Jump to content

- - - - -

ที่ผมตกใจคือข้าวกล่องเซเว่นถูกกว่าอาหารตามสั่งไปเสียแล้ว

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:46

ข้าวกล่องเซเว่นหลายๆชนิดที่สมัยก่อนผมเคยมองว่ามันคืออาหารไฮโซ ราคาแพงก็แพง ให้ก็น้อย แถมยังอุดมไปด้วยเกลือซึ่งเป็นสาเหตุแห่งการตัวบวมอีกต่างหาก แต่ในยุคที่ข้าวตามสั่งราคากระโดดจากยี่สิบห้าถึงสามสิบบาทในราคาสั่งแบบธรรมดา และเป็นอาหารประเภทกินกันตาย กลายเป็นสามสิบถึงสามสิบห้าบาทอย่างไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย(อุบลราชธานี)

ยังไม่นับอาหารพิเศษเมนูเด็ดประจำร้านที่แซงไปเป็นสี่สิบถึงสี่สิบห้าบาทตั้งแต่เนิ่นๆ

แต่กระนั้น ข้าวกล่ิองเซเว่นยังรักษาเรทราคาได้ปรกติและสม่ำเสมอ แม้จะถูกกว่ากันแค่บาทเดียวในกรณีข้าวกล่องราคาต่ำสุด แต่ในสถานการณ์ที่ค่าครองชีพยังโจนทะยานขึ้นเรื่อยๆแบบนี้ ผมอาจจะต้องผูกปิ่นโตกับเซเว่นในไม่ช้าแม้จจะจำใจก็ตาม

#2 คนหนีคุก

คนหนีคุก

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

ข้าวกล่องเซเว่นหลายๆชนิดที่สมัยก่อนผมเคยมองว่ามันคืออาหารไฮโซ ราคาแพงก็แพง ให้ก็น้อย แถมยังอุดมไปด้วยเกลือซึ่งเป็นสาเหตุแห่งการตัวบวมอีกต่างหาก แต่ในยุคที่ข้าวตามสั่งราคากระโดดจากยี่สิบห้าถึงสามสิบบาทในราคาสั่งแบบธรรมดา และเป็นอาหารประเภทกินกันตาย กลายเป็นสามสิบถึงสามสิบห้าบาทอย่างไม่มีปี่ไม่มีขลุ่ย(อุบลราชธานี)

ยังไม่นับอาหารพิเศษเมนูเด็ดประจำร้านที่แซงไปเป็นสี่สิบถึงสี่สิบห้าบาทตั้งแต่เนิ่นๆ

แต่กระนั้น ข้าวกล่ิองเซเว่นยังรักษาเรทราคาได้ปรกติและสม่ำเสมอ แม้จะถูกกว่ากันแค่บาทเดียวในกรณีข้าวกล่องราคาต่ำสุด แต่ในสถานการณ์ที่ค่าครองชีพยังโจนทะยานขึ้นเรื่อยๆแบบนี้ ผมอาจจะต้องผูกปิ่นโตกับเซเว่นในไม่ช้าแม้จจะจำใจก็ตาม

บางที่ข้าวเซเว่นยังอร่อยกว่าร้านตามสั่งอีก
กินประจำเลย

#3 wewe

wewe

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

ถูกกว่าจริงค่ะ

ก็ดีจะได้มีทางเลือก

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#4 Kaizer

Kaizer

Warlord

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:53

ปัญหาคือให้น้อย แล้วข้าวแข็งไปหน่อย โดยรวมก็โอเค ถ้ารับข้าวผัดกลิ่นปูได้

สละชีพเพื่อหลักธรรมคือคำขวัญ

ฆ่าคนเพื่อชิงอำนาจคือวิธีการ

ส่วนลิ่วล้อที่ส่งไปตายก็คือตัวหมากแห่งคุณธรรม

#5 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:54

ข้าวกล่องในเซเว่น ผลิตโดยบริษัทในเครือซีพี
(ทุนใหญ่ผู้ผลิตมาทำของขายเอง ย่อมมีความสามารถในการควบคุมราคาทุนได้มากกว่า
เผลอๆไปควบคุมราคาทุนของคนอื่นอีกต่างหาก)

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#6 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:00

หุหุหุ..อย่าบอกปรูล่ะ ว่าผมได้อาศัยข้าวเซเว่นนี่แหละ อาศัยให้เขาเวพหน่อย

เพิ่มข้าวตัวเองไปให้อิ่ม วันละ 100 ถึงอยู่ได้ :lol:
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#7 ขุนพลชิน

ขุนพลชิน

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:01

ตอนนี้มันก็ประมาณ 29 บาท

#8 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:12

ชอบกินข้าวคั่วกลิ้งค่ะ ตอนออกใหม่ๆอร่อยมาก แต่หลังๆให้หมูลดลงอ่ะ
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#9 int6

int6

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:15

555 ขอบคุณครับ เพิ่งนึกได้กินแต่ร้านตามสั่งเดิมไม่อร่อยเลย เดินผ่านเดินเข้าเซเว่นทุกวันนึกไม่ออกว่าจะกินอะไร ไปซื้อร้านตามสั่งข้างๆ 7-11 วันนี้จะกินข้าวเซเว่นให้ดู

Edited by int6, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:17.

แนะนำเว็บไซต์ที่ให้ความรู้เกี่ยวกับการทำเว็บไซต์เบื้องต้น... สอนเขียนเว็บ

#10 eAT

eAT

ผมเป็นเสื้อแดงฮับ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:22

ไม่ได้กินมา 5-6 ปีแล้ว
เพราะว่ามันไม่อร่อยเลย ซื้อมากิน 2 คำก็ทิ้ง
หลังๆ เห็นหลายคนบอกว่าดีขึ้นเยอะมากๆ
แต่ก็ยังไม่กล้ากินอยู่ดี

#11 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:25

ข้าวแพนง
สปาเก็ตตี้ขี้เมาหมู
กะเพราไก่ไขด่าว
นี้กินบ่อยสุดละ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#12 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:14

เอ....เห็นท่าต้องลองบ้าง

#13 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:18

แต่ผมว่า ปริมานมันน้อยไปนิดนะครับ ผมต้องกิน 2-3 กล่อง ถึงจะอิ่ม
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#14 YELLOW SHIRT

YELLOW SHIRT

ห้ามรบกวน กำลังเอาอยู่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:31

ข้าวเหนี่ยว หมูครับ ชอบ

#15 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:33

อร่อยแต่น้อยนะต้องเบิ้ล...ส่วนมากกินตอนดูบอลคู่ดึกครับ

Edited by yaister7, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:33.

#16 notcomeng

notcomeng

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:34

ก็อร่อยดีนะครับ เมื่อก่อนอาจดูว่าแพง แต่ตอนนี้ถ้าเทียบกับข้างนอกแล้ว เป็นหนึ่งในตัวเลือกที่ดีเลยล่ะ ^_^

#17 ครุฑดำ

ครุฑดำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

ข้าวแพนง
สปาเก็ตตี้ขี้เมาหมู
กะเพราไก่ไขด่าว
นี้กินบ่อยสุดละ

ข้าวพะแนงอร่อยมากๆเข้มข้น อันอื่นกินแล้วไม่ได้เรื่อง
แต่อย่างจขกทว่าโซเดียมเยอะ ตัวบวม

ว่าแต่ซีพีจะยืนราคาไปได้อีกนานเท่าไหร่
ในเมื่อโอกาสมาจะไม่ฉกฉวยคงแปลก

เอ็งขอเป็น"ขี้ข้าโจร" ข้าเลือกเป็น"ข้าธุลีพระบาท" เอ็งขอเป็น"ไพร่" ข้าเลือกเป็น"พสกนิกร"

#18 int6

int6

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:41

นี่ก็ใกล้เที่ยงแล้ว จัดมา 1 กล่อง
แนะนำเว็บไซต์ที่ให้ความรู้เกี่ยวกับการทำเว็บไซต์เบื้องต้น... สอนเขียนเว็บ

#19 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:47

ถึงจะถูกแต่ผมไม่ชอบแหะ ชอบแบบผัดตามสั่งอย่างนั้น
เป็นคนกินยาก...มันเลยลำบากอย่างนี้แหละ ฮ่าๆ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#20 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

ผมชอบ ข้าวกล้องปลาผัดพริกสด ครับ :P

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#21 sigree

sigree

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:03

อย่าไปคิดแบบนั้น
รัฐบาลมีแนวคิดช่างข้าวแกงขาย

ของใน 7-11 น่าจะเบากว่านะ

#22 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

ผัดกระเพราอร่อยมาก บางทีไปซื้อที่ร้าน เจอหมูเนื้อเขียวบ่อยมากก ไม่รู้เป็นอะไร ไปสามร้านเจอสามร้าน

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#23 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

อร่อยกว่าด้วยครับ

#24 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

อร่อย แต่กล่องเดียวไม่เคยอิ่ม

#25 spectator

spectator

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:30

เรื่องหมูเขียวนี่่ไม่มีอันตรายนะครับ พิสูจน์แล้ว เป็นการเปลี่ยนสีของน้ำบนผิวเนื้อสัตว์ที่โดนความเย็นจัดตอนแช่แข็งนั่นเอง

แต่คงไม่ซื้อเซเว่นกินบ่อย ให้กับน้อยเหลือแสน ถามปูเรื่องข้าวของแพง ปูก็ตอบอากาศร้อนค่าเหมือนเดิม

#26 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:32

ข่าวด่วน! นายกฯแจงของแพงเป็นแค่ความรู้สึก........>> รู้สึกเหมือนกัน....ว่าโง่

#27 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ข้าวกล่องเซเว่น ตะก่อนไม่แล แต่ตอนนี้ตัวเลือกอันดับหนึ่ง

#28 หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

หนุ่มเกาหลีมีแฮงคัก

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

ที่ผมกลัวคือ ในวันที่ข้าวกล่องเซเว่นแพงกว่าอาหารตามสั่ง แม้คุณภาพจะด้อยกว่า

แล้วผู้ประกอบการร้านอาหารตามสั่งที่ไม่ได้อยู่ในเครือซีพี

รวมถึงเกษตกรรายย่อย ที่ไม่ได้อยู่ในเครือซีพี

จะอยู่อย่างไร

นโยบายสองสูงเริ่มทำงานแล้ว

#29 dr_m

dr_m

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

เรื่องหมูเขียวนี่่ไม่มีอันตรายนะครับ พิสูจน์แล้ว เป็นการเปลี่ยนสีของน้ำบนผิวเนื้อสัตว์ที่โดนความเย็นจัดตอนแช่แข็งนั่นเอง

แต่คงไม่ซื้อเซเว่นกินบ่อย ให้กับน้อยเหลือแสน ถามปูเรื่องข้าวของแพง ปูก็ตอบอากาศร้อนค่าเหมือนเดิม

ไม่ๆๆ ไม่ใช่ครับ ผมหมายถึง ร้านอาหารตามสั่่ง ครับ ช่วงหลังๆไปซื้อร้านอาหารตามสั่ง มักจะเจอหมูเขียว นี้หมายถึงหมูค้างหลายๆวัน จนเน่าเขียว
แล้วก็ยังเอามาทำให้เรากินอีก

ผมคนกลางเอียงข้างความถูกต้อง

#30 demonoidphenomenon

demonoidphenomenon

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:35

กินบ้างบางครั้ง ส่วนใหญ่จะเลือกกินข้าวผัดปู เพราะว่าอาหารอื่นๆ อย่าง กระเพราจะออกหวานๆๆ ไปหน่อย

#31 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:38

เคยซื้อกินเป็นบางครั้ง

ผมคิดว่าแค่กินแก้หิว ยังไงรสชาติก็สู้ทำสดๆ ใหม่ๆ ที่ร้านอาหารตามสั่งไม่ได้

อาจารย์ที่มหาวิทยาลัยคนหนึ่งเคยเล่าให้ผมฟังว่า บางคนไม่มีเวลาซื้อกับข้าวหรือทำกับข้าวกินเอง เพราะต้องปั่นงาน
ต้องซื้อข้าวกล่องร้าน 7 มากิน 2-3 กล่อง ตุนไว้

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#32 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:42

ลูกสาวเขาเป็นแฟนพันธ์ุแท้ เกี๊ยวกุ้ง

กินอยู่เมนูเดียวนี่แหละ

อย่างอื่นไม่แตะเลย

ส่วนผมชอบผัดมักกะโรนีแฮะ

:P :D :lol:

#33 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:15

ยอมนคะบว่าข้าวเค้าอร่อยหมายถึงข้าวเปล่าๆนะครับ
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#34 แตงดุ๊ด

แตงดุ๊ด

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:28

น้องแตงชอบกินข้าวเหนียวหมูคะ 23 บาท เทียบกับร้านทั่วไปก็โอเคนะ เพราะหมูปิ้งเดี๋ยวนี้ไม้ละ 10 บาท ได้แค่ 2 ไม้กับข้าวเหนียว 5 บาทปริมาณ 1 หยิบมือ

ต่อต้านนังเพศแม่เสื้อแดงมือเปื้อนเลือดแถมเปื้อนน้ำกาม

#35 แมวกระป๋อง

แมวกระป๋อง

ประชาแมวธรรมดา

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:38

ถูกกว่าจริงครับ

แต่ก็ยังแพงกว่าทำเอง
เพราะผมคือประชาชนของในหลวง

#36 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

กระเพรากุ้งครับ :P

It's us against the world

#37 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:50

กล่องเดียวไม่อิ่มนะครับ ต้องเบิ้ล 2 ตลอด
แล้วก็เค็มปี๋เลย

ข้าวผัดปูอร่อยแต่เค็ม
เกี๊ยวกุ้ง เลขาผมก็ชอบครับ แต่ผมว่าเค็มมากเลยง่า ต้องมาเติมน้ำต้มใหม่

ตอนเลขาผมเค้าลาออกไปแต่งงาน เลยกำลังจนมากเพราะรายได้มีทางเดียวคือจากสามี
แต่แม่คุณเล่นกินเกี๊ยวกุ้งกับข้าวผัดปูเซเว่น แถมโทรมาบอกผมอีก "เฮียลองดิ๊ อร่อยนะ"
ผมเจอราคากับปริมาณเข้าไป ก็เลยบอกว่า "เธอ เธอจะจนน้อยลงมากเลยถ้าเธอเลิกกินเซเว่น แล้วหัดทำกับข้าวกินเอง"

ปล. เลขาผมคนนี้เค้าเป็นแฟนสรท.ด้วยนะครับ แต่ไม่เคยตอบ
แปลว่าสรท.น่ะ เสือซุ่มเยอะอยู่
gladiator 1.jpg

#38 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:20

สั่งกะเพราหมึกใข่เจียวราคา 45 บาท
ยัดมาในกล่องโฟม ที่เคยใช้ขายในราคา 25-30-35 บาท
45 บาท ก็ไซด์เดียวกัน ฮ่าๆๆ
We love fender.

#39 koong

koong

ใช้ชีวิตกลางดงแดง

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:46

กล่องเล็กนิดเดียว ไม่พออิ่ม แถวบางทีผัดกะเพราก็ดันหวาน ขอโทษนะคะ กินไม่ลงจริงๆอ่ะ ข้าวกล่องเซเว่น

แล้วเราก็ไม่ชอบเกี๊ยวกุ้งด้วยอ่ะ ไม่รู้ สิ เราว่าไม่กลมกล่อม ( ทำกับข้าวไม่เป็นดันติมากชิ บ หาย :P )

Edited by koong, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:49.

#40 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:10

เมื่อก่อนผมไม่เคยกินนะ แต่เพราะช่วงน้ำท่วมที่ผ่านมาเลยได้ลิ้มรส

ถ้าถามผมรสชาติมันยังกินได้กว่า อาหารที่ซีพีทำแจกผู้ประสบภัยในรูปแบบซองสำเร็จรูปซะอีก

ตอนที่ผมซื้อทานน่าจะเป็นช่วงจัดโปรโมชั่นราคา 30 บาท แถมน้ำขวดหนึ่ง

เลยเหมาเลยครับทีนี้ แจกเพื่อนพี่น้องที่ร่วมชะตากรรมในตอนนั้น คนเราพอถึงเวลาแย่

ขึ้นมาอะไรก็ทานได้หมดแหละครับ ไม่เกี่ยง แหมกระทั่งกระเพราสำเร็จรูปของซีพี

ที่ห่วยที่สุดในชีวิตยังกินมาแล้ว 5555
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#41 mee-sua-man

mee-sua-man

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:20

เป้นอาหารทางเลือก เช้าๆผมทำกับข้าวหมูสับนึ่่งทำทีแพงกว่าข้าวกล่อง

#42 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:26

น้องแตงชอบกินข้าวเหนียวหมูคะ 23 บาท เทียบกับร้านทั่วไปก็โอเคนะ เพราะหมูปิ้งเดี๋ยวนี้ไม้ละ 10 บาท ได้แค่ 2 ไม้กับข้าวเหนียว 5 บาทปริมาณ 1 หยิบมือ

เห็นด้วยว่าข้าวเหนียวหมูอร่อยมาก เกี๊ยวกุ้งก็สุดยอด

และฮา member title มากค่ะ "

แsดอย่างสงบตบเมื่อจำเป็นสะตออย่างเยือกเย็นเพราะน้องเป็นไฮโซ"

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#43 peacher2012

peacher2012

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:52

รสชาดเหมือน อาหารในรถไฟ(sprinter) ฝืนกินเพราะหิว

#44 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:12

น้องๆห้องหว้ากอ ก็กำลังถกเกี่ยวกับเรื่องนี้ด้วยเหมือนกันครับ
http://www.pantip.co.../X12042803.html

#45 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:05

แฟนเคยซื้อเกี้ยวกุ้งมากิน สรุป ให้อีด่างข้างบ้านมันไม่ยังอยากกินเลย มักโรนี ก็ซื้อมา กินไม่ได้ มาแย่งข้าวกับผัดผักมั่วๆ เรากินอีก (เราทำไม่น่าอร่อยใส่ผัดหลายอย่าง ผักคะน้า กระหล่ำปลี กวางตุ้ง ผักบุ้งมั่วไปหมด ไม่อยากกินเลยซื้อมา) 5555555

Edited by ter162525, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:08.

บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#46 ไอโอดีนแมน

ไอโอดีนแมน

มันเป็นศาสตร์ของความฮา!

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:32

รสชาติไม่ไหวจริงๆครับ :(
"If you tell the truth, you don’t have to remember anything."

#47 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:02

ช่วงนี้ผมทำงานดึกได้กินมามันหลายวันแล้วครับ ผมว่าข้าวแบบกล่องที่แช่ในตู้แช่แข็ง
อร่อยสู้แบบที่เป็นถาดแล้วมีพลาสติกใสหุ้มข้างหน้าไม่ได้เลย แบบมีถาดอาหารดูสดกว่ามาก
เวฟออกมาแล้วไกล้เคียงอาหารปรุงใหม่ทีเดียว

อันที่กินบ่อยคือข้าวผัดกระเพรากับสปาเก็ตตี้เบคอนมีตซอส รสชาติดีสุดแล้วสำหรับผม

#48 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:08

ผมไม่เคยกินเลยงะ = =" รู้สึกว่าตัวเรามีทางเลือกมากกว่าที่จะทานอาหารเเช่เเข็ง

#49 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:12

:lol: :lol: :lol:

ไม่แพ๊ง ไม่แพง

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#50 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:28

ช่วงนี้ผมทำงานดึกได้กินมามันหลายวันแล้วครับ ผมว่าข้าวแบบกล่องที่แช่ในตู้แช่แข็ง
อร่อยสู้แบบที่เป็นถาดแล้วมีพลาสติกใสหุ้มข้างหน้าไม่ได้เลย แบบมีถาดอาหารดูสดกว่ามาก
เวฟออกมาแล้วไกล้เคียงอาหารปรุงใหม่ทีเดียว

อันที่กินบ่อยคือข้าวผัดกระเพรากับสปาเก็ตตี้เบคอนมีตซอส รสชาติดีสุดแล้วสำหรับผม

ภาพประกอบ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน