Jump to content

- - - - -

ขอโทษใจดีค่ะ

• Please log in to reply
93 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:00

*
POPULAR

หลังจากที่่ได้โพสต์รูปเพื่อแสดงตัวอย่าง

ว่่าการไปเที่ยวที่กระบี่ ต้องเป็นรูปตามตัวอย่างแล้ว

เราไม่ได้สนใจหรอกค่ะว่าใครจะเอารูปเราไปทำอะไร เพราะเราคิดว่าไม่ได้คิดร้ายอะไรกับใคร

แต่เมื่อใจดี 20 เตือนมา เราก็น้อมรับ แล้วก็ขอบคุณที่กรุณาแนะนำ คราวต่อไปจะระวัง

สำหรับข้อความที่อ่านของเพื่อน สรท หลายๆ ท่าน แล้วก็อนุมานว่า คงมีการพาดพุงถึงรูปร่างและหน้าตาเป็นอาวุธร้าย ไล่ผู้ชายไปให้พ้นๆ ตัว 555

ก็อ่ะนะ ดำน้ำสองวัน เลยกลายสภาพเป็นแบบนั้น แล้วช่วงนั้นเราหนักตั้ง 88 กก.

ยอมรับค่ะว่าอ้วนเหมือนหมูตอน เป็นป้าของหลานฟีบัส อิอิ

แต่ปัจจุบัน นน ลดลงแล้วค่ะ หายไป ประมาณ 16 - 18 กก ก็มีขึ้นลงบ้างตามอาหารที่กิน อิอิ

ไม่เป็นไรค่ะ ถ้าใครจะว่าอะไร ยอมรับสภาพที่เป็นอยู่

ทว่าที่ตามอ่าน ก็รู้สึกว่าใจดี อาจจะแซวเราหยิกแกมหยอกแรงไปนิด ยังไงต่อไป ถ้าจะว่าใคร ยังไง ก็คิดก่อนพิมพ์ พอพิมพ์แล้วคำพูดเป็นนายเรา :wub:

แล้วก็ควรฟังเพื่อนๆ ในสรท ตักเตือนด้วย ทุกคนที่เขาเตือนใจดี ก็เพราะหวังดีด้วยกันทั้งนั้น

ถ้าเราไม่โกหก ก็ไม่มีใครว่าเราได้หรอกคะ จริงมั้ย

และสุดท้าย ก็ขอบคุณเพื่อนๆ ทุกคน ในสรท ที่เป็นกำลังใจให้ด้วยนะคะ จุ๊บส์ :rolleyes:

รูปนี้ไปดอยตุงเมื่อปลายเดือน มค ค่ะ สังเกตว่ามีการใส่กางเกงขายาว เนื่องจากว่าต้องแต่งกายให้สุภาพ

เค้าใส่กางเกงสี่ส่วนแล้ว ก็ต้องสวมทับอยู่ดี ปล ผอมลงแล้ว นน อยู่ที่ประมาณ 70 กก ค่ะ :P

#2 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:06

*
POPULAR

...........
สำหรับข้อความที่อ่านของเพื่อน สรท หลายๆ ท่าน แล้วก็อนุมานว่า คงมีการพาดพุงถึงรูปร่างและหน้าตาเป็นอาวุธร้าย ไล่ผู้ชายไปให้พ้นๆ ตัว 555
...........

ขออนุญาต คุณ pinkpanda ครับ

...คนจะงาม งามน้ำใจ ใช่ใบหน้า

คนจะสวย สวยจรรยา ใช่ตาหวาน

คนจะแก่ แก่ความรู้ ใช่อยู่นาน

คนจะรวย รวยศีลทาน ใช่บ้านโต...

ตะนิ่นตาญี

วันจันทร์ที่ ๑๖ เมษายน พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๒๒.๐๗ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#3 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:07

นั่น!!!คนผิดลอยหน้าลอยตาบอกว่า กรูไม่ผิด
แต่คนถูกประณาม
กลับอายจนต้องออกมาขอโทษ :huh:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#4 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:07

เสน่ห์ของคนรูปร่างท้วม คือ อารมณ์ดี เป็นที่รักใคร่ ของคนรอบข้าง ........

อย่างผมก็ อ้วนน่ารักครับ ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#5 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:09

เจออีพวกนี้ เชิดใส่เลยค่ะ อย่าไปสนพวกนี้ดีแต่ขอส่วนบุญไล่ให้มันไปขอที่ลัทธิหัวนมไปซะ

#6 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:10

สังคมยุคนี้ มันสับสนดีแท้ ..

คนผิด เชิดหน้าชูตา
คนไม่ผิดอะไร ก้มหน้าขอโทษ -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#7 juemmy

juemmy

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:10

เสน่ห์ของคนรูปร่างท้วม คือ อารมณ์ดี เป็นที่รักใคร่ ของคนรอบข้าง ........

อย่างผมก็ อ้วนน่ารักครับ ...

เราถึงจะไม่อ้วนแต่ก็น่ารักนะคะ :wub:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#8 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:11

กรุณาอย่าลงรูปคนอ้วน คนท้วม เลยครับ
สงสารผมบ้าง แบบว่าเห็นทีไร ก็คิดว่าเห็นไหม
ว่าคนอื่นเขาก็อ้วน ไม่เห็นจำเป็นต้องไปลดน้ำหนักเลย
แล้วในที่สุด ก็ลดไม่ได้สักที :angry:

#9 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:14

แมน เอ๊ยวูแมน มว้ากกก

เสียดายใจดีไม่มีโอกาสตอบซะแล้ว

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#10 juemmy

juemmy

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:16

แมน เอ๊ยวูแมน มว้ากกก

เสียดายใจดีไม่มีโอกาสตอบซะแล้ว

ไม่ต้องเสียดายหรอกค่ะ
ใจดีกลับมาเมื่อไหร่
เรานี่แหละจะขุดทู้นี้ให้ใจดีดูเอง

#11 joepattawut

joepattawut

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:23

หัวใจ คุณ สวยมาก ครับ.....

#12 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:25

*
POPULAR

ผมขอนับถือคุณ pinkpanda จากใจครับ

เนื่องด้วยหน้าที่ การงาน จึงไม่สามารถแสดงความกล้าได้อย่างคุณ

อย่างน้อยผมก็เชื่อว่า คุณ pinkpanda ก็คิดดีต่อประเทศไทย "ไม่เคยหลบภาษี และไม่คิดซุกหุ้น

ไม่หลอกลวงผู้คน และ ไม่ใช่ผู้ค้าความขัดแย้ง" อย่างแน่นอนครับ

"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#13 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:30

เสียดาย like หมด ขอคารวะหัวใจจริงๆครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#14 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:35

อ้วนน่ากอด ผอมน่าเกลียด.. :P :P :P
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#15 G.Maniac

G.Maniac

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:36

มิเสียแรง ที่ปลื้มพี่พิงค์มานาน :D

และถูกแล้วที่ผมเรียกว่า พี่พิงค์ เหมาะเป็นพี่น้องกันจริงๆ น้ำหนักเราพอๆกันเลยครับ (แต่ผมคงจะสูงกว่า - -" (171 cm.))

#16 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:01

รูปร่างหน้าตาของเรา มันก็ไม่ได้ไปทำให้ใครเดือดร้อนนิ อย่าไปใส่ใจช่างแม่มัน
เป็นคนดีก็พอ ใช้ชีวิตอย่างพอเพียง ใช้ชีวิตอย่างมีคุณค่า แค่นี้ก็มีความสุขแล้ว
ชื่นชมๆคุณพิงค์แพนด้ามากๆ :wub:

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#17 butadad

butadad

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:11

จขกท ครับ ไม่อยากจะข่ม คุณอ้วนไม่ได้ครื่งนึงของผมเลย

#18 chackrapbong

chackrapbong

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:18

ผมยังไม่เห็นว่าคุณ pinkpanda
จะไปรู้สึกผิดต่อตัวเองทำไม

คุณไม่ได้ทำสิ่งที่น่ารังเกียจเลยครับ
เป็นการแสดงออกด้วยความจริงใจมากกว่า

แต่ถ้าหากจะขอโทษ ใจดี
ด้วยความรู้สึกแบบไทยๆ

ผมก็พลอยรู้สึกอบอุ่นไปกับคำขอโทษคุณpinkpanda ด้วยคน

Everyone thinks of changing the world, but no one thinks of changing himself. Leo Tolstoy

#19 b...

b...

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:41

ผมยังไม่เห็นว่าคุณ pinkpanda
จะไปรู้สึกผิดต่อตัวเองทำไม

คุณไม่ได้ทำสิ่งที่น่ารังเกียจเลยครับ
เป็นการแสดงออกด้วยความจริงใจมากกว่า

แต่ถ้าหากจะขอโทษ ใจดี
ด้วยความรู้สึกแบบไทยๆ

ผมก็พลอยรู้สึกอบอุ่นไปกับคำขอโทษคุณpinkpanda ด้วยคน

ขอร่วมชื่นชมคุณพิงค์ ด้วยข้อความข้างบนนี้นะคะ

Making you happy is not my priority!      Michael Yon

#20 คุณนายนอกบ้าน

คุณนายนอกบ้าน

ขาประจำ

ตอบ 16 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:45

หนู pink น่ารักท่าทางเป็นคนอารมณ์ดีมักจะสร้างความสุขให้กับคนใกล้ชิด และมีมิตรมากกว่าศัตรู

#21 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:16

มีการถือโอกาสเปิดเผยความเป็นมหาอำมาตย์ออกมาหลายคนเลย .. B)

Edited by MIRO, 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:40.

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#22 คลำปม

คลำปม

สลิ่มเต็มขั้นจ้า

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:21

หวังว่าคุณพิงค์คงจะรับรู้ได้ถึงความรักและความเป็นห่วงของเพื่อนๆน้าๆลุงๆพี่น้องในเสรีไทยแล้วนะครับ

ภรรยาผมก็น้ำหนักใกล้เคียงกันนี้ ผมก็ยังรู้สึกว่าเธอสวยน่ารักมิเสื่อมคลาย

คนเรารักกันที่ความคิดอ่าน ความผูกพัน การแสดงออก และอื่นๆอีกสารพัด

บางทีเราอาจยังไม่เจอคนที่ใช่ (ถ้าเจอแล้วก็ขออภัยครับ)

ใครจะปากม๋าค่อนแคะนั่นก็เพราะเขาพื้นฐานเป็นคนมารยาททราม

ไม่ใช่ความผิดของเรา ไม่ต้องไปขอโทษมันหรอกครับ

วิธีการยุติระบอบทักษิณ

ก็แค่เพียงทำให้คนไทยส่วนใหญ่ "ฉลาด"

#23 tent-2

tent-2

น้องเก่า

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:21

นานแสนนานผมถึงจะพิมม์ตอบกระทู้ ครั้งนี้ผมขอบอกคุณพิงค์ว่าคุณน่ารักมาก

#24 SPDZ

SPDZ

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:38

อ้วนแล้วไง
ไม่ได้โกหก ตอแหล หลอกลวงคน แบบไร้ยางอาย ไร้สำนึกผิดแบบใจดี
ใจดีควรลดความหยาบช้าเต่าถุยในกมลตัวเองลงบ้าง เพื่อเห็นแก่กระทู้นี้
มนุษย์เงินเดือนจนๆที่ไม่พอใจรัฐบาลเสื้อแดงที่แสนชั่วจะทำอะไรได้มากกว่าวาดการ์ตูนระบายความคับแค้นใจhttp://webboard.seri...ยเว็บบอร์ดการ์/ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ดการ์ตูน

#25 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:35

คนเราคบกัน ใจมาก่อน ถ้าใจทรามเลิกคบ

#26 วันศุกร์

วันศุกร์

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:47

Khun Pinkpanda-
Please don’t feel the need to lose weight for other people other than for your own health (if any). You looked healthy and happy!!!

People who critique other's appearance are too shallow and you shouldn't even waste your time and energy to care.

You can't fix stupid - Ron White

You can have your own opinion, but not your own facts - Daniel Patrick Moynihan

"A society is judged by how it treats its animals and elderly"

#27 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:34

เอ้อ....

คืออยากบอกบอกว่า

แฟนผม...อ้วนกว่าคุณพิ๊งอีกครับ

คืออ้วนแต่น่ารักอ่ะ :wub:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#28 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:00

เรื่องอื่นไม่เท่าไรนัก...แต่ผมว่าหลังจากนี้ระวังตัวนิดนึงนะครับ "ลัทธิล่าแม่มด"มันยังไม่หมด เว็บเสรีไทยยิ่งโจทย์เยอะอยู่ด้วย ด้วยความหวังดี :D :wub: :D
นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#29 puri

puri

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:11

คนที่รูปร่างสมบูรณ์แบบนี้ แสดงว่า เป็นผู้มีอันจะกินจ้ะ
สังเกตุดูนะ แล้วอีกอย่างคนอ้วนมักอารมณ์ดี เวลาอยู่ใกล้จะรู้สึกมีความสุข
มนุษย์สัมพันธ์ดีมากๆ น่ารัก
และ...ที่สำคัญ เท่าที่แอบอ่านสมาชิก สรท.มาเนี่ย 70 เปอร์เซ็น อวบระยะสุดท้าย
กันแทบทั้งนั้น ( รวมทั้ง ข้าพเจ้าด้วยอ่ะ 555 )

#30 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:19

อิอิอิ

ป้าเท่ที่สุ๊ดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดดเรยจ๊ะ

:D :D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#31 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:37

ปืนแตก 555

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#32 conservative

conservative

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:08

แบบคุณ pink ตามมาตรฐานของผม ยังอยู่ในข่ายไม่อ้วนครับ

ประมาณว่าตุ้ยนุ้ยนิดๆ

(ผบ.ทบ.ของผมก็ประมาณนี้ครับ)

#33 tom_ma

tom_ma

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:24

ธาตุแท้ของคนสรท. ออกท้วมเป็นส่วนใหญ่. น่ารักทุกคน. นู๋พิงค์มั่นค่ะ. ชนะเลิศค่ะ สะบัดบ๊อบเลยค่ะ
คำขัวญ กาสรแดง : นางยกข้าใครอย่าแตะ ถ้าแตะ ตายยยย

#34 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:31

คุณพิ๊งค์....น่ารักมากรู้ไหม กล้าที่จะขอโทษ กล้าที่จะขอบคุณ ไม่สำคัญว่าเราจะผิดหรือไม่

คุณได้ใจผมมากกว่าพวกชอบแถเยอะเลยหละ ผมขอชื่นชมครับ ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#35 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:48

let it be คุณใจดี20 เหอะ คุณพิ๊งค์
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#36 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:00

ปืนแตก 555

กรุณาตอบให้อยู่ในเนื้อหากระทู้ด้วย

B) B)

ลป.ไม่กระเทือนซาง

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#37 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:01

let it be คุณใจดี20 เหอะ คุณพิ๊งค์

แปลด้วย ผมเรียนมาน้อย :lol:

#38 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:08

• let it be คุณใจดี20 เหอะ คุณพิ๊งค์

แปลด้วย ผมเรียนมาน้อย :lol:

555 คุณนี่ก็ แปลว่าช่างคุณใจดี20เค้าเหอะ ผมเป็นสุภาพชนไม่เหมือนอดีตนายกบางคนครับที่แปลเป็น ช่างแม่มันเหอะ

ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#39 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:13

ผมมาไม่ทันกระทู้ต้นกำเนิด...ขอไปคลำอ่านก่อนนะครับ

แต่อยากบอกว่ากระทู้นี้...จะปล้นไลค์ผมกันหรือไงครับพี่น้อง!
(ปล.คุณพิงค์น่าร็อกมาก :wub: )
gladiator 1.jpg

#40 ant

ant

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:27

เหรียญมักมีสองด้านเสมอ อยู่ที่การมองของคนครับ "ในดีมีเสีย ในเสียมีดี"
แต่..ผมชอบคนอ้วนครับ เพราะ
1. ดูเต่งตึง ไม่เหี่ยวแห้ง ดูมีน้ำมีนวล
2. น่ารัก โดยเฉพาะคนอ้วนๆ ขาวๆ มักมีคนมาชอบฟัดเล่น
3. คนอ้วนส่วนใหญ่มักจะอารมณ์ดี หัวเราะง่าย มองโลกในแง่ดี
4. ก็เลยทำให้คนอ้วนมีเพื่อนเยอะ
5. กินง่าย อยู่ง่าย ไม่เรื่องมาก (เพราะกินได้ทุกอย่าง)
6. มีความสุขกับการกิน ไม่กลัวอ้วน (เพราะอ้วนอยู่แล้ว) คนเราอายุสั้นหาอะไรอร่อยๆ กินกันเถอะ
7. ไม่ค่อยมีความทุกข์กะเขานานๆ เพราะว่าเวลาไม่สบายใจก็หาอะไรกิน แป๊ปเดียวก็ลืม อิอิ
8. เวลาซ้อนมอเตอร์ไซค์รับจ้างจะปลอดภัยมาก เพราะน้ำหนักเยอะ เขาซิ่งไม่ได้
9. รู้จักที่กินอร่อยๆ เยอะ มีเรดาร์ในการหาของอร่อยๆ กินเสมอ
10. เป็นคนประหยัด เพราะไม่เคยต้องทิ้งของกินให้เสียของ
11. ไม่จมน้ำตาย เพราะมีห่วงยางรอบเอว
12. ไปไหนมาไหนได้เร็วกว่าชาวบ้าน เพราะกลิ้งเอา
13. เวลาที่ขาดแคลนอาหาร จะตายหลังเพื่อน เพราะสะสมอาหารไว้เยอะ
14. ไม่ตกยุค เพราะต้องเปลี่ยนเสื้อผ้าบ่อยๆ เวลาน้ำหนักขึ้น ทำให้เสื้อผ้าเก่าๆ นำไปบริจาคได้
15. เวลาคนอื่นเขาหนาวจะไม่หนาว
16. เวลาคนอื่นเค้าร้อน คนอ้วนจะเหงื่อเยอะ ทำให้ร่างกายดับความร้อนได้ดีกว่าคนอื่น
17. ธรรมดาคนสามารถยกของได้ไม่เกิน 10% ของน้ำหนักตัว แสดงว่าคนอ้วนก็ยกของได้หนักกว่าคนทั่วไป
18. สามารถเต้นระบำหน้าท้องได้น่าดูกว่าคนผอมๆ (มั้ง)
19. เวลาใส่กางเกงเล ก็ไม่ต้องผูก (มันพอดี)
20. สามารถใส่เสื้อไซส์ XL เป็นไซส์ S ได้
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#41 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:38

"สองคนยลตามช่อง
คนหนึ่งมองเห็นโคลนตม
คนหนึ่งตาแหลมคม
มองเห็นดาวอยู่พราวพราย"

เดี๋ยวคนไทยจะเข้าใจ Let it be สับสน
เหมือน 'ปรองดอง'และ'นิรโทษกรรม'ไม่ให้ทักษิณติดคุกอีก....

ขอใช้คำว่า 'ช่างแม่่มมัน'ตาม'นักโทษหนีคุก'เถอะ....
เชื่อว่า'ใจดียี่จั๊บ'ไม่โกรธ ไม่ถือสา
คำนี้มีอยู่ใน'ใบบอก'อยู่แล้ว
เป็นคำพูดของ'นายทาส'ด้วย.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:41.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#42 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:46

ไม่ได้มาอวย อะไรกันหรอกน่า แต่ผมว่า คนที่รูปร่างท้วมๆ หน่อยก็น่ารักไปอีกแบบนะ แต่อย่าลืมรักษาสุขภาพมากๆ ด้วยนะ ช่วงนี้แผ่นดินไหวบ่อย
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#43 KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

KaTi รักพระเจ้าอยู่หัว

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:47

คนบางคน มองคน ที่ภายนอก
พวกนอกคอก มองแค่ตัว ของเสื้อผ้า
แท้ที่จริง จิตใจ นั้นนำพา
สูงเลิศล้า ทัดเทียมฟ้า จากภายใจ

คนบางคน ดีแต่พูด วิจารณ์หนัก
หลายคนทัก ว่า"ใจดี" "นั้นปากหมา"
พูดไม่จิง โกหกจัง เป็นอนิจา
สักแต่ว่า เกิดเป็นคน หนักแผ่นดิน

กระทู้แล้ว กระทู้เล่า เฝ้าค่อยตั้ง
เหมือนจริงจัง แต่จริงแล้ว กลับหาใม่
ไม่รู้คิด เอาสมอง ตรงส่วนใหน
ตั้งทีไร เป็นเป้า ให้เค้าตี

ยกตัวอย่าง กระทู้เด่ด ได้หมื่นห้า
เห็นแล้วขำ จะเป็นบ้า เสียให้ได้
เราพึ่งรู้ ว่า"ใจดี" นั้นเหมือนควาย
ตั้งไปได้ ให้รุมด่า ตอแหล่จัง

เราเข้าใจ ว่า"ใจดี" นั้นมีเหตุ
พวกแบ่งเพศ วิปริต จิตอาสัญ
เพราะตัวอย่าง ที่นับถือ คือคนธรรพ์
เดรฉานนั้น ก็คือมัน อมนุษย์...คนแดนไกล

#44 tonk

tonk

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:18

ผมชอบคุณ :)
pinkpanda

#45 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:22

คุณพิงค์คะ
หัวใจคุณเป็นทองคำค่ะ

#46 zeedzaad

zeedzaad

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:24

You are the One.

“A fool's brain digests philosophy into folly, science into superstition, and art into pedantry. Hence University education. ”George Bernard Shaw

#47 Raja22

Raja22

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:06

:) :) :) :) :) :)
เกลียดควาย มีอะไร ป่ะ !!!

#48 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:22

อ้วนน่ากอด ผอมน่าเกลียด.. :P :P :P

ผอมมันน่าเกลียดขนาดนั้นเลยเหรอ T_T เค้าก็อยากอ้วนแต่มันไม่อ้วนเองนี่

#49 ant

ant

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:38

ผอมมันน่าเกลียดขนาดนั้นเลยเหรอ T_T เค้าก็อยากอ้วนแต่มันไม่อ้วนเองนี่

คนผอมก้น่ารักอีกแบบหนึ่งครับ เพียงแต่มันคล้ายๆ ขี่จักรยานไม่มีลม
ตราบที่สูอยู่-กิน..แผ่นดินไทย ตราบโคตรเหง้าสูใช้แผ่นดินนี้ตราบศพสูฝังใต้..ไทยปฐพี สูไม่มีสิทธิ์ยํ่ายี.." พระเจ้าแผ่นดิน "

#50 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 17 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:48

like จนหมด ผมก็ห่วงคนน้ำหนักเยอะเหมือนกัน เพราะอายุเยอะแล้วจะมีปัญหาตรงข้อเท้า ขา เข่า เหมือนแม่ผม

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน