Jump to content

- - - - -

ที่ผมตกใจคือข้าวกล่องเซเว่นถูกกว่าอาหารตามสั่งไปเสียแล้ว

• Please log in to reply
64 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 annykun

annykun

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

แต่ผมรู้สึกว่าปริมาณมันน้อยกว่าร้านอาหารตามสั่งทั่วไปประมาณ 1 ใน 3 ส่วนเลยนะ

คุณสมบัติที่สำคัญที่สุดของผู้ชนะสงคราม  คือ   ความแข็งแกร่ง และ อุดมการณ์ที่สอดคล้องกับความเป็นจริง

คุณธรรมที่พร้ำสอน  ล้วนเป็นสิ่งที่จำเป็นรองลงมา   ส่วน  ประชาธิปไตยน่ะรึ  เอาเข้าจริงๆ  สำคัญอันใด?? 

#52 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:35

เป็นอาหารทางเลือกค่ะ แบบว่าถ้าไม่มีให้เลือกก็ "พอแหลกล่าย" :P
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#53 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:44

ช่วงนี้ผมทำงานดึกได้กินมามันหลายวันแล้วครับ ผมว่าข้าวแบบกล่องที่แช่ในตู้แช่แข็ง
อร่อยสู้แบบที่เป็นถาดแล้วมีพลาสติกใสหุ้มข้างหน้าไม่ได้เลย แบบมีถาดอาหารดูสดกว่ามาก
เวฟออกมาแล้วไกล้เคียงอาหารปรุงใหม่ทีเดียว

อันที่กินบ่อยคือข้าวผัดกระเพรากับสปาเก็ตตี้เบคอนมีตซอส รสชาติดีสุดแล้วสำหรับผม

ภาพประกอบ

แบบกล่องแดงๆ อร่อยกว่าครับ

#54 พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

พ่อไอ้ร้อยล็อคอิน

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:00

ผมพยายามไม่อุดหนุนสินค้าเครือ CP มาได้จะ 5 ปีละ ไม่ชอบแนวทางธุรกิจของเขา ... แต่ยอมรับว่ายากมาก มันเล่นดักเราทุกซอยเลย ก็ได้แต่พยายามอุดหนุนให้น้อยที่สุดเท่าที่จะทำได้
อยากรู้ว่าประชาธิปไตยไทยเป็นแบบไหน ให้ดูการใช้รถใช้ถนนรู้จักกันแต่สิทธิ แต่ไม่เคยรู้จักหน้าที่ ในการปฏิบัติตามกฎระเบียบที่วางไว้

#55 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:11

ตอนนี้แบบกล่องแดง มีเมนูใหม่คือ เสต็กหมูย่าง ข้าวญี่ปุ่น นะครับ อร่อยมากๆ ลองชิมดูครับ ^_^

#56 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:49

ไม่ชอบแนวทางการทำธุรกิจของเขาเหมือนกัน มีอย่างที่ไหนร้าน 7-11 สองร้านอยู่ติดกันเลย
กะให้คนซื้อแฟรนไชน์ต้องขายกิจการคืนหรือเลิกกิจการ
แต่แถวบ้านผม มีแต่โลตัสเอ็กเพรส กับ 7-11 แถมพนักงานโลตัส
ไม่ค่อยอยู่หน้าเค้าเตอร์หรืออยู่แค่คนเดียว เบื่อมาก
เลยต้องไปเซเว่น :D

Edited by phoosana, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:50.

We love fender.

#57 swtp99

swtp99

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:51

จุ๊ย์ จุ๊ย์ จุ๊ย์ ๆๆๆๆๆๆๆ

เปิดเผยข้อมูลกันแบบนี้..

เดี๋ยว 7-11 ได้ยิน...ทนไม่ไหว ประกาศขึ้นราคาซะ..... แล้วจะยิ้มไม่ออก นะจ๊ะ

#58 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:15

แบบกล่องแดงซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าเซเว่นไหม ยี่ห้ออะไรง่ะครับท่าน
จะลองดูบ้าง
gladiator 1.jpg

#59 Alone

Alone

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

แบบกล่องแดงซื้อได้ที่ไหน ราคาเท่าเซเว่นไหม ยี่ห้ออะไรง่ะครับท่าน
จะลองดูบ้าง

ก็ยี่ห้อ 7 fresh อะครับเครือซีพีเหมือนกัน ถ้าเป็นเมนูพื้นๆ อย่างกระเพราไก่ก็กล่องละ 29
(เท่าแบบกล่องเลย งงเหมือนกัน) ถ้าเป็นเมนูกลางๆ อย่างข้าวหมูญี่ปุ่นกลมๆ
ข้าวผัดกระเพราะหมูก็กล่องละ 35 สปาเก็ตตี้ 37 กระเพราะแต่มีไข่ดาว 39
แล้วก็มีอะไรซักอย่าง (จำไม่ได้) ที่ 40 กว่าแต่ไม่เคยลอง

7 สาขาใหญ่ๆ ที่มีลูกค้าช่วงดึกเยอะน่าจะมีขายหมดนะครับ มันไม่ได้อยู่ในตู้แช่แข็ง
อยู่ตรงตู้เย็นที่แช่พวกนมสด ชาเขียว เต้าหู้นมสด ฯลฯ ถ้าหาไม่เจอลองถามพนักงานดูโลด

ปล. ดูภาพประกอบของคุณมะเขือเทศแล้วเริ่มหิวเลย :P

#60 pinkpanda

pinkpanda

คุ้กกี้เกลียดควายแดงค่ะ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:16

จะลองดูบ้าง

ก็ยี่ห้อ 7 fresh อะครับเครือซีพีเหมือนกัน ถ้าเป็นเมนูพื้นๆ อย่างกระเพราไก่ก็กล่องละ 29
(เท่าแบบกล่องเลย งงเหมือนกัน) ถ้าเป็นเมนูกลางๆ อย่างข้าวหมูญี่ปุ่นกลมๆ
ข้าวผัดกระเพราะหมูก็กล่องละ 35 สปาเก็ตตี้ 37 กระเพราะแต่มีไข่ดาว 39
แล้วก็มีอะไรซักอย่าง (จำไม่ได้) ที่ 40 กว่าแต่ไม่เคยลอง

7 สาขาใหญ่ๆ ที่มีลูกค้าช่วงดึกเยอะน่าจะมีขายหมดนะครับ มันไม่ได้อยู่ในตู้แช่แข็ง
อยู่ตรงตู้เย็นที่แช่พวกนมสด ชาเขียว เต้าหู้นมสด ฯลฯ ถ้าหาไม่เจอลองถามพนักงานดูโลด

ปล. ดูภาพประกอบของคุณมะเขือเทศแล้วเริ่มหิวเลย :P

อันนี้เป็นแบบไมได้แช่แข็ง มีอายุสั้นกว่าค่ะ รสชาติดีกว่าแช่แข็งเยอะ

#61 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:16

ปัญหาคือให้น้อย แล้วข้าวแข็งไปหน่อย โดยรวมก็โอเค ถ้ารับข้าวผัดกลิ่นปูได้

ตามนี้ครับ

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#62 ploychanpen

ploychanpen

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:50

ไม่ค่อยอุดหนุนอะไรของซีพี มันผูกขาดทุกอย่าง ชาวบ้านตายอย่างเดียว

#63 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:27

จะลองดูบ้าง

แบบกล่ิองแดงจะมีเฉพาะบางสาขา ที่ยอดขายสูงๆน่ะครับ เพราะมันไม่ได้แช่แข็ง

#64 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:25

ผมชอบกินข้าวหมูซีอิ้ว และ สปาเก็ตตี้เบคอนมีตซอส

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#65 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:16

Thairath_Politic@Thairath_Pol
อนุดิษฐ์ย้ำคำปู ของไม่แพง ซัดปชป.อย่ามั่ว

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน