Jump to content

- - - - -

///////////////////////////////////////กระทู้ My slip ทำไมไม่ปักมุดให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยว่ะมอด !!!!!!

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
85 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:04

ทำเป็นลีลา จริง ๆ ก็อยากให้ปักหมุดล่ะสิไอ้สลิป คิดว่าพี่ไม่รู้เหรอ :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#52 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:12

กรุณาให้เกียรติมอด ใช้คำสุภาพด้วย

กระทู้ My slip ทำไมไม่ปักมุดให้รู้แล้วรู้รอดไปเลยว่ะมอด !!!!!!

อ่นแล้วระคายเป็นกำลัง

#53 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:18

ถ้าผิดแล้วรู้จักขอโทษ
ชาว สรท ก็พร้อมที่จะให้อภัยนายนะ

แต่นายเลือกที่จะทำตัวแบบนี้เอง :mellow:

#54 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

เพื่อนๆสมาชิกเสรีไทยหลายคนหลังไมค์มาหาผม บอกว่ารำคาญกระทู้นั้นมาก ลบๆ แม่มไปเถอะ ผมก็ค่อนข้างจะเห็นด้วยกับพวกเค้านะครับ

แต่ถ้ามอดไม่ลบ ผมขอเสนอให้ปักมุดไปเลยครับ รำคาญลูกกะตาเวลามันขึ้นๆ ลงๆ

รับมาซะดีๆ ใครหลังไมค์ไปรบกวนใจดี

น้าเช ?
ลุงเย็น ?
คุณเพลิง ?

ใคร

ใคร หลังไมค์ ไปบ่นกับใจดี

บอกมานะว่าใคร

ใคร

ใครกัน

ใครเอ่ยยยยยยยยยยยย

#55 กบทอด

กบทอด

น้องเก่า

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

ใครหลังไมค์บอกว่ารำคาญกระทู้ ให้ลบ ??? สารภาพมาซะ ;)

หรือ...อีกแร่ะ อยากจะขอหลักฐาน

หลักฐานนี่ เอาแบบกระดาษA4 เหมือนสลิปได้รึเปล่าครับ :lol:

หญ้าไม่แพง แดงไม่ซึ้ง

#56 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:30

มาตอแหลเรื่องหลังไมค์อีกแล้วเหรอ

#57 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

เรื่องสลิปไม่อาย.....อายแต่เรื่องขมิบ...ที่มีคนไปค้นเจอ

#58 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:37

ขอบคุณ Jaidee20 มากที่ตั้งกระทู้จนทำให้ผม

ฮาจนน้ำตาลไหล :lol:

กดlike ให้ Hentai เป็นครั้งแรกด้วย ^_^

#59 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

หลังไมค์???????
อย่าว่ากีนนะ

ใคร?

#60 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

ผู้ใช้ 4 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 3 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน
MIRO, โจโฉ นายกตลอดกาล, jaidee20

ท่านใจดี กลับมางัดของโชว์ แล้วพวกอำมาตย์เอ๋ย
เสร็จแน่พวกเอ็ง !!! :angry:/

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#61 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 20:58

ความผิดคุณกุ้งที่เอาแบ๊คโฮมาขุดกระทู้ jaidee20 ให้ระคายเคืองหัวใจ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#62 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

จริงๆน่าจะมีกำหนดอายุของแต่ละกระทู้นะครับ อย่างเช่น 1 เดือนก็ควรจะมีการลบกระทู้นั้นออกไป เพื่อไม่ให้เปลืองพื้นที่ของบอร์ด

กระทู้ไหนจะลบก็ลบไปเถอะครับ ตะนิ่นตาญี ไม่ว่ากระไรอยู่แล้ว

แต่กระทู้นี้ขอให้เก็บไว้สักกระทู้หนึ่งเถอะครับ เก็บไว้จนกว่า...

คุณ ใจดี20 จะได้กล่าวคำ ขอโทษ เพื่อนเพื่อนชาวเสรีไทยทุกท่าน

รวมทั้ง ยอมรับผิด ที่ได้ โกหก เพื่อนเพื่อนทุกคนไว้ในกรณีเรื่อง slip เงินเดือน

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๒๙ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๖.๐๕ นาฬิกา

ให้แสดงความเป็นลูกผู้ชายอย่างนั้น มันกดขี่ทางเพศเกินไปป่าวครับ

สำนึกความเป็นลูกผู้ชายอย่าไปหาจากคนแบบนี้ โกหกเรื่องสลิปเงินเดือน จับได้เห็นๆยังไม่อับอาย
มีหน้าโผล่เข้ามาในประชาคมที่เปลือยตัวตนออกจนล่อนจ้อน
แถมยังไม่หยุดยั้งตั้งกระทู้ชวนวิวาทออกมาให้รกบอร์ดอีก
ยังไม่รู้ตัวว่าทำตัวได้น่าอิดหนาระอาใจขนาดไหน คงคิดว่าสะใจใสซื่อ

กระทู้นี้คงไว้อย่างนี้แหละ ไม่ได้หวังสำนึก หรือคำขอโทษ แต่เก็บไว้ขุดขึ้นมาประจานเป็นระยะ ระยะ ดีที่สุด

เพื่อนๆสมาชิกเสรีไทยหลายคนหลังไมค์มาหาผม บอกว่ารำคาญกระทู้นั้นมาก ลบๆ แม่มไปเถอะ ผมก็ค่อนข้างจะเห็นด้วยกับพวกเค้านะครับ

แต่ถ้ามอดไม่ลบ ผมขอเสนอให้ปักมุดไปเลยครับ รำคาญลูกกะตาเวลามันขึ้นๆ ลงๆ

จากกระทู้ My Slip จนมาถึงกระทู้ ปักหมุด นี้

ตะนิ่นตาญี ไม่เห็นความรู้สึกสำนึกผิด ของ คุณ ใจดี แต่อย่างไร

แต่กลับ โกหกแล้ว โกหกอีก ซ้ำไป-ซ้ำมา

การกระทำเยี่ยงนี้แสดงให้เห็นถึงความไร้ซึ่งวิสัยแห่ง ลูกผู้ชาย แล้ว อีกทั้งยังขาดไร้ซึ่งความเป็น สุภาพบุรุษ โดยสิ้นเชิง

นี่คือการส่อแสดงให้เห็นถึง การขาดไร้วุฒิภาวะแห่งความเป็นคน อย่างเด่นชัด

ตะนิ่นตาญี ขอเป็นอีกหนึ่งเสียงหนึ่งในสังคมแห่งนี้ สังคมที่มีชื่อเรียกว่า เสรีไทย

ไม่เห็นด้วยโดยสิ้นเชิงในการที่จะ ลบกระทู้ My slip ออกไป ไม่ว่า...

คุณ ใจดี20 จะขอโทษต่อเพื่อนสมาชิกหรือไม่ก็ตาม

ตะนิ่นตาญี

วันศุกร์ที่ ๓๐ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๒๐.๕๘ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#63 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:14

คุณ ตะนิ่นตาญี พูดได้ดีมากครับ จริงๆแล้วนะ jaidee20 ทุกบอร์ดทุกบ้านมันก็มีกลไก

คล้ายๆกัน ถ้ากระทู้น่าสนใจเพื่อนๆสมาชิกในบอร์ดนั้นๆก็จะช่วยดันขึ้นมา

เช่น กระทู้ในพันทิปบางกระทู้ถึงขนาดตั้งเป็นกระทู้แนะนำก็มี จริงๆถ้ากระทู้ไหนไม่ดี

มีเนื้อหาหมิ่นเหม่ต่อเพื่อนสมาชิกด้วยกัน เช่น

กระทู้ดอนฮวนที่ผมตั้งถามว่า jaidee20 ในเวปดอนฮวน

ใช่ jaidee20 ในเสรีไทยหรือเปล่า อันนี้หลายๆท่านคงจำได้ Mod ก็ตัดสินตรงไปตรงมาดี

เอากระทู้ผมไปไว้ในห้องขังกระทู้ แต่กระทู้ my slip ต่างกันตรง jaidee20 ตั้งเอง และ

ไม่มีเพื่อนสมาชิกคนไหนร้องเรียน เรื่องการกระทำผิดกฎ หมิ่นเหม่

แต่เจ้าของกระทู้กลับเสนอให้ปักหมุด หรือ ลบไป มันผิดกฎ หรือ มีอะไรที่สมควรปักหมุดเหรอ

ลองถามตัวเองดูครับ

กระทู้นี้

http://webboard.serithai.net/topic/5221-%e0%b9%80%e0%b8%a1%e0%b8%b7%e0%b9%88%e0%b8%ad%e0%b8%9c%e0%b8%a1%e0%b9%80%e0%b8%aa%e0%b8%b4%e0%b8%a3%e0%b9%8c%e0%b8%8a%e0%b9%80%e0%b8%82%e0%b9%89%e0%b8%b2-google-%e0%b9%83%e0%b8%99%e0%b8%8a%e0%b8%b7%e0%b9%88%e0%b8%ad-jaidee20-%e0%b8%81%e0%b8%a5/

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:17.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#64 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

ลบเถอะครับ MOD ด้วยความเคารพ ตอนนี้ผมยังเคารพMODอยู่นะครับ

ผู้ถูกกล่าวถึง เข้าใจว่ารับโดยปริยายแล้วว่าใช่ เพราะได้ขอให้ลบ

ผู้ดูแลพิจารณาแล้วเป็นประเด็นส่วนตัว ใจเขา ใจเรา จึงขอย้ายเข้าห้องขังครับ

ปล.หากเขาไม่รับกระทู้จะไม่ถูกย้ายเข้าห้องขัง เพราะเท่ากับไม่มีผู้เสียหาย แต่เมื่อเขารับ ก็ต้องเห็นใจว่าเป็นประเด็นส่วนตัว

คำวินิจฉัย ของ Mod ในตอนนั้น คงเป็นตัวอย่างได้ดี แต่กระทู้ My slip ไม่มีใครเสียหายนี่ครับ

หรือ jaidee20 ชื่อเสียงเสียหายจากกระทู้ที่ตัวเองตั้งเองครับ ถ้าเสียหายจริง

ก็ต้องบอกด้วยว่าเสียหายอย่างไร เหมือนยอมรับข้อกล่าวหากลายๆนะ ถ้าทำแบบนี้

#65 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

เห็นด้วยไม่ควรลบกระทู้ ให้ดูไว้เป็นเยี่ยงอย่าง -_-

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#66 10Mz

10Mz

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:28

โอ๊ยยย ทำไมชาว สรท แกล้งใจดีกันอย่างนี้
ป่านนี้ใจดีร้องไห้ไปฟ้องแม่แล้วมั้งเนี่ย
:lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#67 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:42

ความผิดคุณกุ้งที่เอาแบ๊คโฮมาขุดกระทู้ jaidee20 ให้ระคายเคืองหัวใจ

โห เค้าผิดหรือเนียะ

#68 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

ขอเบอร์หลังไมค์ด้วยนะ
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#69 metaleka

metaleka

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

คาดว่า กระทู้นี้
จะฮิตติดลมบน
อีกครั้งครับท่าน ใจดีคอนโด21ชั้น

#70 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

ผมช่วยหาทางลงให้แล้วนะ

http://webboard.seri...idee20-อยากตั้/

#71 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:29

http://webboard.seri...b8%b1%e0%b9%89/

ผมมองว่าท่านกำลังฌาปนกิจคนตอแหลอยู่นะครับ

#72 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

http://webboard.seri...b8%b1%e0%b9%89/

ผมมองว่าท่านกำลังฌาปนกิจคนตอแหลอยู่นะครับ

ไม่ขอบอกถึงเจตนาของกระทู้ แต่กด Like ให้ครับ ที่พอเดาใจผมได้

#73 ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

ขุนนรินทร์ สุราพ่าย

น้องเก่า

ตอบ 30 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 23:01

ผมว่า ท่านไปสร้าง "โลจิน" ใหม่มาเล่น ไม่ง่ายกว่าหรือครับ....
เปลี่ยนเป็น

Jaidee21 รับรอง ไม่มีใครจำได้....

แดงแท้ ว่า แดงเทียม
แดงกลาง ว่า แดงแท้
คนกลาง ว่า แดงแท้
แดงเทียม ว่า แดงแท้
แดงแท้ ว่า แดงแท้

เอ๊ะ หรือว่า คนกลาง ว่า คนกลาง หว่า

#74 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 04:17

ลบทำไม ? คุณอัครเทพกำลังมีอนาคตในทางการเมืองนะ เพราะกระทู้สลิปเงินเดือนเลยนะ ทำให้คุณอัครเทพแจ้งเกิดอย่างเต็มตัว

คนมีความสามารถอย่างคุณอัครเทพนี่แหละที่เสื้อแดงต้องการ อนาคตจากวิศวะเงินเดือน 15,000 บาทอาจจะกลายเป็นรมว.กท.ICTก็ได้ ไหนๆคุณอัครเทพก็กลายเป็นไอดอลของเสื้อแดงในโลกไซเบอร์แล้ว หรืออย่างน้อยๆก็อาจได้เป็นโฆษกคู่กับอนุสรณ์นะ 555+

#75 choxxee

choxxee

น้องเก่า

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 04:46

แหม่ บอร์ดนี้***มจริงๆ จะต้องขุดขึ้นมา และฝังกลบ Janrai 20 เออ... jaidee 20 กันซักกี่รอบ

ประเทศเราถึงปราศจาก ***!!

#76 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 08:59

แหม ใจดี รับผลกรรมที่ทำไว้ไง หุหุ ขอดูหลักฐานหลังไมค์หน่อยสิ อยากจะรู้ว่าโกหกรึปล่าว
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#77 fudge

fudge

น้องใหม่

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

:D :P :lol:

#78 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:08

ผมเห็นด้วยกลับใจดี นะครับ เพื่อนๆก็แกล้งลืมๆไปบ้างก็ได้ครับ อย่าไปไล่ให้เขาจนตรอกเลย น่าสงสารออก ครับ ตอนนี้ก็จะกลายเป็นตำนาน ของโลกไซเบอร์ แล้ว ว่าใจดี20 จอมขมิบตูด ดังนี้ ของความกรุณาม็อบด้วย ครับ

ปักหมุดไปเลยครับ เพราะ 1 แสนวิวของเสรีไทยไม่ได้มาเพราะโชคช่วย แถมเป็นกระทู้แรกของเสรีไทยเลยมั้งครับ
จะได้ให้สมาชิก รุ่นหลังสำนึกไว้เสมอว่า อย่าแดกยาหมดอายุ 55555555555

Edited by ter162525, 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:09.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#79 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:11

คุณอัครเทพครับถ้าชาว สรท ไม่ยอม ปักมุด ก็ปล่อยเขาไปเถอะ

กลับไปตรวจแบบชิวๆ ให้น้องที่ออฟฟิตดีกว่า
หรือไปมุดปลัก พักผ่อน ก็ได้

#80 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:13

ดันกระทู้ให้ถึงสองพันภายในวันนี้

#81 DeeJai20

DeeJai20

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:29

ใจดี20 ขมิบตูด ไปขอโคฉาทและคอมพิวเตอร์สำเร็จรูปจากตะกวด
มาพิสูจน์ใบสลิปเงินเดือนเลย
ให้พวกแมลงสาบ หน้าหงายเลย

อยากฮาต่อ

#82 นิติราม

นิติราม

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:33

ถ้ามอดไม่ยอมให้ปักมุด ขอแนะนำให้ใจดีไปหามุดชายกระโปรงประท้วงมอดซะเลย

#83 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 10:36

ขอหลักฐานด้วยครับ
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#84 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:28

ขอหลักฐานด้วยครับ

รอพิมพ์อยู่ตั้ง 89000รายชื่อ นะที่เชียร์หลังไมค์

#85 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

//////////////////////////////มันเป็นไรหรอ ต้องมีเครื่องหมายหน้ากระทู้ กลัวไม่เด่น พ่อแม่ไม่รัก เลยมาเรียกร้องความสนใจแถวนี้?

ได้ไอเดียจากบางคนแถว ๆ ห้องกีฬาพันทิบใช่ไหมเนี่ย เอ๊ะ ! หรืออวตารกันมา แหม ๆ ที่แท้ก็ชอบความตื่นเต้น ไม่ชอบอยู่ปลักดี ๆ แบบเสื้อแดงดี ๆ ชอบทำ :lol:

#86 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 31 มีนาคม พ.ศ. 2555 - 11:53

ขอPrint Screen เนื้อหาที่เค้าหลังไมค์ไปบอกคุณใจดี เอามาโชว์หน่อยสิครับ ปิดชื่อไว้ก็ได้นะ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง