Jump to content

- - - - -

อยากให้ช่วยเสนอชื่อสมาชิกในบอร์ดแห่งนี้ที่เป็นที่ยอมรับจากสมาชิกท่านอื่นๆ

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
69 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Gop

Gop

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:36

แนะนำเจ้าของกระทู้อย่างนี้นะครับ

๑ ลองคุยกับ phat21 ดูก่อน(ไม่ธรรมดานะครับ อยู่ในลายเซ็นลุงเย็นเลย)

๒ หลังจากนั้นก็คุยกับท่าน ATOM หรือคุณ มะแอฯ ก็ได้

๓ เมื่อคุยกับสองคนนี้เสร็จแล้ว ก็กลับมาคุยกับลุงเย็น

๔ เมื่อได้ข้อคิดจากทุกฝ่ายแล้ว สุดท้ายก็หาข้อสรุปกับผู้เป็นกลางอย่าง hentai ครับ

ผมรับรองว่า ถ้าคุณทำอย่างที่ผมแนะนำแล้ว คุณจะประจักษ์แจ้งแก่ใจตนเองเลยว่า ข้อเสนอของคุณนั้นไร้สาระอย่างแรง

และคุณก็จะได้เลิกเสนออะไรแบบนี้เสียที

อย่างเพิ่งเชื่อนะครับ ต้องลอง

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#52 yenmanovic

yenmanovic

สมาชิกรากหญ้า

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:38

แถม mark lover ให้อีกคน

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#53 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:39

อ้าวเฮ้ย มีคนพาดพิง!!!!!!!!! :angry:

รักเสื้อแดง แช่งอำมาตย์ อาฆาตม๊ากนาซี ขอเชิญมาร่วมกันที่นี่เลย!!!!!!

https://www.facebook.../KawaiiRedshirt

#54 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:44

แค่สมมุติ ไม่ได้บอกว่าเป็นจิงๆ :angry: :angry:

อ้าว ผมดันเชื่อว่าเป็นความจริงไปแระ :P

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#55 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:51

#43 ขอบคุณมากครับ

#44 ที่ผมขอรายชื่อ เพียงอยากจะลองหลังไมค์ไปปรึกษากับสมาชิกตามรายชื่อนั้นๆดูก่อนน่ะครับ ไม่ได้ให้เสนอเป็นตัวแทนของบอร์ดเลยครับ หากหัวข้อกระทู้ผมไม่เคลียร์ต้องขอโทษด้วยนะครับ

#56 Gop

Gop

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:54

โอ้วว ลืมไปได้ไง คนที่ได้รับการยอมรับที่สุดในบอร์ดนี้มีเพียงคนเดียวเท่านั้นครับ

Jaidee20

ท่านผู้นี้ทำให้ที่นี่ชื่อเสียงกระฉ่อน ยอดชมกระทู้นับแสนเกิดขึ้นครั้งแรกเพราะท่านผู้นี้

แถมยอมเปิดเผยตัวจริงด้วยครับ เจ้าของกระทู้สามารถติดต่อได้โดยตรงถามหาคนที่ชื่ออัครเทพ ทำงานที่บริษัทง่วนล่งอี้คอนสตรัคชั่นครับ ได้ความว่าไงเล่ากันให้ฟังบ้างนะครับ

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#57 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:56

#44 ที่ผมขอรายชื่อ เพียงอยากจะลองหลังไมค์ไปปรึกษากับสมาชิกตามรายชื่อนั้นๆดูก่อนน่ะครับ ไม่ได้ให้เสนอเป็นตัวแทนของบอร์ดเลยครับ หากหัวข้อกระทู้ผมไม่เคลียร์ต้องขอโทษด้วยนะครับ

1 มีความจำเป็นอะไรถึงต้องมีตัวแทน
2 มีใครเสนอท่านให้ทำหรอ
3 ถามคนที่นี่หรือยังว่าต้องการไหม
5 บทบาทหน้าที่ตัวแทนมีอะไร
6 เลือกแล้วอยู่นานแค่ไหน

อันนี้ยังต้องขอคำตอบครับ

#58 Gop

Gop

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:04

อ้าวเฮ้ย มีคนพาดพิง!!!!!!!!! :angry:

หมายถึงผมป่าวครับ??

#59 yenmanovic

yenmanovic

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:38

หมายถึงผมป่าวครับ??

ใช่!!!!!! :angry: :angry:

#60 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:44

1.เฮ็นไต
2.ปุ๊กลุ๊ก
3.นายเวร
4.ใจดี
5.บังมะแอ
สำรองเผื่อ 5 คนนั่นติดธุระ
6.แอลกอฮอลลิซึ่ม
7.มาร์คเลิฟเว่อร์
8.พวกมาร์คลากไถ
คิดว่า ทั้ง 8 คนนี้ รับรองว่า ปรองดองสมาณฉันท์ เตะบอลกินข้าวกัน....มีความสุขทั้ง 2 เวป ครับ

ยังไม่ถึง5คนเลยครับ

#61 มารุจัง

มารุจัง

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:48

สมาชิกที่นี่ทุกคน ได้รับการยอมรับทุกคนค่ะ
เพราะทุกคนมีสิทธิในการเสนอความคิดเห็น ข้อมูลของแต่ละคน ไม่มีการกีดกันใด ๆ ทั้งสิ้น
ทุกคนมีอิสระเต็มที่

ส่วนใครจะยอมรับใครเท่าไร นั่นเป็นสิ่งที่แต่ละคนต้องเสนอ และพิสูจน์ตัวเองค่ะ
บอร์ดแห่งนี้ จึงไม่มีตัวแทนใด ๆ ทั้งสิ้น
หากคนดีเกรงกลัวและท้อถอย คนเลวก็จะยิ่งเหลิงวางอำนาจบาตรใหญ่Forum rules!- ห้ามใช้คำพูดหยาบคาย- ห้ามโพสกระทู้หรือข้อความที่ดูหมิ่นเสียดสีสถาบันพระมหากษัตริย์เป็นอันขาด

#62 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:56

#56 ขอบคุณสำหรับรายชื่อครับ ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากทราบเรื่องของคุณ Jaidee20 เพิ่มเติมได้ไหมครับ

#57 ขอบคุณสำหรับความถามครับ คำตอบตามนี้เลยนะครับ

1 มีความจำเป็นอะไรถึงต้องมีตัวแทน
ไม่สามารถไปกันทั้งหมดได้ หากมีการนัดในกรณีต่างๆ เพราะจำนวนสมาชิกทั้งสองบอร์ดค่อนข้างเยอะ

ไม่มีครับ ผมเห็นแตกแยกกันมาก เลยอยากลองทำดู
3 ถามคนที่นี่หรือยังว่าต้องการไหม
ถามครับ จากกระทู เตะบอล ผมลงท้ายเป็นคำถาม และกระทู้ต่อมา ไม่ได้ถาม แต่ผมใช้คำว่าเชิญ ซึ่งไม่ได้มีความหมายว่าต้องทำตามที่ผมเชิญครับ
ยกตัวอย่างนะครับ เช่น การนัดคุย หรือเชิญไปออกรายการสักรายการ ก็จะเชิญตัวแทนไปครับ
ไม่มีวาระครับ แล้วแต่กิจกรรม จะผลัดกันอย่างไรก็ได้

#63 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:35

โอ้วว ลืมไปได้ไง คนที่ได้รับการยอมรับที่สุดในบอร์ดนี้มีเพียงคนเดียวเท่านั้นครับ

Jaidee20

ท่านผู้นี้ทำให้ที่นี่ชื่อเสียงกระฉ่อน ยอดชมกระทู้นับแสนเกิดขึ้นครั้งแรกเพราะท่านผู้นี้

แถมยอมเปิดเผยตัวจริงด้วยครับ เจ้าของกระทู้สามารถติดต่อได้โดยตรงถามหาคนที่ชื่ออัครเทพ ทำงานที่บริษัทง่วนล่งอี้คอนสตรัคชั่นครับ ได้ความว่าไงเล่ากันให้ฟังบ้างนะครับ

ยอมรับว่า ไม่พอใจคุณ Gop นะครับ ที่แนะนำไปเช่นนี้
เพียงด้วยเรื่องเล็กน้อยเช่นนี้
กลับนำชื่อท่านใจดีลงมา ผมเกรงว่าจะเป็นการรบกวนท่านนะครับ
ความจริง ผมก็ทราบครับ ว่าที่นี่ เราไม่ถือยศถื่ออย่างอะไรกัน
แต่สำหรับท่านใจดี ผุ้สร้างตำนานให้เสรีไทย
ผมว่า เราควรต้องเกรงอกเกรงใจท่านเป้นพิเศษสักนิด
ก่อนเรื่องจะถึงหูท่าน เราควรจะกลั่นกรองสักหน่อย

ไม่อยากให้ท่านมาสร้างตำนานที่สองครับ

:lol: :D

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#64 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:37

#56 ขอบคุณสำหรับรายชื่อครับ ถ้าเป็นไปได้ ผมอยากทราบเรื่องของคุณ Jaidee20 เพิ่มเติมได้ไหมครับ

#57 ขอบคุณสำหรับความถามครับ คำตอบตามนี้เลยนะครับ

ไม่สามารถไปกันทั้งหมดได้ หากมีการนัดในกรณีต่างๆ เพราะจำนวนสมาชิกทั้งสองบอร์ดค่อนข้างเยอะ

ไม่มีครับ ผมเห็นแตกแยกกันมาก เลยอยากลองทำดู
ถามครับ จากกระทู เตะบอล ผมลงท้ายเป็นคำถาม และกระทู้ต่อมา ไม่ได้ถาม แต่ผมใช้คำว่าเชิญ ซึ่งไม่ได้มีความหมายว่าต้องทำตามที่ผมเชิญครับ
ยกตัวอย่างนะครับ เช่น การนัดคุย หรือเชิญไปออกรายการสักรายการ ก็จะเชิญตัวแทนไปครับ
ไม่มีวาระครับ แล้วแต่กิจกรรม จะผลัดกันอย่างไรก็ได้

ถ้าคุณยังไม่รู้จักชื่อ Jaidee20
ไม่รู้ว่าที่สมาชิกเสนอชื่อนั้น ชื่อนี้เป็นการประชดเล่นๆหรือเสนอจริงๆ

ผมว่าคุณถอยออกมาตั้งหลักอ่านบอร์ดนี้ดูก่อนสักครึ่งเดือนไหม?

คือสังคมเว็บบอร์ดยังไงก็เป็นสังคมนะครับ

คุณจะมาจู่ลู่ชักชวนใครทำกิจกรรมอะไร ตัวตนของคุณต้องพอเป็นที่ยอมรับก่อน

คุณเป็นเทพจุติมาจากไหนหรือถึงจะเดินไปชักชวนคนที่เค้าจับกลุ่มนั่งคุยกันบอกว่าไปทานข้าวกับกลุ่มนู้นกันเถอะ
(นี่สถานการณ์สมมุติ เผื่อคุณไม่ประสา)

มันทำไม่ได้หรอกครับ มารยาทมันต้องมี

มารยาทไม่ใช่เพียงการใช้คำสุภาพ แต่ต้องมีกาลเทศะด้วยครับ

คุณไม่เข้าใจแม้นแต่เรื่องสดๆร้อนๆอย่าง Jaidee20 แล้วคุณคิดว่าจะมาจัดการอะไร

คุณเห็นว่าแตกแยกกันมากเลยจะลองทำดู คุณเห็นใครแตกแยกกับใครล่ะ

ถ้าคุณเห็นว่าบอร์ดเสรีไทยแตกยแกกับบอร์ดราชดำเนินพันทิป

ผมว่าคุณลองสมมุติสถานการณ์ดูนะครับ

ถ้าจู่ๆความขัดแย้งระหว่างเสื้อแดงกับคนเสื้อสีอื่นๆในประเทศไทย

ถูกกระทาชายนายหนึงซึ่งเป็นคนนอก ไม่มีใครรู้จัก ไม่มีใครยอมรับเสนอตัวเข้ามาจัดการ

โดยไม่รู้เสียด้วยว่าความขัดแย้งนี้เป็นมายังไง ตอนนี้สถานการณ์ไปถึงไหน

คุณว่าหมอนั่นควรพิจารณาตัวเองไหมล่ะครับ

แล้วจากนั้นคุณลองนึกถึงตัวเองดู

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#65 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:44

หน้าตจายังไม่รู้จักเลย จะเสนอได้ไง

อย่างผมเนี่ย ตัวจริงอาจจะเป็นเกย์เฒ่าตัณหากลับ นั่งแก้ผ้าพิมอยู่หน้าคอมในห้องมืดๆกลางกองหนังสือโป๊เกย์ก็ได้ ใครจะรู้

นึกภาพตาม ลุงเย็นแก้ผ้าอยู่หน้าคอม :D :D :D

ถ้าเป็นเช่นนั้นขอเสนอให้น้าเย็น ใช้ชื่อ Hentai แทน ครับ น่าจะเหมาะสมกว่า อิอิ

#66 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:47

Jaidee20

ยอมรับว่า ไม่พอใจคุณ Gop นะครับ ที่แนะนำไปเช่นนี้
เพียงด้วยเรื่องเล็กน้อยเช่นนี้
กลับนำชื่อท่านใจดีลงมา ผมเกรงว่าจะเป็นการรบกวนท่านนะครับ
ความจริง ผมก็ทราบครับ ว่าที่นี่ เราไม่ถือยศถื่ออย่างอะไรกัน
แต่สำหรับท่านใจดี ผุ้สร้างตำนานให้เสรีไทย
ผมว่า เราควรต้องเกรงอกเกรงใจท่านเป้นพิเศษสักนิด
ก่อนเรื่องจะถึงหูท่าน เราควรจะกลั่นกรองสักหน่อย

ไม่อยากให้ท่านมาสร้างตำนานที่สองครับ

:lol: :D

ต้องระมัดระวังอย่างที่คุณโทนี่บอกนะคะ
มิฉะนั้นแล้วอาจมีการฟ้องร้องมอดได้
ท่านใจดีมีเรื่องร้องเรียนมอดอยู่ที่ทู้ร้องเรียนมากที่สุดแล้วนะคะ :D

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#67 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:50

#64 ขอบคุณครับสำหรับความเห็นและคำแนะนำ เห็นด้วยและจะปฏบัติตามที่ท่านว่าครับ ส่วนเรื่องแตกแยกนั้น จริงๆมันผิดประเด็นไปนิด ซึ่งผมผิดเองที่ตั้งกระทู้และสื่อสารไม่ชัดครับ เสรีไทยกับพันทิป ไม่ใช่คู่ขัดแย้ง แต่บุคคลที่เห็นต่างไม่ว่าจะเล่นบอร์ดไหนต่างหากที่เป็นผู้ขัดแย้ง แต่ผมไม่อยากอธิบายยาวในตอนแรก เลยตั้งประเด็นเป็นเสรีไทยกับพันทิปไปเลย ซึ่งจริงๆแล้ว ถ้าจัดเตะบอล อาจจัดแค่ ผู้เห็นต่างในพันทิปด้วยกันเอง หรือผู้เห็นต่างในเสรีไทยด้วยกันเองก็ได้

#68 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:51

หน้าตจายังไม่รู้จักเลย จะเสนอได้ไง

อย่างผมเนี่ย ตัวจริงอาจจะเป็นเกย์เฒ่าตัณหากลับ นั่งแก้ผ้าพิมอยู่หน้าคอมในห้องมืดๆกลางกองหนังสือโป๊เกย์ก็ได้ ใครจะรู้

นึกภาพตาม ลุงเย็นแก้ผ้าอยู่หน้าคอม :D :D :D

ถ้าเป็นเช่นนั้นขอเสนอให้น้าเย็น ใช้ชื่อ Hentai แทน ครับ น่าจะเหมาะสมกว่า อิอิ

ไปพาดพิงถึงคนกลางได้อย่างไรกันคุณsendou
เด๋วโดนถามหาหลักฐานแล้วจะหนาวนะคะ :o

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#69 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:07

โอ๊ะ ขออภัยครับ พอดี ตั้งใจ สื่อ กับความหมายของคำครับ มิได้เจตนา พาดพิง ชื่่อ สมาชิกผู้มีชื่อเสียง

#70 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 14 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:55

จะตั้งกระทู้อะไรถี่นักหนา

เอาแต่พอหอมปากหอมคอเถอะพ่อคุณ
gladiator 1.jpg