Jump to content

- - - - -

....จุดจบของ เสรีไทย....

• Please log in to reply
148 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:52

งงๆๆ เจ้าของกระทู้ 5555555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#52 IAMDA

IAMDA

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:54

แล้วจุดจบของสิงโตล่ะอยู่ตรงไหน? ตายในป่าหรือตายในกรงขังที่สวนสัตว์ข้างๆรัฐสภา ? แต่ที่แน่ๆ ไม่นานก็จะตายในบอร์ดเสรีไทยนี่แหละ

#53 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:02

เราไม่ถนัดเรื่องม๊อบนะ ไม่มีเวลาไปประท้วง ต้องทำงาน แต่เราถนัดด้านสื่อสังคมออนไลน์ เพราะ กระจายข่าวสารได้รวดเร็ว ง่าน สะดวก ไม่เหนื่อย และได้ผลดีด้วย

จขกท. คงอยากให้พวกเราออกไปต่อสู้กลางถนน เหมือนเสื้อแดง , พันธมิตร
ผลเป็นอย่างไร ก็เห็นแล้วไม่ใช่เหรอ บ้านเมืองถูกเผา มีคนตาย เศรษฐกิจเสียหาย
แล้วมันได้อะไรขึ้นมาหรือเปล่า มีแต่ความแตกแยก เพิ่มรอยร้าวให้มากขึ้น

เสรีไทย ไม่ใช่กระจอกนะ มีคนเข้ามาดูเยอะ และคนที่มีตำแหน่งหน้าที่ทางการเมืองสูง ๆ ก็น่าจะเข้ามาเล่นบอร์ดนี้เยอะเหมือนกัน เพราะข้อมูลต่าง ๆ ในนี้ ได้รับการเผยแพร่ออกสื่อบ่อย ๆ

#54 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:15

ก่อนอื่น จขกท.ไปหัดสื่อสารภาษาไทยให้ผู้อื่นเข้าใจในความหมายที่จะสื่อก่อนเถอะครับ
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#55 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:16

ยังไม่เข้าใจ จขกท. ต้องการสื่ออะไร ตามดูที่โพสต ก้อไม่ค่อยมีสาระอะไร

#56 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:21

เดี๋ยวนี้ใครโพสอะไรก็กลายเป็นผมหมด ถ้าผมจะโพสก็จะใช้ชื่อนี้ล่ะครับ

#57 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:48

เดี๋ยวนี้ใครโพสอะไรก็กลายเป็นผมหมด ถ้าผมจะโพสก็จะใช้ชื่อนี้ล่ะครับ

ของแท้ การันตีเอง
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#58 2012

2012

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:53

ว๊าว ศาสดาองค์ใหม่ มาแล้ว

"ถึงเวลาแล้วที่ใครมีอาวุธชนิดไหนก็ต้องจับขึ้นมาใช้รบกับมัน”

#59 MuuSang

MuuSang

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:09

เมื่อถึงคราวต้องออกรบ พลพรรคเสรีไทย ได้ทำให้ท่านซึ้งแน่ครับ
เสรีไทยคือ เจ้าเงาะครับ หาใช่หกเขยไม่
แม้นใครรัก รักมั่ง ชัง ชังตอบ

#60 เตคีออน

เตคีออน

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:11

ว้าว มาแรงจริงๆครับ แต่ไม่มีสาระอ่ะนะ

จขกท.ลืมเสนอว่า"ควรทำอะไร อย่างไร"น่ะ ไม่งั้นคงจะมีประโยชน์ประเทืองปัญญาบ้าง

Edited by เตคีออน, 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:11.

#61 ทองเปลว

ทองเปลว

อัครเทพ 15000

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:21

จุดจบหรือเปล่าไม่รู้ แต่ที่รู้คือเว็บบอร์ดแดงกากๆพบจุดจบไปเยอะแล้ว....55555

#62 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:37

555555555
คุณ TFEX เคยอ่านนิทานเรื่องเด็กเลี้ยงแกะมั๊ยครับ
ไม่ได้ว่าคุณโกหกนะ
แต่มันก็คงทำให้ใครสงสัยไปถึง

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#63 EXPERTLY_7

EXPERTLY_7

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:53

อย่าไปว่าจขกท.เลยครับ ผมว่าถ้ามีคนในบอร์ดที่ออกเคลื่อนไหวมันก็ดีนะครับ
ในบอร์ดนี้มันก็มีแต่คนที่เลือกข้างแล้วเข้ามาถกเถียงกัน
แต่คนที่ไม่ได้เลือกข้างไม่เข้ามาก็ไม่รู้ว่าสุดท้ายที่ถกเถียงกัน ใครมีเหตุผลมากกว่า
การที่มีคนสามารถนำไปกระจายภายนอกมันก็น่าจะดีกว่านี้เยอะเลยนะครับ
  • OSR likes this

#64 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:57

จขกทเริ่มมีแนวร่วมละ ดีครับคิดไงก็พูดออกมาเลย โดนรุมเดี๋ยวผมช่วยเอง
ปล.วิธีช่วย เช่น พอคุณเริ่มโดนหนักๆ ผมจะคิดมุขโพสอะไรเด็ดๆให้เพื่อนสมาชิกมารุมผมแทน แค่นี้เองครับ ง่ายไหม

#65 โจโฉ นายกตลอดกาล

โจโฉ นายกตลอดกาล

น้องใหม่

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:02

จขกทเริ่มมีแนวร่วมละ ดีครับคิดไงก็พูดออกมาเลย โดนรุมเดี๋ยวผมช่วยเอง
ปล.วิธีช่วย เช่น พอคุณเริ่มโดนหนักๆ ผมจะคิดมุขโพสอะไรเด็ดๆให้เพื่อนสมาชิกมารุมผมแทน แค่นี้เองครับ ง่ายไหม

ถึงดูมึนๆเหมือนเดิม แต่คุณ TFEX ก็เริ่มมาถูกทาง เริ่มเข้ามาเป็นผู้เล่นเวปบอร์ดบ้างซะที

สนับสนุนและให้กำลังใจครับ
เชื่อเถอะ อีกไม่ช้า นายเวร จะเสียฉายา "ร้อยล๊อกอิน" ไปในไม่กีอึดใจนี้

#66 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:04

สงสัยอากาศร้อนมากไปแฮะ จขกท. เลยมึนๆๆ

:D :D :D

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#67 Uranus

Uranus

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:05

เข้ามางง

#68 tonythebest

tonythebest

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:11

แล้วเราจะต้องทำอย่างไรดีล่ะครับ
จับกลุ่ม ออกไปชุมนุม สร้างสีขึ้นมาอีกซักสีนึง เอาเป็นสีฟ้าดีมั๊ย
จัดชุมกันที่ไหนดี

เอาสัญลักษณ์อะไรดีล่ะ มือ หรือ teen มีคนใช้ไปแล้ว
เอาเป็นหัวดีมั๊ย หัวโขก จะได้มีเป็นของตัวเอง

....แล้วไงต่อ

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#69 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:35

เริ่มจากออกแถลงการณ์ถึงนายกให้เลิกหมู่บ้านเสื้อแดงก่อนก็ได้ครับ

#70 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 3 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:38

ตั้งกระทู้หนังสือ ลงชื่อ ส่งให้สื่อ ไม่ต้องแสดงตัวกันก็ได้ครับ

#71 samepong

samepong

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:05

อย่าไปว่าจขกท.เลยครับ ผมว่าถ้ามีคนในบอร์ดที่ออกเคลื่อนไหวมันก็ดีนะครับ
ในบอร์ดนี้มันก็มีแต่คนที่เลือกข้างแล้วเข้ามาถกเถียงกัน
แต่คนที่ไม่ได้เลือกข้างไม่เข้ามาก็ไม่รู้ว่าสุดท้ายที่ถกเถียงกัน ใครมีเหตุผลมากกว่า
การที่มีคนสามารถนำไปกระจายภายนอกมันก็น่าจะดีกว่านี้เยอะเลยนะครับ

เหตุผลหรือข้อเท็จจริงครับ

เหตุผลที่ยกมาอ้างกันคือเหตุที่คนนั้นยกมาชอบส่นผลบางครั้งสวนทางกับเหตุ เยอะ

คนที่เข้ามาอ่านต้องหาข้อมูลและความจริงว่ามันเป็นเช่นไร

ตัวอย่าง

เสรีไท ข้าวของแพงขึ้นทุกอย่าง ตอนนี้ ลำบากจัง
กาสร แพงที่ไหน แกโกหก
เสรีไท แกรู้ได้ไงไม่แพง เมื่อเช้าฉันไปกินข้าวแกงเค้าขึ้นราคาไข่ดาวแล้ว และกำลังจะขึ้นอย่างอื่นอีก
กาสร แกไม่รู้ไร ท่านนายกบอกว่าอากาศร้อน เลยทำให้เราคิดไปเองว่าของแพง

แล้วก็บลาๆๆๆกันไป คุณอ่าน4บรรทัดนี่แล้ว คนที่มีสติ ก็คงออกไปจ่ายตลาด ไปถามร้านค้าโดยเฉพาะร้านค้าส่งว่าข้าวของขยับจริงไหม
เพราะร้านค้าปลีกอาจจะขายเท่าเดิมแต่รับมาแพงขึ้น และสุดท้ายกลั้นไม่ไหวโดยเฉพาะค่าไฟ และค่าพลงังาน ก็จะขยับสินค้าขึ้นตามเอง เพราะต้นทุนของมันต้อง+ค่าขนย้ายสินค้าที่จ่ายเพิ่มขึ้น

ประเด็นที่ผมจะบ่งบอกคือ หลังจากอ่านบอร์ดแล้วคุณตกผลึกได้แค่ไหน และก่อนจะตกผลึก คุณหาข้อมูลเชิงประจักษ์เพิ่มมากน้อยแค่ไหน
รัฐธรรมนูญไม่ใช่ ประชาธิปไตย ความเสมอภาคบนหลักการที่ถูกต้องต่างหากคือ ประชาธิปไตยรัฐธรรมนูญไม่สามารถสร้างประชาธิปไตยได้ คนที่ใช้รัฐธรรนูญต่างหากจะเป็นผู้สร้างประชาธิปไตย

#72 Scouser

Scouser

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:19

ถ้าจะให้ ชาว สรท ไปจัดม๊อบประท้วงเหมือน พวกเผาบ้านเผาเมืองทำ

ผมขอบอก เลยว่า มันไม่ใช่ วิถี แห่งผู้เจริญแล้ว คนรักชาติไม่ก่อม๊อบสร้างความเดือดร้อนให้ใครหรอกครับ

และอีกอย่าง คุณมั่นใจได้ไงว่า ทุกคนในนี้ เป็นแค่นักเลงคีย์บอร์ด คุณรู้จักคนในนี้ดีแค่ไหน

บางที เรื่องราวต่างๆอาจจะสะท้อนไปไกลเกินกว่าที่คุณคิดก็ได้ อย่าตัดสินอะไรง่ายๆ หรือบังคับความคิดใครต่อใคร

คุณทำให้ผมนึกถึง T.... ??
ทุกวันนี้ ไม่ต้องหา เหตุผลให้มากมาย เพราะ แดงจะจุกอกตาย เพราะความจริงอะไรเอ่ย แพงทั้งแผ่นดิน ??

#73 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

ช่วยกันอ่าน#68 ถึง #70 ด้วยครับ

#74 tonythebest

tonythebest

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:40

ผมมองว่า ประเด็นของเรื่องก็คือ มีใครบางคน และใครบางกลุ่ม อยากให้มีการชุมนุม
หลายคนวาดฝันถึงภาพ 193 วันอันแสนยิ่งใหญ่ของพันธมิตร
และบางคนในนั้น อยากให้เกิดขึ้นอีก ในช่วงเวลาแบบนี้

เด้กน้อยคนนึง มักเข้ามาพร่ำพูดถึงเรื่องนี้อยู่เสมอ
และผมมองว่า นี่ไม่ใช่ความคิดของเด็กคนเดียว

เหตุมันมีเรื่องให้สับสนและย้อนแย้งอยู่พอสมควร
ในความเลวร้ายของระบอบที่กำลังกัดกินชาติของเราอยู่นี้
หลายคนเริ่มเป็นเดือดเป็นร้อน
และหลายคนอยู่รนทนไม่ไหวกันแล้ว

หลายคนที่ว่านี้ ดูเหมือนจะไม่ใช่คนในนี้

หลายคนนั้นลังเล (กรุณาคิดถึงคำพูดพล่ามของเด็กน้อยประกอบไปด้วย)
การจะลุกขึ้นเอง มันก็จะเป้นการเตะหมูเข้าปากหมาไปเสีย
อีกทั้ง หากลุกขึ้นมาแล้วจุดไม่ติดเล่า (ผมเชื่อว่าพวกเขาไม่เคยพูดถึง แต่คงจะคิด)
ภาพสวยงามของวีรบุรุษกู้ชาติคงถูกลบไปด้วยการอ้างอิงจำนวน เหมือนเช่นกรณีม็อบก่อนที่ผ่านมา
นั่นเป็นเรื่องที่ไม่สมควรที่จะยื่นหน้าไปให้เขาฉีก
เหตุผลที่สำคัญไปกว่านั้น คือการเชื่อมั่นว่า ไม่มีนักการเมืองไหนเหลือให้คบหาอีกแล้ว
ความย้อนแย้งมันอยู่ตรงนี้

คำแนะนำของคุณ TFEX ในความเห็น 69.70 ก็ดูจะทำได้ ไม่เดือดร้อนอะไร
แต่ผมก็มองว่า มันไม่มีประโยชน์ด้วยเช่นกัน
ผมแอบเชื่อด้วยซ้ำไปว่า หากมีประวัติศาตร์ย้อนหลังของ 193 วันกลับมา
ใครซักคน สามารถรวบรวมกำลังพลได้เรือนแสนเรือนล้าน
เราก็คงได้เจอแต่ม็อบชนม็อบ
นับประสาอะไรกับการทำหนังสือยื่นไปทักท้วง หรือแถลงการณ์ใดๆ
ที่หลายคนทำกันหลายต่อหลายครั้งแล้ว (ลองดูกระทู้อะไรที่เกี่ยวกับเสื้อหลากสีหรือคนกลุ่มใดกลุ่มนึง)

ผมไม่คิดว่า มันจะเป็นประโยชน์อะไรอันใด
ยอ่างที่เราเห็น
เคยยึดอำนาจกลับมาได้
ชี้ความผิดทางคดี หรืออะไรต่อมิอะไรก็ทำกันมามากมาย
แต่ก็หาสามารถทำอะไรได้ ไม่สามารถเปลี่ยนแปลงความเชื่อในใจคนกลุ่มหนึ่งได้
ความเชื่อ เป้นเรื่องสำคัญนะครับ เราเองทุกคน ก้ต่อสู้เพื่อความเชื่อของเราอยู่
พวกเขาก็เช่นกันครับ

ผมไม่อยากตอบ เพราะตอบไปก้เท่ากับการแก้ตัวจากความขี้เกียจ หรือธุระไม่ใช่

แต่เมื่อต้องตอบ ผมก็จะตอบว่า
บางสิ่ง เป้นความจริง เป้นข้อเท็จจริง ซึ่งมันสามารถนำมาแย้งความเชื่อได้
แต่ความจริงจะถุกยอมรับ ต่อเมื่อเป้นประโยชน์ หรือเป็นโทษแล้วแต่กรณี
มันก็ต้องรอให้ความเป็นจริงนี้ประจักษ์แก่ตาครับ จึงจะเกิดการเชื่อ

แต่จะเมื่อไหร่

#75 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 02:07

ผมกำลังนั่งอ่าน นั่งคุยในสภากาแฟ ถก เสวนา วิจารณ์ในเรื่องการเมืองหรือกำลังนั่งอยู่หน้าเวทีม๊อบกันแน่? <_<

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#76 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:28

งั้นผมจะลองร่างหนังสือถึงนายกดู เผื่อฟลุก รางวัลที่หนึ่งก็มีคนถูกเกือบทุกงวด
เสียกระดาษa4 ใบนึง และค่าน้ำมันนิดหน่อย
ปล.จริงๆแล้วเห็นด้วยกับคุณtonyครับ ว่าคงไม่เกิดประโยชน์อะไร
แต่ผมมันโรคจิตชอบทำอะไรแบบนี้ ยื่นไปกี่เรื่องก็ไม่เห็นมีไรขึ้นมา ยกเว้นเรื่อง
ร้องเรียนสื่อเสนอข่าวเอนเอียงช่วงเลือกตั้ง อันนั้นxeroxไปยืนแจกหน้าสภาการหนังสือพิมพ์
ต่อมามติชนถูกสอบ แต่ไม่รู้เกี่ยวกับที่ไปยื่นหรือเปล่า

#77 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:35

ต่อจาก#76อีกนิด

แต่ถ้ามีคนร่วมลงชื่อสักห้าร้อยคนหรือพันคนหนังสือก็จะมีกำลังกว่าเยอะ
ใครร่างก็ได้ แล้วลงชื่อสนับสนุนกัน ไม่ต้องให้ผมร่าง เดี๋ยวหาว่าอยากเอาหน้าอีก

#78 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 06:12

ไม่รู้กะคุณจขกท.นะ

แต่ผมน่ะ....โคดภูมิใจเลยเวลาบอกใครๆว่าเป็นสมาชิกเว็บเสรีไทย
gladiator 1.jpg

#79 Anubitz

Anubitz

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:52

พักหลังๆ ทำไมถึงมีไอดีใหม่ๆ เข้ามาตั้งกระทู้ในแนวนี้ตลอด อาจมีหลายรูปแบบแตกต่างกันไป

แต่เป้าหมายที่แท้จริงเหมือนต้องการให้เผยตัวว่าคนเด่นๆ คนในนี้เป็นใครกันบ้าง..........ผมคิดมากไปป่าว :blink:

#80 ราชสิงห์โต

ราชสิงห์โต

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:57

.........อ่านมา 70+ กระทู้แล้ว........เศร้าใจ...ความคิดเห็นที่ยังไม่ก้าวข้ามความเห็นตัวเอง
...มิที่ชั่ที่สุด...ก็คือผู้ที่ยกยอปอปั้นท่าน และแต่งแต้มสีสันความไม่ดีของท่าน ให้เป็นสิ่งดีงาม...

#81 หนูอ้อย

หนูอ้อย

นักเขียนหน่อมแน้ม

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:10

.........อ่านมา 70+ กระทู้แล้ว........เศร้าใจ...ความคิดเห็นที่ยังไม่ก้าวข้ามความเห็นตัวเอง

อยากให้เคลียร์คำว่า "จุดจบของเสรีไทย" ด้วยค่ะ
มันจะจบง่ายๆด้วยกระทู้นี้ของคุณหรือ ?

มาดูต้นกำเนิดของบอร์ดเสรีไทยดีกว่าค่ะ
http://webboard.seri...ของบอร์ดเสรีไท/

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#82 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:12

ผมกำลังเข้าใจว่า คุณราชสิงห์โต กำลังบอกว่า เราควรจะเดินขบวนประท้วง

ขณะที่ความเห็นของเพื่อนสมาชิกกำลังบอกว่า ม๊อบไม่ได้สร้างอะไรให้ดีขึ้น

ผมเข้าใจถูกใช่ไหม
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#83 ราชสิงห์โต

ราชสิงห์โต

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:20

พวกคุณได้อะไรจากกระทู้นี้บ้าง......................... ??? หาคำตอบออกมาสิ
ใบ้ให้อีกหน่อยสำหรับคนที่ยังคิดในแบบใช้สมองซีกซ้าย นำซีกขวา..........................
จากคำตอบ 80+ ที่ผ่านมา ยังคงไม่เข้าใจปัญหา และไม่มีวิธีแก้ปัญหา ที่แท้จริง
...มิที่ชั่ที่สุด...ก็คือผู้ที่ยกยอปอปั้นท่าน และแต่งแต้มสีสันความไม่ดีของท่าน ให้เป็นสิ่งดีงาม...

#84 David_GinoLa

David_GinoLa

สมาชิกระดับไพร่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:23

พวกคุณได้อะไรจากกระทู้นี้บ้าง......................... ??? หาคำตอบออกมาสิ
ใบ้ให้อีกหน่อยสำหรับคนที่ยังคิดในแบบใช้สมองซีกซ้าย นำซีกขวา..........................
จากคำตอบ 80+ ที่ผ่านมา ยังคงไม่เข้าใจปัญหา และไม่มีวิธีแก้ปัญหา ที่แท้จริง

จะเปิดเผยตัว

เผอิญผมยังไม่ได้ทำประกันอัคคีภัยครับ และไม่ได้มีตำรวจเป็นพรรคพวก

ถ้าเสื้อแดงมาทำอะไรผม เท่ากับว่าผมโดนกระทำฟรีๆ ไม่มีสิทธิ์เรียกร้องอะไร ถ้าตายก็ตายฟรีครับ

ไม่เหมือนเสื้อแดง ใครแตะนิดแตะหน่อยก็เป็นเรื่องทั้งแผ่นดิน (ดูเรื่องนายวรเจตน์เป็นตัวอย่าง)
"การเมืองต้องเป็นเรื่องการเสียสละ การเมืองคือภาระของทุกผู้การเมืองเรื่องส่วนรวมร่วมรับรู้ การเมืองต้องต่อสู้เพื่อส่วนรวม"เนาวรัตน์ พงษ์ไพบูลย์

#85 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:40

จากที่

จากที่คุณกล่าวอ้างในประเด็น อยากให้ถึงเป้าหมาย...........ต้องวิ่งชนและเสียสละ.........อย่างมาก................

อีกนิด..........เราในฐานะผู้คล่ำหวอดในโลกแห่งความเป็นจริง....................พวกเราในที่นี้มีแล้วละ สติ และ ปัญญา

แต่........ยังขลาดความกล้าหาญ.........เข้าใจใหมมมมมมมมมมมมมมมมมมมม......(จะมีสักคนใหม ที่คิดออก)

การที่คุณพูดลอย ๆ โดยปล่อยให้คนอื่นตีความเอง ผมว่ามันก็แปลก ๆ เหมือนกันนะ

ตอนแรกผมก็ไม่อยากจะสนใจหรอก แต่เห็นว่ายังมีการพูดคุยกัน เลยบอกไปว่า

ผมตีความแล้วเห็นแบบนี้ ในความเห็นที่ 82 ผมว่าแวดวงวิชาการไม่ทำกันนะ

เท่าที่เห็นก็มีแต่พวกใบ้หวย ที่ชอบทำแบบนี้ ขออภัย หากคิดว่าไม่เหมาะสม

แต่ผมรู้สึกแบบนี้จริง ๆ
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#86 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

ในอดีตมีการร่างหนังสือ และรวบรวมรายชื่อ เพื่อทำอะไรบางอย่างผมไม่แน่ใจ
ใครจำได้ ช่วยขุดกระทู้จากบอร์ดเก่าให้หน่อย เอามาให้ไอ้พวกเกรียนมาทีหลัง
ได้ดูว่าได้เคยทำไปแล้วนะเว้ยเฮ้ย .... แล้วให้พวกมันไปศึกษาเอาว่า ที่เคยทำได้
เพราะอะไร ทำไมถึงทำได้

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#87 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

ยอมรับ ว่าหาสาระไม่เจอ หรือฉลาดไ่ม่พอเทียบเท่า จขกท. ที่ปรัชญาสูงส่งยิ่งนัก

#88 Moon

Moon

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

เจอพอดี ลองเอาไปดูก็แล้วกัน

http://oldforum.seri...065.0/wap2.html

[color=#000080;]จันทร์เอ๋ย จันทร์เจ้า ขอข้าวขอแกง[/color]

ผมเป็นกลางนะครับ[color=#000080;]  :)[/color]

#89 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:08

เบื่อไอ้เวร อยากเห็นคนเขาม๊อบกันขนาดจนถึงต้องมาปลุกกระแส

ไม่ได้กินข้าหรอกเว้ย

#90 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:10

'ราชสิงห์โต'เหมือน'บัตรเติมเงิน'หรือ'ปลาร้าเก่าใจไหใหม่'อย่างหนึ่ีง คือตั้งกระทู้แล้วก็หายไป.......
ผมเข้ามาก่อนหน้านี้ แต่ไม่ตอบกระทู้คนมีพฤติกรรมแบบนี้......ฮา
เมื่อมีคคห.ที่สอง จึงเข้ามาแสดงตัวบ้างแล้วจะไม่เข้ามาอีก
เพราะไม่สนใจกระทู้ที่มีเนื้อหาอย่างนี้จาก'คนแปลกหน้า'.....ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ส่วนสมาชิกที่นี่ 'เสรีไทยดอทเนท'คนรู้ทันการใช้อำนาจเป็นธรรมของทักษิณ
การเป็นนักโทษหนีคุกแล้วไม่ยอมรับกรรมที่ก่อ อยากให้นิรโทษกรรมนั้น
อยากครอบครองประเทศไทย ครอบครองทรัพย์สินเพื่อลูกหลานและพรรคพวกนั้น..

สมาชิกเขามีวิธีต่อต้าน ขัดขวาง ต่อสู้ตามศักยภาพ
และ'ทุนทางสังคม'ของเขาแล้วว่ะ......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:13.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#91 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:13

ยอมรับ ว่าหาสาระไม่เจอ หรือฉลาดไ่ม่พอเทียบเท่า จขกท. ที่ปรัชญาสูงส่งยิ่งนัก

ยอมรับอีกคนว่าข้าน้อยต้อยต่ำยิ่งนัก อยู่ที่นี่เหมือนไก่รองบ่อนให้เจ้าของกระทู้เศร้าใจเหยียดหยามเอาว่าใช้สมองซีกซ้าย นำซีกขวา 555

AMAZING  coup d'etat  , THAILAND ONLY ..  :ph34r:  

#92 nhum

nhum

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:13

ใครทำไรไม่ถูกใจ หรือทำไรใครไม่ได้เหรอ หรือแยกแยะตัวเองไม่เป็น

#93 phoebus

phoebus

คณะรักษาความสงบแห่งชาติ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:15

ดูเหมือนจะ Fall แร้วนะ จขกท.

B) B)

ข้าจักล้มล้าง ระบอบทักษิณ ให้หมดสิ้นไปจากแผ่นดินไทย 

#94 sendou tiger

sendou tiger

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:25

สำหรับผม ที่นี่เหมือน หนังสือเล่มใหญ่ครับ ใหญ่มากๆๆๆๆๆๆ ที่มีข้อมูล ความรู้ใหม่ๆ มาเพิ่มเติมตลอด
แถม เมื่อมีข้อสงสัย ก็มีคำตอบให้เราได้ด้วย
คงต้องย้อนกลับไปถาม เจ้าของกระทู้นะครับว่า
"ท่านคิดว่า หนังสือ มีส่วนเปลี่ยนแปลงสังคมได้ไหมครับ"

#95 dahlia v2

dahlia v2

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:26

สรุปแล้วเอ็งอยากให้คนในเสรีไทยออกมาชุมนุมยึดสถานที่แล้วตามด้วยเผาบ้าน เผาเมือง ว่างั้น

ผมเป็นแฟนคลับ แคนไท , ริดกุน , เช neverdie , eAT , Moon , tonythebest [/color][color=#0000FF;], -3- , Limmy , amplepoor , ติ๊บไตบูชาเงิน . เด็กปากดี , โจโฉ นายกตลอดกาล , อารยา, ตะนิ่นตาญี , ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

พอดีผมลืม password เก่า และ e-mail ที่ใช้สมัครครับก็เลยจำเป็นต้องสมัครใหม่

#96 korkang

korkang

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:27

จขกท อธิบายซะยืดยาวเลย แสดงว่าแคร์ที่นี่นะเนี่ย รู้นะใจร้อนลุ่ม

#97 หนูอ้อย

หนูอ้อย

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:30

ไม่เข้ามาตอบ ไม่มาให้เหตุผล ไม่มาขยายแนวคิด
มาวางเบ็ดไว้ต้นกระทู้ แล้วผ่านไปถึง #80 #83 มาด่าคนอื่นและยกย่องตัวเอง
เป็นศาสดาที่มาบอกใบ้คำเฉลย เออหนอทำแบบนี้ ท่านลองเอากระจกส่องหน้าตัวเองดูเถิด

#98 ตะนิ่นตาญี

ตะนิ่นตาญี

La vie en rose

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:31

ด้วยจิตใจที่มืดมัว เต็มเปี่ยมไปด้วยอคติ จึงไม่อาจเห็นได้ในสติปัญญาของผู้อื่น

ความคับแคบ ในอารมณ์ ความอิจฉาริษยา ในจิตใจ จึงไม่อาจทนได้ในความงดงามในวิญญาณของผู้อื่น

ด้วยความอยากได้ใคร่ดี อยากมี อย่างผู้อื่น ซึ่งตนขาดไร้ จึงคิดเพียงแต่แย่งชิงผู้อื่น หรือแม้แต่ขายได้ในวิญญาณ

ความไม่มี เหล่านี้ใน วิญญาณ ก่อให้เกิดความสกปรกในจิตใจ ความโสมม โดยธรรมชาติ อย่างไม่อาจหลีกเลี่ยง

จะเกิด-จะดับ นั่นคือ อนิจจัง นั่นคือความไม่เที่ยง แต่ หัวใจ ของเหล่า ผู้หยิ่งในเกียรติ ในที่นี้ที่ เสรีไทย

ทุกคนพร้อมที่จะตายให้ ชาติ-ศาสนา-พระมหากษัตริย์ ได้ถ้วนทั่วทุกตัวคน แล้วเจ้าของกระทู้ล่ะ กล้า ได้อย่างพวกเขาไหม?

มาตรแม้นว่า ที่แห่งนี้ ที่เสรีไทยนี้ จะต้องสิ้นสูญไปด้วยกฎแห่งความไม่เทียง หากแต่ ความเป็นมนุษย์ที่แท้ ของพวกเขาถ้วนทั่วทุกตัวคน

ก็จะยังคงยืนยืนหยัดต่อไปในคำเล่าขานตลอดไป และนี่คือ นิรันดร์กาลในเสี้ยวเวลา...

ตะนิ่นตาญี

วันศุกร์ที่ ๔ พฤษภาคม พ.ศ. ๒๕๕๕

เวลา ๙.๓๑ นาฬิกา

"จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา"

#99 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:47

ผมไม่ใช่สมาชิกที่เป็นที่ยอมรับที่นี่หรอกครับ แต่ถ้าจขกท.อยากเสนอให้ทำอะไรก็บอกได้เลยนะครับ
ถ้าเป็นเรื่องดี ผมเอาด้วยหมด หรือจะเริ่มจากไปยืนประท้วงหน้าสภากันสองคนก่อนก็ได้ครับ
อยากหาไรทำอยู่พอดี ช่วงนี้วันๆทำแต่งานส่วนตัว อยากทำเพื่อส่วนรวมบ้าง

#100 ชายกลาง

ชายกลาง

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:57

คำพูด คำเขียน ทำเหมือนตัวเองเป็นคนยุคเก่าแก่ มีความรู้ ความคิดซะเต็มที
แต่อ่านไป อ่านมา นี่มันคนบ้าเพ้อเจ้อ นี่หว่า

ตลกคำว่า "ผู้คล่ำหวอดในโลกแห่งความจริง"

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน