Jump to content

- - - - -

ชั้นเห็นด้วยค่ะ ว่าตอนนี้สินค้าราคาแพงขึ้น แต่ชั้นยังให้โอกาสรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์ ในการแก้ไขปัญหาเรื่องนี้ แต่ถ้าทำไม่ได้่่

• Please log in to reply
105 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 09:59

ถ้าภายในอีก 1 ปี ยังแก้ไขปัญหาสินค้าราคาแพงไม่ได้ ชั้นนี่แหละ จะออกมาขับไล่รัฐบาลด้วยตัวของชั้นเองค่ะ

#2 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:03

ถามว่า ปัญหาเรื่องสินค้าราคาแพง มันถึงขั้นต้องขับไล่รัฐบาลในตอนนี้เลยหรือไม่ คำตอบคือ ไม่ค่ะ
ถ้ามองกันในภาพรวม ยังถือว่ารัฐบาลชุดนี้ยังไปต่อได้ ชั้นยังให้โอกาสรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์ค่ะ

#3 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:04

ทำไมคุณมองไม่เห็นเจตนาของมันละครับ ว่ามันดิ้นรนเข้ามาเป็นรัฐบาลเพื่ออะไร

นี่คุณยังเชื่อจริงๆจังๆว่ามันเข้ามาเพื่อบริหารประเทศให้เจริญก้าวหน้าหรือครับ

ผมว่าคุณเพี้ยนมากครับ

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#4 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:08

เพื่อคุณ(ประชาชน) หรือเพื่อใคร

คุณต้องลองถามใจตัวเองดู
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#5 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:09

มาเพื่อ คนของมัน ไม่ใช่เพื่อ ประเทศชาติ

รอดูคุณ ตะไบ ออกทีวีนะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#6 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:10

นี่ก็ใกล้จะ 1 ปีแร้วนะ

ที่รัฐบาลชุดนี้เข้ามาอ่ะ

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#7 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:11

ถามว่า ปัญหาเรื่องสินค้าราคาแพง มันถึงขั้นต้องขับไล่รัฐบาลในตอนนี้เลยหรือไม่ คำตอบคือ ไม่ค่ะ
ถ้ามองกันในภาพรวม ยังถือว่ารัฐบาลชุดนี้ยังไปต่อได้ ชั้นยังให้โอกาสรัฐบาลท่านนายกยิ่งลักษณ์ค่ะ

ปัญหาราคาสินค้าแพงสำหรับคุณอาจไม่มีผลกระทบมาก แต่คุณลองนึกถึงคนรากหญ้า คนจนสิ
ที่ต้องทำงานหาชาวกินค่ำ รายได้ไม่พอร่ายจ่ายคนพวกนี้จะลำบากขนาดไหน
แล้วที่เห็นอยู่ก็ไม่เห็นว่ารัฐบาลเพื่อไทยจะมุ่งแก้ปัญหาตรงนี้ ที่เห็นชัดเจนก็มีแต่เรื่องแก้รัฐธรรมนูญ
ออกกฎหมายนิรโทษกรรมลบล้างความผิดให้คนบางกลุุ่ม บางคน ที่ทำผิดแล้วไม่เคยสำนึก
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#8 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:14

ปัญหาราคาสินค้าแพงสำหรับคุณอาจไม่มีผลกระทบมาก แต่คุณลองนึกถึงคนรากหญ้า คนจนสิ
ที่ต้องทำงานหาชาวกินค่ำ รายได้ไม่พอร่ายจ่ายคนพวกนี้จะลำบากขนาดไหน
แล้วที่เห็นอยู่ก็ไม่เห็นว่ารัฐบาลเพื่อไทยจะมุ่งแก้ปัญหาตรงนี้ ที่เห็นชัดเจนก็มีแต่เรื่องแก้รัฐธรรมนูญ
ออกกฎหมายนิรโทษกรรมลบล้างความผิดให้คนบางกลุุ่ม บางคน ที่ทำผิดแล้วไม่เคยสำนึก

ให้เวลาเค้าอีกสักนิด ชั้นก็เดือดร้อนไม่แพ้คนอื่นหรอกค่ะ เพราะชั้นก็เป็นแค่ชาวบ้าน หาเช้า กินค่ำธรรมดาทั่วไป
ถ้าให้เวลาทำงานแล้วยังทำไม่ได้ ก็สมควรถูกขับไล่ค่ะ

#9 เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:14

คุณตะใบฯ ยังอยู่ในกระทู้ ไม่คิดจะแสดงสติปัญญาอะไรสักหน่อยหรือครับ

คุณไม่รู้จริงๆหรือครับ ว่าเค้าพยายามดิ้นรนสุดขีดเพื่อเป็นรัฐบาลให้ได้ เพื่ออะไร

Edited by เช neverdie, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:15.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#10 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

คุณตะไปเล็บรอต่อไปเถอะ ส่วนแรงงานที่กำลังจะตกงาน เกษตรกรที่สินค้าตกต่ำ เคาคงไม่รอคุณหรอกนะ

#11 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:20

ตั้งรัฐบาล สค.54 ตอนนี้ 9เดือนแล้วนะ ...

นิรโทษกรรม แก้ รธน.ช่วยแม้วก่อน มั้ง ...

ปชช. ก็ Let it beeeeeeeeeeeeee ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#12 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:20

ขอรายละเอียดหน่อย โพสตเพื่อฮาหรือว่าอะไร จะได้ยำ เฮ้ย!.ให้ความเห็นได้ถูก

#13 blue

blue

ขาประจำ

ผมเห็นด้วยกับคุณตะไบ นะ ว่าตอนนี้คงไม่มีใครมาขับไล่รัฐบาลเรื่องของแพงหรอก
เพราะเขากำลังใช้วิธี ด่ารัฐบาล เพื่อให้โอกาสรัฐบาลแก้ไขอยู่ เขาก็คงให้โอกาส
รัฐบาลเหมือนคุณตะไบแหละครับ แต่ดูเหมือนรัฐบาลจะไม่ค่อยยอมรับโอกาสนะ เพราะ
กำหลังหลับหูหลับตา จะหักดิบกฎหมายโดยพยายามนิรโทษกรรมให้คนโกงประเทศชาติ
ในรูปของการปรองดอง ถ้าคุณตะไบห่วงเรื่องม็อบของแพง คงสบายใจได้ แต่ม็อบที่ไม่ยอม
ให้คนบางคนอยู่เหนือกฎหมายนี่ มีสิทธิได้เห็นอยู่ครับ

#14 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:22

พรรคเพื่อไทย = ไพร่เพื่อทัก
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#15 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:23

งั้นคุณตะไบเล็บ ลองดูสองกระทู้นี้ แล้วตอบผมมาหน่อยว่าคุณมีความเห็นอย่างไร

http://webboard.seri...้งกระทู้ที่บิด/

http://www.facebook....27226028&type=1

#16 -3-

-3-

ตัวละครลับ

• Moderators

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:23

ถ้าภายในอีก 1 ปี ยังแก้ไขปัญหาสินค้าราคาแพงไม่ได้ ชั้นนี่แหละ จะออกมาขับไล่รัฐบาลด้วยตัวของชั้นเองค่ะ

นายกปูบอกของไม่แพงครับ ไอ้พวกแดงเทียม :angry:
"I want you to form a contract with me and become magical girls!" - kyubey

/人 ‿‿ ◕人\

#17 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:24

คุณตะใบฯ ยังอยู่ในกระทู้ ไม่คิดจะแสดงสติปัญญาอะไรสักหน่อยหรือครับ

คุณไม่รู้จริงๆหรือครับ ว่าเค้าพยายามดิ้นรนสุดขีดเพื่อเป็นรัฐบาลให้ได้ เพื่ออะไร

ถ้าให้ชั้นมองอย่างเป็นกลาง ส่วนหนึ่งแน่นอนว่าเค้าทำเพื่อตัวเอง และอีกส่วนหนึ่งเค้าทำเพื่อประชาชนที่รักเค้าด้วย (คงต้องให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์) เร็วไปไหม กับเวลาไม่ถึงหนึ่งปี ที่จะตัดสินฝีมือในการทำงาน ชั้นคิดว่าอีกสัก 1 ปี น่าจะพอบอกได้แล้วหล่ะว่า รัฐบาลชุดนี้มีฝือจริงๆหรือไม่

#18 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:28

ถ้าให้ชั้นมองอย่างเป็นกลาง ส่วนหนึ่งแน่นอนว่าเค้าทำเพื่อตัวเอง และอีกส่วนหนึ่งเค้าทำเพื่อประชาชนที่รักเค้าด้วย (คงต้องให้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์) เร็วไปไหม กับเวลาไม่ถึงหนึ่งปี ที่จะตัดสินฝีมือในการทำงาน ชั้นคิดว่าอีกสัก 1 ปี น่าจะพอบอกได้แล้วหล่ะว่า รัฐบาลชุดนี้มีฝือจริงๆหรือไม่

หมายถึงเพิ่มไปอีัก 1 ปีหรอ

หรือยังไง ???

1 ปีของคุณนี่นับจากไหน ???

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#19 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:28

*
POPULAR

จขกท.ใจแคบจัง ผมให้โอกาสอีก 8 ปีครับ คนจนจะได้หมดไปจากประเทศซักที :D
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#20 นายเกตุ

นายเกตุ

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:29

ไม่เห็นด้วยกับการออกมาขับไล่ครับ
แพงยังไงก็ควรจะทนทนอยู่กันต่อไปให้ครบสี่ปีนะครับ
ประชาธิปไตยครับต้องอยู่ให้ครบสี่ปีครับ

แล้วเมื่อไหร่ FREE WIFI ทั่วไทยผมจะได้ใช้สักที
แม้แต่เอ่ยถึงก็ยังไม่มีเลย ลืมกันแล้วเหรอ

#21 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:29

คุณเอาหลักคิดนี้มาจากไหนว่าเค้าทำเพื่อประชาชนที่รักเค้า

เค้าไม่เคยวางแผน ศึกษา ใคร่ครวนผลดีผลเสียในนโยบายเขาแม้แต่ข้อเดียว หรือถ้าคุณมีซักข้อที่เป็นข้อดีในนโยบายเพื่อคนที่รักเค้า ก็ลองยกตัวอย่างมาให้ดูซักข้อครับ

แต่สำหรับผม ผมมีหลักฐานเพียบเลย ว่าเค้าไม่ได้เคยคิดทำเพื่อประชาชนที่รักเค้าจริงๆเลย นอกจากลมปาก

ให้คุณยกตัวอย่างของคุณมาก่อน แล้วเดี๋ยวผมจเอาของมันที่ผมมีมาแบให้ดูกันชัดๆ

#22 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:30

ถ้าได้ลองย้่อนกลับไปดูเหตุการณ์ย้อนหลังทั้งหมด จะเห็นว่า มีการเตือนถึงสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต(ที่กลายเป็นปัจจุบัน)ไว้แล้ว แต่รัฐบาลไม่รับฟังเอง ถามว่ามีโอกาสที่สิ่งที่รัฐประกาศไว้จะสำเร็จมั้ย แน่นอนมันต้องมี แต่สิ่งที่ได้เตือนไว้กลับไม่มีการป้องกันไว้เลยนี่แย่มากกกกก

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#23 Charlie

Charlie

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:32

ทุกวินาทีที่รัญบาลนี้ยังบริหารอยู่ก็ เหมือนระเบิดเวลา เราก็ไม่ต่างกับชาติยุโรปอื่นๆตอนนี้ หนี้สาธาณะก็สูง แถมเป็นหนี้จำนวนมหาศาลขนาดนี้ ต้องรัดเข็มขัดไปกี่ข้อละถึงจะอยู่ ความรื่นรมทางอารมณ์ของคนไทยหายไป ชักหน้าไม่ถึงหลัง เป็นหนี้จากนโยบายประชานิยมแสนล้าน จัดการสินค้าเกษตรล้มเหลว เสียเงินไปป่าวๆ อีก 1.7 แสนล้าน ยังไม่รวม น้ำท่วม โครงสร้างการปรับเงินเดือน อีกมากมาย ล้มเหลวจนพูดไม่ออก จุกครับ ล้มเหลวเยอะขนาดนี้คนที่มีความรับผิดชอบ เค้าลาออกไปแล้วครับไม่หน้าด้านอยู่หรอก

Edited by Charlie, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:33.

คนดีจริงไม่โกงที่วัด ไม่ยุแยงให้คนแตกแยก ไม่หลอกคนอื่นให้มารับเคราะห์ตายแทน

#24 lionidas

lionidas

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:33

เอาเถอะครับ ถ้าคุณยังไหว.....เพราะทุกวันนี้ผมรัดเข็มขัดตัวเองมากแล้ว
ผมมั่นใจว่าผมเองมีรายได้มากกว่าพี่น้องเสื้อแดงหลาย ๆ ท่าน...มีเงินได้มากพอที่จะเสียภาษีให้รัฐทุกปี
และมีเงินเพียงพอที่จะดำรงชีวิตได้.....ดดยยึดหลักในหลวงท่านคือ "เพียงพอครับ"
พี่เหนาะ คนตาบอดมันกลัวเสือเหรอ ถ้าเราไม่พูดแบบนี้เราจะได้เสียงเหรอ ...

#25 Abraxas

Abraxas

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:33

ส่งล็อคอินใหม่ๆ มาเชลียร์ตลอด

น่าเบื่่อ เชลียร์ำไม่ลืมหูลืมตา

#26 nornoo

nornoo

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:34

จะให้อะไรแค่ปีเดียว อยู่ 8 ปีไปเลย
เอาให้ถึงถึงที่สุด. สะใจโก๋

#27 ตะไบเล็บ

ตะไบเล็บ

น้องใหม่

• Banned

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:36

หมายถึงเพิ่มไปอีัก 1 ปีหรอ

หรือยังไง ???

1 ปีของคุณนี่นับจากไหน ???

ให้เวลาอีก 1 ปีค่ะนับจากนี้

#28 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:36

อย่างน้อย คุณตะไบเล็บ เขาก็เริ่มคุยด้วยเหตุผล ...

ผม อยากเห็นแก(ตะไบเล็บ) แลกเปลี่ยน ความเห็นกับ น้า เช เป็นเรื่องเป็นราว ครับ ...

รออ่านคุณ ตะไบเล็บ นะครับ ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#29 ควันหลง

ควันหลง

I am Royalist

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:38

ไม่ต้องไปไล่เขาหรอกครับ ให้เขาทำงานครบวาระหน่ะดีแล้ว

ให้เวลาบริหารให้ฉิบหายกันไปสี่ปีเต็มไปเลย เผื่อจะได้มีคนเจ็บแล้วจำกันบ้าง
เวลาเลือกตั้ง จะตั้งสติใช้ปัญญาไตร่ตรองก่อนเลือกผู้แทน

ถ้าจะฉิบหาย ก็ฉิบหายกันหมด ไม่ว่า ผมหรือคุณ จะใส่เสื้อสีไหน เราก็ต้องรับผิดชอบร่วมกัน

Edited by ควันหลง, 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:39.

#30 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:39

โอ้มเพี้ยง ขอให้ตะไบเล็บ เป็นผู้หญิงไปตลอดชาติ B)
อย่าใจมดให้เวลารัฐบาลอีกแค่ปีเดียวสิ จะไล่ เป็นแดงเทียมนี่นา
แดงแท้โน่นเลย...ยิ่งลักษณ์ ต้องเป็นนายกฯให้ครบ 4 ปี ถ้าคนไทยไม่เข็ดก็ต่ออีก 4 ปี รอมอบตำแหน่งให้ บักโอ๊ค
ครอบครัวชินวัตรปกครองประเทศไปเรื่อยนั่นแหละดีแล้ว
แผ่นดินหายนะเมื่อไหร่ คนไทยจะได้โกอินเตอร์
ไปรับจ้างในโรงงานพม่า กัมพูชา ลาว เวียดนาม
หาเงินส่งกลับมาเลี้ยงครอบครัวในไทยไม่ให้อดหญ้าตาย
โก้จะตายไป
<_<

#31 HardmaN

HardmaN

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:40

เหนื่อยป่าวครับ เป็นชายแต่ต้องพิมพ์คะ

#32 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:43

เอิ้ก เอิ้ก ....

เดี๋ยวนี้พวกควายแดงลูกเล่นเยอะเว้ยเฮ้ยย มีการมาตั้งกระทู้ยื้อเวลาก็ยังเอา กรุอยากจะขำตาย คงจะจวนตัวเต็มที่แล้วละนะ ฝ่ายทำโพลคงส่งข้อมูลมาให้ว่าไม่รอดหกเดือนนี้แน่ ก็เลยส่งควายตัวใหม่มาออกแนวยื้อเวลาอีกปีนับจากนี้ จะได้ฟอกผิดให้ไอ้แม้วทันเวลา

ควายเอ้ยย... ผมรู้ทันหมดละครับ ผมนี่แหละที่เคยทำให้ไอ้แม้วมาก่อนคุณเป้นชาติแล้ว

#33 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:45

รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#34 rinrin1356

rinrin1356

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:50

ของแพง ท่านนายกแก้ไขด้วยการ แก้รัฐธรรมนูญ ค่ะ
  • OSR likes this
ผู้มีปัญญาแพ้คนหน้าด้าน เพราะยิ่งลักษณ์ "เอาอยู่" เลยท่วมอย่างบูรณาการ

#35 orogaros

orogaros

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:03

ก่อนที่จะเป็นรัฐบาลเต็มตัว มันก็ล้มเหลวแล้วครับ
ประกาศนโยบาย 300/15000 มาก็ผลกระทบโดยตรงแล้ว ไม่ว่าภาคส่วนไหน
แน่นอนมนุษย์เงินเดือนหลายคนอาจจะยังทนอยู่ได้ แต่จะทนได้นานเท่าไหร่???

ต่อให้ถึงเวลานั้นคุณจะออกมาไล่หรือไม่ไล่ก็ไม่มีความหมายแล้วครับ
เพราะมันสายเกินแก้แล้วครับ ตั้งแต่น้ำท่วม และต่อมาก็นโยบายค่าแรงต่างๆ
ทำให้อุตสาหกรรมก็ย้ายฐานการผลิตจำนวนมาก ค่าแรงที่เพิ่มไม่สมดุลกับค่าสินค้าที่เพิ่ม

เพราะอะไรน่ะหรือ คุณเคยเห็นสินค้า หรือค่าแรงต่างๆ มันเพิ่มแล้วลดลงบ้างไหม
ต่อให้ลดลงจริง แล้วอุตสาหกรรมที่ย้ายฐานการผลิตเพราะการบริหารมั่วซั่ว ของรัฐบาลนี้
เขาย้ายกลับมาลงทุนต่อไหม หรือก็เปล่า แล้วเงินลงทุนบริหารประเทศก็กู้มา
ทีนี้จะเอาจากไหนมาใช้หนี้เว้นแต่จะขายรัฐวิสาหกิจที่เหลืออยู่มาใช้หนี้สินที่กู้มา

ผมขอแค่ให้คุณลองแสดงความเห็นมาหน่อยว่านโยบายค่าแรง 300/15000 มันช่วยเหลือประชาชนอย่างไร??

#36 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:06

ให้เวลา 8 ปีเลย ปีเดียวน้อยไป ส่วนรถถังไม่ต้องออกมานะกลัวไอ้เวรจะขี้ขึ้นสมองอีกรอบ

#37 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:06

ตอน มาร์ค ปชป เป็นรัฐบาล
มาร์คทำงานได้ไม่กี่เท่าไร พวกมรึงไม่ให้โอกาสทำงาน
ไล่ทุบรถไล่ฆ่าไล่โห่ทุกที่ที่ไป เผาบ้านเผามืองสองปีซ้อน
เขายังทำมาได้ เศรษฐกิจดีกว่าปัจจุบันนี้เยอะ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#38 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:07

ก็ถูกแล้วนี่ ต้องให้เวลา 1 ปี เพื่อแก้ รธน.
พวกสลิ่มโง่จริงๆ
  • -3- likes this

#39 tent-2

tent-2

น้องเก่า

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:16

คุณตะไบครับ ลองตอบที่น้าเชแกถามหน่อยเถอะครับ

#40 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:22

คุณตะไบเล็บ ไม่ต้องไปให้โอกาสมันแล้ว

แค่นี้ก็แสดงให้เห็นแล้วว่า อีปู มันไม่มีศักยภาพพอที่จะมาเป็นนายกฯ บริหารประเทศไทยได้เลย

คนเรา 6 เดือนก็รู้เรื่องแล้ว ว่าทำได้หรือไม่ได้ ถ้าทำไม่ได้ก็ออกไป อย่ามาเอาประเทศไทยเป็นของเล่น

#41 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:34

ตอนนี้รัฐบาลปูแสมมีแผนแก้ปัญหาของแพงยังคะ ตอบหน่อย

#42 Natsu_Dragneel

Natsu_Dragneel

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:34

โลกสวยไปมั๊ง จขกท.ผมละโคตรเกลียดเลยไอ้พวกโลกสวยเนี่ย คุณยังจะหวังอะไรกับ รบ.ที่บริหารจัดการน้ำผิดพลาดจนน้ำท่วมครึ่งค่อนประเทศ เศรษฐกิจบรรลัย บริษัทย้ายฐานหนีกันสนันลันล้า ข้าวของแพงระยับ แก้ปัญหาห่าเหวอะไรก็ไม่ได้สักอย่าง คอรัปชั่นพุ่งปรี๊ด วันๆดีแต่ทำอะไรบ้างนอกจากคอยจ้องแต่จะแก้ รธน.เอาไอ้แม้วกลับมา

ผมว่า 9 เดือนนี่มันก็นานมากพอที่จะให้โอกาส รบ.แสดงผลงานที่เป็นชิ้นเป็นอันสักอย่าง 2 อย่างแล้วนะครับ แต่ผมไม่เห็นมันจะมีผลงานห่าเหวอะไรออกมาเลย มิหนำซ้ำยังคอยจ้องแต่จะทำแต่เรื่องเห้ๆไปวันๆเพื่อผลประโยชน์ของพรรคพวกตัวเอง ประเทศชาติ ship หาย ช่างแม่มัน สำหรับผม ไม่มีโอกาสอีกต่อไปแล้วสำหรับ รบ.นี้ รีบๆไปตาย ha ซะได้ยิ่งดี

#43 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:35

อย่างน้อย คุณตะไบเล็บ เขาก็เริ่มคุยด้วยเหตุผล ...

ผม อยากเห็นแก(ตะไบเล็บ) แลกเปลี่ยน ความเห็นกับ น้า เช เป็นเรื่องเป็นราว ครับ ...

รออ่านคุณ ตะไบเล็บ นะครับ ...

คุยด้วยเหตุผล????
กระทั่งหนึ่งบอกว่า

สวัสดีค่ะ ขอร่วมแสดงความคิดเห็นด้วยคนนะค่ะ ทนไม่ไหวจริงๆ กับเรื่องข้าวของแพง

พอมากระทู้นี้ดันบอกว่า รออีก 1 ปี
แบบนีเรียกว่ามีเหตุผล

#44 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:39

ไม่เห็นแกแก้อะไร....ซั๊กอย่าง ???

#45 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:40

ยังเหลือตั้ง 7 ปีเศษ เพราะผมสนับสนุนปูแปดปี :lol:
  • -3- likes this
We love fender.

#46 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:41

แกคงตั้งใจรอ..จะแก้อย่างเดียวมั้ง ???

#47 wisary

wisary

ขาประจำ

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:42

เรียกร้องโอกาสในการทำงาน ทั้งที่รัฐบาลชุดก่อนไม่เคยได้รับเลยจากผู้สนับสนุนรัฐบาลชุดปัจจุบันเลยน่ะหรือครับ
การประชุมที่พัทยาผมยังจำได้ดี นั่นคือโอกาสที่รัฐบาลชุดที่แล้วจะได้ทำงานสำคัญของประเทศชาติพวกคุณให้โอกาสเขาแล้วหรือยัง
อย่ามาเรียกร้องอะไรหากคุณไม่เคยให้สิ่งนั้นกับคนอื่นครับ

#48 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:51

อย่ามาชวนผมไปไล่นะครับ ผมไม่ไป ผมจะให้นายกอยู่ 8ปี

ที่จริงคุณก็ไม่ควรไปไล่เขานะ ประชาชนเลือกมาแล้ว ให้เกียรติประชาชนคนที่เลือกมาด้วย

เรื่องของแพง ต้องทนครับ ที่สำคัญประชาธิปไตยคือเสียงส่วนใหญ่ เลือกกันมาแล้วก็ต้องอยู่กันให้ได้
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#49 เช never die

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:59

8 ปีครับ รัฐบาลปูบ้ากามต้องอยู่ให้ครบสองสมัยแปดปีเท่านั้น ไม่อย่างนั้นพวกเราไม่ยอม

พวกอำหมาดในเสรีไทยส่วนมากจะเป็นเจ้าของกิจการ มีอันจะกิน ไม่อดตายแน่นอน

ดังนั้นพวกผมรอไดแปดปีครับ ถ้ารัฐบาลปูชิงหนีปัญหาด้วยการลาออกก่อนกำหนด

พวกผมนี่แหละจะออกมาเผาบ้านเผาเมืองบ้าง ยอมไม่ได้ครับ เสียงส่วนใหญ่เลือกมาแล้ว

#50 butadad

butadad

ตอบ 24 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:04

เรื่องขึ้นค่าแรง 300
ที่ทำงานแฟนผม แม่บ้านที่ดูแลห้องน้ำ ปกติ มีชั้นละคน ตอนนี้เอาออกครึ่งนึง เป็นสองชั้นต่อคน
ตึก 32 ชั้น เท่ากับมีคนตกงาน 16 คน

คุณตะไบเล็บ ลองเป็น 1 ใน 16 ดูซิครับว่า ทำไมฉันทำงานอยู่ดีๆ ต้องตกงานด้วย

และนายกปู ทุกวันนี้ หล่อนต้องระเหเร่ร่อนไปเรื่อยๆ เพื่อจะไม่ต้องเข้าสภาครับ
แล้วผมมีความรู้สึกว่า หล่อนไม่ได้ทำงานเป็นนายก หล่อนเป็นเพียง presenter ชั้นเลวของทักกี้แค่นั้นเอง
เลือกตั้งแพ้ที่ปทุม ไม่ได้ยิน หัวหน้าพรรคเพื่อไทยที่คนลืมไปแล้วว่าชื่อยงยุด วิชัยดิด พูดซักคำ
มีแต่ไอ้บ้าน้ำลายที่เมืองนอก พ่น ออกมาตลอด

ไม่มีใครไล่หรอกเพียงแต่ทำงานให้มันคุ้มเงินเดือนบ้างขอแค่นี้ได้ไหม

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน