก็ไม่สนใจเข้ามาชม กระทู้ก็จะตกไปเองโดยอัตโนมัติ นี่เป็นกลไกที่บอร์ดได้ออกแบบมาอยู่แล้ว
ถ้ากระทู้ไหนเพื่อนๆสมาชิกเห็นว่าน่าสนใจ เป็นประโยชน์ น่าคอมเม้นท์ พวกเค้าก็มีสิทธิโดยชอบธรรมที่จะเข้ามาตอบ

พูดไว้เองนะ :lol:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#8 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 14:57

ถ้ากระทู้ไร้สาระ สมาชิกก็ไม่สนใจเข้ามาชม กระทู้ก็จะตกไปเองโดยอัตโนมัติ นี่เป็นกลไกที่บอร์ดได้ออกแบบมาอยู่แล้ว
ถ้ากระทู้ไหนเพื่อนๆสมาชิกเห็นว่าน่าสนใจ เป็นประโยชน์ น่าคอมเม้นท์ พวกเค้าก็มีสิทธิโดยชอบธรรมที่จะเข้ามาตอบ

ขยายด้วย :lol:

#9 Frankie

Frankie

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:03

กระทู้ในตำนาน จะลบกันง่ายๆเลยหรือครับ น่าเสียดายจัง จขกท. ควรจะยอมรับในสิ่งที่ตัวเองกระทำด้วยครับ กล้าทำ ต้องกล้ารับ ถึงเรียกว่าลูกผู้ชาย

ภาพจากอินเตอร์เน็ต

ปล. ตกลง จขกท. จะโชว์บัตรประกันสังคมให้ผมดูได้รึยังครับ ผมรอมานานแล้ว ในชื่อ อัครเทพ นะครับ

Edited by Frankie, 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:05.

การเมือง(ของทักกี้) คือ อยู่บนความทะเยอทะยานในการอยู่เติบ กินเติบ หรือความมัวเมาในความสุขทางเนื้อหนังโดยปราศจากการนึกถึงโลกหน้า พระเป็นเจ้าและความตาย และมีอำนาจเป็นความถูกต้อง และประโยชน์ของตนเป็นความยุติธรรม.. (อ. พุทธทาส สวนโมกข์)

#10 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:05

ขยายอีก :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#11 nunoi

nunoi

เด็กข้างถนน

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:08

จริงหรือครับที่มีคนต้องการให้ลบกระทู้

แล้วอีกอย่าง กระทู้นั้นมันมีเรื่องจริงหลายเรื่องเลย บางคนรับไม่ได้หรือเปล่า :P

กฎหมายมันก็แค่สิงที่สร้างมาอย่างมีเป้าหมาย แต่หาก เอาแต่บอกว่ากฎหมายเป็นแบบนี้ แบบนั้น โดยไม่สนใจว่าเป้าหมายจริงๆ นันคืออะไร ก็คงไม่ใช่ 

#12 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

เอ็งจะ "มุด" ไปไหนฟ่ะ
ภาษาอังกฤษห่วย ภาษาไทยก็ไม่ได้เรื่อง
สมกับเป็นพวกแดงจริงๆ ทีหลังเวลาไปปล้น
เซเว่น อย่าลืมหยิบหนังสือไปอ่านประเทืองสมองบ้าง

#13 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:10

จริงหรือครับที่มีคนต้องการให้ลบกระทู้

แล้วอีกอย่าง กระทู้นั้นมันมีเรื่องจริงหลายเรื่องเลย บางคนรับไม่ได้หรือเปล่า :P

คุณเชื่อเค้าไหมล่ะครับ.............นั่นล่ะ คือคำตอบ

#14 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

ลงชื่อไว้ฮาเล่นๆดีกว่า :P :P :P

#15 ดราม่า

ดราม่า

เมพ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:13

//////////////////////////////มันเป็นไรหรอ ต้องมีเครื่องหมายหน้ากระทู้ กลัวไม่เด่น พ่อแม่ไม่รัก เลยมาเรียกร้องความสนใจแถวนี้?
"หากท่านโกหกเรื่องใหญ่มากพอ, โกหกบ่อยครั้งเพียงพอ, เรื่องนั้นจะถูกเชื่อ" อดอล์ฟ ฮิตเลอร์ สนับสนุนกฎหมายเก็บภาษีที่ดินคนรวย สนันสนุนกฎหมายเก็บภาษีมรดก “ขอพูดอะไรแรงๆ สักครั้งในชีวิตค่ะ พูดแล้วจะร้องไห้...น้ำท่วมไม่กลัว กลัวอย่างเดียว...ผู้นำโง่ เพราะพวกเราจะตายกันหมด”หนูดี

#16 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

คุณเชื่อเค้าไหมล่ะครับ.............นั่นล่ะ คือคำตอบ

มันยังจะมีคนหลงเชื่อมันอีกเหรอครับ
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#17 David_GinoLa

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:20

//////////////////////////////มันเป็นไรหรอ ต้องมีเครื่องหมายหน้ากระทู้ กลัวไม่เด่น พ่อแม่ไม่รัก เลยมาเรียกร้องความสนใจแถวนี้?

สงสัยมีปมด้อยเหมือนคนที่ด่าพ่อแม่ตัวเองกลางบอร์ดนี้มาแล้ว :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#18 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:22

ปล่อยให้เป็นไปตามกลไกลบอร์ดแล้วกันนะครับ

---------------------------------------

#19 David_GinoLa

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:25

เพื่อนๆสมาชิกเสรีไทยหลายคนหลังไมค์มาหาผม บอกว่ารำคาญกระทู้นั้นมาก ลบๆ แม่มไปเถอะ ผมก็ค่อนข้างจะเห็นด้วยกับพวกเค้านะครับ

แต่ถ้ามอดไม่ลบ ผมขอเสนอให้ปักมุดไปเลยครับ รำคาญลูกกะตาเวลามันขึ้นๆ ลงๆ

รับไม่ได้ก็อย่าเล่นบอร์ดนี้สิครับ :D

#20 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:26

จริงด้วย เห็นด้วยกับใจดี

#21 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:43

กระทู้ มันก็มีขึ้นๆ ลงๆ กันทุกกระทู้แหละ เวลาคนเข้าไปเม้นต์ตอบ
ระบบบอร์ดเป็นแบบนี้ตั้งแต่ต้น ท่าน Jaidee20 ยังไม่ชินอีกหรอ :mellow:

มันผิดที่ลูกกะตา ท่าน Jaidee20 เองแท้ๆ
เอาออกซิ :mellow:

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#22 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:45

กระทู้มีสาระ ก็ต้องมีคนดันขึ้นมาอยู่เรื่อยๆ อยู่แล้ว เป็นไปตามกติกาครับท่าน
ถ้าปักหมุดขึ้นมาเดี๋ยวม็อดก็โดนร้องเรียนเรื่องการเลือกปฏิบัติน่ะสิครับ
เพราะว่าปักหมุดอวยกระทู้ของท่านแบบออกหน้าออกตา สมาชิกท่านอื่นจะไม่พอใจเอา :D

อีกอย่าง มันไม่ได้ผิดกฏของบอร์ดจะให้ม็อดดำเนินการแบบไม่ถูกต้องใช้อำนาจเกิดควร ย่อมไม่ชอบธรรมนะซี๊~~

Edited by ดาร์ค สวอน, 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:46.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#23 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:46

ควรเก็บเข้าห้องสมุดไปเลยครับ ควรค่าแก่การอนุรักษ์ ครับ เรื่องการโกหก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#24 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:48

ผมว่า ท่านไปสร้าง "โลจิน" ใหม่มาเล่น ไม่ง่ายกว่าหรือครับ....
เปลี่ยนเป็น

Jaidee21 รับรอง ไม่มีใครจำได้....

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#25 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:49

กระทู้ มันก็มีขึ้นๆ ลงๆ กันทุกกระทู้แหละ เวลาคนเข้าไปเม้นต์ตอบ
ระบบบอร์ดเป็นแบบนี้ตั้งแต่ต้น ท่าน Jaidee20 ยังไม่ชินอีกหรอ :mellow:

มันผิดที่ลูกกะตา ท่าน Jaidee20 เองแท้ๆ
เอาออกซิ :mellow:

:lol: :lol: :lol:

#26 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:51

มดลองเช็คหลังไมค์เขาดูสิว่ามีคนส่งมาจริงหรือไม่

หรือว่า ลวงโลก เหมือนเดิม

#27 ปังตอ

ปังตอ

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

:lol: :lol: :lol: ...................................... :lol:

สงสัยคงจะนึกอายความตอแหลของตัวเองขึ้นมามั้ง...เลยอยากให้ลบ
ทีงี้..ล่ะ หน้าบางจริงน่ะ

ไอ้ตอแหล...!!!!!

ลูกหลานที่รัก จงจำปฏิปทานี้ไว้ “ถ้ามีความจำเป็นเราต้องเสียสละเพื่อชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์ และปวงชนชาวไทย แม้แต่ชีวิตก็ต้องยอม”

#28 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:54

พวกนี้สงสัยจะมีปม ต้องออกมาเรียกร้องความสนใจอยู่เรื่อยๆ

#29 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 15:56

เป็นอุทาหรณ์สอนใจสมาชิกทุกคนที่จะเข้ามาเล่นในบอร์ดเสรีไทยแห่งนี้ว่า
ข้อมูลต้องแน่น "และมีที่มาที่ไปอ้างอิง" ไม่มั่ว ไม่นั่งเทียนเขียนส่งเดช อีก อิ อิ :P

#30 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

ให้ปักหมุดว่า Jaidee20 โกหกตอแหล
จนถูกจับได้คาหนังคาเขา แต่ก็ไม่รู้จักอับอาย
และยังหน้าด้านหน้าทนรับจ้างโพสต์ต่อไปยังงั้นใช่มั้ย :D

#31 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:24

--------------------------------------------------------------------------

โปรเจคคอนโด 24 ชั้นเสร็จแล้วครับ ขอบคุณน้องๆทีมงานทุกคนที่ร่วมใจกันทำจนสำเร็จ
ช่วงนี้ว่างๆ นั่งตรวจแบบให้น้องๆในออฟฟิศ ชิวๆครับ
ถ้ามีอะไรคืบหน้า จะเอามาอัพเดทให้เพื่อนๆได้ทราบกันนะครับ

ต้องเป็น 1 ใน 89000 แน่นอน

#32 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:33

สิ้นปี น่าจะมียอดคนดู ทะลุ ห้าแสนไหมน้อ?
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#33 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:40

เข้ามาขำ ท้องแข็งจนอยากกินโลโมติลหมดอายุให้รู้แล้วรู้รอดไปเลย
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#34 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 16:45

เดี๋ยวก็มีดราม่า หาหลักฐาน pm หลังไมค์หรอกใจดี โกหกจนเป็นนิสัยเลยนะ ไม่ดีๆไม่พูด :lol: :lol: :lol:
Royal Thai Army

#35 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

ผมว่า ท่านไปสร้าง "โลจิน" ใหม่มาเล่น ไม่ง่ายกว่าหรือครับ....
เปลี่ยนเป็น

Jaidee21 รับรอง ไม่มีใครจำได้....

“โลจิน” นี้ มีคนใช้ตัวเลข 21 ไปแล้ว
เอาเป็น Jaidee15000 ดีกว่าครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#36 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:07

+1 เห็นด้วยครับ ปักหมุดไปเลย :)

#37 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

อายในความโง่แล้วแล้วอวดฉลาดของตัวเองเหรอ

:lol: :lol: :lol: :lol:

แต่จงอย่าได้แคร์ ดูรุ่นใหญ่Hentaiเป็นตัวอย่าง ให้แกล้งลืมแ้ละหน้าด้านเข้าไ้ว้

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#38 ant

ant

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:11

ก็เป็นอุทาหรณ์สอนใจได้นะครับสำหรับคนที่โกหกตอแหล
คราวหน้าคราวหลังจะได้ไม่กล้า
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#39 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

พอปักหมุดคุณใจดีก็จะหาว่ากลั่นแกล้ง ไม่เป็นธรรมน่ะสิครับ

โดยส่วนตัวแล้วผมว่าไม่จำเป็นต้องปักหมุดหรอก เพราะมันเป็นการพิสูจน์ถึงคนที่อยากไปโพสต์จริงดันจริง

หากว่าคุณใจดีอยากให้คนเลิกสนใจ ก็ยอมสารภาพความจริงที่ผ่านมาดีกว่าครับ ผมว่าคนในนี้มีเกียรติพอที่จะไม่ไปทับถมคุณ
ถ้าคุณสำนึกและแสดงความรับผิดชอบจริง
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#40 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

เปลี่ยนเป็น

“โลจิน” นี้ มีคนใช้ตัวเลข 21 ไปแล้ว
เอาเป็น Jaidee15000 ดีกว่าครับ

เพิ่งเห็นด้วยกะท่านเป็นครั้งแรก... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

#41 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

เปลี่ยนเป็น

เพิ่งเห็นด้วยกะท่านเป็นครั้งแรก... :D

ผมก็กดไลค์ให้ท่านเป็นครั้งแรกด้วยนะ อิอิ
(กระทู้ปองดองค๊าบ!!)

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#42 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

เปลี่ยนเป็น

ล็อกอิน :blink:

ให้ปักหมุดว่า Jaidee20 โกหกตอแหล
จนถูกจับได้คาหนังคาเขา แต่ก็ไม่รู้จักอับอาย
และยังหน้าด้านหน้าทนรับจ้างโพสต์ต่อไปยังงั้นใช่มั้ย :D

ไม่อายไม่ว่า แต่ไม่ยอมรับนี่ดิ 55555

Edited by joecth2003, 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:45.

#43 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 17:49

สัพเพ สัตตา สัตว์ทั้งหลายทั้งปวง ที่เป็นเพื่อนทุกข์ เกิด แก่ เจ็บ ตาย ด้วยกันทั้งสิ้น
อะเวรา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรแก่กันและกันเลย
อัพพะยาปัชฌา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย
อะนีฆา โหนตุ จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีความทุกข์กายทุกข์ใจเลย
สุขี อัตตานัง ปะริหะรันตุ จงมีความสุขกาย สุขใจ รักษาตนให้พ้นจากทุกข์ภัยทั้งสิ้นเทอญ
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#44 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:04

อยากเห็นหลักฐานคน PM ไปบอกอ่ะ

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#45 ปูผิดหีบ

ปูผิดหีบ

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:19

เปลี่ยนเป็น

ข้าก็เห็นด้วยกะเอ็งเหมือนกันว่ะเฮ็นไต

Edited by ขลำดำ, 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:22.

โกงชาวนา ฆ่าเด็กตาย ขายแผ่นดิน โคตรชั่วตระกูลชิน...!

#46 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:27

ใครจะโพสต์ต่อจากผม ผมขอให้ช่วยกันโพสต์รณรงค์ ตามเจตนารมณ์ของหัวกระทู้น่าจะดีที่สุด

กระทู้ My slip ทำไมไม่ปักมุดให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยว่ะมอด

รบกวนม้อด ปักหมุด ด้วยครับ ใจดีเขาเรียกร้อง ผมสนับสนุนหนึ่งเสียง

Edited by Moon, 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:27.

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#47 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 18:59

ถ้าเขาไม่ ปักมุด ก็ มุดปลัก แล้วกัน

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#48 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:07

ถึงจะตอแหล แต่กล้าหาญ หน้าด้าน สมแล้วที่เป็นพญาราชสีห์ :lol: :lol:
เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#49 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:23

รำคาญเป็นเหมือนกันหรือคะ ?? ...จะแนะให้เอาบุญ
สังเกตดิเวลากระทู้แสนวิวถูกดันขึ้นมา
มันต้องเป็นตอนที่ใจดีตั้งกระทู้ใหม่ไร้สาระไม่ใช้สมองทุกทีสิน่า

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#50 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

โธ๋ ... พี่อัครเทพ หึหึ
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....