Jump to content

- - - - -

สติ๊กเกอร์ "แพงทั้งแผ่นดิน" เจอที่ไหนๆๆก้อไม่แปลก แต่ภาพนี้ อยู่ จ.เชียงใหม่ เจียงใหม่ เจ้า...!!!

• Please log in to reply
56 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:00

สติ๊กเกอร์ "แพงทั้งแผ่นดิน"
ไม่แปลก ถ้าเราเห็นสติ๊กเกอร์นี้แปะ ที่ภาค ใต้..
แต่ภาพนี้ อยู่ จ.เชียงใหม่ เจียงใหม่ เจ้า...

Auttami Chawanit มองไม่ชัดเลยยย มีภาพใหญ่ๆมั้ยคะ?
Buranee Toong แพง แพง แพง โคตรแพง
Duke Fightmode คนเชียงใหม่ก็มีไม่น้อยครับ ที่ไม่เอาเพื่อทุย เพียงแต่ไม่กล้าแสดงตัวและออกมาครึกโครมแบบควายแดงครับ กลัวอันตราย
วอลล์อี รักเมืองไทย ป้ายนี้เขียนว่า "แพงทั้งแผ่นดิน" ครับ
Dislike Yingluck For Concentration Citizen ประมาณว่า แพง แพง แพง แพง และก้อ แพง ฮะ
FreeDom Mind ‎555555555 สะใจ .. ในฐานะ คนเชียงใหม่
Supharerk Rotchanatham เป็นไปได้ไง
Duke Fightmode อยากให้มีป้าย คนเชียงใหม่ ไม่เอาทักษิน
รักเธอ ประเทศไทย ใครอยู่เชียงใหม่ ลองสืบราคา น้ำปู น้ำพริกหนุ่ม แคบหมู ใส้อั่ว ในกาดหลวง มาแสดงราคา ด้วยครับ
Songyot Jamlongmuk ป้าย อีสานต่อต้านทักษิณ ก็น่าจะ work
ทิวาพร โชคทวีมินิมาร์ท อีสานก็มากนะเจ้า พูดไม่ออกเลยเจ้า รถก็หมดบ้า้นก็หมด ผัวเมียก็เลิกกันนะเจ้า อ้นละยี่เป็นตับๆเลยเจ้า ช่างเม่งมึงเจ้า ซ่าดีนักเจ้า

#2 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:18

แปงแต๊แต้เจ้า

#3 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 16:39

ก็มันแพงจริง ๆ นี่นา แพงทั้งแผ่นดิน

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#4 นิติรั่ว

นิติรั่ว

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:11

เดี๋ยวท่านเฉลิมก้บอกว่าไม่แพง แค่ราคาสูงเกินปกติอีกหรอกครับ :ph34r: :ph34r: :ph34r:
ผมไม่ใช่คนเก่งกฎหมาย แค่รู้กฎหมาย แต่ไม่เคยคิดใช้ช่องว่างของกฎหมายมาทำให้กฎหมายขาดความเป็นธรรม

#5 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:19

ไปสอบมสธที่วัฒโนก็เจอเหมือนกัน

ตอนกลับมาก็เห็นรถทำโปรโมชันกระชากค่าครองชีพ

ไอ้พวกนี้นี่ไม่ยอมสนองนโยบายรัฐเล๊ย

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#6 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:19

รอลุ้น เขต 3 แล้วกัน

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#7 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 17:22

แพงจนจะเป็นลม

#8 Ricebeanoil

Ricebeanoil

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:18

ฝ่ามือคนไม่อาจปิดแผ่นฟ้าได้ฉันใด การหลอกลวงก็มิอาจปกปิดความจริงได้ฉันนั้น
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#9 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:35

แปลก ปกติต้องเป็นป้ายใหญ่ๆ
นี่เอาstickerไปติด คงกลัว แดงรุมทารุณกรรม

แต่คิดว่าอีไม่นานป้ายมันจะใหญ่ขึ้น ^_^ ^_^

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#10 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 18:38

รีบติดทำไมพวกอำมาตย์เด๊ยว เดือนหน้าก็รู้ว่าราคาของเดือนนี้ถู๊กถูก -_-
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#11 redfrog53

redfrog53

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:04

แพงทั้งแผ่นดิน

#12 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:14

ใครมีรูปแพงทั้งแผ่นดินที่ประชาชนเอามาติดบ้าน ติดท่ารถ ติดท่าน้ำ ฯลฯ อีก ผมขอนะครับ
ผมจะเอาไปทำแฟนอาร์ตคร้าบ
โปรดอนุเคราะห์แปะในทู้นี้เลยนะคร้าบ
gladiator 1.jpg

#13 Thai4u

Thai4u

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:23

แดงก็ยังแถว่า ถึงจะแพง แต่ก็ได้รับค่าแรงวันละ 300 บาทนะจ๊ะ
ถึงจะแพงก็มีตังค์ซื้อ จะทำให้เศรษฐกิจโตขึ้นอีก 555
มันยังไม่รู้ตัวกันอีกว่า มันอ่ะโดนหลอก :P

คุณต้องลงมือ จึงจะเห็นการเปลี่ยนแปลง "คานธี"

กฏของเสียงข้างมาก จะใช้กับเรื่องของมโนธรรมไม่ได้ "คานธี"

#14 phat21

phat21

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:27

ว้าวววๆๆๆๆ มือตบพันธมิตรแสดงว่าพันธมิตรของแท้
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#15 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:29

ตายละ! "แพงทั้งแผ่นดิน"พันธมิตรมาเกี่ยวอะไรด้วยคะ?

#16 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:33

เดี๋ยวท่านเฉลิมก้บอกว่าไม่แพง แค่ราคาสูงเกินปกติอีกหรอกครับ :ph34r: :ph34r: :ph34r:

:lol: :lol:
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#17 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:40

เป็นเรื่องยาก
ที่จะทำให้คนทั้งแผ่นดินมีความรู้สึกร่วมกัน
เมื่อคนทั้งแผ่นดินมีความรู้สึกร่วมกัน กี่อำนาจรัฐก็ไม่สามารถ เอาอยู่

การที่รัฐบาลสามารถทำให้คนทั้งแผ่นดินได้รับทุกขเวทนาอย่างพร้อมหน้า
ย่อมส่งผลอย่างน้อยก็ในทางเวรกรรม
พวกกลุ่มคนที่สร้างปัญหานี้
จะพบกับความอดอยากปากแห้ง
ไม่มีน้ำดื่ม ไม่มีอาหารรับประทาน ขาดแคลนเสื้อผ้า ฯลฯ
เรียกฐานะว่า เปรต
เมื่อยู่อีกภพหนึ่ง

การแก้ปัญหาของแผ่นดิน
กับการแก้ปัญหาให้คนคนเดียว ทำไมความเร่งด่วนมันต่างกันจัง
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#18 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:40

สักวันหนึ่ง ( ความจริงก็โผล่ ) นะโยม...

#19 irq5

irq5

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:42

อย่าดูถูกความโง่

และความอดทน ของเสื้อแดง

#20 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:49

แพงทั้งแผ่นดินก็ต้องติดทั่วประเทศ :lol:

ซอยบ้านนายกมีคนเอาไปติดรึยังครับ :rolleyes:

#21 tu249cm

tu249cm

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:52

เฮาบ้านอยู่ตัวเมืองเจียงใหม่อยากเอาไปติดหน้าบ้านมั่ง
ไปขอได้ตี้ไหนกาเจ้า

“People shouldn't be afraid of their government. Governments should be afraid of their people.”

#22 ปูหน้าเหียก

ปูหน้าเหียก

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:54

เจียงใหม่ก็มีคนไม่เอาเหลี่ยมเยอะนะเจ้า
บ้านเพื่อนอิฉันก็ทั้งบ้านเลย แต่มันบอกมันไม่กล้าออกความเห็นอะไรดังๆ เด๋วเจอยำ
ประเทศชาติน่ากลัวขึ้นทุกที เราจะยอมให้ฝูงควายโง่นำพาพวกเราไปง่าย ๆ อย่างนี้หรือ

#23 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 19:58

โซฮอลล์ 91 สมัยมาร์ค 30 บวก นิิดๆ ตอนนี้ขาดอีกไม่กี่สตางค์จะ 40 บาทแล้วนะ ควายแดงว่าไง หรือว่าหญ้ายังราคาเดิม

#24 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 20:22

จะถูกจะแพง แดงทนได้ เสื้อแดงแถวบ้าน บอกว่า ไม่เห็นแพงเลย ยุคมาร์คแพงกว่านี้ แล้วซักวันสูเจ้าจะรู้สึก

ไม่เข้าใจจริงๆ ทำไม เอาบุญทรง เตริยาภิรมย์ (ส.ส. เขต 7 เชียงใหม่) เป็น รมต.กระทรวงพานิชย์ ไม่มีผลงานอะไรเด่นๆ เลย ที่ได้ดีเพราะเป็น ส.ส.พรรคเพื่อไทย รู้สึกว่าเด็กเจ๊แดง เป็น ส.ส.หลายสมัย ถ้าอยู่พรรคอื่นคงไม่ได้ดีขนาดนี้ ได้ดีเพราะบารมีทักษิณ

เสื้อแดงแถวบ้านเลือกบุญทรง โดยไม่ได้สนใจผลงานเลย แต่เลือกเพราะอยู่พรรคเพื่อไทย สิ้นคิดจริงๆ

#25 55555

55555

มหาเมพ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:09

อย่าปลุกปั่นหลอกลวงกันนักเลย...

มันไม่ได้แพงไปทุกอย่างหรอก...

ไม่เชื่อลองไปถาม ชาวไร่อ้อย ไร่มันสำปะหลัง หอม กระเทียม ฯลฯ กันดูดิ..

:lol:

Edited by 55555, 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 21:10.

#26 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 29 เมษายน พ.ศ. 2555 - 23:33

อย่าปลุกปั่นหลอกลวงกันนักเลย...

มันไม่ได้แพงไปทุกอย่างหรอก...

ไม่เชื่อลองไปถาม ชาวไร่อ้อย ไร่มันสำปะหลัง หอม กระเทียม ฯลฯ กันดูดิ..

:lol:

สินค้าเกษตรมันถูกจริงครับ - ชาวรากหญ้ารับไป
แต่ที่เหลือทุกอย่างแพงกันหมด - นายทุนแดรกนิ่มๆ

#27 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:20

ในนี้เขาพร้อมใจกันบอกว่าไม่แพงกัน
http://www.pantip.co.../U12024579.html
ช่วงนี้สินค้าอุปโภค บริโภค แพงขึ้นเป็นอย่างมาก เพื่อนๆรู้สึกกันบ้างป่ะครับ

#28 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 03:30

ในนี้เขาพร้อมใจกันบอกว่าไม่แพงกัน
http://www.pantip.co.../U12024579.html
ช่วงนี้สินค้าอุปโภค บริโภค แพงขึ้นเป็นอย่างมาก เพื่อนๆรู้สึกกันบ้างป่ะครับ

ผมฮา คห. 21 อะครับ :lol:

ตอนต้น คห. แกบอกว่าของไม่แพงสักหน่อย

แต่อ่านไปอ่านมา ทำไมแกต้องประหยัดโน่น อดนี่เยอะจัง

#29 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:00

ตอนต้น คห. แกบอกว่าของไม่แพงสักหน่อย

แต่อ่านไปอ่านมา ทำไมแกต้องประหยัดโน่น อดนี่เยอะจัง

อิอิ

แร้วรู้ไหม๊ คห.21 อ่ะ ใคร ???

เป็นเพื่อนสมาชิกเราแถว ๆ นี้แหล่ะ

แต่ขออนุญาติอุบชื่อไม่บอกแระกัน

แค่บอกได้ล่ะว่า ถ้า่แกมาโพสต์ที่นี่ ก็เป็นแดงระดับผ่าน QC แบบลุงเย็นแร้วล่ะ

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#30 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:12

อิอิ

เป็นเพื่อนสมาชิกเราแถว ๆ นี้แหล่ะ

แต่ขออนุญาติอุบชื่อไม่บอกแระกัน

แค่บอกได้ล่ะว่า ถ้า่แกมาโพสต์ที่นี่ ก็เป็นแดงระดับผ่าน QC แบบลุงเย็นแร้วล่ะ

อ๊ากกกกกกกกกกก ผมว่าแล้วว่าต้องพวกเรากันเองแน่แน่เรย

ผมเคยไปตอบคุณแฟนต้าแกในกระทู้นึง เพราะแกโดนแอนตี้แฟนของรัฐบาลรุม
c9jผมอ่านคห.แกแล้ว....เจ๊ย แกประชดนี่หว่า...ผมก็เลยไปเขียนคห.ว่าแกประชด
แต่ไม่เห็นมีใครเชื่อกันเลย ยังด่าว่าแกเป็นแดงแถ แดงเถือก แดงไถล อยู่นั่นแล้ว

แต่แกฮามากเลยนะครับ ขอให้แกมุ่งมั่นตอบกระทู้ต่อไป ผมว่า "มีปัญญาเป็นอาวุธ"ต้องตกอันดับแน่น้อน!!!!!!!!!!!

#31 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 05:47

อิอิ

ง่ะ :lol: โดนเข้าแล้ว

#32 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 06:04

ว้าวววๆๆๆๆ มือตบพันธมิตรแสดงว่าพันธมิตรของแท้

ชวนเจ้ปานฯไปตกผลึกก่อนไม่ดีกว่าเหรอ หน้าด้านแหนะ!!

#33 Nong

Nong

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:15

เมื่่อวานไปกินก๋วยเตี๋ยว แม่ค้าบ่นอุบเรื่องของแพง
บ่นว่าแพงทั้งแผ่นดิน จริง ๆ :rolleyes:

#34 มารเมฆไฟ

มารเมฆไฟ

น้องเก่า

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 10:58

กระทู้นี้รวบรวมพันธมิตรเสื้อเหลืองทั้งกระทู้เลยจริงๆ
กระทู้ ฉีกหน้ากากคนชอบ บิดเบือน แหลhttp://webboard.seri...B9%88%E0%B8%A1/

#35 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:02

กระทู้นี้รวบรวมพันธมิตรเสื้อเหลืองทั้งกระทู้เลยจริงๆ

I see stupid people.jpg

..เมริงน่ะแหละ I เวร

Edited by ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่, 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:08.

#36 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:23

ยกเว้น แพรตแอนด์เดอะส้วม น้ะจ้า!!

#37 namtanbood

namtanbood

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 11:53

เฮาบ้านอยู่ตัวเมืองเจียงใหม่อยากเอาไปติดหน้าบ้านมั่ง
ไปขอได้ตี้ไหนกาเจ้า

อันตราย หน่าเจ้า......ตอนนี้ตี่่เขตเทศบาล โดน คุมหมดแล้วเจ้า.... :D

"เพื่อชาติ เพื่อศาสน์ เพื่อกษัตริย์"

#38 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:09

หูหนวก ตาบอด ใจบอด
คิดว่าประเทศนี้เขามีแต่สีแดงกับสีเหลือง กระบือในกะลาจริงๆ
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#39 marrykate

marrykate

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:29

คห. 21 อ่านแรกๆก็คิดว่าพวกแดงสะกดจิต อ่านไปเรื่อยๆ มาสะดุดตรง

Christian Louboutin คู่ละสองสามหมื่น :wacko:

เลยรู้เลย แหม่ ... เกือบจะเนียนละนะ :lol:

Edited by marrykate, 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 12:30.

อย่าให้ความ "โง่" ของตัวเอง กลายเป็นความผิดของคนอื่น เข้าใจมั๊ยค๊าาาาาาาาา

#40 Democrat

Democrat

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:11

ใครมีรูปแพงทั้งแผ่นดินที่ประชาชนเอามาติดบ้าน ติดท่ารถ ติดท่าน้ำ ฯลฯ อีก ผมขอนะครับ
โปรดอนุเคราะห์แปะในทู้นี้เลยนะคร้าบ

@เชียงใหม่ครับ
RIP Thailand...BLUESKY Channel ดูย้อนหลังทาง Youtube >> http://www.youtube.c...LUESKYCHANNELTH

#41 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:24

:lol: :lol:

ไพร่แดงบางตัวมันโบ้ยไปโทษพ่อค้าแม่ค้าว่าค้ากำไรเกินควรนี่ซิครับ :huh: :huh:

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#42 Hi~~♥

Hi~~♥

น้องเก่า

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:30

พวกแมลงสาปแอบเอามาติดละสิใครๆก็รู้ :D

#43 kisa

kisa

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:33

เกลียดควายตัวนี้จัง
จงอย่าหลอกตัวเองเลย Red Buff เอ๋ย

#44 phat21

phat21

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:41

ขยันติดเลยนะครับ ปชปทั้งหลายถ้าคิดว่าตัวเองมีศักยภาพมากกว่าพันธมิตรจะออกมาชุมนุมไล่แม้วเองก็ได้นะครับผมหนุนรับรองไม่มีพันธมิตรมาพัวพันกับม๊อบ ปชปแน่นอน
Posted Image Posted Image Posted ImagePosted Image Posted Image Posted Image Posted Imageไอ้สนธิบังเละ ไอ้ขิงเน่า+ไอ้มาร์คไอ้เทพเทือกคือตัวการให้ระบอบทักษิณยังลอยนวล

#45 Tybalt

Tybalt

ขาประจำ

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 14:54

ในนี้เขาพร้อมใจกันบอกว่าไม่แพงกัน http://www.pantip.co.../U12024579.html ช่วงนี้สินค้าอุปโภค บริโภค แพงขึ้นเป็นอย่างมาก เพื่อนๆรู้สึกกันบ้างป่ะครับ

ผมฮา คห. 21 อะครับ :lol: ตอนต้น คห. แกบอกว่าของไม่แพงสักหน่อย แต่อ่านไปอ่านมา ทำไมแกต้องประหยัดโน่น อดนี่เยอะจัง

อ่านๆดูเหมือนมันประชดนะ ฮ่าๆๆ

#46 redfrog53

redfrog53

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:25

‎"ป้ายแพงทั้งแผ่นดิน" ที่ จังหวัด เชียงใหม่ - ภาพจาก เสรีไทย เว็บบอร์ด

สำหรับพี่น้องเสื้อแดงที่อาจไม่เข้าใจ ป้ายนี้ผลิตโดยคุณเทพไท และถูกแจกจ่ายไปให้กับชาวบ้าน ที่ประสงค์จะเอาไปติด และเมื่อคราวที่ผมเอาภาพ และข่าวจาก โพสต์ ทูเดย์ กรณีที่มีมือมืดเอา "ป้ายแพงทั้งแผ่นดิน" ไปติดที่ จังหวัดพิษณุโลกมาโพสต์นั้น ก็มีความพยายามของนักบิดเบือนทั้งหลาย ไปเอาภาพถ่่ายของคุณเทพไท ยืนกำกับให้มีการติดป้ายนี้ที่หน้าพรรคปชป กรุงเทพฯ ทำเสมือนว่าพวกผมไปติดกันเอง แล้วเต้าข่าว จึงถือโอกาสนี้เรียนให้ทราบว่าคุณเทพไทประกาศอย่างโปร่งใส ใครอยากได้ป้ายนี้ให้มารับได้ แต่จะติดที่ไหนก็สุดแล้วแต่ บางครั้งผมจึงมึนกับตรรกะของคนเหล่านี้เหมือนกัน แต่ไม่เป็นไร อย่างน้อยก็ดีใจที่คนเหล่านี้ยังเปิดรับข้อมูลอีกด้าน
Sirichok Sopha

Kaow Lunla อันนี้เหมือนแยกตรงเซ็นทรัลแอร์พอร์ท

#47 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:32

@เชียงใหม่ครับ

c5

แถวแอร์พอร์ตแม่นก่?

#48 pinkpanda

pinkpanda

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:32

เกลียดควายตัวนี้จัง

ใครเเป็นเสื้อเหลืองเหรอคะ

#49 คนทุกที่

คนทุกที่

ชนชั้นกลาง

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:37

update patch หน่อย บอทตัวนี้ตกรุ่น ไม่ได้รับรู้อะไรเลย

#50 nonzakiz

nonzakiz

น้องใหม่

ตอบ 30 เมษายน พ.ศ. 2555 - 15:52

เอาน้า จะสีไหน ก็คนไทยเหมือนกัน วันนี้ เขาแค่ไม่รู้เท่านั้น 55

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน