Jump to content

- - - - -

มาดูต้นกำเนิดของบอร์ดเสรีไทยดีกว่าค่ะ

• Please log in to reply
188 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 juemmy

juemmy

คนสวยประจำบอร์ด

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:23

*
POPULAR

http://www.bloggang....eybonny&group=5
ถึงวันนี้อุดมการณ์ไม่เคยเปลี่ยนแปลง :wub:

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#2 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

มารออ่าน คนเก่าแก่เล่าเรื่องความหลัง ^_^

#3 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:40

[ 9 ก.พ. 49 18:36:53 ]

วันเริ่มต้นกำเนิดขบวนการเสรีไทย
ผมยังเป็นพวกชาบูๆ ทักษิณ ชินวัตร อยู่เลย.. -_-

ปล. เห็นชื่อรุ่นบุกเบิก..คุ้นๆหลายชื่อเลย

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#4 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:47

*
POPULAR

[ 9 ก.พ. 49 18:36:53 ]

วันเริ่มต้นกำเนิดขบวนการเสรีไทย
ผมยังเป็นพวกชาบูๆ ทักษิณ ชินวัตร อยู่เลย.. -_-

ปล. เห็นชื่อรุ่นบุกเบิก..คุ้นๆหลายชื่อเลย

หลายคนยังใช้ชื่อเดิมๆครับ ต่างจากพวกที่มาจากนรกมีเป็นร้อยๆชื่อ :lol: :lol: :lol:

#5 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

ผมคงยังไม่ทันเป็นรุ่นหลังๆครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#6 H-edge

H-edge

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:49

มาขอมุงด้วยคนนะฮัฟ ยังไม่เข้าขั้นเก่า และแก่ :ph34r:
"=== โกหก คนได้ทั่วโลก แต่ โกหกตัวเอง ไม่ได้ ==="

#7 sigree

sigree

มหาเมพ

49 ปัจจุบัน 6 ปี

.........ใครมาชวนเรากลับไปพันทิพ..............

ระลึกถึงตัวเลขนี้ไว้

#8 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:52

ผมหมายเลข 8 ^_^
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#9 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

อ่านมาตั้งแต่วันนั้น ... วันนี้ติดงอมแงม เลย ...

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#10 เด็กอมมือ

เด็กอมมือ

"ขวัญใจอาหมวย"

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:55

เกิดมะทัน :lol:
"ผมคงไปบังคับใครให้รักในสิ่งที่ผมรักไม่ได้ แต่คุณก็ไม่มีสิทธิ์มาจาบจ้วงในสิ่งที่ผมรัก"

#11 HiddenMan

HiddenMan

Long Live The King

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:01

ผมยังเด็กอยู่ซิ่เนี่ย ^_^

“Live as if you were to die tomorrow. Learn as if you were to live forever.”  - Mahatma Gandhi

สนใจบ้านพักคนชราเสรีไทย (FB Secret Group) ติดต่อ (PM) เว็บบอร์ด

https://www.facebook...denman.serithai

#12 wewe

wewe

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:02

รุ่น 2 มา ขอดูหน้ารุ่นแรก

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#13 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:08

อยากให้คนเก่า ๆ รุ่นบุกเบิก มาแสดงตัวในบอร์ด ทั้งหมดก็ดีนะ
นับถือจริง ๆ

#14 juemmy

juemmy

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

มีอยู่คนค่ะ เก่าแต่ไม่รู้ว่าแก่่รึเปล่า
RiDKuN_user

เมพ
  • Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

ตอบ วันนี้, 22:52

"กูจะสู้แม้รู้ว่าพวกกูน้อย สู้ไม่ถอยแม้รู้ว่าจะดับสลาย แผ่นดินนี้พ่อกูอยู่ปู่กูตาย กูสุดอายถ้าเสียทีไพรีครอง"

#15 wewe

wewe

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:12

มีอยู่คนค่ะ เก่าแต่ไม่รู้ว่าแก่่รึเปล่า
RiDKuN_user

เมพ
  • Posted ImagePosted ImagePosted ImagePosted ImagePosted Image

กรั๊กๆๆๆๆ ดูท่าจะหนุ่มน้อย
แปะพาสเตอร์อีกต่างหาก ไปโดนไรมา :P

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#16 juemmy

juemmy

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:14

RiDKuN_user

เมพ

กรั๊กๆๆๆๆ ดูท่าจะหนุ่มน้อย
แปะพาสเตอร์อีกต่างหาก ไปโดนไรมา :P

เป็นนักรบต้องมีบาดแผลมังคะ :lol:

#17 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:15

เดี๋ยวจะเซนเซอร์คำว่าแก่ :angry:
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#18 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:17

ผมอ่านตั้งแต่ต้นปี 52 ตามไปอ่านเรื่องของสมศักดิ์์หงอกไอ้หัวโตไม่เคยเจียม

แล้วเข้ามาสมัครตั้งแต่ปี 53

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#19 juemmy

juemmy

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:18

เดี๋ยวจะเซนเซอร์คำว่าแก่ :angry:

:lol: :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#20 คนกวาดขยะ

คนกวาดขยะ

ตำแหน่ง ภารโรง ครับ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:33

เสียดายช่วงนั้น ผมไม่ได้ลงชื่อด้วย เข้าจังหวะไปทำงานต่างถิ่นมั๊ง กลับมาอีกที ยกขบวนมาตั้งเว็บกันแล้ว งงอยู่หลายวันหายกันไปหมดกว่าจะคลำทางมาเจอ

ผมจำไม่ได้ว่าตัวเองหายไปนานเท่าไหร่ จำได้ว่ารุ่นไม่ได้บัตรขบวนการฯ ก็ถือได้ว่าตกขบวนรุ่นแรก :D

Edited by คนกวาดขยะ, 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:41.

#21 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:43

ผมไม่มีชื่อ
เก่าไม่ได้ที่
แก่ไม่พอ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#22 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:46

ใครไม่มีชื่อแสดงว่ายังหนุ่มสาวกันอยู่ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#23 juemmy

juemmy

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:47

แย่งกันไม่แก่ใหญ่เลย
แบบนี้คุณริดกุนรับไปเต็มๆคนเดียว :lol:

#24 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:50

สมัยนั้นผมเล่นอยู่แต่ห้องสมุด ไม่เคยเข้าราชดำเนิน :lol:
เพิ่งมาสนใจการเมืองก็เพราะ 2.4 เลยอยากรู้ว่ามันคืออะไรว้า
We love fender.

#25 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:59

ฮ่าๆ เรามันเด็กน้อยแหะ...อยู่ไม่นาน มาตอนแตกไปอีกบอร์ดหนึ่งพอดีเลย
แตกแล้วแตกอีกกระจุยกระจาย ฮา

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#26 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:10

ช่วงนั้นรู้สึกว่าแค่อยู่ในกระทู้ พลังไม่น่าพอจึงออกไปหน้างานเลยดีกว่า ที่สวนลุม

#27 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:19

ช่วงนั้นผมแค่อ่านกระทู้ครับ ไม่กล้าโพส กลัวโดนยึดอมยิ้ม

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#28 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:21

ช่วงนั้นผมแค่อ่านกระทู้ครับ ไม่กล้าโพส กลัวโดนยึดอมยิ้ม

มีการยึดอมยิ้มข้ามบอร์ดด้วยนะนั่น

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#29 Kh@n

Kh@n

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:23

เวลาผ่านไปเร็วจังเลยนะครับ

ไปกันใหญ่แล้วน้าาา ประเทศไทย !

#30 a.mtvv

a.mtvv

ขาประจำ

ตอบ 2 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

ไม่เคยไปราชดำเนินเลยสมัยนั้น ไปตอนเป็นลากดำนาไปแล้ว

ยกย่องผู้ก่อตั้งวันนั้นครับ
ที่คนหมู่มากและpropagonda ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงความคิดที่หนักแน่นได้

#31 ppneer

ppneer

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

ไม่น่าเชื่อ

อายุ ผมปา ไป 16 ปีแล้ว อีก5 ปีได้เกณฑ์ทหารแล้ว

ไชโย
ขวานทอง บรรพบุรุษ เป็นคนสร้างให้เราทุกวันนี้ ตัวกูจะปกปักรักษาเท่าชีวิตเพื่อ พ่อหลวง กูถวายชีวิตใอ้แม้ว ออกไปๆๆๆ กูเกลียดใอ้แม้ว

#32 zeed~ko

zeed~ko

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:08

เกิดไม่ทัน.... :huh: ซึ้ง

#33 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:12

รู้จักที่นี่เพราะเพื่อนเสื้อแดงมันส่งลิงค์มาให้ดู(ช่วงควายกวนเมือง) มันบอกดูไอ้พวกนี้ดิ แล้วมันก็ด่า บลาๆๆๆๆ แต่พอผมได้เริ่มอ่านก็ เออ...ข้อมูลน่าเชื่อถือ และไม่มั่วหรือรู้ไปหมดเหมือนแป๊ะ ผมเลยติดตามมาตลอดครับ ;)

#34 Algorithm

Algorithm

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:16

เพิ่งได้มาร่วมด้วยก็ตอนที่ประเทศไทยเลือกตั้งได้นายกฯที่โง่ที่สุดในโลก :lol: :lol: :lol:
ประชาธิปไตยแบบเหียกๆ คือการอ้างเสียงส่วนมากในการทำผิดกฏหมาย

#35 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:50

ไม่มีชื่อ ถือว่าหนุ่ม ไหวปะเนี๊ย

#36 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:14

เอ้อ .. เกิดไม่ทันครับ ......

#37 karasu

karasu

Moderator

• Moderators_S

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:18

ผมชอบช่วงที่บอร์ดแด่วผลุบแด่วโผล่ ลุ้นดีได้อารมณ์มาก LOL

ตอนนั้นบัตรเสรีไทยเท่มากๆ /no1 เลย

หล่อกว่าผมก็มีแต่ ณเดช คูกิมิยะ เท่านั้นล่ะครับ[color=#ff0000;]รณรงค์งดตอบโต้ พูดคุย กับคนหน้าด้านไร้ยางอาย...[/color]

#38 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:11

เกิดทัน

แต่อยู่หมาเนเจอร์

:D :D

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#39 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:15

มารุ่นหลังตอนแยกแตกกอแล้ว เข้าใจว่าเป็นยอรด์ปรับปรุงใหม่ไฉไลกว่าเดิม กลายเป็นเว็บรัสเซีย
แต่ตามอ่านที่นี้ตลอด มันเลย งง. งงๆๆๆ พอโดนรุมกดตัดลบกระทู้นี้ท้อเลย
ออก ๆๆ มันต้องลาออก ทำใจได้สมัครใหม่ที่นี้ เลยเข้าใจ ว่าบินผิดไฟท์

#40 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:32

ได้เข้าไปอ่านประวัติแล้วละเอียดจริงๆ แต่ก่อนผมแวะเข้าไปอ่านราชดำเนินเป็นครั้งคราว
(อยู่เฉลิมไทยมากกว่า) แต่หลังจากเข้าไปแล้วเจอแต่คคห. ที่ชวนให้หมดหวังก็เริ่มเอียนเลย
เลิกเข้าไปอีกเลย กว่าจะมาเจอเสรีไทยอีกทีนี่ก็นานเหมือนกัน

ปล. ว่าแต่คุณ *bonny ผู้ก่อตั้งตอนนี้อยู่ไหนเหรอครับ หรือยังอยู่ที่นี่แต่ใช้ชื่ออื่น?
แต่ไม่ว่าเขาจะอยู่ที่ไหนผมขอฝากความชื่นชมไว้ตรงนี้นะครับ

#41 busaba

busaba

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:58

เกิดไม่ทัน .... นั่นสิผู้ก่อตั้งยังอยู่ไม๊
อันชีวิตคนเราช่างสั้นนัก ต้องรู้จักทำประโยชน์ก่อนจะสายทิ้งไว้เป็นอนุสรณ์หลังความตาย มีความหมายคงอยู่ตลอดไป

#42 Gop

Gop

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:00

ความคิดเห็นที่ 79

เอิ้ก ๆ
ตั้งเสรีไทย แก๊งพรรคแมลงสาบเหรอ ครับ
โชคดีนะ ครับ
ผมขอบายดี กว่า
ดูเจตนาแล้วไม่น่าไว้ใจ
ชอบบินเดี่ยว ไม่เข้าแก๊งค์ใคร
เดี๋ยว จะวกด่ากันเอง ไม่ถนัด อิ อิ

จากคุณ : laostate - [ 9 ก.พ. 49 21:27:09 ]

คาดไม่ถึงว่า คำว่าพรรคแมลงสาบ จะมีมานานขนาดนี้

หลักฐานไม่เคยโกหก (Gilbert Grissom C.S.I.)<p>Beneath this mask there is more than flesh. Beneath this mask there is an idea, Mr. Creedy, and ideas are bulletproof.

#43 เช never die

เช never die

มหาอำมาตย์แดง ชั้นที่ 1.(ระดับเดียวกับท่านตู่,ท่านเต้น)

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

ผมวนเวียนอยู่ในห้องหว้ากอกับห้องสมุด นานๆโผล่ไปห้องลากดำนาที ตอนหลังพวกควายแดงมันส่งไอ้สี่จุดเข้ามาหว้ากอ ก็เลยด่าแม่ทักษินพลีชีพแล้วมาที่นี่

ตอนมาถึงที่นี่ใหม่ๆ มีคนชวนไปเล่นดอทเนทอยู่พักนึง เล่นได้วันสองวันพอแน่ใจว่าที่นั่นเค้าห้ามล่วงเกินไอ้แป๊ะนรกกับไอ้เกรียนเฒ่าก็เลยเลิกเล่น ประจำการอยู่ที่นี่ที่เดียว

Edited by เช neverdie, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:12.

มันผู้ได สนับสนุนการนิรโทษกรรม ไม่ลากคอไอ้ฆาตกรชั่วใจสัตว์ โหดอำมหิต ผู้บงการฆ่าพี่น้องเสื้อแดงของกู 91 ศพ และพี่น้อง กปปส.ของกูอีก 20 ศพ มาลงโทษลงทัณฑ์ตามกบิลเมือง กูขอสาปแช่งให้มันและทุกๆคนที่มันรัก จงประสพกับความวิบัติฉิบหายในชาตินี้ และต่อๆไปทุกภพทุกชาติ จนกว่าจะสิ้นกาล

#44 taecu

taecu

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:21

ไม่ได้ไปลงชื่อ ช่วงย้ายมากันตั้งบอร์ดเสรีไทย

ผมย้ายไปเล่นห้องสวนลุมแทน -0- แต่ไม่ค่อยได้ตอบเ่ท่าไรครับ
โลก นี้มีทรัพยากรสำหรับคนทุกคน แต่มีทรัพยากรไม่พอสำหรับคนโลภมากคนเดียว, ประเทศก็เช่นกัน... ไม่มีประเทศไหนมีทรัพยากรมากพอสำหรับคนละโมบโลภมากที่ไม่รู้จักพอ (โกงกินจนพังทั้งประเทศ)

#45 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:42

http://www.bloggang....eybonny&group=5
ถึงวันนี้อุดมการณ์ไม่เคยเปลี่ยนแปลง :wub:

ไม่ได้เป็นกลุ่มก่อตั้งเลยไม่รู้เรื่องต้นกำเนิดแท้จริงของที่นี่ ได้แต่เป็นผู้ติดตาม
ซึ่งที่ผ่านมา .. ช่วยเต็มที่เท่าที่คนแรกรุ่นจะช่วยดันคนรุ่นแรก

Edited by หนูอ้อย, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:43.

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#46 wewe

wewe

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:43

ผมวนเวียนอยู่ในห้องหว้ากอกับห้องสมุด นานๆโผล่ไปห้องลากดำนาที ตอนหลังพวกควายแดงมันส่งไอ้สี่จุดเข้ามาหว้ากอ ก็เลยด่าแม่ทักษินพลีชีพแล้วมาที่นี่ ตอนมาถึงที่นี่ใหม่ๆ มีคนชวนไปเล่นดอทเนทอยู่พักนึง เล่นได้วันสองวันพอแน่ใจว่าที่นั่นเค้าห้ามล่วงเกินไอ้แป๊ะนรกกับไอ้เกรียนเฒ่าก็เลยเลิกเล่น ประจำการอยู่ที่นี่ที่เดียว

ท่าจะสลับดอทกันแล้วมั้งคุณเช :lol:

#47 คืนหมาหอน

คืนหมาหอน

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:46

แต่ก่อนปี 49 ก็ลากดำนา หว้ากอ ห้องสมุด ชายคา .....หลังๆไม่ไหวจะเคลียร์ กระบือแดงป่วนบอร์ดจนเละ

พอรู้ข่าวว่ามาก่อตั้ง สรท ก็เข้ามาแอบอ่านอยู่เนืองๆ.....จนรู้สึกว่าที่นี่แหละ ....ที่ผมจะมาสิงสถิต หลังจากเป็นสัมภเวสีมาระยะนึง

บางทีไม่มีเวลา หรือมีเวลาจำกัด ผมก็มาอัพเดทข่าวสารบ้านเมืองในนี้.....บางครั้งก็ได้ข้อมูลดีกว่าที่อ่านจาก นสพ ด้วยซ้ำ ^_^

Edited by คืนหมาหอน, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:47.

"คนดีนั้นก็เหมือนคนบ้า หากไม่มีปัญญา"

#48 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

ผมเกิดไม่ทันครับ :P

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#49 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:49

ปี 49 แหะ แหะ ตอนนั้นยังทำงานอยู่ เลยไม่ได้สนใจการเมืองครับ :huh:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#50 hentai

hentai

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:50

มันเป็นแบบนี้นี่เอง.... :D

"คนโง่มักจะชอบว่าคนอื่นว่าโง่"

"ถ้าคนเราคิดเหมือนกันหมด ก็ไม่มีเลือกตั้งซิครับ"

"ผมไม่พูด เรื่อง 112 แล้ว นะครับ กรุณาอย่าถาม (17 พค 2012)"

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน