Jump to content

- - - - -

ศึก "ชิงแดง" เลือกตั้ง ซ่อม ส.ส. เขต 5 ปทุมธานี "ปชป. ปะทะ เพื่อไทย" มาพิสูจน์กัน "แดงแท้มีจริงไหม?”

This topic has been archived. This means that you cannot reply to this topic.
206 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:50

ศึก "ชิงแดง" เลือกตั้ง ซ่อม ส.ส. เขต 5 ปทุมธานี "ปชป. ปะทะ เพื่อไทย" มาพิสูจน์กัน "แดงแท้มีจริงไหม?”

Posted by คนขายปุ๋ย , http://www.oknation....2/04/17/entry-1

เนื่องจาก ส.ส.เขต 5 ปทุมธานี คือ ว่าที่ร้อยตรี สุเมธ ฤทธาคนี ได้ลาออกจาก ส.ส. เพื่อไปลงสมัครเลือกตั้งเป็นนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดปทุมธานี แข่งกับแชมป์เก่า นายกฯ ชาญ พวงเพ็ชร ดังนั้นจึงทำให้ตำแหน่ง ส.ส.เขต 5 ปทุมธานีว่างลง

เขตพื้นที่เลือกตั้งที่ 5 ประกอบไปด้วย อำเภอลำลูกกา เฉพาะ ต.คูคต ต.ลาดสวาย ต.บึงคำพร้อย เทศบาลเมืองคูคต และเทศบาลเมืองลำสามแก้ว ซึ่งมีประชากรมีสิทธิเลือกตั้งจำนวน 179,081 คน โดยมีผู้สมัครจากพรรคประชาธิปัตย์ คือ ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง และผู้สมัครจากพรรคเพื่อไทยคือ นายสมชาย รังสิวัฒนศักดิ์ อดีตนายกเทศมนตรีเทศบาลเมืองสนั่นรักษ์ อ.ธัญบุรี จ.ปทุมธานี และ สามีของนักร้องดัง ก้อย พรพิมล ธรรมสาร ส.ส.เขต 4 ปทุมธานี ซึ่งจะมี "การเลือกตั้ง วันเสาร์ที่ 21 เมษายน 2555 นี้"

โดยจากการจับหมายเลขผู้สมัคร
นายสมชาย รังสิวัฒนศักดิ์ ได้เบอร์ 1

ส่วน ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง ได้เบอร์ 2

ศึกการชิงเก้าอี้ ส.ส.เขต 5 ในครั้งนี้ นับเป็นการเดิมพันที่มากพอสมควรสำหรับพรรคประชาธิปัตย์ และพรรคเพื่อไทย เพราะล้วนแต่ส่งมือดีของพรรคเข้าท้าชิง ชนิดที่แพ้ไม่ได้

กล่าวคือ พรรคเพื่อไทยส่งอดีตนายกฯ เทศมนตรีเมืองสนั่นรักษ์ อ.ธัญบุรี และอีกตำแหน่ง สามีของ ส.ส.เขต 4 พรพิมล ธรรมสาร มือดีคนหนึ่งของพรรคเพื่อไทย ถึงแม้จะไม่ใช่คนในพื้นที่เขต 5 แต่ด้วยความเป็นพื้นที่สีแดง เป็นที่รู้กันแล้วว่าจังหวัดปทุมธานี มีพลเมืองคนเสื้อแดงหนาแน่น ทำให้นายสมชาย รังสิวัฒนศักดิ์ เบอร์ 1 จากพรรคเพื่อไทย เป็นต่อในด้านฐานมลชนคนเสื้อแดง

ส่วน ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง มือดีที่สุดของพรรคประชาธิปัตย์ในจังหวัดปทุมธานีก็ว่าได้ ซึ่งดีกรีไม่ได้ธรรมดา ครั้งที่แล้วเลือกตั้ง ส.ส. เป็นรอง ว่าที่ร้อยตรี สุเมธ ฤทธาคนี ผู้ได้คะแนนสูงสุด ไม่ถึงหมื่นคะแนน ซึ่งเมื่อเทียบไปแล้ว กระแสพรรคเพื่อไทยแรงกว่าตอนนี้มาก และคู่แข่ง ว่าที่ร้อยตรี สุเมธ ฤทธาคนี ก็เป็น ส.ส.หน้าเก่าเป็นที่รู้จักกันดีของคนจังหวัดปทุมธานี แต่เลือกตั้งซ่อมครานี้ ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง เกาะติดพื้นที่ตลอดเวลา อยู่กับประชาชนชาวลำลูกกามาตลอด ช่วงระยะเวลาที่น้ำท่วมเมื่อปีที่ผ่านมา เป็นบทพิสูจน์ ได้รับคำชื่นชมจากประชาชน ทั้งที่ "สีแดง" และ "ไม่ใช่แดง" ในขณะที่ ส.ส.ตัวจริงแทบไม่มีใครเห็นหน้า จนถึงขั้นประชาชน "เสื้อแดง" บางคนเอ่ยปากบ่นว่าเลือกคนผิด แต่ทั้งนี้และทั้งนั้น ยังมิอาจไว้วางใจได้ เพราะกาลเวลาทำให้คนเปลี่ยนใจได้

ส่วนตัวแล้ว มองว่า ศึกครั้งนี้ จะเป็นตัววัดกระแสแดง ว่า "แดงแท้มีจริงหรือไม่" จากการทุ่มเทแรงกายแรงใจของ ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง ในช่วงที่เวลาชาวบ้านอำเภอลำลูกกา มีความทุกข์ยากจากปัญหาน้ำท่วมปีที่ผ่านมา รวมทั้งเป็นแกนนำในการให้รัฐมีการจัดการน้ำอย่างเท่าเทียม ไม่ให้ใช้พื้นที่ลำลูกกา เป็นที่ขังน้ำ จนเป็นผลทำให้รัฐบาลหันมาเหลียวแล

ต้องคอยติดตามดูครับ จากวันนั้น (น้ำท่วม) ถึงวันนี้ (เลือกตั้ง) คนที่ทำงาน ไม่ทิ้งพื้นที่ อย่าง ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสง จะฝ่าด่าน "ดงแดง" ได้รับชัยชนะเลือกตั้งซ่อม ส.ส. เขต 5 ปทุมธานี เป็นผลสำเร็จหรือไม่ และน่าจะเป็นบทเรียนให้กับการทำงานของพรรคประชาธิปัตย์ และบรรดาผู้สมัคร ส.ส. สอบตกทั้งหลาย ผู้มีใจมุ่งมั่นที่จะทำงานการเมือง ไม่ใช่หวังแอบอิงกระแสพรรคเพียงอย่างเดียว

ผม "รอวันนี้มานานแล้วครับ" เพื่อตอบคำถามให้ตัวเอง ที่ไม่ได้หวังพึ่งปฏิหารย์ แต่อยากจะรู้ว่า "แดงแท้มีจริงไหม?”

Edited by redfrog53, 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:53.

#2 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:51

พรุ่งนี้วัดดวง
gladiator 1.jpg

#3 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:58

ผมอยากรู้ผลเหมือนกันครับ ว่าผลจะเป็นยังไง ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#4 redfrog53

redfrog53

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:03

วันนี้ครับ เลือกตั้งซ่อม สส. เขต5 ปทุม วันเสาร์ที่ 21 เมย.55

#5 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:09

วันนี้ครับ เลือกตั้งซ่อม สส. เขต5 ปทุม วันเสาร์ที่ 21 เมย.55

ขอบคุณครับตอนเย็นได้เกาะหน้าทีวีแน่ เช้าจะได้รีบจัดการธุระให้เสร็จ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#6 ประมาณนี้แหละ

ประมาณนี้แหละ

น้องใหม่

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:25

หวังว่าเรื่องย้ายผู้ว่าปทุมฯ จะทำให้คน ปทุมฯคิดได้ เสียดาย ผม อ.คลองหลวง

#7 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:07

วันนี้แร้วสินะ

วันนี้แร้ววว ๆๆๆๆ

ขอให้ชนะ ๆๆๆๆๆๆ

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#8 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:18

สู้ๆครับ คนทำดีย่อมได้สิ่งดีๆกลับมา

เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#9 jobza

jobza

น้องเก่า

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:37

วันนี้แล้วสินะครับ สู้ๆครับเบอร์2 คนดีต้องชนะสิครับ ปชป.ต้องชนะแน่ครับ
แพงทั้งแผ่นดินขอประนามคำพูดของส.ส.ประสิทธิ์ ไชยศรีษะ สุรินทร์ เขต6 พรรคเพื่อไทย

#10 กากจริงไรจริง

กากจริงไรจริง

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:39

วัดไปรอบแล้วเมื่อวันที่ 16 :unsure:

#11 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:41

มีผลการเลือกตั้ง ครั้งที่ผ่านมาไหมครับ

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#12 HWD

HWD

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:52

รอลุ้นครับ คนปทุมจะเรียนรู้หรือจะเจ็บแล้วทน!

#13 redfrog53

redfrog53

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:52

มีผลการเลือกตั้ง ครั้งที่ผ่านมาไหมครับ

ปทุมธานี 5
1 ว่าที่ร้อยตรีสุเมธ ฤทธาคนี พรรคเพื่อไทย 49242
10 นายเกียรติศักดิ์ ส่องแสง พรรคประชาธิปัตย์ 34402
16 นายสมนึก สอนเนย พรรคภูมิใจไทย 6026
3 นายปฏิวัติ พิจารณ์ พรรคประชาธิปไตยใหม่ 324
2 นายณพิภัช ชัยรัชธนธร พรรคชาติพัฒนาเพื่อแผ่นดิน 226
17 นายธนศวร สุวรรณขํา พรรคแทนคุณแผ่นดิน 104

#14 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:12

ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสงผมรู้จักกับเเกตอนที่ไป ช่วยน้ำท่วมเเถวลำลูกกา เเกลงพื้นที่จริง ช่วยจริง เดินลุยน้ำครึ่งตัว เหนื่อยครับ เเต่ผมไปช่วยบ่อย ก็ไม่เห็นหัวทีมงานพรรคเพื่อไทย สักตัว ทีมงานก็ไม่เห็น ไม่รู้ว่าชาวปทุมตาสว่างกันขึ้นรึปล่าวตอนนี้ ยังไงการเลือกตั้งครั้งนี้ผมจะเกาะติดเลยครับ เพราะว่ามันอยู่ไม่ไกลจากบ้านผม
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#15 korn-online

korn-online

น้องเก่า

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:26

ผมเชื่อว่า เพื่อไทย ชนะครับ
เวลาแค่ 7-8 เดือน ไม่น่าจะพอทำให้ผลการเลือกตั้งเปลี่ยน
ผลต่างระหว่า 49000 กับ 34000 มันห่างเกินไป

ว่าแต่ สส สุเมธ ฤทธาคนี เขาไปลง อบจ แล้ว ได้หรือเปล่าครับ มีใครทราบบ้าง

#16 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:28

ครั้งก่อนคะแนนห่างกัน ราวๆ 15,000 (เลขกลมๆ) เลย
เยอะอยู่ครับ ต้องทำให้คนที่ไม่ออกมาใช้สิทธิ์ในเขตนี้ในครั้งที่แล้วกว่า 90,000 คน
ออกมาใช้สิทธิ์กันด้วย ถึงจะพอมีหวัง..

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#17 tonk

tonk

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:33

:) รอด้วย

#18 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:07

ผมเชื่อว่า เพื่อไทย ชนะครับ
เวลาแค่ 7-8 เดือน ไม่น่าจะพอทำให้ผลการเลือกตั้งเปลี่ยน
ผลต่างระหว่า 49000 กับ 34000 มันห่างเกินไป

ว่าแต่ สส สุเมธ ฤทธาคนี เขาไปลง อบจ แล้ว ได้หรือเปล่าครับ มีใครทราบบ้าง

เลือก อบจ. พรุ่งนี้ วันที่ 22 ค่ะ

#19 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:40

เลือก อบจ. นายกชาญ มาแน่ครับ. เพื่อทุยน่าจะปิ๋ว ส่วน สส. ผมว่าเพื่อไทยมาเหมือนเดิม

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#20 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:15

เลือก อบจ. นายกชาญ มาแน่ครับ. เพื่อทุยน่าจะปิ๋ว ส่วน สส. ผมว่าเพื่อไทยมาเหมือนเดิม

แต่นายชาญก็น่าห่วงนะคะ
เหมือนเขตใครเขตมัน
แล้วเบอร์ 2 นี่ก็หาเสียงประกาศปาว ๆ ว่ามาจากพรรคเพื่อใคร

#21 arseyut

arseyut

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:33

ผมเชื่อว่า เพื่อไทย ชนะครับ เวลาแค่ 7-8 เดือน ไม่น่าจะพอทำให้ผลการเลือกตั้งเปลี่ยน ผลต่างระหว่า 49000 กับ 34000 มันห่างเกินไป ว่าแต่ สส สุเมธ ฤทธาคนี เขาไปลง อบจ แล้ว ได้หรือเปล่าครับ มีใครทราบบ้าง

ถ้าปชป 34000 ยังอยู่ ขอแค่ เสื้อแดงกลับใจ 8000 ก็มีลุ้นครับ

#22 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:37

รับรองคืนนี้เงินปลิวสะพัด :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#23 son

son

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:49

พี่สมชายกินหมู......ไม่หาเสียงก็นอนมา

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#24 i-am-thai

i-am-thai

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:51

รอบที่แล้วคะแนนห่างกันหมื่นห้า
พูดตามตรง ค่อนข้างห่างมากครับ

แต่ก็เอาใจช่วยเบอร์2ครับ

สู้ๆ

#25 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:52

ดร.เกียรติศักดิ์ ส่องแสงผมรู้จักกับเเกตอนที่ไป ช่วยน้ำท่วมเเถวลำลูกกา เเกลงพื้นที่จริง ช่วยจริง เดินลุยน้ำครึ่งตัว เหนื่อยครับ เเต่ผมไปช่วยบ่อย ก็ไม่เห็นหัวทีมงานพรรคเพื่อไทย สักตัว ทีมงานก็ไม่เห็น ไม่รู้ว่าชาวปทุมตาสว่างกันขึ้นรึปล่าวตอนนี้ ยังไงการเลือกตั้งครั้งนี้ผมจะเกาะติดเลยครับ เพราะว่ามันอยู่ไม่ไกลจากบ้านผม

ผมก็ขอเกาะติดด้วยคน เพราะบ้านอยู่ลำลูกกาเหมือนกัน แต่ตอนน้ำท่วมหนีไปอยู่ตจว เลยไม่รู้เหตุการณ์ในพื้นที่

ถึงว่า... ป้ายหาเสียงของสส.เผาไทย มีแต่แบบใส่สูท ใส่เครื่องแบบเก๊กหล่ออย่างเดียว แต่ของดร.เกียรติศักดิ์ กับนายชาญ มีทั้งแบบหล่อ และแบบลุยน้ำ :lol:

Edited by Critical, 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:53.

"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#26 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:59

เพิ่งไปเลือกมาเมื่อกี้เองค่ะ
เสียดายคุณพ่อกาผิดไปกาเบอร์ 1 แล้วนึกได้ว่าผิดเลยขีดฆ่าแล้วกาใหม่
ทำให้บัตรเสียไปเลย
เพิ่งมาบอกตอนออกมาจากหน่วย
เสียดายจัง
เลยโทรตามน้องๆให้ไปจนครบ
แถมยังสับสน แถวบ้านบอก วันที่ 21 เลือก 2 วันที่ 22 เลือก 1 บาางคนจสลับกันซะนี่

#27 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:03

เอาหมาตัวใหนมาลงก็ชนะ ต่อให้เดินน้ำฝ่านรกดำมามิดหัวเสื้อแดงมันก็ไม่สนหรอก คนมัน อคติ เพราะโดนล้างสมองมา

#28 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:05

ขอรอฟังข่าวเย็นนี้ด้วยคนครับ

#29 redfrog53

redfrog53

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:08

เสียดายคุณพ่อกาผิดไปกาเบอร์ 1 แล้วนึกได้ว่าผิดเลยขีดฆ่าแล้วกาใหม่
เสียดายจัง
แถมยังสับสน แถวบ้านบอก วันที่ 21 เลือก 2 วันที่ 22 เลือก 1 บาางคนจสลับกันซะนี่

กาเป็นบัตรเสียยังดี ดีกว่ากาผิดเบอร์แล้วมานึกได้ที่หลังครับ

#30 puggi

puggi

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:34

ผมว่า ปชป แพ้ครับ. พวกควายเจ็บ ทน ได้ ยังไงก็เลือกควายกันเองแน่นอน บางทีการสร้างความดี ก็ไม่พงครับควายไม่สนขอแค่พวกเดียวกันพอ. แต่ที่ผมแปลกใจ สมัยก่อน ปชป ก็เคยชนะพวกหาญสวัลดิ แต่ทำไมปทุมกลายเป็นดงควายไปได้. หากเป็นนนท์ผมยังไม่แปลกใจ

#31 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:56

เอาใจช่วย

ขอให้ผลของการกระทำเข้าตาชาวบ้าน

ทั้งๆที่รู้ว่าค่อนข้างยากเย็น

#32 nanase

nanase

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:06

นี่แหละครับแนวทางที่ ปชป ควรทำมากที่สุด เพราะเข้าถึงแบบตัวต่อตัว
อย่าไปสนหรือใช้แนวทางแบบเพื่อไทยหรอกครับ(สุดท้ายมันก็จะพังด้วยตัวมันเอง)
"ผมยังเชื่อนะครับสุดท้ายความดีจะชนะทุกสิ่งแต่เราต้องอดทน" B)

Edited by nanase, 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:07.

#33 redfrog53

redfrog53

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:31

มั่นใจนะ ว่า ชนะ แต่ถ้าแพ้คะแนนไม่ทิ้งห่างแน่ ชาวบ้านในเขตน่าจะรู้สึกเห็นใจบ้าง อีกไใ่นานรู้กัน

#34 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:35

วัดไปรอบแล้วเมื่อวันที่ 16 :unsure:

สรุปว่าโดนหวยใช่มั้ย
:lol: :lol: :lol: :lol:

ชอบลายเ๊ซ๊นต์ คุณจริงๆ

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#35 son

son

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:38

มาอยู่ในความจริงกัน.........
ถ้าพท.ชนะขาด.........ปชปขี้แพ้เหมือนเดิม.......ถ้าพท.ชนะนิดโหน่ย.....
ปชปดีขึ้น....พยายามกันต่อไปนะแมงสาป.........ถ้าปชปชนะ..........ไม่มีทาง

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#36 GoLfGoNzO

GoLfGoNzO

น้องใหม่

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:39

ใกล้ปิดคูหาแล้ว อยากทราบว่าติดตามแบบเกาะติดจากไหนกันมั่งครับ ผมลุ้นตัวโก่งเลยงานนี้ อยากเห็นภาพคนไทยกลับใจครับ

#37 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:46

มาตามลุ้นด้วยคน

#38 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:48

สู้ๆ ค่ะ โทรไปหาเพื่อนที่อยู่ปทุม 2 คน เลือกดร.เกียรติศักดิ์ ทั้งคู่ และทั้งบ้านด้วย

เอาใจช่วยนะคะ ได้ข่าวมาท่านเป็นคนทำงานกับพื้นที่ตลอด
อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#39 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:54

วันนี้เข้าคูหาไปกามาแล้ว เบอร์ 2 ดร เกียรติศักดิ์
พรุ่งนี้จะไปกา เบอร์ที่ไม่ใช่พรรคเพื่อทุย ( จะเลือก คุณ ช พพ)

ปล. เริ่มติดตามอ่าน สรท มาตั้งแต่ตอนเกิดเหตุการณ์ 10 เมษา 53. หลังจากนั้นก็พลาดการอ่านความคิดเห็นของสมาชิกในบอร์ดนี้ไม่ได้ ทั้งได้ข้อมูลและได้ฮา (สงสัยถ้าจะเลิกจากการอ่านบอร์ดนี้ คงต้องไปเลิกที่ถ้ำกระบอก 55) วันนีี้ก็เลยได้ฤกษ์สมัครสมาชิกซะที

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#40 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:54

เสียดายจัง

ไปมาเหมือนกันครับ :)

ตะนิ่นตาญี

Attached Images

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#41 GoLfGoNzO

GoLfGoNzO

น้องใหม่

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:00

ทุกท่านที่ไปเลือกตั้งมาวันนี้ ไม่ทราบว่า คนไปใช้สิทธิ์กันเยอะมั้ยครับ

#42 จาจา

จาจา

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:13

ทุกท่านที่ไปเลือกตั้งมาวันนี้ ไม่ทราบว่า คนไปใช้สิทธิ์กันเยอะมั้ยครับ

หมู่บ้านเรามี 2 หนาวยเลือกตั้ง เจ้าหน้าที่มือเป็นระวิง (นั่งพัดจนเมื่อย คริคริ ก้ออากาศมันร้อนนี่นา) รอคนมาใช้สิทธิ์กัน

แผ่นดินมันกำลังอ่อนแอ อ่อนแออย่างไม่เคยเป็นมาก่อน เหมือนเรือนใกล้จะพัง คานใกล้จะขาด เสาผุกร่อน เพราะปลวกมอดมันเจาะกินใน ถ้าพวกเราไม่ช่วยกัน วันนึง ถ้ามันต้องเผชิญกับพายุร้าย แม้นแรงเพียงนิด มันก็ไม่แคล้วต้องพังทลายลง

ความห่วงใยแผ่นดินปลุกให้กูลุกขึ้นมาทุกวัน ลุกขึ้นมาเพื่อบอกกับลูกหลานว่า เราต้องดูแลตัวเอง ดูแลบ้านเกิดของตัวเอง

แต่งานใหญ่เพียงนี้ไม่อาจจะทำให้สำเร็จได้ด้วยใครคนใดคนหนึ่ง กูพยายามส่งผ่านความคิดของกู ไปยังผู้ที่มีจิตใจรักแผ่นดิน กูมีความหวังว่าความคิดของกูคงไม่โดดเดี่ยว แล้วกูก็มีความหวังว่า ความห่วงใยบ้านเกิดจะปลุกให้ทุกคนตื่นขึ้นมาพร้อมกัน เราต้องพร้อมที่จะสู้เพื่อบ้าน..........ทำสิ่งที่ยากแสนยากให้สำเร็จ อาศัยคาถาเพียงสี่คำ…ร่วม แรง ร่วม ใจ และคาถาอีกสองคำ แลกชีวิต

** ด้วยใจคารวะต่อบรรพบุรุษผู้กล้า ผู้เสียสละทุกท่านที่ปกปักรักษาแผ่นดินไทยมานับแต่อดีต

#43 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:21

ใน สรท. นี่คนปทุมแยอะเหมือนกันนะเนี่ย
พรุ่งนี้อย่าลืม เบอร์ 1 ด้วยนะคะ

#44 hinotori

hinotori

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:07

ปิดหีบ รอลุ้น........

#45 RakBanHao

RakBanHao

น้องเก่า

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:21

แพ้ชัวส์ ดร.คนนี้ไปขึ้นเวทีแดง เจอโห่ไล่ลงแทบไม่ทัน

แต่เลือก นายกอบจ ลูกผีลูกคน ชาญมันหว่านเงินที่ทางการให้ลงมา แล้วมันบอกของมัน ไปทั่วปทุม มันอยู่มา8ปี อิทธิมากโข อาจมีเล่นตุกติก จับตาอย่ากระพริบ

#46 Enzo

Enzo

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:35

วันนี้รถติดมากกกตั้งแต่ปากทางธูปะเตมีย์
ไม่เคยติดมากขนาดนี้เลย
แต่ได้ยินหลายคนบ่อกซึ๊งน้ำใจดร.ตอนน้ำท่วมดูแลจนน้ำลด
เห็นเปลี่ยนใจกันหลายคน
ชนะหรือไม่ชนะก็ไม่รู้ได้แต่ก็รู้ว่าหลายคนเลือกที่ผลงานและรับรู้สิ่งที่ทำ

#47 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:36

แพ้ชัวส์ ดร.คนนี้ไปขึ้นเวทีแดง เจอโห่ไล่ลงแทบไม่ทัน

แต่เลือก นายกอบจ ลูกผีลูกคน ชาญมันหว่านเงินที่ทางการให้ลงมา แล้วมันบอกของมัน ไปทั่วปทุม มันอยู่มา8ปี อิทธิมากโข อาจมีเล่นตุกติก จับตาอย่ากระพริบ

อย่าพูดว่าหว่านเลยค่ะมันน่าอาย
เอาเป็นว่าเงินที่ทางการให้มา นายชาญเอามาพัฒนาปทุมดีกว่าค่ะ
แล้วนายชาญเขาบอกตรงไหนค่ะว่าเป็นเงินของตนเอง
ดีกว่า สส.ผู้ทรงเกียดของพรรคเพื่อใคร ตั้งแต่ได้เป็น สส. ยังไม่เห็นทำประโยชอะไรเลย
แล้วอีกอย่าง ยังไม่เห็นมีข่าวหว่านเงินแจกเงินเลย

แต่ก็ยังดีกว่าเบอร์ 2 มั้งค่ะ
ขึ้นเวทีปาว ๆ ว่า ว่าที่นายก อบจ. จะได้เป็นหรือเปล่าไม่รู้ แต่ก็ลงไว้ก่อน

#48 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:38

Sirichok Sopha
ประมาณ 1 นาทีที่แล้ว

รายงานล่าสุดจากจังหวัดปทุมธานี หลังจากนับคะแนนไปแล้วกว่า 80 % พรรคปชป นำ พรรคเพื่อไทยอยู่ ประมาณ 4000 คะแนน

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

#49 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:41

วันนี้เข้าคูหาไปกามาแล้ว เบอร์ 2 ดร เกียรติศักดิ์
พรุ่งนี้จะไปกา เบอร์ที่ไม่ใช่พรรคเพื่อทุย ( จะเลือก คุณ ช พพ)

ปล. เริ่มติดตามอ่าน สรท มาตั้งแต่ตอนเกิดเหตุการณ์ 10 เมษา 53. หลังจากนั้นก็พลาดการอ่านความคิดเห็นของสมาชิกในบอร์ดนี้ไม่ได้ ทั้งได้ข้อมูลและได้ฮา (สงสัยถ้าจะเลิกจากการอ่านบอร์ดนี้ คงต้องไปเลิกที่ถ้ำกระบอก 55) วันนีี้ก็เลยได้ฤกษ์สมัครสมาชิกซะที

ยินดีต้อนรับค้าบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
ผมก็ติดสรท.หนึบเลย ไม่ไหวไม่ไหว

เพื่อนๆสรท.ชาวปทุมเยอะนะครับ มาลุ้นผลเลือกตั้งกันดีก่า
gladiator 1.jpg

#50 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:41

Sirichok Sopha
39 วินาทีที่แล้ว

คะแนนล่าสุด เขต 5 จังหวัดปทุมธานี

เบอร์ 1 พรรคเพื่อไทย 14684

เบอร์ 2 พรรคปชป 17663