Jump to content

- - - - -

((( I'am here เกาะพีพี ))) ได้ยินกันหนาหูมาก ว่าที่มีคือแหล่งของอิทธิพลนักการเมืองท้องถิ่น

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
227 ความเห็นในกระทู้นี้

#201 Et tu Brute?

Et tu Brute?

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:50

เรื่องขี้หมูราขี้หมาแห้งทั้งนั้น เฮ้อออออออออ

เรื่องกะโหลกกะลาแค่นี้เองเหรอออ :D

It's us against the world

#202 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:54

เห็นคุณ TFEX มาชมกระทู้นี้ด้วย หวังว่าคุณจะประเมิน jaidee20 ใหม่ได้แล้วนะครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#203 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:12

ใจดี20. อยู่พีพี ไม่มีอพยพแผ่นดินไหวเรอะ ไม่น่าเชื่อว่าจะใจเย็นเลยเน็ตได้น่ะ เราอยู่ป่าตอง เห็นคนวิ่งจากหน้าหาดขึ้นเขาหน้าตั้ง ใจดีอยู่เกาะพีพีเล่นเน็ตเฉยเลย
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#204 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:17

ใจดี20. อยู่พีพี ไม่มีอพยพแผ่นดินไหวเรอะ ไม่น่าเชื่อว่าจะใจเย็นเลยเน็ตได้น่ะ เราอยู่ป่าตอง เห็นคนวิ่งจากหน้าหาดขึ้นเขาหน้าตั้ง ใจดีอยู่เกาะพีพีเล่นเน็ตเฉยเลย

แล้วจารย์เป็นไงบ้างค่ะ

#205 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:20

ผมว่าจริงๆแล้ว jaidee20 อยู่ พีพี อาบอบนวด แถวเทพารักษ์ มากกว่า
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#206 royalist

royalist

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:20

ที่ถูกต้องน่าจะเป็น I here มากกว่านะครับ :P
Royal Thai Army

#207 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:23

บายบายกุ้ง ไม่มีอะไรมาก แต่คนก็ยังตื่นแห่ขึ้นเขากันน่ะแต่ใจดี20 นั่งเล่นเน็ตเฉยไม่น่าเชื่อ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#208 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:25

ทำไม่ใจดีรีบเก็บกระเป๋าจังเลยจะกลับเมื่อไร ล่ะรีบรีบน่ะเดี๋ยวไม่ทันเรือเที่ยวสุดท้าย

#209 koong

koong

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:25

บายบายกุ้ง ไม่มีอะไรมาก แต่คนก็ยังตื่นแห่ขึ้นเขากันน่ะแต่ใจดี20 นั่งเล่นเน็ตเฉยไม่น่าเชื่อ

ก็คนเขาผ่านชุมนุมราชประสงค์ ที่เขายิงกันเปรี้ยงๆมาได้ แค่แผ่นดินไหว ใจดีไม่สะดุ้งหรอกค่ะ (อันนี้คิดเอาเองนะว่าใจดีเคยไปชุมนุมกับเขามา)

#210 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:26

จากเวป http://th.soidb.com

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#211 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:29

ขี้โม้20 อยู่ห่าง 48 ก.ม. จากภูเก็ต ไม่สั่นบ้างเหรอ โม้จัง

#212 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:31

จากเวป http://th.soidb.com

แสดงว่ารู้จัก พีพี อาบอบนวดเหมือนกัน ที่นี้คิดว่า jaidee20 อยู่กับน้องๆ หรือ แม่บ้าน

หรือว่า เชียร์ อยู่ตอนนี้ 5555

#213 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:36

ผมไม่ได้เอ่ยชื่อ login ใคร ผมพูดลอยๆ ทำไมต้องขอโทษด้วย
อย่าเอาเรื่องไม่เป็นเรื่องมาทำให้ปวดหัวเลยครับ ผมต้องรีบแพ็คข้าวของกลับบ้าน
เรื่องขี้หมูราขี้หมาแห้งทั้งนั้น เฮ้อออออออออ

ไม่จำเป็นต้อง ระบุชื่อหรอกครับ ท่าน Jaidee20
สมาชิกที่นำรูปตัวเอง..มาแสดงในกระทู้นี้ มี 2 คน
คือ คุณ ตะนิ่นตาญี กับ คุณ Pinkpanda

ท่าน Jaidee20 แสดงพฤติกรรมโพสต์ล้อเลียน..โดยระบุชัดเจนว่า "รูป"
มันก็มัดท่านอยู่แล้วครับ ว่าท่านพาดพิงเสียๆหายๆถึงใคร คนใดคนหนึ่งแน่นอน

พฤติกรรมและคำพูดของท่าน มันดิ้นตรงนี้ไม่หลุดหรอกครับ
ถึงไม่แสดงความเป็นลูกผู้ชายออกมาและขอโทษเขาก็ไม่เป็นไร

เพราะมันอาจเป็นพฤติกรรมและนิสัยของท่าน Jaidee20 อยู่แล้ว มันเป็นสำนึกของตัวท่านเอง
และผมก็คิดว่าสมาชิกที่ถูกล้อเลียนก็คงไม่ได้ให้ราคาอะไรกับท่าน มากพอจะเสียเวลารอคำขอโทษครับ

Edited by MIRO, 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:39.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#214 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:37

เห็นคุณ TFEX มาชมกระทู้นี้ด้วย หวังว่าคุณจะประเมิน jaidee20 ใหม่ได้แล้วนะครับ

คุณใจดีครับ ผมเชื่อว่าในตัวเราทุกคนมีความดี อยู่ที่เราจะเอามาใช้หรือไม่ ผมจะรออ่านข้อความขอโทษจากคุณครับ ผมเคยตั้งกระทู้เข้าข้างคุณจนถูกต่อว่าอย่างมากมาย อยากให้คุณลองไปอ่านดูนะครับ วันนี้ มีคนหนึ่งคนในบอร์ดนี้เชื่อมั่นในตัวคุณ อย่าทำให้ผิดหวังนะครับ

#215 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:42

ขี้โม้20 อยู่ห่าง 48 ก.ม. จากภูเก็ต ไม่สั่นบ้างเหรอ โม้จัง

ผมก็ยัง งงๆ อยู่ว่า ช่วงเวลานี้ มีเรือวิ่งกลับ ด้วยเหรอครับ :lol:
หรือว่า นั่ง ยอร์ช ส่วนตัว
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#216 โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:43

เอาให้ jaidee20 ชมแก้เครียดเผื่อคิดขอโทษได้ และคงพอจะเดาได้นะว่าผมกำลังทำอะไรอยู่

#217 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:44

คุณใจดีครับ ผมเชื่อว่าในตัวเราทุกคนมีความดี อยู่ที่เราจะเอามาใช้หรือไม่ ผมจะรออ่านข้อความขอโทษจากคุณครับ ผมเคยตั้งกระทู้เข้าข้างคุณจนถูกต่อว่าอย่างมากมาย อยากให้คุณลองไปอ่านดูนะครับ วันนี้ มีคนหนึ่งคนในบอร์ดนี้เชื่อมั่นในตัวคุณ อย่าทำให้ผิดหวังนะครับ

5555555555555555555 หวังมากไปป่าววววว!!

Edited by redfrog53, 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:45.

#218 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:47

ไอ้หย่ะ !

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#219 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:24

คุยกะเด็กยังน่าจะรู้เรื่องและเข้าใจง่ายกว่าคุยกับ จขกท.
แค่ขอรูปหลักฐานว่าไปเที่ยวเกาะ PP ตามที่ตั้งกระทู้
ดันไป Copy ภาพดอกเฟื่องฟ้ามาโชว์ ถามชื่อโรงแรมก็ไม่บอก (กลัวคนลอบยิง)
ถ้าทำไม่ได้ แล้วจะมาตั้งกระทู้ขี้โม้หาสววรค์วิมานอะไร
ผิดหวังอีกครั้ง หลังจาก... กระทู้สลิปเงินเดือน
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#220 bminor

bminor

น้องเก่า

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:28

โลกสวยมากเลย
สิทธิต้องมาพร้อมหน้าที่

#221 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:28

ตอนแรกผมอ่านกระทู้นี้ด้วยความหวังว่าจะฮาเหมือนกระทู้ที่แล้ว
แต่ผิดคาด..ผมอ่านมาถึงตรงนี้แล้วผมรู้สึกโกรธคุณใจดีแทนคุณพิงค์มาก
(จะว่าสาระแนก็ได้)

คุณใจดีครับ ตอนแรกคุณแค่ "ขี้โม้ กาก เกรียน" เฉยๆ
แต่วันนี้คุณได้อัพเกรดมีสกิล "เลว" เพิ่มขึ้นมาด้วย
ผมว่าคุณควรขอโทษคุณพิงค์ก่อนดีกว่านะครับ
แล้วจะโม้เหม็นอะไรก็ว่าไปผมจะไม่ติติงคุณ

#222 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:34

อ่านไปอ่านมา ผมรำคาญ "ทีเฟค"(FAKE) มากกว่าใจดีซะอีก :(

#223 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:40

สัน ดานเดียวกับพตท.ดร.ทักษิณ ชินวัตรเลยนะ
ไม่ผิด หน้าด้าน :angry:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#224 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:45

อ่านข้อความของคุณ tfex แล้วเหมือนจะเริ่มเห็นข้อไม่ดีของใจดีบ้าง ค่อย ๆ ดูกันไปครับทั้งผมและคุณ ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#225 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:46

อ่านไปอ่านมา ผมรำคาญ "ทีเฟค"(FAKE) มากกว่าใจดีซะอีก :(

ถ้าท่านจะเปลี่ยนเป้าจากใจดีมาเป็นผมก็ไม่เป็นไรนะครับ
ปล.เห็นหลายท่านบอกว่าเว็บนี้มีอิสระเสรีในการแสดงความคิดเห็น ผมก็เลยแสดงความเห็นไป แต่หากรบกวนใจท่าน ก็ต้องขออภัยด้วยครับ

#226 koong

koong

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:53

== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล == ...

แร๊งงงงงงงงงส์

Edited by คนกวาดขยะ, 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:16.

#227 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:00

ถ้าท่านจะเปลี่ยนเป้าจากใจดีมาเป็นผมก็ไม่เป็นไรนะครับ
ปล.เห็นหลายท่านบอกว่าเว็บนี้มีอิสระเสรีในการแสดงความคิดเห็น ผมก็เลยแสดงความเห็นไป แต่หากรบกวนใจท่าน ก็ต้องขออภัยด้วยครับ

โอ๊ย ไม่เปลี่ยนเป้าอะไรหรอกครับ เพราะ

1. ท่านไม่ตลก เหมือนใจดี
2. แต่ท่านก็ไม่มีสาระอะไรให้ชวนขบคิดเลย

ที่นี่เสรีครับ แต่ในความเสรีนั้น ผมว่า ผมก็มีเสรี ที่จะรู้สึกแย่ๆกับสมาชิกบางท่านเช่นกัน แต่ผมไม่คิดร้าย หรือจ้องทำลายอะไรใครหรอก

#228 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:08

ตั้งกระทู้ล่อเป้าไม่มีสาระ ประเด็นนี้เคยเตือนแล้ว พักใช้งานบอร์ด 7 วัน และขอล็อคกระทู้ครับ