Jump to content

- - - - -

แถลงการณ์จากแม่น้องเกด และครอบครัว..

• Please log in to reply
155 ความเห็นในกระทู้นี้

#151 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:43

"ถ้าแลกกันได้ 7 ล้าน 7 แสน 5 หมื่น ฉันจะให้อภิสิทธิ์ แล้วฉันขอยิงหัวลูกอภิสิทธิ์คนนึงได้มั๊ย?"

นางพะเยาว์ อัคฮาด (แม่พยาบาลกมนเกด)
20 มกราคม 2555
เวทีรำลึก 1 ปี 8 เดือน การสลายการชุมนุมราชประสงค์

คำถามที่ทำให้อภิสิทธิ์และแกงค์ปชป.เงียบสนิทกันทั้งพรรคจนถึงบัดนี้ครับ :(

หากคนยิงน้องเกด ไม่เกี่ยวกับอภิสิทธิ์ล่ะครับ? :huh:

เอางี้ดีกว่า จับคนยิงน้องเกดให้ได้ก่อนดีไม๊ แล้วค่อยให้อินั่นเอาปืนไปยิงหัวมัน

คิดได้ไงฟะ จะไปยิงกบาลคนอื่น ให้แม่มันไปยิงกบาล Pook ดีกว่า เอาไม๊

ตอบเบาๆว่าเห็นด้วยครับ ยิงกะบาลpookก่อนโทษฐานชวนเพื่อนโง่ๆมาตาย!!!

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#152 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:28

สงสัยอยู่อย่างหนึ่งว่า "มีคนตายในวัดปทุมฯ ตั้งหลายคน ทำไมถึงเอาน้องเกดคนเดียวมาเรียกร้องความเป็นธรรม"

แล้วคนอื่่นๆ ที่ตายไปไม่สำคัญหรือ?

การผูกอาชีพ'ผู้ช่วยพยาบาล'+'ผู้หญิง'เข้าด้วยกัน
สร้าง'ภาพพจน์'ได้ง่ายกว่าอาชีพอื่นหรือคนที่ไม่รู้หัวนอนปลายตีน....!

การชุมนุมพันธมิตรฯมีบุคลากรทางการแพทย์เช่น หมอ-พยาบาล-ผู้ช่วยพยาบาลเข้าร่วมชุมนุม
ทำหน้าที่'อาสาแพทย์' 'อาสาพยาบาล'โดยประกาศเจตนาตั้งแต่แรกด้วยการสวมใส่เครื่องแบบทางการแพทย์-พยาบาลจำนวนมากแต่ไม่ได้ใส่สีเหลือง สีแดง....!
ในขณะเดียวกันก็มีผู้ชุมนุมหลากหลายอาชีพ'อาสา'ทำหน้าที่'บุรุษพยาบาล' หิ้วปีก หิ้วแขนขานำส่งเตนท์พยาบาลหรือส่งโรงพยาบาล......

อาสาฯเหล่านี้มีอันตรายมากกว่าการชุมนุมก่อการร้าย ก่อการจลาจลเผาบ้านเผาเมืองของไพร่เสื้อแดงมากนัก เพราะถูกขัดขวางการนำส่งโรงพยาบาลจากตำรวจแตงโมและไพร่เสื้อแดงเสียอีก......!

มีพันธมิตรฯเสียชีวิต บาดเจ็บ พิการถูกแห่ตามถนนหนทางหรือไม่....

ไม่มีไพร่เสื้อแดงเสียชีวิต ยังควานหาตามงานศพประชาชนตามวัดเพื่อหลอกลวงว่าไพร่เสื้อแดงเสียชีวิตเพราะถูกทหารฯยิง.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

คนอื่นที่ตายเหรอครับ ก็ประกอบไปด้วยพวกรับประทานยาบ้า + พวกทำอนาจารเด็กไงครับ ถ้าแดงมันเอาพวกนี้มาหากินคงฮาทั้งแผ่นดินล่ะครับ

#153 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:46

สะใจมึงแล้วใช่มั้ยอีแม่อัปปรีย์ :lol:

#154 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:51

^^
แร้งงงงงงงงงง!

ตกลงยัยแม่น้องเกดนี่ มุสลิมหรือพุทธน่ะครับ งงมาก
ถ้าเป็นพุทธ ทำไมนามสกุลมุสลิม ถ้าเป็นมุสลิมทำไมทำพิธีรดน้ำศพลูก
งงกะเธอมาก
gladiator 1.jpg

#155 ครุฑดำ

ครุฑดำ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:24

^^
แร้งงงงงงงงงง!

ตกลงยัยแม่น้องเกดนี่ มุสลิมหรือพุทธน่ะครับ งงมาก
ถ้าเป็นพุทธ ทำไมนามสกุลมุสลิม ถ้าเป็นมุสลิมทำไมทำพิธีรดน้ำศพลูก
งงกะเธอมาก

ลัทธิแม้วมั้งครับ พลีชีพแล้วได้(ตังค์)บุญแม้ว หุหุ

แล้วน้องเกตผมก็ไม่รู้จิตใจเธอเป็นไงนะครับ ดีหรือร้ายไม่ทราบ
แต่เมื่อตายก็ต้องอโหสิกรรม กรรมต่อชาติบ้านเมืองมันแรงนะครับ

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#156 sun

sun

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:09

ใครรู็ช่วยเเจงประวัติผู้ช่วยพยาบาลกมนเกดให้ทราบด้วย รบกวนพวกเเดงทั้งเเผ่นดินมาบรรยายหน่อย เด็กๆเรียนที่ไหน จบเมื่อไหร่ ทำงานที่ไหน หน่วยงานรัฐหรือเอกชน บอกมาให้ชัดเลยจะได้รู้กันว่าของจริงหรือของปลอม

Edited by sun, 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:13.

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน