Jump to content

- - - - -

งงๆ..ทำไมตำรวจสก๊อตแลนด์ยาตย์ หรือพวกMI 6 อันโด่งดังไม่ชิวแม้วเข้าซังเต..หึหึ

• Please log in to reply
100 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:33

ฐานเอาเงินแสนกว่าล้านมาชุกไว้ที่ที่อังกฤษ โดยไม่มีที่ไปที่มา ..ง๊งงง หึหึ
ปล..พวกหูเบา มีหัวเอาไว้ตัดผม ตาสว่างยัง

#2 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:46

:mellow: เค้าคงเห็นเป็นอาจม จับไปขังเดี๋ยวลิ่วล้อก็วิ่งกันหางชี้ล้อบบี้ให้ปล่อยอยู่ดี เค้าก็รู้ๆกันอยู่นโยบายรัฐฯเราเป็นแบบสมบัติผลัดกันชม กระทบความสัมพันธ์, ผลประโยชน์ "ระหว่างประเทศ" เปล่าๆ ขังไปก็มาเปลืองภาษีคนบ้านเค้าอีกเสนียดจะติดแผ่นดินด้วย ปล่อยให้มันลอยหรือเลื้อยผ่านไปดีกว่า...

:rolleyes: แต่แน่จริงบอกให้กลับบ้านเราสิ ทั่วโลกเป็นวิญญาณเร่ร่อนไปได้ แต่ทำไม๊ บ้านตัวเองไม่ยักกะกล้ากลับ...กลัวอะไรเหรอ...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#3 uramihci

uramihci

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:52

ขนาดนักโทษมันมาโผล่ใกล้ๆ ให้จับ คนมีหน้าที่โดยตรงมันยังไม่จับ แถมยังแห่กันไปกราบไข่มันอีกตะหาก
เขาก็คงคิดว่า "ช่างแม่มัน" ละกัน...

#4 RiDKuN_user

RiDKuN_user

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:57

*
POPULAR

ตอนที่หนีหัวซุกหัวซุน ขนของออกนอกอังกฤษแทบไม่ทัน ไม่เห็นมาโพสกระทู้แบบนี้เลยนะ หึหึ
" ชีวิตผมไม่เคยกลัวอะไรทั้งนั้น ผมกลัวอย่างเดียว...กลัวจะถูกมองว่า 'ขายชาติ' " - The Last Tycoon

~ ทักษิณตาย เสรีไทยไชโย ~

#5 ทรงธรรม

ทรงธรรม

ต่อให้ต้องเรียนจนแก่ ก็จะเรียนต่อไป คนเราพัฒนาได้ทุกคน

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:05

ประเทศอย่างอังกฤษ กับ อเมริกา พวกนี้เขาก็หวังจะได้ลงทุนกับ แหล่งทรัพยากรธรรมชาติของไทยน่ะครับ โดยเฉพาะพวกทักษิณ ที่พร้อมจะเอาทรัพยากรของเรา ไปแลกกับผลประโยชน์ต่าง ๆ แล้ว ก็ยิ่งง่ายไปกันใหญ่ ไหนเลย ชาติตะวันตกจะกล้าทำเรื่องที่ขัดใจ หัวหน้ารัฐบาลของไทย ณ ขณะนี้ ได้ล่ะครับ
กับเรื่องที่รอการพิสูจน์ ในแหล่งที่มาของเงินนั้น กับ ผลประโยชน์ที่จะได้ก้อนใหญ่ คนฉลาดอย่างพวกฝรั่งหัวแดง เขาก็ชั่งน้ำหนักได้น่ะครับ พวกนั้นเขารู้ทัน ว่าควรจะเข้าเหลี่ยมไหนได้หรอกครับ และยิ่งเฉพาะท่าทีที่กระทรวงต่างประเทศ นำโดย นายปึ้ง กำลังทำอยู่ตอนนี้ เขาก็รู้ล่ะครับว่าทักษิณนั้น ถือเป็นกล่องดวงใจที่ ยังไม่ควรไปยุ่งด้วยในตอนนี้ เดี๋ยวจะพลาดเค้กก้อนใหญ่ไปเสียก่อน
นับถือใคร หรือจะเชื่อความบริสุทธิใคร ควรใช้วิจารณญาณ ในเรื่องที่เกี่ยวข้องประกอบด้วยครับ และช่วยดูให้ด้วยว่า เจ้ากระทรวงต่างประเทศของเรา ได้ทำหน้าที่สมกับตัวแทนของประเทศ เพื่อประโยชน์ของประเทศ ดีแล้วหรือยัง

ขอให้พวกเรา ชาวหลากสี และพันธมิตร จงมีชีวิตรอด จากภาวะเศรษฐกิจตกต่ำ ฝีมือปูนา ไปตลอดรอดฝั่งด้วยครับ

PEMDAS ย่อมาจาก ลำดับการคำนวณ Parentheses , Exponentials , Multiply , Divide , Add , Subtract

FWGHSO ย่อมาจาก ลำดับการประเมินผลของ query  FROM, WHERE, GROUP BY, HAVING, SELECT, ORDER BY

#6 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:10

ขนาดนักโทษมันมาโผล่ใกล้ๆ ให้จับ คนมีหน้าที่โดยตรงมันยังไม่จับ แถมยังแห่กันไปกราบไข่มันอีกตะหาก
เขาก็คงคิดว่า "ช่างแม่มัน" ละกัน...

โกงประเทศไทยจนเหลือแต่กระดูก ทำไมอังกฤษมันทำแบบนี้วะ ไอ้พวกโง่..หึหึ

#7 ใจหมาอำมหิต`

ใจหมาอำมหิต`

อำมาตย์Hard Core !!

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:14

โกงประเทศไทยจนเหลือแต่กระดูก ทำไมอังกฤษมันทำแบบนี้วะ ไอ้พวกโง่..หึหึ

ในขณะที่ตอมว่าคนอื่นว่า "โง่"
ตอมอาจจะกลายเป็นคน"โง่"กว่าในสายตาของคนเหล่านั้นก็ได้นะ

รักนะไอ้โ่ง่ ~~~!!

:lol: :lol: :lol: :lol:

"ประชาชนไม่ควรกลัวรัฐบาลของตนเอง รัฐบาลต่างหากที่ควรกลัวประชาชน”

"กลุ่มชาวพุทธหูรุนแรง"

#8 เดอะอำมาตย์

เดอะอำมาตย์

อิคคิวเป่าปุ้น

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:18

ทำไมโดน ควายแดง ด่าโง่ถึงไม่รู้สึกอ่ะไรซักกะติ๊ดเลยอ่าาาาาาาาา
" เราควรรอให้คนอื่นยอมรับเรา หรือควรทำให้เราเป็นที่ยอมรับของผู้อื่น "

#9 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

ฮาาาา
รอมานาน
หลังจากมีข่าวว่าจะ ได้ เข้าสหรัฐ

จนวันนี้
ก็ยังไม่ได้เข้า

แค่มีข่าวว่าได้ไปดูบอลตั๋วผี
แถมประโคมข่าวว่าจะ ว่าจะ

ไปสหรัฐ

กี่ปีแล้วหนา

#10 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

แล้วมันเกี่ยวอะไรกับหน่ยวที่ว่ามาหรือ ปญอ มากอะ

#11 B1-66ER

B1-66ER

น้องเก่า

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:24

ดูบอลยังต้องใช้ตั๋วผี ความสำคัญของเหลี่ยมกับคนอังกฤษมันยังไงกันวะ ตอม!!???????!!!

#12 idolation

idolation

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:26

บางคดีถ้าเคลียร์แล้วก็จบ เข้าประเทศได้

น่าจะใช้เวลานานหลายปีอยู่นะเนี่ยกว่าจะเข้าได้.. หึหึ
รักในหลวง ห่วงลูกหลาน ร่วมกันต้าน ตระกูลชินวัตร

#13 Ricebeanoil

Ricebeanoil

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:27

เค้าคงคิดว่า "Let I-แม้ว be" มั่งครับ เห็นมันชอบแบบนี้นี่
เถียงกับความจริง เถียงให้ตายก็ไม่มีทางชนะ

#14 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:29

ก็แกไปหลบอยู่ในกลุ่ม ( แถวล่าง ) โปลิส หาไม่เจอ !!!!

#15 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

น้องสาว มันเป้นใครล่ะครับ พี่เมียมันเป้นใครล่ะ? ถ้าเข้าไม่ได้นี่ซิแปลก ไอ้ปัญญาอ่อน
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#16 wewe

wewe

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:34

*
POPULAR

มันเจ็บใจตรงที่เข้าประเทศตัวเองไม่ได้นี่ซิตอม เหอะๆ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#17 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:54

มันเจ็บใจตรงที่เข้าประเทศตัวเองไม่ได้นี่ซิตอม เหอะๆ

แสดงว่ามันมีอำนาจนอกรัฐธรรมนูนจริงๆอย่างที่ว่าไว้นะครับ ลองดูครับใครได้ใครเสียถ้าแม้วยังไม่เข้าประเทศไทย
สำหรับผมแนะนำให้แม้วบินไปบินมาอย่างนี้แหล่ะ ..หึหึ

#18 wat

wat

เนตังมะมะ เนโสหะมัสมิ นะเมโสอัตตา.

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:02

แสดงว่ามันมีอำนาจนอกรัฐธรรมนูนจริงๆอย่างที่ว่าไว้นะครับ ลองดูครับใครได้ใครเสียถ้าแม้วยังไม่เข้าประเทศไทย
สำหรับผมแนะนำให้แม้วบินไปบินมาอย่างนี้แหล่ะ ..หึหึ

-_- ใจมืดบอดชวนสังเวชแท้ๆ อำนาจล้นฟ้าล้นเมืองทุกวันนี้ยังหางจุกตูด แล้วมาโทษอำนาจที่มองไม่เห็น

:mellow: ไอ้อำนาจนอกรัฐฯที่อ้างน่ะ มันคือบาปกรรมที่ทำไว้หรือเปล่า ทีพวกท่านไปกราบกรานเทิดทูนมัน ปกป้องมัน พร้อมพลีกายถวายชีวิตนั่นอำนาจอะไร ถ้ามันกลับมาแล้วตายเพราะคนที่เกลียดมันก็อำนาจเดียวกันนั่นแหละ...

-_- เฮ้อออออ...สัตตานังผู้มีกรรมเป็นเครื่องกำเนิดโดยแท้...
:) Sometime...Sun shine through the rain...

#19 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:04

ข่าวนี้ สื่อฝรั่งเป็นคนเอามาเผย
มืงสงสัยอะไร มืงก็เขียนอีแมวไปถามสิ ไอ่ควาย
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#20 bird

bird

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

ว่าแต่...รู้หรือป่าวว่า MI-6 มีหน้าที่รับผิดชอบคดีประเภทไหน
ถ้าไม่รู้แจ้ง...ก็อย่ามามั่ว...ให้อายเค้าเลย

#21 wewe

wewe

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:05

เอ๋ อย่าปากมอมซิตอม

ถ้าไม่ผิดจะกลัวไร

อำนาจอยู่ในมือแท้ๆ

ความเท็จแม้นเร้นได้ในปัจจุบัน  แต่ก็เหมือนซ่อนสุริยันไว้หลังเมฆ

อย่านึกถึงแต่ความผิดพลาด  จงระลึกถึงต้นเหตุของความผิดพลาด

#22 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:09

ใครห้ามแม้วเข้าประเทศไทยเหรอครับ

หรือไอ้ป๊อดนั่นกลัวคุกจนขี้หด
"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#23 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:11

อยากเห็นท่านเทพโดนซิวเข้าซังเตที่ประเทศไทยมากกว่าอ่ะ หึหึ ตอม หึหึ

Edited by mairukumoa, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:12.

#24 wikkie

wikkie

โตขึ้นหนูจะเป็นนายก

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

แค่ไปนั่งดูบอลเพราะซื้อตั๋วผี เอามาอวดเป็นคุ้งเป็นแคว เล่ากัน 3ปี 8ปียังไม่จบ สงสัยคงจะตัดภาพข่าวเอาไว้อวดยันรุ่นลูกรุ่นหลาน
นี่คงจะภูมิใจกับนักโทษหนีคุกขนาดหนักถึงขนาดเพ้อเป็นชื่อทักกี้ทุกลมหายใจเข้าออก มีข่าวนิดๆหน่อยๆก็เอามาเล่าไม่รู้จักจบ
ถ้าแน่จริง ทำไมไม่กลับประเทศไทยละไอ้ลูกหมาใจตุ๊ด
รู้จักความหมายของ ประชาธิปไตย ดีพอแล้วหรอ

#25 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:12

ว่าแต่...รู้หรือป่าวว่า MI-6 มีหน้าที่รับผิดชอบคดีประเภทไหน
ถ้าไม่รู้แจ้ง...ก็อย่ามามั่ว...ให้อายเค้าเลย

กำลังจะถามอยู่แล้วเชียว เท่าที่รู้มา MI6 นี่รับผิดชอบข่าวกรองแบบ CIA ไม่ใช่เหรอ?
ส่วน Scotland Yard เป็น Metropolitan Police หรือตำรวจนครบาลของเขาไม่ใช่เหรอ?
แล้วมีอำนาจอะไรกับ "คดีฟอกเงิน" ครับ -_- เท่าที่ทราบน่าจะเป็นอัยการมากกว่านะ

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#26 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:15

ฐานเอาเงินแสนกว่าล้านมาชุกไว้ที่ที่อังกฤษ โดยไม่มีที่ไปที่มา ..ง๊งงง หึหึ
ปล..พวกหูเบา มีหัวเอาไว้ตัดผม ตาสว่างยัง

เดี๋ยวผมทำหนังสือส่งไปที่อังกฤษให้เค้าลองตรวจสอบดูก็น่าจะดีนะครับ
เคยร่างไว้จะส่งให้unที่นึงแต่เสียดายที่ไม่ได้ส่ง มัวแต่หาคนเกลาภาษาให้ ไปๆมาๆไม่ได้ส่งเลย

#27 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

ศาสตราจารย์ ดร.ปราโมทย์ นาครทรรพ ช่วงหลังได้ค่อยฟังแกแล้ว บางครั้งบทวิเคราะห์เป็นการวิเคะแทน ลองอ่านดู

"ปราโมทย์" เชื่อโอกาส "แม้ว" เข้าอเมริกา 60/40 แนะคนต้านอย่าเพิ่งถอดใจ
"ปราโมทย์" เผย "แม้ว" ต้องการเข้าอเมริกามาก เพื่อจะได้ภาพการเป็นนักประชาธิปไตย ถูกกลั่นแกล้ง เชื่อโอกาสเข้าได้ 60/40 แต่ก็ไม่ง่าย เนื่องจากคนไทยที่นั่นอาจออกมาต่อต้านได้ ซึ่งผู้นำสหรัฐคงไม่กล้าเสี่ยงเนื่องจากอยู่ในช่วงของการเลือกตั้ง พร้อมชี้การที่ "ป๋าเปรม" อ่อนต่อรัฐบาล ไม่ใช่การเกี้ยเซี้ย แนะอย่าตีความสัญญาณกันผิดๆจนทำให้ถอดใจ ไม่อยากสู้ต่อ
วันที่ 3 พ.ค. ศาสตราจารย์ ดร.ปราโมทย์ นาครทรรพ นักวิชาการอิสระ กล่าวในรายการ "คนเคาะข่าว" ทางสถานีโทรทัศน์ผ่านดาวเทียม ASTV ว่า พ.ต.ท.ทักษิณกำลังพยายามใช้ยุทธศาสตร์โลกล้อมประเทศ ซึ่งมันก็เป็นเรื่องของคนอัปปรีย์ ชักน้ำเข้าลึกชักศึกเข้าบ้าน ทำลายชาติ เพื่อผลประโยชน์ตัวเอง แต่ศัตรูสมัยนี้กับสมัยก่อนต่างกันมาก สมัยนี้เป็นทั้งระบบศก.ทุนนิยม สื่อ โฆษณาชวนเชื่อ ส่งคนแทรกแซง เอ็นจีโอ มั่วไปหมด รวมทั้งสิ่งที่อเมริกามีเป็นล่ำเป็นสัน ที่เรียกว่าระบบล็อบบี้ยิสต์

แล้วสิ่งที่มันไปไกลกว่าที่เราคิด ก็คือการต่อสู้เพื่อให้ได้กลับประเทศไทยของพ.ต.ท.ทักษิณ ซึ่งรัฐบาลก็ไม่ทำหน้าที่ แทนที่จะทำเรื่องง่ายๆ ข้าราชการติดคุกก็ต้องถอดยศ เรียกเครื่องราชฯคืน แต่รัฐบาลอภิสิทธิ์ รัฐบาลสุรยุทธ์ ก็ไม่ทำ พวกที่ใช้ล็อบบี้ยิสต์ได้ก็คือพ.ต.ท.ทักษิณ ใช้สร้างภาพพจน์เพื่อจะกลับประเทศให้ได้ โดยจ้างตั้งแต่ปี 2007 เอาเงินไปจ้างคนสร้างภาพ เพื่อเข้าประเทศต่างๆให้ได้ เพื่อฟอกล้างตัวเอง ว่าตัวเองไม่ผิด ไม่อย่างนั้นจะมาประเทศโน้นนี้ได้หรือ
แล้วก็หวังจะเข้าอเมริกาให้ได้ ตนได้คุยกับล็อบบี้ยิสต์ นักวิชาการ ผู้สนใจการเมือง ที่อเมริกา เขาบอกกันว่าทำนบที่อเมริกา พ.ต.ท.ทักษิณตีแตกหมดแล้ว โดยใช้เงินไปหลายล้าน ทางไทยเองก็ไม่แสดงฝีมือในการโต้ตอบ แน่นอน รัฐบาลสมัคร สมชาย ยิ่งลักษณ์ ต้องเข้าข้างอยู่แล้ว แต่สุรยุทธ์ กับอภิสิทธิ์ ไม่ทำอะไรเลย พ.ต.ท.ทักษิณเลยไปหลอกให้คนอเมริกาเผยแพร่สิ่งที่ตัวเองต้องการจนได้ผล และได้ประโยชน์กลับมาเป็นเงินเป็นทอง เอามาเคลื่อนไหวหมู่บ้านแดง

ตนไปอเมริกาสืบหาความจริง สอบถามลูกศิษย์ที่เป็นล็อบบี้ยิสต์ ครูบาอาจารย์ เพื่อนฝูง ก็บอกว่าพ.ต.ท.ทักษิณชนะทุกอย่าง แม้แต่เงินของกระทรวงต่างประเทศที่ไปตั้ง Thai Studies Center ไม่ว่าจะที่มหาวิทยาลัยวิสคอนซิน คอร์แนล มิชิแกน UCLA ปรากฎว่าเอาเงินรัฐบาลไปสร้างกระบอกเสียงให้พ.ต.ท.ทักษิณหมดเลย คนก็ปลงใจว่าเป็นนักประชาธิปไตย ถูกกลั่นแกล้งโดยในหลวง ทหาร และอำมาตย์

นายปราโมทย์ กล่าวต่อว่า พ.ต.ท.ทักษิณจะได้เข้าอเมริกาหรือไม่ได้ ตนก็ไม่รู้ คนที่รับผิดชอบระดับสูงในกระทรวงต่างประเทศที่เป็นข้าราชการประจำ ก็บอกว่าไม่มีเหตุผลอะไรที่จะไม่ให้เข้า เพราะประเทศอื่นๆก็ให้เข้า แต่อเมริกาที่บอกว่าเป็นเจ้าของหลักการณ์ ซึ่งมีกฎหมายที่เรียกว่าอย่าหลอกกฎหมาย ถ้าพ.ต.ท.ทักษิณไป แล้วมีคนฟ้อง พังตั้งแต่ประธานาธิบดีถึงตรวจคนเข้าเมืองเลย เพราะรู้ว่าเป็นนักโทษหนีคุก ถ้ามีคนไปแจ้งไว้ ดีไม่ดีถูกจับคาสนามบิน

แต่พ.ต.ท.ทักษิณก็จะทำทุกทางเพื่อเข้าให้ได้ ทำเป็นทะลึ่งจะขอเฝ้าสมเด็จพระเทพฯ โดยจะเดินทางเข้าไปให้พอดีกับช่วงที่จะเสด็จส่วนพระองค์ แต่โอกาสเข้าได้ 60 / 40 ได้มากกว่าไม่ได้ แต่โชคดีคนไทยส่วนใหญ่ในสหรัฐ อยู่ในรัฐที่มีความสำคัญต่อการเลือกตั้ง แล้วคนไทยส่วนใหญ่ที่นั่นจงรักภักดี รู้ไส้ทักษิณดี เขาก็พากันต่อต้าน เสียงคนไทยอาจไม่ได้ชี้ขาดการเลือกตั้ง แต่บางหน่วยเลือกตั้งอาจเป็นตัวพลิกผันได้ ผู้นำอเมริกาจะยอมเสี่ยงเพราะทักษิณหรือไม่
นายปราโมทย์ กล่าวอีกว่า เกรงกันว่าถ้าพ.ต.ท.ทักษิณเข้าอเมริกาได้ จะสะท้อนมายังเมืองไทยว่า เห็นหรือไม่ ทักษิณเป็นที่ยอมรับจากนานาชาติ เป็นประชาธิปไตย แต่ว่าในบรรดาพวกที่อยากได้ กับพวกที่ไม่สนใจเหตุบ้านการเมือง ก็นึกว่าเรื่องที่พูดกัน เป็นการทะเลาะกันของลูกน้องทักษิณ กับลูกน้องของในหลวง ซึ่งมันบิดเบือน

แสดงว่าพ.ต.ท.ทักษิณเป็นคนฉลาดในการใช้ล็บบี้ยิสต์ คุ้มค่าเงินที่ให้ไปปีละ 1.1 ล้านเหรียญ 3 แห่ง แล้วมีแห่งหนึ่งแทรกแซงการเลือกตั้งในเมืองไทยด้วย โดยมาวางแผนเลือกตั้งให้พรรคเพื่อไทย

นายปราโมย์ กล่าวว่า พ.ต.ท.ทักษิณอาจเข้าอเมริกาได้ แต่จะได้ผลสมใจหรือไม่ เพื่อกลับมาเมืองไทยระหว่างงานมหามงคล ครบ 5 รอบพระราชสมภพสมเด็จพระบรมโอรสาธิราชฯ และ 80 พรรษาสมเด็จพระบรมราชินีนาถ ก็เป็นอ้างเจ้าอ้างนาย หวังคุ้มหัวตัวเองเพื่อหลอกคนอื่น แต่มันอาจไม่ง่ายอย่างนั้น ไปถึงอาจเจอคนไทยในอเมริกาต่อต้านก็ได้

นายปราโมทย์ ยังกล่าวด้วยว่า คนไทยหลายคนคิดว่าตอนนี้ทำนบแตกแล้ว เลยถอดใจ คนที่เมืองนอกเขาก็บ่นกันเรื่องพล.อ.เปรมเปิดให้รัฐบาลเข้ารดน้ำ และฟังเพลงร่วมกัน เขาไม่เข้าใจว่าพล.อ.เปรมก็มีกุศโลบาย อีกทั้งเป็นรัฐบาลเมื่อขอเข้าพบจะไม่ให้เข้าก็ไม่ได้ ตนไม่อยากให้อ่านสัญญาณผิดๆคิดว่าเกี้ยเซี้ยกันหมดแล้ว และทำให้ถอย

#28 NightMare

NightMare

พอจะทนแดงได้จิ๊ดๆ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:19

จากกระทู้นี้ทำให้ผมเห็นได้ว่า ตอมเลือกตอบ หึหึหึ ^_^

เมื่อก่อน ทำไมแม้วไม่ยอมเข้าอังกฤษเลยคร้าบบบบคุณตอมมมมมมมมมมมมมมมมมมม :lol: :lol: :lol:

เมื่อน้ำค้างหยดหล่นบนดอกไม้

ลมรำเพยระเหยหายเมื่อใกล้สาง

กับชีวิตวันนี้ที่บอบบาง

เหมือนน้ำค้างระเหยหายด้วยสายลม

~¤ สนธิกาญจน์ กาญจนาสน์ ¤~

#29 SUPER@

SUPER@

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

โง่่รึ..ใครโง่ล่ะ ท่าทีอังกฤษแบบนี้อ่านไม่ยากเลย ก็ใครล่ะที่จะอยากจับ ก็ในเมื่อรัฐบาลรีบเอาหนังสือเดินทางไปคืน พอบินมาอยู่ใกล้ๆ ส.ส.รัฐบาลก็รีบแห่กันไปกราบงี้ คนที่คิดเป็นเค้าก็เข้าใจได้ไม่ยาก ถ้าจับไปก็เปลืองตัวเปล่าๆ สู้รอให้มันกัดกันเรียบร้อยแล้วค่อยเข้าข้างฝ่ายชนะดีกว่า

Edited by SUPER@, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:03.

นักการเมืองทั้งหลาย ผมมองดูคุณอยู่

#30 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:23

ATOM พักนี้โผล่หน้ามาบ่อยจัง เงินไม่พอใช้เหรอ ข้าวของแพงเหรอ ได้ค่าแรง 300 แล้วนี่

#31 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

เค้ารู้กันทั้งโลกแล้วตอม
ว่าประเทศไทย ไม่เคยปิดประตูไม่ให้ไอ้เชี่ยแม้วกลับบ้าน (มานอนคุก)
แม้แต่ตอนมีนายกนอมินีมาตั้ง 3 ตัวแล้ว
แถมตัวสุดท้าย ก้เป็นน้องสาวตัวเองแท้ๆ
ขี้ข้าเต็มสภา เต็มเมือง ยอมจะเผาบ้านเผาเมือง เพื่อให้พ่มมันมาเดินนำหน้า
แต่ไอ้เชี่ยนั่น ไม่ยักกะกล้ามา

ตอมว่า ไอ้แม้วมันใจหมาป่าว

ฝากน้ำลายให้คนใจหมาปากเก่งหน่อยดิ....

ถุ๊ย!

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#32 แอบดูที่รูเดิม

แอบดูที่รูเดิม

ขาประจำอำเช็ด!!!

กลับเข้ามาประเทศตัวเองเค้าก็ไม่ได้ว่าอะไรนี่ครับ
เจ้าตัวจิตตก กลัวตะกั่วฝังหัวแบบอาแดง
น้าทั๊กกี้แกเลยไม่ยอมกลับเข้ามาเองมากกว่า
ทำอาชีพยาม เงินเดือนน้อย ไม่ค่อยมีปัญหากะใคร

#33 Shariff

Shariff

สมาชิกหน้าตาดี

กำลังจะถามอยู่แล้วเชียว เท่าที่รู้มา MI6 นี่รับผิดชอบข่าวกรองแบบ CIA ไม่ใช่เหรอ?
ส่วน Scotland Yard เป็น Metropolitan Police หรือตำรวจนครบาลของเขาไม่ใช่เหรอ?
แล้วมีอำนาจอะไรกับ "คดีฟอกเงิน" ครับ -_- เท่าที่ทราบน่าจะเป็นอัยการมากกว่านะ

เป็นอีก 1 เรื่องในการจับแพะชนแกะของมหาเทพอะตอมอีกเช่นเคย

อเมริกา เยอรมัน อังกฤษ ประเทศแถบยุโรป ออสชี่ ญี่ปุ่น สิงคโปร์ ไต้หวัน ประเทศเหล่านี้ไม่น่าจะมีสถานีโทรทัศน์กองทัพบก ดังนั้น ประเทศไหนไม่มีสถานีโทรทัศน์์แสดงว่าเป็นประเทศพัฒนาแล้ว หึหึ
ปล ..อีกอย่างประเทศไหนที่นักข่าวเอาไมค์ไปจ่อปาก ผบทบ แสดงว่าเป็นประเทศด้อยพัฒนา ลองสังเกตดู นี้พูดในฐานะนักวิทยาศาสตร์นะนี่ หึหึ

"การปลดปล่อยตัวเองออกจากความเป็นทาสทางความคิดมิใช่ใครอื่น, มีแต่เราเท่านั้นที่จะต้องกระทำ "จากเพลง Redemption song.

#34 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:25

ถ้ามันไม่ผิด ทำไมไม่เข้าเมืองไทยซะที น้องเป็นนายกฯ สั่ง ครม. กับ สส. ได้ทุกคน พี่เมีย (เก่า) ก็เป็น ผบ. ตร. กลัวอะไรอยู่ถึงมัวแต่ร่อนไปร่อนมา

#35 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:26

เค้ารู้กันทั้งโลกแล้วตอม
ว่าประเทศไทย ไม่เคยปิดประตูไม่ให้ไอ้เชี่ยแม้วกลับบ้าน (มานอนคุก)
แม้แต่ตอนมีนายกนอมินีมาตั้ง 3 ตัวแล้ว
แถมตัวสุดท้าย ก้เป็นน้องสาวตัวเองแท้ๆ
ขี้ข้าเต็มสภา เต็มเมือง ยอมจะเผาบ้านเผาเมือง เพื่อให้พ่มมันมาเดินนำหน้า
แต่ไอ้เชี่ยนั่น ไม่ยักกะกล้ามา

ตอมว่า ไอ้แม้วมันใจหมาป่าว

ฝากน้ำลายให้คนใจหมาปากเก่งหน่อยดิ....

ถุ๊ย!

เพิ่งเคยเห็นคุณtonyโพสหนักๆครับ งงเลย :P

#36 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:30

คุณ ATom อยากหาย งง คงต้องไปถามคุณนายนกแก้ว กับพ่อยอดขมองอิ่ม ปึ้ง ละครับ
ว่าไปทำอีท่าไหน สกอตแลนด์ยาร์ด หรือ MI 6 ถึงไม่ซิว สัมภเวสีตัวนี้เข้าหม้อ ฐานเอาเงิน
แสนกว่าล้านมาซุกไว้ที่อังกฤษ

แต่ถ้าให้ผมเดา ผมคงเดาว่า ก็คงไปบอกเขาแหละครับว่า แสนกว่าล้านที่คุณยึดไปนั้น
ผมไม่ได้โกงคุณนะ ผมโกงมาจากประเทศ ตายแลนด์ โน่น แต่ไม่เป็นไรคุณจะยึดก็ยึดไป
เพราะผมก็โกงคนอื่นมาอีกทีหนึ่ง ผมแค่อยากเข้ามาดูบ้านที่ซื้อไว้ และซื้อตัวผีดูบอลเท่านั้น
ไม่มีอะไรมากกว่านี้ ให้ผมเข้าหน่อยนะ เขมรยังให้ผมเข้าประเทศเลย ผมแค่อยากสร้างความ
เชื่อถือให้สาวกผมเท่านั้น เพราะตอนนี้มันเริ่มระส่ำระส่าย ไม่ค่อยเชื่อขี้หน้าผมแล้ว สงสารผมเถอะ

#37 tonythebest

tonythebest

สมาชิกขั้นสูง 178 เซนติเมตร

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:31

อย่าซีเรียสครับ คุณ TFEX
คนปกติ ผมก็พูดคุยปกติแหละครับ
แต่ผมไม่ไปเด้ดดอกไม้ในส้วมหรอกครับ

:D :lol:

ข อ ใ ห้ โ ช ค ดี ต่ อ ค ว า ม เ ชื่ อ ค รั บ

เราอยู่ด้วยกัน ยืนข้างกัน เดินไปด้วยกัน ด้วยเพราะเรามีมุมมองและเป้าหมายไปในทิศทางเดียวกัน

จนกว่าจะถึงวันที่เราพบว่า เรามีจุดหมายปลายทางคนละตำแหน่งกัน

#38 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:54

ไม่ใช่เข้าไม่ได้ แต่มันไม่กล้าเข้าครับ ไม่รู้ว่ากลัวอะไร มีน้องเป้นนางยก มีพี่เมียเป็น ผบ ตร มีหมาชื่อเฉลิม เอ่่อ พึ่งจะได้มาอีกตัวนึง ชือ ไอ้จ่าแดง มีขนาดนี้ แล้ว ยังจะกลัวอีก
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#39 bird

bird

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:09

รอให้ ตอม มาตอบก่อน ว่า MI-6 กะ Scotland Yard ดำเนินงานเกี่ยวกับคดีประเภทใด
อยากได้ความรู้จาก ตอม จริง ๆ น่ะ...ความรู้ระดับนักวิทยาศาสตร์ด้วย..

#40 อาตี๋

อาตี๋

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:17

รัฐบาลอังกฤษยังจับทักษิณฐานฟอกเงินไม่ได้
เพราะเงินที่ถูกยึดนั้นไม่รู้ว่าเป็นเงินผิดกฎหมายหรือไม่

เงินที่จะผิดฐานฟอกเงินต้องตรวจสอบได้ว่าเงินนั้นได้มาโดยไม่สุจริต หรือเกี่ยวข้องกับการทำผิดกฎหมาย
ซึ่งเงินก้อนนี้อาจจะเป็นเงินผิดกฎหมายในไทยก็ได้ แต่ทางไทยยังไม่บอกว่าเป็นเงินผิดกฎหมาย
ทางอังกฤษจึงไม่มีสิทธิ์จับทักษิณฐานฟอกเงินได้

มันจึงเป็นเพียงเงินที่ไม่รู้ที่มาที่ไป หาเจ้าของไม่ได้ ทางอังกฤษจึงได้แค่ยึดไว้เท่านั้น

แต่ก็อย่างที่ คุณTFEX บอก ก็ต้องให้ทางการไทยยื่่นขอตรวจสอบเงินก้อนนี้
และถ้าตรวจสอบได้ว่าเป็นเงินผิดกฎหมายของทักษิณจริง
ทางอังกฤษก็จะสามารถจับทักษิณฐานฟอกเงินได้
และทักษิณอาจจะเข้าอังกฤษไม่ได้อีกเลยนะงานนี้
นอกจากจะได้รับเกลียดมีคำนำหน้าว่านช.ที่ไทยแล้ว อาจได้รับเกลียดที่อังกฤษอีกด้วยนะ(ไม่รู้ว่าที่อังกฤษมีคำว่านช.นำหน้ามั้ย)

ปล.ขอบคุณท่านอะตอมนะ ที่พูดถึงเรื่องนี้
เพราะผมเชื่อว่าคนไทยหลายคนลืมเรื่องเงินก้อนนี้ไปแล้ว (ผมยังลืมไปแล้วเลย)

Edited by คนผ่านมา, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:21.

สิทธิตามระบอบประชาติปไตยมีไว้สำหรับให้เสื้อแดงผู้เรียกร้องประชาติปไตยเท่านั้น

ผู้อื่นห้ามใช้มิเช่นนั้นจะโดนประชาติปไตยลงโทษ

#41 จอมโจรคิด

จอมโจรคิด

อธรรมผู้น่ารัก

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:12

ทำไมไม่กลับไทยล่ะ รออะไรอยู่

เจตนารมณ์ส่วนตัว
- ไม่ใช้ถ้อยคำที่คำหยาบคาย
- ไม่ต่อล้อต่อเถียงอย่างไม่มีเหตุผล

#42 ชายน้ำ

ชายน้ำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:14

อังกฤษไม่จับเพราะเขากลัวกลุ่มคนที่จะไปเยี่ยมนักโทษมั้งครับ

เดี๋ยวจะไปแย่งวัวควายเขากินหญ้า

#43 COFFEE

COFFEE

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:32

ชาวต่างประเทศโง่ครับ คนไทยจำนวนเพียงหยิบมือฉลาดจึงรู้ทันครับ

#44 ไทยทรนง

ไทยทรนง

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:39

ใช้ตั๋วผี ก็ขอให้ได้ใช้ตั๋วไปเมืองผีสมใจแม้ว โดยเร็ว
กรู แช่ง มันทุกวัน

รัฐประหาร ปกป้องชีวิตไทย พอกันที ประชาธิปไตย ด้วย M79   

#45 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:44

"เพราะอากาศร้อน" ตอม เลยเป็นคนแบบนี้ น่าหยิกให้ไข่เขียวจริงเลยเชียว ตอม เนี่ย....

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#46 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 17:50

น่าแปลกไหมตอม

ที่ไอ้แม้วเที่ยวอวดว่าเข้าประเทศนั้นได้ ประเทศนี้ได้

แต่ไม่กล้าเข้าอยู่ประเทศเดียว คือประเทศไทย!

ขี้ขลาดจนกลัวอะไรประเทศไทยนักหนาหรือ?

gladiator 1.jpg

#47 ssa

ssa

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:38

ไปในฐานะไหน ?
คนไทยหรือมนอนเตรเนโกร ?

#48 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:50

เค้าไม่ตามจับหรอกครับ แต่เค้าอายัดเงินแม้วไว้แล้ว
แต่เค้าก็รอทักษิณไปชี้แจงนะครับ ถ้าชี้แจงได้ก็จะคืนเงินให้

ว่าแต่ทักษิณชี้แจงอังกฤษถึงที่มาของเงินที่เอาไปซื้อทีมฟุตบอลได้รึยัง หึหึ

Edited by Moo3storey, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:55.

#49 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:13

ตู งง กว่าเอ็งอีกไอ้ตอม งงที่ตอนมันไม่กล้าเข้าประเทศอังกฤษ เอ็งไม่คิดว่าทำไมมันไม่กล้าเข้า :lol:

#50 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:17

ถ้ามันขายจานดาวเทียมของอังกฤษ .. คิดว่ามันจะรอดเหรอ ?

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน