Jump to content

- - - - -

ด่วน! แผ่นดินไหว 8.9 ริคเตอร์ เกาะสุมาตรา อินโดฯ สะเทือนไกลถึงภาคใต้ของไทย -ตึกสูงกทม.สั่งอพยพบางพื้นที่ภูเก็ต-พังงา

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
126 replies to this topic

#51 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

Posted 11 April 2012 - 17:38

สึนามิ มาแน่นอนครับ!! หลายพื้นที่ชายหาดน้ำลดแล้ว ประกาศแจ้งเตือนไว้ว่าสึนามิจะมาประมาณ 17.40น. ราวๆ 1.6-2m !! #ThaiTsunami
17.30น. เขาหลัก จ.พังงา ประกาศอพยพปชช.และนักท่องเที่ยวขึ้นที่สูงหมดแล้ว !! #ntv #ThaiTsunami
aunonline @aunonline

ชาวต่างชาติหนีขึ้นพื้นที่สูง
(ภาพ) ประชาชน เร่งอพยพ

ขอบคุณ ข่าว /ภาพ : มูลนิธิประชาร่วมใจ องค์การสถานสาธารณกุศล จ.นครศรีธรรมราช

#52 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 17:38

ใครพอจะมีข้อมูลการไหวครั้งนี้มั้ยคะว่า ลักษณะของแผ่นดินที่ไหว เป็นแบบยกตัวหรือเปล่าคะ
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#53 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

Posted 11 April 2012 - 17:41

ข่าวทีวีน่าจะเกาะติดสถานการณ์แบบญี่ปุ่นมั่งนะ

ทีวีพูล เค้าซื้อเวลาไปไม่ใช่เหรอครับ

ทีวีพูลซื้อเวลาไปใช่ไหมครับ จะได้เอาไว้แย้งกับไอ้พวกล้ม ผมว่าพวกมันเล่นเรื่องนี้แน่

ผมกำลังตั้งกระทู้เรื่องฟรีทีวีกรณีฉุกเฉินอย่างวันนี้พอดี บังเอิญท่านพูดถึงก่อนเลยขอแจมด้วยครับ

ถึง ฟรีทีวีทุกช่อง กรณีเร่งด่วนอย่างนี้อย่ารวมหัวกันแกล้งโง่ สถาบันฯไม่ได้รู้เรื่องด้วย และทางวังแน่นอนว่าเข้าใจความเดือดร้อนของประชาชน

แต่พวกท่านทั้งโง่จริงและแกล้งโง่ เปิดช่องให้พวกแดงถือโอกาสโจมตี ซึ่งมีแน่(ถ้าเกิดเหตุสึนามิ) เชื่อว่าพวกท่านมีทั้งจงใจและไม่จงใจ

แต่ เรื่องอย่างนี้คิดไม่ยาก ทำไมไม่คิด ผลออกมาใครเป็นจำเลยต่อสังคม สถาบันฯใช่ใหม แต่ทำไมยังออกมารูปนี้ เวรจริงๆ งดถ่ายทอดกลับมารายงานข่าวสักครึ่งก็ไม่มีใครตำหนิได้แล้ว

ปล.แดงอย่าเข้ามาผสมโรงโจมตีสถาบันฯโดยเด็ดเขาด

#54 redfrog53

redfrog53

Posted 11 April 2012 - 17:43

ภาพสดๆจาก ป่าตอง ภูเก็ต

นี่ภาพหน้า ห้างเซ็นทรัลภูเก็ตน่ะค่ะ
ขอบคุณ ข่าว/ภาพ Miracle Jib

#55 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

Posted 11 April 2012 - 17:43

ป่าตอง ภูเก็ต

บรรยากาศตอนเกิดแผ่นดินไหว

เกิดอาการโคลงเคลงของห้องทำงาน จนรู้สึกได้

หลังจากนั้น ต่างคนต่างมองหน้ากันแล้วแสดงสีหน้า ว่าสิ่งที่ ใครๆก็รู้ ได้เกิดขึ้นแล้ว

หลังจากนั้น ก็โทรสอบถามพี่สาวที่สตูล ได้รับการยืนยัน ว่าได้เกิดสิ่งที่ ใครๆก็รู้ จนรู้สึกได้

เอาฮาบ้างนะครับ ต้องมีสติกับสถานการณ์
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#56 ThaILandLover

ThaILandLover

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 17:44

ข่าวทีวีน่าจะเกาะติดสถานการณ์แบบญี่ปุ่นมั่งนะ

ทีวีพูล เค้าซื้อเวลาไปไม่ใช่เหรอครับ

ทีวีพูลซื้อเวลาไปใช่ไหมครับ จะได้เอาไว้แย้งกับไอ้พวกล้ม ผมว่าพวกมันเล่นเรื่องนี้แน่

ผมกำลังตั้งกระทู้เรื่องฟรีทีวีกรณีฉุกเฉินอย่างวันนี้พอดี บังเอิญท่านพูดถึงก่อนเลยขอแจมด้วยครับ

ถึง ฟรีทีวีทุกช่อง กรณีเร่งด่วนอย่างนี้อย่ารวมหัวกันแกล้งโง่ สถาบันฯไม่ได้รู้เรื่องด้วย และทางวังแน่นอนว่าเข้าใจความเดือดร้อนของประชาชน

แต่พวกท่านทั้งโง่จริงและแกล้งโง่ เปิดช่องให้พวกแดงถือโอกาสโจมตี ซึ่งมีแน่(ถ้าเกิดเหตุสึนามิ) เชื่อว่าพวกท่านมีทั้งจงใจและไม่จงใจ

แต่ เรื่องอย่างนี้คิดไม่ยาก ทำไมไม่คิด ผลออกมาใครเป็นจำเลยต่อสังคม สถาบันฯใช่ใหม แต่ทำไมยังออกมารูปนี้ เวรจริงๆ งดถ่ายทอดกลับมารายงานข่าวสักครึ่งก็ไม่มีใครตำหนิได้แล้ว

ปล.แดงอย่าเข้ามาผสมโรงโจมตีสถาบันฯโดยเด็ดเขาด

ถูกต้องเลยครับ ผมว่าเรื่องนี้แย้งยังไงก็แย้งไม่ขึ้น สถาบันต้องตกเป็นจำเลยอยู่ดี ไอ้พวกจะด่าไม่มีช่องมันยังด่า แต่นี่พลาดเต็มๆ แบบนี้มีหรือมันจะไม่ด่า

#57 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

Posted 11 April 2012 - 17:45

กลับบ้านไปติดตามสถานการณ์ต่อครับ
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#58 MWM

MWM

น้องเก่า

Posted 11 April 2012 - 17:47

ไหวอีกแล้ว

#59 redfrog53

redfrog53

Posted 11 April 2012 - 17:47

ใครพอจะมีข้อมูลการไหวครั้งนี้มั้ยคะว่า ลักษณะของแผ่นดินที่ไหว เป็นแบบยกตัวหรือเปล่าคะ

js100 @js100radio
17.42น.ศ.เเจ้งเตือนภัยภูมิภาค รายงานคลื่นสึนามิ 17ซม.เริ่มเคลื่อนตัวมุ่งหน้าไปที่จ.อาเจะห์แล้ว/ปธน.อินโดฯ สั่งทีมกู้ภัยเดินทางด่วน #PNC

โทหาน้องที่ภูเก็ต เขาบอกว่าไม่มีใครรอดูทีวีกันหรอก ได้ยินสัญญานเตือนภัยเพ่นกะหมดแล้ว ทีวีจะถ่ายหรือไม่ถ่ายก็ไม่สำคัญเลย
Tik @Tik_Thongrit

RT @ifine: 17.36 CNN บอกว่า เป็นแผ่นเดินไหวแบบด้านข้าง ไม่ใช่แบบยกระดับ ไม่น่าจะเกิดซึนามิแบบรุนแรง (unlikely) < ขอให้เป็นอย่างนั้น
aunonline @aunonline

#60 MWM

MWM

น้องเก่า

Posted 11 April 2012 - 17:48

นั่งดูเว็ปอยู่ดีๆตัวโยกเฉย - -*

#61 winwin191

winwin191

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 17:50

หงอกเล่นเรื่องทีวีแล้วครับ
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#62 redfrog53

redfrog53

(เกาะติดเหตุแผ่นดินไหว) @wannasiri_ 17.14 อ.สธน จากจุฬาฯ เห็นคลื่นสึนามิที่อินโดความสูง1 ฟุต ทำให้ความเสี่ยงในไทยน้อยลงไป ถ้าอาเจะห์ไม่มีสึนามิในครึ่งชม. ไทยอาจรอด #ntv

ภาพชาวอินโดนีเซียขณะอพยพเนื่องจากเหตุการณ์แผ่นดินไหว

#63 sunset

sunset

น้องเก่า

...

Edited by sunset, 11 April 2012 - 17:55.

Poo have 2 brain side.

Left brain side have nothing right.

Right brain side have nothing left.

#64 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 11 April 2012 - 17:52

มี อาฟเตอร์ซ๊อก อีก 6 ริกเตอร์ครับ

#65 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 11 April 2012 - 17:52

หงอกเล่นเรื่องทีวีแล้วครับ

ปวดหัวกับผู้บริหารทีวีพูล :wacko:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#66 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

Posted 11 April 2012 - 17:54

ปรับแรงสั่นสะเทือนเหลือ 8.7 แล้วนะครับ น่าจะไม่รุนแรง
ส่วนที่บอกว่าน้ำแห้ง อันนั้นไม่เกี่ยว เพราะถ้าน้ำแห้งจากสึนามิ
แสดงว่าคลื่นถึงฝั่งแล้วล่ะ (ไม่เกิน 10 นาที)

#67 phat21

phat21

สมาชิกขั้นสูง

ยุคแม้ว คือยุควิบัติ ของชาติ

ปล แม้ แต่ภัยพิบัติธรรมชาติในญี่ปุ่น นายก ญี่ปุ่น ที่ชื่อว่าคันก็ไม่อาจอยู่ได้ ยุคแม้วอย่าว่าแต่นังพริ้ตตี้อยู่เลย รัฐบาลทั้งคณะสส ก็ลาออกได้แล้ว

Edited by phat21, 11 April 2012 - 17:55.

Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#68 Son of Anarchy

Son of Anarchy

ขาประจำ

ญี่ปุ่นโดนแล้วครับ คลื่นสูง 6 เมตร อุ่นๆจาก bbc

http://www.bbc.co.uk...acific-12709850

ผมอยากให้ทุกคนร่วมมือกัน จัดการกับ sunset เป็นเรื่องเป็นราวเสียทีครับ โทษที่กุข่าวเท็จ เอาข่าวปี 2554 มาหลอกให้คนตกใจ คนแบบนี้ควรจับตัวมารับโทษให้เป็นเยี่ยงย่าง จะได้ไม่มีคนทำเล่นเป็นเรื่องสนุกกุข่าวให้คนแตกตื่นอีก

คุณอาจจะคลั่งเหมือนหมาบ้า กับบางสิงที่เกิดขึ้นในชีวิต
คุณอาจจะสบถ สาปแช่งโชคชะตา
แต่เมื่อวาระสุดท้ายมาถึง คุณก็ต้องปล่อยให้มันเป็นไป

Curious Case Of Benjamin Button

#69 arsenalice

arsenalice

น้องใหม่

ญี่ปุ่นโดนแล้วครับ คลื่นสูง 6 เมตร อุ่นๆจาก bbc

http://www.bbc.co.uk...acific-12709850

อันเก่าไม่ใช่เหรอครับ

ตกใจหมดเลย 6 เมตร :(

#70 winwin191

winwin191

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 17:55

TPBS ตัดสินใจรายงานสถานการณ์ แล้วครับ ขอบคุณมาก
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

#71 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

อันนี้มันข่าวนานแล้ว
เล่นมุกนี้ผมไม่ขำนะครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#72 wisary

wisary

ขาประจำ

ข่าวเก่าครับ ลบดีกว่าครับไม่อยากให้เข้าใจผิด ครั้งนี้เกิดในมหาสมุทรอินเดียครับ ญี่ปุ่นไม่มีทางได้รับผลกระทบแน่

#73 alucardx

alucardx

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 17:56

...

ปี 2011 ไม่ใช่เรอะครับ และมันอยู่คนล่ะฝั่งเลย

#74 sunset

sunset

น้องเก่า

Posted 11 April 2012 - 17:56

ผมอยากให้ทุกคนร่วมมือกัน จัดการกับ sunset เป็นเรื่องเป็นราวเสียทีครับ โทษที่กุข่าวเท็จ เอาข่าวปี 2554 มาหลอกให้คนตกใจ คนแบบนี้ควรจับตัวมารับโทษให้เป็นเยี่ยงย่าง จะได้ไม่มีคนทำเล่นเป็นเรื่องสนุกกุข่าวให้คนแตกตื่นอีก

ขออภัยครับ ไม่ทันได้ดูปี

Left brain side have nothing right.

Right brain side have nothing left.

#75 novic

novic

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 17:57

อาฟเตอร์ SHOCK อีกแล้ว อีปรูๆๆๆ :ph34r:

#76 wisary

wisary

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 17:57

ยุคแม้ว คือยุควิบัติ ของชาติ

ปล แม้ แต่ภัยพิบัติธรรมชาติในญี่ปุ่น นายก ญี่ปุ่น ที่ชื่อว่าคันก็ไม่อาจอยู่ได้ ยุคแม้วอย่าว่าแต่นังพริ้ตตี้อยู่เลย รัฐบาลทั้งคณะสส ก็ลาออกได้แล้ว

เวลานี้ควรหรือครับ ถ้าไม่มีรายงานก็ไม่ต้องโพสต์จะดีกว่า

#77 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 17:58

ใครดูทีวี สามารถติดตามเรื่องแผ่นดินไหวได้ทาง Thai PBS ค่ะ
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#78 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 11 April 2012 - 17:58

...

มันไปขึ้นที่ ญี่ปุ่น ได้ยังไงครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#79 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

ร้านเก่า เจ้าเดิม

Posted 11 April 2012 - 18:01

TPBS ตัดสินใจรายงานสถานการณ์ แล้วครับ ขอบคุณมาก

ผมดูเนชั่น มา สามชั่วโมงแล้ว เขารายงานตลอด
ขอร้องเด้อครับ อย่าไป ดึงสถาบันมายุ่ง

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#80 redfrog53

redfrog53

Posted 11 April 2012 - 18:01

‎(ภาพ) คลื่น ที่อินโดนีเซีย
ขอบคุณ ข่าว/ภาพ : มูลนิธิประชาร่วมใจ องค์การสถานสาธารณกุศล จ.นครศรีธรรมราช

Asis Boonma
ขณะนี้มีผู้โดยสารหลายร้อยคน ติดอยู่ที่ครัวการบินหรือ PACCO สนามบินภูเก็ต ต้องการอาหารและน้ำจำนวนมาก

ประมาณ 17.50 น. หลายจังหวัดในภาคใต้ รับรู้แรงสั่นสะเทือน after shock อีกครั้งแล้ว ประมาณ 5-10 วินาที #ThaiTsunami

Tukta Pearce
PhetChan @phetchan
ผอ.ศูนย์เตือนภัยบอกตอนนี้เกิดอาฟเตอร์ช้อกลูก3ที่เกาะสุมาตรา

Sirichok Sopha
‎@Rawangpai 17.39 ผอ.ศูนย์เตือนภัยพิบัติ บอกในระวังภัยรออีกครึ่งชม.น่าจะชัดเจน เกิดสึนามิหรือไม่ ตอนนี้ขอตรวจสอบให้แน่ใจก่อน หากไม่มีจะประกาศยกเลิก

#81 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

Posted 11 April 2012 - 18:02

ทีวีบ้านเรา มีตั้งหลายช่องให้เลือกดู ผมอยู่มาเล ซื้อ DTV มาดู รับได้ทุกช่อง

อยากให้เมืองไทย เป็นเหมือนเดิม 

#82 ramboboy26

ramboboy26

เมพ

Posted 11 April 2012 - 18:02

มีอะไรด่วนๆต้องพึ่งคุณ redfrog53 ทุกทีเลย ขอบคุณครับ
กูขอปฏิญาณ ต่อหน้าสถูปสถานศักดิ์สิทธิ์ ต่อหน้าอิฐหินดินทราย ขอจองล้างจองผลาญจนตาย ต่อผู้ทำลาย แผ่นดิน...

#83 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 18:03

เป็นแบบยกตัว แนวขึ้นลง เหมือนปี 2004 ครับ แต่คาดว่าความสูงของคลื่นอาจจะน้อยกว่าปี 2004

#84 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

Posted 11 April 2012 - 18:04

18.00 น.แล้ว มี อัพเดท บ้าง รึยังครับ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#85 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

Posted 11 April 2012 - 18:05

มีแนวโน้มรอด

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#86 Namo Tasa

Namo Tasa

น้องใหม่

Posted 11 April 2012 - 18:11

ลองดูนี่ครับ ไม่รู็้ว่าชัวรึป่าวนะ
http://www.world-earthquakes.com/

#87 redfrog53

redfrog53

Posted 11 April 2012 - 18:14

ภาพ ปชช.อพยพลงจากอาคาร หน้าอาคาร ยูไนเต็ด เซ็นเตอร์ ถ.สีลม
17:04 - 11 เม.ย.

NationChannel
ผู้เชี่ยวชา่ญสึนามิชาวเยอรมัน Rainer Kind ยืนยันกับ DPA แผ่นดินไหวเกิดในแนวนอน ทำให้มีโอกาสน้อยที่จะเกิดสึนามิคลื่นใหญ่

#88 sunset

sunset

น้องเก่า

มี after shock ครับ 8.3 ริกเตอร์ เวลาประมาณ 17.40 น.

#89 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

หวังว่าเราจะรอดนะครับ สงสารพี่น้องทางอันดามัน

#90 sigree

sigree

มหาเมพ

Posted 11 April 2012 - 18:15

ให้ B รัฐบาลกับการจัดการตอนนี้ ที่ออกมาค่อนข้างดี

ติงเรื่องเดียวเรื่องโทรทัศน์รวมการเฉพาะกิจ น่าจะมีการขึ้นแถบข่าวตลอกเวลาแต่ ทำเป็นระยะๆแทน

#91 redfrog53

redfrog53

Posted 11 April 2012 - 18:16

18.11น.พังงา เกาะเนียง เกิดคลื่นสูง 10ซม. แต่เกิด อาฟเตอร์ช็อก17.48น. ขนาด8.3ริกเตอร์ใกล้เคียงกับไหวครั้งแรก ทำให้ต้องเฝ้่าระวัง #NTV
ทำงานกับติน ติน (@ Cine Sound - Town In Town) [pic]: 4sq.com/HA0whX
ผอ.ศภช.เผยล่าสุดมีสึนามิขนาด 10 ซม.เข้ามาที่เกาะเมียงตามคาดหมายแล้ว แม้ไม่สูง แต่ก็ควรเฝ้าระวังต่อไป #thaiquake
Neaw Sumitra @Neaw_NBC

#92 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 18:22

ดูใน world Earthquakes ครั้งแรก 8.6 ครั้งหลังตามมาอีก 8.2 คงไม่มีที่แรงกว่าตามมานะ สาธุ

#93 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 18:33

รายงานสถานการณ์ หาดป่าตอง 18.27 น. เหตุการณ์ยังปกติ ไม่ต้องเป็นห่วงน่ะค่ะ
ตอนเกิดแผ่นดินไหว นั่งทำงานในห้างจังซีลอนรู้สึกว่าเก้าอี้โยก คิดว่าเก้าอี้จะพัง พอดีต้องเดินออกมาจากออฟฟิช คนในจังซีลอนวิ่งออกมา เลยรู้ว่าแผ่นดินไหว ที่แรกไม่คิดว่าจะรุนแรง พอดีคนเริ่มแห่ออกมาจากหน้าหาด และมีคนบอกว่า แผ่นดินไหว 8 ริกเตอร์ รีบวิ่งไปเอารถออกจากที่จอดกลับบ้าน ปกติขับรถจากจังซีลอนไปบ้าน 5 นาที วันนี้ใช้เวลา เกือบครึ่งชั่วโมง ตอนนี้ คนส่วนหนึ่งยังอยู่บนเขารอดูสถานการณ์ คิดว่าไม่น่าจะเกิดสึนามีิค่ะ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#94 MIRO

MIRO

Praise the Sun

Posted 11 April 2012 - 18:35

ถ้าเลื่อนตามแนวนอน น่าจะเบาใจลงได้ระดับหนึ่ง

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#95 plunk

plunk

Posted 11 April 2012 - 18:39

ประเทศอื่นๆๆเป้นยังไงบ้างครับ

#96 ลมเย็น

ลมเย็น

ขาประจำ

Posted 11 April 2012 - 18:47

บังเอิญหรือปล่าวกับตระกูลนี้ .. ???
ประเทศไทย ยังมีที่ ที่ไม่ได้ไปเที่ยวอีกมากมาย..
....เพราะฉะนั้น...รีบไปซะ ก่อนที่พวกมรึงจะไม่กลับมาเหยียบอีก

#97 plunk

plunk

Posted 11 April 2012 - 18:48

ประเทศอื่นๆๆเป้นยังไงบ้างครับ

TPBS รายงานว่า คุณ วิม,คุณ ปลอด จะลงพื้นที่ ภาคใต้ครับ(ผมแอบหวั่นๆๆครับ)

#98 imchain

imchain

น้องใหม่

Posted 11 April 2012 - 18:49

แฟนผมอยู่สตูล แถว บ้านตำมะลัง ตามข่าวบอกว่าสึนามิ จะมาถึง เวลา 21:14 น.
ใครมีความคืบหน้าอะไร ยังไงก็ช่วยรายงานสถานการณ์กันหน่อยนะครับ ผมเป็นห่วงแฟน และประชาชนคนไทยและต่างประเทศทุกคนครับ

#99 คนบ้านนอก

คนบ้านนอก

Posted 11 April 2012 - 18:52

แฟนผมอยู่สตูล แถว บ้านตำมะลัง ตามข่าวบอกว่าสึนามิ จะมาถึง เวลา 21:14 น.
ใครมีความคืบหน้าอะไร ยังไงก็ช่วยรายงานสถานการณ์กันหน่อยนะครับ ผมเป็นห่วงแฟน และประชาชนคนไทยและต่างประเทศทุกคนครับ

สตูลยังปกติ ครับ
ผมอยู่ ลังกาวี ถ้าโดนผมโดนก่อน555

ศูนย์เตือนภัยพิบัติแห่งชาติ กำลังประกาศเตือนภัยครับ
ดูได้ที่ ฟรีทีวี ทุกช่องครับ

Edited by คนบ้านนอก, 11 April 2012 - 18:56.

#100 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

Posted 11 April 2012 - 18:54

ดูช่อง TNN24 อยู่ครับ รายงานสด ภาพปัจจุบันทันด่วนดีครับ

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"