Jump to content

- - - - -

แท็กซี่เริ่มโวย

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:13

*
POPULAR

ไปทำพาสปอร์ตที่สถานกงศุล ถนนแจ้งวัฒนะ ไม่อยากขับรถไปเอง เพราะหาที่จอดรถยาก เลยนั่งแท็กซี่ไป
นั่งเบาะหน้าคู่กับคนขับ เห็นมีภาพคุณปู ทำท่าแอ๊บแบ้วแปะอยู่แถวคอนโซล
เลยถามไปว่า "นายกหญิงของเรา เป็นอย่างไรบ้างครับพี่"
น้ำเสียงในการตอบของคนขับ มันเหมือนกับความอัดอั้นตันใจ ได้ระบายออกมา
เพราะน้ำเสียง ดุดัน และไม่สบอารมณ์อย่างมาก
"ไม่เห็นมีผลงาน ห่าอะไร...วัน ๆ เอาแต่จะแก้รัฐธรรมนูญ แก้แล้วประชาชนก็ไม่เห็นจะได้ประโยขชน์อะไร
นี่ก็เล่นกันมาตั้งหลายวันแล้ว ทีน้ำมันแพง แก๊สแพง ข้าวของขึ้นราคา ไม่รู้จักแก้ไข
รถแท็กซี่ก็เยอะ รายได้ก็น้อย เหลือกันวันละร้อย สองร้อย แทบจะไม่พอยาไส้
ได้เสียงมากซะเปล่า เสียแรง เลือกจริง ๆ "
ผมตอบเขาคำเดียวจริง ๆ ว่า "ครับ" แล้วก็ชวนคุยเรื่องอื่น กลัวเขาจะเครียดมากไปกว่านี้
แล้วจะขับรถพาผมไปไม่ถึงสถานกงศุล

........................................

ตอนขากลับ มีแท็กซี่จอดรอคิวกันอยู่หน้าสถานกงศุลหลายสิบคัน
ผมเดินไปที่รถแท็กซี่คันที่สอง เพราะเห็นคันแรก มันปฏิเสธลูกค้า
ผมเปิดประตูรถแล้วบอกว่า "ไปเมืองทองธานี"
คนขับมันได้ฟังแล้วส่ายหน้า บอกว่า "ไม่ไป"
"ทำไมล่ะ มันใกล้ ได้ตังค์น้อยหรือไง" ผมทำเสียงดังใส่
"เปล่าครับ ผมรอลูกค้า ลูกค้านัดให้รอ" มันปฏิเสธ
ผมชักยัวะ "รอลูกค้าบ้าอะไร มารออยู่ในคิว ปฏิเสธลูกค้าอย่างงี้ แจ้งขนส่งซะดีไหม" ผมทำท่าคว้าโทรศัพท์มือถือจากเอว
คนขับเห็นท่าทางผมเอาจริง รีบปลดเบรคมือ ทำท่าเหมือนจะออกรถ แต่ผมก็ไม่ขึ้น
นึกในใจว่า "ช่างแม่มัน" แล้วเดินผ่านแท็กซี่ที่จอดรอคิวอยู่หลายสิบคัน ไปเรียกรถแท็กซี่ที่กำลังวิ่งผ่านมาแทน
เล่าให้คนขับแท็กซี่ด้วยกันฟัง
เขาตอบผมว่า "ส่วนมากไอ้พวกนี้ เมื่อก่อนมันเคยได้เงินค่าจ้างชุมนุมกันมาง่าย ๆ เลยมองเห็นเงินห้าสิบหกสิบบาทไม่ค่อยมีค่า
ทำยังกับว่า มีจ้างชุมนุมกันบ่อย ๆ ยังงั้นแหละ ตอนนี้รายได้ก็แย่ ไปตาม ๆ กันแล้ว
รัฐบาลก็ไม่เห็นจะช่วยแก้ปัญหาอะไรได้เลย..."

........................................

แท็กซี่เสื้อสีอะไร ผมไม่รู้ แต่ชักจะเริ่มโวยกันแล้ว
"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#2 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:20

หุหุหุ....สงสัยเป็นเพราะไอ้บัตรเครดิตพลังงานเต็มวงเงินแล้ว จะหมุนที่ไหนดีเนี่ยะ B)
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#3 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:28

คริคริ

แร้วไหนหมาตัวไหนเห่าว่า ของไม่แพง...ไม่เชื่อไปดูที่ห้างได้หว่า

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#4 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:02

ผมมีเพื่อนและน้องเมียขับแท๊กซี่
คนขับแท๊กซี่ที่เป็นเพื่อน จะมีเงินใช้เหลือเฟือ เพราะออกแนวแบบว่ามีลูกค้าประจำพูดคุยดีไม่มีการเมือง เวลาไม่มีลูกค้าประจำก็วิ่งไปเรื่อยๆ ทางผ่านที่จะไปหาลูกค้าประจำก็หากมีคนโบกก็จะรับ แต่ถ้าไม่ผ่านก็จะไม่รับและปฏิเสธ ลูกค้าบางคนไม่ได้ว่าอะไร บางคนก็เคือง
ส่วนคนขับแท๊กซี่ที่เป็นน้องเมีย ไม่ค่อยมีเงินใช้แถมเป็นหนี้อีกต่างหาก เพราะขับแบบเรื่อยๆเปื่อยๆไร้จุดหมาย เปลืองแก๊สไปวันๆ ไม่ค่อยเจอคน ไปรอคิวก็ไม่คุ้ม ไม่รู้แหล่งรับคน
เปรียบเทียบให้ดูว่า ขับแท๊กซี่เหมือนกัน แต่รายได้ไม่เหมือนกัน เพราะขึ้นอยู่กับการทำงานของตัวเอง

#5 Mike Saimai

Mike Saimai

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:08

แหม ก็พวก ของเเม่ปู ออกมาเห่าว่าของไม่เเพงนิ จะไปบอกว่าของเเพงได้ไง
*เราอยู่ได้ทุกวันนี้ ก็เพราะเรามีฐานะความจนที่มั่นคง***ไม่โกรธ ไม่เกลียด แต่จำได้ทุกรายละเอียดที่ทำ*****อดึตช่างมัน ปัจจุบันช่างเเม่ง***

#6 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:09

ผมมีเพื่อนและน้องเมียขับแท๊กซี่
คนขับแท๊กซี่ที่เป็นเพื่อน จะมีเงินใช้เหลือเฟือ เพราะออกแนวแบบว่ามีลูกค้าประจำพูดคุยดีไม่มีการเมือง เวลาไม่มีลูกค้าประจำก็วิ่งไปเรื่อยๆ ทางผ่านที่จะไปหาลูกค้าประจำก็หากมีคนโบกก็จะรับ แต่ถ้าไม่ผ่านก็จะไม่รับและปฏิเสธ ลูกค้าบางคนไม่ได้ว่าอะไร บางคนก็เคือง
ส่วนคนขับแท๊กซี่ที่เป็นน้องเมีย ไม่ค่อยมีเงินใช้แถมเป็นหนี้อีกต่างหาก เพราะขับแบบเรื่อยๆเปื่อยๆไร้จุดหมาย เปลืองแก๊สไปวันๆ ไม่ค่อยเจอคน ไปรอคิวก็ไม่คุ้ม ไม่รู้แหล่งรับคน
เปรียบเทียบให้ดูว่า ขับแท๊กซี่เหมือนกัน แต่รายได้ไม่เหมือนกัน เพราะขึ้นอยู่กับการทำงานของตัวเอง

เชอะ ทำเป็นพูดดี ต่างกันเพราะอำมาตย์กลั่นแกล้งตะหาก ชีวิตถึงไม่เท่าเทียมกัน :angry:

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#7 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:23

แท๊กซี่ น่าจะยั๊ว ที่ รัฐบาล ให้ ปตท. ขึ้นราคา NGV อีกกว่า 60% จาก 8.50 เป็น 14.50

แฉ! ปตท.ฟันกำไรอื้อขึ้นเอ็นจีวี

จุฬาฯแฉ มติ กพช.ปรับขึ้นเอ็นจีวี 14.50 บาท/กก. ทำ ปตท.ได้กำไรอื้อ ขณะที่ผลการศึกษาเคาะต้นทุนจริง 13.30 บาท/กก. เผยหากให้เอกชนดำเนินธุรกิจเอ็นจีวีเอง ต้นทุนต่ำกว่า 12.50 บาท/กก. ผู้ประกอบการรถบรรทุกยืนยันยอมให้ขึ้นราคาทั้งปีได้แค่ 2 บาท/กก. ด้านกระทรวงพลังงานเตรียมชง "อารักษ์"สรุปผลหลังสงกรานต์นี้
http://www.thanonlin...3-46&Itemid=418

จากผลการศึกษาของ จุฬาฯ ก็ระบุได้แล้วว่าราคาที่ ปตท. ขอปรับเว่อร์เกินไป
แต่ผลการศึกษาของ จุฬา..ก็ยังถือว่า มากอยู่...เมื่อเปรียบเทียบกับระดับราคาที่ สหพันธ์การขนส่งยอมรับได้ คือปรับได้ไม่เกิน 10.50 บาท ภายในปีนี้

นายยู เจียรยืนยงพงศ์ ประธานสหพันธ์การขนส่งแห่งประเทศไทย เปิดเผยว่า การศึกษาราคาก๊าซธรรมชาติสำหรับยานยนต์(เอ็นจีวี)ร่วมกับกระทรวงพลังงาน กลุ่มผู้ประกอบการขนส่งยังไม่ยอมรับผลการศึกษาของสถาบันจุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัยที่กระทรวงพลังงานว่าจ้างให้ทำการศึกษา แม้จะผ่านการทำประชาพิจารณ์แล้วถึง 2 ครั้งก็ตาม เนื่องจากเห็นว่าผลการศึกษาราคาเอ็นจีวีที่ออกมายังสามารถปรับลดต้นทุนต่างๆ โดยเฉพาะในค่าบริหารจัดการสถานีแม่ สถานีลูก และค่าขนส่งลงได้อีก

ทั้งนี้ ผู้ประกอบการยืนยันภายในปีนี้ยอมให้กระทรวงพลังงานปรับขึ้นราคาเอ็นจีวีได้อีกแค่ 2 บาทต่อกิโลกรัมเท่านั้น หรือไม่เกิน 10.50 บาทต่อกิโลกรัม จากราคาเดิม 8.50 บาทต่อกิโลกรัม และขณะนี้ปรับขึ้นมาอยู่ที่ 10 บาทต่อกิโลกรัมแล้ว อย่างไรก็ตามผู้ประกอบการจะยินยอมให้ปรับราคาเอ็นจีวีขึ้นได้ภายใต้เหตุผล 2 ประการคือ 1.ได้ผลสรุปการศึกษาของจุฬาฯที่ผ่านการปรับปรุงจากข้อเสนอแนะของภาคเอกชน และ 2. ปตท.ต้องจัดหาเอ็นจีวีให้เพียงพอต่อความต้องการของผู้ใช้ ไม่ขาดแคลนและไม่ต้องรอต่อแถวนานเกินไป
http://www.thanonlin...3-46&Itemid=418

งานนี้ดูกันยาวๆ ครับ
เมื่อ .. ปตท. เหมือนไข่ในหินของรัฐบาล ยิ่งลักษณ์ .. -_-

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#8 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:15

*
POPULAR

อย่านอนตื่นสาย อย่าอายทำกิน อย่าหมิ่นเงินน้อย อย่าคอยวาสนา และอย่าให้สภามีเพื่อไทย :rolleyes:

#9 บุคคลทั่วไป

บุคคลทั่วไป

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:27

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยคุยการเมืองนอกบอร์ดกับใครเพราะรอบตัวมีแต่พวกแดง ทั้งแถ ทั้งดันทุรัง ทั้งฝันลมๆแล้งๆ และเบื่อมากพวกยอมตายแทนทั้กษิน

Edited by บุคคลทั่วไป, 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:28.

ความพึงพอใจของคนโง่ คือ หายนะ

#10 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:20

โวยยยยยทำไม !!!!! ปิดเสารีชัยเล้ยยยยยยยยยยย

#11 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:27

ผลงานงานฟ้องตัวเอง ท่านนายกสู้ๆ เอาให้ตายเกลื่อนแผ่นดินไปเลย

Edited by mairukumoa, 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:28.

#12 son

son

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:31

แต่งนิยายสนุกดี...........แต่ขายไม่ได้ร๊อก...กกกกกก

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#13 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:34

ผมไม่วิตกเรื่องพวกนี้หรอก..จับผิดนายกประเด็นหยุมหยิมมากๆ. ปัญหาคือ

1. กลุ่มเลือก พท. รู้ศีกอย่างไร... ผมว่าไม่เปลี่ยนนะ
2. กลุ่มเลือก ปชป. คงได้เรื่องเม้า หรือไม่ก็คงเค้นมากขึ้น เกลียดมากขี้น

3. กลุ่มคนกลางๆ กลุ่มนี้ซิสำคัญ.. ว่าคิดยังไง....

มองว่า แม่ยก ปชป. ไร้สาระหรือไม่มีอะไรจะทำ... หรือว่า จะเห็นว่านายก..แย่จริงๆ

ข้อ 3 นี่แหละต้องมาวัดกัน

ไม่รู้เจ้าของโพสนี้ จะเปลี่ยนความคิดรึยัง ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#14 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:39

โวยเมื่อสาย จะโวยทำไม?
ประชาชนตัวน้อยๆต้องเสียสละให้กับ(ทุน)ส่วนมากซิ
อีะ !!! ทนไม่ได้เรอะ

"Let's it be."

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#15 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:42

แต่งนิยายสนุกดี...........แต่ขายไม่ได้ร๊อก...กกกกกก

อย่างน้อย ก็สามารถหลอกควายแดงให้เข้ามาโพสต์ในกระทู้ได้ :D

#16 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:45

ทีเรื่อง เขาเล่าว่า ใครๆ ก็รู้
ก็เชื่อจังเลย

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#17 son

son

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:46

อย่างน้อย ก็สามารถหลอกควายแดงให้เข้ามาโพสต์ในกระทู้ได้ :D

สุภาพหน่อย.......ผมไม่เคยด่าท่านเลยนะ

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#18 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:48

ตื่นมาเจอแต่เรื่องแย่ๆของรัฐบาลแย่ๆ ทที่เต็มไปด้วยลิ่วล้อแย่ๆ

ไม่รู้ผมจะทนได้อีกสักเท่าไหร่
gladiator 1.jpg

#19 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:50

โชคดีค่ะ เมื่อวันพฤหัส นั่งแท๊กซี่ ไปส่งเอกสารที่สำนักงานบัญชี ที่เพชรบุรี แล้ว เหมาไปสุขุมวิท อีก ไม่ได้ยินแท๊กซี่ อวยเสื้อแดงให้ได้ยิน

สบายหูจริงๆ

#20 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:01

สุภาพหน่อย.......ผมไม่เคยด่าท่านเลยนะ

กระทู้อื่นก็เห็นท่านเรียก ปชป. ว่า แมงสาบ
ผมก็เรียกควายแดงมั้ง ไม่เห็นเป็นไรเลย
:D

#21 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:17

*
POPULAR

ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ ที่กำลังจะได้รับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ ชั้นสายสะพายเส้นที่ 3 อย่างผม ซึ่งเสียภาษี ภงด.90 / ภงด.91 ปีละเกือบแสน
ไม่จำเป็นต้องมาแต่งนิยายขายหรอกครับ....
ผมไปทำพาสปอร์ต เพื่อเดินทางไปต่างประเทศมาจริง ๆ เมื่อวันศุกร์ที่ 20 เมษายน และจะได้รับเล่มวันที่ 24 เมษายนนี้
ว่าแต่เรื่องนี้ คงเสียดแทงใจคุณซินะ

Edited by คนกินข้าว, 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:25.

"การเมือง เป็นเรื่องผลประโยชน์ส่วนตน ผลประโยชน์ประชาชน เป็นข้ออ้าง"

#22 son

son

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:18

กระทู้อื่นก็เห็นท่านเรียก ปชป. ว่า แมงสาบ
ผมก็เรียกควายแดงมั้ง ไม่เห็นเป็นไรเลย

แมงสาปกับควายนี่ต่างกันคับ........ถ้าท่านคิดว่ามันเหมือนกัน
อธิบายหน่อย..................

#23 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:18

ควาย และ แมลงสาปไม่หยาบครับ เพราะเป็นชื่อสัตว์ เพียงแต่คนชอบเอาเปรียบเทียบกันเท่านั้นเอง เช่น ตัว*** เป็นต้น

#24 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:29

ปูเสื่อรอชมมาม่า ความต่างของแมงวาบ กับควายแดง

#25 son

son

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:36

ควาย และ แมลงสาปไม่หยาบครับ เพราะเป็นชื่อสัตว์ เพียงแต่คนชอบเอาเปรียบเทียบกันเท่านั้นเอง เช่น ตัว*** เป็นต้น

ผมไม่ได้ด่าท่านนะ.............แต่ถ้ามีคนเรียกท่านว่าควาย...........จะรู้สึกยังไง

#26 son

son

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:39

ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ ที่กำลังจะได้รับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ ชั้นสายสะพายเส้นที่ 3 อย่างผม ซึ่งเสียภาษี ภงด.90 / ภงด.91 ปีละเกือบแสน
ไม่จำเป็นต้องมาแต่งนิยายขายหรอกครับ....
ผมไปทำพาสปอร์ต เพื่อเดินทางไปต่างประเทศมาจริง ๆ เมื่อวันศุกร์ที่ 20 เมษายน และจะได้รับเล่มวันที่ 24 เมษายนนี้
ว่าแต่เรื่องนี้ คงเสียดแทงใจคุณซินะ

ถ้างั้นผมขอโต๊ด.........ที่ว่าท่านแต่งนิยาย.........
แท็กซี่แตกแถวมันมีไม่กี่คน.............เทียบกับแท็กซี่ส่วนมากไม่ได้หรอก

#27 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:52

ผมไม่ได้ด่าท่านนะ.............แต่ถ้ามีคนเรียกท่านว่าควาย...........จะรู้สึกยังไง

เอาเถอะ มันเป็นคำเปรียบเปรย ใครจะเรียกยังไง ผมไม่สนใจหรอก ถ้าเราไม่รับซะอย่าง ก็ไม่เห็นจะเดือดร้อนอะไร -_-

Edited by korkang, 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:52.

#28 คนกินข้าว

คนกินข้าว

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:53

ถ้างั้นผมขอโต๊ด.........ที่ว่าท่านแต่งนิยาย.........
แท็กซี่แตกแถวมันมีไม่กี่คน.............เทียบกับแท็กซี่ส่วนมากไม่ได้หรอก

ถ้าเป็นเรื่องราชการ ผมใช้รถราชการ
แต่ถ้าเป็นเรื่องส่วนตัว ส่วนมากผมจะใช้รถแท็กซี่ เพราะเบื่อหาที่จอดรถ
เผอิญคราวนี้ใช้รถแท็กซี่แล้วได้ยินเขาบ่นกัน ทั้งขาไปขากลับก็เลยมาเล่าสู่กันฟัง...ก็เท่านั้น

Edited by คนกินข้าว, 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:32.

#29 son

son

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:54

เอาเถอะ มันเป็นคำเปรียบเปรย ใครจะเรียกยังไง ผมไม่สนใจหรอก ถ้าเราไม่รับซะอย่าง ก็ไม่เห็นจะเดือดร้อนอะไร -_-

ดูซี.........ท่านยังไม่ชอบเลยไม่รับ...........
แล้วท่านsomebodyมาเปรียบผมแบบนี้........ผมรับไม่ได้.........

#30 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:57

เอาน่า น่ารักน่าชังดีออกควายแดง

#31 son

son

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:02

เอาน่า น่ารักน่าชังดีออกควายแดง

ผมโป้งท่าน.........ไม่คุยกับท่านอีกแล้ว

#32 son

son

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:04

ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ ที่กำลังจะได้รับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ ชั้นสายสะพายเส้นที่ 3 อย่างผม ซึ่งเสียภาษี ภงด.90 / ภงด.91 ปีละเกือบแสน ไม่จำเป็นต้องมาแต่งนิยายขายหรอกครับ.... ผมไปทำพาสปอร์ต เพื่อเดินทางไปต่างประเทศมาจริง ๆ เมื่อวันศุกร์ที่ 20 เมษายน และจะได้รับเล่มวันที่ 24 เมษายนนี้ ว่าแต่เรื่องนี้ คงเสียดแทงใจคุณซินะ

ถ้างั้นผมขอโต๊ด.........ที่ว่าท่านแต่งนิยาย......... แท็กซี่แตกแถวมันมีไม่กี่คน.............เทียบกับแท็กซี่ส่วนมากไม่ได้หรอก

ถ้าเป็นเรื่องราชการ ผมใช้รถราชการ แต่ถ้าเป็นเรื่องส่วนตัว ส่วนมากผมจะใช้รถแท็กซี่ เพราะเบื่อหาที่จอดรถ เผอิญคราวนี้ใช้รถแท็กซี่แล้วได้ยินเขาบ่นกัน ทั้งขาไปขากลับก็เลยมาเล่าสู่กันฟัง...ก็เท่านั้น ซึ่งผมก็บอกแล้วว่า ผมไม่ได้ถามว่าเขาว่าเสื้อสีไหน เพราะผมเบื่อ...ผมต้องทิ้งทั้งเสื้อสีเหลือง และเสื้อสีแดงไปหลายสิบตัวแล้ว อีกเมื่อไร คนเกิดวันจันทร์อย่างผม จะใส่เสื้อสีเหลืองตามวันได้สักทีหนอ

ก็ไม่ใช่แท็กซี่เสื้อแดง...........เป็นแท็กซี่สาวกแมงสาปแน่แน่..........
แท็กซี่เสื้อแดงยังเคารพรักบูชาท่านนายกปู............อย่างเหมือนเดิม

#33 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:06

ดูซี.........ท่านยังไม่ชอบเลยไม่รับ...........
แล้วท่านsomebodyมาเปรียบผมแบบนี้........ผมรับไม่ได้.........

ผมไม่ใช่รับไม่ได้ แต่ผมไม่รับ แล้วคุณจะรับทำไม <_<

#34 son

son

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:13

ผมไม่ใช่รับไม่ได้ แต่ผมไม่รับ แล้วคุณจะรับทำไม <_<

ก็เค้าว่าพวกผม..........ว่าพวกเสื้อแดง.........ไม่ได้่ว่าท่าน

#35 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:21

มีแท็กซี่ในแถว แตกแถวด้วย ถ้าแตกแถวจะโดนประชาธิปไตยอุ้มเหรอครับ

#36 DZM

DZM

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:22

ข้าราชการชั้นผู้ใหญ่ ที่กำลังจะได้รับพระราชทานเครื่องราชอิสริยาภรณ์ ชั้นสายสะพายเส้นที่ 3 อย่างผม ซึ่งเสียภาษี ภงด.90 / ภงด.91 ปีละเกือบแสน ไม่จำเป็นต้องมาแต่งนิยายขายหรอกครับ.... ผมไปทำพาสปอร์ต เพื่อเดินทางไปต่างประเทศมาจริง ๆ เมื่อวันศุกร์ที่ 20 เมษายน และจะได้รับเล่มวันที่ 24 เมษายนนี้ ว่าแต่เรื่องนี้ คงเสียดแทงใจคุณซินะ

ถ้างั้นผมขอโต๊ด.........ที่ว่าท่านแต่งนิยาย......... แท็กซี่แตกแถวมันมีไม่กี่คน.............เทียบกับแท็กซี่ส่วนมากไม่ได้หรอก

ถ้าเป็นเรื่องราชการ ผมใช้รถราชการ แต่ถ้าเป็นเรื่องส่วนตัว ส่วนมากผมจะใช้รถแท็กซี่ เพราะเบื่อหาที่จอดรถ เผอิญคราวนี้ใช้รถแท็กซี่แล้วได้ยินเขาบ่นกัน ทั้งขาไปขากลับก็เลยมาเล่าสู่กันฟัง...ก็เท่านั้น ซึ่งผมก็บอกแล้วว่า ผมไม่ได้ถามว่าเขาว่าเสื้อสีไหน เพราะผมเบื่อ...ผมต้องทิ้งทั้งเสื้อสีเหลือง และเสื้อสีแดงไปหลายสิบตัวแล้ว อีกเมื่อไร คนเกิดวันจันทร์อย่างผม จะใส่เสื้อสีเหลืองตามวันได้สักทีหนอ

ก็ไม่ใช่แท็กซี่เสื้อแดง...........เป็นแท็กซี่สาวกแมงสาปแน่แน่..........
แท็กซี่เสื้อแดงยังเคารพรักบูชาท่านนายกปู............อย่างเหมือนเดิม

ขอเสือกหน่อยนะ พวกแท็กซี่แดงทำไมไม่กล้าแสดงตัวเหมือนพวกหมู่บ้านแดง ช่วยบอกพวกๆคุณหน่อยเดะให้ติดข้างๆไฟบนหลังคาหรือหน้ากระจกให้เห็นชัดๆจะได้ไม่ต้องเรียกให้เสียเวลาทั้งคู่คุณก็ไปหาผู้โดยสารแดง ผมไม่อยากเสียเงินสนับสนุนบอกตรงๆ

#37 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:06

เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยคุยการเมืองนอกบอร์ดกับใครเพราะรอบตัวมีแต่พวกแดง ทั้งแถ ทั้งดันทุรัง ทั้งฝันลมๆแล้งๆ และเบื่อมากพวกยอมตายแทนทั้กษิน

ก้ให้ตายแบบเลือดจุกอกแล้วกันค่ะ

#38 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:09

แปลกแต่จริง ผมหาแท๊กซี่ ติดธงแดงไม่ได้ :lol:

ตอนชุมนุมพวกเสื้อแดงช่วงนึง ผมเห็นมอเตอร์ไซด์รับจ้าง รถสองแถว ติดป้ายด่ามาร์ค 91 ศพ

หลังจากไม่มีคนขึ้นรถมัน มันลอกป้ายออกเลย :lol:

#39 chorn

chorn

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:35

เสื้อแดงควาย
== ข้อความถูกระงับโดยผู้ดูแล ==

#40 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:46

ไพร่แดงก็ได้!!ถ้าไม่อยากเป็นควาย
อันนี้ไอแกนนำมันแต่งตั้งให้ แล้วก็ยังเฮๆๆดีใจว่ากรูเป็นไพร่แล้ว
เป็นราษฏรดีๆ ไม่ชอบอยากเป็นไพร่
พวกสมองหมา ปัญญาควายเอ้ย..............

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#41 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:54

ไพร่แดงก็ได้!!ถ้าไม่อยากเป็นควาย
อันนี้ไอแกนนำมันแต่งตั้งให้ แล้วก็ยังเฮๆๆดีใจว่ากรูเป็นไพร่แล้ว
เป็นราษฏรดีๆ ไม่ชอบอยากเป็นไพร่
พวกสมองหมา ปัญญาควายเอ้ย..............

ผมไม่เรียกไพร่ครับ ยังมีเกียรติ ได้ที่นาเหมือนกัน
ผมเรียก จัณฑาล ครับ
ฮาๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

#42 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 22:55

เจอมาเหมือนกันวันนี้ที่หน้า Central พระราม 9 เราเรียกไปอนุเสาวรีย์ชัยฯ เข้าคิวรอหน้าห้างแต่ไม่ไปสักคัน
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#43 greatDOG

greatDOG

น้องเก่า

ตอบ 21 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:05

ควายไม่เป็นกัน...งั้นเป็นชิมแพนซีไหม

ฉลาดดี

#44 5250401101

5250401101

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:05

ม่ายรู้สึกครับ เพราะเป็นอย่างหนา 555

#45 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:17

เจ็บแล้วจำคือคน เจ็บแล้วทนคือควาย

#46 paj044

paj044

ขาประจำ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:24

เคยอ่านเจอเรียก "กาสรสีชาด" เพราะดี เอาไหม? :rolleyes:

ความเป็นกลางมันคือหลุมหลบภัยของคนขี้ขลาด - ชัย ราชวัตร

#47 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 22 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:39

ตั้งแต่ย้ายกลับนราฯ
มา กทม ใช่บริการแท็กซี่บ่อย และได้ยินตามแบบเจ้าของกระทู้แทบทุกครั้งที่ใช่บริการ

ผมมันคนภูธร อมาตย์บ้านนอก
เลยไม่หารจะคิดแทนไพร่เมืองกรุง

แต่พอรับรู้ได้ว่า แท็กซี่หลายคนเลิกเป็นไพร่ หันมาเป็นสามัญชนกันแล้ว

#48 Somebody

Somebody

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:31

แมงสาปกับควายนี่ต่างกันคับ........ถ้าท่านคิดว่ามันเหมือนกัน
อธิบายหน่อย..................

เป็นสัตว์เหมือนกันครับ
แต่แมงสาปไม่เคยเผาบ้านเผาเมือง -_-

#49 เอกพญาไท

เอกพญาไท

น้องใหม่

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:35

พึ่งรู้คนมุสลิมคิดว่าเป็นอำมาตแล้วราคาก๊าซจะถูกลง ช่วยเอาไปประกาศให้โลกอาหรับรับทราบเกี่ยวกับทฤษฎีนี้บ้างนะ

#50 storm

storm

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:45

แท็กซี่บางคันใส่เสื้อแดง ฟังวิทยุแดงโทรกันเข้าไปแสดงภูมิปัญญากัน
ได้ยินแล้วเวียนหัว สำเนียงก็เป็นที่รู้ๆกันว่าออกทางไหน

ทีหลังก็ติดธงแดงให้เห็นแต่ไกลซะ จะได้ไม่โบกมัน

คิดจะแดงแล้วก็เอาให้มันชัดๆ

พวกไม่เคารพสิทธิผู้โดยสารนี่น่ารำคาญมาก

ทำไมไม่ขายข้าว?                              ข้าวไม่มีขาย              คำตอบจาก ศรเพขร ศรสุพรรณ  

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน