Jump to content

ทำไมเป็นอย่างงี้

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
3 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 Guest_wtp99_*

Guest_wtp99_*
  • Guests

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:30

ด้วยความอึดอัดครับ ผมเข้ามาหาความรู้ในเวปบอร์ดแห่งนี้มาเป็นเวลานาน ตอนนี้อ่านกระทู้บางกระทู้ในสภากาแฟแล้วอึดอัดมาก เรื่องอะไรหรือครับ ขณะนี้ผมว่าผู้เข้าเวปแห่งนี้ส่วนใหญ่นะครับ ไม่ชอบทักสิน เสื้อแดง ที่ทำกับบ้านเมืองอยู่ในขณะนี้ แต่ผู้ที่มีความเห็นเหมือนกันอย่างนี้กลับมีการว่ากล่าว ขัดแย้ง เยาะเย้ย ถากถาง กันอย่างรุนแรง ดูถูกฝ่ายอื่น(ทั้งที่มีศัตรูร่วมกัน) ถ้าผมเป็นทักสิน หรือเสื้อแดง ได้เข้ามาเวปนี้คงหัวเราะฟันโยกแน่ ทฤษฎีที่ว่า แยกกันเดินรวมกันตี แสวงจุดร่วมสงวนจุดต่าง ศัตรูของศัตรูคือมิตร ฯลฯ เหล่านี้เอามาใช้กับเวปนี้ไม่ได้หรือครับ รวมพลังกันไม่ดีหรือครับอย่าให้ศํตรูเห็นจุดอ่อนของเราสิครับ มาร่วมมือร่วมใจกันกำจัดศํตรูคนเดียวกันให้เป็นพลังที่เหนียวแน่น สุดท้ายแล้วผมว่าทุกคนมีความปรารถนาที่ดีต่อบ้านเมืองในแนวทางเดียวกันทั้งนั้น ข้อขัดแย้งเป็นเพียงรายละเอียดปลีกย่อย ถ้าได้จับเข่านั่งคุยกันเมื่อไรจบสวยแน่นอนครับ ปล.อยากเข้าไปโพสต์ในสภากาแฟบ้างครับ แต่สมัครไม่เคยได้ ทำอย่างไรแนะนำด้วยครับ

#2 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:37

การสมัครสมาชิกมีไม่ได้ปัญหาติดขัดขั้นตอนไหนครับ ช่วยแจ้งด้วย

#3 ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ของแท้ตราแมวขี่ควายแดง

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:12

สมัครไม่ยาก หรอกครับคุณ เกรซ ที่นี้สมัครง่ายกว่าพันทิปเยอะเลย
ขอให้สันติสุข จงหวลคืนมาสู่ผื่น แผ่นดินไทย

#4 nuttida

nuttida

น้องใหม่

ตอบ 11 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:16

สรุปว่าปัญหาของคุณโพสท์ในสภากาแฟไม่ได้ ปัญหาแค่นี้คุณทำไม่ได้แก้ปัญหาไม่ได้แล้วคุณจะไปเปลี่ยนคนเสื้อแดงให้มาเทิดทูลสถาบันได้อย่างไร ผมเชื่อว่าคุณแก้ปัญได้ด้วยตัวคุณเอง ให้กำลังใจครับ