Jump to content

- - - - -

แถลงการณ์จากแม่น้องเกด และครอบครัว..

• Please log in to reply
155 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:29

คนเราถ้าถูกซื้อได้ ก็ไม่ต่างจาก วัว ควายที่ไร้สติปัญญา
ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#52 เป้_อูซี่

เป้_อูซี่

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:32

แม่จ๋า ... อย่ามาหาแดรกกับศพหนู !!

#53 ความตาย ของผม

ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:44

ในที่สุดก็ตอ เหมือนอีแม่วิศวกรเขมร. ที่ทำมาทั้งหมดก็แค่หากินกับศพลูกสาว

เค้าคงไม่หากินกับศพลูกเค้าหรอกนะ แม่ไม่มีแม่คนใหนไม่รักลูกตัวเอง ผมว่านะ ผู้หญิงทุกคนนะทำเพื่อลูกตัวเองและรักลูกตนเองเป็นความรักที่ดีที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาเลยละ
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#54 thai77

thai77

น้องเก่า

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:50

7 กว่าล้าน ทักษิน ปิดปาก เหยื่อเสื้อแดง
ตำแหน่งรัฐมนตรี ตำแหน่งทางการเมือง ปิดปากแกนนำ
ตอนนี้กำลังเครียร์กับทหารอยู่ผ่านยิ่งลักณ์ (2-3 ครั้งแล้ว) หากข้อตกลงไม่เป็นที่พอใจหรือลงรอยกัน
โอกาศเกิดเหตุการณ์ ช่างแม่มัน มีสูง คือ ทักษินเร่งเกมโดยไม่สนหัวใครแล้ว (เพราะถือว่าได้ลองเจรจากันแล้ว)
โอกาศเกิดวิกฤติการเมืองมีสูงแน่ จับตาเดือน พ.ค. ให้ดี

Edited by thai77, 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:00.

สุดมือสอยก็ปล่อยมันไป

#55 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:51

"ถ้าแลกกันได้ 7 ล้าน 7 แสน 5 หมื่น ฉันจะให้อภิสิทธิ์ แล้วฉันขอยิงหัวลูกอภิสิทธิ์คนนึงได้มั๊ย?"

นางพะเยาว์ อัคฮาด (แม่พยาบาลกมนเกด)
20 มกราคม 2555
เวทีรำลึก 1 ปี 8 เดือน การสลายการชุมนุมราชประสงค์

คำถามที่ทำให้อภิสิทธิ์และแกงค์ปชป.เงียบสนิทกันทั้งพรรคจนถึงบัดนี้ครับ :(

ยิงหัวลูกไอ้แม้วสิ
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#56 voodoo

voodoo

ไม่เป็นกลาง

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:52

ในที่สุดก็ตอ เหมือนอีแม่วิศวกรเขมร. ที่ทำมาทั้งหมดก็แค่หากินกับศพลูกสาว

เค้าคงไม่หากินกับศพลูกเค้าหรอกนะ แม่ไม่มีแม่คนใหนไม่รักลูกตัวเอง ผมว่านะ ผู้หญิงทุกคนนะทำเพื่อลูกตัวเองและรักลูกตนเองเป็นความรักที่ดีที่สุดเท่าที่เคยเห็นมาเลยละ

ไม่เคยเห็นข่าว แม่เอาลูกสาวเร่ขายตัว หรือไงครับ
โดยเฉพาะพื้นที่หนึ่ง ถึงกับเห็นว่าการขายลูกสาวเป็นเรื่องธรรมดา
" สลิ่มที่ไม่กล้่าเปิดตัวต่อสาธารณชนเท่าไรนัก เนื่องจากไม่ได้ทำประกันอัคคีภัย "

#57 A7x

A7x

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 00:54

พูดได้คำเดียวว่า "เสื่อม"

เรียกร้องความเป็นธรรมให้ลูกสาวด้วยการล้างความผิดให้แม้ว!?

กระบวนการคิดของคุณแม่คงจะป่วยนะครับ ถึงคิดอะไรแบบนี้ได้

ตกลงลูกของคุณแม่คือคุณเกด หรือ ไอ้แม้วกันแน่ครับ?
Rise With The Fallen

#58 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:05

กลืนน้ำลายตัวเองเจ็บไหม???

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#59 Strangerman

Strangerman

คนแปลกหน้า

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:10

ชัดเจนมากเลย ^^

• เอือมระอากับบรรดาพี่น้องที่หลงทางจริงๆ เห็นต่างกันยังรับได้ครับ แต่เห็นผิดเป็นชอบแบบนี้มันบัดซบจริงๆ •
• หายนะของประเทศไทย ก็คือการที่   "ควายเลือกควาย"   เข้ามาทำลายประเทศ •

#60 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:35

"ถ้าแลกกันได้ 7 ล้าน 7 แสน 5 หมื่น ฉันจะให้อภิสิทธิ์ แล้วฉันขอยิงหัวลูกอภิสิทธิ์คนนึงได้มั๊ย?"

นางพะเยาว์ อัคฮาด (แม่พยาบาลกมนเกด)
เวทีรำลึก 1 ปี 8 เดือน การสลายการชุมนุมราชประสงค์

คำถามที่ทำให้อภิสิทธิ์และแกงค์ปชป.เงียบสนิทกันทั้งพรรคจนถึงบัดนี้ครับ :(

มันถามยังงี้จริงเหรอ อีควายแดงตัวจริง ลูกๆอภิสิทธิ์เค๊าไปเกี่ยวอะไรด้วย แค่คิดก็ชั่วแล้ว ยังกล้าพูดอีก จำใส่กะโหลกไว้ว่าเค๊าไม่เคยสั่งให้ไปฆ่าประชาชน แล้วรู้ผลแล้วเหรอว่าใครฆ่า ก็รู้อยู่ว่าพวกเสื้อแดงมีอาวุธและมีพวกชุดดำปะปนอยู่ด้วย ทำไมไม่พูดเป็นกลางๆว่าให้หาตัวคนฆ่า ไม่แน่นะอาจจะเป็นพวกมันกันเองก็ได้

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#61 เงาไม้

เงาไม้

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:37

เสียความรู้สึก พูดไม่ออกเลยจริงๆ แต่ก็ไม่แปลกใจอะไรมากมาย
เพียงแต่รู้สึกว่า ... เล่นละครเก่งมาก
ชลใสดูในน้ำ เงาดำนั้นเงาใด? ... เงากรรม หรือเงาใคร?....

#62 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 01:39

เออ...แม่น้องเกดครับ...ยังไม่ตาสว่างอีกหรือครับ หรือว่าผลประโยชน์มันบังตา?

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#63 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

สมาชิกชั้นสูงกว่าสูงลิบลิ่ว

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:24

ตรรกะนี้ใช้ไม่ได้กับทุกคนหรอกครับ

Edited by Fus Ro dah, 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:25.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#64 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:31

อย่ามามั่วคิดเองเออเอง อภิสิทธิ์กับบรรดาคนในพรรคไม่เคยปล่อยให้เรื่องเงียบ

เห็นๆอยู่ว่าอภิสิทธิ์กับคนในพรรคไม่เอาการปรองดองแบบนี้ ให้เอาคนผิดมาลงโทษก่อน

ไอ้คนที่ต้องการให้เรื่องเงียบคือพ่อแม้วของเอ็งโน่น

ดูข่าวแต่ไม่สำเหนียกน่ะเค้าเรียกว่าควาย

หัดคิดหัดใช้สมองก่อนจะคิดแต่เรื่องโง่ๆ สร้างเรื่องโง่ๆได้ทุกวันนะมึงน่ะ

Edited by Fus Ro dah, 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:35.

เลือกใครก็ได้ ที่ไม่ใช่พรรคพวกแม้วPosted Image

#65 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:49

ไม่เคยเห็นข่าว แม่เอาลูกสาวเร่ขายตัว หรือไงครับ
โดยเฉพาะพื้นที่หนึ่ง ถึงกับเห็นว่าการขายลูกสาวเป็นเรื่องธรรมดา

ก็ใช่ครับ แบบ ชาวด้อยขายลูกเพื่อ แต่ก็หน้าจะดูที่สภาพแวดล้อม หรือปัจจัยอื่นๆที่เป็นองค์รวมด้วยนะครับ ผมว่าการที่เค้าคิดอะไรนั้นมันก็เป็นเรื่องของส่วนบุคคล เพราะเค้าเป็นผู้เสียหาย และเค้าอยากจะทำอะไรก็ได้นะครับ เท่าที่ผมคิดนะ ว่าเรื่องนี้มันอยู่ในการของส่วนบุคคล แล้วผมก็ไม่อยากจะดราม่าประหลาดอะไรด้วยนะครับ คุณคิดว่าถ้าเข้าบอกว่าเค้าไม่เอาเงินแล้วอยากยิงหัวลูกคุณอภิสิทธิ์ แบบภาพด้านบน แล้วเค้าจะได้ยิงคืนจริงๆหรือ แล้วสมัยนั้น ทางรัฐบาล กับ ฝ่ายชุมนุมก็ผิดทั้งสองฝ่าย ยังว่าประเทศไทย ชาวไทยหลายคน รักคุณอภิสิทธิ์ รักคุณทักษิน รักคุณสุเทพ รักคุณยิ่งลักษณ์ รักคุณสนธิ รักนักการเมือง รักแกนนำ แต่ ดันลืม รักคนไทยด้วยกันเองและรักตัวเอง มันก็เท่านั้น เขาจะเลือกอะไรมันก็เรื่องของบุคคล ก็เท่านั้นเอง
ในที่สุด แมนตู ของยู ก็ตกรอบ UPA ทำไมมันเป็นงี้

#66 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 02:59

ถ้าแน่จริงประกาศไปเลยว่ายังไงก็ไม่รับเงิน (ที่รับไปแล้วสี่แสนจากรัฐบาลที่แล้วไม่เป็นไร ถือว่าเป็นค่าทำศพ และจัดกิจกรรมเรื่องคนตาย) ต้องการหาตัวคนผิดอย่างเดียวมาดำเนินคดี ไม่ต้องมาดัดจริตออกแถลงการณ์ในส่วนที่ไม่เกี่ยวกับการตายของลูก ผู้หญิงคนนี้นอกจากหน้าตาดูไม่ได้แล้ว จิตทรามอีกต่างหาก คนที่หล่อนตัองไปยิงกบาลน่ะ คือไอ้แม้ว ไอ้ตู่ ไอ้เต้น ไอ้กี้ร์ แล้วก็ยังมีไอ้พวกสารเลวขายจิตวิญญาณให้ไอ้แม้วเพื่อจัดตั้งกองกำลังชุดดำ แก้วสามประการของเสธแดงกับไอ้กี้ร์ ครอบครัวหล่อนไม่เคยเฉลียวใจเลยเหรอว่าที่ไอ้แม้วมันปลุกระดมให้คนออกมาเผาบ้านเผาเมือง โยนระเบิดที่โน่นที่นี่ ยั่วยุทุกอย่างเพราะมันต้องการศพของพวกที่บูชามัน เพื่อเป็นบันไดให้มัน เคยโง่หลงเชื่อมันน่ะพออภัย แต่ถ้าหน้ามึนไม่ยอมรับเหตุผลอะไรเลย ก็น่าสมเพช

Edited by แทนคุณแผ่นดินเกิด, 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:01.

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#67 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:03

ดีที่ผมไม่ออกปากสงสารแม่น้องเกดแต่แรกไม่งั้นคงเสียความรู้สึกน่าดู
เจ้ามูลเมืองคงให้แม่น้องเกดหลายเงินอยู่ถึงได้ดวงตาเห็นธรรมร้อง
"ปรองดองๆ" คลอไปกับเสียแม้วได้

แต่เป็นแถลงการที่ออกจะโลภมากไปหน่อยนะ เงินก็อยากได้ นิรโทษแม้วก็อยากได้
แถมยังอยากลงโทษพี่หมากกับลุงเทพเทือกอีก ไม่แถลงเจาะจงไปเลยละครับ
ว่า "นิรโทษเฉพาะพวกแม้วๆ เท่านั้นแต่พวกมาร์คๆ เชิญยัดข้อหาใส่มันให้เต็มที่เลย"
จะแบ่งเป็นข้อๆ ให้ขัดกันเองทำไมเยอะแยะ

แม่แกแอ๊บเป็น "คนดี" มานานคงเมื่อยมั้งครับ ผมพอเข้าใจคุณแม่น้องเกดนะ :lol:

ปล. แล้วคุณ "คนกลางในตำนาน" จะไปตั้งด่ากราดคนในกระทู้นี้อีกมั้ยเนี่ยว่าใจดำอำมหิต
ไม่สงสารคนตาย :rolleyes:

#68 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:05

เดียร์ ขัตติยา สวัสดิผล ไปร่วมร้องเพลง "ช่างแม่มัน" ที่เขมร
วันนี้ไปรดน้ำอัฐิ "กมนเกด อัคฮาด"
ในที่สุด คนหนึ่งพ่อตาย คนหนึ่งลูกตาย ก็สยบยอมให้ไอ้แม้ว
ครอบครัวอัคฮาดอาการหนักหน่อย เงินเยียวยารับ คนอื่นนิรโทษให้หมด ยกเว้นคนฆ่าลูก ---โถ! แม่คุณ นิรโทษนี่ มันเลือกให้คนนั้น ไม่ให้คนนี้ได้ด้วยเหรอ? ยิ่งพูดยิ่งเห็นสันดาน สงสารกมนเกด ตายฟรี ตายให้แม่มี "นายเหนือหัว" แท้ๆ
โดย: จิตกร บุษบา

แม่ "น้องเกด" ขึ้นเวทีราชประสงค์ ถาม "ฆ่าลูกฉันทำไม?" ลูก "เสธ.แดง" ย้ำไม่ลืมความสูญเสีย

เดียร์ - "ตนมายืนตรงนี้ เป็นผลมาจากการต่อสู้ของขบวนการ ซึ่งไม่ใช่การตอบแทน จึงขอให้อย่าหยุดสู้เพราะเรื่องไม่เป็นเรื่อง..."

พะเยาว์ อัคฮาด - ขอขอบคุณพี่น้องที่ได้มาร่วมงานวันเกิดน้องเกด ซึ่งจะตรงกับวันอื่นก็ช่างแม่มัน
"ทำไมแม่ต้องลุกขึ้นมาสู้ เพราะหลังน้องเสียไป น้องก็ได้มาหาแม่ แล้วถามว่า เขาฆ่าหนูทำไม หนูเป็นห่วงแม่ ทำให้ฉัน ต้องการถามผู้สั่งการว่า ฆ่าทำไม คำตอบนี้ อภิสิทธิ์ สุเทพ กองทัพ ต้องตอบว่า ฆ่าลูกฉันทำไม"

น้องชายน้องเกด - คนเสื้อแดงไม่ได้แตกคอ เพราะรัฐบาลชุดนี้ ขึ้นมามีอำนาจจากเลือดเนื้อของตัวคนเสื้อแดงเอง ขอเปลี่ยนคำไว้อาลัย เป็นคำสัญญาลากคอคนสั่งฆ่า เพื่อเซ่นถวายพี่ให้ได้

http://www.matichon....&catid

มืดมิดบังตาโดยแท้...
Mark Fan Club

Babycorn Zuna ยังหลับหูหลับตากันต่อ ยกย่องกันต่อไปพวกคนกินบ้านกินเมือง
ทนายอ้อ รักในหลวง ใครฆ่าน้องเขา...ถามไอ้เหลี่ยมซิครับ
Sanchai San คนฆ่าอยู่ดูไบ หลอกใช้ด้วยการโฟนอิน
Ratree Plodprong เข้าใจค่ะ..ถึงพ่อจะเลวอย่างไรคนเป็นลูกก็ไม่ควรเนรคุณ...ชัดมั๊ย!!
Ning Suratchada มึงไปถามไอ่แม้ว ตัว***ดีกว่าว่า มาป่วนประเทศทำไม สั่งเผาเมืองทำไม ทำลาย เศรษฐกิจประเทศทำไมและ สั่งฆ่า ลูกมึง พ่อมึงทำไม?? จบป่ะ อีห่า มันว่า ชั่งแม่งมัน มึงยังไม่รู้สึกรู้สาเหรอ ? อีควายโดยแท้ แน่นอน จาก DNA ควายผสมเีหี้ยเข้าด้วยกันเลยออกมาเป็น แบบนี้ .... ขออภัยที่หยาบคายและ เกรียน แต่อ่านแล้วคือแบบนี้ ขอด่า อีห่ารากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก
Saneh Wittayaprasert คนที่นอนอยู่บ้าน ไม่เห็นมีใครตาย
Fern Wari ไม่ได้อยู่ในเหตุการณ์แล้วทำไมถึงระบุชื่อได้ว่าใครเป็นคนทำ ??
Wannapha A Wan ว่าง ๆ ก็ลองสละเลือดเนื้อเพื่อชาติบ้านเมืองบ้างก็ได้นะคนเสื้อแดง ไม่ใช่ชุมนุมจนยอมทำลายความสงบในชาติเพื่อรักษาอำนาจใครบางคน
นายปริวัติ ล้ำเลิศ อย่าร้องไห้เลยคับ ตายไปแล้วคืนชีพไม่ได้ จำเป็นบทเรียน อย่าให้ใครจูง จมูกมาง่ายๆๆ
โดเรมอน น่ารัก จงตาบอดต่อไป คนที่ป้าชื่นชม เขากำลังจะนิรโทษให้ อภิสิทธิ์ สุเทพ แล้วนะ แต่ทั้งสองท่านนี้ไม่เอาค่ เพราะท่านบริสุทธิ์ใจ ป้าไม่แปลกใจเหรอว่าคนที่ถูกกล่าวหาว่า ฆ่าคน ทำไมเขาไม่รับนิรโทษ แต่คนที่ต้องการฟอกตัวเองให้พ้นผิดก็คือคนที่จ้างชุดดำมาฆ่าลูกป้า คือคนแดนไกล ที่ป้าชื่นชมเขาอ่ะ ป้าได้ยินเขาพูดป่าว เขาบอกให้ป้าเสียสละอ่ะค่ะ คนที่เขาร้องเพลง ช่างแม่มัน อ่ะ
โดเรมอน น่ารัก คนที่รู้ดีที่สุดว่าใครฆ่าเขาก็คือเกด ลูกสาวป้าแหละค่ะเพราะเขาต้องเห็นคนที่ทำเขา ลองไปจุดธูป ให้เกดมาเข้าฝันบอกนะป้า จะได้เรียกร้องได้ถูกคน
Sumalee Iamsriwan โถๆๆ จนป่านนี้แล้วยังโง่ไม่เลิกอีก ยังตามืดบอดอยู่ได้นางพเยาว์ไม่ได้ยินเสียงจากแดนไกลหรือไอ้เหลี่ยมมันบอกให้แก ลืมๆไปบ้าง ต้องเสียสละเพื่อคนส่วนใหญ่ ทำไมไม่ถามทักษิณ ชินวัตร ว่า ลูกฉันตายเพราะใคร ทำไมไม่รับผิดชอบแถมมาบอกให้เสียสละจะเข้าท่ากว่าเยอะ ตาสว่างซะทีอีควายแดงเอย
Somchard Jongkitipong อย่าได้มีการนิรโทษ ขอให้สีบสวน พิพากษาตามกระบวนการยุติธรรมไทยครับ
Natcha Pink วิญญาณน้องน่าจะรู้ว่าใครสั่งฆ่าแล้วควรบอกกับแม่ตรงๆซักที
Gulyapenkha Laaugool คนสั่งฆ่ามันก็คือคนที่กำลังสนับสนุนการปรองดองที่ดูไบนั่นไง ยังไม่ตื่นจากภวังค์ความหลงอีกหรือนี่ มีมวลชนแบบนี่้แหละที่ทำให้พวกทักษิณมันชูคออยู่มาได้จนวันนี้
สลิ่ม สามัคคี ผมสงสัยอยู่เรื่องนึง เค้าบอกว่า เสธแดงโดนปืนไรเฟิลยิงเข้าที่ขมับและกระัสุนไม่ทะลุไปฝังอยู่ท้ายทอย สงสัยอยู่อย่างนึง เสธแดง โดนปืนแรงขนาดไรเฟิลไป ทำไมกระสุนไม่ทะลุ ปกติสมองกระจายไปแล้วไม่มีทางอยู่ได้มาอีก 4 วันแน่ๆ ผมนึกปืนไรเฟิลที่ยิงเข้าขมับแล้วไม่ตายในทันทีั ไม่ออกเลย
Arpakorn Tarapromkeaw ลากคอคนสั่งฆ่าให้ได้ อย่ายอม คนถูกกล่าวหาไม่ยอมขอนิรโทษกรรม คนกล่าวหาวิ่งเต้น กม นิรโทษกรรม ภาพโป๊ในรัฐสภา ข่าวออกก่อนเลยว่า ปชป เป็นผู้เปิด วันนี้บอกหาตัวคนเปิดไม่ได้ ทั้งๆที่ระดมคนจาก ไอซีที มาเป็นขโยง และจำกัดว่าเป็นเครื่องรุ่นนี้ มีกี่เครื่องได้ตะหาก

#69 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:09

ตรรกะนี้ใช้ไม่ได้กับทุกคนหรอกครับ

เออพี่ครับก็ใช่ครับ แต่ที่แม่ใจยักษ์อะไรนี้ มันก็แค่เด็กใจแตกเท่านั้นเองไม่ใช่เหรอครับ แม่ที่เรียกว่าแม่จริง ก็คงรู้นะครับ ว่าแม่ เช่น แม่ผม แม่ของเราทุกๆ คนที่เลี้ยง เรามากับมือจะมีใหมครับว่า ทำประกันอุบัติเหตุให้ลูก ราคาสูงๆ แล้วไปแอบตัดสายเบรครถลูกเพื่อจะเอาเงินค่าประกัน

ก็อืน เราต้องแยกเด็กสาวใจแตก กับ คำว่าแม่มันต่างกันนะครับ

#70 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:04

เออพี่ครับก็ใช่ครับ แต่ที่แม่ใจยักษ์อะไรนี้ มันก็แค่เด็กใจแตกเท่านั้นเองไม่ใช่เหรอครับ แม่ที่เรียกว่าแม่จริง ก็คงรู้นะครับ ว่าแม่ เช่น แม่ผม แม่ของเราทุกๆ คนที่เลี้ยง เรามากับมือจะมีใหมครับว่า ทำประกันอุบัติเหตุให้ลูก ราคาสูงๆ แล้วไปแอบตัดสายเบรครถลูกเพื่อจะเอาเงินค่าประกัน

ก็อืน เราต้องแยกเด็กสาวใจแตก กับ คำว่าแม่มันต่างกันนะครับ

ผมถึงบอกไงครับว่า ตรรกะนี้ใช้ไม่ได้กับทุกคน จะเด็กสาวใจแตกหรืออะไรก็แล้วแต่ ปล่อยให้ท้องเกิดลูกมาก็กลายเป็นแม่ไปแล้วโดยปริยาย

ลองไปหาข่าวที่ผ่านๆมาดูนะครับว่ากรณีคล้ายๆที่คุณกล่าวมา(ตัวสีแดง) มันมีอยู่อีกเยอะแยะ

#71 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:24

ไม่แถลงเจาะจงไปเลยละครับว่า "นิรโทษเฉพาะพวกแม้วๆ เท่านั้นแต่พวกมาร์คๆ เชิญยัดข้อหาใส่มันให้เต็มที่เลย"

แม่แกแอ๊บเป็น "คนดี" มานานคงเมื่อยมั้งครับ

โดนสุดๆ ครับ ท่าน 4l0n3
gladiator 1.jpg

#72 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:34

ผมถึงบอกไงครับว่า ตรรกะนี้ใช้ไม่ได้กับทุกคน จะเด็กสาวใจแตกหรืออะไรก็แล้วแต่ ปล่อยให้ท้องเกิดลูกมาก็กลายเป็นแม่ไปแล้วโดยปริยาย

ลองไปหาข่าวที่ผ่านๆมาดูนะครับว่ากรณีคล้ายๆที่คุณกล่าวมา(ตัวสีแดง) มันมีอยู่อีกเยอะแยะ

งันผมก็ยอมครับ คนเราชั้งโหดร้าย

#73 ความตาย ของผม

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 04:34

Fus Ro Dah!!!

#74 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:19

น่าสงสารน้องเกดที่มีแม่แบบนี้

:( :(

แต่ก็ได้แต่ภาวนาให้เสื้อแดง อย่าเป็นแบบนี้ทุกคน

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#75 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:46

มาอีกแล้ว
ยัยแม่ดีเด่นบอกว่า นานาชาติไม่กล้าให้อภิสิทธิ์เข้าประเทศครับ

26 เมษายน 2555

"ดิฉันไม่คัดค้านการปรองดอง แต่ต้องมีข้อแม้ว่าการปรองดองกับคดีความต้องเดินคู่กันไป แล้วความจริง ก็ต้องปรากฎ แล้วถึงแม้จะไม่ปรองดอง ประเทศก็เดินหน้าได้ เพราะนานาประเทศยอมรับนายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์ ชินวัตร ไม่เหมือนนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ที่ต่างชาติ เขาไม่กล้าให้เข้าประเทศ"

"ฉันบอกคุณทักษิณบนเวทีที่กัมพูชาว่า คุณทักษิณ ดิฉันไม่เอานิรโทษกรรม แล้วก็ไม่ได้รอคำตอบคุณทักษิณ ฉันเดินลงจากเวทีต่อมาวันที่ 17-18 ที่คุณทักษิณให้สัมภาษณ์บอกว่า แม่น้องเกด ต้องเสียสละ ซึ่งคงมีคนอยากเอาคำสัมภาษณ์นั้นมาเสี้ยมแต่เราไม่หลงกล ดิฉันไม่สนคำคุณทักษิณ เพราะฉันสนใจคุณยิ่งลักษณ์ เพราะท่านอยู่ในประเทศ อยู่กับ ประชาชน ฉันมั่นใจคำพูดคุณยิ่งลักษณ์ ท่านต้องทำอะไรเพื่อประชาชน ดิฉัน ไม่สนถ้าใครจะเสี้ยมให้ชนกัน วันนี้ คนที่เป็นนายก คือคุณยิ่งลักษณ์"

"คนเสื้อแดง เราจะไม่แตกแยก ไม่ว่าอะไรจะมาเสี้ยม แต่เราต้องหนักแน่น การปรองดองที่เขาเอ่ยอ้าง จะยังไม่สำเร็จเป็นรูปร่างไม่ได้ ขอให้เราสบายใจ ฉันเคยบอกกับสื่อ ขอต่อสู้ไม่ให้มีนิรโทษกรรม ถ้ามี ต้องแยกส่วนภาคประชาชน เป็นเหยื่อการเมือง ถ้านิรโทษประชาชน ฉันสนับสนุน แต่ยกเว้นตัวการสั่งฆ่า จะไม่ยอมให้กฎหมายนิรโทษกรรม ออกไปใช้กับพวกนี้เด็ดขาด เพราะทุกวันนี้ เสื้อแดง ไม่มีการแตกแยก ไม่มีการทิ้งกัน เราไม่ทิ้งพี่น้องในเรือนจำ"

พะเยาว์ อัคฮาด

gladiator 1.jpg

#76 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:47

เพิงรู้ว่า หญ้า ถูกกว่าข้าว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#77 ryukendo

ryukendo

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:53

ไม่เลว ไม่ชั่ว ไม่แดง สร้างรัฐใหม่ก็รัฐชาติ.....ชั่ว

ไม่สงสัยแล้วทำไมเกิดอาเพศในประเทศไทย
บ้านเมืองไม่ใช่ของเล่นที่จะทำพังแล้วร้องไห้ขออันใหม่

#78 ดูโอลิมปิก5ปีดีจุงเบย

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:25

อีแม่นี่คงกู่ไม่กลับแล้ว ปล่อยให้เค้าสนตะพายต่อไปดีแล้ว

#79 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:36

ถ้าอภิสิทธิ์ผิด ก็เอาขึ้นขบวนการยุติธรรม ทั้งในประเทศ ระหว่างประเทศได้เลย
แหกปากว่าจะเอาขึ้นศาลอาญาระหว่างประเทศ ตอนนี้มีอำนาจเต็มมือ
เขาไม่ได้หนีไปไหน ไม่ร้องหานิรโทษกรรม
แล้วถ้าญาติคนตายจาก กรือเซะ ตากใบ มาเรียกร้องขอแลกชิวิตญาติ
กับลูกสัตว์นรกแม้วบ้างจะว่างัย
พวกหากินกับศพ ขอให้พบกับความวิบัติ

Edited by ไทยทรนง, 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:37.

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#80 Critical

Critical

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:24

ก่อนหน้านี้ให้สัมภาษณ์อาจจะไม่มีโพย... พอออกอีเวรใหญ่ๆก็คงต้องมีออร์แกนายเซ่อกำกับสคริปมั้งครับ

แต่เรื่องเลียแม้วนี่ผมว่าทำมาแต่แรกนั่นแหละ เพียงแต่ยังไม่ออกตัวแรงเท่านี้ ฮ่าๆๆ :lol:
"การยอมรับแนวคิดหนึ่งในวงกว้าง ไม่ได้เป็นสิ่งพิสูจน์ความถูกต้องของความคิดนั้น" - แดน บราวน์, สาส์นลับที่สาบสูญ

#81 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:28

แหม ทำไมแทงหวยไม่ถูกแบบนี้บ้าง ผมบอกแล้ว แดงแท้ต้องเกิดเพื่อทักษิณ อยู่เพื่อทักษิณ และตายเพื่อทักษิณ จริงไหมครับคุณแม่ :)

#82 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:35

ได้เงินเเล้วเงียบเหมือนหมาได้ขรี้เลยว่ะ

และอีกอย่างอภิสิทธิ์ก็ไม่ได้หนีไปไหนครับ คอยอยู่อย่างใจจดจ่อ อยากขึ้นศาลซะอีกต่างหาก
ถ้าศาลตัดสินว่าผิดจริง ก็คงยอมเข้าคุกครับ

นายกฯอภิสิทธิ์มีความรับผิดชอบในฐานะ'นายกรัฐมนตรี'มอบหมายให้รองนายกฯฝ่ายความมั่นคงสุเทพ สั่งการศูนย์'ศอฉ'รับผิดชอบด้วย พร้อมขึ้นศาลยุติธรรมเพื่อพิสูจน์ความถูกต้อง......!

เธออาศัยการตายของลูกสาวซึ่งไม่แน่ชัด
ไม่ได้พิสูจน์ว่าตายด้วยวีรกรรมใด
จะได้รับการ'เยียวยา'จากน้องสาวนักโทษหนีคุก 7.5 ล้านบาท....

อยากช่วยเหลือ ตอบแทนนักโทษหนีคุกด้วยการใส่ร้ายนายกฯอภิสิทธิ์ เจ้ากี้เจ้าการเป็นศาลเตี้ยอย่างนั้น
ไม่เรียกร้องค้ากำไรเกินควรไปหน่อยฤา.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#83 ราชสิงห์โต

ราชสิงห์โต

น้องเก่า

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 07:42

ยุติธรรมไม่มีอยู่ในโลกนี้จริงๆ มีแต่กรรมอยู่บนโลกนี้จริงๆ เท่านั้น
...มิที่ชั่ที่สุด...ก็คือผู้ที่ยกยอปอปั้นท่าน และแต่งแต้มสีสันความไม่ดีของท่าน ให้เป็นสิ่งดีงาม...

#84 แมวน้อยสีน้ำเงิน

แมวน้อยสีน้ำเงิน

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:21

"ดิฉันไม่คัดค้านการปรองดอง แต่ต้องมีข้อแม้ว่าการปรองดองกับคดีความต้องเดินคู่กันไป แล้วความจริง ก็ต้องปรากฎ แล้วถึงแม้จะไม่ปรองดอง ประเทศก็เดินหน้าได้ เพราะนานาประเทศยอมรับนายกรัฐมนตรียิ่งลักษณ์ ชินวัตร ไม่เหมือนนายอภิสิทธิ์ เวชชาชีวะ ที่ต่างชาติ เขาไม่กล้าให้เข้าประเทศ"

"ฉันบอกคุณทักษิณบนเวทีที่กัมพูชาว่า คุณทักษิณ ดิฉันไม่เอานิรโทษกรรม แล้วก็ไม่ได้รอคำตอบคุณทักษิณ ฉันเดินลงจากเวทีต่อมาวันที่ 17-18 ที่คุณทักษิณให้สัมภาษณ์บอกว่า แม่น้องเกด ต้องเสียสละ ซึ่งคงมีคนอยากเอาคำสัมภาษณ์นั้นมา เสี้ยมแต่เราไม่หลงกล ดิฉันไม่สนคำคุณทักษิณ เพราะฉันสนใจคุณยิ่งลักษณ์ เพราะท่านอยู่ในประเทศ อยู่กับ ประชาชน ฉันมั่นใจคำพูดคุณยิ่งลักษณ์ ท่านต้องทำอะไรเพื่อประชาชน ดิฉัน ไม่สนถ้าใครจะเสี้ยมให้ชนกัน วันนี้ คนที่เป็นนายก คือคุณยิ่งลักษณ์"

"คนเสื้อแดง เราจะไม่แตกแยก ไม่ว่าอะไรจะมาเสี้ยม แต่เราต้องหนักแน่น การปรองดองที่เขาเอ่ยอ้าง จะยังไม่สำเร็จเป็นรูปร่างไม่ได้ ขอให้เราสบายใจ ฉันเคยบอกกับสื่อ ขอต่อสู้ไม่ให้มีนิรโทษกรรม ถ้ามี ต้องแยกส่วนภาคประชาชน เป็นเหยื่อการเมือง ถ้านิรโทษประชาชน ฉันสนับสนุน แต่ยกเว้นตัวการสั่งฆ่า จะไม่ยอมให้กฎหมายนิรโทษกรรม ออกไปใช้กับพวกนี้เด็ดขาด เพราะทุกวันนี้ เสื้อแดง ไม่มีการแตกแยก ไม่มีการทิ้งกัน เราไม่ทิ้งพี่น้องในเรือนจำ"

พะเยาว์ อัคฮาด (มารดา "น้องเกด" พยาบาลอาสาผู้เสียชีวิตในวัดปทุมวนาราม)

มติชน

สองรูปนี้ใช่น้ำตา "แม่" คนเดียวกันรึเปล่าครับ...

"เสียงข้างมากเพียงหนึ่งวัน ใช้อ้างความชอบธรรม 4 ปี"

#85 V for vendettaขี่er6nไปราช

V for vendettaขี่er6nไปราช

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:36

ตอนที่อีแม่นี่รู้ว่าลูกตัวเองตาย...ผมว่ามันต้องยิ้มแน่ๆ

ยามกูจนมรึ-งย่ำยี  ยามกูมีมรึ-งอิจฉา

#86 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:46

โปกโหลกเอ๊ย จะยกหางใคร สักคนช่วยแหกตาดูก่อนดีไหม หากินกับศพลูกขนาดนั้น และแค่คำที่มันเรียกร้องออกมามันก็ขัดแย้งกันในตัวตั้งมากมายอยู่แล้ว บอกจริงๆเห็นแล้วอยากถ่มน้ำลายรด...มันจริงๆวะ หางโผล่แล้ว แหกตาดูมั่ง

#87 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:54

ไม่รู้จะเศร้าหรือดีใจกับคุณเกด เกิดมาทั้งทีมีแม่แบบนี้ ตายๆ แล้วไปเกิดใหม่น่าจะดีกว่า

#88 อิสระในกรอบ

อิสระในกรอบ

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 08:58

ที่เขาเงียบเพราะเขาให้เกียรติครอบครัวน้องเกดมากกว่าครับ และการค้นหาความจริงนั้นสำคัญกว่า เขาจึงไม่ขอรับนิรโทษกรรมไงครับ

#89 Novice

Novice

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:26

ขอดันกระทู้นี้หน่อยครับ เพราะนี่เป็นหลักฐาน ว่ามันไม่มีหรอกแดงจะหักกับไอ้แม้วน่ะ แค่ไอ้แม้วขู่ฟ่อเดียว ก็เดินมาอ่านโพยพวกล้มเจ้าแบบไม่อายปากแล้ว ผมมีเหตุผลส่วนตัวว่าคนที่เขียนโพยนี้เกี่ยวข้องกับอีเพ็ญ ไอ้ใจรัน ไอ้สมสัด และจานวอระเจดครับ ใครไม่เชื่อก็ไม่ว่ากันครับ

คุณแม่จะเดินถนนสายล้มเจ้าแล้ว วิญญาณคุณลูกจะว่าไงครับ จะไปเตือนสติคุณแม่หน่อยไหม

#90 หมาเน่า

หมาเน่า

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:28

ลูกชายอีบัดซบนี้มันเดินถนนสายล้มเจ้าเต็มตัวแล้ว

#91 MOD X

MOD X

Moderator

• Moderators

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:49

แล้วเมื่อปี 52 คนที่ตายที่นางเลิ้ง ไม่สำคัญหรอ หรือว่า ต้องมีประโยชน์กับเสื้อแดงหรือเสื้อแดงใช้ประโยชน์ได้เท่านั้นถึงจะสำคัญ
ให้ความสำคัญกับผู้ที่สูญเสียคนอื่น ๆ ด้วยดีกว่าไหม เพราะคนที่ตายน่ะไม่ใช่น้องเกดคนเดียวนะ

---------------------------------------

#92 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 13:40

ได้ไปกี่ล้านล่ะอีดวก

ขั้นแรก 7ล้าน5แสน

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#93 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:02

ลูกชายอีบัดซบนี้มันเดินถนนสายล้มเจ้าเต็มตัวแล้ว Posted Image Thanks: ฝากรูป

อย่าถามหาความชอบทำจากพวกมันเลยครับ มองดีๆก็จะเห็นหางมัน ปากประชาธิปไตย แต่ใจแม่งโคตรเลว
ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#94 chanbaan

chanbaan

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:11

ทหารไทยใจกลาง เข้าไปผูกมิตรสนิทสนมกับเสื้อแดง กินข้าวปลาอาหารเมาด้วยกัน หรือเสธแดงคือนายทหารที่ต้องการล้มล้างทักษิณ เขาจึงถูกจ่อยิงตายอนาจ จนลูกสาวกลัวขี้หดตดหายต้องยอมเป็นพวกทักษิณเพราะกลัวตายเหมือนพ่อ แต่หากไม่ใช่ แล้วทหารคนไหนถึงสนิทสนมจนถึงไปช่วยเผาไฟจนจับภาพไม่ได้ต้องทนกลิ่นยางไหม้อยู่นานหลายวัน อะไรคือเหตุผล อะไรคืออารมณ์ อะไรคือความหลงของคนเสื้อแดง และควายอย่างพวกเราที่งงกับคนเสื้อแดง
อุดมการณ์ไม่ใช่คลิก แต่ต้องคิด คิดไปเรื่อยเลยวุ่ยพุทธเจ้านำทาง ธรรมประคองใจ จิตใจวุ่นวาย ผิดพลาดพลั่งเผลอ มันเป็นสัจจะธรรมของคนที่ยังคน(เราเอง)"เกลียดปฏิวัติไทยคม ชื่นชมปฏิวัติสีขาว เกลียดนักการเมืองขี้ฉอ ชื่นชอบนักการเมืองยึดมั่นอุดมการณ์"

#95 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:17

พะเยาว์ แน่ใจหรอว่าสิ่งที่ทำเพื่อลูกสาว มีข้อสงสัยหลายอย่าง
1 น้องเกดเป็นเสื้อแดงที่มาร่วมชุมนุม หรือเป็นแค่พยาบาลอาสามาช่วยไม่ได้อยู่ฝ่ายไหน
2 ถ้าน้องเกดไม่ได้เป็นเสื้อแดง แล้วพะเยาว์เป็นเสื้อแดงหรือเปล่า ทำไมมาร่วมกิจกรรมกับฝ่ายแดง
3 แล้วพะเยาว์มีหลักฐานอะไรที่ยืนยันว่าอภิสิทธิ์คือคนที่สั่งฆ่าน้องเกดทำไมจึงเชื่อได้อย่างสนิทใจไม่ได้คิดว่าเป็นฝีมือคนชุดดำของทักสิน
4 ทำไมข้อเรียกร้องข้อที่1และ2มันจึงขัดแย้งกันเอง ต้องการนิรโทษกรรม นปช แต่ให้ละเว้นเจ้าหน้าที่ของรัฐ(แถวบ้านเรียก เอาแต่ได้)
5 แล้วน้องเกดกับทักสินเกี่ยวข้องกันยังไง ทำไมมาเรียกร้องเพื่อน้องเกดแต่ข้อเสนอกลับส่งผลประโยชน์ให้ทักสิน
6 สรุปว่าพะเยาว์ต้องการอะไรแน่ ให้หาตัวคนฆ่า ให้นิรโทษกรรม ขอให้ได้เงินเยียวยา7ล้าน ตกลงจะปรองดองหรือจะเอาเงินหรือ? งง กับป้าแกจริงๆ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#96 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:19

ถามหน่อย
ลูกอภิสิทธิ์ไปอยู่ในที่ชุมนุมเผาบ้านเผาเมืองเหมือนลูกนางพะเยาว์หรือเปล่า

#97 Classic

Classic

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:41

ถ้าน้องเกดไม่เคราะห์ร้ายเสียชีวิตไป จะมีใครไปให้ราคากะยัยนี่มั้ย

แน่จริงประกาศไม่รับเงินเยียวยาแบบเมียท่านร่มเกล้าสิฟระ <_<

#98 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:43

เงินมาผ้าหลุดล่อนจ้อน

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#99 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:46

ถ้าผมเป็นแม่น้องเกตุ ผมขอเอาเงิน 7.75ล้าน ให้แม้ว แล้วขอยิงหัวโอ๊คอ๊าคดีกว่า :lol:
มาร์คมันก็เป็นแค่ผลมาจากแม้ว ถ้าแก้ต้องแก้ที่เหตุนั่นคือท่านแม้วตัวต้นเหตุทั้งหมด
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#100 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 27 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:03

แถลงการณ์จากแม่น้องเกด และครอบครัว..
.
4. ส่วนกรณีของพ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร อดีตนายกรัฐมนตรี และพวก ที่ไม่ได้รับความเป็นธรรมจากระบบ 2 มาตรฐาน หรือกระบวนการตุลาการภิวัฒน์ที่สืบเนื่องจากการรัฐประหาร 19 ก.ย. ควรดำเนินการตามแนวทางข้อเสนอของคณะนิติราษฎร์ ในการลบล้างผลพวงรัฐประหาร

ข้อ 1-2-3 รวมความโดยย่อว่า ปล่อยพวกกูทุกคุณฟอกให้บริสุทธิ์พ้นมลทิน แล้วเอาเงินพวกมึงมาให้กู
โดยต้องลงโทษสถานหนัก แก่ มาร์ค เทพเทือก นายทหารที่เข้ามาขับไล่พวกกูไม่ยอมให้กูยึดกูเผาเมือง

ผมติดใจข้อ 4 ที่สุด ตีความตามแถลงการณ์ นอกจากแม้วแล้ว
ผู้หญิงคนนี้ ยังเรียกร้องให้อีกหลายคนอื่น รวมทั้งคนที่ถูกดำเนินคดี ม.112 ที่ถูกจับหลัง 19 ก.ย.49

ไอ้ใจรัญ อีเพ็ญ อีดา ไอ้สุพจน์ ไอ้สมยศ ไอ้อากง ฯลฯ ไม่ถูกลงโทษ
อีแม่น้องเกดมันกำลังเยี่ยวรดหัวใจคนไทย
:angry:

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน