Jump to content

เผาน้ำมันเล่น

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
2 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 NooYing

NooYing

น้องใหม่

ตอบ 6 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:40

รู้ไหมว่าไฟที่เราใช้อยู่ทุกวันมันแพงขึ้นเพราะ การเอาน้ำมันมาเผานี่เอง!!!!

#2 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:26

น้ำมันบ้านเราแพง ก็เพราะว่าไม่ใช้ผู้ส่งออกน้ำมันรายใหญ่ของโลก ถึงแม้เราจะส่งออกน้ำมันอันดับที่ 38 ของโลกก็เถอะ เห็นไหมมีอีกตั้ง 37 ประเทศที่ส่งออกน้ำมันมากกว่าเรา น้ำมันบ้านเราก็เลยแพง กว่าประเทศอื่น แต่ก็อย่าไปเทียบกับประเทศที่ไม่มีน้ำมัน หรือโรงกลั่นเป็นของตัวเอง แล้วใช้น้ำมันถูกกว่าเรา เพราะเขาบิดเบือนราคาน้ำมัน เป็นสิ่งที่ไม่ดี รัฐบาลบอกไว้
รัฐบาล บอกอะไรก็เชื่อๆ ไปเถอะ :P :P :P :P :P
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#3 NooYing

NooYing

น้องใหม่

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:35

เพราะน้ำมันแพง ค่าไฟก็เลยแพงไปด้วยใช่ไหมคะ :mellow: