Jump to content

- - - - -

))) เสียงสะท้อน.. จากเสื้อแดง ให้มันได้แบบนี้สิครับ !!

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#1 redfrog53

redfrog53

เกิดที่รัสเซีย มาโตที่ สรท.

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:32

เสียงสะท้อน.. อัคนิวาต เดอะ พายุ
เสียงจากเสื้อแดง...ผมเข้าใจนะที่ผิดหวังเพราะเพื่อไทยไม่ทำอะไรให้ หลังจากที่พวกมันหลอกใช้จนได้ดังหวังแล้ว

....ต่าย ทิพพาจร ผู้นำชาวเสื้อแดงแห่งสกลนคร เดือนที่แล้วฉันขายมันสัมปะหลังไม่ได้เลยเพราะไม่มีโควต้าให้ฉัน โรงมันที่ใกล้ที่สุดที่รับซื้ออยู่ที่กาฬสินห่างจากบ้านฉันตั้งหกสิบกิโลฯ พวกเขาบอกฉันว่าวันที่ 15 ถึงจะมีโควต้าให้ฉันยี่สิบตัน แล้วที่เหลือฉันจะทำอย่างไรกับมันหล่ะ ราคาค้ำประกันอยู่ที่หนึ่งบาทเก้าสิบห้าสตางค์ แต่เขาให้ฉันได้แค่บาทเจ็ดสิบห้าสตางค์
ตอนคุณอภิสิทธิ์เป็นนายก เราขายได้กิโลละสามบาท แถมขายที่ไหนก้อได้ ไม่ต้องถ่อมาไกลหาโควต้าแบบนี้ ตอนนี้ราคาก้อไม่ได้โควต้าก้อไม่มี

มาตรการก็ออกมาเอาใจแต่คนเมือง (จริงที่ไหนหล่ะป้า ผมก้อคนเมืองจะฉิบหายขายตูดก้อเพราะอีรัฐบาล***นี่เหมือนกัน มันโง่ มันไม่ทำงานเพื่อประชาชนอ่ะครับ) เราหรือสู้ต่อสู้เพื่อพวกมัน(พรรคเพื่อไทย)
แต่อีนายกมันไม่เคยสนใจพวกเราเหมือนตอนมันหาเสียง น้ำก้อไม่ท่วมแล้วอย่ามาอ้างโน่นอ้างนี่ว่าไม่มีเวลา (อีห่า โกหกคนจน)

...คุณศรีประไพผู้ช่วยป้าต่ายกล่าวเสริมว่า เราห่อเหี่ยวลงทุกวันๆ สู้อุตส่าห์ติดป้ายบูชาทักษิณกันหน้าหมู่บ้านด้วยความรักแต่พอพวกเราเดือดร้อนแบบนี้ไม่มีอีพรวกพพรคนี้มาสนใจสักตัว ทั้งๆที่ก้อได้ทำจดหมายขอความช่วยเหลือไปยัง สส. สกลนครคือนายนิยม เวชกรรม(?) รวมทั้งหัวหน้าตำบล หัวหน้าอบต. และแกนนำเสื้อแดงทั้งหลาย แต่ไม่มีใครสนใจ

พวกมันมัวแต่ยุ่งกับการพยายามแก้รัฐธรรมนูญอย่างที่ฉันเห็นทุกวันในรัฐสภา
พวกนี้ไม่มีความจริงใจที่จะช่วยคนรากหญ้าอย่างเรา
อย่าว่าแต่มันเลย ข้าวก้อขายไม่ได้ราคาเหมือนกัน...

Dislike Yingluck For Concentration Citizen

ได้ข่าวมาว่าแดงทางอิสานแผ่วมาก กัดกันเองซะส่วนใหญ่
เหตุตั้งกองทุนสตรี แตกโพลาะเลยLynn Evelyne

ให้มันได้แบบนี้สิครับ...
Noch Hautavanija

Jeng Sanetuntikul ชัดเจน.. ^^

#2 วิท

วิท

ขาแพง

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:41

"""""""""""กว่าจะรู้เดียงสา"""""""""""

#3 ter162525

ter162525

มหาอำมาตย์ใต้พระบาทตลอดกาล

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:44

ซิ พวก เก่งแต่ว่านายกปู อวยมาร์ค......... มาร์ดดีแต่พูด กับ ชั่งไข่..........เท่านั้น ผมเลือกเพื่อไทย เพราะบ้านเมืองมันจะไม่วุ่นวาย .....มาร์คทำไรไม่ได้ตอนเสื้อแดงชุมนุม เลยเลือกมันซ่ะ ผมคนกลางนะครับ.......
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#4 ริวมะคุง

ริวมะคุง

ห้ามให้อาหารสัตว์

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:50

อีก7ปีทนหน่อยนะฝูงควาย หึหึ

#5 ต้นหอม

ต้นหอม

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:51

อย่างน้อยก็ขอบคุณคนเสื้อแดงที่เปิดโอกาสรับฟังความจริง :lol:

มันจะทำให้เราคิดก่อนพูดได้ดีขึ้น เมื่อเชื่อว่าคำพูดที่ออกไปเหล่านั้นคือคำที่เราจะได้ยินเองในอนาคต

และถ้าเราจะทำดีได้มากขึ้น เมื่อเชื่อว่าเราจะได้เจอสิ่งดีๆในอนาคต

แม้ว่าวันนี้เราจะยังไม่เห็นว่ามันดีอย่างไรแต่อย่างน้อยทำให้เราผ่านวันนี้ไปได้อย่างราบรื่น

#6 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:52

แดงเทียม!!! (ไอ้ตู่ฝากบอกมา)

Edited by JUR1ST, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:21.

#7 ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

ผึ้งน้อยตุหรัดตุเหร่

หน้าตาดี มีอุดมการณ์

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:53

*
POPULAR

ตอนอกหักเสียใจกับผลเลือกตั้งใหม่ๆ
เพื่อนผมที่เคยให้สติผมเรื่องทำไมพี่มากไม่ปราบเสื้อแดงให้เด็ดขาด ก็เกิดอาการจิตตก เซ็งสุด บอกว่าจะไม่สนใจมันแล้วประเทศไทย
ผมเปลี่ยนเป็นคนเตือนสติเพื่อนบ้าง ผลัดกัน
"กรูว่านะ...นี่อาจเป็นทางออกที่ดีทีสุดจากจักรวาลก็ได้ คือไม่มีใครโค่นทักษิณลงได้ นอกจากตัวทักษิณทำตัวเอง
การปล่อยให้พวกมันปกครองประเทศไปเลย อาจจะเป็น "ของขวัญยิ่งใหญ่ที่ปลอมตัวมา"(blessing in disguise) ก็ได้นะเมริง
คนที่มาด้วยศรัทธา ก็ไปด้วยศรัทธาไง ไม่ต้องรัฐประหาร ไม่ต้องประท้วง นองเลือด"

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมตอบเพื่อนแบบนั้น มันเป็นความรู้สึกจาก sense น่ะครับ หาเหตุผลไม่ได้
gladiator 1.jpg

#8 JUR1ST

JUR1ST

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 08:57

คุณผึ้งน้อยฯ รู้สึกเหมือนผมเลย เมื่อตอนทักษิณพ้นคดีซุกหุ้นตอนเป็นนายกฯ เทอมแรกผมก็คุยกับที่บ้านว่า การที่ทักษิณหลุดคดีแบบค้านหลักกฎหมายมีข้อดีอย่างหนึ่งคือหลังจากนี้ชาวบ้านจะรู้ว่าไอ้นี่เลวอย่างไรบ้าง แต่ที่คิดไม่ถึงคือมันสร้างความแตกแยกให้ประเทศชาติถึงขนาดนี้

#9 mairukumoa

mairukumoa

ขาใครนี่

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:04

ตาสว่างของแท้

#10 เหินฟ้า

เหินฟ้า

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:09

ไอ้แม้ว ณ เขมร ฝากมาบอกว่า ช่างแม่มัน 55555555
กรูไม่เอาเหลือง กรูไม่เอาแดง กรูรักชาติ ศาสนา พระมหากษัตริย์

#11 อิไซกูนิ

อิไซกูนิ

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:14

แดงเทียม!!! (ไอ้ตู่ฝากบอกมาก)

:lol: :lol: :lol:

Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image Posted Image

เป็นเห็บเกาะไข่ระบบรัฐประหาร

#12 asawinee

asawinee

ปฏิรูป ก่อน เลือกตั้ง

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:22

ชิส์! แมงวาปเล่านิทานอีกแล้ว
ไหนล่ะ หลักฐานที่เอาไปอ้างในชั้นศาลได้
สาวกโซวอน วันๆไม่ีมีอะไรทำ คอยจับผิดคุณปู
ผิดหวังกับกระทู้ของ สรท จริงๆ นับวันคุณภาพยิ่งตกต่ำ

จาก คนกลางที่สุดในสามโลก

#13 yaister7

yaister7

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:45

ตอนคุณอภิสิทธิ์เป็นนายก เราขายได้กิโลละสามบาท แถมขายที่ไหนก้อได้ ไม่ต้องถ่อมาไกลหาโควต้าแบบนี้ ตอนนี้ราคาก้อไม่ได้โควต้าก้อไม่มี แดงเทียมแน่นอน :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

#14 ter162525

ter162525

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 09:52

ตอนคุณอภิสิทธิ์เป็นนายก เราขายได้กิโลละสามบาท แถมขายที่ไหนก้อได้ ไม่ต้องถ่อมาไกลหาโควต้าแบบนี้ ตอนนี้ราคาก้อไม่ได้โควต้าก้อไม่มี แดงเทียมแน่นอน :lol: :lol: :lol: :lol: :lol:

เพราะ ประโยค นี้แน่นอน ครับ คุณอภิสิทธิ์ เพราะแดงแท้จะบอกว่า มาร์ค นาซี มาร์ค 91 ศพ มาร์คชั่งไข่(อุ๊บอันนี้ของคนกลางสามหมื่นโลกนี้หว่า)
บรรพชนเป็นพยาน ข้าลูกหลานแผ่นดินท่าน ขอสาปส่ง มันผู้ใด ทรยศ คดโกงชาติ ขายแผ่นดิน ขอให้มันบรรลัย อย่าได้มีสุขในแผ่นดินนี้ เดินเหยียบไปในถิ่นใด ขอให้มันร้อนรนดังถูกเพลิงเผา มันผู้ใด คิดล้มล้างกษัตริย์ผู้ทรงทศพิธ ของให้มันผู้นั้นเกิดเป็นคนอนาถทุกชาติไป

#15 G-GEAR53

G-GEAR53

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:30

....ต า ส ว่ า ง.... กันแล้วละซิควายแดงทั้งหลาย....
คงจะมีแดงกลายพันธ์กันทุกๆวัน....
คงตายห่านไปกันไปหมด....ถ้าอีปูเป็นนายก 8 ปี... :lol:
...ไม่มีดินผืนใดให้ไออุ่น เท่ากับดินที่คุณถือกำเนิด ...ไม่มีดินผืนใดดูมั่นคง เท่ากับดินที่ลงสำมะโนครัว ...ไม่มีดินผืนใดให้คุณเดิน เท่ากับดินที่คุณเดินตอนตั้งไข่ ...ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับ"" ดินสุดท้าย ของเผ่าพันธุ์

#16 Bourne

Bourne

สายลับ ๆ ล่อ ๆ หัดเกรียน

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:38

ผมพูดแบบรวม ๆ นะ ชาวบ้านก็ยังงี้แหละ บ่นๆๆๆ แต่พอเลือกตั้ง มีเงินมาแจก (หรืออาจไม่มีเงินมาแจก) สุดท้ายเลือกเควี่ยแดง เพราะแนั้น LET IT BE (ช่างแม่มมัน)
ภาระกิจหลักของผมบนบอร์ดเสรีไทย คือ ด่าควายครับ เรื่องคิดต่างผมรับได้ แต่เรื่องคิดชั่วผมรับไม่ไหวครัช

#17 phoosana

phoosana

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:43

ได้นโยบายจำนำไงไม่ชอบเหรอ :D
We love fender.

#18 monin

monin

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:46

เงินมากาเพื่อไทย เหมียนเดิ้มเจ๊า
"สมองอิฉันถูกฝังชิป "พ่อทักษิณ ดีสุด เก่งสุดในสามโลก"

#19 ทักษิณี

ทักษิณี

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:47

ตอนอกหักเสียใจกับผลเลือกตั้งใหม่ๆ
เพื่อนผมที่เคยให้สติผมเรื่องทำไมพี่มากไม่ปราบเสื้อแดงให้เด็ดขาด ก็เกิดอาการจิตตก เซ็งสุด บอกว่าจะไม่สนใจมันแล้วประเทศไทย
ผมเปลี่ยนเป็นคนเตือนสติเพื่อนบ้าง ผลัดกัน
"กรูว่านะ...นี่อาจเป็นทางออกที่ดีทีสุดจากจักรวาลก็ได้ คือไม่มีใครโค่นทักษิณลงได้ นอกจากตัวทักษิณทำตัวเอง
การปล่อยให้พวกมันปกครองประเทศไปเลย อาจจะเป็น "ของขวัญยิ่งใหญ่ที่ปลอมตัวมา"(blessing in disguise) ก็ได้นะเมริง
คนที่มาด้วยศรัทธา ก็ไปด้วยศรัทธาไง ไม่ต้องรัฐประหาร ไม่ต้องประท้วง นองเลือด"

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมตอบเพื่อนแบบนั้น มันเป็นความรู้สึกจาก sense น่ะครับ หาเหตุผลไม่ได้

ผมชอบเม้นท์นี้มาก ๆ ครับ :wub:

ชะนีขี่ควายแดงมิเคยพ่าย

Posted Image ปูฟายปู้ป้าย Posted Image

เพื่อพี่ เพื่อตระกูล เพื่อผัว มิเกรงกลัวสิ่งใด แหล และ โง่ ไว้ก่อน ร่อนร่านกรีดกราย คล้ายจะสวย น่าเกรงขรามลิ่วล้อควายแดง

#20 หมอต้นไม้

หมอต้นไม้

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 10:50

วันก่อนดูรายการ "สน.อาสา" ที่มีคุณมัลลิกา บุญมีตระกูล ก็มีชาวไร่มันสำปะหลังจากกาญจนบุรี
มาร้องเรียนเรื่องขายมันไม่ได้ราคาตามประกัน ถูกกดราคา ถ้าต้องการราคาประกันก็ต้องไปที่ลานมัน
ที่ถูกกำหนดไวโดยรัฐบาลและไกลกว่าไร่ของเขา ก็ต้องจ่ายค่าน้ำมันเพิ่มอีก สรุปก็ไม่ได้ราคาที่ต้องการ
อยู่ดี

คุณก้องศักดิ์ ยอดมณี หนึ่งในพิธีกร เลยติดต่อกับผู้ส่งออกมันสำปะหลังไปจีน ให้ได้ตกลงกับชาวไร่มัน
เพื่อซื้อขายกันโดยตรง และคุณมัลลิกายังบอกอีกว่าถ้าชาวไร่มันที่อื่น อยากได้รับการช่วยเหลือแบบเดี่ยว
กันก็ติดต่อไปที่รายการได้ ทางรายการจะช่วยประสานงานให้

#21 ter162525

ter162525

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:03

วันก่อนดูรายการ "สน.อาสา" ที่มีคุณมัลลิกา บุญมีตระกูล ก็มีชาวไร่มันสำปะหลังจากกาญจนบุรี
มาร้องเรียนเรื่องขายมันไม่ได้ราคาตามประกัน ถูกกดราคา ถ้าต้องการราคาประกันก็ต้องไปที่ลานมัน
ที่ถูกกำหนดไวโดยรัฐบาลและไกลกว่าไร่ของเขา ก็ต้องจ่ายค่าน้ำมันเพิ่มอีก สรุปก็ไม่ได้ราคาที่ต้องการ
อยู่ดี

คุณก้องศักดิ์ ยอดมณี หนึ่งในพิธีกร เลยติดต่อกับผู้ส่งออกมันสำปะหลังไปจีน ให้ได้ตกลงกับชาวไร่มัน
เพื่อซื้อขายกันโดยตรง และคุณมัลลิกายังบอกอีกว่าถ้าชาวไร่มันที่อื่น อยากได้รับการช่วยเหลือแบบเดี่ยว
กันก็ติดต่อไปที่รายการได้ ทางรายการจะช่วยประสานงานให้

โหดนะนี้เล่นแบบนี้ หัวคะแนน แม้วเกลียดตายชัก เล่นตัดทางหากินเลย

#22 blue

blue

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:07

คงไม่ใช่เรื่องตาสว่างอะไรหรอกครับ คุณป้าแกก็เรียกร้องให้รัฐช่วย
เมื่อแกไม่สามารถขายมันได้เท่านั้น รัฐบาลนี้จะอยู่ไปอีก 7 ปี ชาวบ้าน
เขาก็เลือก คุณป้าที่ขายมันไม่ได้ปีนี้ ก็จะถูกตัดตอนไป ปีหน้าว่ากันใหม่
มีอะไรดี ๆ มาเสนอคุณป้าให้เคลิ้มได้อีก

ผมพูดอย่างนี้เพราะผมเคยเห็นเคยได้ยินชาวบ้านมาบ่นมาร้องลักษณะนี้
แหละครับ กรณีคล้าย ๆ กัน พืชผลที่ผลิตราคาต่ำขายขาดทุนไปร้องให้ สส
ช่วย สส ช่วยไม่ได้หรอกครับ เพราะมันเป็นนโยบายของรัฐ แต่ชาวบ้านก็
ไปตื้อให้ สส ช่วย จน สส ต้องพูดว่า ตอนเลือกตั้งตังก็จ่ายไปแล้วจะมาทวง
อะไรกันนักหนา ชาวบ้านก็คอตกกลับไปไม่กล้าไปตื้ออีก แต่พอเลือกตั้ง
ครั้งใหม่ ก็เลือกอีก เพราะอะไรล่ะครับ เพราะของเก่ามันจบไปแล้ว นี่เขานำ
ของใหม่มาเสนอให้ ดี ๆ ทั้งนั้น แล้วใครจะไม่เอาล่ะครับ

ประชาธิปไตยมันกินได้ตรงนี้ครับ

#23 ter162525

ter162525

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:12

คงไม่ใช่เรื่องตาสว่างอะไรหรอกครับ คุณป้าแกก็เรียกร้องให้รัฐช่วย
เมื่อแกไม่สามารถขายมันได้เท่านั้น รัฐบาลนี้จะอยู่ไปอีก 7 ปี ชาวบ้าน
เขาก็เลือก คุณป้าที่ขายมันไม่ได้ปีนี้ ก็จะถูกตัดตอนไป ปีหน้าว่ากันใหม่
มีอะไรดี ๆ มาเสนอคุณป้าให้เคลิ้มได้อีก

ผมพูดอย่างนี้เพราะผมเคยเห็นเคยได้ยินชาวบ้านมาบ่นมาร้องลักษณะนี้
แหละครับ กรณีคล้าย ๆ กัน พืชผลที่ผลิตราคาต่ำขายขาดทุนไปร้องให้ สส
ช่วย สส ช่วยไม่ได้หรอกครับ เพราะมันเป็นนโยบายของรัฐ แต่ชาวบ้านก็
ไปตื้อให้ สส ช่วย จน สส ต้องพูดว่า ตอนเลือกตั้งตังก็จ่ายไปแล้วจะมาทวง
อะไรกันนักหนา ชาวบ้านก็คอตกกลับไปไม่กล้าไปตื้ออีก แต่พอเลือกตั้ง
ครั้งใหม่ ก็เลือกอีก เพราะอะไรล่ะครับ เพราะของเก่ามันจบไปแล้ว นี่เขานำ
ของใหม่มาเสนอให้ ดี ๆ ทั้งนั้น แล้วใครจะไม่เอาล่ะครับ

ประชาธิปไตยมันกินได้ตรงนี้ครับ

สรุปเป็น ควายให้เขาหลอกอีกใช่ไหมครับ

#24 ZipPa

ZipPa

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:13

แดงเทียม!!! (ไอ้ตู่ฝากบอกมาก)

:lol: :lol: :lol:

สนใจทำไม เสียงนกเสียงกา เผา....เลย (ไอ่เต้นกระซิบมา)
:lol: :P :) :mellow: :( :angry:

Edited by ZipPa, 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:15.

#25 kop16

kop16

U will never walk alone.

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:23

นโยบาย ยังออกไม่ได้ เพราะ ต้องแก้ รัฐธรรมนูญก่อน พอแก้เสร็จก็จะรู้ว่า

คนจน ไม่มีในไทยแล้ว

If you try hard enough, you can be whatever you want to be.

#26 aumstar

aumstar

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:25

การละลายพฤติกรรมทางการเมืองต้องใช้เวลา โดยขึ้นอยู่ความไว้ใจเชื่อมั่นระดับไหน -_-

#27 เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

เบื่อดราม่าอันหาสาระมิได้

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 11:45

รัฐบาลนี้เข้ามาด้วยการหว่านนโยบายขายฝันมากมายให้มวลชนโดยไม่ดูว่าปฏิบัติได้หรือไม่ กลุ่มฐานเสียงที่เกาะกันหลวมๆ เพราะหวังในผลประโยชน์เหล่านั้น เมื่อวันนึงเค้ารู้ตัวแล้วว่าจะไม่ได้ในสิ่งที่หวัง วันนั้นแหละเพื่อไทยจะรู้ว่าโลกแห่งความจริงคืออะไร และกระบวนการมวลชนที่เคลื่อนไหวอย่างรุนแรงที่ตัวเองปลุกระดมไว้ วันนึงเมื่อมันย้อนศรกลับมาหาตัวเอง จะทำอย่างไร ... ไม่นานเกินรอหรอก ไม่ต้องให้คนอื่นมาม๊อบ รอคนเสื้อแดงมาม๊อบรัฐบาลเพื่อไทยนี่แหละ ... สักวันมันจะสุกงอมเอง พวกเราต้องอดเปรี้ยวไว้กินหวาน

คิดว่าจะเลิกตอบกระทู้ล่อเป้าและไร้สาระของบางคนแล้วค่ะ จะได้ตกๆไป

#28 DarkSwan

DarkSwan

Reporter Activated

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:01

เลือกตั้งคราวหน้า แจกเงินให้คนละ 100 พร้อมเสื้อแดงสกรีนหน้าไอ้แม้วตัวละ 99 ก็เลือกกันอยู่ดี
ไม่เห็นมีใครสนนโยบาย ไม่เห็นมีใครสนว่ารัฐบาลจะทำอะไร ไม่เห็นมีใครสนว่ารัฐบาลแก้ปัญหาหรือบริหารอย่างไร
มันก็แค่นี้แหละไพร่ มีแค่นี้้จริงๆ

ถ้าอยากได้ความเท่าเทียม

ก็ปีนป่ายขึ้นไปให้อยู่เทียบเท่ากับคนอื่นเค้า

อย่าได้กระชากฉุดให้คนอื่นเขาลงมาตกต่ำเท่ากับตน

#29 GuoJia

GuoJia

Siam

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:18

นี่ไง "ประชาธิปไตยกินได้" ที่พวกเราต่อสู้ให้ได้มา
กินได้แต่จ่ายแพงนะคะ

“ ...คนชั่วจะถูกปราบราบคาบสิ้น แผ่นดินเดือดสูญหายไร้ปัญหา ,

ประเทศชาติผ่านวิกฤติด้วยศรัทธา ยามเมื่อฟ้าสีทองผ่องอำไพ “

#30 plunk

plunk

สลิปงินเดือนอยู่ไหนอ่ะ ไอ้คางครูด?

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:21

อยากขายผลผลิตได้ ก็ไปแก้รัฐธรรมนูญซะ
ทำได้ทันที ไม่ต้องกู้ พรรคไหนเห่าไว้ตอนหาเสียงวะ?และกระทู้ในตำนานของ คนขี้โกหก http://webboard.seri...้สลิปเงินเดือน/

#31 overtherainbow

overtherainbow

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:23

ผมชอบเม้นท์นี้มาก ๆ ครับ :wub:

อยู่ดี

โหดนะนี้เล่นแบบนี้ หัวคะแนน แม้วเกลียดตายชัก เล่นตัดทางหากินเลย

หลงรักกระทู้นี้
นี่ไง
ทางออก
แสงสว่างปลายอุโมงค์
เสาร์ห้าวันนี้แรงจริงๆ
แฮ้ปปี้มากๆ
ขอบคุณค่ะ

#32 อู๋ ฮานามิ

อู๋ ฮานามิ

สมาชิกหน้าเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:25

เจ็บแล้วไม่เคยจำ

ถึงผมจะเป็นคนหัวขบถ แต่ไม่คิดทรยศบุญคุณแผ่นดินเกิด

เสียงส่วนใหญ่ของประชาชน ไม่ใช่ใบอนุญาตทำร้ายประเทศชาติ

#33 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:34

เลือกตั้งครั้งหน้าชาวบ้านจะเลือกใคร ผมว่าปัจจัยในช่วงนี้ยังไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่ ต้องดูช่วงใกล้เลือกตั้งว่าผลงานของรัฐบาลในตอนนั้นเข้าตาประชาชนมากน้อยแค่ไหน
คนจะตัดสินใจกันโค้งสุดท้ายเลยก็ว่าได้ ต่อให้ตอนนี้ทำดีสักสองสามปี แต่ถ้าไปพลาดโค้งสุดท้าย เกิดไปทำเรื่องอะไรที่คนไม่ชอบ ก็แพ้เลือกตั้งได้เหมือนกัน
คนไทยลืมเร็วจะตาย ด่าวันนี้ พรุ่งนี้ก็ชม มะรืนก็ด่า มะเรื่องก็ชม

#34 นิจนิรันดร์

นิจนิรันดร์

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:45

รอแก้ รัฐธรรมนูญ ก่อนค้าาาา

#35 18Bottle

18Bottle

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:53

อย่างนี้สมควรตายแล้วครับ

โดนหลอกซ้ำซาก <_<

#36 พระฤๅษี

พระฤๅษี

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:56

เขาก็รู้ว่าคนของเขา ( แยกเขี้ยวใส่กัน ) เรื่องอะไร ? เดี๋ยวเขา

( อุดปาก ) ก็เงียบไปเอง ...เชื่อเหอะ ...

#37 redfrog53

redfrog53

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 12:58

เลือกตั้งครั้งหน้าชาวบ้านจะเลือกใคร ผมว่าปัจจัยในช่วงนี้ยังไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่ ต้องดูช่วงใกล้เลือกตั้งว่าผลงานของรัฐบาลในตอนนั้นเข้าตาประชาชนมากน้อยแค่ไหน
คนจะตัดสินใจกันโค้งสุดท้ายเลยก็ว่าได้ ต่อให้ตอนนี้ทำดีสักสองสามปี แต่ถ้าไปพลาดโค้งสุดท้าย เกิดไปทำเรื่องอะไรที่คนไม่ชอบ ก็แพ้เลือกตั้งได้เหมือนกัน
คนไทยลืมเร็วจะตาย ด่าวันนี้ พรุ่งนี้ก็ชม มะรืนก็ด่า มะเรื่องก็ชม

TFEX เป็นถึง หน.พรรค. อย่าใช้จินตนาการแบบไร้การวิเคราะห์ ขวาซ้ายมองให้ออก
ไหนผิดไหนถูกต้องบอกได้ ไม่ใช่ลมพัดหน่อยก้อปลิ้วไปมา
ต้องปรับตัวให้มีหลักยึดหลักเกณฑ์มีความเป็นตัวของตัวเอง
อย่าคิดว่า สอนนะ ไม่มิบังอาจ สอนนักการเมือง ครับ

#38 TFEX

TFEX

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:06

TFEX เป็นถึง หน.พรรค. อย่าใช้จินตนาการแบบไร้การวิเคราะห์ ขวาซ้ายมองให้ออก
ไหนผิดไหนถูกต้องบอกได้ ไม่ใช่ลมพัดหน่อยก้อปลิ้วไปมา
ต้องปรับตัวให้มีหลักยึดหลักเกณฑ์มีความเป็นตัวของตัวเอง
อย่าคิดว่า สอนนะ ไม่มิบังอาจ สอนนักการเมือง ครับ

ผมไม่เข้าใจว่าที่ผมโพสไป กับที่ท่านกรุณาแนะนำผมนั้น มันเกี่ยวข้องกันอย่างไรครับ รบกวนช่วยอธิบายอีกทีนะครับ

#39 cassava

cassava

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:19

ไม่เลือกเพี่อไทยก็อย่าหวังว่าประเทศจะสงบ หากเพื่อไทยไม่ได้เป็นรัฐบาลแผ่นดินจะลุกเป็นไฟ

#40 greeenday

greeenday

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:23

นโยบาย ยังออกไม่ได้ เพราะ ต้องแก้ รัฐธรรมนูญก่อน พอแก้เสร็จก็จะรู้ว่า คนจน ไม่มีในไทยแล้ว

เพราะคนจนตายหมดใช่ไหมท่าน คืนนี้ขอ 2-0 นะครับท่าน :)

ในบ้านเมืองนั้น มีทั้งคนดี และคนไม่ดี ไม่มีใครที่จะทำให้ทุกคนเป็นคนดีได้ทั้งหมด การทำให้บ้านเมืองมีความปกติสุขเรียบร้อยจึงมิใช่การทำให้ทุกคนเป็นคนดี หากแต่อยู่ที่การส่งเสริมคนดี ให้คนดีปกครองบ้านเมือง และควบคุมคนไม่ดี ไม่ให้มีอำนาจไม่ให้ก่อความเดือดร้อนวุ่นวายได้

พระบรมราโชวาท 11 ธันวาคม 2512

#41 redfrog53

redfrog53

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:32

ผมไม่เข้าใจว่าที่ผมโพสไป กับที่ท่านกรุณาแนะนำผมนั้น มันเกี่ยวข้องกันอย่างไรครับ รบกวนช่วยอธิบายอีกทีนะครับ

ข้างบน มีบทความดีๆ เป็นแนวทางชี้แนะแล้ว ขอให้ท่านอ่านทวนนะครับ

#42 bonnerr

bonnerr

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:36

พอเทียบกับคำว่า สนิมเกิดเนื้อในตน ได้ไหม

#43 Vote Only

Vote Only

น้องเก่า

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 13:46

ก็เพราะนโยบาย ขี้โม้ โปรยความฝัน เคลิ้มทั่วไทย นี่แหละที่ทำให้ได้คะแนนเสียงมาแบบถล่มทลาย

วันนี้ก็ผิดหวังไปตามๆ กัน เพราะที่โม้ไว้ทำไม่ได้จริง หรือทำได้แต่ไม่ได้ดีจริง ทำไม่ครบจริง ก็หาข้ออ้างไปเรื่อย

มันก็แค่เทคนิคการหาเสียง อยากเชื่อเองนี่ Let it be.... โอ้วเย้ เห้ เห้ Let it be...

ปล. ลองเลือกตั้งใหม่ช่วงนี้ดูสิ ยังจะได้คะแนนถล่มทลายเหมือนเดิมอีกมั้ย

#44 son

son

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 14:52

เฮ้อ.......คร่ำครวญอะไรกัน.....มันสำปะหลัง..........
มันหน้าที่ของท่านนายกเต้น..........
ส่วนตัวเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจถ้าประซาทิปัตไม่ดึงเกม.....
แก้รัฐธรรมนูณ.......งานของเพื่อไทยเดินหน้าไปไกลหลายอย่างแล้ว..........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#45 เรื่อยๆเอื่อยๆ

เรื่อยๆเอื่อยๆ

There is a face beneath this mask, but it isn't me.

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 15:33

นโยบายเรื่องมัน ที่ชัดเจนที่สุดจากรัฐบาล คือนโยบาย ชั่งหัวมัน

#46 DOLBY DIGITAL

DOLBY DIGITAL

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:04

อย่างนี้แหละครับ เดี่ยวพอใกล้ช่วงเลือกตั้งครั้งหน้ามา ก็จะมียาหอมมาโปรย เคลิ้มกันไปไม่รู้ตัว งงงวย อาจจะมีสินน้ำใจเล็กๆน้อยๆให้ด้วย
พอเสร็จประชาธิปไตย 4วินาที ปุ๊บ ก็กลับมาสู่โลกแห่งความเป็นจริงกันแล้ว หน้าแห้งเหี่ยวไปตามๆกัน แล้วก้มาบ่น ๆ ๆ ๆๆๆๆ
ทางแก้ก็คือ ผมจะไม่พยายามไปคุยกับคนที่มี"ความเชื่อ"ที่ถูกฝั่งอยู่ในสมองแล้วว่า เป็นอย่างงั้นๆๆๆ เพราะอย่างไรเราก็ไปลบล้างความเชื่อของเขาไม่ได้
แต่จะพยายามคุยกัยคนที่ คุยด้วยเหตุผลกันได้ ถกเถียงเรื่องข้อเท้จจริง พยายามป้อนข้อมูลอีกด้านให้ฟังให้เขารับรู้ จากนั้นจะเป็นอย่างไรก็แล้วแต่บุญแต่กรรมที่ทำกันมา

สิ่งที่ควรปฏิรูปที่สุดไม่ใช่การเมือง แต่เป็นนักการเมือง

" นรชาติวางวาย  มลายสิ้นทั้งอินทรีย์

สถิตทั่วแต่ชั่วดี  ประดับไว้ในโลกา "

#47 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 16:13

เฮ้อ.......คร่ำครวญอะไรกัน.....มันสำปะหลัง..........
มันหน้าที่ของท่านนายกเต้น..........
ส่วนตัวเชื่อโดยบริสุทธิ์ใจถ้าประซาทิปัตไม่ดึงเกม.....
แก้รัฐธรรมนูณ.......งานของเพื่อไทยเดินหน้าไปไกลหลายอย่างแล้ว..........

จากข้อความนี้ก็ตอบคำถามได้ทุกอย่างในโลกแล้วครับ
ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้เพราะ ปชป. ดึงไม่ให้แก้รัฐธรรมนูญไงครับ
แก้รัฐธรรมนูญแล้วทุกอย่างจะดีเอง -_-

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#48 เอื้องผึ้งจันทร์ผา

เอื้องผึ้งจันทร์ผา

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:15

จากข้อความนี้ก็ตอบคำถามได้ทุกอย่างในโลกแล้วครับ
ที่เป็นอยู่ทุกวันนี้เพราะ ปชป. ดึงไม่ให้แก้รัฐธรรมนูญไงครับ
แก้รัฐธรรมนูญแล้วทุกอย่างจะดีเอง -_-

สรุปแล้ว เป็นเพราะพรรคประชาธิปัตย์ :huh: :huh: :huh: :huh: :huh: :huh: :huh:
เฮ้อ... คิดได้ไงเนี่ย สมแล้วที่เป็นแดงคุณภาพ เหมือนที่ราชดำเนินคุยนักหนาว่า ส่ง แดงวิชา "เกิน" ทั้งนั้นมาบอร์ดเสรีไทย พวกท่านช่างรอบรู้ เก่งกล้าสามรถเสียจริงหนอ มองปัญหาทะลุปรุโปร่ง ข้ามช๊อต หนึ่งไปช๊อตหนึ่ง แบบที่เรายัง งง คิดไม่ทันจริง ๆ ....นับถือ นับถือ

น้ำท่วม โทษ ประชาธิปัตย์
ระเบิดที่ยะลา ก็บอกว่าประชาธิปัตย์วางแผนอยู่เบื้องหลัง (เพราะใส่เสื้อสกรีนคนยะลาไม่เอาระเบิด)
ตอนนี้ มันสำปะหลังขายไม่ได้ เป็นเพราะ ไม่ได้แก้รัฐธรรมนูญ

#49 นายตัวเกร็ง

นายตัวเกร็ง

Monkey Godfather Lv.3

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

สรุปแล้ว เป็นเพราะพรรคประชาธิปัตย์ :huh: :huh: :huh: :huh: :huh: :huh: :huh:
เฮ้อ... คิดได้ไงเนี่ย สมแล้วที่เป็นแดงคุณภาพ เหมือนที่ราชดำเนินคุยนักหนาว่า ส่ง แดงวิชา "เกิน" ทั้งนั้นมาบอร์ดเสรีไทย พวกท่านช่างรอบรู้ เก่งกล้าสามรถเสียจริงหนอ มองปัญหาทะลุปรุโปร่ง ข้ามช๊อต หนึ่งไปช๊อตหนึ่ง แบบที่เรายัง งง คิดไม่ทันจริง ๆ ....นับถือ นับถือ

น้ำท่วม โทษ ประชาธิปัตย์
ระเบิดที่ยะลา ก็บอกว่าประชาธิปัตย์วางแผนอยู่เบื้องหลัง (เพราะใส่เสื้อสกรีนคนยะลาไม่เอาระเบิด)
ตอนนี้ มันสำปะหลังขายไม่ได้ เป็นเพราะ ไม่ได้แก้รัฐธรรมนูญ

จริงก็อยากถาม @son อยู่เหมือนกันว่าการบริหารประเทศเป็นหน้าที่ของรัฐบาล หรือเป็นหน้าที่ของสภากันแน่ ผมงง....

เขียนเรื่องการเมือง : ดราม่า ,เขียนเรื่องสังคม : ดราม่า เขียนเรื่องบันเทิง : ดราม่า
แต่พอโพสเรื่องหื่น : มีความเห็นเป็นไปทางเดียวกันเสมอ >3<

#50 winwin191

winwin191

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:24

ช่องการเมือง พูดจริงๆคืออยากให้ดูทุกช่อง ฟ้า แดง เหลือง แล้วจะเข้าใจอะไรมากขึ้น
คนเก่งเป็นง่าย คนดีเป็นยาก

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน