Jump to content

- - - - -

))) เสียงสะท้อน.. จากเสื้อแดง ให้มันได้แบบนี้สิครับ !!

• Please log in to reply
55 ความเห็นในกระทู้นี้

#51 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 18:31

ผมว่าเวลาเรารักอะไร คนพูดอะไรก็ไม่เชื่อครับ
ต้องมาเจอคนที่เรารักมาทรยศหักหลังถึงจะได้สติ คิดได้...

ผมเคยเป็นมาก่อนครับ ผมรู้ดี

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#52 son

son

ขาประจำ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:34

ผมว่าเวลาเรารักอะไร คนพูดอะไรก็ไม่เชื่อครับ
ต้องมาเจอคนที่เรารักมาทรยศหักหลังถึงจะได้สติ คิดได้...

คุณเคยเป็นสาวกพรรคแมงสาปมาก่อนเหรอ.........เสียใจด้วยนะครับ..........

ถ้าประเทศไหนประชาชนไม่ยุ่งเกี่ยวกับการเมืองถึง30% ประเทศนั้นอยู่ใกล้กับระบอบเผด็จการ

#53 Bookmarks

Bookmarks

มหาเมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:38

เลือกตั้งครั้งหน้าชาวบ้านจะเลือกใคร ผมว่าปัจจัยในช่วงนี้ยังไม่ค่อยสำคัญเท่าไหร่ ต้องดูช่วงใกล้เลือกตั้งว่าผลงานของรัฐบาลในตอนนั้นเข้าตาประชาชนมากน้อยแค่ไหน
คนจะตัดสินใจกันโค้งสุดท้ายเลยก็ว่าได้ ต่อให้ตอนนี้ทำดีสักสองสามปี แต่ถ้าไปพลาดโค้งสุดท้าย เกิดไปทำเรื่องอะไรที่คนไม่ชอบ ก็แพ้เลือกตั้งได้เหมือนกัน
คนไทยลืมเร็วจะตาย ด่าวันนี้ พรุ่งนี้ก็ชม มะรืนก็ด่า มะเรื่องก็ชม

ไม่จริงมั๊ง เงินไม่มากาไม่เป็นต่างหาก ขนาดมันโกงทั้งโคตร มันยังลืมกันได้เลย :lol:

#54 Kyubey

Kyubey

รับสมัครสาวน้อยเวทมนตร์หลายอัตรา

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 19:40

คุณเคยเป็นสาวกพรรคแมงสาปมาก่อนเหรอ.........เสียใจด้วยนะครับ..........

เปล่าครับ ผมเคยชอบค่ายเกมญี่ปุ่นค่ายหนึ่ง แล้วกลับมาหักหลังผู้เล่นเกม ผมก็เลยสาปส่งจนถึงบัดนี้...

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Hello, I'm a Kyubey /人◕ ‿‿ ◕人\

╱/(っ◕ ‿‿◕)っ Please Make a contract with me and become a Magical girl! /人◕ ‿‿ <人\

ข้าพเจ้าขอสนับสนุนท่านผู้นำที่น่ารักที่สุดในประวัติศาสตร์มนุษยชาติ!!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!! Heil Lertih Adolf!!

#55 kokkai

kokkai

เมพ

ตอบ 5 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 21:30

ตอนอกหักเสียใจกับผลเลือกตั้งใหม่ๆ
เพื่อนผมที่เคยให้สติผมเรื่องทำไมพี่มากไม่ปราบเสื้อแดงให้เด็ดขาด ก็เกิดอาการจิตตก เซ็งสุด บอกว่าจะไม่สนใจมันแล้วประเทศไทย
ผมเปลี่ยนเป็นคนเตือนสติเพื่อนบ้าง ผลัดกัน
"กรูว่านะ...นี่อาจเป็นทางออกที่ดีทีสุดจากจักรวาลก็ได้ คือไม่มีใครโค่นทักษิณลงได้ นอกจากตัวทักษิณทำตัวเอง
การปล่อยให้พวกมันปกครองประเทศไปเลย อาจจะเป็น "ของขวัญยิ่งใหญ่ที่ปลอมตัวมา"(blessing in disguise) ก็ได้นะเมริง
คนที่มาด้วยศรัทธา ก็ไปด้วยศรัทธาไง ไม่ต้องรัฐประหาร ไม่ต้องประท้วง นองเลือด"

ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทำไมตอบเพื่อนแบบนั้น มันเป็นความรู้สึกจาก sense น่ะครับ หาเหตุผลไม่ได้

พอเทียบกับคำว่า สนิมเกิดเนื้อในตน ได้ไหม

น่าจะเป็น"เกลือจิ้มเกลือ"นะครับ

หรือมีอันอื่นที่ตรงกว่านี้..วานบอก

:P

#56 promotion

promotion

ขาประจำ

ตอบ 6 พฤษภาคม พ.ศ. 2555 - 22:52

เจ็บแล้วจำก็ดีนะป้า

ผู้ใช้ 0 ท่านกำลังอ่านกระทู้นี้

สมาชิก 0 ท่าน, ผู้เยี่ยมชมทั่วไป 0 ท่าน และไม่เปิดเผยตัวตน 0 ท่าน