Jump to content

- - - - -

....จุดจบของ เสรีไทย....

• Please log in to reply
148 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ราชสิงห์โต

ราชสิงห์โต

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:01

หรือเสรีไทยมีคุณภาพแค่นี้ ถกเถียงได้แค่เวทีไซเบอร์ แต่ไม่อาจหาบุคคลที่จะมีอุดมการณ์ตามปากพร่ำบอก มีแค่คนรอบรู้วิชา มีสติปัญญา เป็นผู้คงแก่เรียน รู้และเข้าใจทุกเรื่องแต่ไม่ทำความจริงให้กระจ่างสู่สาธารณะ การกระโจนออกมาสู่โลกความจริง อย่างน้อยก็ทำให้มีคนเข้าใจและรู้ซึ้งได้อีกมากโข..มันก็เพียงแค่ภาพมายา ไร้ตัวตน ไร้ซึ่งพลังขับเคลื่อนสิ่งต่างๆไปสู่เป้าหมายที่ถูกต้องได้ เป็นเพียง ตัวอักษร ที่วิ่งไปมาอยู่ภายในนี้ คนเข้ามาดูก็เพียงแค่เห็นและแสดงความเห็น แต่..แล้่วไงต่อละ??? ไม่มีจบ ส่วนคนที่ไม่ได้เข้ามา ก็ไม่มีวันรู้ แต่..แล้วไงต่อละ??? ไม่มีจบ

..........รู้แล้วไงต่อ...........ทำอะไรได้............

อุดมคติ
อุดมการณ์
เป็นเพียงสิ่งสร้างสรรค์ให้ดูสวยงามให้กับตัวเองและผู้อื่น แต่จริงๆทำอะไรไม่ได้....และอาจไม่ได้ช่วยอะไรได้ ..นอกจาก สักแต่ว่า........................รู้............................

จุดจบ เสรีไทย จึงมีเพียงแค่นี้..........................ไม่มีมากไปกว่านี้และเพิ่มขึ้น........และอาจจะลดลงจนหมด....

รุ่นแล้วรุ่นเล่า จนถึงรุ่นเรา ..............

....คำถามให้คิด...........ศักยภาพ........

..................อยู่ใหน..................
................อยู่ใหน....................

...............อยู่ใหน...................

อยากให้ถึงเป้าหมาย...........ต้องวิ่งชนและเสียสละ.........อย่างมาก................

อีกนิด..........เราในฐานะผู้คล่ำหวอดในโลกแห่งความเป็นจริง....................พวกเราในที่นี้มีแล้วละ สติ และ ปัญญา

แต่........ยังขลาดความกล้าหาญ.........เข้าใจใหมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม......(จะมีสักคนใหม ที่คิดออก)

Edited by ราชสิงห์โต, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:05.

• OSR likes this
...มิที่ชั่ที่สุด...ก็คือผู้ที่ยกยอปอปั้นท่าน และแต่งแต้มสีสันความไม่ดีของท่าน ให้เป็นสิ่งดีงาม...

#2 อมพระมาพูด

อมพระมาพูด

ไอ้มดแดง V 5 สู้ว้อย

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:04

เป็นไรมากมั้ย ?
The wise man doubts often, and his views are changeable.The fool is constant in his opinions, and doubts nothing,because he knows everything, except his own ignorance (Pharaoh Akhenaton, c.1250BCE)

#3 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:06

*
POPULAR

ถ้าใครไม่ดูชื่อคนตั้งกระทู้จะนึกว่าคนตั้งกระทู้คือ TFEX
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#4 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

ทีแรกผมคิดว่าเป็น นาย SON ซะอีก
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#5 -เจ๊ม้าม-

-เจ๊ม้าม-

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:08

TFEX มาเอง?

#6 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:09

คิดการใหญ่เลยนะนั่น

#7 notcomeng

notcomeng

สมาชิกขั้นสูง

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

งงงง? :mellow:

#8 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:10

เจ้าของกระทู้ คงอึดอัดน่ะครับ ผมว่ามีอะไร หรืออยากให้เป็นอย่างไร
ก็แนะนำหรือเสนอความเห็นได้ครับ ส่วนเสนอความเห็นแล้วสมาชิกจะ
เห็นด้วยหรือไม่เห็นด้วย ท่านก็ต้องทำใจยอมรับด้วย แต่ก็ดีกว่าไม่เสนอ
ความเห็นเลยนะครับ
กระทู้ของท่านอ่านเข้าใจอยู่หรอกครับ แต่ไม่รู้ว่าท่านต้องการให้เป็นแบบไหน
อย่างไร

#9 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:12

ว่าแต่ลีลาการโพสนี่คุ้นมากเลย ได้กลิ่นตุๆ

Edited by ริวมะคุง, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:12.

#10 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:13

คำว่า "เสรี" + "ประเทศไทย" จุดจบอยู่ตรงไหน ??

#11 โคนัน

โคนัน

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:15

หรือเสรีไทยมีคุณภาพแค่นี้ ถกเถียงได้แค่เวทีไซเบอร์ แต่ไม่อาจหาบุคคลที่จะมีอุดมการณ์ตามปากพร่ำบอก มีแค่คนรอบรู้วิชา มีสติปัญญา เป็นผู้คงแก่เรียน รู้และเข้าใจทุกเรื่องแต่ไม่ทำความจริงให้กระจ่างสู่สาธารณะ การกระโจนออกมาสู่โลกความจริง อย่างน้อยก็ทำให้มีคนเข้าใจและรู้ซึ้งได้อีกมากโข..มันก็เพียงแค่ภาพมายา ไร้ตัวตน ไร้ซึ่งพลังขับเคลื่อนสิ่งต่างๆไปสู่เป้าหมายที่ถูกต้องได้ เป็นเพียง ตัวอักษร ที่วิ่งไปมาอยู่ภายในนี้ คนเข้ามาดูก็เพียงแค่เห็นและแสดงความเห็น แต่..แล้่วไงต่อละ??? ไม่มีจบ ส่วนคนที่ไม่ได้เข้ามา ก็ไม่มีวันรู้ แต่..แล้วไงต่อละ??? ไม่มีจบ

..........รู้แล้วไงต่อ...........ทำอะไรได้............

อุดมคติ
อุดมการณ์
เป็นเพียงสิ่งสร้างสรรค์ให้ดูสวยงามให้กับตัวเองและผู้อื่น แต่จริงๆทำอะไรไม่ได้....และอาจไม่ได้ช่วยอะไรได้ ..นอกจาก สักแต่ว่า........................รู้............................

จุดจบ เสรีไทย จึงมีเพียงแค่นี้..........................ไม่มีมากไปกว่านี้และเพิ่มขึ้น........และอาจจะลดลงจนหมด....

รุ่นแล้วรุ่นเล่า จนถึงรุ่นเรา ..............

....คำถามให้คิด...........ศักยภาพ........

..................อยู่ใหน..................
................อยู่ใหน....................

...............อยู่ใหน...................

อยากให้ถึงเป้าหมาย...........ต้องวิ่งชนและเสียสละ.........อย่างมาก................

อีกนิด..........เราในฐานะผู้คล่ำหวอดในโลกแห่งความเป็นจริง....................พวกเราในที่นี้มีแล้วละ สติ และ ปัญญา

แต่........ยังขลาดความกล้าหาญ.........เข้าใจใหมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม......(จะมีสักคนใหม ที่คิดออก)

ไม่กล้าหาญตรงไหน บอร์ดนี้ ขัดความเสรีภาพการแสดงความคิดเห็น ออกมาด้วยการพิมพ์หรือ หลายคนยังกล้าที่จะมาพิมพ์ วิพากษ์วิจารณ์รัฐบาล สส สว ตำรวจ ข้าราชการ กันเยอะแยะในบอร์ดนี้ หลายคนเอาหลักฐาน คลิป ภาพ กราฟ ข้อมูล มาแชร์ มาลง มาโชว์

ไม่กล้าตรงไหน ?????? และหลายคนในนี้ถึงเวลาก็ใช้สิทธิใช้เสียงออกไปเลือกตั้ง ไม่กล้า ตรงไหน

ความกล้าหาญ หา ใช้แต่ ออกไปก่อม๊อบ ทำตัวป่วนประเทศ ทำให้คนอืนเดือดร้อน ทำตัวผิดกฎหมาย แล้วกร่างไปทั่ว หลายคนในบอร์ดนี้ เคารพกฎหมาย ไม่ได้เอาอย่าง เหลือง หรือ แดง ที่ผูกขาดการก่อม๊อบ ตั้งม๊อบเป็นอาชีพ

ว่าแต่เอ็งจะคิดออกหรือเปล่า เข้าใจไหมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม

Edited by โคนัน, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:16.

#12 The Pock

The Pock

แพงทั่งแผ่นดิน

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

*
POPULAR

ไม่ต้องห่วง คนจริงๆที่เกี่ยวข้อง เข้ามารับข้อมูล สรท. ไปทำต่อเยอะ

ข้อมูลจาก สรท.นี่แหละ เคยสั่นสะเทือนฝ่ายต่างๆมาแล้ว

ปล. แล้วคุณรู้ได้ไง ว่า คนในสรท. นี่เป็นใครบ้าง ในโลกข้างนอกคุณอาจจะรู้จักก็ได้

Edited by The Pock, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:18.

แก๊งค์น้ำปู

#13 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:16

แล้วให้ทำไง .....????

#14 pream

pream

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:17

ทั่น จขกท อยากให้เสรีไทยเป็นไปแบบไหน ลองเสนอผ่านกระทู้สักครั้งสิ
ผมว่านะ ไม่ใช่แค่ให้ความรู้ในเพียงแค่ในโลกไซเบอร์นี้เท่านั้นหรอกครับ
ผมว่ามีหลายท่านที่แอ๊คชั่นต่างๆในสนามนั่นด้วย สังเกตุผู้ทั้งตอบกระทู้และตั้งกระทู้ดีๆสิครับ
รับรองว่ามีแน่ เพียงแต่ว่าทั่น จขกท ต้องการให้ประเทศไทยรวมทั้งเสรีไทยเป็นแบบไหน ลอง Design มาสิครับ รับรองมีคำตอบแน่

#15 Solidus

Solidus

เลิกเล่น

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:18

ลองถามปรีดีสิ :lol: :lol: :lol:

[color=#ff0000;]สำหรับผมคงเลิกเล่นบอร์ดนี้ไว้เพียงเท่านี้ ถ้าไอดีนี้ยังมีบุคคลอื่นที่ใครบางคนคิดว่าเป็นตัวจริงอยู่จริง เขาก็เข้ามาใช้บอร์ดนี้ต่อเองแต่ไม่ใช่ผมแน่นอน[/color]

ลาก่อน สวัสดีครับ 17 มกราคม 2556

#16 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:19

ตกงานเหรอ?

ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#17 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:20

ทำอะไรต่อ ก็เผยแพร่ข่าวสาร ข้อเท็จจริง ข้อคิด ข้อสังเกตุต่างๆ ในโลกไซเบอร์ให้กระจายออกไปเป็นวงกว้าง ให้หลายคนได้ยินได้ฟัง ได้คิด ได้รู้เท่าทัน หรือถ้ามีการรวบรวมรายชื่อเรื่องอะไรก็ กระจายข่าว หรือร่วมลงชื่อกันไป ตามแต่ความสมัครใจของแต่ละท่าน ก็เท่านั้นน่ะสิครับ
ส่วนบางท่านอยากไปร่วมกิจกรรมกับกลุ่มใด ก็เป็นเรื่องส่วนตัว ของแต่ละท่าน แล้วก็นำมาเล่าให้กันฟัง

ผมนึกไม่ออกว่าจะทำอะไรได้มากกว่านี้
ที่นี่มันเว็บบอร์ดแลกเปลี่ยนความคิดเห็นทางการเมืองนะท่าน ไม่ใช่พรรคหรือกลุ่มมวลชนอะไรนี่ครับ

Edited by ดาร์ค สวอน, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:20.

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#18 amplepoor

amplepoor

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

นี่เขาด่าปรีดีใช่ป่าว

55555

#19 MIRO

MIRO

Praise the Sun

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:23

ราชสีห์สิงโต .. รู้จัก สมาชิกบอร์ดเสรีไทย คนไหนบ้างครับ ?

The most valuable things in life are not measured in monetary terms.

The really important things are not houses and lands, stocks and bonds, automobiles and real estate,

but friendships, trust, confidence, empathy, mercy, love and faith.

#20 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:24

เว็บบอร์ดเป็นกระดานออกความเห็นในโลกไซเบอร์
เสรีไทยเฟซทำ .. อย่างที่เจ้าของกระทู้เสนอความเห็นอยู่นะ

เรื่องภาระหน้าที่ เราว่าผ่านตาคุยกันมาหลายครั้งละ
เหลือแต่ว่ายังไม่ได้คุยเรื่อง ....จุดจบของราชสิงโต....
(สงสัย ทำไมต้องแช่งเว็บเสรีไทยด้วย ??)

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#21 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

อย่างน้อยเรื่องที่โพส ที่วิเคราะห์กันมาในเสรีไทย ก็ส่งผลต่อสังคม และออกสื่อมวลชนไปแล้ว อย่างเรื่องคลิปตัดต่อเสียงอดีตนายกฯ อภิสิทธิ์ สมัยอยู่บอร์ดเก่า ที่มีการชี้จุดผิดปกติของเสียง นี่ถึงขั้นเชิญสมาชิกในเว็บมาพูดคุยสอบถามออกทีวีช่อง 11

การที่มีเว็บบอร์ดไว้คุยข่าวการเมืองและวิเคราะห์การเมืองได้ แสดงว่าประเทศไทยยังมีประชาธิปไตยอยู่ ยังมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น ขอเพียงแต่เรื่องนั้นเป็นเรื่องจริง ตรวจสอบได้ มีหลักฐาน ไม่ล้ำเส้น ไม่เล่นหิ้ง

อย่าลืมว่าโลกไซเบอร์ แม้จะเป็นโลกเสมือนจริง แต่มีอิทธิพลต่อสังคมในวงกว้าง เพราะเทคโนโลยีการสื่อสารสมัยใหม่ เวลามีข่าว มีข้อมูลอะไร ก็เอาไปเผยแพร่ต่อได้ นำมาวิเคราะห์กัน

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#22 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:25

มาเทียบกันไม่ได้หรอก บทบาทมันแตกต่างกัน

หากเป็นกลุ่มการเมืองก็อาจจะมีการนัดหมายรวมตัวเพื่อชุมนุมหรือยื่นข้อเรียกร้องอะไรก็ว่ากันไป แต่การแสดงความเห็นในเว็บบอร์ดมันก็เป็นอีกเรื่องหนึ่ง ถือว่าเป็นการแสดงความเห็นของประชาชนคนหนึ่งที่ไม่ได้มีส่วนได้เสียทางการเมือง ไม่จำเป็นต้องปลุกระดมนัดหมายกันให้คนในเว็บออกไปชุมนุมเพื่อเป็นเครื่องมือของกลุ่มการเมืองหรอก

แต่ก็น่าคิดว่าทำไมมักจะมีคนมาปลุกระดมให้คนในเว็บออกไปแสดงพลังกันจริง แสดงว่าเว็บนี้ก็มีพลังพอสมควรนะเนี่ย :D

#23 Robin

Robin

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:30

โลกไซเบอร์นี่แหละมีผลชงัดนัก ดูMark Zuckerberg สิทำมาหารับทานจนร่ำรวยก็ด้วยโลกไซเบอร์นี่แหละ คิดง่ายๆทำไมเสื้อแดงพล่านตั้งเว็บเปนว่าเล่น :D

#24 Leonet for VENDETTA

Leonet for VENDETTA

กรูเกลียดไพร่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

*
POPULAR

ถามท่านเจ้าของกระทู้ ท่านรู้จักน้อง "เด็กปากดี" หรือเปล่า นั่นหละครับผลพวงที่เกิดจาก เสรีไทย
และอยากจะสอบถามท่านว่า ท่านรู้หรือไม่ว่าสมาชิกแต่ละท่าน หลังคีย์บอร์ด เค้าคือใคร หน้าที่การงานเป็นอย่างไร
กรุณาอย่าคิดว่า เพื่อนสมาชิกเป็นเด็กเกรียนหลังคีย์บอร์ดเหมือนท่านนะครับ...

อย่างน้อยๆ ก็มีวิศวะ คุมงานก่อสร้างอาคาร 24 ชั้นอยู่คนนึงแหละครับ
:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image[color=#000080;]เมื่อมั่งมี...มากมาย...มิตรหมายมอง[/color][color=#800000;] เมื่อหม่นหมอง...มิตรมอง...เหมือนหมูหมา[/color][color=#800080;]เมื่อไม่มี...หมดมิตร...มุ่งมองมา[/color][color=#ff0000;]เมื่อมอดม้วย...แม้หมูหมา...ไม่มามอง[/color]

#25 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:43

แล้วไงครับจะให้ออกมา "เผาบ้านเผาเมืองแล้วเรียกร้องเงินชดเชยเหรอครับ" -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#26 sugary

sugary

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

ไหน เขียนอย่างนี้นะครับ กล้าที่จะเขียนให้ถูกๆหน่อย

#27 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:52

มาแรง ..... ไอ้หนู ....มาแรง ๆ ๆ !!!!!!!
  • OSR likes this

#28 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

*
POPULAR

อุดมคติ
อุดมการณ์

....คำถามให้คิด...........ศักยภาพ......

นี่ต่างหากจึงเป็น การแสดงออกของความเป็น สุภาพบุรุษ

นี่ต่างหากจึงเป็น ความเคารพ ในความคิด-ความเห็น ของผู้อื่น บนพื้นฐานแห่งความเชื่อที่แตกต่างกัน

นี่ต่างหากจึงเป็น การก้าวเดินสู่สังคมภายนอก ของผู้ที่มีจุดยืนอัน หนักแน่น-มั่นคง-เด็ดเดี่ยว และไม่หวั่นไหว

นี่ต่างหากจึงเป็น การส่งต่อ คบเพลิงแห่งปัญญา จาก รุ่น-สู่-รุ่น จาก ความว่างเปล่า สู่ นิรันดร์กาลในเสี้ยวเวลา

นี่ต่างหากจึงเป็น การสร้างสรร สังคม ด้วย ปัญญา ด้วย สงบ-สันติ-อหิงสา

นี่ต่างหากจึงเป็น เทียนแห่งปัญญา หลายหลาก อสงไขยแรงเทียน อันจะสืบเนื่องกันต่อไป อย่างไม่มีวันดับ

นี่ต่างหากจึงเป็น เหล่าผู้กล้าทางปัญญา ผู้ยิ่งในเกียรติ อันยากจะแสวงได้ใน สังคม

นี่ต่างหากจึงเป็น เสรีไทย-เสรีทางความคิด-อิสระแห่งปัญญาชน ผู้ไม่ อยากได้-ใคร่ดี ในลาภ-ยศ-สรรเสริญ อันไม่จีรัง

และนี่คือ มนุษย์ที่แท้ อันถูกนำมา ร้อยเรียง-ขับขาน เป็นกาพย์-เป็นกวี แห่ง เสรีชน เพราะที่นี่คือ เสรีไทย

เสรีไทย ที่แม้นจะสูญสิ้น ในห้วงแห่งกาลเวลา แต่ก็ยังคง ตราตรึงไว้ใน นิรันดร์กาล แห่ง ความทรงจำ.....

ตะนิ่นตาญี

วันพฤหัสบดีที่ ๓ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๑๗.๕๔ นาฬิกา
"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#29 roilee

roilee

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:54

ใกล้จะเปิดเทอม ยังหาตังค์ไม่พอหรือไง
เลยฟุ้งซ่าน

ต่อไปเสียงข้างมากฆ่าคนตายก็ไม่ผิด ตามสบายเลย ยุบได้ทุกศาล ต่อไปให้มีศาลประชาชนไปเลย ถ้าจำเลยฆ่าคนตายก็เอาเสียงข้างมากโหวตกันว่า คนนี้ไม่ต้องรับโทษเพราะเป็นพวกเสียงข้างมากสุดแล้วแต่..วสันต์ สร้อยพิสุทธิ์

#30 MMMP

MMMP

ราชาโพย

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:55

ถามท่านเจ้าของกระทู้ ท่านรู้จักน้อง "เด็กปากดี" หรือเปล่า นั่นหละครับผลพวงที่เกิดจาก เสรีไทย
และอยากจะสอบถามท่านว่า ท่านรู้หรือไม่ว่าสมาชิกแต่ละท่าน หลังคีย์บอร์ด เค้าคือใคร หน้าที่การงานเป็นอย่างไร
กรุณาอย่าคิดว่า เพื่อนสมาชิกเป็นเด็กเกรียนหลังคีย์บอร์ดเหมือนท่านนะครับ...

อย่างน้อยๆ ก็มีวิศวะ คุมงานก่อสร้างอาคาร 24 ชั้นอยู่คนนึงแหละครับ
:lol: :lol: :lol:

ผมเหรอครับ อิอิ
นักการเมืองยื่นปลา พระราชายื่นเบ็ด นักการเมืองแจกแท็บเบล็ต กษัตริย์แนะเคล็ดวิชานักการเมืองห่วงอำนาจ มหาราชห่วงประชา นักการเมืองสร้างสัญญา องค์เจ้าฟ้าสร้างสรรค์ธรรมนักการเมืองหาเรื่องกิน องค์ภูมินทร์หาเรื่องทำ นักการเมืองยุให้รำฯ ในหลวงย้ำให้ทำดี

#31 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:02

ไอ้คุณเจ้าของกระทู้ "เมิงเป็นไรมากไหมเนี่ย? น้ำขิง หรือน้ำเกีกฮวยเย็น ๆ ซักถ้วยไหม?"

ถ้ายังไม่หาย กลับบ้านไป "ชายเดี่ยวเหนี่ยวข้ามรั้วให้มดแดรกป่ะ" หรือไม่ก็ ขับรถ หรือนั่งรถเมลฟรีก้ได้ ไปตึก ชินวัตร 3 นะ ปีนขึ้นไปนะ ไม่ต้องใส่เสื้อผ้า เอาปากกาเมจิกเขียนตรงข้าง ๆ ไข่ทั้งสองลูกนะ ว่า "รักทักษิณ" อีกข้างเขียน "ประชาธิปไตย์แดรกได้" เสร็จแล้ว หยิบเหรียญสิบสองเหรียญ ไม่สิ สองบาทก็พอ อมใส่ปาก แล้วโดนลงมาตายห่านซะ"

ผมว่าไอ้คุณมึงนี่ดูเรื่องดราก้อนบอล Z มากไปป่าวเนี่ย?

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#32 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:48

ขบวนการเสรีไทยเว็บบอร์ด และ เสรีไทยเฟสบุ๊ค ทำให้เกิดมีกระแสสังคมที่สั่นสะเทือนรัฐบาลมาแล้ว เสื้อแดงดิ้นพล่านหลายราย ท่าน จขกท ไม่รู้หรือไร แล้วที่เสื้อแดงเปิดเว็ปหมิ่นมากมายจนทำให้เกิดกระแสสังคมทั้ง บวก และ ลบ อีกทั้งชักจูงคนอีกมาก ท่านว่ามันเป็นพลังจากโลก ไซเบอร์รึเปล่าล่ะ

มันใช่สื่อในโลกออนไลน์โจมตี แล้วท่านจะให้ คนที่นี่ไปยืนแจกใบปลิว ชุมนุมประท้วง หรือว่าไปเผาบ้านมัน รึไง ก็ในเมื่อมันใช่อาวุธจากโลกไซเบอร์ เราก็ ต้องใช้อาวุธจากโลกไซเบอร์สู้กับมันใช่ไหม

และสุดท้ายท่านรู้จักผมหรือไง ถึง ว่าคนที่นี่ มีแค่นี้ ผมได้ใช้ข้อมูลที่นี่โต้ตอบแก๊งเลวๆมาแล้วหลายแก๊ง และใช้ข้อมูลที่นี่ชี้แจงให้กับคนที่ไม่รู้ที่กำลังโดน เป่าหู โดนกล่อมให้เข้าเป็นพวกมาแล้วหลายราย และใช้ข้อมูลที่นี่แหละตอกหน้า พวกหัวคะแนนเลวๆหน้าหงายมาแล้วในโลกความจริงจนตัวผมเองโดนพวกมาเตือนหลายครั้งแล้ว

ป.ล.จากใจเลยนะผมติดตามอ่านที่นี่มาหลายปี(ตั้งแต่บอร์ดเก่า)จนมาถึงทุกวันนี้ แต่ผมไม่ค่อยที่จะออกความเห็นเท่าไร ดูจำนวนโพสของผมซิมีแค่นี้เอง ถ้าจะหาคนที่ลงมือทำล่ะก็ ผมว่าผมนี่หละทำมากกว่าพูด(ทำจนตัวเองเกือบเดือดร้อนมาหลายครั้งแล้วดีที่ผู้หลักผู้ใหญ่หลายท่านยังรักและเมตตา ไม่งั้นคงไม่มานั่งพิมย์ให้ท่านดูถูกอย่างนี้หรอก)

Edited by SUPER@, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:29.

นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#33 คนดื่มเบียร์

คนดื่มเบียร์

พอจะทนแดงได้หน่อยๆ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:57

หายไปเลย ไอ้บ้า จขกท :lol:

ช่วงนี้ คนเป่านกหวีดเสียงดังกันเยอะ ปีนี้เลยกลายเป็น " ปี แสบ หู "

#34 Vote Only

Vote Only

น้องเก่า

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:12

ความจริงก็คือความจริง

ความจริงไม่มีวันตาย ความจริงไม่มีจุดจบ

มีการนำความจริงและข้อมูลจากเสรีไทยไปใช้อ้างอิงอย่างมากมาย เช่น ในรายการของบลูสกาย

ความจริงที่กำลังทำให้คนรากหญ้า และคนที่วางตัวเป็นกลาง ได้ตื่นรู้ทั้งประเทศ

#35 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

เอาตรงๆ จะจัด "ม็อบเสรีไทย" ชิมิ ^_^

It's us against the world

#36 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:18

แล้วจะให้ทำไงล่ะครับ ท่าน จขกท
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#37 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:21

บอร์ดนี้เหมือนกับสถานที่ซึ่งเอาไว้ถกเถียงแลกเปลี่ยนความคิดเห็น ในเรื่องของสถานการณ์บ้านเมืองเป็นหลัก
โดยส่วนตัว เมื่อเข้ามาอ่าน มาเก็บเกี่ยวความคิด มาถก มาเถียง มาตบเกรียน มาเกรียน แล้วก็มักจะได้ข้อสรุป
กลับไป ส่วนข้างนอกเมื่อมีการเคลื่อนไหวทางการเมืองโดยกลุ่มต่างๆ ผมมั่นใจว่ามีหลายคนในบอร์ดที่รู้จัก
เป็นการส่วนตัว ได้ไปร่วมเคลื่อนไหวบ้างเป็นบางครั้ง บางโอกาส ตามแต่ว่าใครจะสะดวกหรือเห็นด้วยกับกลุ่ม
ที่เขาเคลื่อนไหวในเวลานั้นๆ หรือในเรื่องนั้นๆ หรือไม่

สมาชิกในบอร์ดนี้ไม่มีใครจูงใครได้ มีความคิดเป็นตัวของตัวเองสูง ขนาดคนกันเองมีความเห็นกันในเรื่องนึง
พอไปอีกเรื่องนึงก็เห็นไม่ตรงกันก็มี

ไม่ต้องกังวลหรอก เดี๋ยวแกนนำควายแดงชุมนุมก็จะมีสมาชิกบอร์ดไปชุมนุม สนธิ ณ เอ่เอ้ทีวี จะสร้างม็อบส้วม
เดี๋ยวก็มีสมาชิกไปช่วยมันสร้างส้วมอีกนั่นแหละ แม้กระทั่งกลุ่มของ อ. บวร หรือกลุ่มของ หมอตุลย์ ผมมั่นใจว่า
จะต้องมีเพื่อนสมาชิกที่เห็นด้วยในแนวทางของพวกเขา ไปร่วมด้วยทุกครั้ง เพียงแต่ต่างคนก็ต่างไม่ออกตัวว่า
มาจากบอร์ด สรท.

มันก็เท่านั้นเอง

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#38 Et tu Brute?

Et tu Brute?

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:27

ขอโหวตรายชื่อ 5 แกนนำ ม็อบเสรีไทยเลยดีกว่า B)

It's us against the world

#39 นักเรียนตลอดชีพ

นักเรียนตลอดชีพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:29

พวกขาลุย ที่เขาไปสู้กับ อันธพาล กับ ตร.สันดานโจร เขาไม่ต้องออกมา ร้องแร่ แห่กระเฌอ หรอกครับ ...

หรือหลายๆ คน ทำงานประจำที่ทำอยู่ ก็ช่วยชาติได้มากกว่า พวกประชาธิปไตย แบมือขอแล้วครับ ...

กลับไป ดมขี้ทักษิณ ต่อไปเถอะ นะ ...

Edited by นักเรียนตลอดชีพ, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:30.

.. เห็นได้ชัด ประชาธิปไตย เสียงส่วนใหญ่ ไม่ได้ทำให้ได้มา ซึ่งผู้นำที่เก่ง และ ฉลาด ..

ที่นำความอยู่ดี กินดี มาให้ประชาชนได้ แล้วคุณยังจะอ้างประชาธิปไตยเสียงส่วนใหญ่ทำไม

#40 grand_v

grand_v

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:32

คุณเจ้าของกระทู้ ดูเหมือนมีเจตนายั่ว ให้สมาชิกเสรีไทยแต่ละท่านแสดงตัว
สิ่งที่คุณถามมานั้น ทำไมสมาชิกแต่ละคน รวมทั้งผมต้องไปบอกคุณว่า ได้ทำอะไรแก่แผ่นดินนี้บ้าง
อากาศร้อนๆอย่างนี้ ผมเชื่อว่าถ้าคุณรู้จักว่าใครทำอะไรผ่านอะไรบ้าง ผมว่าคุณหนาวได้เหมือนกัน

#41 Tatiana

Tatiana

แทนคุณแผ่นดินเกิด

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

เองงี้ไม๊ ท่านราชสิงห์โต เรามานัดสังสรรค์กันกินข้าวกันซักมื้อเพื่อทำความรู้จักกัน

กราบหัวใจพี่น้องที่เสียสละออกมาทวงอำนาจคืนจากระบอบทักษิณ

#42 THE THIRD WAY

THE THIRD WAY

มาหาความจริง

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:41

เพียงแค่ทำให้ผู้ผ่านทางมาพบตาสว่าง
ก็ถือว่าเวบเสรีไทยได้ทำหน้าที่แล้ว

จะให้ไปล้มรัฐบาลเรอะ ไม่ใช่หน้าที่
จะให้เลียรัฐบาลเรอะ ไม่ใช่หน้าที่

ให้ความรู้ ข้อเท็จจริง ทำอยู่แล้ว
ผู้มีสติย่อมไตร่ตรองได้ เว้นแต่ในสมองของผู้นั้นฝังชิบไว้แล้ว

จุดจบของเสรีไทย คงมีสักวันเป็นวัฏสงสาร
ที่นี่ไม่ทำธุรกิจ แม้ค่าเช่ายังต้องขอบริจาค
ถ้าเป็นจุดจบที่สวยงามที่ไม่ต้องหนีคดี ไม่ทำร้ายประเทศไทยเหมือนใครบางคน

มีความคิดดีๆ มาช่วยกันสิครับ
เสนอแนะมา ผมเชื่อว่าที่นี่ใจกว้าง
ช่วยที่นี่เหมือนช่วยบ้านเมืองนะครับ
อยู่เฉยๆ แล้วบอกว่าเป็นกลางทีคนอื่นทำอีกอย่าง บอกว่าเอียง

#43 chaidan

chaidan

กา... กา... กา...

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:46

กลัวละซิ*คุณ*......
ใครที่บอกว่า "กาขาว" เป็นฝรั่ง....ผมว่าไม่ใช่......

#44 Zelretch

Zelretch

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:51

จะมีกระทู้จุดจบ **านราด, ***ชาไท, **าเดียวกัน, ***ดำนา พันทิบ ฯลฯ ตามมาอีกหรือเปล่าเนี่ย? :mellow:

จะว่าไป... จุดจบ "เสรีไทย" ดูเหมือนค่อนข้างหลากหลาย... แต่ จุดจบ "คณะราษฎร์" คนดังๆ ดูเหมือนจะไม่ค่อยดีสักคนเลยน่ะครับ... น่าแปลกดีเหมือนกัน... -_-

#45 joecth2003

joecth2003

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:08

ขำหว่ะ คิดเองเออเอง คนเดียวเบ็ดเสร็จ

แต่เพิ่งเข้ามาอยู่ แล้วมาชี้เป็นชี้ตายเขา

เองนี่มันสุดยอดเลยหว่ะ แต่คิดว่าจุดจบของเองกำลังจะมา

อีกไม่นานหรอก มาไม่กี่วันก็ออกมา อวดฉลาด แล้ว

เชื่อแล้วจริงๆ ว่าพวกเอ็ง จะยืนอยู่คนละข้างกับฉลาด โดย กมลสันดาน

#46 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:21

No comment เพราะหลายๆท่านพูดตรงใจผมไปแล้ว
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#47 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:23

อย่าไปต่อความกับเจ้าของกระทู้เลยครับ ตั้งแบบนี้ไม่ได้ตั้งให้พูดกันในเชิงเหตุผล แต่เป็นลักษณะยั่วยุมากกว่า พวกแดงก็ทำได้แค่นี้แหละครับ เล่นกับมันมากเดี๋ยวมันเลียปากครับ

#48 พิฆาตอสูร

พิฆาตอสูร

พอจะทนเสื้อแดงได้นิดๆ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:24

ถึงว่า..ทำไมเจ้าของกระทู้ขยันโพสต์

ฟ้าสีทองผ่องอำไพ  ประชาชนจะเป็นใหญ่ในแผ่นดิน

#49 bird

bird

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:26

ความกล้าหาญ...จำเป็นต้องออกไปเต้นแรงเต้นกา ยุยงให้เผาบ้านเผาเมือง
ขึ้นเวที ตะโกนโหวกเหวก ใส่ร้ายป้ายสีคนนั้นนิด คนนี่หน่อย ให้ได้เสียงเชียร์
พูดหยาบคาย อันหาสาระไม่ได้ ให้ได้เสียงปรบมือ..ยุแหย่ ปลุกปั้น ให้คนในชาติ
แตกความสามัคคี...แล้วก็แหกปากร้องเพลงด้วยเสียงโหยหวน...แบบนั้นหรือ..

ความกล้าหาญ...ไม่จำเป็นต้องใช้ความรุนแรง ไม่จำเป็นต้องก่อม๊อบ ไม่จำเป็น
ต้องยกพวกออกไปกดดัน...

ขอเพียงให้กล้าหาญ กล้าทำต้องกล้ารับ ยืดอกพร้อมรับผิดชอบทุกกรณีที่เกิด
จากการกระทำและคำพูดของตัวเอง...มีความกล้าที่จะคิดเอง...กล้าที่จะลงมือ
กระทำด้วยสติปัญญาของตัวเอง...กล้าตัดสินใจและพร้อมยอมรับผลของการ
ตัดสินใจ...โดยไม่บิดพริ้ว

กล้า...พอจะนำความจริงมาเปิดเผย...โดยไม่สนใจอิทธิพล หรือ ชเลียร์ไปวัน ๆ

จขกท...มีความกล้ามากน้อยเพียงใด...

Edited by bird, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:28.

#50 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:36

“ทำไมเราไม่ลุกขึ้นสู้ ทำไมเราต้องปล่อยให้คนเลวทำร้าย ย่ำยีชาติ
ใครคนนึงบอกว่า เราลุกขึ้นตอนนี้ไม่ได้
เราลุกขึ้น คนที่ยังนอนอยู่จะได้เปรียบ จะชุบมือเปิบ
และการต่อสู้ของเรา จะไม่ได้อะไร

คนที่นั่น จึงหวังแต่ว่า ให้คนที่นอนอยู่ลุกขึ้นสู้ซะที
คอยเขี่ย คอยแคะ คอยแงะ แต่คนที่นอน ก้ไม่ลุกขึ้นซะที
ก้มลงมองแข้งง่อย ขาลีบของตัวเองก็ต้องถอนหายใจ
จะเขี่ยให้เค้าลุกขึ้นสู้ แล้วถ้าเค้าลุกขึ้นมา คว้าพุงปลาไปกินจะทำไง”

ว่าแล้วก็ล้มตัวลงไปนอน

Edited by tonythebest, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:37.

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน