Jump to content

- - - - -

งงๆ..ทำไมตำรวจสก๊อตแลนด์ยาตย์ หรือพวกMI 6 อันโด่งดังไม่ชิวแม้วเข้าซังเต..หึหึ

• Please log in to reply
100 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 แสนยานุภาพ

แสนยานุภาพ

สปอร์ต กทม ใจดี

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:19

มันเจ็บใจตรงที่เข้าประเทศตัวเองไม่ได้นี่ซิตอม เหอะๆ

แสดงว่ามันมีอำนาจนอกรัฐธรรมนูนจริงๆอย่างที่ว่าไว้นะครับ ลองดูครับใครได้ใครเสียถ้าแม้วยังไม่เข้าประเทศไทย
สำหรับผมแนะนำให้แม้วบินไปบินมาอย่างนี้แหล่ะ ..หึหึ

เค้ารู้กันทั้งโลกแล้วตอม
ว่าประเทศไทย ไม่เคยปิดประตูไม่ให้ไอ้เชี่ยแม้วกลับบ้าน (มานอนคุก)
แม้แต่ตอนมีนายกนอมินีมาตั้ง 3 ตัวแล้ว
แถมตัวสุดท้าย ก้เป็นน้องสาวตัวเองแท้ๆ
ขี้ข้าเต็มสภา เต็มเมือง ยอมจะเผาบ้านเผาเมือง เพื่อให้พ่มมันมาเดินนำหน้า
แต่ไอ้เชี่ยนั่น ไม่ยักกะกล้ามา

ตอมว่า ไอ้แม้วมันใจหมาป่าว

ฝากน้ำลายให้คนใจหมาปากเก่งหน่อยดิ....

ถุ๊ย!

ถ้ามีอำนาจเหนือรัฐธรรมนูญจริง ป่านนี้ ชินวัตรตายห่าทั้งตระกูลแล้วครับ ...

#52 อาวุโสโอเค

อาวุโสโอเค

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:36

ไอ้แม้วมันถือสัญชาติมอนเตแล้วตอมเอ๊ย แน่จริงให้มันกลับมาถือสัญชาติไทยใหม่สิ ^_^
การเมืองไม่ใช่เพื่อกลุ่มใด แต่เพื่อทุกคนในประเทศ

#53 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:53

เค้ากลัวเสนียดติดมือเค้ามั้งครับ :lol: :lol: :lol:

#54 aunaun

aunaun

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:03

ฐานเอาเงินแสนกว่าล้านมาชุกไว้ที่ที่อังกฤษ โดยไม่มีที่ไปที่มา ..ง๊งงง หึหึ
ปล..พวกหูเบา มีหัวเอาไว้ตัดผม ตาสว่างยัง

ชาวต่างประเทศโง่ครับ คนไทยจำนวนเพียงหยิบมือฉลาดจึงรู้ทันครับ

1. ข่าวเรื่องเงินที่ถูกอังกฤษอายัดนี่ สื่อต่างประเทศเป็นคนลงข่าว แล้วสื่อไทยเอามาเล่นต่อ
แต่ยังไม่เคยเห็นทางการอังกฤษออกมายืนยันเรื่องนี้
2. เรื่องเพิ่งเข้าอังกฤษได้นี่ ต้องตอบในมุมมองของประเทศนั้นๆนะครับ
เพราะประเทศเขา เขาก็ต้องรักษาผลประโยชน์ของตัวเอง กับรัฐบาลไทย
ผมเห็นมีแต่คนบ่นว่ารัฐบาลไทยนี่มีนโยบายกลับไปกลับมา รับมือไม่ถูก
เพราะเปลี่ยนข้างทีก็กลับนโยบายที โดยเฉพาะนโยบายต่างประเทศที่ควรจะทำต่อเนื่องกัน
ผมว่าต่อไปต่างประเทศเขาคงไม่ค่อยเชื่อนโยบายของรัฐไทยสักเท่าไหร่

Edited by aunaun, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:04.

#55 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:39

มีเสื้อแดงบางกลุ่ม ไม่อยากให้แม้วกลับ เพราะถ้ากลับมา จะเบิกเงินไม่ได้
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#56 เพื่อนร่วมชาติ

เพื่อนร่วมชาติ

พรานล่าปูไปรยา

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 20:42

ทำไมไม่จับนี่ผมไม่สนแฮะ

แต่ทำไมแมนซิเขาไม่ต้อนรับให้สมเกียรติกับที่เคยเป็นประธานสโมสร ปล่อยให้ต้องไปซื้้อตั๋วผีนี่สิ ผมสงสัยจริง ๆ

หนูน้อยต่อมลูกหมากแม้วอธิบายได้มั้ย :D

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#57 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:05

เห็นบางคนบอกว่าการอนุญาตให้เข้าประเทศ มีหลายแบบ

แบบจำกัดเวลา จำกัดบริเวณ หรือไม่จำกัดอะไร

จริงปล่าวครับ ถามผู้รู้หน่อยนะครับ

และแม้วได้เข้าอังกฤษแบบไหน

#58 P2iUSz

P2iUSz

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:54

ฐานเอาเงินแสนกว่าล้านมาชุกไว้ที่ที่อังกฤษ โดยไม่มีที่ไปที่มา ..ง๊งงง หึหึ
ปล..พวกหูเบา มีหัวเอาไว้ตัดผม ตาสว่างยัง

แล้วนช.ทักษิณไปชี้แจงเรื่องเงินที่เอาไปซื้อทีม Man City หรือยังครับ
ยังไงฝากคุณ ATOM ช่วยติดตามข่าวด้วยนะ อยากรู้มากๆ :lol: :lol:
"หากคุณทำผิดพลาด คุณก็แค่ทำให้มันถูกต้อง ไม่ใช่เรื่องยากอะไรเลย"" สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ นั่นคือการที่คนดีๆ นิ่งดูดาย " - Edmund Burke & Zen

#59 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:26

อัญชะลีแฉว่า....
รมว.'ไอ้ปึ๊งศักดิ์'และนายกฯ ว.5 4ss อ้อนรัฐบาลอังกฤษขอวีซ่าเป็นกรณีพิเศษ....!
ATOM รู้ว่าไม่จริงก็ปฏิเสธมา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#60 ATOM

ATOM

สมาชิกขั้นสูง

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:33

อ่านลงมา ลงมา ..ไม่เห็นมีสักตัวบอกว่าแม้วชุกเงินไว้ที่อังกฤษจริง แถเรื่องโนน นี้ นั้น
ไม่พากันอายบ้างเลยหรือ โกหกเรื่องนั้นเรื่องนี้ พอเลวาผ่านมา ไม่จริงสักอย่าง..หึหึ

Edited by ATOM, 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:40.

#61 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:40

รมว.'ไอ้ปึ๊งศักดิ์'และนายกฯ ว.5 4ss อ้อนรัฐบาลอังกฤษขอวีซ่าเป็นกรณีพิเศษ....!
ATOM รู้ว่าไม่จริงก็ปฏิเสธมา......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

อ้ายประเภท... เขาว่า...ให้ลุงเอา5หารเลยนะครับ แก่เพราะอยู่นานจริงๆ ...หึหึ
ATOMแฉว่า....
..ปิสิดตั้งรัฐบวมในค่ายทหาร ไม่จริงก็ปฏิเสธมา......หึหึ

#62 bird

bird

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:43

ไปไม่เป็น...ก็เฉไฉ..เหมือนกันทั้งนายทั้งบ่าว...
ไม่รู้จักอาย...โกหกพกลมไปเรื่อยเปื่อย...
หาเรื่องจริงไม่ได้สักอย่าง...นึกว่าแน่จริง.. :lol: :lol:

#63 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:44

อ้ายประเภท... เขาว่า...ให้ลุงเอา5หารเลยนะครับ แก่เพราะอยู่นานจริงๆ ...หึหึ
..ปิสิดตั้งรัฐบวมในค่ายทหาร ไม่จริงก็ปฏิเสธมา......หึหึ

ใช่ ส.ส. เผาไทยขี้ข้าไอ้โง่แม้วก็ไปโหวตเลือกประชา พรมนอกในค่ายทหารด้วย :D

ตอบพี่หน่อยเด๊ะ น้องต่อมลูกหมากแม้ว ทำไมแมนซิไม่ต้อนรับอดีตประธานอย่างสมเกียรติ ปล่อยให้ไปซื้อตัวผีวะ

ประชาธิปไตยก็เหมือนส้วมสาธารณะแบบนั่งเต็มตูด ควายนับถือศาสนาชินวัตรใช้แล้วสกปรกชิบเป๋ง

#64 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:47

แล้วนช.ทักษิณไปชี้แจงเรื่องเงินที่เอาไปซื้อทีม Man City หรือยังครับ
ยังไงฝากคุณ ATOM ช่วยติดตามข่าวด้วยนะ อยากรู้มากๆ :lol: :lol:

จะไปชี้แจงกับใครละครับ มันเงินของเขา เขาจะซื้อจะขายมันไม่หนักกะบาลใครนี้ครับ ผมไม่ตามข่าวหรอกครับ ไร้สาระ ..หึหึ

#65 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:51

ตอมเอ๊ย

เวลาเค้าด่าไอ้หน้าเหลี่ยมเรื่องสัพเพเหระ เอ็งก็ว่าเค้าด่าเรื่องหยุมหยิม

แต่เวลาเค้าด่าเรื่องที่มีหลักฐาน ไม่ทราบตอมเอาหัวไปมุดรูใครอยู่วะ?

ว่าแต่ เมื่อไรเอาหลักฐานมาให้ดูวะตอม ว่าเค้าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร

ข้าก็เห็นเค้าโหวตกันในสภากันนี่หว่า ถ่ายทอดออกให้คนดูด้วย
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#66 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 4 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 23:56

ใช่ ส.ส. เผาไทยขี้ข้าไอ้โง่แม้วก็ไปโหวตเลือกประชา พรมนอกในค่ายทหารด้วย :D

ตอบพี่หน่อยเด๊ะ น้องต่อมลูกหมากแม้ว ทำไมแมนซิไม่ต้อนรับอดีตประธานอย่างสมเกียรติ ปล่อยให้ไปซื้อตัวผีวะ

โกหกผีมันไม่ผิดกฏหมายนี้ครับ มันจะอะไรนักหนาวะ
วัฒนธรรมการต้อบรับขับสู้เขาคงไม่เหมือนไทยมั้งที่ต้องมีอุปถำ อย่าเอาเรื่องหยุมหยิมมาเป็นประเด็น แมงสาบ ..หึหึ

#67 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:02

ตอมเอ๊ย เวลาเค้าด่าไอ้หน้าเหลี่ยมเรื่องสัพเพเหระ เอ็งก็ว่าเค้าด่าเรื่องหยุมหยิม แต่เวลาเค้าด่าเรื่องที่มีหลักฐาน ไม่ทราบตอมเอาหัวไปมุดรูใครอยู่วะ? ว่าแต่ เมื่อไรเอาหลักฐานมาให้ดูวะตอม ว่าเค้าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร ข้าก็เห็นเค้าโหวตกันในสภากันนี่หว่า ถ่ายทอดออกให้คนดูด้วย

ตอนโวตมันโวตในสภาแน่ๆ แต่ก่อนที่จะโวตกันนี้ พรรคแมงสาบละพวกไปปรึกษาหารือกัน วางแผนตั้งรัฐบวมในค่ายทหารแน่ๆ กล้าสาบานให้ครอบครัวนายมีอันเป็นไปมั๊ยละว่าไม่เป็นเรื่องจริง ..หึหึ

#68 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:04

ด้วยความสัจจริงนะครับ คุณตอม ผมอยากเห็นแม้วกลับไทยมากๆๆๆๆ วันนี้พรุ่งนี้เลยยิ่งดี คนดีจะกลัวอะไร ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ 555+

#69 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:10

ตอมเอ๊ย เวลาเค้าด่าไอ้หน้าเหลี่ยมเรื่องสัพเพเหระ เอ็งก็ว่าเค้าด่าเรื่องหยุมหยิม แต่เวลาเค้าด่าเรื่องที่มีหลักฐาน ไม่ทราบตอมเอาหัวไปมุดรูใครอยู่วะ? ว่าแต่ เมื่อไรเอาหลักฐานมาให้ดูวะตอม ว่าเค้าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร ข้าก็เห็นเค้าโหวตกันในสภากันนี่หว่า ถ่ายทอดออกให้คนดูด้วย

ตอนโวตมันโวตในสภาแน่ๆ แต่ก่อนที่จะโวตกันนี้ พรรคแมงสาบละพวกไปปรึกษาหารือกัน วางแผนตั้งรัฐบวมในค่ายทหารแน่ๆ กล้าสาบานให้ครอบครัวนายมีอันเป็นไปมั๊ยละว่าไม่เป็นเรื่องจริง ..หึหึ

กล้าว่ะตอม

ถ้ามันตั้งสภา ตั้งนายกกันในค่าย ข้าให้ครอบครัวข้ามีอันเป็นไปเลยว่ะ

ว่าแต่เอ็งกล้าไหมวะไอ้ตอม?

ถ้าเอ็งไม่ตอบ ข้าก็ไม่เอาอะไรมาก ขอเรียกว่า ไอ้ใจหมาตอม ละกัน
ถ้าคุณเป็นเสื้อเหลือง ผมคุยกับคุณได้ และหัวเราะให้กันได้ถ้าคุณเป็นเสื้อแดง ผมก็คุยกับคุณได้ และหัวเราะใ้ห้กันได้แต่ถ้าคุณเป็นควายล้มเจ้าไม่ว่าจะสีไหน ผมจะด่าอย่างเดียว

#70 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:43

ด้วยความสัจจริงนะครับ คุณตอม ผมอยากเห็นแม้วกลับไทยมากๆๆๆๆ วันนี้พรุ่งนี้เลยยิ่งดี คนดีจะกลัวอะไร ตกน้ำไม่ไหล ตกไฟไม่ไหม้ 555+

ผมฟังคลิป ตุลาการรัฐธรรมนูน ผมเชื่อว่าทุกอย่างในศาลมันเอาแน่นอนไม่ได้ ไม่ว่าจะฝ่ายไหน ดังนั้นแม้วไม่ควรเข้ามา

#71 Animal Farm

Animal Farm

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:44

รัฐบาลอังกฤษยังจับทักษิณฐานฟอกเงินไม่ได้
เพราะเงินที่ถูกยึดนั้นไม่รู้ว่าเป็นเงินผิดกฎหมายหรือไม่

เงินที่จะผิดฐานฟอกเงินต้องตรวจสอบได้ว่าเงินนั้นได้มาโดยไม่สุจริต หรือเกี่ยวข้องกับการทำผิดกฎหมาย
ซึ่งเงินก้อนนี้อาจจะเป็นเงินผิดกฎหมายในไทยก็ได้ แต่ทางไทยยังไม่บอกว่าเป็นเงินผิดกฎหมาย
ทางอังกฤษจึงไม่มีสิทธิ์จับทักษิณฐานฟอกเงินได้

มันจึงเป็นเพียงเงินที่ไม่รู้ที่มาที่ไป หาเจ้าของไม่ได้ ทางอังกฤษจึงได้แค่ยึดไว้เท่านั้น

แต่ก็อย่างที่ คุณTFEX บอก ก็ต้องให้ทางการไทยยื่่นขอตรวจสอบเงินก้อนนี้
และถ้าตรวจสอบได้ว่าเป็นเงินผิดกฎหมายของทักษิณจริง
ทางอังกฤษก็จะสามารถจับทักษิณฐานฟอกเงินได้
และทักษิณอาจจะเข้าอังกฤษไม่ได้อีกเลยนะงานนี้
นอกจากจะได้รับเกลียดมีคำนำหน้าว่านช.ที่ไทยแล้ว อาจได้รับเกลียดที่อังกฤษอีกด้วยนะ(ไม่รู้ว่าที่อังกฤษมีคำว่านช.นำหน้ามั้ย)

ปล.ขอบคุณท่านอะตอมนะ ที่พูดถึงเรื่องนี้
เพราะผมเชื่อว่าคนไทยหลายคนลืมเรื่องเงินก้อนนี้ไปแล้ว (ผมยังลืมไปแล้วเลย)

เอกยุทธ์ อัญชันบุตรเคยโพสไว้ว่าวิธีที่จะล่าไ้อ้แม้วให้อยู่หมัดได้คือ เรื่องตรวจสอบการเสียภาษีย้อนหลังว่าสัมพันธ์กับทรัพย์สินหรือเปล่า เพราะ เรื่องภาษีถือเป็นเรื่องใหญ่ที่ต่างชาติให้การยอมรับและเชื่อถือ ถ้ามีหลักฐานแบบชัดๆว่าไอ้แม้วเลี่ยงภาษีจริง อังกฤษฟันเละแน่ แต่ปัญหาคือ ตอนนี้กฎหมายไทยให้นักการเมืองแสดงแต่บัญชีทรัพย์สิน แต่ดันไม่มีให้ยื่นหลักฐานการเสียภาษีย้อนหลังอย่างน้อยห้าปีอะดิ เลยจับพวกซุกพวกโกงแบบมีหลักฐานจะจะไม่ได้สักที <_<
Thugsin ชื่อภาษาอังกฤษแบบเท่ๆของทักษิณ Thug = อันธพาล ผู้ก่อการร้าย Sin = บาปกรรม สิ่งเลวร้าย

#72 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:46

กล้ามั๊ยวะตอม?

กล้าก็พิมพ์มา

ไม่กล้าก็ยอมรับว่าหางจุกตูดมา

#73 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:48

เห็นยังอ่านอยู่

ผู้ใช้ 7 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 4 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 3 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน

baezae, เมรี, HiddenMan, ATOM

เวลา ๐.๔๘ นาฬิกา

ข้ารอถึงตีหนึ่งนะ ถ้ายังทำมึนก็เป็นไอ้ใจหมาอะตอมไปละกัน

#74 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:51

ผมฟังคลิป ตุลาการรัฐธรรมนูน ผมเชื่อว่าทุกอย่างในศาลมันเอาแน่นอนไม่ได้ ไม่ว่าจะฝ่ายไหน ดังนั้นแม้วไม่ควรเข้ามา

คนดีไม่ใช่เหรอครับ คนดีใครๆก็หวังดี ใครๆก็รัก ดูอย่างอองซาน ซูจี ซิครับ คนดี คนพม่ารักมาก เชื่อผมเฮอะ กลับมาเลยๆๆๆๆ 555+

#75 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:53

คนดีไม่ใช่เหรอครับ คนดีใครๆก็หวังดี ใครๆก็รัก ดูอย่างอองซาน ซูจี ซิครับ คนดี คนพม่ารักมาก เชื่อผมเฮอะ กลับมาเลยๆๆๆๆ 555+

คนดี ๆ เค้าไม่กลัวคุกกลัวตะรางหรอกครับ

มีแต่คนไม่ดี แต่หน้าด้าน แถมใจหมานั่นแหละ ถึงกลัวคุกตะราง กลัวความผิด จนต้องหนี

อืม หัวก็ใจหมา หางก็ใจหมา

#76 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:56

กล้าว่ะตอม

ถ้ามันตั้งสภา ตั้งนายกกันในค่าย ข้าให้ครอบครัวข้ามีอันเป็นไปเลยว่ะ

ว่าแต่เอ็งกล้าไหมวะไอ้ตอม?

ถ้าเอ็งไม่ตอบ ข้าก็ไม่เอาอะไรมาก ขอเรียกว่า ไอ้ใจหมาตอม ละกัน

เขียนอะไรให้ชัดเจนหน่อยวะอ้ายจอมแหล่ หึหึ
..ถ้ามีการวางแผน ปรึกษาหารือกันในการตั้งรัฐบาลสมัยอภิสิทธิ์ในค่ายทหารขอให้ครอบครัวเเอ็งมีอันเป็นไป
ส่วนข้า..ถ้าไม่ได้มีการวางแผน ปรึกษาหารือกันในการตั้งรัฐบาลสมัยอภิสิทธิ์ในค่ายทหารขอให้ครอบครัวATOMและATOMมีอันเป็นไป..ตามนี้นะ

#77 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 00:59

รัฐบาลอังกฤษยังจับทักษิณฐานฟอกเงินไม่ได้
เพราะเงินที่ถูกยึดนั้นไม่รู้ว่าเป็นเงินผิดกฎหมายหรือไม่

เงินที่จะผิดฐานฟอกเงินต้องตรวจสอบได้ว่าเงินนั้นได้มาโดยไม่สุจริต หรือเกี่ยวข้องกับการทำผิดกฎหมาย
ซึ่งเงินก้อนนี้อาจจะเป็นเงินผิดกฎหมายในไทยก็ได้ แต่ทางไทยยังไม่บอกว่าเป็นเงินผิดกฎหมาย
ทางอังกฤษจึงไม่มีสิทธิ์จับทักษิณฐานฟอกเงินได้

มันจึงเป็นเพียงเงินที่ไม่รู้ที่มาที่ไป หาเจ้าของไม่ได้ ทางอังกฤษจึงได้แค่ยึดไว้เท่านั้น

แต่ก็อย่างที่ คุณTFEX บอก ก็ต้องให้ทางการไทยยื่่นขอตรวจสอบเงินก้อนนี้
และถ้าตรวจสอบได้ว่าเป็นเงินผิดกฎหมายของทักษิณจริง
ทางอังกฤษก็จะสามารถจับทักษิณฐานฟอกเงินได้
และทักษิณอาจจะเข้าอังกฤษไม่ได้อีกเลยนะงานนี้
นอกจากจะได้รับเกลียดมีคำนำหน้าว่านช.ที่ไทยแล้ว อาจได้รับเกลียดที่อังกฤษอีกด้วยนะ(ไม่รู้ว่าที่อังกฤษมีคำว่านช.นำหน้ามั้ย)

ปล.ขอบคุณท่านอะตอมนะ ที่พูดถึงเรื่องนี้
เพราะผมเชื่อว่าคนไทยหลายคนลืมเรื่องเงินก้อนนี้ไปแล้ว (ผมยังลืมไปแล้วเลย)

เอกยุทธ์ อัญชันบุตรเคยโพสไว้ว่าวิธีที่จะล่าไ้อ้แม้วให้อยู่หมัดได้คือ เรื่องตรวจสอบการเสียภาษีย้อนหลังว่าสัมพันธ์กับทรัพย์สินหรือเปล่า เพราะ เรื่องภาษีถือเป็นเรื่องใหญ่ที่ต่างชาติให้การยอมรับและเชื่อถือ ถ้ามีหลักฐานแบบชัดๆว่าไอ้แม้วเลี่ยงภาษีจริง อังกฤษฟันเละแน่ แต่ปัญหาคือ ตอนนี้กฎหมายไทยให้นักการเมืองแสดงแต่บัญชีทรัพย์สิน แต่ดันไม่มีให้ยื่นหลักฐานการเสียภาษีย้อนหลังอย่างน้อยห้าปีอะดิ เลยจับพวกซุกพวกโกงแบบมีหลักฐานจะจะไม่ได้สักที <_<

เชื่อใครไม่เชื่อ อ้างใครไม่อ้าง ดันมาอ้างอ้ายห่านี้ :D

#78 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:01

ขนาดไม่เข้ามาพรรคแมงสาบยังแพ้เลย ทำเป็นคุย หึหึ

#79 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:04

ทีแรก กล่าวหาว่าเค้าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร แถมท้าข้าสาบาน

พอข้ารับ ลดเหลือปรึกษาหารือ? มันคนละอย่างเลยว่ะตอม

ไอ้ใจหมาอะตอมเอ๊ย

#80 ATOM

ATOM

• Banned

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:09

ทีแรก กล่าวหาว่าเค้าตั้งรัฐบาลในค่ายทหาร แถมท้าข้าสาบาน

พอข้ารับ ลดเหลือปรึกษาหารือ? มันคนละอย่างเลยว่ะตอม

หึหึ..ปอดแหกชิมิ พวกเล่นกับตัวหนังสือเล็กๆน้อยแมงสาบวะ

#81 baezae

baezae

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:11

หึหึ..ปอดแหกชิมิ พวกเล่นกับตัวหนังสือเล็กๆน้อยแมงสาบวะ

อ้าวไอ้ห่า

ตัวเองพิมพ์เอง เสือกทำบิดพริ้วกับคำพูดตัวเอง หลักฐานก็เห็นอยู่โต้ง ๆ

ไอ้ใจหมาหน้าด้านอะตอม น้ำหน้าอย่างเอ็งน่ะ เป็นได้แค่ควายให้ไอ้หน้าเหลี่ยมหลอกใช้เท่านั้นแหละว่ะ

#82 Baboonga

Baboonga

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 01:28

ด้วยความเคารพครับ

รัฐธรรมนูญ หรือ กฎหมายข้อใด ที่ห้ามรัฐบาลทำอะไรในค่ายทหารบ้าง ถามเพื่อเป็นความรู้จริงๆ

เพราะไม่เข้าใจประเด็นที่เล่นกันเนี่ย ตั้งรัฐบาลในค่ายทหารแล้วมันเป็นผลเสียต่อประเทศชาติอย่างไรครับ ?

หรือว่าเข้าไปทุบรถเค้าไม่ได้เลยต้องเล่นประเด็นนี้ ?

#83 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 03:25

จะไปชี้แจงกับใครละครับ มันเงินของเขา เขาจะซื้อจะขายมันไม่หนักกะบาลใครนี้ครับ ผมไม่ตามข่าวหรอกครับ ไร้สาระ ..หึหึ

อ้าว! ก็โดนเค้าอายัดเงิน ถ้าไม่ชี้แจงมันหนักกะบาลเสื้อแดง กับ ทักษิณเองนั่นแหละครับ เพราะเค้าจะไม่คืนเงินให้

กรุงเทพธุรกิจ ออนไลน์ : รายงานข่าวบทสัมภาษณ์ ของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร ซึ่งลงเป็นบทความ Thaksin Shinawatra 'Catch me if you can' โดย Anil Bhoyrul ในเว็บไซต์ www.arabianbusiness วันที่ 30 พ.ย. ระบุว่าอังกฤษอายัดทรัพย์สินที่ยังเป็นที่สงสัยของพ.ต.ท.ทักษิณ จำนวน 4 พันล้านดอลลาร์ หรือประมาณ 1.4 แสนล้านบาท ซึ่งส่งผลให้ต้องขายสโมสรแมนเชสเตอร์

นาย Anil ระบุว่า"The UK froze his reputed $4bn of assets, forcing him to sell Manchester City to Abu Dhabi 's Sheikh Mansour. To add to his troubles, his UK visa was revoked - oh, and his wife divorced him last week."

"ประเทศอังกฤษได้อายัดทรัพย์สินที่ยังเป็นที่สงสัย 4 พันล้านดอลลาร์ (ประมาณ 1.4 แสนล้านบาท ตามอัตราแลกเปลี่ยน 35 บาท/ดอลลาร์ในปัจจุบัน) ทำให้พ.ต.ท.ทักษิณต้องขายสโมสรแมนซิตี้พร้อมกับวีซ่าประเทศอังกฤษของเขาต้องถูกเพิกถอน โอ้ และภรรยาของเขาก็หย่ากับเขาเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว"
ส่วนเนื้อหาอื่น เป็นท่าทีทางการเมืองของพ.ต.ท.ทักษิณ ซึ่งได้เผยแพร่ไปแล้วก่อนหน้านั้น และเป็นความเห็นที่ไม่ต่างจากครั้งก่อนๆมากนัก

อ่านบทสัมภาษณ์ได้ที่ http://www.arabianbusiness.com/539714-catch-me-if-you-can

ต้นฉบับภาษาอังกฤษ

Catch me if you can
by Anil Bhoyrul
30 November 2008
Last week Thailand descended into chaos as tens of thousands of protesters surrounded parliament in a bid to drive out the government it accuses of being puppets of former Prime Minister Thaksin Shinawatra.

Since he was ousted in a bloodless coup in 2006, his UK visa has been revoked, his wife has divorced him and a controversial two-year jail sentence for corruption awaits him in his home country. In his first interview in 18 months, he speaks to Arabian Business.

If Thaksin Shinawatra is feeling the heat, then he's not showing it. Thailand has an arrest warrant out for its former prime minister. The UK has just revoked his visa, and some Western countries are distancing themselves from the man they once championed as their greatest ally in Asia. And yet all Shinawatra can do is shrug.

"Do you know how many countries there are in the world? There are 197. And only 17 have an extradition treaty with Thailand," he notes with a thin smile. "Better still, only 10 of those treaties are active. So, don't you worry about me, I still have many places to stay."

One such place is Dubai, where Shinawatra is resting comfortably in one of the emirate's top five-star hotels. He might feel entitled to a break, too, as it has been a busy 2008 for the man first nominated to Thailand's top office in a landslide election victory in 2001.

Two years ago he was overthrown in a bloodless coup while visiting the UN in New York. Exiled after months of massive anti-government protests, he ended up in the UK, where he bought Premier League football club Manchester City.

After the 2007 election, in which his new People Power Party won a healthy majority, and the forming of a new democratic government by his allies, Shinawatra returned in early 2008 to face his corruption charges in legal courts. However, he and his wife skipped bail - they were convicted in absentia, and a lengthy stay in a Bangkok jail awaits them if they return.

The UK froze his reputed $4bn of assets, forcing him to sell Manchester City to Abu Dhabi's Sheikh Mansour. To add to his troubles, his UK visa was revoked - oh, and his wife divorced him last week.

"It's been a busy few months," he says, laughing at his own predicament. And it's about to get even busier, as Shinawatra reveals he intends to make a comeback in politics, tackle global poverty, reorganise the Middle East's healthcare system - and while he's at it, establish a sizeable foundation to look after Asians hit by the financial crisis.

The really tricky one on the above ‘Shinawatra to-do list' is return to politics. On October 21, 2008, five members of a nine-member special bench of the Supreme Court found him guilty of a conflict of interest and sentenced him to two years in jail.

The judges found that Shinawatra had ultimate oversight over the Financial Institutions Development Fund, a government-run agency that bought up bank collateral and mortgages. Shinawatra's wife won a competitive auction for a piece of land owned by the FIDF in 2003, and the judges found that his wife's purchase of the land was done on his behalf, thus constituting a conflict of interest.

Given the two-year jail term that awaits him upon his his return - not to mention a long list of political enemies who would like to see the back of him for good - a return to his homeland doesn't sound like the wisest move.

"I have no choice," he insists. "In the beginning after I was ousted, my wife asked me not to go back to politics. She didn't like politics, and the whole family went through a lot of hardship so I didn't go back.

"But now I have been cornered because the country is going down deeply," he continues. "The confidence is not there; the trust among the foreign community is not there; the poor people in rural areas are in difficulty.

With me at the helm I can bring confidence quickly back to Thailand, and that is why we have to find a mechanism under which I can go back into politics."

What does his wife think about this? "She has divorced me," he responds, bluntly - end of subject.
He admits that going back now would be too risky, but insists that "time is on my side". Last week tens of thousands of anti-government protesters marched on Thailand's parliament.

The protesters, from the People's Alliance for Democracy (PAD) blocked all streets leading to parliament and besieged other state buildings, forcing MPs to cancel their business, in response to a grenade attack on the protester's camp that killed one of their supporters earlier this month.
Violence flared and as Arabian Business went to press, the head of Thailand's army had asked the government to dissolve parliament and call new elections - circumstances hardly conducive to a return for the former prime minister.

"I can stay here and do some business, enjoy life a bit. But I have to go back for my people and my supporters, most of whom are poor or middle class," he says.

"In the past the poor didn't see the future - they only saw the bitter past and short present," he continues. "After I became PM I gave them hope, I brought them freshness. They saw a future for their children to go to school and for their crops. They were happy - even taxi drivers were happy - and I brought the economy back to normal."

But could he really be PM again? Shinawatra is adamant that it could happen.

"The coup is still there - it has been transformed from a military coup to a judicial coup," he explains. "I think a lot depends on the power of the people - if they feel they are in hardship and they need me to help them, I will go back.

ทักษิณบอก"หลอกควาย สบายใจจัง"

#84 เพื่อนร่วมชาติ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 05:56

ดริฟท์จากตั้งรัฐบาล เป็นปรึกษาหารือแล้วโว้ย แหมความหมายเดียวกันเปี๊ยบเลยว่ะ ๕๕๕๕

อยากหัวเราะเป็นภาษาควาย แต่ทำไม่เป็น

ไอ้ต่อมลูกหมากแม้ว สอนพี่หน่อยดิ๊ :D :D

#85 blackdragon

blackdragon

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:44

ถ้ามันไม่ผิด ทำไมไม่เข้าเมืองไทยซะที น้องเป็นนายกฯ สั่ง ครม. กับ สส. ได้ทุกคน พี่เมีย (เก่า) ก็เป็น ผบ. ตร. กลัวอะไรอยู่ถึงมัวแต่ร่อนไปร่อนมา

แถมเสียงส่วนใหญ่อีก 15 ล้านตัวด้วย

เหลิมเลี้ยงแกะก็อาสาพากลับบ้าน

...ยังจะกลัวอะไร

:P :D :lol:

#86 pooyong

pooyong

สมาชิกขั้นไม่สูง แต่สูงอายุ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:21

ทำไมไม่จับนี่ผมไม่สนแฮะ

แต่ทำไมแมนซิเขาไม่ต้อนรับให้สมเกียรติกับที่เคยเป็นประธานสโมสร ปล่อยให้ต้องไปซื้้อตั๋วผีนี่สิ ผมสงสัยจริง ๆ

หนูน้อยต่อมลูกหมากแม้วอธิบายได้มั้ย :D

ถ้าหนูโอ๊คปลอมตัววนเวียนอยู่แถวนี้
ช่วยมาแถ เอ๊ยมาตอบหน่อย อยากรู้เหมือนกัน
การรับใช้แผ่นดิน คือความเบิกบาน

#87 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:55

อ่านลงมา ลงมา ..ไม่เห็นมีสักตัวบอกว่าแม้วชุกเงินไว้ที่อังกฤษจริง แถเรื่องโนน นี้ นั้น
ไม่พากันอายบ้างเลยหรือ โกหกเรื่องนั้นเรื่องนี้ พอเลวาผ่านมา ไม่จริงสักอย่าง..หึหึ

ATOM เอ๋ย....
ถ้านักโทษหนีโทษจำคุก 2 ปีตามคำสั่งศาลยุติธรรมไทยได้อ่านคคห.นี้ของATOM ต้องตบกระโหลกแน่ๆ.....
คคห.นี้ต้องการพูดถึงว่ารัฐบาลนี้โดยกระทรวง กต.และนายกฯ ว.5 4ss ขอรัฐบาลอังกฤษให้'วีซาเป็นกรณีพิเศษ'เท่านั้น
แต่ATOM รื้อฟื้นเรื่องรัฐบาลอังกฤษอายัดเงินฝากในอังกฤษ......!

หน้าแรกสยามมีเดีย | ข่าวเมืองไทย
“ทักษิณ” จบเกมส์!! เหลือหน้าตักไม่พอส่งน้ำเลี้ยง Posted Image Siam Media News 27 ธันวาคม 2551

อังกฤษเผยยึดวีซ่า“ทักษิณ”แท้จริงพัวพันเงินใต้ดิน
แรกเข้าใจว่าอังกฤษยึดวีซ่า “ทักษิณ” จากสาเหตุเป็น นช.หนีคดีศาลไทย แท้จริงอังกฤษอายัดเงิน US$1.4 billions เพราะถอนมาจากธ.ในสวิสต์และธ.เอกชนในเมืองเจนีวา ที่ทักษิณ ไม่สามารถแจ้งที่มาที่ไป เชื่อว่าขณะ นี้เหลือหน้าตัก US$500 ล้าน เจ๊งจากสาเหตุเศรษฐกิจโลกผันผวนหดเงินต้นทุน

The Straits Times ของสิงค์โปร์ เมื่อวันที่ 26 ธันวาคม 2008 แฉ"ทักษิณ" มีเงินในต่างประเทศไม่เกิน 500 ล้าน ดอลลาร์สหรัฐฯ ลดจากที่เชื่อกันว่าเคยมีถึง US$2 billion เนื่องจากขาดทุนตลาดหุ้นทั่วโลกและราคาน้ำมันลง ตลอดจนจาก การลงทุนด้านอสังหาริมทรัพย์ในตะวันออกกลาง นอกจากนั้นยังถูกรัฐบาลอังกฤษอายัดทรัพย์สินเอาไว้จำนวนมาก

รายงานข่าวต่างประเทศ อ้างนักการเงินที่ไม่ระบุนามกล่าวว่า ทรัพย์สินของ พ.ต.ท.ทักษิณ ชินวัตร มีมูลค่าไม่เกิน 500 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ นอกจากนั้นศักยภาพของ พ.ต.ท.ทักษิณในการดำเนินการกู้หนี้ยืมสิน ก็กำลังถดถอยลงอย่างรวดเร็วใน ระดับวันต่อวันทีเดียว "ดังนั้น พูดโดยสรุปแล้ว มูลค่าสุทธิของเขาจึงได้ลดฮวบลงจากตัวเลขระดับ 5,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ เหลือมูลค่าปัจจุบันที่ 500 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ"
รายงานกล่าวต่อไปว่า รัฐบาลอังกฤษได้อายัดทรัพย์สินจำนวนประมาณ 4,200 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ หลังจากที่ได้สั่ง เพิกถอนวีซ่าเข้าประเทศ ทักษิณ ชินวัตร และคุณหญิงพจมาน ชินวัตร ในเดือนพฤศจิกายนที่ผ่านมา

ก่อนหน้านี้ เว็บไซต์วารสารทางธุรกิจของอาหรับ www.arabianbusiness.com ก็เตยรายงานว่า ทางการอังกฤษได้ อายัดทรัพย์สินของ พ.ต.ท.ทักษิณเอาไว้ราว 4,000 ล้านดอลลาร์สหรัฐฯ และจากความสูญเสียเช่นนี้เอง บังคับให้อดีตนายก รัฐมนตรีผู้กำลังหลบหนีเงื้อมมือกฎหมายไทย ต้องยอมขายสโมสรฟุตบอลแมนเชสเตอร์ซิตี้ ให้แก่ ชีก มานซัวร์ แห่งอาบูดาบี และจนถึงขณะนี้ยังไม่มีใครออกมายืนยันหรือปฏิเสธรายงานของอาราเบียนบิสซิเนส นี้เลย

ตามปกติแล้ว เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบของอังกฤษจะให้เวลา 6 เดือนแก่"เจ้าของผู้ได้รับผลประโยชน์" ของทรัพย์สินที่ ถูกอายัด ในการเข้ามาประกาศอ้างตนเป็นเจ้าของทรัพย์สิน และหากเจ้าหน้าที่พอใจหลักฐานที่นำมาอ้างอิงยืนยัน ก็จะคืน ทรัพย์สินเหล่านั้นให้แก่เจ้าของผู้ได้รับผลประโยชน์ไป
แต่ปัญหาที่แท้จริงของ พ.ต.ท.ทักษิณอยู่ตรงที่การพิสูจน์ให้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบเกิดความมั่นใจ เชื่อถือเรื่องที่มา ของเงินทองทั้งในอังกฤษและในสวิตเซอร์แลนด์เหล่านี้ โดยหากไม่สามารถพิสูจน์เรื่องนี้ให้กระจ่างได้ ทรัพย์สินเหล่านี้มีหวัง จะถูกอายัดไปอีกอย่างน้อยระยะหนึ่ง

The Straits Times รายงานต่อไปว่า "ในขณะนี้สถานการณ์ค่อนข้างยุ่งยากซับซ้อนสำหรับทักษิณ เพราะทรัพย์สินที่ ถูกอายัดไว้ทั้งหมดต่างก็อยู่ในชื่อนอมินีต่างๆ เขามีการใช้บริษัทออฟชอร์ 20 ถึง 25 แห่งทีเดียวสำหรับการทำธุรกรรมทาง การเงิน รวมทั้งที่ทำผ่านธนาคารใหญ่ของสวิส 2 แห่ง และธนาคารนอกตลาดหุ้นอีก 3 แห่งในนครเจนีวา" เดอะเนชั่นอ้าง คำพูดของผู้จัดการด้านเงินตราระหว่างประเทศรายหนึ่ง ที่ได้ติดตามข้อตกลงซื้อขายสโมสรแมนเชสเตอร์ซิตี้อย่างใกล้ชิด
ผู้จัดการด้านเงินตราระหว่างประเทศรายนี้กล่าวต่อไปว่า เงินทองของทักษิณที่ถูกอังกฤษอายัดไว้นี้ หลายๆ ส่วนยัง เป็นเงินกู้มาร์จินที่พวกธนาคารสวิสปล่อยมาให้ และเวลานี้แบงก์เหล่านี้ก็กำลังพยายามหาทางสะสางปัญหาทางกฎหมาย เพื่อเรียกเงินเหล่านี้คืนไป

ส่วนทรัพย์สินอื่นๆ นอกจากนี้ พ.ต.ท.ทักษิณได้มีการนำไปลงทุนในการซื้อขายตราสารทางด้านน้ำมัน ข้าว และทอง, ในโครงการก่อสร้างคอนโดใหม่ๆที่ดูไบ, และในการลงทุนหลักทรัพย์อื่นๆ โดยที่สัญญาฟิวเจอรสด้านน้ำมัน ข้าว และทอง ของเขา เมื่อคิดตามราคาหน้าตั๋วจะมีมูลค่ามากกว่า 450 ล้านดอลลาร์ ทรัพย์สินส่วนนี้เวลานี้ถือว่ามีความเสี่ยงที่จะเจ๊ง เพราะ สภาพตลาดมีการเปลี่ยนแปลงกลับตาลปัตรไปหมดแล้ว

"นอกจากนั้น ผมยังได้รับการบอกเล่าจากคนของ อัดนัน คาชอกกี ในดูไบ และ อาบูดาบี ว่า การลงทุนก้อนมหึมาใน โครงการก่อสร้างคอนโดใหม่ๆ ในแถบอ่าวเปอร์เซีย ก็มีความเสี่ยงที่จะสูญเสีย เนื่องจากมีส่วนที่เป็นการกู้เงินธนาคารมาด้วย รวมทั้งหมดแล้วอยู่ในจำนวนที่สูงกว่า 1,200 ล้านดอลลาร์ ถึงแม้หากมีการสูญเสียเกิดขึ้นจริงๆ ก็อาจจะอยู่ในราวประมาณ 250-300 ล้านดอลลาร์" เดอะเนชั่นอ้างคำกล่าวของนักการเงินระหว่างประเทศผู้นี้

ทรัพย์สินอีก 550 ล้านดอลลาร์ที่เชื่อกันว่าเป็นของ พ.ต.ท.ทักษิณนั้น เวลานี้อยู่ในการบริหารจัดการของธนาคารใหญ่ ของสวิส 2 แห่ง และแบงก์นอกตลาดหุ้นอีก 3 แห่งในเจนีวา โดยที่มีรายงานว่าผลประกอบการย่ำแย่มาก แหล่งข่าวที่เป็น นักการเงินระหว่างประเทศคนนี้บอกกับเดอะเนชั่นว่า ถ้าหากเกิดไม่ได้มีการซื้อประกันความเสี่ยงอย่างเหมาะสมแล้ว มูลค่า ของพอร์ตการลงทุนเหล่านี้ก็จะหดหายไปเยอะทีเดียว
"ผมเชื่อว่าเวลานี้ทักษิณเหลือเงินอยู่เพียง 500 ล้านดอลลาร์ ดังนั้น ทรัพย์สินที่มีอยู่ในประเทศไทย (ซึ่งถูกทางการ อายัดไว้รวม 76,000 ล้านบาท) ขณะนี้จึงความสำคัญอย่างยิ่งสำหรับเขา การกลับเมืองไทยของคุณหญิงพจมาน ที่สำคัญ ที่สุดเลยคือมุ่งที่จะปกป้องทรัพย์สินชิ้นสุดท้ายของพวกเขานี่เอง ทักษิณยังกำลังชั่งใจด้วยซ้ำถึงความเป็นไปได้ที่จะเดินทาง กลับประเทศไทยด้วยตัวเอง เพื่อเรียกร้องขอคืนทรัพย์สินในไทยนี้ ซึ่งกลายเป็นเรื่องสำคัญยิ่งยวดสำหรับเขาไปเสียแล้ว" รายงานของเดอะเนชั่นอ้างคำพูดของแหล่งข่าวรายเดียวกันนี้
ในส่วนของวิธีการยักย้ายโอนเงินเข้าไปในอังกฤษของ พ.ต.ท.ทักษิณนั้น รายงานข่าวของเดอะเนชั่นบอกว่า มีนักธุรกิจ ไทยที่รู้จักกันในชื่อว่า "Phairoj P" ทำหน้าที่เป็นตัวแทนของอดีตนายกฯไทยในการกระทำการอันน่าสงสัยเหล่านี้
"Phairoj เป็นตัวแทนในการช่วยเหลือให้ทักษิณได้ครอบครองสโมสรฟุตบอล(แมนเชสเตอร์ซิ ตี้) เมื่อมีเงินเพียง 10,000 ปอนด์ (508,000 บาท)ถูกโยนเข้าไปในบัญชีธนาคารของ Phairoj เจ้าหน้าที่รับผิดชอบของอังกฤษจึงถามเขาว่า เงินที่ใช้ซื้อสโมสรนั้นเอามาจากไหน ปรากฏว่าเขาไม่สามารถให้คำตอบที่น่าพอใจได้ นั่นจึงทำให้ทางเจ้าหน้าที่อังกฤษสั่ง อายัดทรัพย์สินเพิ่มขึ้นเป็นชุดเลย ตัว Phairoj เองเวลานี้ก็กำลังประสบปัญหายุ่งยากกับเจ้าหน้าที่รับผิดชอบของอังกฤษ" เดอะเนชั่นอ้างแหล่งข่าวที่เป็นนายธนาคารท้องถิ่นผู้หนึ่ง
รายงานของหนังสือพิมพ์นี้กล่าวว่า เจ้าหน้าที่รับผิดชอบของอังกฤษเริ่มให้ความสนใจกับกรณีของทักษิณ เมื่อมีการ ประกาศข่าวเรื่องเขาเข้าซื้อสโมสรฟุตบอลแมสเชสเตอร์ซิตี้ในปี 2550 เนื่องจาก พ.ต.ท.ทักษิณมาจากประเทศไทยและ หลบภัยอยู่ในลอนดอนหลังถูกทำรัฐประหารโค่นอำนาจ เงินทองที่ถูกโอนย้ายเข้ามาในอังกฤษจึงควรที่จะมาจากพวกธนาคาร ไทยหรือบริษัทไทย แต่เจ้าหน้าที่รับผิดชอบของอังกฤษกลับพบว่าเงินทองของทักษิณ หรือที่จริงแล้วทั้งหมดเป็นเงินทองที่ อยู่ในชื่อนอมินีอื่นๆ กลับมาจากพวกบริษัทออฟชอร์ ซี่งตั้งอยู่ในสถานที่อย่างเช่น เกิร์นซีย์ และ ไอส์ ออฟ แมน และมาจาก พวกธนาคารสวิสโดยตรง
The Straits Times รายงานต่อไปว่า เมื่อก่อนนั้น ทักษิณ มีเงินอยู่ในต่างประเทศมากกว่าเงิน 76 พันล้านบาทที่ถูก อายัดไว้ในประเทศไทย เขา (ทักษิณ) ไม่จำเป็นที่จะเอาเงินจำนวนนี้คืนมา แต่ปัจจุบันนี้เงินของทักษิณในต่างประเทศได้ ขาดทุนไปกับเศรษฐกิจที่ผันผวนของโลก และอาจจะขาดทุนเพิ่มมากขึ้นอีก ทำให้เขา(ทักษิณ)พยายามที่จะดำเนินการเพื่อ เอาเงินที่ถูกอายัดในประเทศไทยคืนมา แต่ก็เป็นารยากที่จะทำได้
The Straits Times รายงานต่อไปว่า “ไทยรัฐ” แย้มว่า ทักษิณ อาจจะกลับเข้าประเทศไทยเพื่อที่จะกอบกู้อำนาจ ทางการเมืองที่กำลังแตกเป็นเสี่ยงๆ เนื่องจากการแตกแยกของพรรคเพื่อไทยและการเอาตัวออกห่างของนายเนวิน ชิดชอบ ที่ The Straits Times เรียกนายเนวิน ว่า “political Kingmaker”
The Straits Times รายงาานว่า ขณะนี้พ.ต.ท.ทักษิณ ชิณวัตร ได้อาศัย กรุงเดลฮี ประเทศอินเดีย เป็นฐานปฎิบัติการ ซึ่งเป็นการพิสูจน์แล้วว่า พงต.ท.ทักษิณ ชินวัตร มีสายสัมพันธ์ที่ดีกับอินเดียที่จะทำให้ ทักษิณ มีอิสระในการปฎิบัติการทาง ด้านการเมือง และการเงิน และกับนิคมโลก แถมอยู่ไม่ห่างไกลจากประเทศไทย

http://www.siammedia...20081227_01.php

คำถามก็คือ คนไทยส่วนใหญ่ จะยอมให้ทักษิณ และ บริวาร กระทำทารุณกรรมเผาทำลายประเทศไทยอีกหรือไม่ ?140,000 ล้านบาท ทักษิณ ไม่สามารถชี้แจงได้ว่าเอาเงิน 140,000 ล้าบาท มาจากไหน ? ได้มาด้วยวิธีการอย่างไร ?
และได้มาตั้งแต่เมื่อไร ?

http://www.oknation....t.php?id=433009

ถ้าขยันอ่าน ก็เข้าไปอ่านในเวบอื่นๆ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

น่าสงสัยว่าATOM ต้องการเอาเรื่องรัฐบาลอังกฤษอายัดเงินทักษิณกลบเกลื่อนการขอวีซ่าเป็นกรณีพิเศษ.....!
หรือต้องการประจานทักษิณเพิ่มเติมหว่า.........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

Edited by ปุถุชน, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:55.

เคียงข้างลุงกำนัน ปฏิรูปการเมืองไทย กำจัดระบอบทักษิณ ขับไล่มวลหมู่ขี้ข้า วันที่ 26 พฤษภาคม 2557...

#88 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:59

ATOM นำกระทู้นี้ไปให้ทักษิณอ่านซิ
เขาอาจจะ'ตบรางวัล'เป็นกรณีพิเศษ........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

#89 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:03

atom บอกไอ้แม้ว ณ เขมร ช่างแม่*คุณ* ว่ากลับมาเถอะกลัวเหี้.....ยอะไร บารมีเต็มสภา บารมีเต็ม สตช 55555555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#90 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:51

งงมากก็เอาหัวชนกระโปกพ่อแม้วดิ

#91 Eyey

Eyey

แม่มด Lv. 1

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:53

ทักษิณเคยโดนเพิกถอนวีซ่าอังกฤษจริง (นพดลยอมรับแล้ว) แล้วตอนนี้เข้าได้ตอมคิดว่าเพราะอะไร?

ใช่เพราะญาติพี่น้องทักกี้ใช้อำนาจโดยมิชิบใช่หรือไม่? ทำไมปึ้งออกพาสไทยให้นักโทษหนีคดี?

ถ้าตอมยอมรับการกระทำของปึ้ง ตอมต้องตอบตัวเองว่าไพร่แดงที่เรียกร้องความเสมอภาค ทำไมยอมให้คนๆหนึ่งมีอภิสิทธิ์เหนือคนอื่น?

ถ้าสิ่งที่ปึ้งทำตอมว่าถูกต้อง แปลว่าตอมยอมรับการที่นักการเมืองไทยทำอะไรที่ขัดต่อ กม ได้ทุกอย่าง ขอให้ถูกใจก็พอ?

ตอมพอจะมองเห็นอนาคตของประเทศไทยหรอยัง?
"In politics, stupidity is not a handicap." - Napoleon Bonaparte ในทางการเมือง ความโง่บัดซบ ไม่ใช่แต้มต่อแต่อย่างใด

#92 suratation

suratation

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:56

ขนาดไม่เข้ามาพรรคแมงสาบยังแพ้เลย ทำเป็นคุย หึหึ

งั้นรีบให้เข้ามาเลยครับ อยากเห็นคนดีอย่างท่านแม้วจริงๆ 5555+ อ่ออ อีกอย่างผมไม่ใช่พวกรักประชาธิปัตย์ขนาดนั้นครับ แต่ผมรักในหลวง เห็นใครด่าแม้วอย่าคิดว่าเค้าต้องเป็นเสื้อเหลือง สลิ่มหรือคนที่รักประชาธิปัตย์นะครับ คุณคนกลาง 555+

#93 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:06

ตอบตามหัวกระทู้เลยนะครับ
ผมก็งง แต่คงงงไม่นาน
เพราะ... เข้าใจว่ามันต้องมีขั้นตอนที่นานมาก และน้องสาวเป็นนายก ยิ่งไปใหญ่

แต่... คงไม่มีใครอิจฉาชีวิตแบบแม้วแน่นอนครับ
ผมจึง งงและอนาถใจ ในเวลาเดียววัน

Edited by ZipPa, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:08.

#94 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:37

น้องก็เป็นถึง นายกฯ ทำไมจะเข้าประเทศไม่ได้ล่ะ

บอกพ่อตอม ให้เิดินทางมา ไทย เลย อย่าทำเป็นตั้งกระทู้ล่อเป้าไปเรื่อย ๆ

คำตอบคือทำไมไม่เข้า ไทย ล่ะ

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#95 Next>>target

Next>>target

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:42

น่าปลื้มใจจริงเดินทางเข้าอังกฤษได้แล้วและต่อไปเห็นบอกว่าอเมริกา อยากถามว่าเมื่อไหร่จะเข้าประเทศไทยครับน้องสาวก็เป็นนายกมาหลายเดือนแล้วลูกน้องก็ล้วนแต่เป็นผู้นำด้านความมั่นคงเอย ผบตร.เอย ยังไม่ปลอดภัยพอจะมาก้มกราบรันเวย์อีกครั้งเหรอครับ
อย่าพยายามหาความสุขจนเป็นทุกข์

#96 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:49

งง... ทำไมตำรวจสก๊อตแลนด์ยาตย์ หรือพวกMI 6 อันโด่งดังไม่ชิว "มาร์คนาซี 91 ศพ" เข้าซังเต..หึหึ

มาร์คนาซี 91 ศพเข้าอังกฤษตามที่พร้อมซองบอกในข่าว http://hilight.kapook.com/view/64044
ทำไม ๆ ๆ ๆ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#97 Moo3storey

Moo3storey

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:37

เรื่องอังกฤษยึดทรัพย์ถ้าคุณ ATOM ตอบได้ก็เก่งแล้ว ไปเป็นทนายแก้ต่างแทน"นพดล"ได้เลย
เพราะเรื่องนี้นพดลก็ยังตอบไม่ได้ ขนาดทักษิณกับทีมทนายช่วยกันคิดมาเป็นปีๆยังนึกหาข้อชี้แจงไม่ได้เลย

#98 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:26

ว่าแต่...รู้หรือป่าวว่า MI-6 มีหน้าที่รับผิดชอบคดีประเภทไหน
ถ้าไม่รู้แจ้ง...ก็อย่ามามั่ว...ให้อายเค้าเลย

กำลังจะถามอยู่แล้วเชียว เท่าที่รู้มา MI6 นี่รับผิดชอบข่าวกรองแบบ CIA ไม่ใช่เหรอ?
ส่วน Scotland Yard เป็น Metropolitan Police หรือตำรวจนครบาลของเขาไม่ใช่เหรอ?
แล้วมีอำนาจอะไรกับ "คดีฟอกเงิน" ครับ -_- เท่าที่ทราบน่าจะเป็นอัยการมากกว่านะ

รอให้ ตอม มาตอบก่อน ว่า MI-6 กะ Scotland Yard ดำเนินงานเกี่ยวกับคดีประเภทใด
อยากได้ความรู้จาก ตอม จริง ๆ น่ะ...ความรู้ระดับนักวิทยาศาสตร์ด้วย..

อย่าเพิ่งดริ๊ฟ ไปเรื่องมาร์คตั้งรัฐบาลในค่ายทหารครับคุณ ATOM เอาเรื่องนี้ก่อน อยากรู้เหมือนกัน แล้วไม่ต้องตอบคำถามด้วยคำถามย้อนกลับนะว่า ไปหาข้อมูลเองสิ google ก็มี เพราะคุณเป็นคนเปิดประเด็นเรื่อง MI 6 กับ Scotland yard ขึ้นมาเองนะครับ

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#99 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 04:59

ทำไมตำรวจสก๊อตแลนด์ยาตย์ หรือพวกMI 6 อันโด่งดังไม่ชิวแม้วเข้าซังเต..หึหึ

อ่าน#87 ด้วยนะ อย่าสักแต่ว่าเคาะแป้นพิมพ์คห.ตัวเอง อ่านของคนอื่นด้วย จะได้โม่โง่ต่อเนื่อง

ตามปกติแล้ว เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบของอังกฤษจะให้เวลา 6 เดือนแก่"เจ้าของผู้ได้รับผลประโยชน์" ของทรัพย์สินที่ ถูกอายัด ในการเข้ามาประกาศอ้างตนเป็นเจ้าของทรัพย์สิน และหากเจ้าหน้าที่พอใจหลักฐานที่นำมาอ้างอิงยืนยัน ก็จะคืน ทรัพย์สินเหล่านั้นให้แก่เจ้าของผู้ได้รับผลประโยชน์ไป
แต่ปัญหาที่แท้จริงของ พ.ต.ท.ทักษิณอยู่ตรงที่การพิสูจน์ให้เจ้าหน้าที่ผู้รับผิดชอบเกิดความมั่นใจ เชื่อถือเรื่องที่มา ของเงินทองทั้งในอังกฤษและในสวิตเซอร์แลนด์เหล่านี้ โดยหากไม่สามารถพิสูจน์เรื่องนี้ให้กระจ่างได้ ทรัพย์สินเหล่านี้มีหวัง จะถูกอายัดไปอีกอย่างน้อยระยะหนึ่ง

Phairoj P นี่ เจ้าของโบนันซ่า พ่อสงกรานต์ สามีแอฟนี่
gladiator 1.jpg

#100 ปุถุชน

ปุถุชน

มหาเมพ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 07:49

สุจริตชน สาธุชนรู้สึกว่านายกฯอภิสิทธิ์ทำบุญบูชาโทษ
'บัตรเติมเงิน'อย่างATOMนั้นไม่รู้สึก
ทำตัวเนรคุณด้วยซ้ำไป

ATOM อยากยั่วยุนายกฯอภิสิทธิ์ลุแก่อำนาจเหมือนนักโทษหนีคุก.....ฮา

ไพร่เสื้อแดงประชิดพื้นที่กรมทหารเพื่อกดดันนายกฯอภสิทธิ์
ใช้อำนาจสั่งการทหารปฏิบัติเปิดพื้นที่.....
ทำตัวเหมือน'แมงปอ'ขย่มเสาหินหลักเมือง.....ฮา

เมื่อไม่สามารถทำให้นายกฯอภิสิทธิ์บันดาลโทสะ
เปลี่ยนแผนเป็นก่อการจลาจลเผาบ้านเผาเมือง
ลักขโมยทรัพย์สินเอกชน ชาวบ้าน ร้านค้าแทน

สิ่งหนึ่งที่เป็นความดีของนายกฯนอมินีสมชายคือ
การไม่ดึงดันเข้าทำเนียบรัฐบาล ณ ถนนพิษณุโลก
ถ้าดึงดันเข้าไปอาจจะมีพันธมิตรฯเสียชีวิตจำนวนมาก
เหมือนก่อนหน้านั้น....!

วันนี้ATOM ยังไม่รู้สึก ยังสิ้นคิด ไร้สติปัญญาและวุฒิภาวะ
เห็นแก่'บัตรเติมเงิน'ที่นักโทษหนีคุกโยนให้
ตอบแทนการรับใช้จนถึงทุกวันนี้........ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

ATOMเป็นพวกเดียวกับพวกไพร่เสื้อแดง
พวกปล้นสะดมภ์ศูนย์การค้า
พวกลักเล็กขโมยน้อยรับใช้ผู้กระทำผิดอาญาแผ่นดิน.......ฮ่า ฮ่า ฮ่า ฮ่า

พิมพ์ยืดยาวยังไม่สามารถกะเทาะผิวหน้าหนา
กล่อมเกลาจิตใจให้รู้ผิด รู้ชอบ รู้ชั่ว รู้ดีเช่นเคย
บัตรเติมเงิน ATOMเอ๋ย.......ATOMฮา

ผู้ใช้ 1 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 1 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน