Jump to content

- - - - -

ใครทราบบ้างว่า ต้นตอแรกเริ่มของโพสต์นี้ อยู่ในกระทู้ไหน เป็นกระทู้เริ่มแรก ????

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
119 ความเห็นในกระทู้นี้

#101 เซียนเหยียบเมฆ

เซียนเหยียบเมฆ

น้องเก่า

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:01

กระดูกความคิดมันคนละเบอร์

ตำนาน อัน ไร้เทียมทาน 55

#102 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:03

อย่ามาซ่านะน้อง เดี๋ยวพี่เซียนจะตบเกรียนนะ ... หุหุ :angry: :angry: :angry:

ก่อนซ่ากับใครเขา เตรียมล๊อกอินสำรองไว้ยังล่ะ

เตรียมเสร็จแล้วบอกด้วย จะได้ประลองกันสักตั้ง ไม่ได้เจอกันนานเลยนายเวร

เขาโพสต์มาเป็นหมื่น จะหาประเด็นที่ผลาดท่ามาประจาน ยังหามาไม่ได้
ต้องลงทุนนำข้อความบิดเบือนมาแปะ สมเพช

บังเอิญกรณีในกระทู้นี้ ผมไม่ได้เป็นคู่กรณีกับคุณ ถ้าตอบอะไรไปก็เข้าข่ายรู้ไม่จริง

ถ้าอยากจะเจอกันประเด็นไหนอีก ก็กลับไปกระทู้เดิมของเราสองก็ได้นะ นายเวร 5555

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:04.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#103 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:06

มีคนบอกว่า กระทู้ที่คุณนำมา ไม่ใช่กระทู้เริ่มแรก จริงไหมครับ?? มันหน้าด้าน บิดเบือนข้อความ ให้ควายเชื่อ ควายก็โง๊โง่ หลงเชื่อการบิดเบือนมาได้ตั้งนาน พวกโง่ ^_^

ประเด็นนี้ก่อนละกัน

- กระทู้ต้นฉบับถูกลบไปแล้ว ตามข้อมูลของพี่โทนี่ ดังนั้นสิ่งที่ผมพบ ก็ไม่ใช่กระทู้ต้นฉบับครับ เพราะ "นายเวร" ได้ลบกระทู้ต้นฉบับออกไปแล้ว
- ข้อมุลที่ผมพบ เป็นข้อมูลที่ "นายเวร" เขียนเอง และผมลำดับไว้ทั้งหมดแล้ว และมี ลิงค์อีกลิงค์ ที่ระบุว่า "นายเวร" ยอมรับว่าเป็นคนเขียนเอง .... ถูกไหมครับ
- ในเมื่อกระทู้ต้นฉบับถูก "นายเวร" ลบไปแล้วมันย่อมไม่มีต้นฉบับ และหากผมทำให้ใครเข้าใจผิดในจุดนี้ ผมขออภัยครับ .. แต่ข้อเท็จจริง ก็คือข้อเท็จจริง ผมมีหลักฐานยืนยัน คำพูดนายเวรทั้งหมดแล้วในกระทู้นี้ แม้ไม่ใช่ต้นฉบับที่ถูกนายเวรลบไป แต่ก็ตอบโจทย์ของ จขกท. ได้ชัดเจนอยู่แล้วครับ ว่า "นายเวรชอบดมขี้ทักษิณ" ....เพราะ เขาโพสต์ด้วยชื่อ นายเวรเองทั้งหมด !

มีตรงไหนยังไม่เคลียร์ไหมครับ

ที่คุณนำมามันก็บ่งบอกว่า เป็นการคุยกันครั้งแรก ยังหน้าด้านบอกว่าไม่ใช่กระทู้แรกอีก งั้นก็หามา กระทู้แรกชื่อว่าอะไร สมเพชในความต้องการจะบิดเบือนช่วยคนอื่นอีก สมเพช จริง คุณกลายเป็น ล๊อก อิน ไร้ราคาไปแล้ว.... แหล

ผมอธิบายด้วยเหตุ ด้วยผล ลำดับเรื่องให้แล้ว จะว่าอย่างไรอันนั้นก็เรื่องของ คุณ เซียนฯ
ผมไม่ได้ให้ราคา พวก 100 ล๊อกอิน อยู่แล้วครับ ..

เขาโพสต์มาเป็นหมื่น จะหาประเด็นที่ผลาดท่ามาประจาน ยังหามาไม่ได้ ต้องลงทุนนำข้อความบิดเบือนมาแปะ สมเพช

ไม่ทราบว่า หลักฐานที่ผมเอามา ผมไปบิดเบือนคำพูด "นายเวร" ตรงไหนครับ ?
ถึงแม้ไม่ใช่กระทู้ต้นฉบับ "ที่นายเวรตามลบหลักฐานไปแล้ว" แต่ข้อมูลทั้งหมด คือ สิ่งที่นายเวร เขียนเอง และ ยอมรับเอง

ปล. ผมถามไว้ คุณยังไม่ตอบผม .. ตอบผมก่อน แล้วผมจะตอบคำถามต่อไปของคุณ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#104 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:06

กระดูกความคิดมันคนละเบอร์

ตำนาน อัน ไร้เทียมทาน 55

เริ่มจากอะไรดีล่ะ "อุดมการณ์ที่มากกว่าสีเสื้อดีไหม" 5555

ถ้าไร้เทียมทานตามที่คุยโม้โอ้อวด ก็เอาเลยประเด็นเก่านี่แหละ

"อุดมการณ์มากกว่าสีเสื้อของนายเวรคืออะไร"

Edited by โจโฉ นายกตลอดกาล, 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:07.

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#105 เซียนเหยียบเมฆ

น้องเก่า

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:08

MIRO คุณกลายเป็นล๊อก อิน
ไร้ราคาไปแล้ว หุหุ

Edited by เซียนเหยียบเมฆ, 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:09.

#106 เซียนเหยียบเมฆ

น้องเก่า

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:09

"อุดมการณ์มากกว่าสีเสื้อของนายเวรคืออะไร"

เดี๋ยวเจอกันวันหลัง วันนี้ไม่ว่าง

#107 MIRO

MIRO

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:10

ทำไม ไม่ตอบคำถามผม

ถึงผมไม่ได้ให้ราคากับ พวก 100 ล๊อกอินก็จริง
แต่ผมก็อยากฟังคำตอบ ผมถามไว้ใน Page 2

Edited by MIRO, 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:11.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#108 เซียนเหยียบเมฆ

น้องเก่า

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:11

ทำไม ไม่ตอบคำถามผม

สำหรับผม คุณได้กลายเป็นล๊อก อิน
ไร้ราคาไปแล้ว หุหุ

#109 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:13

เดี๋ยวเจอกันวันหลัง วันนี้ไม่ว่าง

จัดไป ศึกประลองปัญญาระหว่างเรา คงสนุกหลายยก ว่าแต่ว่าเตรียมล๊อกอินสำรองไว้แล้ว

เหรอ กลัวพลาดท่าโดนสอยกลางอากาศแล้วมันจะไม่สนุกไม่สูสีกัน

หวังว่าคงเตรียมไว้แล้วนะ 5555

#110 MIRO

MIRO

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ผมไม่ได้ สมัครล๊อกอินไว้หากิน
มันไม่มีราคา หรือ ต้นทุนอยู่ก่อนแล้วครับ

ตอบคำถามผมด้วยครับ

นึกว่าผมได้คุยกับพวกมีวุฒิภาวะเสียอีก
เสียเวลาจริงๆ ..

Edited by MIRO, 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:17.

#111 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:19

ผู้ชมตีตั๋วนั่งรอ พร้อมแป๊ปซี่ เวฟป๊อบคอร์นไว้ได้ที่

นั่งรอชมกระบวนท่า ของเซียนตกเมฆซะหน่อย อย่าทำให้ผิดหวังอีกนะ

ไม่อยากดูหนังที่มันจบไว 5555

#112 ant

ant

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:21

A
A
เหม็นขี้จังวุ้ย.... ใครกินขี้ แล้วขี้ติดปากมาเนี้ย..... :wacko:

คนอื่นเขาไม่มีใครเหม็น ตัวเองเหม็นอยู่คนเดียว คงเป็นตัวเองนั่นแหละกินมา

แถมยังรู้อีกว่ามันติดปาก

เอ้า...เลียให้หมดซะ จะได้ไม่เหม็น
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#113 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:26

สรุปผู้ชมเซ็ง ล้มโต๊ะหักดิบหายไปดื้อๆ แถมคุณ MIRO เฝ้ารอในกระทู้

กลายเป็นรอเก้อซะอีก ตายๆๆๆๆ ทีหน้าทีหลังมาๆหายๆแบบนี้ หายให้ตลอดเลยนะ

ผู้ชมเซ็ง คืนตั๋วได้ที่ไหนนี่ หนังไม่คุ้มค่าตั๋ว ดีนะทีป๊อปคอร์นทำกินเอง

#114 stabilo

stabilo

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:26

ประกาศชัยชนะ พร้อมปิดกระทู้ได้เลยครับ

#115 คนดีที่ดีจริง

คนดีที่ดีจริง

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:04

แหม กรูไปดูบุรีรัมย์กลับมาหวังว่าจะได้อ่านอะไรบ้าง
แต่แล้วเหมือนเดิม เซียนห่านเหวอะไรวะ ไร้ราคาว่ะ

#116 คนไกล

คนไกล

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:22

เข้ามาดูกระทู้ขี้ :ph34r:
Posted ImagePosted ImagePosted Image

#117 Gop

Gop

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:08

กระทู้นี่มีหมารับใช้ด้วยวุ้ย.... :)

ใครเป็นหมารับใช้ขอเสียงเห่าด้วยยย..... :huh:

โอ้วว คุ้นจังคนพูดจาแบบนี้ พูดเหมือนคนใจหมาเลยครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#118 Gop

Gop

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:16

กระดูกความคิดมันคนละเบอร์ ตำนาน อัน ไร้เทียมทาน 55

เห็นด้วยครับ ความใจหมาของนายเวรนั้นระดับตำนานจริงๆ มันบอกว่าคนที่ให้ร้ายในหลวงนั้นไม่ต่างจาก ส.ศิวลักษณ์

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#119 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:00

ประกาศชัยชนะหรือยัง :lol:

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#120 OSR

OSR

ขาประจำ

ตอบ 18 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:28

พรุ่งนี้ว่าง อาทิตย์หน้าว่าง เดือนหน้าว่าง ปีหน้าว่าง หรือ ชาติหน้าดีล่ะ
ถ้าไม่ว่าง จะเข้ามาคอมเม้นหาพระแสงเหรอ รอไปรอมา ตรูเหงือกแห้งตายซะก่อน
คุณ MIRO ครับ เอาเป็นว่า ผมช่วยฝังเซียนกำมะลอให้นะ ปิดฝาโลงเรียบร้อย แฮ่ะๆ :D :P
จบข่าว

Edited by จะขาวก็ขาว จะดำก็ดำ, 18 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:29.

หายจน ทั้งแผ่นดิน ด้วยการต่อต้าน นกม.ชั่ว และเอา ปตท กลับคืนมาเป็นของคนไทย