Jump to content

- - - - -

อยากให้ช่วยเสนอชื่อสมาชิกในบอร์ดแห่งนี้ที่เป็นที่ยอมรับจากสมาชิกท่านอื่นๆ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
69 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:41

อยากให้ช่วยเสนอชื่อสมาชิกในบอร์ดแห่งนี้ที่เป็นที่ยอมรับจากสมาชิกท่านอื่นๆให้เป็นตัวแทนห้องหากได้รับเชิญไปร่วมกิจกรรมการเมืองต่างๆ ขอสัก 5 ท่านนะครับ

#2 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:47

ถึงผมไม่อยู่ในข่ายแน่นอน

แต่ผมก็ขอออกตัวไว้ก่อนว่าไม่ขอแสดงตัวใดๆทั้งสิ้นนะครับ

รัฐบาลแบบนี้ผมไม่ไว้ใจครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#3 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:54

คุณเกี่ยวข้องอันใดกับรัฐบาลนี้กันแน่ค่ะ รู้สึกทะแม่งกับกระทู้ที่คุณตั้งมาก่อนหน้านี้แล้ว

#4 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:55

ไม่เสนอชื่อค่ะ
สมาชิกท่านไหนอยากไปร่วมกิจกรรมอะไร ก็เป็นสิทธิของสมาชิกผู้นั้นนะคะ
ไม่ต้องมาตั้งกระทู้เสนอเป็นตัวแทนเว็บบอร์ดอะไรหรอกค่ะ

ยิ่งถ้าฝ่ายเสื้อแดงยังคงความถ่อย ความเถื่อน ความสถุน แล้วอ้างประชาธิปไตยแบบนี้
ไม่มีคนที่ไหนเค้าอยากจะเสวนาด้วยหรอก แบบนี้มันคือเผด็จการดีๆนี่เอง

เจ๊แนะว่า คุณเข้ามาที่นี่ก็แลกเปลี่ยนความเห็นทางการเมืองไปตามปกติเถอะค่ะ
อย่ามาทำตัวเป็น "โซ่ข้อกลาง" "เอเจนซี่จัดอีเว้นท์" อะไรเทือกนั้นเลย

#5 ศรอรชุน

ศรอรชุน

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:00

พอเหอะ เชื่อผม...

โลกแห่งจินตนาการ กับความเป็นจริง มันห่างไกลกันลิบ หาก ราชดำเนินยังให้ทักษิณกลับมาโดยไม่มีความผิด สิ่งที่คุณพยายามมันก็ไร้ผล แล้วผมรู้สึกทะแม่มทะแม่ม คุณจะรีบไปไหน หาความจริงมาพูดกันก่อนเถอะว่ะ ครับ...

แก้ไข คุณรอโพสแสดงความคิดเห็นให้ได้ซัก ร้อย สองร้อยก่อนก็ดีนะ จะได้รู้ความคิดจริงๆของคุณ...

Edited by ศรอรชุน, 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:32.

"ควาย" ในความหมายของผม คือ คนที่มีความคิด เล่นเน็ตเป็น แต่แยกแยะ ดี ชั่ว ถูก ผิด ไม่ได้  

มิได้หมายถึง ชาวรากหญ้า ที่เป็นเหยื่อในสงครามทางความคิดครั้งนี้

"คนชั่ว" จะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา... อยากให้ถึงวรรคท้ายของคำทำนาย ไวๆ ว่ะ...

#6 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:05

ตาม เจ๊ม้าม แกว่าแหละครับ

ส่วนเชิญไปร่วมกิจกรรมทางการเมืองต่างๆนั้น ความหมายมันก็มีหลายอย่างนะ

ไปไฮด์ปาร์ค คัดค้าน หรือ สนับสนุนแก้รัฐธรรมนูญ เสวนาการเมือง เป็นสมาชิกพรรคการเมือง

หรือ แม้กระทั่งตั้งพรรคการเมือง ท่านก็ต้องบอกให้ครบถ้วนว่าคืออะไร

มันดูคลุมเครือประโยคแบบนี้ อีกอย่างที่นี่ก็เหมือนที่พันทิป เป็นเวปบอร์ดสนทนาการเมือง

ชื่อก็บอกแล้ว "สภากาแฟ" ซึ่งเป็นชื่อที่เหมาะสมในตัวดี ความหมายชัด

และ เวปบอร์ดแบบนี้ไม่มีพลังทางการเมืองที่จะขับเคลื่อนอะไรมากหรอกครับ

ถ้าจะหาคนร่วมกิจกรรมทางการเมืองก็คงต้องติดต่อพรรคการเมืองแล้วล่ะครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#7 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:07

อยากให้ช่วยเสนอชื่อสมาชิกในบอร์ดแห่งนี้ที่เป็นที่ยอมรับจากสมาชิกท่านอื่นๆให้เป็นตัวแทนห้องหากได้รับเชิญไปร่วมกิจกรรมการเมืองต่างๆ ขอสัก 5 ท่านนะครับ

คุณพึ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่วันนี้เองนะครับ
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#8 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:08

หน้าตจายังไม่รู้จักเลย จะเสนอได้ไง

อย่างผมเนี่ย ตัวจริงอาจจะเป็นเกย์เฒ่าตัณหากลับ นั่งแก้ผ้าพิมอยู่หน้าคอมในห้องมืดๆกลางกองหนังสือโป๊เกย์ก็ได้ ใครจะรู้

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#9 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:11

หน้าตจายังไม่รู้จักเลย จะเสนอได้ไง

อย่างผมเนี่ย ตัวจริงอาจจะเป็นเกย์เฒ่าตัณหากลับ นั่งแก้ผ้าพิมอยู่หน้าคอมในห้องมืดๆกลางกองหนังสือโป๊เกย์ก็ได้ ใครจะรู้

นึกภาพตาม ลุงเย็นแก้ผ้าอยู่หน้าคอม :D :D :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#10 koong

koong

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:12

นึกภาพลุงเย็นตามนั้นเลยค่ะ

#11 koong

koong

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:12

นึกภาพตาม ลุงเย็นแก้ผ้าอยู่หน้าคอม :D :D :D

อ้าวเจ้ใจเราตรงกันอ่ะ :lol:

#12 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:13

แค่สมมุติ ไม่ได้บอกว่าเป็นจิงๆ :angry: :angry:

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#13 > mj <

> mj <

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:14

ผมขอเสนอชื่อ คุณ"ทักษิณ" ครับ แต่น่าเสีบดายเขาคงมาร่วมกิจกรรมทางการเมืองไม่ได้ เพราะกำลังหนีคุกอยู่

#14 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:14

ก็เคยมีไปมาบ้างแล้ว แต่ก็ไปในนามส่วนตัว ใครใคร่ทำอะไรก็ทำกันไป

ข้อสำคัญ สมาชิกที่นี่ มีอิสระทางความคิดสูง จะเจาะจงใครให้ไปในนามของบอร์ด
นั่นก็เท่ากับว่าเอาความคิดเห็นของคนทั้งบอร์ดไปด้วย ซึ่งตรงนี้ก็คงจะไม่มีใครยอม
อย่างแน่นอน

เรื่องเดียวกัน ยังมองกันไปหลายมุม เพราะไม่มีใบบอก ไม่มีโพยเหมือนพวกควายแดง
แล้วจะให้ผู้ที่ถูกเสนอชื่อไป จะกล้าไปแสดงความคิดเห็นในนามของบอร์ดเหรอ

ผมว่าคุณมานั่งคุยกับสมาชิกที่นี่นานๆ ก่อนจะดีกว่า ทำความรู้จักพวกเขาก่อน แล้วค่อย
คิดอ่านอะไรอีกทีนึง

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#15 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:15

แค่สมมุติ ไม่ได้บอกว่าเป็นจิงๆ :angry: :angry:

ความจริงคือ อ้วน ดำ ... 55555

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#16 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:16

พรวดดดดดดดดดดดดด!!!! :o :wacko:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#17 Raja22

Raja22

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:17

1.เฮ็นไต
2.ปุ๊กลุ๊ก
3.นายเวร
4.ใจดี
5.บังมะแอ
สำรองเผื่อ 5 คนนั่นติดธุระ
6.แอลกอฮอลลิซึ่ม
7.มาร์คเลิฟเว่อร์
8.พวกมาร์คลากไถ
คิดว่า ทั้ง 8 คนนี้ รับรองว่า ปรองดองสมาณฉันท์ เตะบอลกินข้าวกัน....มีความสุขทั้ง 2 เวป ครับ
เกลียดควาย มีอะไร ป่ะ !!!

#18 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:21

จะ 5 คนไหนก็ตาม ผมก็อยากให้ 5 คนนั้นอยู่จิบกาแฟที่นี่เพลิน ๆ มากกว่าครับ อย่าง 8 คนข้างบนก็เป็นสีสันดี บางทีเครียด ๆ มาก็ได้ผ่อนคลายบ้าง

Edited by อิสระในกรอบ, 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:23.

#19 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:21

ชื่อสภากาแฟ ก็ชัดเจนแล้วนะคะ ว่าคือสถานที่กลางที่ให้คนมาแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกัน
ไม่ใช่สถานที่รวมพล ในการไปเคลื่อนไปทำกิจกรรมอะไรต่างๆ

หากเข้ามาที่นี้ ก็แลกเปลี่ยนความคิด แสดงความเห็นไปตามปกติของห้องนี้เถอะค่ะ
อย่าตั้งกระทู้แบบนี้ให้มาก มันรกบอร์ดค่ะ เจ๊เห็นแล้วมันเกะกะกระทู้อื่นๆหมด

#20 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:23

อ้าวเจ้ใจเราตรงกันอ่ะ :lol:

สมชื่อลุงเย็นจริงๆเลยครับ 55

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#21 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:24

สงสัย วัตถุประสงค์ของ จขกท
เพื่ออะไร ? ต้องการอะไร ?
สมาชิกใหม่ ?
บอร์ดที่นี่ไม่เหมือนลากดำนา จะไปเคลื่อนไหวกิจกรรมการเมืองอะไร
กับสถานการณ์การเมืองที่ขัดแย้งกันอย่างมากอย่างทุกวันนี้
ก็ยังไม่เข้าใจอยู่ดี.......

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#22 juemmy

juemmy

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:26

1.เฮ็นไต
2.ปุ๊กลุ๊ก
3.นายเวร
4.ใจดี
5.บังมะแอ
สำรองเผื่อ 5 คนนั่นติดธุระ
6.แอลกอฮอลลิซึ่ม
7.มาร์คเลิฟเว่อร์
8.พวกมาร์คลากไถ
คิดว่า ทั้ง 8 คนนี้ รับรองว่า ปรองดองสมาณฉันท์ เตะบอลกินข้าวกัน....มีความสุขทั้ง 2 เวป ครับ

ขาดไปอีก 2 คนค่ะ
เสือเมา
โนพันธมาร
ปล.เวรกะลากไถเป็นน้ำหนึ่งเดียวกันเหลือแค่9คนค่ะ

Edited by juemmy, 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:28.

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#23 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:28

หาก จขกท. อยากทำอะไรแบบนั้น ก็เป็นสิทธิ์ที่จะทำได้
แต่ทาบทามเอาเอง ไม่จำเป็นต้องให้ใครเขาเสนอ ไม่มีประโยชน์

ติดต่อเอง..หากเขาสนใจ เขาก็ตัดสินใจของเขาเอง
จะให้เสนอไปเพื่ออะไร..ไม่มีใครตัดสินใจแทนใครได้อยู่แล้ว

เสียเวลาเปล่าๆครับ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#24 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:28

การปรองดองต้องไม่ฉาบฉวยและสร้างภาพครับ

#25 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:31

ผึ้งไม่ค่อยเชื่อใจตาเจ้าของกระทู้เท่าไร จู่ๆ ก็เข้ามาจุ้นจ้านเสนอโน่นเสนอนี่ ถึงจะไม่ได้บังคับ แต่ก็ไม่เคยถามเลยว่าพวกเราเห็นด้วยไหม ลักษณะมันแปลกๆ กึ่งๆ ประมาณกรุไม่บังคับ แต่เมิงต้องทำตาม :unsure:

#26 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:37

ที่สมาชิกในบอร์ดนี้หลายคนไม่กล้าเปิดเผยตัว เพราะยังไม่ได้ทำประกันอัคคีภัยครับ -_-
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#27 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:40

มันจะมีตัวแทนได้ด้วยหรือ?
ต้องมีการเลือกตั้ง หาเสียง เขียนนโยบาย

บ้าไปแล้ว ไม่ใช่ขบวนการอะไรที่มีอุดมการณ์ร่วมกันเสียหน่อย
เป็นเว็บบอร์ดที่คุยเรื่องการเมืองนะ

#28 koong

koong

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:41

ผึ้งไม่ค่อยเชื่อใจตาเจ้าของกระทู้เท่าไร จู่ๆ ก็เข้ามาจุ้นจ้านเสนอโน่นเสนอนี่ ถึงจะไม่ได้บังคับ แต่ก็ไม่เคยถามเลยว่าพวกเราเห็นด้วยไหม ลักษณะมันแปลกๆ กึ่งๆ ประมาณกรุไม่บังคับ แต่เมิงต้องทำตาม :unsure:

จุ๊ๆ นู๋ ผึ้ง พี่กะจะดูว่าจะแอ๊บกลางได้นานแค่ไหน

#29 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:44

คุณ ธันวา ครับ ถ้าคุณคือคุณธันวา ไกรฤกษ์ หัวหน้าพรรครักษ์สันติ คนเก่า

การเมืองในอุดมคติของคุณ มันไม่ได้สร้างเสร็จภายในวันหรือสองวันนะครับ

ขอให้เข้าใจ มันอาจเป็นการเมืองในจินตนาการของคุณ แต่ในความเป็นจริงคุณ

ต้องยอมรับด้วย และผมว่าผมพอเข้าใจเจตนาของคุณที่ออกมาพูดตามเวปบอร์ดทั้งสอง

แห่งแล้ว และขอบอกได้เลยครับ ไม่สำเร็จ และจะไม่มีใครไปร่วมกับคุณด้วย

ทางที่ดีถ้าอยากทำงานการเมืองจริงๆจัง ต้อง "ลงพื้นที่" ครับ ไม่ใช่มาหา

ผู้ร่วมอุดมการณ์ตามเวปบอร์ด คนในเวปบอร์ดไม่มีกำลังพอเป็นฐานเสียงให้คุณหรอกครับ

ถ้าคุณยังไม่รีบลงพื้นที่ ขอให้ดูคุณ ประชัย เลี่ยวไพรัตน์ หัวหน้าเก่าคุณเป็นตัวอย่างครับ

ผลของการลงพื้นที่ช่วงเลือกตั้งเจ็บปวดขนาดไหน
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#30 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:50

คุณ ธันวา ครับ ถ้าคุณคือคุณธันวา ไกรฤกษ์ หัวหน้าพรรครักษ์สันติ คนเก่า

การเมืองในอุดมคติของคุณ มันไม่ได้สร้างเสร็จภายในวันหรือสองวันนะครับ

ขอให้เข้าใจ มันอาจเป็นการเมืองในจินตนาการของคุณ แต่ในความเป็นจริงคุณ

ต้องยอมรับด้วย และผมว่าผมพอเข้าใจเจตนาของคุณที่ออกมาพูดตามเวปบอร์ดทั้งสอง

แห่งแล้ว และขอบอกได้เลยครับ ไม่สำเร็จ และจะไม่มีใครไปร่วมกับคุณด้วย

ทางที่ดีถ้าอยากทำงานการเมืองจริงๆจัง ต้อง "ลงพื้นที่" ครับ ไม่ใช่มาหา

ผู้ร่วมอุดมการณ์ตามเวปบอร์ด คนในเวปบอร์ดไม่มีกำลังพอเป็นฐานเสียงให้คุณหรอกครับ

ถ้าคุณยังไม่รีบลงพื้นที่ ขอให้ดูคุณ ประชัย เลี่ยวไพรัตน์ หัวหน้าเก่าคุณเป็นตัวอย่างครับ

ผลของการลงพื้นที่ช่วงเลือกตั้งเจ็บปวดขนาดไหน

ก่อนลงพื้นที่ ต้องถามก่อนว่า สามารถตัดสินความผิดถูกและรู้จักคำว่าความจริงรึเปล่า
กล้ายอมรับและพูดออกไปหรือไม่ ถ้ามัวแต่หน่อมแน้ม แอ๊บกลาง ไม่กล้าชี้ผิดถูก
ไม่กล้าบอกได้ว่าอะไรจริง อะไรไม่จริง ก็เอาส้นตีนจากผมไปได้เลย

ริจะเล่นการเมือง เสือกมาแทงกั๊กกับกรู สาดดดดด 5555555

#31 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:54

ถ้าเจ้าตัวมีความสนใจ เขาจะเสนอชื่อตัวเองครับ ผมคงไม่ไปจุ้นจ้านเสนอชื่อใครคนอื่นหรอกครับ
จู่ๆ ก็มาขอให้เสนอชื่อคน 5 คนเพื่อเข้าร่วมกิจกรรมทางการเมืองอะไรก็ไม่รู้ เพื่อจุดประสงค์ใดก็ไม่ทราบ
โดยทั่วไปแล้วไ่ม่มีใครสนใจจะเข้าร่วมกับคุณหรอกครับ

2 กระทู้แล้วนะ ที่ผมเห็น จขกท. ตั้งกระทู้แนวนี้ ไม่ทราบว่ามีเจตนาอะไรหรือครับ
ถ้าคุณมีเจตนาดี ผมคงต้องบอกว่า สำหรับคนที่เพิ่งจะเข้ามาสมัครในเว็บบอร์ดแล้วขอความร่วมมือโน่นนี่
โดยที่ยังไม่ได้รับความยอมรับหรือเป็นที่รู้จักกันในเว็บบอร์ดหรือสถานที่นั้นๆ ย่อมไม่ได้รับความร่วมมือหรือความสนใจ
อีกทั้งยังจะถูกมองว่ามีเจตนาที่น่าสงสัยนะครับ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#32 butadad

butadad

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:03

ปู่เย็น บอกยังงี้ผมเชื่อไปเกินครึ่งแล้วนะครับ พอดีเชื่อคนง่าย ใครๆก็รู้

#33 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:11

ให้โซ่ข้อใหญ่แค่ไหน ก็เชื่อมความดีกับความเลวเข้าด้วยกันไม่ได้
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#34 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:47

ลุงเย็นครับ ขออนุญาตแนะนำ
หากลุงเย็นนั่งพิมพ์อยู่บนพื้นปาร์เก้หรือพื้นปูน
เวลาจะลุกขึ้น ค่อยๆ ขยับทีละข้างก้นนะครับ
ถ้าลุกพรวดพราด ก้นเปลือยๆ ของลุง จะถูกดูดติดกับพื้น
จะมีเสียงดังเหมือนเสียงตดครับ

ซึ่งมันจะน่าอายทีเดียวครับ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#35 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:50

อืออออ!!! มาแปลก..ๆ ยังไม่แน่ชัด...ก็ถือว่ารอดตัวไป>>>

แต่ไอ้โซ่ข้อกลางนะ...เชิญไปดู (จิ๋๋๋วจ๋า..อย่าจุ้นจ้าน ) แล้วจะรู้ว่าหยาบก็ได้

ว่าโดยไม่หยาบก็ได้....พระฤๅษี ุ67 ......

#36 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:57

อืออออ!!! มาแปลก..ๆ ยังไม่แน่ชัด...ก็ถือว่ารอดตัวไป>>>

แต่ไอ้โซ่ข้อกลางนะ...เชิญไปดู (จิ๋๋๋วจ๋า..อย่าจุ้นจ้าน ) แล้วจะรู้ว่าหยาบก็ได้

ว่าโดยไม่หยาบก็ได้....พระฤๅษี ุ67 ......

นิมนต์ท่าน ไปปราบผีที่นี้ก่อนครับ ไปแปะข้อความท่านในกระทู้แอดมินแล้ว

เฮี้ยนจริงๆ ผีลืมหลุมนี่

http://webboard.seri...า/page__st__100

#37 juemmy

juemmy

ตอบ 13 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:57

ลุงเย็นครับ ขออนุญาตแนะนำ
หากลุงเย็นนั่งพิมพ์อยู่บนพื้นปาร์เก้หรือพื้นปูน
เวลาจะลุกขึ้น ค่อยๆ ขยับทีละข้างก้นนะครับ
ถ้าลุกพรวดพราด ก้นเปลือยๆ ของลุง จะถูกดูดติดกับพื้น
จะมีเสียงดังเหมือนเสียงตดครับ

ซึ่งมันจะน่าอายทีเดียวครับ

นั่น!!คุณโทนี่แนะนำในฐานะผู้มีประสบการณ์ :P

#38 saopao

saopao

Moderator

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:10

ตั้งแต่ไหรแต่ไรมา ก็ไม่เคยมีการเอาชื่อบอร์ดเสรีไทยไปแสดงออกทางการเมืองภายนอกอยู่แล้วฮะ
บอร์ดนี้ไม่มีเจ้าของ ไม่มีตัวแทน ไม่มีใครจะเป็นแกนนำที่คิดแทนคนอื่นๆ ไม่มีใครสามารถเป็นตัวแทนใครได้เลย ที่นี่แต่ละคนมีความเป็นเป็นปัจเจกสูงอยู่แล้ว
ผู้ดูแลก็ถูกตั้งมาจากสมาชิกที่อาสา เงินค่าโฮสก็ช่วยกันออก
ที่นี่แค่สังคมเว็บบอร์ดธรรมดาๆ ที่คนเข้ามาคุยกันเรื่องการเมือง ไม่มีอะไรมากกว่านั้น

อยู่มีคนๆนึงจะมายัดเยียดความคิดตัวเอง โดยไม่เคยอ่าน ไม่เคยมีส่วนร่วม มันจะเข้าใจอะไรถูกได้ไง

#39 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:13

สำหรับกระทู้นี้ ผมขอความกรุณาทุกท่านช่วยเสนอรายชื่อ พอได้รายชื่อแล้ว ผมกะว่าจะหลังไมค์ไปขอคำปรึกษาในแนวทางก่อนน่ะครับ
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น วันนี้ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ

#40 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:41

ตามข้างบนครับ ขอความเห็นส่วนตัวดีกว่า เพราะไม่ว่าอย่างไรก็ไม่ใช่ความเห็นทั้งหมด

ว่าแต่น้าเย็น แก้ผ้าพิมพ์หน้าคอมจิง ๆ ก็ได้นะฮะ รุ่นนี้ไม่ต้องเขิน ทำเนียน ๆ ไว้ ไม่มีใครรู้หรอก :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#41 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:10

กระทู้นี้เจอลุงเย็นแย่งซีนไปหมดแล้วฮะ
เล่นเอาตัวตนมาเปิดเผยต่อสาธารณะขนาดนี้
ในฐานะติดตามผลงานผ่าน QC คนแรกของบอร์ด
เขียนมาขนาดนั้น ผมเชื่อลุงเย็น ๑๐๐ เปอร์เซ็นฮะ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#42 ทัชชี่

ทัชชี่

ดีใจจัง ค้นแล้วเจอเลย

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:30

ใครจะไปรู้ว่า

เบื้องหน้าลุงเย็นก็มีภรรยา
เบื้องหลังลุงเย็นก็มีสามี

อิอิ

ประชาธิปไตยแบบแดง: 1. ไม่ใช่แดง เป็นประชาธิปไตยไม่ได้ 2. เสียงส่วนใหญ่ คือเสียงถูกต้อง 3. กฎพวกพ้องต้องเหนือกฎหมาย 4. เบื้องสูงมีไว้เหยียบย่ำ 5. ใครทำก็ผิด แต่แดงต้องไม่ผิด 6. คิดร้ายต่อทักษิณย่อมชั่ว 7. มั่วบิดเบือนหลอกพวกเดียวกัน 8. ปั้นน้ำเป็นตัวแล้วแถ

#43 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:31

ดูเหมือนว่า ท่าน "คนกลาง" คนนี้จะไม่เข้าใจสิ่งที่ชาว สรท. พูดไป

เหมือนท่านกำลังเอาไม้ซี่ มางัดไม้ซุง... ท่านไม่ยอมโอนอ่อนต่อความเห็นเลย...

ขณะเดียวกันที่ท่านไปในบอร์ดพันทิป มันก็ต้องเจอลักษณะเดียวกัน

หากท่านไม่ฟัง แล้วคนอื่นจะฟังท่านได้อย่างไร

เอาเป็นว่าให้กำลังใจละกันครับ

#44 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:44

สำหรับกระทู้นี้ ผมขอความกรุณาทุกท่านช่วยเสนอรายชื่อ พอได้รายชื่อแล้ว ผมกะว่าจะหลังไมค์ไปขอคำปรึกษาในแนวทางก่อนน่ะครับ
ขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็น วันนี้ขอตัวไปนอนก่อนนะครับ

ท่าทางจทเข้าใจอะไรยาก งั้นตอบคำถามผมหน่อยละกัน

1 มีความจำเป็นอะไรถึงต้องมีตัวแทน
2 มีใครเสนอท่านให้ทำหรอ
3 ถามคนที่นี่หรือยังว่าต้องการไหม
4 ท่านเป็นใคร อยู่ดีๆมาเสนอตัวทำ
5 บทบาทหน้าที่ตัวแทนมีอะไร
6 เลือกแล้วอยู่นานแค่ไหน

จริงๆมีอีกหลายข้อนะ แต่เอาไปแค่นี้ก่อน ส่วนตัวมองว่าไร้สาระมาก และไม่เข้าใจว่าจะมาเจ้ากี้เจ้าการทำไมที่ผ่านมาก็ไม่ได้มีความจำเป็นอะไร

ได้ไปอ่าน เห็นบอกว่าโดนมาจากพันทิพหนัก ก็น่าจะเข้าใจแล้ว จะมาพยายามอะไรที่นี่

#45 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:55

Hentai
ATOM
PookLook
มะแอศิษย์บังโม
Jaidee20

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#46 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:02

ลุงเย็นเนี่ย เค้าดังจริงๆ!

ขนาดในเว็บ bit ในตำนาน ยังมีเลย!

:lol: :lol: :lol:
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#47 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:13

กูละเบื๊อเบื่อพวกคนกลางเนี่ย - -

#48 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:13

เฮ้ย ใครนินทา :angry:

#49 Morgan

Morgan

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:17

ร้อนมากๆก็ออกไปเล่นน้ำสงกรานต์ก่อนเถอะท่าน จขกท.
ในบ้านเมืองนั้นมีทั้งคนดีและคนไม่ดีไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมดการทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช้การทำให้ทุกคนเป็นคนดีหากแต่อยู่ที่การส่งเสริมความดีให้คนดีปกครองบ้านเมืองและคุมคนไม่ดีไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

#50 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:28

เพื่อความปรองดองระหว่างบอร์ด ขอเสนอ ไอ่เวร ไอ่เห็นควาย ไอ่โปกลุก ไอ่บังขายชาติ และไอ่ตอม(ขี้)
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช