Jump to content

- - - - -

ชัดขนาดนี้ Eโอ๊คจะออกมาแก้ตัวแทนนายกฯอีกมั้ย

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
60 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Shart

Shart

Secret Member

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:39

ยังมีพวกไร้สาระ เอารูปมาร์คคันหูบอกถือมือถืออีกแล้ว
http://www.pantip.co.../T11953628.html

#52 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:44

ยิ่งลักษณ์ ชินวัตรออกรายการ ทรท.เมื่อเวลา 20.15 น. เมื่อวันที่ 11 เม.ย.กรณีเกิดแผ่นดินไหวและอาจเกิดสึนามี แต่ด้วยความชุ่ยของทีมงานโฆษก(ทั้งสำนักนายกรัฐมนตรัและประจำตัว)ดันลืมเอานาฬิกาข้างหลังออก นอกจากนั้นกว่าจะออกทีวี ทางศูนย์เตือนภัยของสหรัฐก้ประกาศยกเลิกแล้ว ไม่รู้จะเอาเทปมาออกอากาศให้เสียเวลาทำไม หรือแค่เพื่อสร้างภาพ?

https://www.facebook...4&type=1&ref=nf
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#53 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:48

ยิ่งลักษณ์ ชินวัตรออกรายการ ทรท.เมื่อเวลา 20.15 น. เมื่อวันที่ 11 เม.ย.กรณีเกิดแผ่นดินไหวและอาจเกิดสึนามี แต่ด้วยความชุ่ยของทีมงานโฆษก(ทั้งสำนักนายกรัฐมนตรัและประจำตัว)ดันลืมเอานาฬิกาข้างหลังออก นอกจากนั้นกว่าจะออกทีวี ทางศูนย์เตือนภัยของสหรัฐก้ประกาศยกเลิกแล้ว ไม่รู้จะเอาเทปมาออกอากาศให้เสียเวลาทำไม หรือแค่เพื่อสร้างภาพ?

https://www.facebook...4&type=1&ref=nf

เป็นอีกหนึ่งความอัปยศของนายกฯหญิง
ไม่กล้าที่จะแถลงข่าวสด
กลัวอะไรคะ..
อยากเป็นนายกฯ
แต่ไม่มีความกล้าที่จะรับผิดชอบกับความปลอดภัยของประชาชน
และนี่ไม่ใช่ครั้งแรก :angry:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#54 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:57

ผมไม่วิตกเรื่องพวกนี้หรอก..จับผิดนายกประเด็นหยุมหยิมมากๆ. ปัญหาคือ

1. กลุ่มเลือก พท. รู้ศีกอย่างไร... ผมว่าไม่เปลี่ยนนะ
2. กลุ่มเลือก ปชป. คงได้เรื่องเม้า หรือไม่ก็คงเค้นมากขึ้น เกลียดมากขี้น

3. กลุ่มคนกลางๆ กลุ่มนี้ซิสำคัญ.. ว่าคิดยังไง....

มองว่า แม่ยก ปชป. ไร้สาระหรือไม่มีอะไรจะทำ... หรือว่า จะเห็นว่านายก..แย่จริงๆ

ข้อ 3 นี่แหละต้องมาวัดกัน

สำหรับ ข้อ3 ท่านเสือลองคิดดูสิครับว่าถ้าเป็นคนอื่นที่ไม่ใช่ยิ่งลักษณ์แล้วมีกรณีแบบนี้ คือในงานสำคัญแต่ตัวผู้นำกลับไม่สำรวมเอาแต่เล่นมือถืออย่างเมามัน สมมุติว่าเป็นโอบามา อองซาน หรือ อภิสิทธิ์ คนที่เป็นกลางเค้าจะมองว่ามันไร้สาระกันอีกมั๊ย ?

ข้อ 3 เราคิดแทนไม่ได้หรอก ครับ... อย่างเลือกตั้งครั้งที่แล้ว สรท. ธงหักกันเป็นแถว

ท่านเสือพูดถูกครับแต่ไม่ถูกทั้งหมดซะทีเดียว อย่างที่ผมยกตัวอย่างว่าถ้ากรณีนี้มันเป็นคนอื่นอย่าง โอบามา อองซาน หรือ อภิสิทธิ์ ยังไงมันก็คือเรื่องที่ผู้นำทำผิดไม่รู้กาละเทศะครับ ทีนี้ก็เป็นเรื่องของการประชาสัมพันธ์แล้วครับ แล้วแต่ว่านายกปูจะหาข้อแก้ตัวยังไง สื่อแดงจะช่วยประชาสัมพันธ์กันยังไงให้ชาวบ้านเชื่อ คือมันกลายเป็นเรื่องของสื่อประชาสัมพันธ์ไปแล้ว

#55 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:11

ว่าจะไม่เล่นเรื่องนี้แล้วเชียว

ควรไม่ควรเค้าคงรู้กันเอง

หนังสืออ่านนอกเวลาตอนเด็กๆก็ได้เรียนกันทุกคน

ชี ไม่ได้เกิดมาเป็นผู้นำ แต่ชีแค่ถูกทำให้เป็นผู้นำ

ชีเป็นคนสาธารณะที่เป็นผู้นำ

ดังนั้นประชาชนจะตรวจสอบ ความประพฤติ ก็คงปกติ

การแก้ต่างให้ ไม่มีผลอะไรมากไปกว่าหาความมั่นใจในการเชื่อชีต่อไป เท่านั้นเอง

#56 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:18

ตกลง เค้า เป้น สาว เหรอ

Edited by plunk, 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:19.

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#57 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:45

ตกลง เค้า เป้น สาว เหรอ

อย่ามาว่าลูกท่าน ลูกท่านออกจะแมน
ในกลุ่มมีแต่เพื่อนผู้ชายหุ่นล้ำๆ บ่งบอกได้ว่า
ลูกของท่านนั้น เป็นแมนแท้ๆ ไม่มีเพศที่สามอยุ่ในกลุ่มนะครับ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#58 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:55

เรื่องนี้ถึงครูอังคณาแน่.....แฮ่ๆ เอากับเขาหน่อย
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#59 kim

kim

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:00

นังนกแก้วใช้มือถือยี่ห้อและรุ่นอะไรอยู่ครับ อยากทราบจริงๆ ปิดโทรศัพท์ใช้สองมือเหนือนกำลังพิมพ์ QWERT เลย

#60 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:03

งามสง่า....ไร้มารยาท
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#61 sudthorn

sudthorn

ขาประจำ

ตอบ 12 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:03

ไม่เห็นหน้าเหรอ กำลัง งง งง อยู่ว่า มันปิดยังไงน้า 555555
คนพูดเท็จ ไม่ทำชั่ว นั้นไม่มี