Jump to content

- - - - -

นายก(เงา)อภิสิทธิ์ และพรรคแมลงสาบ เมื่อไหร่จะได้ฤกษ์โชว์ฝีมือครับ !!!

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
79 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:16

ตอนนี้ผมเห็นว่า มันเป็นโอกาศอันเหมาะสมที่เสี่ย และสมาชิกแมลงสาบจะได้โชว์ฝีไม้ลายมือแก้ปัญหาน้ำท่วมละ รีบๆ ตั้ัง ธนบุรีโมเดล เพราะเป็นพื้นที่ และอำนาจจัดการของพรรคแมลงสาบ(กทม.) รีบโชว์ฝีมือเลยครับ เอาให้อีปูมันอายม้วนต้วนไปเลยนะครับ ส่วนสถานที่ตั้งศูนย์ ผมแนะนำให้ปิดสะพานข้ามแม่น้ำซักแห่งมาเป็นศูนย์บัญชาการ รับรองน้ำไม่มีท่วมให้อายเหมือนของอีปูด้วย :D

ถ้าเสี่ย และสมาชิกแมลงสาบเก่งจริงอย่างที่สลิ่มในนี้บอกมา ผมรับรองได้เลยว่าไอ้รัฐบาลเฮงซวยของอีปูแหล มันจบเห่แน่นอน ผมอยากให้ไอ้พวกที่ด่าเสี่ยเค้าว่า ดีแต่พูด มันน้ำท่วมปากจริงๆ เร้ยยยย :lol:

ปล. อ้อ....อย่างได้เกรงกลัว(อ้าง)เรื่อง พรบ. บรรเทาสาธารณภัย นะครับเสี่ย ผมเชื่อโดยสุจริตใจว่า ไม่มีใครเล่นงานท่านได้หรอกครับ :lol: :lol: แล้วก็ไม่ต้องอ้างเรื่องมวลน้ำมีจำนวนมหาศาลด้วยนะครับ เพราะมุกนี้อีปูแหลมันแป๊กไปแล้ว ต้องคิดมุกเด็ดๆ ไว้ล่วงหน้านะครับ เพราะผมเชื่อว่าเสี่ยเค้าเก่งที่สุดในเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว :D
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง

#2 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:23

ก็บอก "ผู้นำโง่" ลาออกทีดิ

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#3 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:23

เค้าทำงานอยู่ในส่วนที่เค้ามีหน้าที่ว่ะม๊อบ และเค้าก็ไม่มีอำนาจหน้าที่ไปก้าวก่ายการทำงานของรัฐบาลโง่ ๆ ของเอ็งว่ะ ได้เต็มที่ก็คือเสนอความเห็น เสนอแผนที่จะแก้ปัญหาเข้าไป ซึ่งพอเสนอไป รัฐบาลโง่แล้วหยิ่ง ขยันแต่เอาหน้าของเอ็งก็ไม่นำพา บอกแต่ว่าจะเล่นการเมือง

ตอนนี้เอ็งพยายามเอาใจช่วยยัยกลวงตอแหลน้องสาวพ่อเอ็งเข้าไว้เถอะ จะสติแตกวันไหนก็ไม่รู้ ทำบ้าอะไรก็ไม่ได้เรื่องได้ราว กระทั่งจะอ่านอาขยานให้ถูกตามใบบอกยังไม่มีปัญญา
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#4 ugly-maew

ugly-maew

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:24

ใครเป็นนายกฯกันแน่ ละเมอหรือเปล่า ท่านอภิสิทธิ์สั่งการอะไรได้ ท่านเป็นผู้นำฝ่ายค้านเท่านั้น

หรืออยากให้ท่านอภิสิทธิ์เป็นนายกฯ จะได้เข้ามาแก้ไขปัญหาให้ ใช่หรือเปล่า

เฮ้อ ตูละงงจริงๆ :unsure:
"ขอเกิดเป็นข้าฯใต้ฝ่าพระบาททุกชาติไป"

#5 tu053

tu053

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:26

แป่ว เราอ่านลายเซ็นคุณตรงด้านล่างอ่ะจ้ะ ที่คุณเขียนเป็นตัวหนังสือสีน้ำเงิน
ที่คุณเตือนอย่าเป็นเหยื่อการเมือง แต่เรารู้สึกเหมือนคุณเป็นเหยื่อการเมืองอันดับต้นๆเลยนะจ้ะ

ปล.แดกดันเขาระวังเข้าตัวเองซะหมดนะจ้ะ
ปล่อยวางมั่งเหอะจ้ะ

คนเราคิดต่างได้ แต่อย่าคิดชั่ว

ไม่ว่าจะมุมนี้หรือมุมไหน ถ้ามันเป็นเรื่องงี่เง่าไม่ขอเสียเวลามองว่ะ

#6 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:26

ตกลงตอนนี้ประเทศไทยใครเป็นนายกฯ ใครมีอำนาจสั่งการเหรอครับ

แล้วพวกแมงสาบจะเอาอำนาจอะไรมาจัดการ มาสั่งการเหรอครับ ช่วยบอกที

ถ้าไม่มีปํญญาแก้ปัญหาก็ไม่ควรเสนอหน้ามาบริหารประเทศหรอกนะครับ

สมควรกลับไปตอแหลตามเวบบอร์ดต่อไปเถอะครับ เพราะพวกควายมันชอบอวยควายด้วยกัน รับรองไม่มีการขัดคอแน่นอนครับ

การบริหารประเทศจะใช้ความตอแหลมาบริหารไม่ได้หรอกครับ B)
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#7 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:28

สรุปแล้วคนเสื้อแดงเข้าใจว่ามาร์คเป็นนายกคร๊าบ ๕๕๕๕๕ ขำกลิ้งลิงกับหมา

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#8 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:30

อีปูว์ลาออก แล้วให้สภาโหวตใหม่ ให้อภิสิทธิ์เป็นนายกฯ ไงครับ

อ้อ ลืมไป คราวก่อนบอกว่า แบบนี้มันไม่ได้มาจากเสียงของประชาชน ไม่เป็นประชาธิปไตยนี่นา เสื้อแดงรับไม่ได้นี่ 5555+ รอไปนะลูก

มีเหตุแล้ว ก็รู้จักรับผิดชอบมั่ง
อย่ามาทำ แบบเวลาทำบริษัทขาดทุน แล้วก็เขียนใบลาออกหนีปัญหา ให้คนใหม่มาทำแทนแล้วมาบอกว่า นู๋ไม่ยู้เยื่อง ไม่ได้เป็นผู้บริหารแล้วนะต๊ะเอ๊งง มีวุฒิภาวะหน่อย

แล้วถ้าจะให้ อิปูว์ มันลาออก ก็ให้ ไอ้เหลี่ยมมันหา โง่ๆ ตัวใหม่ เบอร์ 2 - 999 มาแทน อยากดูกึ๋นมันทุกตัวว่าจะมีแค่ไหน
ชิชะ แค่นจะอยากมาเป็นนายก ความสามารถมีแค่ไหนเจียว หาไม่ได้ ก็เอาเสาไฟฟ้ามา เสื้อแดงรับได้หนิ ชิมิ ชิมิ

ปล. ขอเกรียนหนักๆ ซักวัน

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#9 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:31

กลับไปเผาเมืองไป อ้าย mob. ชีวิตนี้ทำได้อย่างเดียว. อนาถ

#10 forgetmenot

forgetmenot

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:37

แปลกนะคนเรา พอคนที่ตัวเองชื่นชมทำงาน ก็บอกคนที่ไม่ชอบ ห้ามวิจารณ์ แต่ถ้าคนที่ตัวเองไม่ชอบ ทำงาน สามารถวิจารณ์ได้ตามสบาย

หน้าที่ของแต่ละคนก็มี แม่บ้านทำความสะอาด ไม่มีสิทธิ์พูดถึงประธานบริษัท ถึงนโยบายการให้สวัสดิการพนักงานหรือไง หรือ ไม่มีสิทธิ์เสนอแนะ วิธีการทำความสะอาดของบริษัทที่มีหน้าที่รับผิดชอบหรือไง ทุกคนมีิ์ิ์สิทธิ์เสนอแนะ ก็ทำตามสิทธิ์ แต่การปฏิบัติ ก็อยู่ที่ผู้มีหน้าที่และอำนาจ

การกระทำทุกอย่าง คุณอาจจะพูดได้ ว่าเหมือนกัน แต่รู้ไหม สิ่งที่ต่างคือเจตนา ตัวเองไม่สามารถโกหกตัวเองได้ ฉันใดก็ฉันนั้น ผลทุกอย่างเกิดจากการกระทำ ถ้าบอกว่าที่ทำนะดีแล้ว ถูกแล้ว แต่ถ้าผลมันออกมา ไม่ดี มันหมายความว่าสิ่งที่ทำนะดีแล้ว ถูกแล้วจริงหรือ

เมื่อทำงานแล้ว เป็นผู้บริหารแล้ว จะต้องไม่ฟังใครเลยใช่ไหม หรือ ต้องฟังแต่พวกเดียวกัน

#11 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:43

มาร์คเป็นนายกเหรอ......ตั้งกระทู้เหมือนไม่ได้กินข้าวเลยนะเทอว์
แม่เอ็งเป็นนายกก็ให้เขาทำหน้าที่ไป ถ้าหมดปํญญาแก้แล้วก็ให้คน
อื่นเขาทำ เอาเวลาไปนั่งเชียร์แม่เอ็งเถอะนะลูกนะ อย่ามาเสียเวลา
กะน้ามาร์คเขาเลยนะลูกนะ

#12 rtong

rtong

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:48

ตอนนี้ผมเห็นว่า มันเป็นโอกาศอันเหมาะสมที่เสี่ย และสมาชิกแมลงสาบจะได้โชว์ฝีไม้ลายมือแก้ปัญหาน้ำท่วมละ รีบๆ ตั้ัง ธนบุรีโมเดล เพราะเป็นพื้นที่ และอำนาจจัดการของพรรคแมลงสาบ(กทม.) รีบโชว์ฝีมือเลยครับ เอาให้อีปูมันอายม้วนต้วนไปเลยนะครับ ส่วนสถานที่ตั้งศูนย์ ผมแนะนำให้ปิดสะพานข้ามแม่น้ำซักแห่งมาเป็นศูนย์บัญชาการ รับรองน้ำไม่มีท่วมให้อายเหมือนของอีปูด้วย :D

ถ้าเสี่ย และสมาชิกแมลงสาบเก่งจริงอย่างที่สลิ่มในนี้บอกมา ผมรับรองได้เลยว่าไอ้รัฐบาลเฮงซวยของอีปูแหล มันจบเห่แน่นอน ผมอยากให้ไอ้พวกที่ด่าเสี่ยเค้าว่า ดีแต่พูด มันน้ำท่วมปากจริงๆ เร้ยยยย :lol:

ปล. อ้อ....อย่างได้เกรงกลัว(อ้าง)เรื่อง พรบ. บรรเทาสาธารณภัย นะครับเสี่ย ผมเชื่อโดยสุจริตใจว่า ไม่มีใครเล่นงานท่านได้หรอกครับ :lol: :lol: แล้วก็ไม่ต้องอ้างเรื่องมวลน้ำมีจำนวนมหาศาลด้วยนะครับ เพราะมุกนี้อีปูแหลมันแป๊กไปแล้ว ต้องคิดมุกเด็ดๆ ไว้ล่วงหน้านะครับ เพราะผมเชื่อว่าเสี่ยเค้าเก่งที่สุดในเรื่องพวกนี้อยู่แล้ว :D

กว่าจะให้ทำงาน เล่นปล่อยให้น้ำเข้ามาเเล้วนี่หน้า 55555

#13 อึ่งอ่างไชโย

อึ่งอ่างไชโย

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:49

คุณม็อบ เกือบเป็นสลิ่มแล้วครับ แต่ยังไม่ผ่านคิวซี ดูจากกระทู้ทุกคนจับได้หมดเลยว่าไม่ใช่สลิ่ม ฮี่ๆๆ

#14 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:51

"นายก(เงา)อภิสิทธิ์ และพรรคแมลงสาบ เมื่อไหร่จะได้ฤกษ์โชว์ฝีมือครับ !!! "

จากพาดหัวกระทู้ ผมกำลังคิดว่าสงสัยคุณยังไม่หายง่วงนะเนี่ย พรรคที่คุณสนับสนุนเดี๋ยวนี้มีอำนาจเต็มในการบริหารจัดการ แต่คุณกลับเรียกร้องให้อภิสิทธิ์และพลพรรคสำแดงฝีมือ โถ พ่อคุณ อภิสิทธิ์เขาเป็นฝ่ายค้านนะครับ เขาไม่ได้มีอำนาจเหมือนแม่ปูแดงของคุณนี่นา หรือคุณกล้าบอกให้นา(ง)ยกปูแดงของคุณลาออกไหม เพื่อให้อภิสิทธิ์ไปจัดการแทน คุณกล้าไหม กล้าไหม ถ้าไม่กล้า หุบปากซะ

#15 Superb_Mob

Superb_Mob

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:51

จะแถเยอะๆ ไปทำไม ก็บอกไปแล้วว่ามันเป็นพื้นที่ กทม. สามารถทำงานแก้ไขน้ำท่วมผ่านหม่อมเอ๋อได้ ก็ถ้ามีปัญญาจริงอย่างที่สลิ่มในนี้โม้ๆ กัน ผมว่าสึนามิน้ำจืดมันย้อนกลับไปถล่มอีปูแหลแน่นอน ทุกวันนี้หม่อมเอ๋อก็ทำงานอยู่ไม่ใช่เหรอ หรือว่าไม่ได้ทำแล้ว :D มีไอเดียอะไรเด็ดๆ ก็โชว์ออกมาเลย เอาที่ธนบุรีโมเดลก่อนเลย อย่าทำตัวเหมือนสลิ่มที่บอกว่า เอาปัญญาชนมากรอกกระสอบทราย
ผมไม่ได้ชอบทักษิณ และเคยแต่เลือก ปชป มาโดยตลอด ปัจจุบันนี้ถ้าจะให้เลือก ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง

#16 nnnn43

nnnn43

เอานายกชอบ เอาอยู่ ออกไปก่อน :lol:
ผู้ที่ขาดคุณธรรม ย่อมไม่มีอุดมการณ์อันยิ่งใหญ่ ผู้ที่ขาดความรู้ ย่อมไม่มีสายตาอันกว้างไกล พูดคนฉลาดหนี่งคำ พูดคนโง่ร้อยคำ

#17 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:52

สรุปว่ายอมรับแล้วใช่มั้ยว่าปูไม่มีปัญญา

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#18 flubary

flubary

น้องใหม่

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:53

อ๋อ..
เค้ารอให้พรรคตัวเงินตัวทองลาออกก่อนค่ะ
เพิ่งรู้นะเนี่ยว่าแมลงสาบมีมันสมองกว่า "ปู"

#19 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:53

ทำไมต้องสวมวิญญาณกาสรมาตั้งกระทู้แบบนี้ละครับ
อยากถามว่า สมัยที่เพื่อไทยเป็นฝ่ายค้าน เคยแสดงฝีมืออะไรบ้างครับ
นอกจากพากาสรมาปิดถนน แล้วเผาบ้านเผาเมือง :D
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#20 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ซูปเปอร์ม๊อบ อยากให้ อภิสิทธิ์ บริหารงาน ไปไล่นายกปู ดิ ..

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#21 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:55

ตั้งกระทู้ไม่ดูตาม้าตาเรือก็เป็นอย่างนี้แหละ ธงมีผืนเดียว "มาร์ค พรรคแมลงสาบทำอะไรก็ขวางตาไปหมด"
ตอนนี้เป็นผู้นำฝ่ายค้าน ไม่ใช่นายกรัฐมนตรี
ถึงเป็นนายกรัฐมนตรี เสื้อแดงก็จะปั้นวาทกรรมตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร ไม่เป็นประชาธิปไตย บลาๆๆ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#22 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:56

"เต้น" โยนใส่สมาคมรถบรรทุก ติดป้ายทักษิณบนรถขนของบริจาคน้ำท่วมกันเอง สั่งปลดไม่ได้ ยันไม่ได้สั่งให้ติด “ยงยุทธ”แจงส.ส.โวยแกนนำเสื้อแดงฮุบคุมของบริจาคช่วยน้ำท่วม ยันทำความเข้าใจกันแล้ว "อุ๊งอิ๊ง" เผยผู้เป็นพ่อห่วงสถานการณ์น้ำท่วมในไทย ขณะที่ "บ้านจันทร์ส่องหล้า"ไม่รอด น้ำทะลักท่วมแล้ว
วัน ที่ 26 ต.ค.2554 นายณัฐวุฒิ ใสยเกื้อ ส.ส.บัญชีรายชื่อ พรรคเพื่อไทย และแกนนำแนวร่วมประชาธิปไตยต่อต้าเผด็จการแห่งชาติ (นปช.) กล่าวกรณีที่มีการนำรูปพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี ไปติดตามรถบรรทุกที่ใช้ในการขนของบริจาคช่วยเหลือผู้ประสบอุทกภัยว่า สำหรับรถบรรทุกที่นำมาใช้ในการขนของบริจาคไปแจกจ่ายกับผู้ประสบอุทกภัย ได้มีการร้องขอไปยังชมรมรถบรรทุกสิบล้อ และอีกส่วน หนึ่งมาจากกลุ่มที่อาสามาช่วยบรรทุกเอง ซึ่งรถบรรทุกบางคันได้ติดสติกเกอร์ไว้อยู่แล้ว จึงไม่สามารถไปสั่งให้เขาดึงออกได้ รวมทั้งไม่ได้มีการสั่งการให้รถบรรทุกเหล่านี้ต้องติดสติกเกอร์ดังกล่าวแต่ อย่างใด พร้อมกับยืนยันว่าของบริจาคทุกแพ๊คมีป้ายชื่อสำนักนายกรัฐมนตรีเท่านั้น

ชาบู ชาบู B) B) B)

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#23 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 11:59

แป่ว เราอ่านลายเซ็นคุณตรงด้านล่างอ่ะจ้ะ ที่คุณเขียนเป็นตัวหนังสือสีน้ำเงิน
ที่คุณเตือนอย่าเป็นเหยื่อการเมือง แต่เรารู้สึกเหมือนคุณเป็นเหยื่อการเมืองอันดับต้นๆเลยนะจ้ะ

ปล.แดกดันเขาระวังเข้าตัวเองซะหมดนะจ้ะ
ปล่อยวางมั่งเหอะจ้ะ

ผมก็หวัง จขกท ไม่ได้เลือก พท นะครับ ไม่เช่นนั้นจะผิดคำพูดตรงลายเซนต์ที่ว่า ผมจะเลือกพรรคที่ทำประโยชน์ คงไม่เลือกพรรคที่สร้างความอิบอ๋ายแน่ๆ ;)

#24 yeddamon

yeddamon

น้องเก่า

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:05

รอให้น้ำท่วม พัดควายออกประเทศก่อนฮับ
ฟังธรรมมะไม่หดหู่ แต่ถ้าฟังโซคูลจะเหลือแต่ซากอ้อย BY พระมหาสมปอง

#25 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:06

จะแถเยอะๆ ไปทำไม ก็บอกไปแล้วว่ามันเป็นพื้นที่ กทม. สามารถทำงานแก้ไขน้ำท่วมผ่านหม่อมเอ๋อได้ ก็ถ้ามีปัญญาจริงอย่างที่สลิ่มในนี้โม้ๆ กัน ผมว่าสึนามิน้ำจืดมันย้อนกลับไปถล่มอีปูแหลแน่นอน ทุกวันนี้หม่อมเอ๋อก็ทำงานอยู่ไม่ใช่เหรอ หรือว่าไม่ได้ทำแล้ว :D มีไอเดียอะไรเด็ดๆ ก็โชว์ออกมาเลย เอาที่ธนบุรีโมเดลก่อนเลย อย่าทำตัวเหมือนสลิ่มที่บอกว่า เอาปัญญาชนมากรอกกระสอบทราย

แบบว่า พอดีมี อิป้า คนนึงมันมาทำอย่างนี้ัน่ะครับ

'ศปภ.' ออกคำสั่งตัดตอนกทม. หวังยึดอำนาจดูแลกรุงเทพฯ เองทั้งหมด
'ยิ่งลักษณ์' ปรับทัพใหม่ ดึงอำนาจทั้งหมด จาก 'ประชา-สุขุมพันธุ์' รวมไว้ที่นายกฯ ตั้ง 'วีระ วงศ์แสงนาค' นั่งหัวโต๊ะคณะทำงานบริหารจัดการน้ำ
จี้ทุกหน่วยงานขึ้นตรงต่อนายกฯ
สื่อข่าวรายงานว่า ในการประชุมร่วมชุดที่มีนายปลอดประสพ สุรัสวดี รมว.วิทยาศาสตร์ฯ , เสนาธิการทหารบก , ปลัดกระทรวงมหาดไทย อธิบดีกรมป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย และทีมงานในช่วงบ่ายวันที่ 21 ต.ค.54 ได้สรุปผลการจัดโครงสร้างการดำเนินการ เพื่อรองรับการใช้อำนาจสั่งการของนายกรัฐมนตรี กรณีสถานการณ์สาธารณภัยร้ายแรงอย่างยิ่ง ตามมาตรา 31 แห่ง พรบ.ป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย <อ่านเพิ่มเติม>

ที่มา : คมชัดลึก

ไม่ได้เอามาทั้งหมด เพราะคิดว่าคงรู้กันทั่วบ้านทั่วเมืองแล้วอ่ะ
:D

ที่สำคัญ ถ้าอยากโยนภาระ หน้าที่น่ะ ให้รู้จักโยนก่อนที่น้ำมันจะเข้ากรุง เฟ้ย ไม่ใช่มันท่วมแ้ล้วค่อยมาพูด
เหมือนหมอผ่าตัดคนไข้ ไม่มั่นใจก็ควรเปลี่ยนตัว เคสนี้ไม่ผ่า ไม่ใช่ผ่าตัดไปแ้ล้ว ผิดพลาด คนไข้ชักกระตุก จะตายแหล่มิตายแหล่ ค่อยมา
"ผะ ผม ทำไม่ได้แล้ว เอาหมอคนอื่นมาเปลี่ยนผมที!"
555

Edited by DarkSwan, 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:21.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#26 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:12

ผมคิดว่าเค้าได้ แสดงผลงานออกมา เต็มที่แล้วใน ฐานะ ผู้ที่ไม่ใช่ รัฐมนตรี นะครับ

#27 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:23

ก็ขอเลือกพรรคที่คิดว่าทำประโยชน์ให้ชาติได้ มากกว่า และเล่นตามกติกาประชาธิปไตยครับ การเมืองภาคประชาชนเป็นสิ่งที่ดี แต่ระวังจะเป็นเหยื่อ แล้วซ้ำเติมประเทศชาติซะเอง

ทำประโยชน์ให้ชาติ

เช่น

- ให้ญาติตัวเองเป็น ผบ.ตร
- ตั้งพรบ. กฏหมายคาสิโน
- ตั้งพรบ. คุมสื่อ
- ปลด ผอ. ช่อง 9
- ปลด ผจว. ฝั่งตรงข้าม

- คนตายเกือบ 400 คน
- นิคมจมน้ำไป 7 นิคม 5 แสนล้าน
- คนตกงาน ประมาณ 6 แสนคน
- กู้เงิน 2 แสนล้าน
- กู้เงินมาแต่งบัญชี 1.25 แสนล้าน ดอก 3.25
- กู้เงินมาโป๊ะกองทุนน้ำมัน 2 หมื่นล้าน
- เล็งกู้อีก 5 แสนล้าน

แม่เจ้าโว๊ยยยยยยยยยย ทำประโยชน์จริงๆๆ ให้ตายสิ
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#28 wizard

wizard

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:27

ว่าคิดถึงท่านอภิสิทธิ์ก็ไม่บอก เสื้อแดงกับพรระคเผาไทยไม่มีปัญญาแกปัญหาถึงกับออกปากหาคนช่วย ไร่ฝีมือ ไร้ปัญญาดีแต่ปาก ขี้โกง ชอบแถ จะมีคนดีมีฝีมืออยู่ในพรรคบ้างไหมเนี่ย :D :D :D

#29 ปกติทำแต่งาน

ปกติทำแต่งาน

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:27

โอ้ย ไอ้ไม้ถูพื้น ไปอยู่กับน้ำยาขัดส้วมไป !!!!!

แค่มีรูปอภิสิทธิ์กรอกทราย พวกควายก็ดิ้นตายห่านหมดแล้ว

แถมไปเมืองนอกวันเดียว รีบประกาศตามหาทางทีวีใหญ่เลย

นี่ขนาดไม่ได้เป็นนายกนะ
ผิดคือผิด แม้ว่าหลายคนจะทำสิ่งนั้นถูกคือถูก แม้ว่าจะไม่มีใครทำสิ่งนั้นศจ. สังเวียน อินทรวิชัย

#30 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:29

ไปเอากฎหมายมากางให้ดูหน่อย ไอ่ควาย กรุก็อยากรู้เหมือนกันว่า ขอบเขตอำนาจ ผู้ว่า กทม มีถึงตรงไหน
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#31 สถาปนิกชำนาญเกินพิเศษ

สถาปนิกชำนาญเกินพิเศษ

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:30

คนเรานี่ก็แปลก หน้าที่เขาก็ไม่ใช่ ศาสดาตัวเองหมดมุขหมดปัญญา ก็มากระแนะกระแหนคนอื่นเขาไปเรื่อย นิสัยอ่ะ เดี๋ยวตีตาย!!!
"ประชาธิปไตยเชิงปริมาณ มิใช่เชิงคุณภาพ กับประโยคที่ว่า ""โผ้มมาจากการเลือกตั้ง"" "

#32 kennn

kennn

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:32

คุณเลือกอะไรคุณก็รับกรรมไปก่อนแล้วกัน อย่าไปพร่ำหาอะไรที่คุณไม่ได้เลือก

ถ้าคุณมัวแต่ถามหาน้ามาร์ค แล้วน้าปูเป็นตัวห่านอะไรครับ
พกโพยมาด้วยเหรอ พกโพยมาด้วยเหรอเนี่ย แหมมาแค่เนี๊ยก็พกโพยมาด้วย

#33 rakchart thai

rakchart thai

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:35

เออ.. เดี๋ยวนี้รัฐบาลกับพวกชเลียร์ ใช้ตรูดพูดแล้วกินข้าว แล้วเอาปากไว้ถ่ายหรือครับมิสเตอร์ม๊อป .. ทำไมโลกมันตาลปัดไปง่ะ ..

เลือกรัฐบาลมาเพื่อทำให้ประเทศฉิบหายวายป่วง แล้วก็ให้ฝ่ายค้านมาแก้ไขปัญหาแทน .. แล้วยังมาแถให้ กทม.ดูแลแก้ไข ทั้งๆที่โดนยึดอำนาจอยู่ ..

รัฐบาลไม่ต้องลาออกก็ได้ แค่โดยอำนาจ นายกฯประกาศตั้งให้รัฐบาลเงา และ กทม. มีอำนาจเต็มที่ในการบริหารจัดการน้ำท่วม .... มีอำนาจใช้เป็นม่ะ .. แล้วกล้าหรือเปล่าล่ะ ... :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

#34 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:36

ผมชักเชื่อ แล้วครับ ว่า ควายแดงหลายตัวสติแตกแล้ว

ไม้ถูกพื้น มาตราฐานตกไปนะ หรือสติแตกแล้วจริงๆ เหมือนคนสติแตกควบคุมตัวเองไม่อยู่
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#35 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:49

ผมรู้ว่าเสื้อแดงโง่ แต่ไม่คิดว่าจะโง่ได้ขนาดนี้
นางยกปูมารดาของพวกคุณนั่นละ ประกาศ ม.31 ยึดอำนาจผู้ว่า กทม. มาได้เกือบ 2 สัปดาห์แล้ว
แต่ไม่ได้ทำ 5 อะไรเลย ปล่อยให้กรุงเทพฯ น้ำท่วมได้อยู่
แต่แล้วก็มีลูกกระแป๋งโง่ๆ มาเรียกร้องจะเอาผลงานของผู้ว่า กทม. อยู่อีก
แม่มันเอาอำนาจไป แต่ทำ 5 อะไรไม่ได้
ดันปล่อยลูกน้องโง่ๆ ออกมาเรียกหาผลงานจากคนที่โดนยึดอำนาจ
ขอชมอย่างจริงใจว่า ความ NGO เข้าใกล้ระดับนางยกแล้วครับ :lol: :lol: :lol:
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#36 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:52

อนาถาแท้ว่ะ

เขาเสนอไปแล้วครับ

ไปเจอตัวต่อตัวก็เจอมาแล้วไง

ได้รับรู้เข้าโสตประสาทมั่งหรือเปล่า ?

ถ้าเรื่องแค่นี้ยังไม่รับรู้อีก

ไร้ค่าครับ ที่จะคุยกันต่อ

รับทราบไว้ด้วยนะ

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#37 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:52

ก็ทำไมไม่ถามถึงผู้ว่าละ
มาถามถึงนายกเงา
แปลกไหมเนี่ย?

ผมว่าคุณสับสนขึ้นทุกวันแปลกดีเมื่อก่อนไม่เป็นแบบนี้

#38 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 12:55

คุณมันไม่ีมีศักดิ์ศรีอะไรเลย ขนาดคำพูดตัวเองยังไม่ทำตาม เหอๆๆๆ

-------------
เอาตารางของ อภิสิทธิ์ เท่าที่เช็กได้จากสื่อ

15/08>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม พิจิตร พิษณุโลก นครสวรรค์
21/08>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม อยุธยา
22/08>>>>>ขายเสื้อของกลุ่มอาสา เพื่อหาเงินช่วยเหลือผู้ประสบภัยน้ำท่วม
26/08>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม สุโขทัย
28/08>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม อ่างทอง
30/08>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม พังงา
02/09>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม สุโขทัย
03/09>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม พิษณุโลก
11/09>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม ดินถล่ม อุตรดิตถ์ / ประมูลของช่วยน้ำท่วมที่ CTW
18/09>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม อุทัยธานี
20/09>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม สระบุรี
23/09>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม ลพบุรี
24/09>>>>>ร่วมเตะฟุตบอลหาทุนช่วยน้ำท่วม
26/09>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม ชัยนาท
03/10>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม นนทบุรี
07/10>>>>>ตรวจความพร้อมรับมือน้ำท่วม สงขลา
08/10>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม รังสิต ปทุมธานี
09/10>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม อุบลราชธานี
10/10>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม อยุธยา
11/10>>>>>เยี่ยมธรรมศาสตร์ ศูนย์รังสิต/ พบยิ่งลักษณ์ที่ ศปภ แนะนำให้พิจารณาย้ายผู้อพยพจาก มธ / ประกาศภาวะฉุกเฉิน
12/10>>>>>ลงพื้นที่ คลองสามวา
13/10>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม บางบัวทอง/ ประชุมร่วมรับมือน้ำท่วม กับ กทม
14/10>>>>>ลงพื้นที่น้ำท่วม นครสวรรค์
15/10>>>>>ลงพื้นที่ ทวีวัฒนา
16/10>>>>>ลงพื้นที่ ลาดกระบัง
17/10>>>>>ลงพื้นที่ รังสิต ปทุมธานี
18/10>>>>>ลงพื้นที่ สายไหม
19/10>>>>>ลงพื้นที่ นิคมบางกระดี/ แจ้งเตือนเรื่องน้ำทะเข้าคลองประปา
24/10>>>>>ลงพื้นที่ ประตูน้ำพระขโนง
25/10>>>>>ร่วมเตะบอลหาทุนช่วยน้ำท่วม ที่ จ สงขลา
26/10>>>>>ลงพื้นที่ ประตูน้ำพระขโนง
27/10>>>>> เปิดศูนย์พักพิงสำหรับช่วยเหลือผู้ประสบจากน้ำท่วม โดยความร่วมมือของกลุ่มอาสาคนไทยช่วยน้ำท่วมและ ราชฎัช พระนคร / เยี่ยมผู้ประสบภัยจากน้ำท่วมที่ศูนย์พักพิงกรุงเทพมหานคร ที่เขตสายไหม
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#39 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:01

หมดมุกจะทำให้คนเชื่อว่าอีเหี่ยวมีสมองเท่าคนปกติแล้วเหรอ ไอ้ตูด :lol:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#40 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:04

อยากให้เขาโชว์ฝีมือแต่ดันประกาศมาตรา ๓๑
มีอำนาจเพียงแต่ผู้เดียวเท่ากับว่าทำดีก็รอดไป
ทำฉิบหายก็เตรียมจมดินก็แค่นั้น...

ท่องเอาไว้นะม๊อบ
มาตรา ๓๑ มาตรา ๓๑ มาตรา ๓๑ มาตรา ๓๑ มาตรา ๓๑
มาตรา ๓๑ มาตรา ๓๑ มาตรา ๓๑ มาตรา ๓๑ มาตรา ๓๑

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#41 zereza

zereza

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:04

ฟังนายกแถลงหลายรอบเกินไปจนเพี้ยนไปแล้วเหรอครับ บริหารน้ำไม่เป็นไปตามมาตรฐานที่ควรเป็นมันเกิดขึ้นก่อนน้ำจะมาถึงกรุงเทพซะอีก ในเมื่อบริหารโง่ๆมาก่อนจนเรื่องมันบานปลายไปถึงขนาดนี้ก็มาหาเรื่องโยนขี้ให้คนอื่น นิสัยแมงดาอย่างที่เค้าว่ากันจริงๆ
"ถ้าคุณตั้งคำถามของปัญหาที่เกิดขึ้นผิด ก็อย่าหวังว่าจะได้ทางออกของปัญหาที่ถูกต้อง""อิทัปปัจจยตา และ ปฏิจจสมุปปบาท สองหลักใหญ่ที่เป็นหัวใจแห่งพุทธะ หากคนไทยเรียนรู้และปฏิบัติตามได้เกินครึ่ง ชาติไทยจะห่างไกลความวิบัติทั้งปวง"

#42 notcomeng

notcomeng

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:06

ม็อบขยะ โผล่พ้นน้ำแล้วเหรอ ทำเป็นอีแอบไม่โพสอยู่นานหลังจากเจอเด็กปากดีตั้งกระทู้ถาม ฮ่าๆๆๆ :D :D :D

#43 polunga

polunga

น้องใหม่

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:19

แหกตาดู รับรู้โลกจริงซะหน่อยดีกว่านะ
อย่ามัวแต่นั่งพูด "ผมเชื่อว่า...."

หลักลอยไปว่ะ ทิด

#44 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:49

ไอ้อีปูมันมีปัญญาผันน้ำออกไปฝั่งตะวันออกก่อนดีกว่ามั้ง

#45 อีโง่ Google

อีโง่ Google

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:51

อภิสิทธิ์ ไม่ใช่นายก แต่ทำงานได้ดีกว่า อีนายกปัจจุบันหลายเท่านัก ทั้งที่มันมีอำนาจทุกอย่าง แต่มันไม่มีสมอง

#46 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 13:58

เสื้อแดงหมดมุกแล้วหรอ นางกลวงทำอะไรไม่เป็น รีบโทษนู่นโทษนี่ไปหมด หาแพะให้ได้

หาผลงาน ดีๆ ของนางกลวงมาให้ดูบ้าง ว่าทำอะไรที่เป็นชิ้นเป็นอัน เป็นประโยชน์บ้าง

ไหนๆ มีบ้างมั๊ย :ph34r:

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#47 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:10

อันดับแรก คุณอภิสิทธิ์เสนอให้ประกาศภาวะฉุกเฉิน-ยิ่งลักษณ์ไม่เอา
ผล=ตอนนี้เป็นไง คนพังคันกั้นน้ำก็จัดการไม่ได้ โจรเข้าไปขโมยของในเซเว่นและปล้นบ้าน ทำอะไรก้อไม่ได้ คนไม่ยอมอพยพ ไปขอร้องให้ย้ายก้อไม่ได้
สรุป=คุณอภิสิทธิ์คิดถูกตั้งแต่แรกแล้ว ที่จะใช้ภาวะฉุกเฉิน เพราะจัดการกับความวุ่นวายได้ง่ายกว่า

อันดับ 2 คุณอภิสิทธิ์ไม่มีวันตั้ง "โมเดลโมเดส" ห่านเหวอะไรแน่นอน เพราะมันเป็นแค่วาทกรรมสทางการตลาด หาสาระอะไรไม่ได้
จำน้ำท่วมคราวที่แล้วได้ไหม จลุกขลักตอนแรก แต่พอจับทางได้ ทุกอย่างก็เร็วมาก น้ำลดเร็วมาก ประชาชนได้เงินช่วยเหลือเร็วมาก สร้างบ้านใหม่เร็วมาก
และทั้งกระทรวงแรงงานก็เข้าไปจัดการอบรมอาชีพให้ชาวบ้านที่ว่างงานช่วงน้ำท่วม กระทรวงสาธารณสุข คุณจุรินทร์ก็กระจายเจ้าหน้าที่สุขภาพจิตเข้าไปฟื้นฟูจิตใจผู้ประสบภัยทันที ฯลฯ

แล้วกลับมาที่รัฐบาลมารดาคุณ ทำห่านอะไรบ้างตอนนี้? หรือ ดีแต่บีบน้ำตา
กระทรวงแรงงานหายหัวไปไหน สาธารณสุขไปไหน ตำรวจหายไปไหน

ทุ้ยยยยยยย
gladiator 1.jpg

#48 เล็กบ้านหมี่

เล็กบ้านหมี่

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:11

เล่นบอลแล้วแพ้ แทนที่จะด่าโคช ด่าผู้เล่น ดันมาด่าคนดู มันโง่หรือมันบ้ากันแน่ไอ้พรรคเพื่อควายเนี่ย

#49 ryukendo

ryukendo

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:14

อยากให้เขาโชว์ฝีมือแต่ดันประกาศมาตรา ๓๑
มีอำนาจเพียงแต่ผู้เดียวเท่ากับว่าทำดีก็รอดไป
ทำฉิบหายก็เตรียมจมดินก็แค่นั้น...

ท่องเอาไว้นะม๊อบ

สงสัยเค้าคงจะไม่รู้ว่า แปตอหลูมันใช้ ม.31 แล้ว :P

รีบๆกลับไปปรึกษาเพื่อนๆซะนะครับ ว่าจะแหลยังไงต่อดี ;)
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#50 ฟ้าเข้ม

ฟ้าเข้ม

ขาประจำ

ตอบ 29 ตุลาคม พ.ศ. 2554 - 14:15

ผมว่าคุณ super mob ไม่ต้องคิดแทน ปชป หรอกครับ ตอนนี้ ปชป ทำหน้าที่ของผู้แทนมวลชน โดยออกไปแจกถุงยังชีพ เสนอความคิดเรื่องการแก้ไขปัญหาน้ำกับทางรัฐบาลแล้ว ซึ่งสอสอ เพื่อไทยไม่ได้โผล่ศีรษะออกมาซักตัว นอกจากลักของบริจาคไปหาเสียงให้กับกลุ่มตัวเอง แทนที่คุณจะมาด่า ปชป คุณคิดดีกว่าว่า รัฐบาลที่คุณรักคุณเชียร์อยู่ น่าจะทำอะไรมากกว่านี้ หรือถ้าคิดไม่ได้ ก็ไปบรรจุกระสอบทราย ไม่ก็ออกไปช่วยเหลือผู้ประสบภัยเถอะครับ