Jump to content

- - - - -

พี่มอเตอร์ไซต์ตาสว่างแล้ว

• Please log in to reply
54 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:09

*
POPULAR

หลังจากหายหน้าหายตาไปนาน...ได้ฤกษ์ใช้บริการพี่วินรับจ้างตรงหน้าปากซอย พหลโยธิน 48 สะพานใหม่
(ถนนแย่มาก เป็นหลุมเป็นบ่อ ทำทิ้งๆขว้างๆ รถที่บ้านต้องงดใช้จนกว่าถนนจะดี)

เดิมราคา 20 บาท ไปจนถึงหน้าหมู่บ้าน...แต่ตอนนี้ 25 บาท เพราะน้ำมันขึ้น...

เราก็นั่งไป ทำเป็นบ่นไปว่าทำไมเจ้าของเขต (พรรคแด๊งๆ) ไม่มาดู ทิ้งๆขว้างๆรถติดหล่มเยอะมาก...

พี่วินขึ้นเลยค่ะ...บ่นใหญ่เลยว่าหลงผิดมากๆของแพงน้ำมันแพงเดิมเติม 180 เนี่ย วิ่งได้จนถึงเที่ยงคืน ตอนนี้ 200 ก็เอาไม่อยู่วิ่งได้ไม่กี่เที่ยวก็ต้องเติมใหม่

แล้วที่ได้ใจคือแบบว่า พี่เค้าเคยไปร่วมชุมนุม เสียเงินไป เสียเวลาไป สุดท้ายเค้าบอกว่า เลือกคนผิดจริงๆ ทำอะไรไม่เก่งเลย

ไม่รู้จะเชียร์ยังไงแล้ว...ตอนลงรถเลยยิ้มๆแล้วบอกว่า สมัยหน้าเดี๋ยวเค้าก็ชนะอีก...พี่วินบอกว่าถ้าเลือกครั้งหน้าจะเลือกพรรคเล็ก เข็ดแล้ว...

อิอิ ไม่รู้จะจริงรึเปล่าแต่แค่นี้ก็ดีใจแล้ว...

มีคน "ตาสว่าง" ... ดีใจจริงๆ
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#2 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:13

โง่มาก สมควรแล้ว คนอื่นไป เขาได้เงินกลับมา
นี่เสียเวลาหาเงิน แล้วยังเสียเงินค่ารถไปอีก
โง่ซ้ำซ้อน

#3 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:15

*
POPULAR

เป็นแดงส่วนน้อย..ที่ไม่ได้รับการสะกดจิตอย่างต่อเนื่อง
ทำให้มนต์สะกดหมดฤทธิ์ -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#4 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:30

แดงที่บ้านยังไม่รู้ตัวเลย ได้แต่บ่นแก๊สแพงกับข้าวแพง :lol:

#5 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:32

พี่วิน คุณได้สิทธิ์เป็นแดงเทียมเดี๋ยวนี้ :lol: :lol: :lol:

#6 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:34

ทองเก๊ ถึงเวลามันก็ลอก ความชั่ว ถึงจะปิดยังไง สักวันก็ต้องโผล่ ^_^

#7 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:35

ปชป.ต้องเอาเป็นการบ้าน ทำไมเขาไม่เลือก พท. แต่เขายังไม่เลือกคุณ ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#8 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:44

ผมก็รอแถวบ้านมีร้านติดธงแดงอยู่เมื่อไหรจะ เอาออก :lol: :lol: :lol:

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#9 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:47

*
POPULAR

ปชป.ต้องเอาเป็นการบ้าน ทำไมเขาไม่เลือก พท. แต่เขายังไม่เลือกคุณ ...

ผมเป็นแดง ผมก็ไม่เลือกปชป.ครับ
เพราะผมถูกฝังหัวให้เกลียดปชป.เข้าไส้ไปแล้ว

ผมอยากถามจริงๆว่า..ในไทย แมนยูกับลิเวอร์พูลถูกฝังหัวว่าเป็นคู่แข่งกัน(ทั้งที่จริงๆมันไม่ใช่)
ถ้าวันหนึ่งคุณเลิกเป็นแฟนหงส์ คุณจะมาเป็นแฟนผีไหมล่ะครับ?
ในทางกลับกัน ถ้าคูณเลิกเชียร์แมนยู คุณจะมาเป็นแฟนลิเวอร์พูลเหรอ?
ยากนะ
คุณคงเลี่ยงไปเป็นแฟนปืน แฟนหอย หรือแฟนสาลิกามากกว่า จริงไหม

ใช่ความผิดของแมนยูหรือลิเวอร์พูลหรือเปล่า ไม่ใช่หรอกครับ
มันเพราะถูกฝังหัวมาผิดๆน่ะครับ
gladiator 1.jpg

#10 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:57

เขตกรุงเทพยังมีถนนเป็นหลุมบ่อหรือนั่น Orz

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#11 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:17

หลังจากหายหน้าหายตาไปนาน...ได้ฤกษ์ใช้บริการพี่วินรับจ้างตรงหน้าปากซอย พหลโยธิน 48 สะพานใหม่
(ถนนแย่มาก เป็นหลุมเป็นบ่อ ทำทิ้งๆขว้างๆ รถที่บ้านต้องงดใช้จนกว่าถนนจะดี)

เดิมราคา 20 บาท ไปจนถึงหน้าหมู่บ้าน...แต่ตอนนี้ 25 บาท เพราะน้ำมันขึ้น...

เราก็นั่งไป ทำเป็นบ่นไปว่าทำไมเจ้าของเขต (พรรคแด๊งๆ) ไม่มาดู ทิ้งๆขว้างๆรถติดหล่มเยอะมาก...

พี่วินขึ้นเลยค่ะ...บ่นใหญ่เลยว่าหลงผิดมากๆของแพงน้ำมันแพงเดิมเติม 180 เนี่ย วิ่งได้จนถึงเที่ยงคืน ตอนนี้ 200 ก็เอาไม่อยู่วิ่งได้ไม่กี่เที่ยวก็ต้องเติมใหม่

แล้วที่ได้ใจคือแบบว่า พี่เค้าเคยไปร่วมชุมนุม เสียเงินไป เสียเวลาไป สุดท้ายเค้าบอกว่า เลือกคนผิดจริงๆ ทำอะไรไม่เก่งเลย

ไม่รู้จะเชียร์ยังไงแล้ว...ตอนลงรถเลยยิ้มๆแล้วบอกว่า สมัยหน้าเดี๋ยวเค้าก็ชนะอีก...พี่วินบอกว่าถ้าเลือกครั้งหน้าจะเลือกพรรคเล็ก เข็ดแล้ว...

อิอิ ไม่รู้จะจริงรึเปล่าแต่แค่นี้ก็ดีใจแล้ว...

มีคน "ตาสว่าง" ... ดีใจจริงๆ

ไลค์หมดยังกดให้ไม่ได้เลยโควทมา +1 ตรงนี้ครับ กับเสื้อแดงที่ตาสว่างผมไม่คาดหวังให้เขากลับมา
เลือกปชป. หรอก แค่เอาเขาไม่กลับไปเลือกเผาไทยได้อีกก็นับว่าบุญโขแล้ว (แอบกลัวว่าสมัยหน้า
พอเขาเจอมุกกระบือหาเสียง 400 16000 แล้วจะซมซานกลับไปเลือกอีกนี่สิ)

#12 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:25

มอไซค์สาวกแมงวาป หาจังหวะหลอกด่า เพื่อควาย ชัวร์
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#13 Thaigirl

Thaigirl

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:06

ดีใจจนน้ำตาไหล !!! :D

#14 RakBanHao

RakBanHao

น้องเก่า

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:13

นี่นะที่อยู่้วิน พหล48 ถ้ามาอยู่วินใหญ่สุดหน้าตลาดยิ่งเจริญ ข้างๆร้านข้าวมันไก่ยิ่งเจริญ จะเจอกระทืบแน่นอน

ส่วนวิน พหล48 มีไม่กี่ตัวหลอกครับที่แสดงออกแบบแอบๆว่าไม่ชอบแดง เพราะแถวสะพานไหม่ มันแดงกันทุกซอย ยิ่งวันอาทิตย์ หน้าวุฒิศักดิ์คลีนิค มันไส่เสื้อแดงรูปยิ่งลักษณ์เดินกันสลอน

แล้วที่มันหงุดหงิดบ่นว่ารัฐบาล แล้วมันบ่นอยู่คนเดียว ไม่ใช่อะไร มันเจ๊งบอล ไงละครับ แถวนั้นมี1-2โต๊ะ พอวิ่งวินเเสร็จ ก็มานั่งอ่านสปอตพลู พอ3ทุ่มวันเสาร์ ก็เชียร์กันเหย๋งๆ

โธ่ไม่รู้จริงนี่หว่า..า.. อุแว๊ ... ไก่อ่อนเอ้ย แล้ว จขกท ก็อย่าไปแสดงตัวละว่าอิฉันเป็นแมงสาป แถวนั้น :lol:

#15 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:30

มิน่า ตูเห็นแมงดาเดินว่อนแถวพหล 48 อวดความไพร่ กันสลอน แถมใส่เสื้อหน้าเจ๊นางโลม เดินโชว์ความเป็นแมงดากันหน้าไม่อายเลยทีเดียว :lol:

#16 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:41

นี่นะที่อยู่้วิน พหล48 ถ้ามาอยู่วินใหญ่สุดหน้าตลาดยิ่งเจริญ ข้างๆร้านข้าวมันไก่ยิ่งเจริญ จะเจอกระทืบแน่นอน

ส่วนวิน พหล48 มีไม่กี่ตัวหลอกครับที่แสดงออกแบบแอบๆว่าไม่ชอบแดง เพราะแถวสะพานไหม่ มันแดงกันทุกซอย ยิ่งวันอาทิตย์ หน้าวุฒิศักดิ์คลีนิค มันไส่เสื้อแดงรูปยิ่งลักษณ์เดินกันสลอน

แล้วที่มันหงุดหงิดบ่นว่ารัฐบาล แล้วมันบ่นอยู่คนเดียว ไม่ใช่อะไร มันเจ๊งบอล ไงละครับ แถวนั้นมี1-2โต๊ะ พอวิ่งวินเเสร็จ ก็มานั่งอ่านสปอตพลู พอ3ทุ่มวันเสาร์ ก็เชียร์กันเหย๋งๆ

โธ่ไม่รู้จริงนี่หว่า..า.. อุแว๊ ... ไก่อ่อนเอ้ย แล้ว จขกท ก็อย่าไปแสดงตัวละว่าอิฉันเป็นแมงสาป แถวนั้น :lol:

ถ่อย แล้วเท่

หมาหมู่ แล้วเป็นประชาธิปไตย

ผมเคารพ ประชาธิปไตย แบบ ของเสื้อแดง จริงๆ ครับ ........Posted Image

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#17 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:48

น้าชายก็เสื้อแดง ไปชุมนุมกับเขาอยู่เรื่อยๆ เมื่อก่อนมาร์คเป็นนายกบอกว่าเศรษฐกิจไม่ดีอย่างนั้นไม่ดีอย่างนี้ ขายของก็ลำบาก ต้องไปประท้วงไล่มันออก
แต่ตอนนี้เจอพิษเศรษฐกิจรัฐบาลปลวกหยุดขายของกลับไปทำไร่ที่ต่างจังหวัดไม่เห็นบ่นซักคำ เมื่อไร่จะตาสว่างก็ไม่รู้
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#18 RakBanHao

RakBanHao

น้องเก่า

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:51

น้าชายก็เสื้อแดง ไปชุมนุมกับเขาอยู่เรื่อยๆ เมื่อก่อนมาร์คเป็นนายกบอกว่าเศรษฐกิจไม่ดีอย่างนั้นไม่ดีอย่างนี้ ขายของก็ลำบาก ต้องไปประท้วงไล่มันออก
แต่ตอนนี้เจอพิษเศรษฐกิจรัฐบาลปลวกหยุดขายของกลับไปทำไร่ที่ต่างจังหวัดไม่เห็นบ่นซักคำ เมื่อไร่จะตาสว่างก็ไม่รู้

รับจำนำของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ เขาราคาดี เกษตรกรรวยย

#19 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:52

ไม่กลัวตกนรกรึไงพี่วิน เดี๋ยวตายไปไม่ได้ดูไบนะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#20 ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ถั่งเช่า ตรา ควายธนูแดง

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:00

จำนำแล้วได้ 15,000 ทุกเม็ดเหรอครับ คุณจระเข้
ไปทำนาเอง แล้วไปลองขายดูนะครับ เผื่อจะได้ฉลาดขึ้น
น้ำท่วมข้าวไม่มีขาย แล้วจะเอาอะไรไปจำนำครับ ประกันมันได้เงินส่วนต่างจากราคาตลาดอยู่แล้ว
จำนำดีกว่าตรงไหนบอกมาจิ กรณีน้ำท่วม แล้วไม่มีข้าวไปจำนำ

Edited by ฝ่าดงกุ้ย, 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:00.

#21 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:00

ผมเป็นแดง ผมก็ไม่เลือกปชป.ครับ
เพราะผมถูกฝังหัวให้เกลียดปชป.เข้าไส้ไปแล้ว

ผมอยากถามจริงๆว่า..ในไทย แมนยูกับลิเวอร์พูลถูกฝังหัวว่าเป็นคู่แข่งกัน(ทั้งที่จริงๆมันไม่ใช่)
ถ้าวันหนึ่งคุณเลิกเป็นแฟนหงส์ คุณจะมาเป็นแฟนผีไหมล่ะครับ?
ในทางกลับกัน ถ้าคูณเลิกเชียร์แมนยู คุณจะมาเป็นแฟนลิเวอร์พูลเหรอ?
ยากนะ
คุณคงเลี่ยงไปเป็นแฟนปืน แฟนหอย หรือแฟนสาลิกามากกว่า จริงไหม

ใช่ความผิดของแมนยูหรือลิเวอร์พูลหรือเปล่า ไม่ใช่หรอกครับ
มันเพราะถูกฝังหัวมาผิดๆน่ะครับ

- ก็เข้าใจ นะครับ ... งั้นก็ต้องยอมรับ ความเป็นผู้แพ้การเลือกตั้ง อีกไม่รู้กี่ครั้ง ต่อไปหรือ ....

- แต่ผลแพ้ชนะของการเป็นแชมป์ ไม่ได้อยู่ที่จำนวนสาวก นี่ครับ .... เกมการเลือกตั้ง จำนวนของแฟนพรรค กำหนดผลแพ้ชนะ ...

#22 นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:05

ไม่เป็นไร ครับ ...
รัฐบาลนี้ เขารวย กู้เงินมา ซื้อหอมปล่อยเน่าก็ได้ , ซื้อสัปรด มาทิ้งก็ได้ , ซื้อข้าวประเทศเพื่อนบ้านก็ได้ ...

เสื้อแดงยังชาบูๆได้ ครับ กูรวย ประเทศล่มจม ช่างแม่มมัน " let it beeeeeeeeee " ... :wub:

#23 wikkie

wikkie

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:05

รับจำนำของรัฐบาลยิ่งลักษณ์ เขาราคาดี เกษตรกรรวยย

แน่จริงไปถามชาวนาซิว่าชอบจำนำข้าวหรือว่าชอบประกันรายได้ ถ้าฟังแต่เขาเล่าว่าไม่ต้องเอามาอวดอ้าง ให้ไปถามเอง กับชาวนาแท้ๆ ไปถามชาวไร่ที่ปลูกหอมแดงด้วยว่าชอบนโยบายอิปลวกไหม หอมแดงเน่าเกลื่อน ไปถามชาวสวนสัปปะรดด้วยพอใจไหม ไปถามชาวไร่มันสัมปะหลังด้วยดีใจกับราคาที่ตกต่ำไหม ไปถามชาวสวนยางพาราด้วยราคาตอนนี้กับตอนมาร์คอันไหนดีกว่ากัน
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#24 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:12

ไปอยู่ปลักไหนมา
ไม่เห็นข่าวเกษตรกรดาหน้ากันมาเรื่องพืชผลราคาตกหรือไง
ดูข่าวมันสำปะหลังหรือเปล่า ข่าวชาวนาร้องเรียนไม่ได้ราคาตามที่ประกาศ

หน้าแล้งขนาดนี้ยังไม่หลุดจากปลักอีก ......เฮ้อ :huh:

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#25 คนสับปะหลี้

คนสับปะหลี้

สูงสุดแดนสยาม

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:14

แน่จริงไปถามชาวนาซิว่าชอบจำนำข้าวหรือว่าชอบประกันรายได้ ถ้าฟังแต่เขาเล่าว่าไม่ต้องเอามาอวดอ้าง ให้ไปถามเอง กับชาวนาแท้ๆ ไปถามชาวไร่ที่ปลูกหอมแดงด้วยว่าชอบนโยบายอิปลวกไหม หอมแดงเน่าเกลื่อน ไปถามชาวสวนสัปปะรดด้วยพอใจไหม ไปถามชาวไร่มันสัมปะหลังด้วยดีใจกับราคาที่ตกต่ำไหม ไปถามชาวสวนยางพาราด้วยราคาตอนนี้กับตอนมาร์คอันไหนดีกว่ากัน

ใช่ๆ ไปถามเกษตรกร หอม กระเทียมด้วยนะ ว่าเค้าต้องการอย่างไหน อย่ามัวแต่ดูแต่ DNN อย่างเดียว บอกคนอื่นอยู่ในกะลา แต่คนที่ดูแต่ DNN ทั้งสองช่องนะแหละอยู่ในกะลา

"ดีใดไม่มีโทษ ดีนั้นชื่อว่าดีเลิศ" - หลวงปู่มั่น ภูริทัตโต

"คนเราสามารถเปลี่ยนต้นไม้ประหลาด ให้เป็นต้นไม้ศักดิ์สิทธิ์ เปลี่ยนคนผิดให้เป็นพระเจ้า เปลี่ยนสีขาวให้เป็นสีดำ เพียงเพราะความเชื่อของตัวเองเพียงเท่านั้น"

#26 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:24

ไปเลือกพรรคเล็ก มันก็เข้าทางไอ้แม้วอีกนั้นละค่ะ เลือกไปเถอะ ข้าวของจะได้แพงขึ้นๆ ตระกูลชินวัตรจะได้รวยเอาๆๆ มันฝังหัวได้เก่งจริงๆค่ะ วิทยุชุมชน ทีวีเสื้อแดง อะไรพวกนี้ ไม่รู้จะว่ายังไงแล้วเห็นข่าวพวกมันปล้นประเทศกันอย่างเอิกเกริก แล้วเจ็บจี๊ดๆมากกกก

#27 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:27

ไปอยู่ปลักไหนมา
ไม่เห็นข่าวเกษตรกรดาหน้ากันมาเรื่องพืชผลราคาตกหรือไง
ดูข่าวมันสำปะหลังหรือเปล่า ข่าวชาวนาร้องเรียนไม่ได้ราคาตามที่ประกาศ

หน้าแล้งขนาดนี้ยังไม่หลุดจากปลักอีก ......เฮ้อ :huh:

วันๆมันเสพแต่สื่อแดง
เลยโดนสะกดจิต อย่างที่เห็นนี่แหละ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#28 RakBanHao

RakBanHao

น้องเก่า

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:37

พ่อค้าคนกลางส่วนใหญ่เป็นพวกพรรคเก่าแก่

#29 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:58

พ่อค้าคนกลางส่วนใหญ่เป็นพวกพรรคเก่าแก่

ขอหลักฐานหน่อยที่ว่า "ส่วนใหญ่" และ "พรรคเก่าแก่" คือพรรคไหน

เอาแบบชัดๆ

แล้วมันเกี่ยวกับกระทู้นี้ตรงไหนหว่า

Edited by พิฆาตอสูร, 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:59.

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#30 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:04

นั่นแปลว่า อีโง่ รวมทั้งพลพรรคแดงโง่ๆ รู้ว่าชงจำนำข้าว แล้วก็กลายเป็นน้ำเลี้ยงให้พ่อค้าคนกลาง เหล่านั้น

โอ๊ย สิบดูไบ ก็รับความโง่พวกนี้ไม่ไหวแล้วหละ

#31 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:17

พ่อค้าคนกลางก็ไอ้โรงสี ยี่ปั้ว มันก็คนในพื้นที่นั้นแหละ

#32 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:39

นั่นแปลว่า อีโง่ รวมทั้งพลพรรคแดงโง่ๆ รู้ว่าชงจำนำข้าว แล้วก็กลายเป็นน้ำเลี้ยงให้พ่อค้าคนกลาง เหล่านั้น

โอ๊ย สิบดูไบ ก็รับความโง่พวกนี้ไม่ไหวแล้วหละ

ผมรับได้นะ ฮาดี ด่าอะไร มุขไหน เข้าตัวตลอด

#33 Mojimaru

Mojimaru

น้องเก่า

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:38

เดี๋ยวเสื้อแดงมาอ่านเค้าก็คงบอกว่า แมงสาปมาใส่ความละครับ เดี๋ยวนี้ผมขึ้น taxi ก็ไม่ค่อยเจอที่แบบเสื้อแดงจ๋าเลยนะครับ มีแต่ค่อนข้างสุภาพพอสมควร ยกเว้นไปเจอติดสติกเกอร์ หน้าปูรอบคัน หรือติดรูปทักษิณ ก็ขอบายไม่ขึ้นแน่นอน

#34 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:40

ต้องรอให้ตัวเองเดือดร้อนถึงจะคิดได้
นี่ล่ะน่า... ไม่เห็นโรงศพ ไม่หลั่งน้ำตา :huh:
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#35 novic

novic

ขาประจำ

ตอบ 20 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:49

เอาน่า ครั้งหน้า เจอ สส ควายแดงยกมือไหว้ท่วมหัว พร้อมซอง
มันก็กลับไปเลือกอีกนั่นแหละ คนมันถูกรัดดวงกัน :lol: :lol: B)

#36 jaiyen

jaiyen

น้องเก่า

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:23

ยากนะ

อะไรๆก็เกิดขึ้นได้นะผมว่า
ผมเคยเป็นเดกผี ตอนนี้เป็นเดกหงส์นะคร้าบบ

จุดเปลี่ยนคือ มีอยู่แมทช์นึง ชิงถ้วย(ไม่ชัวร์ว่าถ้วยอะไร) แต่ถ่ายทอดสดฟรีทีวี ช่วงปี48หรือก่อนหน้านั้น
"หงส์" เล่น ฟอร์มดีกว่า "ผี" อยู่หลายช่วงตัว
แล้วก็ตระหนักว่า "แม่-เจ๋ง-ะ"

ครับ
"ประเทศไทยของเราสำคัญที่สุด" ไม่จำเป็นต้องลบสีตรงข้ามให้หายไป เพราะกระดาษอาจจะขาด เราต้องไปด้วยกัน แค่ทำให้สีทุกสีละลายได้เนื้อเดียวกันแล้วไปด้วยกันได้ก็okน้ำกับน้ำมัน ยังรวมกันได้เมื่อมี อีมัลซิฟายเออร์ ฉะนั้น"เราคนไทยอย่ายอมแพ้"

#37 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:57

เเถวบ้านผม เเม่ค้าก็เริ่มตาส่วางเเล้วครับ เเต่เเถวนั้น เเดงเค้าเเรงจริงๆ ครับ

ถนนในซอย 48 นั้น เละสุดๆยังไม่กล้าเอารถวิ่งเข้าไปเลย สงสารรถตัวเอง ของผมอยู่เลยซอยของเจ้าของกระทู้มา ผมอยู่ ซอย แอนเน็กซ์ ถิ่น เเดง เหมือนกัน
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#38 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:10

โง่มาก สมควรแล้ว คนอื่นไป เขาได้เงินกลับมา
นี่เสียเวลาหาเงิน แล้วยังเสียเงินค่ารถไปอีก
โง่ซ้ำซ้อน

ก่อนวันเผาบ้านเผาเมืองปีนั้น..
สองผัวเมียขายข้าวเหนียวส้มตำ-ลาบ
ทำงานตัวเป็นเกลียวไม่เคยหยุด มีรายได้หลังหักทุนหนึ่งพันบาท....

วันหนึ่งผัวหยุดงาน
วันต่อมาหยุดทั้งผัวทั้งเมีย.....

วันต่อมาอีกต่อมาพบปะถามว่าหยุดงานไม่เสียดายรายได้หรือ....
แม่ค้าตอบว่าพี่เค้าไปนั่่งๆนอนๆ ตบมือได้หนึ่งพันบาทไม่เหนื่อย...
จึงตามไปบ้าง สองคนผัวเมียได้สองบาทไม่ต้องออกทุน ออกแรง
เสียค่าน้ำดื่มนิดหน่อย.....

วันนี้เมียต้องขายคนเดียวเพือรอการเยียวยา 7.5 ล้านบาท......!

ปล.ผมเป็นคนมีฐานะดี ชอบอำมาตย์
ไม่พบปะพูดคุยกับไพร่เสื้อแดงที่จะได้เงิน 7.5 ล้านหรอก
คนขับรถเล่าให้ฟัง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#39 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:19

อวย.....
ปล. อนุญาตให้เปลี่ยนพยัญชนะบางตัวได้ตามแต่เห็นสมควร

Edited by วิดวะแบกปูนไปโบกตึก, 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:05.

#40 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:28

คนกลางแถวๆนี้ยังไม่รู้ตัวเลย ..

#41 เมาอยู่

เมาอยู่

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:30

จขกท.ห้อยพระรึเปล่าเนี่ย..

...ชอบด่ากันจังว่าพรรคเก่าแก่ทำประเทศล้าหลัง

ที่จังหวัดผมมีโลตัสเอาก็ยุคมาร์คชั่งไข่นี่แหล่ะ ฮ่าๆ

ทีไอ้แม้วเป็นนายกตั้งห้าหกปีไม่เห็นมีวี่แวว

เอ...มันเกี่ยวกันมั้ยวะเนี่ย

#42 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:34

ทองเก๊ ถึงเวลามันก็ลอก ความชั่ว ถึงจะปิดยังไง สักวันก็ต้องโผล่ ^_^

ประเด็นคือ ยังมีชาวบ้านอีกเยอะแยะ ที่เห็นทองเก๊มีค่า ลอกนิดลอกหน่อยชุบใหม่ก็ดูดีแล้วครับ
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#43 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:35

อวย.....
ปล. อนุญาติให้เปลี่ยนพยัญชนะบางตัวได้ตามแต่เห็นสมควร

ค ค คะ...
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#44 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:47

ขอโทษนะคะ ดิฉันแสดงตัวตลอดว่า "ไม่เอาเผาไทย" พอดีที่บ้านกินข้าวหอมมะลิแท้ 100% อ่ะค่ะ หญ้ายี่ปลูกให้น้องไซบี้วิ่งเล่น ไม่ได้เอามากิน เลยพอจะนึกออก
แล้ววินที่ดินฉันนั่งน่ะ จะวินน้อยวินใหญ่ไม่สำคัญ ประเด็นคือ "คนเค้ารู้ตัวแล้วว่าโดนหลอก"...คุณล่ะรู้ตัวหรือยัง ?

เป็นแมลงสาป เป็นสลิ่ม แต่อย่างน้อยก็ไม่ได้เป็น...เหมือนคุณอ่ะ...น่าสมเพช

ปล. ดิฉันพูดตรงหน้าวิน ยันแม่ค้าเวลาซื้้อของ จะบ่นตลอดว่าทำไมของแพง ... ยิ่งเห็นใส่เบอร์หนึ่งการ์ตูนยิ่งเละ...ดิฉันยิ่งต้องพูดดังๆ พูดบ่อยๆเลยค่ะ
ไม่เคยกลัว อยากจะรู้ด้วยซ้ำว่าจะตอบว่าไง
สิ่งเดียวที่จะทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั่นก็คือ การที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " The only thing necessary for the Triumph of Evil is for Good Men to do Nothing "(Edmund Burke)

#45 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:49

เเถวบ้านผม เเม่ค้าก็เริ่มตาส่วางเเล้วครับ เเต่เเถวนั้น เเดงเค้าเเรงจริงๆ ครับ

ถนนในซอย 48 นั้น เละสุดๆยังไม่กล้าเอารถวิ่งเข้าไปเลย สงสารรถตัวเอง ของผมอยู่เลยซอยของเจ้าของกระทู้มา ผมอยู่ ซอย แอนเน็กซ์ ถิ่น เเดง เหมือนกัน

ดิฉันเองอยู่หมู่บ้านที่ติดกับโซนขายของเก่าอ่ะค่ะ ที่มียามคอยเรียกมอไซต์...บอกตามตรงว่าถ้าเลือกได้อยากย้ายมากๆ ไม่ชอบอยู่ปนกะสัตว์มีเขา

#46 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:53

พี่วินเลือกพรรคเล็ก แล้วมันก็ไปร่วมรัฐบาลกับไอ้พวกเดิม ๆ ที่ด่านั่นแหละ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#47 Ballbk

Ballbk

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:09

ขอหลักฐานหน่อยที่ว่า "ส่วนใหญ่" และ "พรรคเก่าแก่" คือพรรคไหน

เอาแบบชัดๆ

แล้วมันเกี่ยวกับกระทู้นี้ตรงไหนหว่า

มันหายหัวไปแล้ว

"ความดี กับ ความเลว

ความจริง กับ คำโกหก

ความถูกต้อง กับ การทำผิดกฎหมาย"

ถ้าเกิดเป็น คน ไม่ได้เกิดเป็น ควาย มันไม่ต้องให้ทายหรอก ว่าจะเลือกอย่างไหน

#48 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:18

นั่นมันวินฯแมงสาบปลอมตัวมาใส่ร้ายรัฐบาลท่านปูแน่นอน :angry:

วินฯแดงแท้ๆ ต่อให้เติมน้ำมัน 200 วิ่งได้เงินแค่ 150 ขาดทุนวันละ 50 ก็ยังคงชาบูท่านแม้วและพรรคเพื่อไทยมิเสื่อมคลาย :wub:
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#49 AtheNa

AtheNa

ขาประจำ

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:52

ปล. แท็กซี่นี่ไม่ต้องพูดถึง...ตาสว่างเยอะมากกกกกก

#50 wikkie

wikkie

ตอบ 23 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:04

สำนวนที่ว่า ไม่เห็นโลงศพ ไม่หลั่งน้ำตา ใช่ไม่ได้กับเสื้อแดงหรอก
มันต้อง เข้าไปนอนในโลงศพแล้ว จึงได้รู้ว่าถูกหลอก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน